Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Haujambo msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu ni mkamiti kibayasi langu jina Harrison Kamau, tukikukaribisha ikiwa ni tarehe 9 mwezi nao ni watatu mwaka wa elfu mbili kumi na saba. Sisi kama vijana nchini Kenya tusikubali kutumiwa na wanasiasa kwa njia mbaya, ama katika njia ya kuleta vurugu, njia ya kumaliza amani katika nchi yetu. Ni mmojawapo wa vijana nchini Kenya akiwarai wenzake kufanya mambo yanavyotakiwa kufanyika wakati huu wa siasa huko nchini Kenya, ukizingatia hasa Kenya inaelekea kufanya uchaguzi mkuu mwezi Oktoba, mwezi Agasti mwaka huu wa 2017. Basi tukianza VOA Express hivi sasa, tukiwa bado huko huko nchini Kenya, ni kwamba vijana wameanzisha soko la bidhaa za urembo kama vile shanga, vikapu na mambo yanayohusiana na urembo kama huo. Lakini ili basi kujua haya mambo yanaenda vipi, vijana hawa wanasema hawataki kujiingiza katika biashara madawa ya kulevya. Tunaye katika ya simu mwandishi wetu kutoka huko Kenya, Kennedy Wandera. na vijana wameanzisha soko la mapambo liitwalo Maasai katika duka la jumla la Nakumat Jansin na hapa jijini Nairobi, katika barabara ya Ngong, na wanasema soko hili limewapa uwezo mkubwa wa kuweza kujikimu kimaisha. Nimezungumza na baadhi ya vijana wanaojishughulisha na biashara hii na, na hapa huyu Christophe Matere um, ambaye ni mchoraji um, ambaye amekuwa akifanya kazi hii sasa kwa miezi kumi na sita katika hii kasi. Nimekaa kama miaka kumi na sita sasa tangu nianze. Nilianza na mambo nika, ya uchoraji kitambo kidogo, nikaja nikatafuta wateja kidogo, nikawa naweza enda nji mbalimbali kidogo kuonyeshana mambo ya exhibition na mpaka saa hizi nimefika mbali, kwa maana ninauza Nairobi na nje ya Nairobi pia. Wale vijana ambao wamechingiza kwa mambo ya nyadarati, mambo ya kufanya mambo ya uizi na mambo mbaya, ni ile kutoelewa, kwa maana hii kazi hahitaji tuwe na pesa nyingi, nikuwa tuna pesa kidogo na ufanye naye, kupata mapato yake ni ya kufurahisha. Harrison, umewasikia kijana huyu akizungumza na kwa kweli kabisa inaonekana kwamba kwa hakika vijana wameweza kujituma. Unajua, ajira imekuwa ni kitu ambacho hakipatikani kwa urahisi wakati huu, licha ya kuwa watu wameelimika na mambo mengine, inabidi kwamba unatumia ubunifu wako kujituma, na wale vijana wanaonekana kwamba wamejituma na kubadilisha maisha yao, na labda maisha ya wale watu ambao pia wanawategemea pia. Tunaye kijana mwingine katika laini ya simu ambaye ataeleza shughuli anazozifanya ili aweze kujiokoa kutumbukia katika biashara hiyo haramu ya madawa ya kulevya. Basi tunakukaribisha kijana Christopher weze kutupa maoni yako. Hii kazi imenisaidia sana. Ilianza tu hii kazi like, so so imenisaidia ni, imejilipia sl mwenyewe ya college yeah. inanilipia rent eh, yeah, inasaidia, inafanya ananisaidia familia yangu pia in part. yeah, Generally ndio my full time job imenisaidia. Ilianza hii kazi ni kwa miaka 19 na ni, mtaani nikuwa mtaani, naonanga vijana wengi wanasema hakuna kazi, hakuna kazi, but siamini kama hakuna kazi, juu hata ile kitu kidogo unaweza fanya upate, upate faida ni kitu ya maana Haya, ni kijana huyo, Bonifas Martin, amezungumza na Kennedy Wandera. Kennedy, vijana hawa ukizungumza nao pamoja na wale vijana wenzao waliokuwa karibu nao U -u -u, nini hasa kingine wanachozungumzia kuhusiana na, na biashara hii wanayoifanya ili kuweza kujikomboa wasiweze kutumbukia katika biashara hii haramu ya madawa ya kulevya. Kamiti na Harrison, jinsi mlivyosikia Martin Bonifas na Christopher akizungumza Kile ambacho ni, ni ni tofauti sana na masoko mengine ambayo yameanzisha humu jijini ni kwamba katika soko hili, soko hili utakuta kwamba vijana hawa wame- wana ile bandi ya muziki, na wanasema kwamba bandi hii ya muziki inawaleta ina, ina wale watalii katika ile eneo lao kununua hizi bidhaa zao, mavazi tofauti tofauti. Kwa hivyo wanaona kwamba hii ni njia mojawapo ya kuweza kujikimu kimaisha, maanake wanatoa mfano wakisema kwamba kuna vijana wengi nchini ambao wanangoja serikali wasaidie, wanasema serikali tusaidie, lakini ana wanaeleza kwamba vijana wenyewe wana uwezo wa kuhakikisha kwamba wanabadilisha maisha yao pasi kuhusisha serikali katika maswala hayo. Asante uh, Wandera. Haya basi tukutakie jioni njema. Sijui unaenda wapi jioni ya leo baada ya kazi <laughs> eh? Wandera Anaonekana wande kaondoka ka mara mmoja, unajua ni jioni kule. Lakini haya yote unaendelea kuyapata kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka kwenye www VOA Swahili haya yote waweza ukayapata. Na huko nchini Tanzania mambo ya uchumi na malalamiko kwamba maisha yamekuwa magumu na maisha yanakwenda tofauti kwa watu tofauti, yanaonekana bado ni swala ambalo linatia fora sana katika nchi ya Tanzania wakijihusisha wakiji na shughuli mbalimbali za kuweza kufanya ili kujitoa katika kipindi hiki cha hali ngumu ya maisha. Basi mwenzetu Dina Chahali tunaye hapa katika laini ya simu kutoka jijini Dar es Salaam. Dina, habari za Dar es Salaam wakati huu? Asalama kabisa. Habari za Dar es Salamu ni nzuri, na hali ya hewa leo ni nzuri kabisa hapa Dar es Salamu. Mkamiti na Harison, tunasikia kuna ay, joto mshu, kali kweli huko <laughs> kuna joto kweli kweli, kwa sababu kuna hali ya mvua. Sisi wenyewe huku tumezoea kuita fukuto, kwa hiyo hii inaleta hali ya joto sana wakati huu tunasubiria subiria mvua kunyesha. Haya, umetudokeza hivi punde kwamba vijana wanalaumu serikali hii ya awamu ya tano kwamba inabana sana fedha, na hivyo basi wanashindwa kufanya mzunguko wa fedha. Unajua, zamani Harrison, vijana walikuwa wakisema mzunguko wa fedha ni kwamba unafanya biashara moja kwenda nyingine, ikifika jioni, mm -hmm. umepata kipato fulani, lakini sasa hivi zile nyanja zote zimebanwa kweli kweli, wanasema maisha magumu kweli <laughs> nina basi, tukuachia utupatie hilo kabisa. Wanalalamika sana vijana hapa Dar es Salaam na kwingineko, kwa hapo kwa kweli serikali ya awamu ya tano imebana sana sana sana fedha mitaani, wanasema fedha mitaani hakuna. Kwa hiyo wanalaumu kwamba kwa, kwa kweli sasa hivi hali ngumu ya maisha yani, mpaka sasa hivi wanakuwa wanakosa hata mlo ambao ule ambao walikuwa amba wanapata hapo awali. Kwa hiyo mambo hayo bwana, wanaweza kulalamika sana muda mrefu tokea serikali ya awamu ya tano iingie. Hapa nimekutana na kijana mmoja aitwa Ramadhani Muhunzi, yeye ndio wanalalamika kabisa kwamba bwana rais, hebu achia kidogo basi vijana tupate angalau kitu cha kula. Maisha yamekuwa magumu awamu ya tano, awamu ya nne na awamu ya tatu tofauti, kutokana ni kipato sabana imekuwa ni duni au imekuwa ni chini sana. Kwa wastani unaweza ukapata elfu kumi. Sasa elfu kumi uigawanye nauli, uigawanye kula na kadhalika, bado huduma ya afya inakuwa iko juu sana. Viongozi wafanye maobolesho ya kipato au maobolesho ya kazi ama ajira, tuweze na sisi kunufaika. Unajua, Harison Idina hakuwa no. na kijana mmoja pia. mm -hmm, vile vile alizungumza na kijana mwingine, yeye anaitwa Majaliwa Saidi. Hebu tumsikilize, Majaliwa naye anaeleza nini kuhusiana na swala hili. Ni mwendesha bajaji Kariakoo, asema hivi. Sasa hivi hali ni ngumu kwa upande wangu, uandesha bajaji. Hadi sasa hivi saa tano cha yenyewe sijanywa na kwanza na shilingi elfu tatu. Wakati mara ya kwanza mida kama hiyo una 50 na 40, yaani ndio hivyo mheshimiwa, angalia, hali ni ngumu huku, watu huku Tete. Haya, Dina basi hata hivyo vijana uliozungumza nao wapo baadhi ambao wanasema wameamua kujiajiri wenyewe, kujiingiza katika katika biashara ambazo wanaziita kwamba ni biashara halali. Haya, mimi siwezi kuwazungumzia sana, basi nakuachia usukani Dina, wewe utueleze hao vijana waliobakia wanasemaje? Ah, vijana waliobakia wanasema kwamba anavyobana Rais Magufuli ni sawa, ni kwamba anawapa somo kwamba kuhangaika kwenye maisha ni ni, ni jambo mu, muhimu, ni jambo zuri, kwamba tusibweteke tu kusema hali ngumu hali ngumu hali ngumu, watu wafanye kazi. Na ndicho hicho hata kauli mbiu ya rais mwenyewe Magufuli toka ameingia madarakani, wote mnajua hapa kazi tu. Kaona, wanaunga mkono sababu, bwana, vijana wanaolalamika hali ngumu hali ngumu hawafanyi kazi, kwa hiyo wanachotaka watu wafanye kazi. Said Ahmad hapa alikuwa ananiambia bwana, hapa cha maana watu ni wafanye kazi kwa bidii, watapata Asante Dina. <laughs> kazi, kazi. Kazi, kazi yetu ni kulalamika yaani, ni, ni kwamba kwa wastani ni kwamba serikali ya sasa hivi inatufundisha namna ya, ya ya, kutobweteka tufanye kazi kwa bidii, kwa sababu ukitaka kuangalia hakuna mtu ambaye anafanya kazi halipwi sasa hivi, lakini mtu utamkuta anadai kwamba oh maisha magumu, maisha magumu. Mi sioni kama ni maisha magumu, mimi naona ni elimu ambayo serikali inatupa kwamba tusibweteke tufanye kazi Asinaonekana uh, siri ni moja tu mm -hmm. Ni kufanya kazi kwa bidii ndio maana. Okay, kuna ule msemo wanaosema hapa kazi tu, hapa kazi tu <laughs> hapa Marekani kazi tu, na bio express ni kazi tu. Asanti sana <laughs> Okay. Dina, Dina asante sana, uwe na mamu. Jioni njema, Dina ah sana, Dina nawashukuru sana jamani, nawatakia kazi njema sana, karibu sana. Haya, Harrison, naona muda nao pia unakimbia kweli kweli, yeah. na baadaye kidogo, msikilizaji na mtazamaji wa Facebook, tutakusomea habari za dunia <todiculis> kufuatia madai ya, ya rushwa kwenye kampuni kubwa ya, ya kielektroniki ya Samsung imetangaza kwamba haina hatia katika shutuma zinazohusiana na kashfa ya kisiasa ambayo inatishia kuondolewa madarakani kwa Rais wa Korea Kusini Park Geun Hye. Inasemekana kwamba makamu mwenyekiti wa kampuni ya Samsung Electronics mwenye umri wa miaka 48 bado anashikiliwa baada ya kukamatwa kwake mwezi uliopita kutokana na hongo, ubadhilifu, rushwa na makosa mengine. Watu 26 wamefariki dunia na darzeni zaidi wamejeruhiwa baada ya milipuko miwili ya watu wawili waliojitoa muhanga kushambulia sherehe za harusi kaskazini mwa Baghdad. Mabomu hayo yalitokea katika kijiji cha Al-Hajaj karibu na mji wa Tikrit. Hakuna kundi lolote lililotangaza kuhusika na shambulizi hilo, lakini kundi la Islamic State limeshawahi kupanga mashambulizi kama hayo kwa raia na vikosi vya usalama siku za nyuma waasi wenye silaha walioficha nyuso zao wameweza kushambulia hospitali moja katika mji wa kabul huko afghanistan mapema leo na kuua watu 31 kujeruhi wengine 47 na wizara ya ulinzi imesema kwamba vikosi vya usalama nchini humo vimezunguka eneo hilo na kuwaua washambuliaji wote na kumaliza saa kadhaa za mapambano na China inataka kuwepo na makubaliano ya kimataifa kuongeza usimamizi wa serikali kwa mtandao ili kukabiliana na mashambulizi na ugaidi wa mitandao. Beijing inataka kuendeleza mipango iliyopo kuhusu ardhi na bahari kutumika katika himaya ya mitandao. Msikilizaji, unasikiliza na kutazama kupitia Facebook VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Harrison, jana kulikuwa na mpira, basi hebu tudokeze kidogo, mambo yalikuwa ni hatari siku ya jana Marikani na kueleza kwamba Uh, timu ya Barcelona ya huko Hispania iliweza kufanya kitendo cha kihistoria hapo jana kwa kuibwaga ile timu ya PSG ya Ufaransa magoli sita uh, kwa moja nyumbani kwao katika mechi ya marudiano mjini Barcelona, na habari hizo kwa kina baadaye katika VOA Express tutaweza kuzipata. Haya basi, mambo mazuri kabisa. Na tukiangalia huko nchini Tanzania, unajua sasa hivi kama ulivyosikia vijana wanalalamika kwamba uchumi Namu, umekuwa mgumu. Mm -hmm. Hakuna mambo ya mzunguko tena. Na basi katika laini ya simu tunaye mchumi huyu Exaudi Makiao kutoka huko Arusha, Tanzania, Tanzania. Exaudi, nime tuko naye hapa na je, Exaudi, unaweza ukatueleza uka, uka kutokana na hali hii inayosemekana kwamba uchumi wa Tanzania umekuwa katika hali mbaya, na vilevile vile kama tunavyofahamu kwamba Tanzania ipo katika eneo ambalo baadhi ya nchi zinakabiliwa na baa la njaa tupe tathmini yako na mtazamo wako wa kiuchumi hapo. Unaonaje? Kwa kweli uchumi wa Tanzania tunaweza tukauangalia katika sura mbili e, iko sura ya kwanza ambayo nazungumza kwamba ni sura inayoelezewa katika mtazamo wa kisiasa ambao unaonyesha kama uchumi wetu ni mzuri sana, mambo yanaendelea vizuri, lakini sura ya pili ni katika maisha ya kawaida sasa ya mtu na hasa unapoangalia maisha kawaida ya mtu tunaona eh, kwa namna fulani uchumi wa mtu binafsi mmoja mmoja umekuwa chini sana. Na sasa ni jambo gani ambalo mwananchi wa kawaida anatakiwa kulifanya katika hali hii ya kiuchumi uliotuelezea? Kweli wananchi wamefanya vyakoa vya kutosha, eh, ondokana tu na uzembe mdogo mdogo wa watu wasiopenda kufanya kazi, lakini naona kwamba sehemu kubwa ya kurekebisha huu uchumi wa mtu iko kwenye upande wa serikali ambao ndio watunga sera. Ehe, tunapotaka kuangalia uchumi, lazima uzungumze suala la uzalishaji, na tunaona katika sura halisi ya uchumi wetu, uzalishaji viwandani tumekuwa na ubora wa chini sana, kitu ambacho kinapelekea kwamba lazima serikali kuvilinda viwanda vya ndani visiweze kuingiliwa na ushindani kutoka nje. Naona kweli kwamba mambo ya uchumi nayo ni mambo mengine. Kule juu serikalini kunaonekana kuna hela, lakini chini kwa chini, kwa wananchi wa kawaida mambo yanaonekana magumu kidogo, lakini kuna njia, penye njia pana njia. Naona kuna watu wengi sana Mkamiti wanaendelea uh, kututazama kupitia Facebook na wanatoa majibu na maoni yao na muona Sele Mayunga anasema tunawapata vizuri sana, VOA mko juu. Na yule mwingine Vincent Nchonga akiwa Nairobi anasema very okay, kutoka hapa na robi Leonard Philip anasema mko clear sana. Asante sana Philip, kama tuko clear sisi hivi tunafurahi sana wakati unaposema. Na ujumbe mwingine wa Saidi Makala anasema asanteni sana mnatisha, basi mimi nawafuatilia kwa makini sana. Ndiyo mambo yanavyokwenda <laughs> katika VOA Express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunakushukuru msikilizaji kwa kutupa maoni yako, hali kadhalika kwa kusema kile ambacho unakiona kinakufurahisha katika VOA Express au vipi? Kweli kabisa. Sasa Mkamiti, unajua nchini Kenya, kama ulivyodokezea pale awali, ni kwamba mwaka huu ndio mwaka wa uchaguzi mkuu, na kwa hakika wakati kama huu unapofika wa kampeni, kuna mengi ambayo hutokea, na wanasiasa wanafanya kila mbinu kuweza kujipatia kura kwa upande wao. Sasa vijana nao wanajipata katika uh, uh, mambo haya ya siasa, na nimeweza kuzungumza na kijana mmoja huko Nairobi kwa jina Alice Wacharo ambaye ana mawili matatu ya kuelezea vijana wenzake wakati huu wa kampeni nchini Kenya. Siwafichi kwamba wakati huu ni mgumu na hata eh, uchumi wetu pia ume, umezorota na kudorora. Chukua hela zile, wewe tumia kujinufaisha wewe mwenyewe, lakini kifika ni mambo na kuzua vurugu. Hata na unapoenda pale kwa debi, kumbuka kwamba unaweza kumchagua mwanasiasa ambaye ataweza kuleta maendeleo ata, a, mwanasiasa ambaye ana maendeleo bora, mwanasiasa ambaye atatukumbuka sisi kama vijana na hata sisi kama jamii. Kwa hivyo sisi kama vijana nchini Kenya tusikubali kutumiwa na wana, wana siasa kwa njia mbaya ama katika njia ya kuleta vurugu, njia ya kumaliza amani katika nchi yetu na unajua Mkamiti, swala moja ambalo linatokea sasa hivi Kenya ni kwamba uchaguzi ndio unaendelea, ni mwaka wa kampeni, lakini kuna matatizo unajua, kuna baa la njaa. Na hakika wakati kuna matatizo kama haya inakuwa kwamba ni, ni, ni, ni rahisi sana kwa yule mpiga kura kuhongwa ama uamuzi wake ukanunuliwa kwa njia ya hela. Unajua, ningetaka kujua vijana, kwa njia moja au nyingine, wanasiasa na wanatumia udhaifu uhum uliopo kuwarubuni wapiga kura. Sasa hapa alis utasema nini kwa wapiga kura na wanasiasa wakati huu wa shida nyingi za njaa na ukosefu wa hela? njaa ambayo inaumiza wengi, na hawa viongozi ambao tuliwachagua wako wapi? Wale ambao watasema kwamba mishahara yao wacha mwezi huu mshahara huu huende kuwasaidia wale ambao wanakufa na... hawamo, wanajijali wao wenyewe na jamii zao na hata matumbo yao wenyewe. Tunapopigana na kumalizana wenyewe kwa wenyewe, hawa wamechukua jamii zao na hata kuzihamisha kutoka nchi hii na kuzipeleka katika nchi ambazo usalama uko sawa. kama ni kumchagua kiongozi. we mchague kiongozi ambao unajua kwamba ataleta maendeleo nchini Kenya, atakusaidia wewe na jamii yako, atatusaidia na hata kama sisi, kama taj... Basi, huo ni ushauri tosha kwa vijana kwamba msijiweke kwenye maswala ya gasia, manake wale wanasiasa, mambo yanapoharibika wanachukua jamii zao, familia zao na kuondoka nchini, na wale wapiga kura walala hoi ndio wanaobaki pale. pale pale na matatizo yanaendelea. Basi leo ikiwa ni siku ya Alhamisi, tunarudi nyuma kidogo katika hali ya mziki, tukiweza kuangalia miziki ya kitambo kidogo iliyovuma zaidi, na leo naona macho yetu yanaelekea Afrika Kusini. Patshange anasema nini <laughs> Anytime, baby ndani ya VOA Express, Washington DC. Nakwambia, Pat Shange anasema anytime babe, mambo ya Afrika Kusini, lakini nakwambia kuna nyimbo ambazo kabisa hazitoki fashoni, ziko kila wakati. Naona kwamba hata kuna huyu jamaa anasema, nani anasema, wimbo safi sana, yuko kule Butiama. Huyu Joseph Wambura anasema amefurahia kibao hicho cha Pat Shange sana, chapathange, mm, sanaas zilipendwa hizo, unapata kila siku ya Alhamisi katika VOA Express. Mambo basi, tuna, tunakushauri tuna na tungependa basi uwe na Jose kutoka huko Butiama, Tanzania. Mambo kama haya utakuwa ukiyapata kila alhamis hapa VOA Express. Na niliona mkamiti pia miondoko ya Afrika Kusini ni kama kidogo unaielewa, nilipokuwa nakutazama naona kwamba kabisa una, unaweza kuondoka miondoko ya sijui ya Kizulu, we mtu wa Afrika Kusini. Ni vibao kama hivyo vinatukumbusha mbali na Kukali. Sitaki kurudi nyuma ni kueleze kwamba wakati wowe ulikuwa wapi, manake utanipa hadithi ndefu, lakini tusonge mbele. Wasikilizaji wengine wametuma maoni hapa huyu Abbas Sancho anasema anawapata vilivyo kabisa hapa nilipo, lakini hajasema anapatikana wapi. Aya, kuna Ana Kusaga. Kana Kusaga anasema poua sana, utangazaji mzuri kwanza. Tena anasema kwa Shenga, anasema poua sana kwa utangazaji mzuri. Patrick Paulo anasema anawapata vizuri sana nikiwa kule Dodoma, Tanzania. Maxine Babade yeye anasema anatokea Nairobi, Kenya, anasema kweli VOA express iko juu juu juu zaidi. unajua nini uh -huh. mi saa ingine kuna kuna mambo fulani yananifurahisha. Ye anasema anatokea Nairobi, ndio Nairobi yo Nairobi. <laughs> mambo yanaendelea vizuri sana, na tunafurahi pia kukueleza kwamba kuna kipindi chetu kipya kabisa, kipindi cha Kwa Undani, tunachoangalia na kutathmini maswala kwa undani, ambacho pia kinakujia kwa mtandao huu wetu wa Facebook na vilevile kupitia redio. Saa ngapi za usiku? Itakuwa ni saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Ni kipindi cha Kwa Undani, tunakupa habari za kina kwa undani zaidi kile ambacho wewe msikilizaji hujakifahamu vyema, basi Id Ligongo atakuwa nawe kwa undani leo saa tatu na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki vilevile vile, basi katika matangazo yetu ya saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki tutakuletea kipindi cha matukio Afrika ambapo utakuwa naye Hadija Riami. Hali kadhalika tutakupatia habari moto moto za dunia na vilevile vile, Harrison kesho siku ya Ijumaa. Unajua, Ijumaa kuanzia saa moja na nusu mpaka saa mbili na nusu saa za Afrika Mashariki, tuna kipindi cha live talk ambapo tunazungumzia masuala kadha wa kadha, na wewe msikilizaji pia unapata fursa ya kupiga simu na kutoa maoni yako na mchango wako katika live talk, katika mada inayozungumziwa kwa wakati huo. Basi naona Harrison, nao muda, nikiangalia saa yangu hapa ya mkononi, muda nao unatukimbia kweli kweli, basi ni vyema tumkaribishe mwenzetu huyu anaitwa si mwingine anaitwa jamaa moto sana huyu shuma, <laughs> moto sana na, ana, alikuwa amenidokezea mambo ya Barcelona tuliyoyasema pale na kuna mambo mengine pia ambayo anavuma mitandaoni kwa hivyo sande kwa staili yako, mambo moto sana, mambo ni moto kwelikweli. Mambo vipi? Naona mmependeza sana jamani, kama kawaida, mambo ni moto kwelikweli kweli. kweli, kweli. kama, kama, kweli, kweli. kama, kama ulivyoeleza na mkamiti leo mitandao inawaka moto kwelikweli. Basi mimi na, na, mimi ngoja niseme kwanza, mimi nitawaachia wanaume wawili nyinyi muongoze ili soka kabumbu. Ehe? Basi moja kwa moja mkamiti, jana ilikuwa siku ya wanawake na wewe umo pia. Moja kwa moja jana kwenye shughuli nzima ya michezo kule Barcelona, Hispania, mambo yalikuwa ni moto kweli kweli ni baada ya timu ya Barcelona kupambana vikali eh, na ile timu ya psg PSG kutoka kule Saint Germain Ufaransa. Wanaitwa the Catalans au wanaitwa giant au the catalan Giants kutoka kule Ufaransa. Basi mambo yalikuwa moto sana jana, maana hii wanasema ni mechi ya kihistoria na imechaguliwa, baadhi ya wachambuzi wa, wa soka wanasema hii inaitwa mm -hmm, itakuwa mechi ya mwaka, maana yaliyofanyika jana yalikuwa sio mambo ya kawaida. Sasa Sunday Sunday itaitwaje mechi ya mwaka, na ndio kwanza tuko match, sasa ndio wanaona wachambuzi wa, wa soka kwamba hii mechi inavyoonekana itazungumzwa pengine mwaka huu mzima. Kwani kulitokea nini? Sasa ndio hapo tuje basi tuchotokea. Wengi wamekushangilia hii mechi hiyo jana, na mitandao imejaa picha za hii mechi, washabiki wakishangilia, maana Barcelona jana wameingia uwanjani wakiwa wako nyuma kwa bao nne kwa bila. Mechi ya kwanza ilifanyika kule Ufaransa, walipigwa goli nne kwa bila. Sasa jana walikuwa na kazi ya kurudisha goli nne na kutafuta jingine la tano, mm -hmm. ili kuweza kushinda hii michuano ya robo finali la kombe la klabu bingwa Ulaya. Basi hapa ndipo mambo yalivyokuwa, baada ya zile goli kuingia uwanjani wako nyuma kwa goli nne, mm -hmm. wamepiga ile mechi mpaka half time bao mbili. Kipindi cha pili wakaongeza zingine goli tatu, kitu ambacho hakuna mtu alifahamu, kwa sababu huwezi kuamini mpaka dakika 87 walikuwa wanaongoza kwa bao nne kwa moja, na wale walivyopata goli moja, ikawa imeharibu zaidi, kwamba sasa wanatakiwa washinde goli sita, sio goli tano, ndio wao washindi sasa. Lakini huwezi kuamini, katika dakika za nyongeza wakaongeza bao lingine la sita. Kwa hiyo kuna mtu anaitwa Roberto Sergio Roberto, magazeti yote mm -hmm. mm -hmm. ya Italia, magazeti yote ya vyombo vya habari yawamwita shujaa wa mechi kule Italia wenyewe anasema, Sergio Sergio Sergio Roberto Sergio <laughs> <laughs> amekomboa <laughs> ame timu, ame ya <laughs> <a> timu yake <laughs> baada ya kupiga bao la sita kwenye dakika mm ya 94 -hmm, ilikuwa sio mchezo, ilikuwa ni kelele kwelikweli. Nakubaliana nawe kabisa, nakubaliana nawe kabisa. Haya basi, sikiliza hiyo habari. Like this. At the new Sergio Roberto, kama unavyosikia w sauti ya mtangazaji ikiwa imemvutia kweli kweli kabisa kwamba ni kama vile hawakutegemea mm, lakini wakaweza kushinda bao sita kwa moja, jumla ikawa ni sita kwa tano kwa hiyo wameweza kufanikiwa kushinda katika robo finali ya mchezo huu. Sasa angalia watazamaji na washabiki walivyokuwa wanazungumza kwenye mitandao mm -hmm. Juan Moreno anasema labda hii ilikuwa ni kwa msaada wa refari, lakini hatukatai kwamba PSG waliharibu wenyewe nafasi yao ya kusonga mbele. Stanislas Zilonka anasema, jamani, mbona hivyo Baka wamecheza mchezo mzuri sana, lakini wakati huo huo Nima aitakiwa apewe kadi nyekundu, maana wanasema baadhi yao kwamba hawajamani, kama vile walikuwa wanajiangusha, walipata penalti mbili uh -huh. Jana kwao nafikiri kama vile wali, walifanya mbinu, lakini ni mbinu za mpira Eh, hey, eh, Mirza John naye anasema jamani kila kitu kinawezekana. Wakati referee yuko upande wenu hata magoli ya offside mtapewa. Mtapewa. Kwa hivyo kuna baadhi ya watu wanaona kwamba kwa hey, sababu, Wanaona kama wa vile eh, wanaona kama basi wala mpendelewa mapendelewa kwa mm, kwenye ile mechi. Unaona sasa Agu Salem anasema hapana jamani, itajeni timu zote inaweza kurudi baada ya kupiga bao nne. Timu gani inaweza kurudi baada ya kupiga bao nne? Tukiachia hapo mkamiti Kenya nako unatokea janga jingine tumalizungumza kwamba polisi mmoja amedaiwa kumeza shilingi elfu mbili kazi meza kabisa Zilikuwa za hongo ni? Wanasema hii ilikuwa ni baada ya kupokea fedha za hongo ni kutoka kwa waendesha tuktuk. Sasa maafisa wale wa kupambana na rushwa wakawa wamemwona, ikabidi jamaa... mambo ya ajabu <laughs> haya basi, msikilizaji <laughs> na mtazamaji wa Facebook, hatuna budi kukuaga kwa wakati huu, kwani muda wetu hapa studio ndio hivyo tena, unatutupa mkono. Mwongozaji wa matangazo alikuwa ni Aida Isa, hapa studio timu nzima ni naye Harrison Kamau, na upande mwingine ni naye Sande Shomari, jina langu mkamiti Kibayasi, msimamizi ni Mary Mgawe. Tukutane tena wakati mwingine.