Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Vipi mwisho wikendi, ama mwisho wa wiki ulikuwaje kwako? Hapa Washington hali bado ni shwari kabisa, tukiendelea kutarajia kwamba msimu wa joto nao utaingia kwa njia ya polepole. Leo tuna mambo mengi sana ambayo, msikilizaji, ninahakika utaweza kufurahia, kwa sababu tunakuletea ripoti kutoka kule Kenya na pia Tanzania kuhusiana na madaktari ambao wameitishwa kutoka nchini Tanzania kuingia kwa Kenya. Vile vile imekuwa ni afueni baada ya ukame kuweza kusakama wanyama wa porini huko nchini Kenya, bado kuna hali ya kuweza kuwasaidia na kuwaokoa kutokana na maangamizi kutoka ya ukame. Langu jina Harrison, kama nikiwa na mwenzangu. Mimi ni BMJ Murithi. Na basi moja kwa moja Unajua, Tanzania kuna barabara zinataka kutengenezwa, barabara mpya za kisasa zile wanazosema bypass, na ni jambo ambalo kweli limesisimua watu wengi na pia hata kupelekea rais mwenyewe kusema kitu kuhusiana na swala hilo. Ndugu zangu wananchi wa Dar es Salaam na wa Tanzania kwa ujumla, mradi huu wa interchange hapa Ubungo ni mkubwa na wa aina yake katika nchi yetu. Nafikiri utakuwa wa kwanza katika nchi yetu utahusisha ujenzi wa barabara za juu za ghorofa tatu. Basi ni baadhi tu ya stori ambazo tuko nazo na vilevile, tutakupeleka moja kwa moja mpaka kule Mpeketoni, eneo la Lamu, ambako tutapata mengi zaidi. Kwa hivyo hii ni show moja bomba sana hii leo, sawa sawa, BMJ. Basi turudi Tanzania na Kenya, mgomo wa madaktari umeisha wiki iliyopita nchini Kenya, na bado kuna upungufu wa madaktari katika taifa la Kenya na, lakini kuna swala ibuka kwamba serikali ya Kenya mwa, uh, wiki iliyopita ilitangaza kwamba italete madaktari kutoka Tanzania na ni madaktari wengi kwamba watapata kandarasi nchini Kenya. Kumbe ilionekana kama ni tangazo tu ambalo halikuwa na msingi, lakini sasa kufikia leo kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation wamesema kuhakika, kwa hakika kwamba madaktari wa kwanza watakuwa nchini Kenya wakifanya kazi mwezi wa hakika, Kamau, story hii imekuwepo uh, kama siku tatu hivi zimepita, na wengi walifikiria kwamba ni utani au ni mchezo tu, lakini ikatokea kwamba rais Magufuli wamekutana na waziri wa mambo ya afya wa Kenya, uh, Cleofas mailu mai kule uh, Dar es Salaam alafu wakazungumza kuhusu swala hili. Kwa hivyo wameweka tayari, wametia saini mkataba ama makubaliano kuhusiana na madaktari hawa, madaktari mia tano, na ni mambo mengi sana ambayo yanazungumzwa. Wengi wanapinga, wengine wanakubaliana na hilo, uh, na ni mambo ambayo labda tutaendelea kuzungumzia. Waziri wa afya nchini Kenya amesema nini, waziri Mailu? Ebu ebu tusikie. na sababu ni kwamba tuko na vituo vingi vya serikali ambazo zinahitaji madaktari na ingawaji tuko na madaktari katika inji yetu, hivi karibuni tulikuwa na mgomo wa madaktari, na sindikizo moja walikuwa na, wanasema ni kwamba awako wa kutosha wa kuhudumia watu, kwa hivyo wanafanya kazi kwa masaa mengi kukuja, kukuja kuona wale wagonjwa. Hiyo ilikuwa ni kauli ya Cleofa Mailu ambaye ni waziri wa afya nchini Kenya akizungumza kule Dar es Salaam. Na, na vile vile wa, hivi leo katika akizungumza na waandishi wa habari kuhusiana na swala hilo hilo uh, amesema hivi. Kwa kifupi anasema anataka kuondoa hofu ambayo wengi huwa labda wako nayo kwamba wale madaktari kutoka Tanzania wakifika hapa Kenya itabidi wapelekwe tena kufanyiwa kufundishwa tena ili waweze kuingia vizuri kuingiana na madaktari wa Kenya. Akasema kwamba watakuwa tayari na mradi punde tu atakapofika Kenya wataingia moja kwa moja kufanya kazi, mradi wanazungumza Kiswahili na wanaelewana na wale ambao watakuwa wakiwatibu. Na wakati pia Rais Magufuli akizungumza kuhusiana na swala hilo, alisema kwamba yeye uh, kitu kilichofanya akubali kwamba madaktari kutoka Tanzania wataenda kutumika nchini Kenya ni kwa sababu mataifa yote mawili yana, yana, yana mwenendo ambao ni sawa wa kuweza kusaidiana katika mambo mbalimbali. Lakini pia upinzani upande wa Tanzania unasema kwamba Jambo hili la madaktari liliangaliwa kwa kina lakini vilevile upande wa Kenya swala hili linapoendelea si haijulikani kama pia upande wa madaktari watakuja kuleta uh, malalamishi kutoka upande wa Kenya na kusema labda madaktari kutoka nje wamekuja tena kuingilia uh, fani na pia kama kuna swala la hela ambazo wanasema ni nyingi sana ambazo watalipwa kwa sababu nimekuwa nikipekuapekua wanasema kwamba uh, tayari Kenya kuna madaktari elfu moja na mia nne ambao hawana kazi sasa wanauliza itakuwaje kwamba hawa hawana kazi na wengine wanatolewa kutoka uh, nchi jirani na watalipwa shilingi za Kenya elfu ishirini eh, kila siku ili ku, nini ku, kuweza kufanya kazi hiyo ambayo wanafanya huko Kenya. Basi tukiachana na hawa ya Tanzania naam. Moja kwa moja tuingie nchini Kenya, usafiri mpya wa treni ambao wanasema sasa ni standard gauge, umeanza hivi wiki iliyopita. Unajua kwamba walifanya jaribio la kuweza kubeba abiria kutoka Mombasa hadi Nairobi, na nimebahatika muda mfupi uliopita kuzungumza na mmoja wa maafisa wakuu wa kampuni hiyo ya, ya, ya, ya inahusiana na, na usafiri wa treni, Bwana Musheru ambaye, uh, ni afisa wa mawasiliano katika kampuni hiyo, na nilitaka kujua kabisa atueleze yeye mwenyewe shughuli itaanza lini ya usafiri. Maanake ma, kama unazungumzia ile reli kutoka Mombasa kutoka Mombasa kuelekea mpaka Nairobi aha, ambayo baadaye tuliambiwa kwamba itapita ita Nairobi iende moja kwa moja. Basi nimetaka kumuuliza Msheru, je, shughuli yenyewe itaanza lini rasmi? Shughuli yenyewe rasmi itaanza mwezi wa sita tarehe moja kubeba watu kutoka Nairobi kwenda Mombasa, na pia kutoka Mombasa kwenda Nairobi. Na kuna jambo lingine ambalo watu wengi wanauliza, kama leri yenyewe ni single track ama ni track mbili, kwa sababu inaonekana kutakuwa na shughuli za gari la mizigo na abiria. Itakuwaje, zitakuwa zinatumiaje? Leri itakuwa ni moja, lakini on the way itakuwaga na bypass na interchange penye gari za za kubeba abiria zitakuwa zinasimama zinangojea zingine zipite, zingine zinaendelea na safari. Kunasemekana kwamba kuna treni ya aina mbili za abiria, kuna treni moja wanasema country na ingine wanaita express, yaani ya moja kwa moja. Tofauti ya hizi treni mbili ni nini? Kuna yenye inaenda express na kuna yenye inaenda ikisimama kwa, kwa steji zote. Pia hii treni itakuwa uh, harakati zake ni kama zile zile tu za gari sababu kuna yenye itakuwa express ikitoka Nairobi moja kwa moja mpaka na, uh, Mombasa bila kusimama mahali. Na sasa kwa upande wa kibiashara kuna wasiwasi kidogo. Kuna wale watu wenye malori yanayobeba mizigo na kuna watu wenye mabasi yanayosafiri kwa, kwa mfano Mombasa. Uh, imezingatiwa siku zao za baadaye itakuwaje? Kwa sababu treni hakika itabeba watu wengi na inategemewa kwamba itakuwa na bei nafuu kidogo kuliko barabarani. Sasa itakuwaje kwa wafanyabiashara hao? karibu mizigo yote itakuwa inashukishiwa naivasha pale katika hii inakuja ya container depot kwa hivyo kama wee uko na rori yako umezoea kwenda kuchukua mzigo mpaka mombasa sasa utaenda mombasa utaichukua pale naivasha hii ni mradi yenye inafaidi wakenya wote iwe imepitia kwenu ama haijapitia kwenu mwenye anatoka kisumu anaenda mombasa atakuwa amekatishiwa safari Halfway. Kwa hivyo itakuwa half price venye anaenda kuchukua mzigo yake Mombasa. Hiyo ni historia ambayo tunafuatilia sana kwa sababu uh, serikali ya Kenya imesema tarehe moja mwezi Juni itakuwa mtu anatapanda hiyo, uh, hiyo train na moja kwa moja afikishwe kule anakokwenda. Na sasa tukiwa katika nchi ya Kenya bado, hebu tuangalie mengine ambayo yamejiri. Tumekuwa na story ambayo kama tumeiweka tume hata kwenye Facebook na kwingineko, watu wamekuwa wakiangalia story hiyo kuhusu viboko katika eneo la Mpeketoni. Na sasa mwandishi wetu huko Mpeketoni ameweza kuzungumza uh, mwandishi wetu Salma Muhammad amezungumza na mkazi wa Mpeketoni Samuel Muchiri akitaka kujua hali halisi katika eneo hilo hivi sasa kuhusiana na viboko hao. Tangu shirika la VOA kuweza kufika hapa katika ziwa Kenyatta kuweza kuangazia swala zima hili, mashirika mbalimbali yameweza kujitokeza na kuweza kuja kusaidiana na, na wananchi uh, nikikuregesha nyuma ni kwamba tangu kauka kwa ziwa Kenyatta kulipatikana shimo ama borehole kando ya ziwa Kenyatta ambalo lilikuwa na maji fresh na community ama majirani, na jamii nzima kwa jumla wa eneo hili wakaweza kujitolea kuweza kuleta jenereta na pipe za kuweza kupiga maji uh, wakielekeza ziwa Kenyatta na tunashukuru kwamba hata wanyama wameweza kurudi eh, katika ziwa Kenyatta na msitu ulio karibu kuweza kutumia yale maji. Vile vile, kuna shirika uh, ambayo huuzia watu maji katika eneo hili. Serikali ya kaunti ya Lamu imeweza kuongea na wao na wakaweza kuelekeza mifereji ya maji katika ziwa Kenyatta. Wanyama wameweza kurudi. E, viboko wameweza kurudi, angalau wanapata maji ya kunywa. Na vijana ambao wanalala hapa katika ziwa Kenyatta e, kuweza kupiga yale maji, maanake yanapiga usiku na mchana, ni kwamba wameweza kushuhudia e, idadi kubwa ya wanyama ambao wanatoka e, katika mashamba ya watu na kuweza yep. kurudi e, hakuna mtu aliyekuja kuelekeza jamii kwamba tunaweza fanya hili na ilile ni nani huyu? Ni Samuel Muchiri ambaye ni mkazi wa eneo la Mpeketoni huko Lamu, akizungumza na Sauti ya Amerika kuhusiana na viboko ambayo ni historia ambayo tumekuwa nayo. Tupatani habari za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump atakuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa Iraq Haida Al Abadi kwa mazungumzo baadaye. Leo yanayotarajiwa kuzungumzia mashambulizi yanayoendelea ya kukomboa mji muhimu wa kaskazini wa Mosul kutoka udhibiti wa kundi la Islamic State. Mwezi uliopita, viongozi hao walizungumzia vita dhidi ya kundi hilo kwa njia ya simu, lakini mkutano wa leo ndio utakuwa wa kwanza kwao kukutana ana kwa ana kabla ya kuanza safari yake kuja hapa Washington. Abadi amesema kuwa alinuia kuzungumza na Trump kwanza kuhusu hatua za mwisho za kuangamiza kundi la Islamic State. Na tukikalia hapa hapa Marekani ni kwamba licha ya kauli za rais wa Marekani Donald Trump kuhusu kukabiliana na kitisho cha nyuklia kutoka Korea Kaskazini bado uwezo wa sera za Marekani unaonekana kuwa sawa kama ilivyokuwa wakati wa rais wa zamani Barack Obama. Chini ya sera ya kusubiri kutumia nguvu za kijeshi ya rais Obama, Marekani ilipinga kuwasiliana na utawala wa Kim Jong Un mpaka pale ambapo angeahidi kwamba atasimamisha mpango wake wa nyuklea. Pakistani imefungua mipaka yake yote na nchi hiyo isiyo na ufukwe wa bahari ya Afghanistan kwa wasafiri na misafara ya kibiashara mapema leo, miezi kadhaa baada ya kufungwa kutokana na madai kuwa magaidi walikuwa wanatumia ardhi ya Afghanistan kupanga mashambulizi dhidi yake. Kulingana na tangazo rasmi la serikali waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif amesema hatua hiyo imechukuliwa kwa nia njema, akisema kuwa anatumai serikali ya Afghanistan itachukua hatua muhimu kurekebisha sababu zilizopelekea mipaka hiyo kufungwa. Kama umesikia, kumekuwa na vituko huko nchini Kenya wikendi imepita, na ni jambo ambalo limekuwa likizungumziwa sana hasa kwenye mitandao. Jamaa mmoja kutoka huko Kisii no. nchini Kenya amesema kwamba anataka arudishiwe mahari. Anasema kwamba <laughs> alimpeleka shule mkewe akalipa pesa nyingi kweli uh -huh. Na baada ya mwanamke huyu kukubali kwamba kumaliza masomo uh -huh. amekuja alafu akachukuliwa na jamaa mwingine uh -huh. Sasa ni bala buluu na huyu huyu jamaa amesema yeye apendi kwanza kuzungumza na vyombo vya habari lakini hili limemfanya afurahia atake sana ku. Anajulikana kama James Mayaka na ameenda mpaka mahakamani na ni kesi imekuwa ikiendelea kwa muda wa miaka kumi kwa uh-huh, hivyo alikuwa amemwoa miaka mitano akamfundisha akampeleka college, lakini sasa anataka pesa zake zirudishwe. Hebu tusikie Mayaka anasemaje? Wazirisha ng'ombe, halafu mwingine aende kukamua. Eh, hiyo haiwezekani. Kenya hiyo haiwezekani. Hiyo haiwezekani Kenya. Hiyo haiwezekani. Naona hata kama unakubaliana na huyu. Unalisha ng'ombe, mwingine naye anakamua sasa. Mbona wanakamulia Mayaka ng'ombe? Lakini basi. Yeah, na basi tuachane na hao ya, ya mayaka. Hebu moja kwa moja tuendelee Tanzania. Kama nilivyosema, ni kwamba kuna mradi ambao utazinduliwa hivi karibuni na ambao umeongozwa o kipaumbele na kuongozwa na rais, na mradi wenyewe unahusiana na barabara mpya za kisasa, barabara ambazo wanaziita bypass Nam, na kuna mengi mazuri ambayo yanatarajiwa katika shughuli za uchukuzi na mwendokasi nchini Tanzania, na ni Benki ya Dunia ambayo imekopesha serikali ya Tanzania kiasi cha shilingi trilioni 1.74 kwa ajili ya ujenzi huo wa barabara za juu, uh, ambazo zajulikana kama uh, mabypass na maflyover kama na kwenye usama. Laini ya simu tunaye mtangazaji wetu kutoka Tanzania John Jogopa, ambaye kabla hajaweza haja, haja ku, kuungana nasi, hebu tumsikie Rais Magufuli aliposema, alivyosema kuhusiana na mradi huu. Ndugu zangu wananchi wa Dar es Salaam na wa Tanzania kwa ujumla, mradi huu wa interchange hapa Ubungo ni mkubwa na wa aina yake katika nchi yetu, nafikiri utakuwa wa kwanza katika nchi yetu. Utahusisha ujenzi wa barabara za juu za ghorofa tatu, na utakapokamilika unatarajiwa kuondoa kabisa kero ya msongamano wa magari katika eneo hili. Magari kutoka njia zote nne yatapita hapa bila kusimama, na hivyo kurahisisha sio tu huduma ya usafiri wa mwendokasi, bali kwa watumiaji wote wa barabara katika eneo hili. Ndio, ni kama tu anavyosema Rais Magufuli kwamba hii itarahisisha usafiri katika eneo hilo, lakini kama unajua kwamba hii inagharimu pesa, kama tulivyosema kweli kabisa. E, na alisemaje Rais Magufuli kuhusiana na jinsi ambavyo uh, mkopo huu utalipwa au kuhusu pesa hizi ambazo zitatumika? Mradi huu utagharimu kiasi cha shilingi bilioni 188.71 kati ya fedha hizo Benki ya Dunia itatoa takribani shilingi bilioni 186.725 kwa ajili ya usanifu, usimamizi na ujenzi wa mradi. Serikali imetoa shilingi bilioni 1.985 kwa ajili ya kushughulikia huduma zingine zitakazokuwa zimehusika. Hakika ni mradi wa kusisimua. Umesikia kwamba ni ghorofa tatu, yeah. Rais amesema ghorofa tatu. Kwa hivyo itachukua muda, itachukua muda, lakini mambo mengine yanaonekana kwamba tunaelekea njia ambayo ni mwafaka. Barabara zikiwa kama zile za China ama hapa Marekani unapoziona kule Texas, basi mambo yatakuwa yatakuwa sawa. Unajua ni miaka michache tu imepita ambapo tulikuwa na moja kule nchini Kenya, julikana kama Thika Road. Basi mambo ndio hayo, lakini naona vizuri tupate sasa kibao. Kuna huyu jamaa Ben Paul, mm-hmm. Ben Paul kutoka kule Tanzania ameangusha kibao kipya kabisa, kinasema my phone, yani simu imeleta matata sana, lakini Aya. Mwenyewe Ben Paul, waacha atueleze tuende kazi basi, tupate kibao. yote haya ni kupitia kutoka jiji kuu kwenye Facebook, yani VOA Swahili. Vile vile tuko, ninajua kuna wengi anataka mm. Uh, ni, naona mahali wanachangamka mm -hmm. uh -huh. nausa sana naona wana, wanasema haitawezekana <laughs> na kuna kaso Mohamed anasema mambo ya Washington bomba kabisa, na mimi nasema asanti. Kenneth Muhema anasema nawapata kwa njia iliyomwafaka kabisa, na mimi nasema kwamba popote ulipo endelea, tunafurahi sana. kama kuna, kama, kama kuna, kuna wengine ambao wamezungumzia yale masuala ambayo tulizungumzia mwanzo kwanza kuhusu hili swala la madaktari kutoka Tanzania no. kwenda kufanya kazi nchini Kenya, ni wengi sana wamechangia hususan no. pale kwenye Facebook wakielezea hisia zao labda tutasoma wakati mwingine, manake swala hili naona litaendelea kwa muda, hakika litaendelea kwa muda, lakini hivyo ndivyo mambo yalivyo. Kutoka hapa Washington DC, hatuna wasiwasi kabisa, ikiwa Jumatatu poa kabisa, tukitumai kwamba pia popote ulipo kutoka Australia, Tanzania, ukiwa Kongo, ukiwa Afrika ya Kusini, mambo yanaendelea kushika, na hata wale ambao wanatusikiliza kutoka hapa hapa Marekani, manake siku hizi tunasikika kila pembe ya, ya dunia, hakika kabisa. Sasa naona wakati umewadia naona dada yangu Mkamiti Kibayasi tayari huko kwenye studio na maswala ya filamu, maswala ya Hollywood, wasanii na usanii wao. Karibu sana Mkamiti Kibayasi. Shukrani sana Harrison Kamau, BMJ Muridhi, hali kadhalika wewe mtazamaji unayetuangalia hivi sasa katika Facebook. Basi niliyokuandalia katika muda huu ni kwamba najua nyote mnamfahamu yule mkongwe wa filamu Harrison Ford, bila shaka no, eh, ambaye ameshaigiza filamu mbalimbali ikiwe Air Force One na nyinginezo. Basi mwishoni mwa wikendi amepata tuzo hiyo, tuzo inaitwa uh, Celebrity Fight Night, ambapo hutolewa kila mwaka, ni kwa ajili ya kumpa heshima ya kumbukumbu kumbu, ya Muhammad Ali. Mimi nafurahi kusikia hivyo, manake Mkamiti, ulipoanza hivyo nilifikiria kwamba labda kuna msiba mkasa umetokea, kumbe ni mambo mazuri <laughs> mambo mazuri unajua. <laughs> Mkamiti ndiye huwa host wa kile kipindi cha Zulia Jekundu, kwa hivyo anajua mambo haya <laughs> Mambo mazuri, amepata hiyo tuzo ambayo hiyo tuzo hutolewa kila mwaka uh, takriban uh, miaka 19 hivi, tuzo hiyo imekuwa ikitolewa, na mwanzilishi wa tuzo hiyo yeye alikuwa akiitwa Jimmy, na kama nilivyosema ni kwa ajili ya kumwenzi uh, Muhammad Ali kutokana na ugonjwa ule wa Parkinson alioupata, ambapo kwa mujibu mitandao mbali mbali kijamii, wa mitandao mbalimbali ya kijamii kiwemo pia Hollywood ni kwamba alifariki kutokana na mm -hmm. Parkinson Basi katika usiku huo uchangishwa fedha, kukiwa na matumaini kwamba ipo siku moja itapatikana tiba kwa ajili ya ugonjwa wa Parkinson. Basi tukiacha hayo mambo ya tuzo, hali kadhalika, uh, celebrity mwingine aliyepata tuzo usiku huo alikuwa ni Stefano Ricci. Yeye ni uh, anatoka Italy, ni mbunifu wa masuala ya fasheni. Na hali kadhalika, basi tukiendelea tukija upande huu, mimi ninasema upande wa vijana katika masuala ya Hollywood ni kwamba Chris Brown na Rihanna, wengi wanamjua kwa jina la Riri, basi inasemekana hivi sasa Chris ameanza kumfollow Riri katika mitandao ya Facebook na Twitter na Twitter na kadhalika. Unakumbuka yani hayo eh? Eh, hey, hayo hayo ni mambo ambayo yanapiga na, ya kasi sana hivi sasa mm-hmm. Kama utakumbuka siku chache zilizopita Chris alikuwa mahakamani, alipelekwa mahakamani na mpenzi wake yule wa zamani Kuruchi Tran, ambapo Kuruchi aliomba mahakama uh, impatie agizo cris la kuwa mbali na Kuruchi kwa muda wote kutokana na shutuma ambazo zilitambaa katika mitandao ya kijamii. Na kwa mujibu wa TMZ ni kwamba uh, Chris aliwaambia baadhi ya watu kwamba anataka kumuua Kruchi. Kwa hiyo Kruchi akaamua bora apeleke suala hili mahakamani ili kuweza kupata suluhisho kamili. Basi sasa, wapenzi wa watu wawili, mashabiki wa Rihana Auriri na Chris wanajiuliza je, watu hawa wanataka kurudiana tena? Kama utakumbuka watu hawa waliachana lakini yeah, kuachana kwao yeah, kulikuwa kwa shida kwani Chris aliishia kumpiga Rihana Mihana, na ikastori ikatapakaa kila mahali. Sasa hivi wamekuwa wanafatana katika mitandao. Basi mashabiki wanasema hey, tuwape kwanza muda kidogo, pengine ni katika hali tu ya, ya kuzungumza au wanataka mm -hmm. labda kufanya kolabo labda ya muziki. Tusi, tusiende mbali sana kufikiria kwamba watu hawa wanataka ku, kuendelea na uhusiano wa kimapenzi mambo ya wasanii na, asante Mkamiti. Na bado tukiwa kwa masuala hayo, Mkamiti, labda umejua kwamba huyu mwanamziki ambaye ni bingwa kabisa wa mziki aina ya, ya uh, rock and roll uh, mwanamziki huyu Chuck Berry ameaga dunia siku mbili hivyo zimepita, mm, na ameendelea kuombolezwa, ni swala ni jambo ambalo ni la kuhuzunisha lakini alikuwa amefikia umri wa miaka 90. Kweli kabisa mambo mm. ni mengi sana na mm. muziki wake ulikuwa ukipendwa sana mm. Basi mambo ya Hollywood, na shukuru sana. Inaonekana kwamba jina Harrison lina umaarufu fulani. Kuna Harrison Ford, kuna Harrison mimi. Harrison Kamau. Mbona ikawa hivyo? Itawezekana kwamba utapata tuzo hivi karibuni kwa sababu labda, labda mtangazaji yule mkali sana katika Noma Sande <laughs> Shomali anasema moto sana. <laughs> <laughs> Basi mimi niwaache hapa studio Harrison Kamau na BMJ Muridhi kwa wewe mtazamaji unaona katika Facebook basi, usikose kuangalia Zulia Jekundu katika maswala mbalimbali mbali ya wanamuziki na burudani ndani ya Hollywood. Tunashukuru sana mkamiti Kibayasi kwa hayo ambayo umetuletea kutoka Hollywood na bila shaka wataendelea kufuatilia mengi eh, kupita Zulia Jekundu. Hayo basi vijana baadaye <laughs> sasa nakwambia, nakuambiam unasikia mambo hawa ya Hollywood. Najua muda uso mrefu, na ile gongo atakuwa hapa hapa na kutueleza mambo yanavyovuma kwenye mitandao ya kijamii, kwa sababu mambo ni mengi ambayo yanaendelea kuchapa vyombo vya habari kote ulimwenguni. Bila shaka, na kueleza wasikilizaji wetu kwamba sisi huwa sio redio tu, maanake tuko pia kwenye televisheni na vilevile kwenye mitandao ya kijamii, na hasa ukiingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook pale, hivi utaweza kuchangia au kueleza mengi ambayo uko nayo au maoni yako kuhusu jinsi ambavyo tunakuletea ripoti hizi na mengi zaidi. Kwa hivyo Idi Ligongo hivi punde atatuletea uh, yale yanayotanda kwenye mitandao. Jamaa hataji huyu, ukisha mtaja ndio huyu. Idi, karibu sana kwenye <laughs> naona mmevaa makoti, mtafikiri ni wale madaktari wa Tanzania wanaokwenda Kenya kwenda kutibu <laughs> <laughs> e, bana sasa msektari? mimi kwenye <laughs> mitandao uh, kwenye mitandao leo mimi nataka niwatoe Mombasa niwapeleke Nairobi, Dar es Salaam afu nawamalizia Ubungo, kwani tunasafiri kutumia treni nini? kutoka <laughs> Mombasa tunazungumza kutubia... mambo ya treni haya. Sasa bwana, unaambiwa Tanzania, sasa hivi watu badala ya Waislamu na Wakristo, Wakristo siku hizi wanajikuta kwamba Jumapili lazima wamsikilize Mchungaji Gwajima. Ah, ayo yapi ndio hidi, basi tusianze hivyo sasa Nikianza ni, ni, ni na swala la madaktari wale mia tano. uh -huh. Ni swala ambalo limevuma sana katika mitandao naam, mingi mbali mbali. Na nilikuwa nimelizungumzia hapa, nikasema mm -hmm. jinsi ambavyo wanaendelea lakini, vizuri umekuja nalo sasa, naam, na upinzani wa swala hili upo ndani ya Kenya vile vile na upo ndani ya Tanzania kama ambavyo umegusia. Kwa hiyo ni, ni, ni swala ambalo limetanda kwelikweli, lakini uh, kuna swala lingine kwa mfano nchini Tanzania kwa wiki karibu tatu nne, mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda amekuwa kwenye kashfa nzito sana watu wakitaka waone vyeti vyake vya shule za sekondari, kwa sababu wanadai kwamba, e, aliweza kugushi. Jina lake halisi ni uh, Bashite Daudi, lakini jina ambalo analitumia Paul Makonda, sila kwake, ni kitu ambacho kinafanya hata mimi nianze kujiuliza, BMJ, ni jina lako kweli ama, ama Harrison Kamau? Maana yake langu kabisa, langu ndio lile la Harrison Ford, tunakumbuka. Hata hata hata hata Mike Sonko naye aliamua kuweka hadharani vyeti vyake. Kwa hiyo ni swala ambalo limeshika. Sasa wiki iliyopita anabadilisha jina lake kwa sababu <laughs> wiki kana kama baba yao, Baba yao. Eh. <laughs> Wiki iliyopita sasa huyu mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam aliingia kwenye kituo kimoja cha redio pale, na mtutu E, akiwa na maaskari wakiwa na silaha ni jambo ambalo wikendi yote hii imekuwa ni gumzo kubwa sana nchini Tanzania mwishoni mwa wiki. Lakini kubwa zaidi walikuwa wanataka kujua hii leo Rais John Pombe Magufuli atafanya nini, kwa sababu kumekuwa kuna msukumo watu wakitaka bwana, huyu mkuu wa mkoa aondolewe madarakani, kwa sababu elimu yake haieleweki, ina utata, kuna vitu ambavyo hajavizungumzia, lakini vilevile, kwanza kwenda ufikiria hapa tuko studio na shangaa eh, gavana wa mji ama wa, wa jimbo wanakuja na maaskari akiwa okay, na mitutu lakini leo John Pombe Magufuli amewaacha watu wengi vinywa wazi. Amesema kwamba bwana, bwana mdogo wepiga kazi mambo mengine sitaki kuf, kuf, kufanywa, uh, uh, mada demiku... yeah, amepuuzia madai yote ambayo amepuuzia, ni kitu ambacho kwa kweli kimesikitisha watu wengi mno, no. Wanasema kwamba haiwezekani kuona rais anapuuzia kuona mtu ambaye anatumia mamlaka vibaya, eh, ya ukuu wa mkoa akitumia maaskari wenye silaha kwenda kulazimisha habari yake binafsi itolewe kwa ajili ya kumchafua mtu ambaye anapingana naye ambaye nilikuambia mwanzo ni Askofu Gwajima, ambaye kila Jumapili hivi huwa anafanya ana stream live kanisani kwake akimpiga madongo huyo mkuu wa mkoa. Kwa hiyo unaambiwa, siku hizi watu mambo wako na bifu, kwa hiyo watu siku hizi wanagunga insta, wanagonga wanagunga Yo, Facebook, yes, kumsikiliza mchungaji Gwajima, si Waislam si Wakristo. Kwa hivyo basi ni mambo ambayo yamechukua mrengo mwingine kulingana na matarajio ya watu, lakini ni njia nzuri ya kufungua Jumatatu. Tutaona sasa yatakayojiri wiki hii. Basi inaonekana muda wetu tuliokuwa nao ndani ya VO Express ndio huo. Nawapenda sana, nikikuahidi kwamba kesho sana wakati kama huu tutakuwa na wewe hapa hapa studioni kwenye VOA Express, bila kuwasahau upande wa pili, Aida Isa na mwelekezi wetu alikuwa ni nani kuna, na fundi mitambo hapa uh, Omar Kaseko na vile vile BMJ Muridhi na mimi, wako Harrison Kamau kutoka Washington na kutakia jioni njema. Asante.