zimegonga saa tatu usiku saa za afrika mashariki hii ni washington karibu msikilizaji kwa kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ambapo kitakujia hivi punde lakini kabla ya hapo mie na kusomea habari muhimu za dunia jina langu bmj mridhi tunaanza kwa habari za kuhuzunisha zisemazo kwamba ndege iliyokuwa imebeba zaidi ya watu wa arobaini imeanguka hii leo kwenye mji wa Wau, Sudani Kusini. Mhandisi mmoja kwenye uwanja wa ndege wa Wau Paul Charles amesema kwamba ndege hiyo ilijaribu kutua wakati wa hali mbaya ya hewa na kugonga lori lililokuwa limeegeshwa kando mwa barabara kwenye uwanja huo. Charles aliiambia Sauti ya Amerika kuwa anadhani rubani alikuwa haoni vizuri na kwamba hiyo ndo sababu iliyofanya ndege hiyo kuanguka. Alisema ndege hiyo ililipuka moto punde tu baada ya kuanguka na kwamba ni watu ishirini tu ambao huenda walinusurika. Waziri wa habari wa jimbo la Wau, Bona Gaudencio, hakutoa idadi ya watu waliojeruhiwa, lakini akasema kwamba wote walipelekwa hospitalini. Wakati serikali ya Marekani inapendekeza kupunguza sana msaada wake kwa nchi za nje katika bajeti yake ya mwakani, bara la Afrika na majirani zake wanashuhudia matatizo makubwa ya njaa, kukiwepo na watu milioni ishirini wanaokabiliwa na uwezekano wa kufa njaa huko Somalia, Sudani Kusini, Nigeria na Yemen. Maafisa wa msaada wanasema mapendekezo ya kupunguza bajeti yatakuwa na madhara makubwa katika nchi hizo na nyinginezo. Marekani ni mfadhili mkubwa wa programu ya chakula ya Umoja wa Mataifa WFP, ikichangia zaidi ya dola bilioni mbili za marekani kila mwaka. Katika wakati wa hofu kama huu, msemaji wa WFP kwa afrika mashariki Charles Macdono anasema kwamba idara hiyo inahitaji msaada mkubwa zaidi kuliko wakati mwingine wowote wa Unaendelea kusikiliza yote haya kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka hapa Washington ya kupitia redio yetu ya 107.5 FM katika mji wa Nairobi na maeneo yanayozingira mji huo. Kamati ya sheria ya baraza la senati ya Marekani itaanza kusikiliza na kumhoji jaji Neil Gosoch aliyeteuliwa na rais Donald Trump kuchukua nafasi aliyowacha wazi uh, wa aliyekuwa kunradhi. Kamati ya sheria ya baraza la seneti ya Marekani itaanza kusikiliza na kumhoji jaji Neil Gosach aliyeteuliwa na rais Donald Trump kuchukua nafasi iliyowachwa wazi kwa muda mrefu eh, katika mahakama kuu ya Marekani. Mahakama hiyo imekuwa na upungufu wa jaji mmoja tangu kifo cha jaji Antonin Scalia kilichotokea mwezi Februari mwaka uliopita. Jaji Merrick Garland aliteuliwa na rais wa zamani Barack Obama ili kujaza nafasi hiyo, lakini hakusikilizwa au kuhojiwa na baraza la seneti ambalo lina Warepublican wengi. Gosachi na wanachama wa kamati ya seneti kuhusu sheria watatoa kauli zao za ufunguzi hii leo. Jaji huyo wa mahakama ya rufaa ataulizwa maswali hapo kesho Jumanne na Jumatano, na kikao hicho kitamalizika siku ya Alhamisi kwa kusikiliza kauli ya wadau kutoka nje. Baraza la Seneti lina warepublican hamsini na wawili na wademokrat arobaini na nane na huenda na wademokrat wakajaribu kuzuia kuidhinishwa kwa jaji Gosach. Na Uingereza inatekeleza kipengele cha hamsini, hiyo ikiwa ni ishara rasmi kwamba ina nia ya nchi hiyo kuondoka kabisa kutoka Umoja wa Ulaya hapo Machi ishirini na tisa. Msemaji wa serikali alitoa tangazo hilo hii leo Jumaatatu akisema umoja wa Ulaya umearifiwa juu ya matokeo hayo. Kipengele cha hamsini kwenye mkataba wa umoja wa Ulaya kinaelezea namna mwanachama anavyoweza kujiondoa. Hizo msikilizaji, zimekuwa ni habari muhimu za dunia kutoka hapa Washington. Endelea kuwa nasi, kwani namwona mwenzangu Idi Ligongo tayari kabisa kukuletea kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi, kwa heri kwa sasa. Assalamu alaykum, msikilizaji wa Kwa Undani, popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena ya Jumatatu tukianza juma hili katika kipindi hiki cha Kwa Undani ambapo hii leo basi tunaangalia eh, hali ya usalama nchini Uganda na tutaelekea moja kwa moja nchini Tanzania kuangalia tukio la mkuu wa mkoa wa jiji la Dar es Salaam nchini humo la ku shutumiwa kwamba alikwenda kwenye kituo kimoja cha redio binafsi e, katika jiji hilo la Dar es Salaam akiwa na wana usalama wenye silaha. Mimi ni Idi Ligongo, karibu nam leo kwa undani. Tunaanza kuangalia e, hali ya usalama nchini Uganda ambapo wiki moja iliyopita kumetokea matukio ambayo yanaleta viashirio vya kutetereka kwa hali ya usalama kwa maafisa wa serikali na idara za serikali ikiwemo jeshi la polisi nchini humo, kulifanyika mauaji ya naibu mkuu wa polisi Felix Kaweesi. Kwenye laini ya simu eh, kuzungumzia masuala mbalimbali, ninaye mwandishi wetu wa Kampala, Kens Bwire. Kens Bwire, hebu tufahamishe kwa siku hii ya leo ni nini hasa ambacho kimeendelea? kwa leo linalozungumziwa tena si mauaji ya kuuawa kwa Kawesi kwa sababu hilo linajulikana, lakini swali ni nani amemuua Kawesi, mlinzi wake na dereva wake? Ndilo linakuwa swala gumu ambalo labda litakuwa litachukua muda mrefu kuweza kuvumbua wahusika walikuwa na nani na walikuwa na nia gani, huku uh, waandishi wa habari wakijaribu kupekua pekua kujua sababu kuu hasa iliyo elekea Kawesi, mlinzi wake na dereva kuuawa katika hali hiyo ya kiunyama, ambapo hata gari zima ziliweza, wengine wanasema, kuoshwa na risasi kuhakikisha kwamba wote walikuwa wamekufa. Taarifa zikichipuka kwamba e, kila mmoja alikuwa akipokea zaidi ya risasi kumi na nane na kwenda juu kuhakikisha kwamba wameaga dunia mm-hmm. zaidi ni kwamba wengi wanazungumzia sasa hotuba ya Museveni pale alipoguzia kwamba idara e, ya usalama hasa maafisa wa polisi ndani kuna majambazi na kuna watu ambao hawawezi kuaminika, ikiashiria e, kwamba labda huenda nao ndani ya idara ya usalama labda kuna watu ambao wamehusika ama wanaohusika na vifo vya wakuu katika serikali yake Museveni. hidi nam asante sana. Uh, Kennesi Bwire, kwa utangulizi huo. Jana siku ya jumapili pili e, Raisi Yoweri Museveni alitoa shutuma mbalimbali kama alivyogusia mwenzangu Kennesi Bwire, kuhusiana na wale anaodhani wanahusika kwa namna na moja ama nyingine katika kuvuruga usalama wa Uganda na kufanyika kwa mauaji. Na shutuma zake za kwanza zilikuwa kwa waasi wa Allied Democratic Forces ama ADF ya hawa waasi walioko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kutishia kuingia nchini humo. Nataka kuwaambia wauaji hao kwamba tutawapata na tutawaua, na kama hawataki kuuawa basi wajisalimishe, lakini sijui nitakalowafanyia watakapojisalimisha kwa sababu wameua watu wangu. Na iwapo wanatoka nchini Kongo tunavyoamini Tutawafuata huko. Kulikuwa na madai hayo ya Rais Yoweri Kaguta Museveni. Niliongea na mchambuzi wa masuala ya like, kisiasa nchini Uganda, bwana Akora Amazima, na nikataka kujua kile anachokifahamu kuhusiana na waasi wa ADF kwa kutokana na kauli ya Rais Yoweri Museveni. Upo uu, kwa, kwa, kwa njia mbili. Kwanza kabisa wamekuwa wakisema kwamba wanamgambo wa ADF wao ndo wafadhili wakubwa wa, wa, wa, wa, wa vikosi fulani vya Waislamu, na tukiangalia mauaji ambayo yamekuwa yakifanyika kwa baadhi ya viongozi wa dini ya Kiislamu, ilikuwa inasemekana kwamba walikuwa anahusishwa na, na shughuli za ADF hiyo dhana ipo na inaweza ikahusishwa na kifo hicho kwa namna hiyo. Kwa mfano mauaji kama ya Kawesi, ni nini hasa ambacho unaweza kukizungumzia? Kuna uhusiano gani kati ya e, kamanda huyu wa polisi na hao wanamgambo wa ADF na mauaji, kumhusisha kwa sababu sasa vile wao wamekuwa wakisemwa kushiriki katika, kwa sababu wanamgambo wa ADF wamekuwa, imekuwa ikisemekana kwamba wao ndio wanaua viongozi wa Kiislamu huku wakisema kwamba baadhi ya viongozi hao wai, kwa hivyo labda kwenye namna moja au nyingine wanaweza kuwa wamepandisha sasa uhalifu wao, badala ya kuwa viongozi wa Kiislamu sasa wawatafute wale uh, wasimamizi wa dola, wasimamizi wa vyombo vya, vya, vya usalama au labda ili kuweka kuangalia kuweza kuonyesha kuku, kwamba wapo na wanaendelea uh, kufanya uhalifu wao. Nam ni Akor amazima huyo mchambuzi wa masuala ya kisiasa nchini humo. Lakini kauli zake Rais Yoweri Museveni eh, ziliendelea kusitiza kwamba makamanda wake vilevile kama alivyogusia Kenesi Bwire na wana usalama eh, wawe makini na kuweza kuangalia kwa yeyote yule ambaye, eh, pengine kwa namna moja manyingine, anaonekana kuhatarisha hali ya usalama kuweza kumshughulikia. Lakini jambo lingine lilikuwa ni kuhusu wao hao wanausalama ambao aliwataka wawe makini zaidi, na kitu ambacho alizungumza ni yeye kuonyesha kutokuwa na imani na polisi wake to you. Kwa sababu sasa tunajua kwamba wanatumia pikipiki. Kuweni makini, unapoona una mtu anakufuata na unamshuku kuwa mhalifu kabiliana naye papo hapo bila kuchelewa, take action immediately. The police has been infiltrated by criminals. Baadhi ya maafisa wa polisi nao ni majambazi, wanawahangaisha watu hata wale ambao wangetoa ushahidi. Jenerale Kale Kaihura, nataka usafishe kikosi cha polisi. Kale, you must Naam, kama ulivyomsikia Rais Yoweri Museveni akitaka kwamba kamanda wake hakikishe anasafisha e, jeshi la polisi ambalo kwa namna moja nyingine amesema kwamba wapo wahalifu ambao wanahusika katika kufanya uhalifu. Sasa, Akora, mazima hili kwako, unalizungumziaje kuhusu Rais Yoweri Museveni kuonyesha kutokuwa na imani na polisi wake na mkua... Kauli ya Rais Museveni tunaweza kusema kwamba inashangaza, lakini kwa wale ambao wamekuwa wakifuatilia mambo hapa nchini Uganda ni kauli ambayo ilitarajiwa uh, kwa sababu anaposema kwamba hana imani mara nyingi hata hata mwanzoni unaona kwamba na mkuu kwa kwa uh, kwa kwa uh, wa jeshi mwenyewe alikuwa anasema kwamba maisha yake yako ani, na vilevile tunaona kwamba wakati uvamizi wa msikiti ulipofanyiwa inasemekana kwamba mali iliibiwa na Waislamu wa wa wa wa wanashuku kwamba ni askari polisi ambao walifanya vile, na vile vile wakati kwa kuwa, kuwa waki kulikuwa kuna katika jeshi la polisi walikuwa wanachunguza wanachunguza uh, miradi fulani ambayo kwa kweli inasemekana kwamba hela uh, haikutumika kama ilivyotarajia, na labda hela iliibiwa. Kwa hivyo tunaona kwamba yeye ndiye alikuwa uh, kinara wa huo upelelezi, yeye ndiye alikuwa anasimamia huo upelelezi. Kwa hivyo kusema kwamba hana imani na jeshi lake, ni masuala mengi, kwa sababu jeshi la polisi ya uh, uh, ripoti nyingi zimetolewa kuonyesha kwamba kwa kweli hawajaonyesha kile kiwango kinachostahili, hawajaonyesha ule uh, usanifu ambao unahitajika kwa jeshi kama hilo lakini tukiangalia haya matukio ya mauaji, matukio ya watu ku kusokoswa kuuawa, ni ishara kwamba kuna uasi wa ndani, ama huu uasi ni wa nje, ni ishara ya hali ya usalama kuzorota. Na kwa hivyo tungesema kwamba nchini Uganda viongozi, unajua, na uswahili wanasema dhania, amesimama angalia asianguke. Kwa hivyo ikiwa serikali nadhani kwamba usalama uko juu, hali ya ulinzi iko juu, lazima huo mtazamo inafaa wa wajichunguze upya ili wahakikishe kwamba wanaimarisha masuala ya usalama, kwa sababu wakati wanamuua kamanda wa kamanda wa jeshi la polisi wa hadhi kama hiyo, naibu wake au msaidizi wake, uh, IGP kwa hali kama ile, wanapiga risasi zaidi ya themanini bila ya watu wengine kutokea, ina maana kwamba usalama kwa kweli uko matatani, na kwa hivyo vilevile viongozi wengine wa, wa serikali vigogo vingine serikalini lazima nao wahofie ya maisha yao, jue kwamba hali isipozungumziwa kwa undani ina maana kwamba kila maisha ya mtu yako mashakani. Ah, hali ya usalama ndiyo nchini Uganda, kwa sababu mauaji yamekuwa yakifanyika na hata mjini Kisoro, eh, ambapo ah, IGP mwenyewe Kale Kayihura ndo nyumbani kwao, mfanyabiashara maarufu alipigwa risasi na kaao wow. Kwa hivyo unaona kwamba hali inaendelea kuharibika na watu wa chini chini, ya mauaji yamekuwa ya yakifanyika, lakini kwa sababu hawana hawana jina la kusema kwamba watahitajika, yamekuwa tu hivyo yakipuuzwa na bila kupewa ile picha ambayo inastahili. Na unajua kwamba kwa sasa vile uchunguzi unafanyika ikiwa ni pamoja na FBI ya Marekani kuja kutoa kufanya uchunguzi. Kwa hivyo kwa sasa kila kitu chochote huenda kikashukiwa kuna wale wanaosema ni wanamgambo wa ADF na ikumbukwe kwamba wanamgambo wa ADF ingawa walikuwa kazi zao wamezisitisha kidogo, lakini wa, wa, wako na wamekuwepo, ripoti zimekuwa zikitolewa kwamba bado uh, wanamgambo hao wapo. Kwa hivyo ingawa wengi hawaamini sana hivyo, lakini nayo kuna uwezekano kwamba mauaji yalitekelezwa na wanamgambo wa ADF. Naam, ni akora mazima, mchambuzi wa masuala ya kisiasa eh, kutoka Kampala nchini Uganda. Kenesi Bwire, tukirejea kwako sasa, hebu tukumbushe eh, ni matukio gani hasa ambayo yameshatokea ya mauaji ya eh, hapo nchini Uganda. Mauaji yalianza kutokea mwaka elfu mbili kumi na mbili hapo ndipo hayo mauaji alipomalizia uh, kola akizungumzia kuhusu ADF yalianza kuripotiwa na hadi sasa, wale ambao wameweza kutajwa Kaweesa na kuwa wa kumi na mbili, wengi wamekuwa Waislamu. Kwa mfano, aliyetanguliza kugongwa risasi kupigwa na kuuawa alikuwa Sheikh Abdul Karim Sentamu. Hii ilikuwa mwezi Aprili mwaka elfu mbili kumi na mbili. Muda mfupi baadaye tu akafata Sheikh Abdul Jawali Sentuma akafuatiwa na Sheikh Yunis Abubakar Madungu mwaka huo huo, Haji Abubakar ikiwewa akauawa. Sheikh Abd, Dr Abdul Kadiri akafuatia mwaka 2012 elfu mbili kumi na mbili, Sheikh Mustafa Bahiga akafata Sheikh Ismail Sebugo akafata, halafu aliyekuwa anaongoza mashtaka e, katika mahakama kuu mashtaka kuhusu na ugaidi Johan Kageza akafata, Abdul Rashid akafata, Sheikh Ibrahim Hassan Kiri akafata, Sheikh Mohamed Chigundu akafata. Huyo alikuwa ni mwanajeshi ambaye anadaiwa kwamba alikuwa mojawapo ya waasi wa ADF. kwa sasa amefata Kawesi, lakini kuna wale ambao wameuawa tu. Kila siku unasikia ameuawa akitoka nyumbani kwake, amegongwa risasi, polisi amegongwa pale. Haya ni majina makubwa tu ambayo yameweza kutajwa, ishara kwamba kuna jambo ambalo linaendelea. Wote waliohusika kila mara wanaambiwa walikuwa wanatumia pikipiki na kuwaua. Lile ambalo linafanya zaidi ni kutoa picha, wale wapelelezi wanajaribu kutoa picha kufananisha, huenda huyu mtu alikuwa anafanana hivi, na wanatoa hiyo picha hadharani. Wakishatoa hadharani, hatujasikia wamekamatwa. Kwa hivyo yanakuwa ni maswali mengi, kama ni ADF kweli, ni wanasema ADF ni waasi, na kila mara waasi wanapotekeleza swala kila mara hujigamba kwamba sisi ndiyo tumetekeleza jambo hili ili, ili Wakaweze kujipiga kifua, lakini hawajasikika upande siku yoyote ama upande mwingine wakijigamba kwamba wao ndio wahusika. Ndio wachambuzi wanaanza kuhoji kama ni waasi wanahusika katika mauaji, mbona hawajigambi haya? Asante sana, basi Kenesi Bwire, ni swala la ndani. Asante sana Kenesi Bwire kwa kuweza kutupasha hayo yote, na hapa basi tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani, tukirejea tutakuwa katika sehemu ya pili na tutaelekea nchini Tanzania. Naam, na sasa tunaelekea nchini Tanzania ambako mwishoni mwa juma habari kubwa ilikuwa ni madai ya uzi wa mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda katika kituo binafsi cha redio cha Clouds FM, akidaiwa kwenda kulazimisha kutangazwa kwa habari yake iliyokuwa ikimhusu askofu wa kanisa la ufufuo na uzima Josephat Gwajima ambaye yupo katika ugomvi naye mkubwa. Kutokana na tukio hilo, wadau wengi wa habari walilalamika na vilevile vile kumfanya waziri wa habari nchini Tanzania Nape Moses nauye kwenda katika kituo hicho hii leo asubuhi na kuwezea kuelezea e, e, kwamba msimamo wa serikali ni nini na msimamo wa wizara yake kuhusiana na tukio hilo. Basi Nape nauye alikuwa na haya ya kusema: sisi kama serikali, kwanza tunalaani kilichotokea kwa nguvu kubwa. Kama kilichotokea, kilichoelezwa ndicho kilichotokea, serikali kwa nguvu kubwa, tunalaani jambo hili kwa sababu halifai na wala halipaswi kutokea kwenye nchi ambayo imesaini mikataba mbalimbali ya kimataifa juu ya uhuru wa vyombo vya habari, kwenye nchi ambayo katiba yake, sheria zake zinataka uhuru wa vyombo vya habari ulindwe, na kwenye nchi ambayo imekuwa na historia ya kuheshimika na kutukuka duniani ya kutoa uhuru kwa vyombo vya habari. Hichi kilichofanyika ni kunajisi uhuru wa vyombo vya habari katika nchi yetu. Kwa hiyo, sisi kama serikali tunataka kutoa wito hapa kwamba wanahabari, jambo lililotokea nataka lisiwavunje moyo. Serikali kwa ujumla wake iko na nyie. Na serikali ipo kulinda haki zenu ili mtimize wajibu wenu vizuri bila kuingiliwa, bila kushinikizwa na lolote lililotokea. Lakini waziri huyo vilevile alizungumzia kile ambacho wizara yake inakifanya kuhakikisha maamuzi sahihi yanafanyika katika kushughulikia kitendo hicho ambacho kinadaiwa kufanywa na mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda. Kwa kuwa wote kwa pamoja tumepata maelezo kutoka upande mmoja ulioathirika na jambo hili, tukadhani kama serikali ni vizuri tukasikia pia upande wa mkuu wa mkoa sasa kama waziri mwenye dhamana nimeunda timu ya watu watano ambao baada ya hapa watafanya kazi kwa masaa 24 baada ya masaa hayo 24 wataleta ripoti wizarani kunishauri waziri hatua sasa za kuchukua kwa sababu tumepata ya upande mmoja tunataka tupate na upande wa mkuu wa mkoa na watu wake ili tujue kwa nini wamefanya walichokifanya maelezo yao ni nini kabla hatujachukua hatua. Timu hii itaongozwa na mkurugenzi wa habari maelezo, ndugu Abasi Hasani, lakini ndani ya timu hii kutakuwa na mtu wa TCRA, kwa sababu ndio uh, regulator wa shughuli za utangazaji katika nchi yetu, lakini pamoja nao tumeweka watu ambao ni independent kutoka kwenye tasnia ya habari. Tuta, tutakuwa na ndugu Jesse Kwayo kutoka IPP Media tutakuwa na ndugu Balile, halafu tutakuwa na Balile anatoka Jamhuri, ni katika wamiliki wa vyombo vya habari, lakini pia tutakuwa na uh, dada moja muhariri wa Wapo Radio anaitwa Nengida. Hawa watu watano, baada ya kumaliza kikao hichi, watakwenda kumtafuta mkuu wa mkoa na kufanya mahojiano naye ili tupate upande wake na kufikia kesho, wao wamemaliza hiyo kazi ndani ya masaa 24, wailete hiyo ripoti. Alafu baada ya hiyo ripoti, tutasema sasa hatua tutakazochukua wakati kazi hii ikifanyika. Kama nilivyowaomba jana, naendelea kuwaomba wanahabari, tutulie, tusipaniki. Ni kweli ni jambo kubwa sana lililotokea, lakini vizuri, tutulie, tupate sasa taarifa zote za pande zote mbili alafu kama serikali tutasema hatua tutakazozichukua. Wabunge wawili wa bunge la Tanzania nao walifika katika kituo hicho ambaye ni Joseph Mbilinyi, waziri kivuli, ambaye anatoka kambi ya upinzani na Peter Serukamba ambayo, ambaye yeye ni mwanakamati wa kamati na uhusiana na masuala ya habari, walifika na Serukamba, lakini cha kwake cha kikubwa ambacho alikuwa anataka kueleza wanahabari ni kuweza eh, kuwa kutoa onyo kwao kwamba lazima wawe makini wanapofanya kazi na wanasiasa. Jambo hili ni fundisho hasa kwa waandishi wa habari. Msikubali kutumiwa na sisi wanasiasa. Inawezekana matokeo ya jambo hili ni kwa sababu sisi wanasiasa tunakuja kwenye vyombo vya habari, tunatengeneza ujamaa, tunaweza tukalazimisha mambo ambayo ni nje ya utaratibu. Na niseme hili kwa waandishi wa habari kwamba hili tokio liwe fundisho kwenu, tusikubali kutumika. Fanyeni kazi yenu kulingana na weledi wa kazi yenu. La pili, tumekuja hapa, tumesikia vizuri sana alichofanya mkuu wa mkoa. Kwa namna yoyote ile, ni utumizi mbaya wa madaraka, ni kutumia vibaya madaraka aliyopewa. Na sisi kama kamati, tunasubiri serikali, imechukua, ime, imechukua im, na utaratibu, imeunda kamati. Wakishamaliza ripoti yao, wataileta kwetu, tutatoa maoni yetu na sisi tutashauri, baada ya kupata ripoti ya hiyo kamati lakini kwa kweli tunalo jukumu kama taifa kulinda waandishi wa habari kulinda taifa letu haliwezi kuwa taifa ambao wanasema impunity kwamba yuko mtu mmoja kwa sababu ana vyombo anaweza akafanya jambo analolitaka hili halitakiwa leo amekuja kwenye vyombo vya habari kesho atakwenda kwenye restaurant. kesho kutwa atakwenda kwenye nyumba zetu Niwaombe sana vyombo vya ulinzi na usalama, fanyeni kazi kulingana na sheria zilizowaweka madarakani. Nchi hii inaongozwa kwa sheria. Jambo hili ni gumu sana kulifikiria wakati fulani, lakini jambo ambalo nadhani ni mtu kuna kulewa hapa kwa madaraka, hakuna namna nyingine, ni kulewa kwa madaraka. Kwa upande wake, mbunge Joseph Mbilinyi yeye alikemia vikali jambo hili na kuzungumza kwamba lina ashiria viashiria vya kutaka kuvunja misingi ya habari. Kwa kweli kitendo kilichotokea kinatakiwa kulaaniwa. Hii siyo Tanzania ile ambayo sisi wote tulikuwa tunaitarajia, au tunaitarajia mpaka sasa kwa maana hatujakata tamaa. Ndio maana tuko hapa ili kunyoosha mambo kama viongozi ambao nyinyi mmetuchagua. Sisi ni wawakilishi wenu. Shambulio lilofanywa jana sio kwa kwa Clouds, limefanywa kwa industry, limefanywa kwa uwekezaji. Mimi ni shuhuda wa uwekezaji wa Clouds toka wako pale Kitega Uchumi, studio kuna kiti kimoja cha plastiki, tunaenda kuojiwa pale e, e, staff sijui wako sita sijui saba. Lakini leo, hebu angalia kundi la staff lilo kuepo hapa mbele, alafu mtu anataka kuja kuvuruga kwa dakika mbili e, ajira hizi Hawa masela wengine wanaonekana wanavifua hapa kabisa, wakitoka hapa si watatukaba huko mitaani? Sasa unakuwa ume, ume, umesaidia nini? Kwa hiyo hichi kitendo tunakilaani wote, mimi kama waziri kivuli pia nakilaani e, na kwa kweli, yani sijui hata nifanyaje, sijui yani, unashindwa kuelewa hii nchi sasa hivi inakwenda wapi. Kamati inasubiri kufanya mambo yake, lakini mimi namshauri rais tu, ili kujenga imani ii ii ii kukata tamaa isije ikaamia kwake, kwa kumuona asimamii mambo fulani fulani, anaacha aende with impunity. Anatakiwa tu baijana, leo asubuhi Makonda ya kutakiwa kuwa mkoa wa mkoa wa Dar es Salaam Naam, Joseph Mbilinyi akisema Makonda hakutakiwa kuwa mkoa wa Dar es Salaam. Lakini habari ambazo zipo ni kwamba leo katika ufunguzi wa njia za magorofa pale Ubungo jijini Dar es Salaam, Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli alitangaza bayana kwamba hafanyi maamuzi kutokana na mashinikizo kutoka katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, na kumtaka mkuu huyo wa mkoa wa Dar es Salaam kuendelea na kazi, na akamwambia Makonda chapakazi ndiyo swala ambalo lipo uh, mpaka hivi sasa Makonda bado anaendelea kwa mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, lakini tunachosubiri ni hizo saa ishirini na nne za kamati ambayo imeundwa na waziri wa habari wa Tanzania napenauye na kuweza kujua ni nini ambacho kitakuja kutokana na uchunguzi wao mara baada ya kuhoji sehemu mbalimbali ambazo zinahusika katika sakata hili na kuweza kujua ni nini hasa ambacho e, waziri huyo kamati yake na wizara yake itatoa mapendekezo kwa serikali ya Tanzania na tujue kile ambacho e, kitachukuliwa kama hatua ya kinidhamu kwa mkuu huyo wa mkoa wa Dar es Salaam ambaye alifika katika kituo cha Clouds FM kutaka habari ambayo ilikuwa ikimhusu Askofu Gwajima iweze kurushwa na yeye mwenyewe Paul Makonda yupo katika ugomvi mzito hivi sasa na askofu wa kanisa hilo la Ufufuo na Uzima, Josephat Gwajima. Kwa hiyo hapo kesho, tunaweza tukao nayo hii habari ili kuweza kukupasha kile ambacho E, kinaendelea juu ya sakata hili ambalo watu wengi kwelikweli wameonyesha kulipinga. Hali kadhalika vilevile, mwenyekiti wa chama cha wamiliki wa vyombo vya habari Reginald Mengi naye alifika katika kituo hicho na akakemea vikali juu ya kile ambacho kimefanywa na Paul Makonda. Kufikia hapa basi, tunakamilisha kipindi hiki cha kwa undani kwa siku hii ya leo. Shukran kwa kuwa nasi ni kutakia kila laheri, jioni njema, ama mchana mwema ama vyovyote vile, popote pale ulipo, unapotuangalia kupitia ukurasa huu wa Facebook, na hali kadhalika, wewe msikilizaji wetu unayetusikiliza kupitia njia ya redio. Mimi ni Idi Ligongo.