Kutoka studio 15, hii ni voa Express. Ninakukaribisha msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jina langu naitwa Mkamiti Kibayasi, langu nalo jina ni Harizon Kamau, nikikwambia popote ulipo uchangamke, tunapoendelea kuangalia mambo kutoka maeneo mbalimbali mbali ya ulimwengu na vilevile kuburudika hapa ndani ya studio kutoka Washington DC. Miaka 24 sahii, hapo ashamaliza shule, pengine nimemfundisha college, sasa hiyo atafuta vibarua vyake, anaweza kujitafutia akaeka nyumba yake ni mojawapo ya mambo ambayo tumekuandalia ambapo watu wanaangalia ni umri, ni umri gani ambapo mtoto anatakiwa kuondoka kwa wazazi na kuanza kujitegemea na kutafuta riziki ya maisha. Msikilizaji na mtazamaji leo ni Ijumaa ya Machi kumi mwaka elfu mbili na kumi na saba. Basi tuwe pamoja mpaka pale tutakapokwambia, shukran kwa kuwa nasi Harison. Habari za wakati huu? Mzuri sana, naona kwamba umengoja kabisa wiki ipate kutamatika. Naona umejianda tayari ni Friday na nina hakika kwamba wengi, mambo ni kama hayo, hasa kule Afrika. Najua wakati wa jioni na ukiwa wakati wa jioni, watu wanajiuliza mambo ya viburudisho, lakini kidogo, hebu turudi kwa upande wa muziki, na hasa mitindo ya kisasa, mitindo ya hip -hop. Unajua inaaminika kwamba wasanii wengi ili wafaulu, lazima wawe katika miji mikubwa mikuu, kwa mfano kule Kenya uh -huh. Inaaminika kwamba wasanii ama wale wanamuziki walioboboa, lazima wawe kule Nairobi kule Tanzania uh -huh. lazima wawe Dar es Salaam, inaaminika hivyo. Hapa Marekani wengi wako New York, wengine kule Los Angeles. Lakini kule nchini Nigeria, sio wasanii wote ambao sasa wanataka kuenda Lagos, ambapo inaaminika kila msanii aliyebobea, wale wacheza sinema, wacheza filamu wa, wa, wa Nigeria wote wako kule Lagos. Lakini sasa kuna kijiji ama mji ulio mbali sana, mji wa Kaduna, Kaduna kule Nigeria. Kaduna nako kunatoa wasanii, wasanii wa Kaduna, baadhi yao wameamua kwamba tutakaa Kaduna tu, una, tutakuza mji wetu na sisi wenyewe tutajifanya promotion tukiwa Kaduna, wala hatuendi Lagos. Na wameamini kwamba wanaweza wakapata sifa wakiwa Kaduna bila kusafiri kule Lagos. Lakini unajua, inawezekana Nollywood ikatokea upande wote, kama unavyosema msanii wa kijijini akaikuza nchi yake msanii anayetokea jijini akaikuza nchi yake, ni katika uimbaji wako, wako na namna ambavyo wasikilizaji wako na watazamaji wako wanavyopenda mziki wako na sauti yako pale unapoburudisha, iwe ni jukwani uwe unaimba nyumbani popote pale, au sio ya. Kwa hivyo mkamiti, nilifuatilia wasanii hao ambao wameamua kuishi Kaduna na kuweza kupata umaarufu wao Kaduna na haya ndiyo niliyoyapata. Tunaowa na muziki Morel, DJ AB, Keys, Classic. Vijana hawa ni kizazi kipya kinachofanya rap, wote ni kutoka mji wa Kaduna ulioko kaskazini mwa Nigeria. Ukiangalia Kaduna kwa mara ya kwanza ni mji mtulivu, lakini kuna sura nyingine. Um, a lot of people out there have... Watu wengi huko nje wanadhana kwamba wasanii kutoka Kaduna na pia fani ya usanii mjini humo ni bure, lakini unapomsikiliza msanii kama Kevin Woods utakubaliana nami kuwa lazima ukatike. Ibrahim Ilia anajulikana kimziki kama Ibi ama Ibi, kwenye video aliyoitoa hivi karibuni ya wimbo Amdulillah. Ameunganisha tamaduni ya Kifulani na mtindo wa Kimarekani wa hip hop. Nilipokuwa mdogo rap. Nilipenda kusikiliza muziki ya rap na nikaipenda sana. Sasa hivi nafanya hizo nyimbo za rap kwa kuwa ndio nazipenda. Kaka na dada yake wanafurahi sana kuwa na mtu mwenye sifa na umaarufu kwenye familia. Wanamuziki wengi wa rap huishia mjini Lagos wakitafuta fanaka I'm not If, sipingi watu kwenda Lagos kwenye so, lakini mw. kama watu wa Kaduna wanaweza kujikuza wenyewe na wafikie viwango fulani, basi Lagos sio kitu, tutawakabili tu. Kwa hivyo anatia bidii kwenye mziki wake pamoja na sura yake, kwa kuwa zinahitajika ziwe za hali ya juu. Husena Raji ni mmiliki wa duka linalouza mavazi ya kisasa na anafunza kundi la mafundi wanaojifunza kushona mavazi ya mtindo wa hip hop. Um, niliamua kushona um, mavazi what's ya hip hop kwa sababu yanauza right sana. Karibu kila mtu anataka kuvaa mavazi hayo na kwa hiyo tunajaribu sana kutengeneza mavazi yanayofaa. Hii ndiyo mitindo yake inayochanganya ile ya mijini pamoja na ya Kiafrika. Kwenye duka la nguo la YKP, DJ Jax anaingia kujaribu mavazi yake duka hilo la fashoni lilianzishwa na Patrick Yamai. Aidha, mavazi yawe ya kizungu, ya kiafrika completely, au yote mawili, ilikuwa na ndoto ya kuunganisha mitindo yote miwili. Mavazi unaweza kuvaa kwenye klabu na pia maofisini, na yamepokelewa vizuri. Yamai ana shahada ya uhasibu, huku DJ Jax akiwa mchoraji wa ramani za nyumba, lakini watu wawili walipata mwito kwenye biashara ya mitindo. Mimi ni mtu aliye na ari ya kukuza talanta. Kutoka kaskazini mwa nchi, anafanya kila awezalo kuinua fani hiyo. Haya basi, ndio mambo ya Nollywood hayo, nakwambia ina maana kwamba kila popote ulipo, Mkamiti, waweza ukafaulu. Kinachotegemea ni kwamba ari yako ya kuweza kufaulu ni kiasi gani, sio uwe Lagos, ama kule London ama ukawa New York, popote pale waweza ukafaulu ukiwa kijana katika lolote unaloweza kulifanya. Na tukiwa kwa, kwa, kwa hayo ya vijana, je, watu wengi wamejiuliza ni umri upi ambao unafaa kwa kijana kuondokea wazazi na kuanza kujitafutia riziki? Kwanza, mimi nianze na we mwenye o, ukiwa kama baba, mzazi, wewe binafsi unafikiri ni umri yani unaostahili kijana wako aondoke nyumbani aweze kuanza kwan, maisha ya kujitegemea inakuwa ni vigumu mkamiti, lakini unajua kama hapa Marekani kwa kweli, kulingana na tamaduni zao mtoto anapofika miaka kumi na minane, wengi wao wanaambia waondoke, ama kama haondoki anaanza kulipa mambo ya, ya, ya maisha. Kwa hivyo labda kuanzia miaka kumi na minane kwa maoni yangu, lakini eh, basi wengi... tu, tuende huko Mombasa Kenya ambapo kumekuwa na hisia mseto za umri wa kijana anayestahili kuondoka katika himaya za wazazi ni zipi? Tuanze kumsikiliza basi kijana huyu Anetinzilani. Yeye ana haya ya kutueleza. Maybe ile wakati mzuri wa mtu kukaa haikui define na umri, inaletwa na mambo mengi kama vile tuseme, je, umejipanga? Uko na mshahara una kukimu? Na je, uko tayari kuishi peke yako? Na pia ile kukomaa akili, pia kama msichana kama wewe hulka zako ni nzuri then na uh, sioni kama kutakuwa na tatizo, mzazi akikuchukulia vibaya ukiamua kwenda kuishi peke yako. Lakini kama wewe ni mtu tuseme, kama hueleweki njia zako then hapo ndo kutakuwa na maswali. Na Martin, kwa kawaida miaka kumi na minane inaonekana ndiyo kawaida, inategemea na kijana mwenyewe. Wewe unaonaje Martin? miaka 18 kawaida, lakini inategemea na kijana mwenyewe. Kulingana na hali ya siku hizi ya kazi, lazima kijana awe anaweza kujitegemea kuhusu mambo yake ya kazi, lakini kama pengine kifinancial hayuko sawasawa, basi itabidi aendelee kukaa kwa wazazi wake, lakini hilo huwa sio sawa kulingana na, na, na, na kimila zetu. Lakini Harison, Mama Salma kama mzazi yeye anapingana kabisa na usemi wa Maltini. Hebu tumsikilize naye, Mama Salma anayapya kutueleza miaka <laughs> 24. Sahii hapo ashamaliza shule, pengine nimemfundisha college. Sasa sasai atafuta vibarua vyake, anaweza kujitafutia ka nyumba yake, ka, ka, ka, kazi si oja, kazi ile kuandikwa sawa, lakini kuna vibarua wazafanya, ukirudi uki, uki, nyumbani. Ah, umesikia hayo mzazi anavyosema nakuambia mambo yanatofautiana, ya nasema miaka ishirini na minne, wengine miaka kumi na minane. Lakini pia inategemea uh, kijana mwenyewe. Kuna mtu anakomaa ana mapema kuliko mwingine, na pia inategemea mazingira na hali ya maisha na eneo mtu anakotokea. Na Martin katika mada hii waliokuwa wakizungumza, yeye alikuwa anajitetea hasa kwa upande wake, na Martin ana mengi ya kutueleza. Tuendelee kumsikiliza Martin. Wakati uko tayari ndio wakati wa kutoka nyumbani, unafahamu, ndio wakati wa kujitenga, yani wekivyako. Lakini kuna watu wana pesa zao, lakini bado hawajakuwa tayari kuoa. So kuoa si pesa ama sikuwa na kazi ama ni wakati uko tayari, una pesa, huna pesa. Mzee Chai, huyo namwona, mzazi naye amekuja juu eh. Mkali sana, nasema uwe na pesa usiwe na pesa wakati <laughs> ondoka, wakati ikishafika wa kuondoka lazima uondoke, lakini kijana Martin naye no. Anakabiliana nao kweli kweli <laughs> wazazi, uh, wanaruhusu kwa sababu ni ile kama kupendekeza ama kupendekeza watoto wao wa kiume, so inakuwa tu lazima kijana anakaa pale palepale, maanake mzazi anaona labda pengine kijana wake akitoka nje ataanza kuteseka ataanza kuangaika, na labda pengine kuingilia eh, mambo ya madrugs na kitu kama hiyo. Bila shaka maoni ni mseto na inategemea ulipo na mazingira ulionao, lakini hebu kwanza tupate habari za dunia. Zaidi ya miaka 25 ya vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyomalizika huko Somaliland, wachambuzi wanaendelea kugundua makaburi yaliyozika miili ya watu wengi. Wachunguzi wa alama za makosa ya jinai wanatarajia kukusanya ushahidi wa kutosha ili kufanikisha kwenye hatia wachochezi wa uhalifu wa vita. Hadi sasa kuna kesi zilizofikishwa mahakamani. Polisi wa Malaysia leo wamemtaja rasmi Kim Jong Nam kama mwathirika wa shambulizi lililomsababishia kifo kwenye uwanja wa ndege wa Kuala Lumpur, lakini maendeleo katika kesi yake yamevunja uhusiano kati ya North Korea kaskazini na Malaysia, kufuatana na taarifa ya shirika la habari la Associated Press, Kim ni kaka wa kambo kiongozi wa Korea kaskazini kukiri alikuwa mwadhirika wa mauaji ya Februari 13. Japan imesitisha operesheni za walinda amani wake katika nchi ya Sudani kusini iliyopo matatizoni baada ya miaka mitano. Waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe alitangaza leo Ijumaa, kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, AP. Abe amewaambia waandishi wa habari kwamba Japan haitasaini tena operesheni juu ya, mkataba juu ya operesheni nchini humo baada ya mzunguko wa sasa kumalizika mwezi Mei mwaka huu. Na rais wa Nigeria Muhammadu Buhari amerejea tena nchini mwake baada ya kuwepo nje ya nchi kwa mwezi moja kwenye likizo ya matibabu ambayo yalizusha maswali kuhusu afya yake, na baadhi ya watu wametoa wito wa kuwepo kwa mtu atakayekaimu nafasi hiyo. Kwa mujibu wa shirika la Associated Press, Rais Buhari aliwaambia waandishi wa habari kwamba makamu rais Yemi Osibajo ataendelea kukaimu kazi ya rais kwa wikendi nzima, na pia alieleza maelezo ya kwanza kwa kina juu ya afya yake ikiwemo, ikiwemo kuzongwa na damu. Msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook tunaendelea na kipindi chetu Harison. Mambo ni mengi kweli kweli siku ya leo ya Ijumaa, ambayo niyo wikendi inaanza naanza, sindio? Kwa hakika, na unakumbuka kwamba siku zimepita mbili tu, wakati tulipokuwa na siku ya kimataifa ya wanawake. Sijui juu ulisherehekea kwa stahili gani, na wewe wazo lako na pendekezo lako na ushauri wako kwa wanawake wenzako. Sitaki kukurudisha huko, manake ishasema siku mbili zimepita. Haya, tuangalie hayo yanayoendelea wikendi hii. Basi, masuala yao ya wanawake. Basi, kitu ambacho ningetaka kusema ni kwamba kote duniani wanawake wameweza kujimudu katika fani mbalimbali mbali na kujiondoa katika umaskini na kuweza hata kuchukua nafasi ambazo zilidhaniwa kuwa za wanaume. Sasa, Rahabu Fredi mm -hmm. ameweza kuzungumza na mmojawapo wa wanawake ambao wameweza kufaulu kabisa katika fani tofauti na ninamzungumzia Neema Swai ambaye yeye mm -hmm. amejitosa kwenye fani ya urubani. Rubani una maana mwongoza ndege, anarusha ndege mm. na vizuri nitusikie yeye uh -huh. mwenyewe huyu Neema Swai, nini kilichomvutia kwenda kufuata uh, uh, shughuli ambayo sana sana inaonekana kama ni ya wanaume. Haya, tumsikilize basi. Neema Swai, karibu. Neema Swai, tueleze hayo. Ni kwamba nilipenda masomo yale ambayo yananipeleka kwenye urubani kama physics, hesabu na geography. Nilijaribu sana kuyafanya vizuri ndio yakanifikisha hapa baada ya kusoma hayo masomo, na vyo wengine vya urubani wanasema ni gharama sana. Sasa sijui kwa upande wako, ni kweli vyo ni gharama? Mara nyingi watu wanapata scholarship, kama sasa hivi nchi yetu inatoa scholarship kupitia Tanzania Civil Aviation, wanatangaza nafasi, ukipita viwango wanakupeleka shule mm -hmm. inakuwa rahisi kwako. Na mwaka gani ulianza hii kazi, na kwa sasa una arusha ndege za aina gani? Sasa hivi na miaka saba kwenye kazi, na narusha Precision Air, tunarusha ndege aina ya ATR 72 na 42500. Kwenye kila kazi tunasema kuna changamoto zake, zipi zinakukabili wewe kwenye ndege? Ndege ni mashine inaweza ikafeli saa yoyote, lakini kwa sababu tunafanya training kila baada ya miezi sita, tunakuwa tumefundishwa jinsi ya kukabiliana na haya matatizo mbali tu na yale matatizo ya kikazi, kuna hii sasa, wewe kila mara ni mtu wa kuruka na ndege, kuruka na ndege, kuna familia pia. Hii kazi kwangu imekuwa kama lifestyle, ukichukulia kama kazi na kwa ngumu, kwa hiyo kama ni lifestyle na familia yangu imekuja kukubaliana na kwamba hii ndio lifestyle yangu, kwamba nitakuwepo leo, sitakuwepo kesho, ndio inakuwa rahisi kwangu. Neema, umeolewa? Hapana, sijaolewa, ila niko engaged. Na huyo mchumba anasemaje sasa, itabidi uache ama ndio? Ne atasema sasa hiyo ndio lifestyle. Ndo namshukuru Mungu kwa sababu naye anafanya kazi hii, kwa hiyo anaielewa. Naam, hmm. changamoto nyingine pia nadhani itajitokeza, hali vipi watoto nitakuwa na kuwa nao nyumbani, baba rubani, mama rubani. vile ninavyopenda watoto nadhani nitakuwa nyumbani sana, yaani kazi yangu itapungua kidogo kwa jinsi ninavyofanya sasa hivi. Haya, hongera bi bi... nani huyo tena anaitwa Neema Swai. Neema Swai, natumai kwamba siku moja nitakwenda kule Tanzania na nikaweza uh, kutumia ndege za Precision yeye akiwa ni rubani hongera kwako wewe Neema Swai. Haswa, manake si kwamba amejikomboa peke yake, amekomboa wanawake wote. Hakuna linalowezekana, hakuna linaloshindikana. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Waweza ukapata haya kupitia Facebook mtandao wetu na vile vile www.voaswahili.com na kwenye laini ya simu ninaye mwanamziki kutoka Kenya, mwanamziki ambaye anatia fora sana sasa hivi na pia mwenye kuleta utata mara kwa mara lakini hmm, sifa yake inaendelea kuvuma sana. Namzungumzia Willy Paul, anaitwa ni, ni, Willy Paul ni mwanamuziki, ni mkenya yule jamaa na ametia fora sana nchini Kenya wakati huu, na ninaye kwenye laini ya simu. Willy Paul habari gani? yes, hello, habari gani? unatupata vizuri? habari ya Nairobi? Salama, salama. Sasa, hongera kwanza, kuna wimbo wako ambao kabisa tumeuona umetia fora wimbo wako na Alain, wimbo I do. Nashukuru, nashukuru, lakini sasa Wili, kuna swali ambalo linaibuka. Kuna I do na kuuliza swali tu ambalo najua umeulizwa na wengi, kuna harusi? Harusi tunayo, harusi hatuna? Maanake umeshirikiana na Alain huyu, uh, mwanamziki kutoka Jamaika, na mara inasemekana ni video na mara inasemekana kwamba labda kuna mambo zaidi ya video. Hebu fafanua kidogo, Wili Paul. um, tukona, tukona wimbo na pia Uh, sisi zungumzia mengi, lakini naweza sema tu tuko na wimbo like, ah. Aliniambia I do. Will, ah, mbona mimi sauti do. yako basi naona bado haijanivutia hapa studio. Mbona unaongea kama bado umechoka, umelala? Ni jioni huko ni, ni Kenya, hata naamka na, na kimbia tena, niko na interviews tano mbele yangu. Ah, basi tusikupotezee muda, basi hebu em, tuchangamshe hapa studio na mtazamaji anayetuona kwenye Facebook, hali kadhalika yule anayetusikiliza hivi sasa kupitia radio. Tupe mambo ya I do kidogo tu, na sisi hapa studio tuweze kuchangamka, tucheke, tufurahi, tucheze. Willy Paul mwenyewe ndani <laughs> ya VOA Express. Amen. Asante sana Willy Paul kwa wakati wako, hakika wimbo wako nitaucheza sasa hivi wimbo I do, ili watu waweze kujua kwamba Willy Paul karibu. Mambo yanakwenda vipi huko Nairobi? Hongera sana. Basi kibao chako hata mimi hapa studio kimenifanya ni changamke, unajua hapa Washington DC ni saa mbili na dakika kama hamsini asubuhi. Eh, basi pata kibao cha I do kutoka kwake mwanamuziki Will moja kwa moja hadi huko Nairobi nchini Kenya. <coughs> Willy Paul wakishirikiana na mwanadada Alain kutoka kule Jamaika, yule jamaa akiwa Nairobi. Nakwambia kibao I do kimetia fora kabisa, lakini kuna jambo ambalo linaajabisha la wasanii hawa mkamiti. Willy Paul ni mwimbaji wa nyimbo za kidini, Alain naye anapiga rege kule Jamaika. Sasa wamepiga kibao I do na kimeleta tatizo kwamba yeye anasema video kwa wakati mmoja, anasema sisi tu tumefanya ile wanasema collaboration, tunashirikiana tu mm -hmm. Lakini hata hivyo, inasema kama kama alivyosema Willy Paul, inawezekana kuwa ni zaidi ya video hii ya I do, yaweza kuwa pia wale ni wapenzi lakini sasa swali ibuka ni je, atatulia kwenye miziki ya gospel ama ataingia kwenye ya, ya muziki mambo ya tuk... rege ya, ya contemporary wakiwa na Alain, bado tutangoja wakati tu ukifika ndio tutafahamu. Na tukiwa bado tunazungumzia mambo ya burudani mm-hmm, kama tulivyosema awali na sote tunafahamu kwamba leo ni Ijumaa. Josephat Kioko tunaye katika laini ya simu. Josephat, habari za jioni huko Mombasa? Mzuri sana nawapata, mkamiti hapo studio Washington, mambo yanakwenda vipi Mombasa? Mombasa kuna shughuli nyingi, na si mombasa peke yake, miji mikuu ya Kenya ina tamasha mbalimbali. Maanake wikendi hapa wambiwa anza Alhamisi hata Jumaa kabla ka tujafika. <laughs> Huko we mwenyewe umejipanga vipi jioni ya leo. Wapi unaenda kujirusha? E, nimeshuhudia vijana wakiandika mikataba katika mamba village hapa, na hii ni kwa ajili ya kuandaa Luo Night inakuja mwezi wa nne, lakini kwa sasa ni mikataba eh, wasanii wanaandikisha, na leo ametangaza Akothee kwamba atakuwa Ulaya lakini ataruka Mombasa kwa ndege kuja kushuhudia tamasha hii ya jamii ya Waluo. Kando na hayo, kuna mengi yanaendelea katika miji tofauti. Nairobi kuanzia leo usiku hadi Jumapili Kuta, katika ukumbi wa Louis Leakey eh, Museum kutakuwa na mchezo mkubwa wa kuigiza umepewa jina la 4. Hii ni drama au mchezo kipeke, wa kipekee unaojumuisha wasanii maarufu sana Kenya, na una, unaangazia masuala ya ndoa na mahusiano katika jamii zetu, na utakuwa katika, umetayarishwa na kundi la Face for, for Creative Art hapo Nairobi, leo hadi siku ya Jumapili na watu wanaendelea kukata tiketi hapo hapo Nairobi. Pia kuna bendi ya Gogosimo imeandaa live band, nayo imevutia watu wengi sana. Nimewashuhudia watu wakisafiri Mombasa. Wale wapenzi wa afropop na jazz watakuwa na tumbuizwa katika ukumbi wa Chomazon hapo kesho jioni, katika mji wa Nairobi, na bendi ya Gogosimo ikiwa inajiandaa kuadhimisha miaka kumi na tano miaka kumi na sita tangu ilipoanzishwa mwaka elfu mbili na moja. Na mwisho kabisa ni filamu itwayo Sena. Huyu ni dereva wa magari ya langalanga kutoka Brazil. Kwa sasa ni marehemu, alifariki akiwa na miaka thelathini na minne baada ya kushinda ubingwa wa dunia mara tatu na magari hayo ya fomula one. Sasa kuna filamu imetayarishwa na itakuwa inaonyeshwa hapo Nairobi kuanzia siku ya Jumapili hadi Jumanne, na ha. imepewa jina la Sena ku, eh, kumwenzi dereva huyu wa langalanga kwa jina Sena kutoka Brazili. Kioko, habari zote hizo umezungumza, sijasikia hata uniambie kwamba na wewe umepata mwaliko, basi utaenda huko Nairobi <laughs> mimi ni mwanamichezo nitasalia Mombasa, manake Bandari FC ni timu ya halmashauri ya bandari ya Mombasa mm -hmm. Samani <clears throat> itakuwa inatafuta alama tatu za ligi kuu ya kandanda hapa Kenya. Weekend hii itakuwa inapambana kesho na timu ya Nakumat. Hii ni timu inodhaminiwa na maduka ya Nakumat hapa Kenya na inatarajiwa kuwa ni mechi kubwa. Kabla ya mechi kuanza watakuwa na bendi ikicheza hapo uwanjani na wale wasanii wa, wa ngoma za kitamaduni kutoka Bandari, wanakuwa na kifutio kikubwa sana wakati wa mechi, Bandari ikiwa inacheza nyumbani. Haya basi, Kioko, tunakutakia kila la heri katika burudani na michezo yote hiyo inayoendelea huko bila shaka basi utaburudika vya kutosha wewe na familia yako. Turudi tena hapa studio, Harison tunamwona mwenzetu Sandei Shomari. Mambo. <laughs> Mambo, mambo safi na, kabisa. Ona makoti yenu leo, amefanana mependeza kwelikweli, vitu vya <laughs> nguvu <biangubu>. Anasema vitu <laughs> vya nguvu <laughs> mambo. Vipi lakini hapo? Poa poa kabisa, si ni ni jumaa jumaa jumaa leo siku ya mambo yanakuwa yanaendelea mengi. Najua leo kama una vitu vingi vya kufanya lakini tuangalie kwenye mitandao, nako kuna mengi kweli kweli yameendelea hili eh, niwaeleze <laughs> sawa basi. Leo kwenye mitandao moja kwa moja eh, naangalia hapa ni kwamba kwenye baraza la Congress hapa Marekani mm, wa Republican wamepiga kura baada ya kukesha usiku mzima usiku wa kumkia leo kumaliza na kubadilisha mpango wa afya wa Obama Care. Kuna kipengele kimoja ambacho walikuwa wanapigia kura, kipengele hichi nasema kwamba kama huna insurance mwisho wa mwaka unapigwa faini kwenye kodi yako ile unaojaza mwakani, mwakani, Marekani wanakupiga faini, unakatwa pesa. Sasa wamekaa usiku mzima kuondoa hicho kitengene kwa Republican. Jana kwenye mtandao wa Facebook, hivi sasa mengi yanazungumzwa kwamba sasa wameweza kufanikisha hiyo swala moja, na mmoja ya hao basi wanaozungumza ni Judy Fairbanks, anasema Paul Ryan ni mjanja sana wa kuzungumza, akiwa na mikono yake kwenye fedha za insurance, mambo yanabadia kabisa. Joseph Buragos anasema tunahitaji bima ya afya iliyo na unafuu maana watu wote wanahitaji. Nancy naye anajibu, jamani, serikali haitakiwi kuingilia masuala ya afya zetu, kwa hiyo ni sawa tu waiondoe, na ndiyo maana tulimpigia kura Donald Trump. <laughs> mambo yanaendelea <laughs> kuzungumzwa ni mengi sana huko <laughs> Jingine jama, uh -huh. ni swala la msanii mshamsikia Jenny McCarthy? Jenny McCarthy ni msanii, hali kadhalika ni mke wa mcheza filamu mashuhuri Wahlberg dani, vilevile ni mtangazaji wa televisheni mm -hmm. ana mengi anayofanya Jenny. Sasa leo kazungumza, sio leo, ameshazungumza lakini leo ndio imesambaa akizungumzia kwa Twitter, Facebook na kadhalika. na kadhalika kadhalika, mm -hmm. kwamba jamani, nilikuwa na uhusiano ambao nilikuwa nateswa sana na leo kwenye misa, kwenye live tunazungumzia kuhusu uhusiano na, na wanawake kunyanyaswa kwenye uhusiano na na na haya yametokea katika wiki hii ya maadhimisho, ya ya eh, ya maadhimisho ya siku wanawake kimataifa. Sawa sawa kabisa. Sasa anasema bwana ah. alikuwa lakini, alikuwa hasemi, alikuwa alikuwa sana anapigwa na nyanyaswa, lakini maana hayo mambo ya kupigwa yapo ya mpaka karne hii tena hey, hapa na unajua, wengi wanafikiri kwamba yako Afrika lakini sio Afrika tu peke yake mpaka hapa Marekani. Kwao amezungumza na watu wengi sana, wametoa wame comment zao Koshone unasema jamani, ameharibu kila kitu Hollywood, yeye mwenyewe ndo aliyataka. Chris anasema jamani, kama mwanamke akiteswa anaombaomba kwenye uhusiano kwenye, kwenye wake kazi yake ni kuombaomba, anategemea nini? Lakini akisemwa watu wanasema mbaya na anasema si ndio maana wanawake. Hapo sijaelewa kidogo hawasemi. Mimi sio anayezungumza ni Instagram huko Tanzania, ni upande wa mbungi wa Kigoma David Kafulila, kauli yake ya kusema kwamba anasema mtaka mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda aonyeshe viti vyake au, au ajiuzulu. Ili na basi tutaangalia kama <laughs> <kuma> muda <laughs> <kiso. Mike> Sande, <laughs> <Eha. hatuma limuza. laughs> Lakini pia hata hivyo oh, na washukuru wengi walioweza kushiriki na waona, asanteni nyote ambao mmeweza kusema kwamba mko pamoja na sisi, na washukuru kutoka Tanzania kutoka Kenya, lakini navyoona ni kwamba muda unatupa kisogo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Naita Mkamiti Kibayasi, tukikutakia weekend njema na lolote unalolifanya ukafaulu na kufurahi. Kwaheri.