Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, langu jina likiwa Harrison Kamau nikishirikiana na mwenzangu mimi ni BMJ Mridhi na kukaribisha kwa VOA Express leo ikiwa ni tarehe 23 mwezi wa Machi mwaka elfu mbili 17 ni siku ambayo tuko na habari kemkem kem, habari nyingi kweli kweli, sijui kama zitatoshea kama au katika taarifa zetu, lakini tutajaribu kuzisukuma mpaka zitoshee. Na kweli mambo yanaonekana kukulemea kule upande wa Afrika Mashariki, kule Tanzania kuna mabadiliko fulani kadha wa kadha kwenye baraza la mawaziri, na ni moja ya habari ambazo tumekuwa nazo kwa siku kadhaa. Kuhusiana na habari hiyo, sasa kuna development ambapo Rais Magufuli amefanya mabadiliko madogo katika baraza lake la mawaziri, lakini yote hayo tutayapata hivi punde. Vilevile unajua, naye rais mpya wa Somalia ameweza kufanya ziara nchini Kenya, na tutaweza kuangalia kwa kina yapi yameendelea ama yanayojiri sasa hivi akiwa kule Nairobi nchini Kenya, na pia masuala ya mziki. Moja kwa moja tuelekee Tanzania tuangalie mambo yalivyo na hali ilivyo huko nchini Tanzania. Kwa hakika inaonekana kwamba tutarudi kwa swala hilo la Tanzania, lakini kwanza, kabla ya laini za simu kule Tanzania kuweza kulainishwa vilivyo, basi tuende moja kwa moja hadi Nairobi ambapo hmm, tuna mwandishi wetu kutoka Nairobi Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, karibu sana VOA Express, utueleze mambo ya Nairobi. Namna gani Nairobi kutulivu? Tujambo, uh, Harrison Kamao na BMJ Mrihi, hatujambo Andera. Sasa najua kwamba nchini Kenya kuna mgeni rais mpya kabisa, ikiwa ni ziara yake nafikiri ya kwanza ya nje ya Somalia ameweza kutembea nchini Kenya na hakika amekutana na Rais uh, Uhuru Kenyatta. Sasa hebu tuambie yaliyojiri kufikia sasa. Na uh, Rais Famajo aliwasili nchini na yuko katika ziara ya siku tatu na kabla ya, ya, ya mkutano wa IGAD leo wameweza kukutana na wa Rais Kenyatta katika ikulu ya Nairobi, na kuweza kuweka maafikiano uh, ambayo yanagusia usalama kati ya Kenya na Somalia. Na katika makubaliano ma, ma, hayo, mmoja wapo makubaliano kwamba wamekubaliana kwamba watafungua vituo viwili katika mpaka eneo la Doble kule Liboi na bla Blahawa eneo la Mandera kufanikisha usafiri wa watu na bidhaa kati ya nchi hizi mbili. Vile vile pia wamesema uh, kwamba wataanzisha taasisi ya kiufundi au uh, chuo anuwai kwa vijana waliopo kwenye kambi za wakimbizi ikiwemo hii kambi ya Dadaab ambayo imekuwa ikileta uh, hisia chungu nzima ulimwenguni ili kuwapa vijana kuweza kujenga nchi ya Somalia. Uh, vile vile pia kitu ambacho kinaonekana kwamba ni huenda ni juhudi kubwa za, za Rais Kenyatta kukumbatia Somalia wamekubaliana kwamba wataelekeza vikosi vyao vya usalama kukutana mara moja na kuwafikiana kuweka mkakati wa kufanikisha ndege za moja kwa moja kutoka jijini Nairobi hadi Mogadishu, na Rais Kenyatta akielezea kwamba hili litafanikishwa wiki mbili. Wandera, umetaja ku, kwamba kuna mambo ama miradi itakayoanzishwa kwenye kambi za wakimbizi. Ina maana kwamba suala lolote la kuweza kufunga kambi halikuguziwa ama ni kwamba uh, azimio hilo ni kama kwamba limewekwa kiporo kwanza? hilo ilo, linaonekana limewekwa kip, kiporo maanake, eh, huenda limewekwa ndani ya kifua halijajulikana wazi wazi, lakini tunachokifahamu ni kwamba ah, tarehe Jumamosi hii wat, mkutano wa igadi utakuwepo na hili uh, uh, litaweza hili kuzungumziwa bayana, maanake kuna washikadau mbalimbali ambao wamealikwa katika mkutano huo, na pale Rais Kenyatta anaelezea kwamba patakuwa na njia mwafaka ya kuweza kuhakikisha kwamba kunakuwa na suluhu ya kudumu, kuhakikisha kwamba suala hilo la adabu linaweza kuzungumziwa. Kabla sija kuuliza mambo yalivyo kuhusiana na usalama, labda pengine umebahatika kuweza kuzungumza na raia sana sana wa kutoka nchini Somalia ambao hakika ni wengi nchini Nairobi. Naam, nimeweza kuzungumza nao na wengi walikuwa na haya ya kusema. Sisi kama ni jirani na Somalia tunapenda usalama sana, lakini tumeshindwa kupata usalama. Kama serikali mbili wanajadiliana aweke nguvu ya kwamba wachunge wa mapaka yetu, tunafurahia sana hmm. Kwa hivyo Farmajo vile amefika hapa Kenya, utaikana washikane. Kenya watoe al shabab washirikiane na Kenya waungane, washikane mkono, ndio uhalifu inatoka huko na hapa kati inafurahia sana kuja hapa Kenya kuonea Kenya na wakae na rais wetu Uhuru Kenyatta, waongee vile maendeleo na shida kati ya Kenya na Somalia za Al-Shabab, waongee na sisi wote tunafurahia. waki. Wakielewana hiyo mambo, tunafurahi sana. Asante sana Kennedi Wandera ukiwa Nairobi. Hakika swala hilo na ziara hiyo ya siku tatu ya rais Farmajo kutoka kule Somalia, tunaendelea kama unafahamishwa kwamba tuko naye sasa kwenye laini ya simu. Uh, George Jogopa, mwandishi wetu wa Dar es Salaam. George Jogopa, kuna yale ambayo yamejiri hii leo, uh, baada ya sakata ambayo imekuwepo kwa siku nyingi, hebu tufahamishe ni yapi ambayo wasikilizaji wetu wanafaa kujua kuhusiana na yaliyotokea. Naam, uh, kwa ukweli kama inavyofahamika na wengi kwamba Rais Magufuli leo ametengua uh, waziri wa habari, utamaduni na michezo Nape Nnauye, na baada ya tukio huu leo, jon mchana waziri huyu alikutana na waandishi wa habari kujaribu kuelezea sababu hasira zake na maoni yake. Mkutano huu mahakika umekuwa ni sokomoko la aina yake kwa sababu haukufanyika katika nia njema. Uh, makamanda maafisa wa usalama wa polisi walivamia katika eneo ambalo Nape alipanga kukutana na waandishi wa habari na kulikuwa na zogo kubwa ambalo lilidumu kwa muda mfupi kati ya Nape na makachero hao wa polisi ambao walikuwa wanadhibiti. Kuna wakati fulani Nape alisikika akisema kwamba, akifoka, askari mmoja amemnyoshea bastola, kitendo ambacho kilizua tafurani kubwa na hasa Nape mwenyewe alihoji, inakuwa vipi raia kama ni wa kawaida, nataka kuzungumza na wananchi na tishi. Kwa hiyo kumekuwa kidogo na songo mbingo nzito, na baadaye maafisa hawa walikuja na kumkamata kwa muda, na tukaarifia kwamba ameondoka. Hatukufahamu rasmi kaelekea wapi, Nape na maafisa wa polisi. Na jogopa jogopa, hebu tupatie taswira ya mambo kwa sekunde chache tu, jinsi ambavyo Watanzania wamepokea habari kwamba hasa huyo Nape nauya ameng'atuliwa -ame kutoka kwa wadhifa wake huo wa uwaziri. Nape ameondoka tu ikiwa siku moja baada ya kukabiz, kupokea ripoti aliyounda kamati iliyokuwa anachunguza tukio la kustajabisha la mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam kuvamia na mitutu ya bunduki akiwa na askari katika kipindi kimoja cha redio na TV. Sasa baada ya kuka, kukabidhiwa ripoti hiyo jana, akazungumza haya na yale. Kwa hivyo leo watu wameamka na kukuta taarifa kwamba Rais Magufuli amemwondoa katika wadhifa wake. Ukipita mitaani sasa, wengi wananunika, wanasononeka, wana simanzi na kiongozi Nape, akimwona kama kiongozi kijana alikuwa akichanua uzuri. Kwa hivyo wamekuwa wakizungumza zungumza hapa na pale, lakini pia Nape mwenyewe wakati akizungumza kwa shida kidogo na waandishi wa habari baada ya kusongosongwa, alisema anashukuru kupewa wadhifa kutumikia serikali ya awamu ya tano kwa kipindi cha mwaka umoja. Ana kinyonge kwa sababu mamlaka ya uteuzi iko kwa uh -uh. Rais yeye aliona busara kumteua Nape na ameona busara kumpumzisha. Hivyo kwa ujumla, hali jumla ilivyo hapa Tanzania ni mm -hmm. manunguniko ya hapo na pale. Asante sana John Jogopa. Hakika kwenye habari zetu zingine, tutaendelea kufuatilia habari hizo kwa kina na tunakutakia wakati mwema Njogopa. <speaking in Spanish> Nataka usikie sauti fulani. BMJ, sasa unaleta na, sauti tena hapa kwenye na, studio. Utanieleza ni kama kabisa, utatambua ni mnyama yupi huyu? <coughs> Ha, bila shaka kama nadhani mimi nikiwa nimetokea huko nchini Kenya kule Limuru, huyo lazima ni punda. <laughs> Hakika umepata na ninajua kwamba unajiuliza na wengi wanajiuliza sasa, naye punda anakujia wapi na ni vipi umeleta maswala ya punda hapa studio leo? Kisa na sababu ni kwamba punda ni mnyama unayemjua kwamba mara nyingi anafanyishwa kazi ngumu sana na maisha yake yanakuwa magumu zaidi, hata hasa katika bara la Afrika na maeneo ya Asia, anafanyishwa kazi ngumu ya kubeba mizigo, lakini sasa kuna swala ambalo limeibuka <laughs> Punda kapata dhamani wapi tena China? Ah. Sasa hivi tukiwa kule Afrika Kusini ni kwamba wengi punda waliokuwa wanazunguka tu na kuzurura na kula you know, kula nyasi na kufanyishwa kazi, sasa wamepata dhamani kubwa sana nchini China. Sasa liliacha punda wameanza kuchinjwa kule nchini Kenya na wanauzwa. sasa kuna mabuchiri. Dawa, kuna dawa imepatikana kwenye ngozi ya punda Aha. Na dawa yenyewe inasemekana kwamba inasaidia wanaume na pia inaongeza ina, ina miaka ya uzazi huko nchini China koku. hivyo mtu akipata wa punda wake amepotea wa basi a, asitafute atafutwe China ngozi <laughs> yake atafutwe China. <laughs> Basi naona ni wakati mzuri tupate habari zinazotanda sasa katika kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni. Tuanze na Umoja wa Mataifa ulisema jana Jumatano kwamba wapelelezi wamepata makaburi kumi ya siri katika eneo lililokumbwa na machafuko Kaasai katika jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Shirika la habari la AFP limeripoti kwamba afisa wa shirika la haki za binadamu wa umoja huo Barbara Masconi aliwaambia waandishi wa habari mjini Kinshasa kwamba shirika hilo limearifu serikali ya DRC kuhusu uwepo wa makaburi saba katika mji wa Demba na makaburi mengine matatu katika mji wa Chimbulu. Shirika la kimataifa la msalaba mwekundu ICRC limeonya kuwa katika kipindi cha miezi mitatu hadi minne kuanzia sasa mamilioni ya watu wenda wakafa njaa kutokana na ukame katika nchi tatu za Afrika pamoja na Yemen. Shirika hilo la kibinadamu lenye makao yake nchini Uswizi limesema kuwa kuna haja ya dharura ya kutafuta mbinu za haraka za kukabiliana na janga hilo ambalo huenda likaleta adhari kubwa na maafa kati ya nchi za Somalia, Yemen, Sudan Kusini na kaskazini magharibi mwa Nigeria. Na msikilizaji, ni kama tu ulivyosikia katika ripoti zetu ni kwamba rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania John Pombe Magufuli amefanya mabadiliko madogo katika baraza lake la mawaziri, kwa mujibu wa taarifa kutoka Ikulu ya Dar es Salaam. Katika mabadiliko hayo, rais huyo amemteua Profesa Palamagamba Aidan John Mwaluko Kabudi kuwa waziri wa katiba na sheria. unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Kumbuka pia tunapatikana kwenye VOA Swahili Facebook na kwenye Twitter, Instagram na www.voaswahili.com VOA Swahili com. Napotazama naona kwamba wengi sana wanatazama na kuendelea kusikiliza kupitia Facebook, na kuona wewe wango Jade unasema kwamba unatazama. Justin Malekela unasema wanawakubali na wapata vilivyo. Matayo Daniel unasema ukiwa Morogoro unasema kwamba mambo yanaendelea vizuri kabisa. Kutoka huko Washington DC nasi tunaendelea kusema asanti sana. bila shaka namwona huyu anajulikana kama Rajab Mwana Upanga, anasema hiyo stori ya punda kwa hakika imenijazi sana kujazika <laughs> ku, imenifurahisha sana hata <laughs> sisi tumejazika kwake kuweza kuwa natutazama mambo yanaendelea vizuri kabisa na, sasa... na, na wengi sana hapa kwenye mtandao hasa kwenye ukurasa wetu wa Facebook wanasema kwamba wanatupata vizuri sana lakini mimi ningewaomba wasikilizaji wasiseme tu wanatupata, pia wachangie mada au mambo ambayo tunazungumzia. Waseme, vipi, wanatupata wanatupata vipi. vipi. Vinoma vipi. Vinoma kuruka, vinoma, eh? <laughs> La, kuruka. lakini waseme pia ni vipi wanaofikiria katika stori ambazo tuko nazo kwenye bulletin yetu sawasawa. So, so, kabisa BMJ kuna mambo ya muziki sasa mambo ya burudani ambayo unajua kwa hakika, katika siku za hivi karibuni ama miaka ya hivi karibuni, miziki ya Bongo Flavor na, na miziki ya Kenya imekuwa kwamba ni miziki ambayo imevuma sana, lakini pia nchini Tanzania inaonekana Bongo Flavor, kweli kabisa haichezi mchezo kando, inaonekana mambo manama, na vibao motomoto na, na, wanafahamika sana hawa Watanzania kwa kucheza ngoma hizo wana, wana nini, wana, wanafahamika sana nchini Kenya. Nyimbo zao sisi, wakati tunakuwa kama tumekuwa tukisikiliza nyimbo kutoka Tanzania, basi wanasemaji kuna ngumzo ambapo watu wanazungumzia kuhusu nyimbo za Kenya, nyimbo za Bongo Flavor, na mwandishi wetu Liberty uh, Adede ameweza kuzungumza na kuangalia swala hilo kwa kina hebu tuweze kupata watu wanasema nini kuhusiana na, na uh, nyimbo kutoka mataifa haya mawili naam. Sanaa ya mziki nchini Kenya inaendelea kukua kwa kasi, wasanii wakijikakamua kufaidika huku wakiwaridhisha mashabiki. Wasanii wa Kenya haswa Mombasa wamekuwa wakipata ushindani mkali kutoka kwa wenzao wa Bongo Flava za Tanzania. Imeibuka picha kuwa mziki wa Bongo Flava na wasanii wa tiz wanawatambia wenzao wa Kenya licha ya kuwa wanaimba lugha moja ya Kiswahili na pia mapigo ya nyimbo hizo zinafanana. <muchilipi> Shirko kwa jina lake la utani ni producer wa mziki raia wa Kenya, japo amesifika sana kutokana na kazi zake na kundi la Yamoto Band la Tanzania. Tumemuuliza maoni yake kuhusiana na mjadala huu. Naweza kusema kwamba watanzania kwanza wale wenye kwanza wanaupenda mziki wao kwanza, afu pili kwamba wana, wana TV nyingi au vyombo vingi ambavyo vya kuweza kuutangaza mziki wao. Ukiangalia wana, wana TV ambazo zina airplay ya kutosha ya kupiga mziki wao tu. Wamkumbuka msanii kutokea Tanzania Beri Black bado yupo, minataka kuwa nawe kuwa na we, wetu kwa kwanza, naweza kusema kitu kimoja, bongo ni sehemu kubwa sana sababu, ukifananisha Kenya na Tanzania, Tanzania kubwa sana alafu sapoti nyingi zipo za mziki, alafu watu wengi wana njaa na mziki tofauti, na tukiangalia huku Mombasa, watu wengi wameridhika na mziki. Juliet ni msanii chipukizi kwa jina la jukwaa anafahamika kama Joviol, kwa sasa anatamba na kibao chake kila laheri ambacho amekiachia hivi karibuni. Kando na kazi zake zingine, je, ana mtizamo gani kuhusu mjadala huu? ki upande wangu mimi naweza sema siku zote mziki mzuri ni ule wenye maana, wenye mafunzo, mziki usokuwa na lugha chafu chafu. Eric Gates ni mtangazaji wa kipindi maarufu cha vijana eneo la Pwani katika redio ya Pilipili FM amekuwa maarufu kwa kufanya mambo yake. Hebu tazama hapa akiwa na mtangazaji mwenza CSP. Gates, mtizamo wako ni upi kuhusiana na mjadala huu, muziki wa Kenya na ule wa Bongo Flava. Tanzania wako sasa hivi, tulikuwa hapo 10 years ago. Au sio eh? Zile time za my endorsements jua kali walikula, my endorsements jua walikula Flava mahali. Tanzania wako sasa hivi, tulikuwa hapo, zile time za jua kali walikula, ndio wao ni wazikula sasa hivi, sisi tulizikula kitambo 10 years ago. So I think the reason why ule mziki wa TZ penetrate sana kwa market yetu ni kwa sababu ya zile media platforms za kusell muziki. Hata hivyo, CSP anahisi kwamba wasanii wa Bongo waligundua kile mashabiki wao wanataka, na sasa wanahakikisha wanajibu mahitaji huku wakiimarisha video zao. Watanzania mwanzo, ni watu ambao wanasaidiana wana wenyewe kwa wenyewe, uzalendo wao uko juu sana compared na sisi. So ni, kwa mfano ukiangalia, wakigundua mahali kuna maketi nzuri sana, wa kwanza atakuja, alafu aende ambia wenzake waji Liberty ya Dede. Sauti ya Amerika, Mombasa safi sana nakwambia, unasikia ni hali ya vuta ni kuvuta, lakini kwa yote hayo nimependa huyo dada amesema kwamba yeye hapendi mziki ambao una matusi matusi, anapenda, uh, anapenda njumbe za taratibu. Sasa naona kwamba wengi bado wanaendelea kututazama na kuona, James Nganga, ukiwa Nairobi unasema mambo safi, wango Jade, ukiwa kule Australia, na vile vile Karo Mudhama, ukiwa Atlanta Georgia, unasema kwamba mambo yanaendelea, wewe, miongoni mwa wengine wengi, unasema kwamba mambo kutoka hapa VOA Washington DC yanaendelea kushika kama kushika kama. Unamwona pia huyo kirwa James akiwa kule Nairobi. Naona wasikilizaji wengi sana kutoka eneo la huko mjini Nairobi wanatusikiliza sana. Unajua tuna radio pale 107.5 ambayo imeendelea kuvuma sana katika siku za karibuni, na ukumbuke kwamba pia kuna swali tulilouliza siku ya jana, kwa tukauliza kwamba unaona kama vyombo vya habari vitakuwa viki, uh, vikiweza kunasa habari zake mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda huko Dar es Salaam. Na swali lile tulilouliza jana tutaliangalia kwa hakika na tuone miongoni mwa majibu yaliyosemwa, lakini kama tukiwa katika hao maswala ya muziki, naona tuelekee Wanjiro, jamaa anasema kwamba watu wanataka kumkatia Wanjiro wake mm -hmm. Wanjiro manake nini? Ni jina Wanjiru, la mtu. Ni jina la mtu. Jina la mtu kule. Jina la mtu ni jina la la mwanamke yani jina ambalo ni maarufu sana katika nchi ya Kenya. Anasema ni Wanjiro yani kichwa jule jamaa kinasema tu ni Wanjiro. Swali la jana, hebu turudi kwa swali. Na msikilizaji, kama ilivyo desturi yetu hapa, huwa tunauliza swali la kila siku kuhusiana na mambo ambayo yanatanda au yale ambayo yamejiri katika habari zetu. Na jana tulikuwa na swali, je, vyombo vya habari vitaacha kuripoti habari kuhusu mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda. Uh, ni kuhusiana na sakata hiyo ambayo nilikuwa nazungumzia kama hapo mwanzo, na wamejibu kwa wingi hapa wasikilizaji. Uh, hasa wale walitazama tukiuliza swali hilo kwenye uh, Facebook. Hebu uh, tusome jumbe chache kutoka kwa wasikilizaji. Namwona huyu Periperi anasema hawawezi kwa sababu tangazo lilipitishwa, lakini bado tuliona dis za Paul Makonda, alafu Makonda ni mkuu wa mkoa, haitawezekana kabisa kukosa kuwa kwenye vyombo vya habari. Naye shauri Mahege anasema Makonda ni kama maji, usipokunywa utaoga. Sasa wewe mwenye ushangai umelazimika tu kumwandika <laughs> Makonda. <laughs> Ile ile ale anasema kwamba hawawezi kabisa, kwa sababu Makonda ndio silibasi basi mpya ni lazima wataisoma, wapende wasipende. Naye James Joel Wisdom anasema hivi, wabongo unawajua, unawasikia, hawawezi kuacha Makonda ndiyo habari ya mjini, wenye magazeti wameingiza hela sana kupitia yeye. Sasa ni... baadhi tu ya maoni na ni mengi, ni mamia ya maoni. Na, na, na ujue kwamba baada ya ripoti hiyo ndio sasa tena kumetokea yeah. Kwamba rais amemfukuza kazi waziri eh, wa habari na ni kuhusiana na sakata hiyo. Sasa basi, tuelekee moja kwa moja hadi kule Mombasa ambapo swala la dawa za kulevya limekuwa ni tishio kwa maisha ya vijana wengi. Lakini kuna kijana mmoja ameamua kujinusuru kutokana na uzoefu wa madawa ya kulevya. Amefanya nini na kuanza kujipa shughuli, kujituma, kufanya kutafuta riziki kwa njia ambayo inafaa, na ningetaka tumpe muda atuelezee historia yake ambayo inafaa kwa wengi kusikiliza, ili wakajua kwamba kuna uwezekano wa kubadilisha maisha naam. Kwa majina naitwa Musa Ali, na mimi nafanya kazi katika community, nasaidia vijana kuhusu mambo na miadarati, na at the same time pia niko na kazi yangu ya professional ambayo ni ya photographer. Nikikumbuka niliweza kuwa na changamoto fulani zilinipata hapa na pale. Masomo yangu alikuwa amekatizwa kwa sababu ya miadarati. Nilianza kupata marafiki, nikabidi nikaingilia kuhusu miadarati. Nilianza kwanza kuvuta bangi, pombe, mwisho nilikuja kujishtukia nimeanguka katika miadarati ya heroin so nilikuta maisha yalienda akibadilika polepole. Nilikuwa ni mtu nafanya kazi zangu, naaminiwa. Ilifika time mpaka nikajikuta niko peke yangu, nimepoteza jamii yangu, marafiki, hata kazi vile vile. Nikawa sina kazi ya maana ya kueleweka, ikawa ni kuhustle hapa na pale. Mimi mwenyewe ndo nilichukua uamuzi. At first kuna familia ilijaribu kunisaidia, kutaka kunipeleka kama rehab, wanilipie, but wakati ule wa kwanza walijaribu kunipeleka rehab, mimi mwenyewe nilikuwa bado sijaamua, so niliweza kwenda alafu baadae nikatoroka nikarudi tena kwa miadarati. naweza sema ni watu binafsi na pia kuna organization nyingine ambayo inajiita Blue Cross ambayo ni ya mamishonari, walikuja hapa Kenya kusaidia watu wale ambao hawana watu wa kuwasaidia kama mimi. Wakati huo familia ilikuwa imeshakata tamaa na mimi. Walienda wakakaa wakaona, huyu jamaa kweli ameamua, kwa sababu nilijitoa Mombasa hapa nika travel all the way to Mtito Andei, ambao kuna rehabilitation kule inasaidia watu ya hawa mamishonari. Nilivyoingilia drugs ilibidi kakini katiza masomo yangu but sasa nilivyokuja kujirudia na kupata ufahamu, wakati nikiwa rehab, nikiwafanyafanya kupatapata pesa nika invest, nikapata kamera, nikaanza sasa kupiga zile picha za kujitolea pia katika mashughuli hizi za kusaidia jamii, katika ile ile kusaidia ile tunaita progressive volunteerism. Ilienda hivo hivo, mwengine akaja akaniona, unapiga picha mzuri, njo tutakuajiri hapo tatupiga picha, nikaanza kuendelea hivo hivo. Nashukuru naweza kwenda hata kwa ma, mikutano mikubwa amenishampiga rahisi wetu wa serikali yetu ishaimpiga mapicha kama hii recently, juzi walikuwa tunonoka, walikuwa wamekuja kwa kampeni zao. Nishafanya katika maorganization tofauti, ma NGOs like Action Aid, USAID, mashirika tofauti ya kiserikali na yasiyo ya kiserikali. Basi umesikia kwamba unaweza no. ukajinusuru kutokana na madawa ya kulevya. Hiyo kama ni story ambayo iko na mwisho mzuri, wanasema happy ending. Yeah, kuna jama moja anaitwa Yahya. Yahya anasema yuko Dar es Salaam, anasema anawapata live kutoka hapa Da. Lakini nampa pole sana Nape kwa yaliyomkuta, ila hiyo ndio dunia. Aliyejuu mgoje chini, ni msemo wa Waswahili, ndivyo anavyosema kutoka kule Da anasema hivyo. Sasa naona mwenzangu hapa Idi Ligongo amejaajaa hapa, ameingia kama farasi wa Ngongo wanasema kule Kenya. <laughs> <laughs> sijui Idi umetuletea nini? Ah, kuna mambo mengi. Unajua sasa hivi wanasema Tanzania kuna filamu ambayo haina mwisho, inaendelea kila siku kukicha, na swala kubwa ambalo hivi sasa linaendelea kuvuma ni juu ya mustakabali wa aliyekuwa waziri wa habari Nape Moses Nnauye ambaye jana Rais Magufuli alitoa taarifa kwamba ametengua sio kama ametengua amemteua. No. E, waziri mwingine ambaye anakwenda kuchukua nafasi e, ya Nape Nnauye ambaye ni Dr. Harrison Mwakembe aliyekuwa waziri wa sheria. Na ni kama siku tatu mfululizo umekuwa na ripoti hii, umeileta hapa studio uh, ikiwa inavuma mitandaoni. Ni, ni story kubwa sana kule Tanzania na kwingineko. Na ndio maana nikwambia, ni filamu ambayo isiyokwisha. Kwa hiyo kuna watu wengi wamezungumza mambo mengi sana juu ya tukio hili e, kwamba wakimwita Nape Nnauye ni ya mm -hmm. Wengine wakimwita kwamba wa akumbuke hii leo yale ambayo amekuwa akiyazungumza, hasa maneno hayo yanatoka kwa wapinzani kwamba e, leo unaweza ukawa na wadhifa fulani mm -hmm. kesho hauna, kwa sababu jana tu Nape na huyo alipokea ripoti ali, uh -huh. e, kutoka kwa kamati kutoka kwa kamati ambayo ilikuwa ikichunguza uvamizi wa mkuu mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda kwenye kituo binafsi cha redio na alikuwa anapokea ile kama uh -huh. waziri wa habari. Wa habari. Na leo, wa zaidi, habari leo asubuhi tumeamka na mbaya zaidi alitaka kuongea na waandishi wa habari aka onyeshiwa bastola na wanausalama ambao walikuwa wanataka arudi ndani ya gari yake. Kwa hiyo eh, ni mambo mengi yanayoendelea na kuna taarifa kwamba bado yuko katika uh, maeneo ya polisi, lakini ni taarifa ambazo hazijapata uthibitisho wa, kuto, wa, wa kutosha kwenye maoni, kwenye Ma, maoni. Kwenye maoni uh, Juma uh, Zuberi anasema kwamba nape na uye eh, kwa namna yoyote ile ambayo umeweza kujiona eh, tuta, tuta, ku, tuta, utabaki kuwa ni shujaa miongoni mwa Watanzania. Vilevile vile Zuberi e, a, Jumanne yeye katika mtandao huu ameandika kwamba hii ni ishara kwamba Nape Nnauye hukupaswa kuunda kamati wakati mkuu wako wa nchi alishatangaza kwamba swala hilo tuliachane nalo, na hili unajua kwamba taarifa hii sio tu Tanzania, manake jana nikisomasoma kwenye mitandao kule Uganda wanazungumzia swala hilo hilo na kule nchini Kenya wanalizungumzia sana, kwa hivyo inaonekana ni habari ambayo hatujamaliza kuizungumzia hapa katika VOA Express. Naam, naam na kuhusiana na vyombo vya habari, vyombo vya habari vilikuwa vimetoa taarifa kwamba sasa sisi hatutaweza kunasa taarifa zozote ama habari zake. Mkuu wa wilaya, kuna lolote kutoka pale uh, kwa hilo, mpaka hivi sasa hakuna. Ndio maana nakwambia kwamba ni filamu inayoendelea. Kikubwa ambacho kimegubika yale yote ni juu ya taarifa za leo za napi. Hakika tutapata jina la filamu yenyewe, labda itaitwa <laughs> <The> unfolding <laughs> 2017 lakini asante sana o Magufuli na wenzake <laughs> ni hayo tu tuliyokuwa nayo kwenye VOA Express, leo ikiwa Alhamisi, nikikutakia jioni njema. Jina langu Harrison Kamau, na mimi hapa ni BMJ Muridhi. Kwa upande wa pili tukiwa naye Aida Isa, upande mwingine tukiwa naye Omar Kaseko na, na mtayarishi ambaye ni Abdul uh, Abdi, uh, Abdi Shakul Abud na abu. <laughs> Nachangaikiwa kidogo. Basi, kwa heri kutoka hapa Washington DC, hadi kesho, sana wakati kama huu. Bye bye.