Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa nusu saa yanayoanza saa 12 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari, katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Ifuatayo ni taarifa habari. Msomaji wako ni mimi Abdu Shakur Abud. Mmomonyoko wa ardhi katika eneo kubwa la kutupia takataka nje ya mji mkuu wa Ethiopia, Adis Ababa, umesababisha vifo vya takriban watu 35 kulingana na maafisa wa mji huo. Msemaji wa jiji la Adis Ababa, Dagnawati Moges, anasema kwamba wengi waliofariki ni wanawake na watoto, na watafanya kila njia kuhakikisha wanapata mili ya wa waathirika wote. Haijajulikana bado nini kilichosababisha mmonyoko huo wa ardhi uliotokea jana, yani usiku, katika uwanja wa takataka wa Koshe uliozamisha majengo na makazi kadhaa ya vibanda vya wa watu wanaoishi karibu na eneo hilo wanaotafuta takataka kutafuta maisha bora zaidi. Wakazi waliozungumza na shirika la habari la Associated Press wanasema kulikuwepo na karibu watu mia moja na hamsini katika eneo hilo la ajali ilipotokea. Meya wa mji mkuu wa Addis Ababa anasema watu 37 wameokolewa. Ripoti mpya iliyotolewa na uongozi wa chama tawala cha Afrika Kusini African National Congress, ANC, kinaonya kwamba chama kitaendelea kupoteza uungaji mkono kutoka wanachama wake kikiwa haitokomesha ulaji rushwa na mgawanyiko ndani ya chama na kutotekeleza ahadi zilizotolewa wakati wa kampeni zake za uchaguzi. Ripoti hiyo imetolewa wakati chama cha ANC kinajitayarisha kumchagua atakayechukua nafasi ya Jacob Zuma mwaka huu. Hatua hiyo ya ripoti hiyo ya sera za chama inaonya kwamba chama hicho ambacho kimetawala tangu kumalizika kwa utawala wa ubaguzi wa rangi mwaka 1994 nchini humo, chama kimepungukiwa haraka sana na rasilimali. ANC kinakabiliwa na, na shinikizo la kubadili sera hasa baada ya kupoteza udhibiti wa miji mikubwa kama Pretoria na Johannesburg wakati wa uchaguzi wa serikali za mitaa mwaka jana. Rais Recep Tayyip Erdogan wa Uturuki ameionya Uholanzi kwamba itajuta kwa kumkatalia waziri wake wa mambo ya nchi za nje kuingia nchini humo na kumfukuza waziri mwingine hapo jana ili kuwazuia kuandaa mikutano ya hadhara na wahamiaji wa Kituruki nchini humo. Katika taarifa yake hii leo Erdogan ameituhumu serikali ya Uholanzi, mshirika wa NATO, kuwa na msimamo wa kinazi na kimabavu, akisema ni utawala wa ukandamizaji pekee utakaozuia afisa wa serikali ya Ankara kutembelea Uholanzi. Mawaziri wote wawili walikuwa wanajaribu kuwakusanya pamoja wahamiaji wa Kiturki na kuhamasisha juu ya kura ya maoni ya mwezi ujao ya rais Erdogan ambayo ina lengo la kumpatia madaraka zaidi ya utawala. Waziri mkuu wa Uholanzi Mark Rutte anayekabiliwa na ushindani mkubwa katika uchaguzi wa Jumatano dhidi ya kiongozi wa chama kinachowapinga Waislamu cha Geert Wilders Alimweleza, alimzuia waziri wa mambo za nje wa Uturuki kuelekea mjini Rotterdam hii leo. Rutte amesema tuhuma za Erdogan za unazi ni uendazimu. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, Washington DC. Rais aliyeondolewa madarakani huko Korea Kusini, Park Geun-hye, ameomba radhi hii leo kwa wafuasi wake kwa kushindwa kutekeleza kazi zake kama rais. Park aliondoka ikulu hii leo saa siku mbili baada ya mahakama katiba kutoa uamuzi wake wa kumwondoa madarakani kutokana na kashfa ya urushwa. Aliwasili nyumbani kwake mjini Seul ambako mamia wa wafuasi walikuwa waki kusanyika kupinga kuondolewa kwake madarakani. Park hakuzungumza na waandishi wa habari, lakini msemaji wake alisoma taarifa ambayo Park amethibitisha tena kwamba hana hatia na kusema ingawa itachukua muda, lakini ukweli utajulikana, huku akiwashukuru wafuasi wake kwa uungaji mkono. Kamati ya masuala ya ujasusi ya baraza la wawakilishi la bunge la Marekani limemtaka rais Donald Trump kutoa ushahidi ifikapo kesho Jumatatu juu ya madai yake yasiyo na msingi hadi sasa kwamba mawasiliano yake ya simu katika jengo lake la Trump Tower mjini New York yalikuwa yanasikilizwa wakati wa kampeni za uchaguzi mwaka jana. Wiki iliyopita Rais Trump aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter kwamba rais wa zamani, rais Barack Obama Mdemokrat, aliamrisha mawasiliano ya simu kwenye makao makuu ya Trump kusikilizwa, lakini Trump Mrepublican hajatoa ushahidi wowote hadi hivi sasa. Mwenyekiti wa kamati hiyo Devin Nunes mrepublican, na Adam Schiff mdemocrat katika kamati hiyo wamempelekea Trump barua wakimtaka awasilishe ushahidi utakaothibitisha madai yake. Na idadi ya watu waliofariki kutokana na milipuko miwili ya bomu katika maghadhabu ya kidini katika mji mkuu ya Damascus, Syria imeongezeka kufikia 74, kufuatana na kundi la kutetea haki za binadamu la Syria, Syrian Observatory for Human Rights. Zai wengi waliofariki ni wahujaji wa kishia kutoka Iraq. Picha zinaonyesha hali ya taharuki katika eneo ambapo mabasi ya watalii yame lipuka na kundi la Alqaida lenye uhusiano na Alqaida limedai kuhusika na milipuko hiyo miwili ya bomu. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya America, Washington. <muchos> Hujambo yeah, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mahala popote pale unaponisikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki. Barabara kabisa. Basi, kama ulivyosikia mdundo huo, ni kwamba hiki ni kipindi cha salamu na muziki, ambapo tunasalimiana kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Unamsalimia ndugu jamaa na rafiki, nasi hapa studio tunazipeperusha salamu zako kama unavyotaka. Basi, bila ya kupoteza wakati, naanza naye Filbert Kiauke wa Tanzania. Salamu zake anasema yeye ziende kwa Richard Nyombi Bie malo salamu ziende kwa Ones Mhema, amemsalimia Hitra Mwalongo mdasi wa Njombe. Thomas wados wa Mwanjelwa, Mbeya, Tanzania. Salamu anasema ziende kwa Stephen Nestori wa Kahama, soko kuu, Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika na kamata kadi yako hivi sasa. Wewe unaitwa Simforoza Makeu ukiwa Dar es Salaam, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa mdogo wako Gloria Makei akiwa Mtwara. Umemsalimia dada yako ukimuita mama mchunga lakini jina lake halisi hujaandika hapa. Bila shaka basi, mama mchungaji, popote pale ulipo, umesikia salamu zako kutoka kwa Simforoza Makei. Salamu pia unasema ziende kwa dada yako Biliuda Kamugisha akiwa Manzese, kwa jina jingine anaitwa Mama Irene wa hapo Manzese, Dar es Salaam. Salamu ziende kwa kaka yako mkubwa Mtoro. Salamu ziende kwa kaka zako wadogo Haruna kaka. Umemsalimia kaka yako mdogo Bakari Seif Farahani, wote hawa wapokee salamu vilevile. Umewasalimia wadogo zako, mmoja anasema wa kwanza kabisa anaitwa Sheila, mdogo wako Mariam, mdogo wako Titi, mdogo wako Sherifa, mdogo wako Neema, mdogo wako Sonia, wote hawa wakiwa Dar es Salam. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana, na kamata kadi yako hivi sasa. Wewe ni Halima Bundala ukiwa Lugalo, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mama yako mzazi Mama Kadala akiwa Lugalo, dar es Salaam. Umemsalimia kaka ako Hamisi Chinja akiwa Dodoma, Tanzania, pamoja na mkewe Bi Amina Chinja akiwa Dodoma, Tanzania. Unasema salamu ziende kwa wapo wako, salamu ziende kwa ndugu jamaa na marafiki. Vilevile umemsalimia vile mdogo wako Abdala baba Nema akiwa Magorofani, Dodoma, pamoja na mke wake Bi Zainabu wakiwa Magorofani, Dodoma. Salamu pia unasema ziende kwa wifi yako, lakini huku mtaje jina, huyu anaitwa nani? Vile vile salamu anasema ziende kwa mdogo wako saidi mwatecha akiwa Dodoma, salamu ziende kwa mdogo wako nzota akiwa Dodoma. Na baada ya kusoma basi salamu hizo, hivi sasa msikilizaji, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni kijana Ali Kiba anatokea dare salam, anakwambia mapenzi yanaran dunia sana Ali Kiba na kibao murwa kabisa. Hicho msikilizaji, unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Matangazo yetu msikilizaji, unayaweza pia kuyasikiliza kwa kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Tukiendelea na kipindi cha salamu na muziki, sasa nakamata kadi, nakamata kadi ya Kowewe Majaliwa Kasato ukiwa Kinondoni Dar es Salaam. Salam zako nasema kwanza kabisa ziende kwa mama yako mzazi, bibi mkubwa, bibi Matumu akiwa Kinondoni. Umemsalimia dada zako kwanza kabisa Zuhura, umemsalimia dada yako Kabuto, umemsalimia dada yako Zauyeye, pamoja na Mariam, wapokee salamu. Salamu nasema ziende kwa kaka zako wadogo Ahmed, Abdalla, Said, na marafiki zako wote wa Kinondoni mko juni wapokee salamu. Baada ya kusoma salam. Salamu hizo sasa. Nakamata kadi yako wewe Amos Msanga ukiwa huko Ludewa. Salamu zako unasema ziende kwa Edward Kabamba. Salamu unasema ziende kwa Frank mwana Atanas, vilevile umemsalimia Miraji mwana Kibinda. Salamu unasema ziende kwa Godwin Asewe, umemsalimia pia Exaudi Makiao, Bosmael Malisuku akiwa DRC hapo kisalamu. Salamu apokee salam kwa Elisha Mazoya akiwa Tanzania. Wamemsalimia Jislaini Kasonia akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo au DRC. Vilevile vile salamu wanasema ziende kwa Abraham Kirwa popote pale alipo na wasikilizaji wote wa kipindi cha salamu za VOA wapokee salamu nyote, nyinyi mmesalimiwa na Amos Msanga wa Ludewa Tanzania. Na kamata kadi yako wewe, Philips Nsinizia, hujasema upo wapi lakini salamu zako unataka zipeperushwe ziende kwa Jackson Msioka wa Mombasa. Salamu ziende kwa mwalimu Okelo Kabale wa Uganda. Umemsalimia Joel Ngusa wa Msowero, Morogoro, Tanzania. Umemsalimia Pasta Asenga wa Arusha. Salamu ziende kwa Datius Pancras popote pale alipo. David Burasa apokee salamu. Kawozo Robert pia umesalimiwa na Philips Nsinizia ambaye hajasema anapatikana wapi. Baada ya kusoma hiyo kadi, hivi sasa basi, ninakamata kadi yako wewe, Karangaza Selemani. Wewe unasema unapatikana Isevya huko Tabora, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza. Umemsalimia Mariam Kapambwe akiwa Nyakato. Salamu ziende kwa mtoto Eliaika Laitinesi na Fadhili wakiwa Mwanza. Umemsalimia Tatu Kapambwe akiwa Mwanza. Umemsalimia mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu ziende kwa Khadija. Salamu ziende kwa mjomba Hasani, vilevile umemsalimia mjomba Jabiri, mjomba Adamu, wote hawa wakiwa Tabora. Salamu pia wanasema ziende kwa dada yako mama Mwajabu, yeye pia akiwa huko huko Tabora. Na kamata kadi yako sasa hivi. Sasa Dedani Yotam, zilikana habari za hapo ulipo Dedani, salamu zako nazisoma ziende kwa Simon Marwa Mseti, umemsalimia Edward Kabamba, salamu ziende kwa Kevu Mwenda Vule, umemsalimia Nyanda Mayala, tupo chiduo Abu Ali Sale amani wa Dar es Salam, Tanzania, na Selemani Fredi Upendo, popote pale alipo apokee salamu. Baada ya salamu hizo sasa, msikilizaji, tupate burudani nyingine ya muziki. Ni Will Paul akishirikiana na Alain wanakuambia i do Nimekubali mwito wako tena sitola feti. Hivi ndivyo mambo yanavyokwenda katika kipindi cha salamu na muziki siku ya leo, ambapo upo nami Mkamiti Kibayasi nikipeperusha salamu zako bila hiana hapa studio na kuita wewe mtu pesa mwana. Salamu salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Ernest Josephat wa Musoma, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa Jonas Mkayamba wakiwa Kigoma. Salamu unasema ziende kwa Mariam Mesa, popote pale alipo, umemsalimia Eneza Mbonea au Baba Mbonea, popote pale alipo. Vile vile umemsalimia Anti Tangwilo akiwa Bukoleli wamemsalimia Mesa wa Mesa akiwa Katavi, Tanzania. Basi hivi sasa anashika kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Priscos Anaeli Sambaya. Salamu zako nasema ziende kwa Job Onserio, Adam Selemani, mama Kisiu, Pascal Anthony, salamu ziende kwa Tumaini, salamu ziende kwa Nyakato Kaliwa, umemsalimia mjomba Sungure, salamu ziende kwa Kaduri Asiepo, umemsalimia Manji, salamu ziende kwa Sozi, salamu ziende kwa Neema na vilevile unasema vile, salamu hizi ziende kwa Nsanzi Gwako Kindindindi Apokee salamu. Naelekea maeneo ya Shinyanga ni huko nchini Tanzania. Ni kwako Chalo Gimbuji, salamu zako nasema ziende kwa Bonifas Kimo, Dorin Hasani, Wilfred Nyaga, Petitus Kamugisha. Salamu ziende kwa Chalo Ndosi, Zilikana Mgombelwa, umemsalimia Igwegwe Sanche. Salamu ziende kwa Kasisi Francis Waweru wa Waweru. Vile vile umemsalimia Shukuru Liston, apokee salamu yeye akiwa safarini kwenda Kenya, na kamata kadi yako. Michael Motatiro wa Serengeti, salamu zako nasema ziende kwa Bona Saula, yeye anapatikana maeneo ya Chato, huko Tanzania. Isaac Sasamari, salamu nasema ziende kwa Khatibu Zalo, umemsalimia Abel Arimba. Vile vile, salamu ziende kwa M Manuel Joseph Rudasingwa salamu ziende kwa Erisa. Umemsalimia Bahati Madake, salamu ziende kwa Princess Kamanga. Vilevile, wanataka salamu hizi nizisome ziende kwa proje Ruta Shobia, Michael Motatiro salamu zimfikie Bahati Modaki na Silas Ntonja popote pale alipo. Basi baada ya kusoma salamu hizo, mimi ndio nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi na kushukuru sana kwa kunisikiliza na kuacha na kibao cha Diamond Platinum akishirikiana na P Square wanakuambia kidogo nam kibao kitamu kabisa kinachomalizia salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika wakati umefika kusomea muktasar wa habari mmonyoko wa ardhi katika eneo kubwa la kutupia takataka nje ya mji mkuu wa ethiopia adis ababa umesababisha vifo takriban watu 35 kulingana na maafisa wa mji huo msemaji wa jiji la adis ababa dangwanti moges anasema kwamba wengi waliofariki ni wanawake na watoto na watafanya kila njia kuhakikisha wanapata mili yao lakini haijulikani sababu za mmonyoko huo. Ripoti mpya iliyotolewa na uongozi wa chama tawala cha African National Congress huko Afrika ya Kusini kinaonya kwamba chama kitaendelea kupoteza uungaji mkono kutoka kwa wanachama wake, ikiwa hakitakomesha ulajirusha na mgawanyiko ndani ya chama na kutotekeleza ahadi kilichotoa wakati wa kampeni zake za uchaguzi. Rais Recep Tayyip Erdogan ameonya Uholanzi kwamba itajuta kwa kumkatalia waziri wake wa mambo ya nchi za nje kuingia nchini humo na kumfukuza waziri mwingine hapo jana ili kuwazuia kuandaa mikutano ya hadhara na wahamiaji wa Kiturki katika kutayarisha uchaguzi wa kura ya maoni mwezi ujao utakaompa madaraka kamili Rais Erdogan. Rais aliyeondolewa madaraka huko Korea Kusini, Park Geun-hye, ameomba radhi hii leo kwa wafuasi wake kwa kushindwa kutekeleza ha kazi zake kama rais. Pak aliondoka ikulu hii leo siku mbili baada ya mahakama ya katiba kutoa uamuzi wake wa kumwondoa madarakani kutokana na kashfa ya rushwa. Mwisho wa muktasara habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Mimi ni kuwa Abdushakur Abud. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.