Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam, basi msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express popote pale ulipo, tunakukaribisha tena, ikiwa ni siku ya juma tatu, e, Jumatatu ya tarehe ina ngapi hii? Ni Jumatatu, tarehe ni ishirini na saba siku <laughs> <Hidi ligongo. laughs> moto moto kabisa. Mi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu hapa mimi ni BMJ Mridhi. Ni siku ambayo tuna mengi sana ambayo tumewaandalia wasikilizaji, ambapo moja ya maswala muhimu ni kwamba habari za kuhuzunisha Idi, kwamba kumetokea shambulizi, ni za kufurahisha kwa njia moja na ni za kuhuzunisha kwa wale ambao wamepata maafa, lakini KDF uh, ambao ni wanajeshi wa Kenya wameshambulia uh, kambi kadhaa kambi mbili za Al Shababu kule Somalia na vile vile kuna jambo lingine ambalo lilikuwa likitanda sana katika eh, mitandao mbalimbali ya kijamii vyombo vya habari nchini Tanzania juu ya msanii wa Bongo Flava Nei wa Mitego kuweza kufungiwa kutokana na eh, ile kadhia ya wimbo wake ambao aliutoa kuonekana kwamba una namna moja ama nyingine lakini waziri wa habari leo amesema haya kwa hiyo tuchukue, nasema tu ni kwamba ah, hakuna zuio husu. Naam, kwa hiyo hakuna zuio la wimbo, halikadhalika na yeye mwenyewe vile vile kuachiwa huru. Naam, na, na katika habari zingine pia tutakwenda moja kwa moja mpaka kule Mombasa nchini Kenya tusikie kashfa uh, ambayo imetokea hivi punde kumhusu gavana uh, ambaye amekuwa na utata mwingi katika siku za hivi karibuni, gavana Ali Hassan Joho na tutakueleza ni kuhusu nini baadaye. Naam, BMJ umezungumza na msemaji wa jeshi la Kenya KDF, kanali Joseph wrd Sasa tueleze nini hasa ambacho eh, kile ambacho kimezungumzwa, lakini kikubwa ni kwamba KDF imewaua wanamgambo wa Alshabab 31. Kwa habari zaidi eh, tunaye hapa kwenye line na ameweza eh, kuzungumza. Ilikuwa shambulio kutoka wanajeshi wetu wa KDF ambao wako chini ya AMISOM. Kikundi hiki cha kijeshi kiko pale panaitwa Saharira na walipata habari Jumapili, Jumamosi jioni, Jumamosi jioni ilipopita kwamba kuna kikundi cha Alshabab ambapo walionekana katika huu mji unaoitwa Holawajia. Aa, Holawajia ni kama kilomita 25 kutoka mpaka wa Kenya na ulikuwa kama kilomita kumi na nane kutoka kambio yao ya Sarira. Basi baada ya kupata hiyo habari wakawakajitayarisha alafu asubuhi wa yake ya Jumapili walishambulia hiyo pahali na kuweza kuwapata hao wa wadui na kuweza kupata vitu kadha na kadha. Na je, kwa upande wa wanajeshi wa Kenya na hao wa AMISOM kuna labda majeraha yoyote au ha, maafa yoyote yalitokea? La, hamna. Hamna majeraha ama maafa yoyote yaliyotokea kwetu ama kwa wale askari wa Somalia National Army ambao tunapofanya nao na, na katika ripoti ambazo zimetolewa na vyombo vya habari ikiwa ni pamoja na shirika la habari la Reuters, ni inaonyesha kwamba wanajeshi ambao walifanya shambulizi hili ni wa KDF. Hili labda linaleta utata kidogo, kwa sababu wengi wanajua kwamba huo ni muungano wa kijeshi, wanajeshi kutoka maeneo nchi tofauti tofauti. Hebu ufafanua kidogo kano la hasha, hawa ni wanajeshi wa KDF ambao wanafanya chini ya Amisom. Ni wa KDF ndio, lakini wako nchi ya Somalia kama kikundi cha Amisom, kikosi cha Amisom naam. Na, na ni nini kingine ambacho kimepatikana wakati wa shambulizi hilo? Uh, tuliweza kupata, um, bunduki aina ya, ya AK 11 uh, bunduki ya machine gun ya uh, rasharasha ya kutoka Russia ambayo huitwa PKM viwili, tukapata magunia kadha za vyakula, na pia tukapata ile kitu kinaitwa IED, kile kilipuzi ambacho haupanda hau nchini, tulipata nne, na zote tuko nazo, na pia magari mawili, moja ilikuwa Land Cruiser pickup na nyingine ilikuwa gari ya kawaida ambazo ziliweza kuharibiwa na mizinga. Nam na, na taarifa tulizo nazo ni kwamba wale wana Alshabab kwa kawaida huwa wanatoa taarifa baada ya mashambulizi kama haya, lakini hawajatoa taarifa zozote. Kuna lolote ambalo unaweza kusema kuhusiana na hilo? E, kwa wakati mwingi wakitoa taarifa ni kama wametu, wame, wanaona kwamba wamegain kitu. ushaona kama Wakati huu walipatikana bila kutarajia, kwa hivyo wakatokome, wakatokomea kicha, kichakazi aongeza kutoa taarifa, maana kidogo wametokomea, wamepoteza vitu vingi sana. Nam, huyo ni Kano Joseph Oworth akizungumza na sauti ya Amerika kutoka jijini Nairobi. Umesikia hiyo hidi, hidi. Naam, ni taarifa ambayo ameweza kufafanua na kutueleza kwa kina kabisa. Sasa uh, BMJ, unajua wiki mbili tatu nne zilizopita, e, eneo zima la Afrika Mashariki kumekuwa na mjadala mkubwa sana juu ya elimu za viongozi mbalimbali mbali. Wa watu baadhi wakisema kwamba wanataka vyeti kuona e, namna gani wameweza kufikia pale walipofikia kitaaluma kielimu. Sasa swala la gavana wa Mombasa bado linaendelea kuwa ni mjadala kwa hakika. Huyu ni gavana ambaye amegumbikwa na mizozo mingi tu katika wiki zilizopita kama mbili hivi, na sasa moja ni swala hilo, alikuwa na kashfa nyingine ya shahada yake ya digri kutoka chuo kikuu, lakini sasa yale yametokea, hii leo ni kwamba Uh, almashauri inayohusika na, na maswala ya mitihani imetoa taarifa kwamba cheti alichokitoa kuhusu masomo yake ya shule ya msingi uh, ne, ne, kinaonyesha kwamba hakufuzu. ha, ha, nam, basi tuende moja kwa moja kwenye uh, laini ya simu, tunaye mwandishi wetu kutoka ambapo kuna ene, e, kuna tukio lenyewe e, nazungumzia mjini Mombasa. Lipata dede, tueleze nini hasa ambacho kinaendelea juu ya sakata hili? Asante sana bwana Idi Ligongo pamoja na BMJ mzee mzima. Uh, hapa Mombasa mambo shwari na uh, yale tu ambayo yamejiri mageni ambayo, kwa, kwa sasa ni kwamba mwishoni mwa wiki tumepata taarifa kwamba idara ya ujasusi nchini Kenya yani CID ilimwandikia kaimu afisa mkuu wa baraza la mitihani nchini Bi Masi Karugo, ikimtaka kwamba aweze kuangazia na kubainisha kwa, kwa undani ama kikamilifu ikiwa cheti cha gavana wa kaunti ya Mombasa Hassan Joho cha kidato cha nne ikiwa ni halali ama ni kile feki vile wenyewe wanavyosema, na kulingana na yale yaliyosemwa ni kwamba kulingana na yale walikuwa wamekusanya ni kwamba E, ni kama Joho hakushiriki ama kufanya mtihani wa mwaka eh, elfu moja mia tisa tisini na tatu. Maanake haiko kwenye orodha ya wanafunzi wakati huo, na pia nambari ya wanafunzi ama nambari ya mwanafunzi ambao hutumika wakati wa kufanya mtihani huo wa kidato cha nne ambayo aliweza kupeana si sawa na ambayo ilikuwa ikitumika kwa wakati huo, na hilo limeleta uh, ta, tafite taharuki data, na kulingana na ripoti iliyotolewa ni kwamba uh, cheti hicho si halali, kwamba ni fake. Idara ya mawasiliano ya gavana huyo hapa Mombasa imetamaishwa na, na hatua hiyo ama uh, tukio hilo japo hawajazungumzia hawajatoa taarifa kamili. Ni ile tu tukiangalia katika idara katika magazeti ya humu nchini kwamba ameweza kuzungumzia na kusema kwamba yeye hajagushi e, hiyo stakabadhi na anasema kwamba ni porojo tu ambazo zinamlenga yeye na kutokana na masaibu ambayo anamkumba kisiasa huyo, zimekuwa zikitokea katika mitandao ya kijamii ikionyesha vile alivyokuwa kidato cha nne na wanafunzi wenzake katika shule ya upili ya Serani Adede, ya Adede ya kama, nini, kuna taarifa iliyotolewa na msemaji wa Hassan Joho mwenyewe. Uh, huyu ni mwanahabari ambaye tumefanya kazi na yeye anajulikana kama Richard Chacha akisema nao, kwamba eh, kuna vyeti viwili, kuna moja cha mwaka wa 1992 na kuna kile cha 1993 ambapo moja yake anasema anasema kwamba ni bandia, ni si, si cha kweli, lakini kimoja kinaaminika. Je, una taarifa zozote kuhusu hilo? Naam, hilo ndio limekuwa ni jambo ambalo limekuwa na gumzo, sasa ndio ikawa inabainishwa, inasemekana ni kipi ambacho ni rasmi chake, ni kipi amekuwa akitumia katika uh, jitihada zake kuweza kutafuta uongozi. Maanake masharti ya kikatiba yanataka kwamba uwe una shahada ili kuweze kugombea kiti cha ugavana, na hilo ndilo eh, idara ya ujasusi na pia baraza la mitihani nchini imekuwa ikitaka kubainisha, huku ikisemekana kwamba eh, nambari zilizotumika nambari ya mwanafunzi hapo ndio ilikuwa inatofautiana. Asante ah, sana basi Liberty Adede kwa, kwa kuweza kutupatia taarifa hizo. Mimi nilijaribu kuongea na gavana mwenyewe, lakini kwa bahati mbaya aliniambia yuko katika mkutano. Tutaendelea kumtafuta ili atupe kile kinachoendelea. Naam, kwa kuangalia habari za dunia tunaanza na E, juu ya Sudani Kusini, maafisa wa Umoja wa Mataifa wamesema kuwa wafanyakazi sita wa kutoa misaada waliwawa siku ya Jumamosi nchini Sudan Kusini. Kwa mujibu wa maafisa hao, wafanyakazi hao waliwawa wakati msafara wao ulipokuwa ukitoka kwenye mji mkuu wa Juba kuelekea mji wa Pibor ulio mashariki mwa nchi hiyo. Eugene Owusu, afisa wa ngazi ya juu wa shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na masuala ya haki za binadamu, ameyaita mauaji hayo kuwa ni ya kinyama na kusikitisha mno na kwingineko, ni kama mlivyosikia kwenye vidokezo vyetu, kwamba jeshi la Kenya KDF limetangaza kwamba wanajeshi wake walio nchini Somalia wamewaua wanamgambo 31 wa Al Shababu hii leo baada ya kuvamia kambi mbili katika eneo la Jubaland. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Kenya ina maelfu ya wanajeshi katika nchi ya Somalia chini ya muungano wa kijeshi wa Emisom kusaidia kupambana na Al-Shabaab na kuimarisha hali ya usalama baada ya vita vya miongo miwili vya wenyewe kwa wenyewe vilivyoacha nchi ya Somalia katika hali mbaya. Maafisa wa serikali ya Japan wamesema wanafunzi wanne wa shule za upili huenda wamefariki dunia baada ya kufunikwa na kimbunga katika eneo la michezo ya theluji mashariki mwa Japan. Wanafunzi wengine watatu waliojeruhiwa na angalau mwalimu mmoja amepotea. Maafisa wa Japan wanasema kuwa wanafunzi hao walikuwa wakishiriki kupanda mlima leo asubuhi katika mji wa Nasu kiasi cha kilomita 175 kaskazini mwa Tokyo. Nam, unaangalia VOA Express na unasikiliza vilevile VOA Express na niko hapa na bwana mkubwa. <laughs> <laughs> Juzi wakati tunazungumza, kabla tulienda, mwishoni mwa juma, tulikuwa tuna mjadala mkubwa sana juu ya masuala ya ardhi, eneo zima la Afrika Mashariki, ukaniambia bwana, mimi kule nina kipande cha ardhi, lakini nilipata shughuli, ilikuwa kubwa kwelikweli kweli. Sasa naomba Idi usije ukatangaza mambo yangu binafsi kwenye show hii ambayo inaonekana maeneo tofauti tofauti duniani kote. Tutazungumza hilo tukimaliza hiyo show. Haya, sasa kamishna wa kitaifa wa ardhi eh, na mipango katika mji ya, nchini Kenya, Muhammad Abdullah Swazuri amesema kwamba ingawa katiba ya Kenya ya mwaka 2012 inaeleza bayana juu ya usimamizi na utumiaji wa ardhi nchini humo, lakini hadi hivi sasa kuna changamoto kubwa ya watu kukabiliana na utekelezaji wake. Naam, kwa hivyo tupate ripoti hii ambayo nafikiri imetayarishwa na mwenzetu Abdul Shakur Abud. Naam. Changamoto kubwa nayonikabili mimi ni kwamba bado kuna watu wanakataa mabadiliko katika sera ya ardhi. Hiyo ndio changamoto kubwa sana, watu wanakataa, watu ambao wako wa maafisa wengine katika wizara. Kuna watu ambao walinufaika na ile system iliyokuweko zamani, kuna watu ambao mambo ya ardhi yakiwa mahakamani wanafaidika kwa hivyo wale watu ambao wanakuta kwamba huu mfumo mpya utawaharibia kitumbua chao, ndio watu ambao wanatupa shida sana, changamoto kubwa sana. Changamoto ya pili ni kwamba jambo la kufanya ma, ma, ma, ma, marekebisho au ma, mabadiliko katika sera ya ardhi lina gharama nyingi sana, kwa sababu ni kila area, kila sehemu uiguse, na kugusa kila sehemu ni fedha inatakikana eh, uwe na fedha kukuwezesha kutembelea kila sehemu, na ufanye mikutano na kila wanaohusika, uandike nini haya, uh, sheria mpya uandike hizi ma, wanaitwa manuals vitabu vipya, hizi yote ni fedha. Hiyo sasa bila ya hiyo huwa kidogo kazi yako inaenda chini, na ndio maana sisi tunaona kwamba hatuna, hatuna fedha za kutosha. Serikali tunashukuru inatupatia pesa za kulipa mishahara, kufanya kazi zile ambazo tunatakana za muhimu, lakini kuna nyingine ambazo zinataka kwamba ni lazima tutumie tu, tu, tu, tu, fedha nyingi zaidi. Haya, na umeelezwa kwamba swala la ardhi inabidi zitumike. Huyo eh, alikuwa ni nani? Hidi huyu alikuwa ni kamishna wa ardhi nchini Kenya, ambaye jina lake si kuruhusu hata kidogo ulitamke, kwa sababu unajua utalichana chana, chana. <laughs> <laughs> anaitwa Muhammed Abdullah Swazuri. unaweza kusema jina hili? ni kamishna Muhamed Abdullah ameweza <laughs> <Na laughs> kuzungumza na mwenzetu Abdu Shakur Abude katika, <laughs> eh, katika mahojiano hayo naam, walipokuwa katika mkutano ule wa benki ya Dunia ambao uliandaliwa kwa ajili ya masuala ya ardhi na umaskini. Sasa eh, mwishoni mwa juma, unajua swala la wanyama hapa ni swala muhimu kweli kweli, na endapo utacheza na mnyama hapa Marekani e, unaweza ukafika pabaya sana. Sasa nawaidi, unakuwa na vituko vingi. Sasa wanyama wamekujia wapi kwenye show ya leo? Sasa sikiliza hii, kwa sababu nimeona hii story ni vizuri pia tuka itumia yeah. na wasikilizaji wetu na watazamaji wetu wakaweza kuisikia, ni kwamba bwana mmoja ambaye anafahamika kwa jina la William Leonard Dodson, yeye amehukumiwa kifungo cha miaka 15, na mwishoni mwa juma alienda kujisalimisha kuanza kutumikia kifungo chake cha miaka 15. Kisa na maana, unaweza ukafikiri labda amekamatwa na ame dawa za kulevya au na nini uh -huh. Kikubwa ni kwamba alichukua gundi lile la plastiki la kufunga ile tape uh -huh. Akamfunga mbwa mdomoni. Sasa ni kwa nini afanya hivyo? Ndo hapo sasa shughuli ilipo. Kwa hiyo ndio habari hiyo. Kwa hiyo unapokuwa hapa popote pale, lakini haki za wanyama vilevile vile ni muhimu sana, ni, ni ambazo zinaheshimika sana hapa, haki za wanyama kuliko pahali pengine, labda pahali pengine popote duniani. Naam, sasa katika juma lililopita unakumbuka kwamba msanii wa Bongo Flava Ney wa Mitego nchini Tanzania alikamatwa na kuwekwa ndani kwa agizo kutoka Baraza la Sanaa la Taifa Tanzania, Basata baada ya kutoa wimbo wake okay? unaoitwa wapo, ambao kwa namna moja au nyingine unaelezwa kwamba ulikuwa unakashifu baadhi ya watu eh, na kutoa lugha ambazo si sahihi nafikiri na, hizo ni baadhi ya taarifa tulizokuwa nazo wiki iliyopita. Je, kuna mengine ambayo? Sasa mengine ni kwamba waziri wa habari ambaye ni bado mpya kabisa, uh, Dr. Harrison Mwakembe wa nchini Tanzania leo ametangaza rasmi kwamba shauri hilo halipaswi kuwa kufikia hapa lipofikia, msanii huyo aachiliwe huru, lakini tumsikilize mwenyewe. ninachosema tu ni kwamba kwa opinion yangu mimi kama waziri mwenye dhamana, lakini vile vile nimefurahi sana kwamba mkuu wetu wa nchi hatuoni madhara ya wimbo, lakini wimbo unaweza kuwa bora zaidi. Hatusemi kwamba aacha hapana, acheni ushauri tu, utakuwa usha mzuri, na hata mimi mwenyewe nikiwa kwenye gari au popote pale jimboni kwangu nitakuwa naupiga sana, lakini aongezee. Kuna watu wengine wana vitabia tabia vya ajabu hapa e, ili tuitikie mitu, wote kwamba wapo wakepan Watu wanaini tabia hizi wapo ndio ndio, wanasema kwamba iwe hivyo. Akitaka kupiga nusu nusu, ruksa. Anaweza kupiga, kafanya chochote, lakini kwa nasema na huyu ndio ndio ndio rais kwamba akiongezea na mengine atatusaidia sana, wewe. Kwa sababu muziki, jamani, muziki ni ujumbe mahususi kwa jamii na vijana wengi wanasikia, watu wengi wazima sasa hivi, kawimbo kenyewe katasi, watu wazima, unajua watu hapa mambo tunakwenda vizuri hasa katika bii yake. Kwa hiyo hakuna hakuna kwamba hakuna zuio kusudi Nam BMG kama ulivyosikia, shughuli ni kwamba hakuna zuio yeah. Na, na, na, na, na labda tuombe msamaha kidogo, kwa sababu hiyo uh, audio yetu haikuwa inasikika vizuri sana, lakini yale maneno yanayotamka nafikiria yako wazi kabisa. Ni Dr Harrison Mwakembe ambaye ni waziri wa habari, lakini katika vitu ambavyo amezungumza vilevile mm, amesema kwamba rais John Pombe Magufuli amependa sana hasa biti, lakini ana angeomba pia vilevile pengine msanii afikirie kuongeza na mambo mengine ambayo yapo katika jamii <laughs> kwamba wale walarushwa waseme wapo nam, Eh, wasiolipa kodi wapo, wamefanya hivi wapo, unajua, <laughs> Unajua, ukiwa na rais kwa upande wako unafikiri mambo yatakuwa si mabaya sana. Sasa tusikilize kibao chenyewe alafu tusikie shughuli jinsi ilivyokuwa, kwamba je, kweli wimbo huu ulistahili eh, kuwekwa korokoroni? This is awesome. Viongozi wana sina wanagombea front page wa uze kwenye gazeti. Nafikia kuna viongozi wamefoji vyeti, kuna madamu wanasagana, kuna vidume vinalelewa. Sijasikia mnasema kuna mastaa wanajiuza, wapenda bari za udaku kuliko kazi. Eti kuna, kuna, wana Wap, kuna wasanii wanarogano Sijasikia mnasema kiongozi mwenye busara anapokea ushauri anapokea mawazo, wa kimbere kiburi. Hayo samani mheshimiwa, hivi namjua basite, hili ni jipu jipya toka koromite imeshaiba no na usali imeshatunga na kukabidhi sindano ya kulidunga. Daktari haogopi kubwa kidonda, dokta wa majipu kumbu. Hakuna kufunga kwame ofisi za watu hekume, nayo ni kazi. Hakuna noma wanangu, tupige kazi, bodaboda kazi, Bajaji kazi. Haya basi, unaambiwa kuna watu wanammisi Jakaya, ambaye Jakaya ni rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wa awamu iliyopita, eh, Jakaya Mrisho Kikwete. Na huyo na huyo mwanamuziki anajulikana kama ne wa Mitego, naam anasifiwa sana na baadhi ya wa wasikilizaji, na wale ambao wanatutazama kwenye Facebook. Anasifiwa sana na, kuna, kuna mmoja hapo amesema Limba Classic anasema safi sana na Derek Limo. Eh, Derek, bwana, angalia usije kutuletea matatizo wewe. Unasema, lakini neyo mitego anatisha <laughs> na, na, na kuna huyu msikilizaji mwingine Hassan Kweka anasema anatupata vilivyo, anatupata vizuri sana na tunawaomba wasikilizaji kila wakati waseme zaidi kuliko tu kutupata. Wakisha kutupata tuna shukuru, lakini wazungumze zaidi kuhusiana na yale ambayo tuko nayo hewani, waendeleze mjadala katika ukurasa wetu, kutokana na zile habari ambazo tunawapelekea bila shaka. Lakini Hidi, sijui kama ulisikia katika viji mambo vya weekendi ambayo imepita kijana <laughs> huyu ambaye aliruka kwenye mto, kwenye mto uliojaa mamba, kwa sababu alitaka kumfurahisha msichana, amwonyeshe kwamba ana umahiri wa kuogelea, lakini akaruka kwenye mto uliojaa mamba. Shughuli ikawaji sasa, akauma mkono kaka, sasa hivi tunavyozungumza yuko hali mahututi hospitalini. Da, basi. Au mamba wangekuwa wale wakwetu kule, <laughs> <laughs> sasa hivi angekuwa ni almarhum nafikiri. <laughs> <laughs> Huyo ni mamba alimhurumia, e kidogo, e e, alitoka na walisema, alikuwa ame piga vileo na marafiki zake, labda ndio vilikuwa vinamuonyesha kwamba aruke kwenye mto uliojaa mamba. Lakini huo ni, ni uhodari kali sana bwana. Ah, mapenzi anaweza kakufanya ka mtu ukapanda milima na kushuka eh, afuala usijue kama unapanda na kushuka milima haya. Basi unasikiliza VOA Express na vilevile unatutazama kutoka hapa Washington DC. Eh, baridi lipo lakini leo kulikuwa kuna ukungu mkali sana sasa. kwenye maswala ya, ya, ya, ya haya vijana ambao wanakumbana nayo mm -hmm. Eh, kuna kijana mmoja hapa ambaye amepoteza wazazi na haishi katika maisha mazuri sana mm -hmm. Lakini kuna baadhi ya vitu ambavyo amevyozungumza anaonyesha kwamba vinamkera kwa namna moja ama nyingine, na hebu tusikie. mi naitwa Pita Ndongo Gabriel Mama anaitwa Monica Amboy. Baba alifariki. Ile inanikera sana ile kushikwa shikwa kama mtu anaweza kuwa ameharibu akuwa ameiba, alafu aambie wewe ndio mmoja wao, si wewe ndio hapo umeiba simu. Kero ingine ni ama raia ama raia anaweza kuzingizia, wanaweza kuzingizia ndio umeiba, kuzingizia na si wewe umeiba, pengine ni wale mateja wamekuja wakaiba, wamengoa Saidi Miri alafu unapelekwa ndani, unapelekwa ndani hata bila kesi yako. Ukienda kotini unaweza ambia umeshikwa maeneo ama ukipatikana kama unakula ati umefungwa, umepatikana maeneo unafungwa ama unaambia faini elfu, elfu ine ama elfu tatu. Sasa ile hauna, inabidi tu unakubali. Ukikubali ukishikwa ukiambia hiyo kesi, ukikataa unapelekwa jela baridi kibaya saa zingine ni hao hawa huko town, saa zingine anakutumia vibaya, saa zingine anakuambia hebu tuende, tuende tukalale Sili, lakini mi nakataa juu mimi. Sasa nikitaka kukuja, lazima niende kwanza money growing kabla nifike huko. Mi nataka nitengeleze maisha yangu, hii maisha yangu ya, ya kaka street, yani itoke sasa ni kera, yaani kukaa kule kwa street. saa zingine ukikaa saa zingine munisipa wanakuja kushika wanakuja kushika, anapelekwa ndani. ukimaliza kifungo yako wakupati transport naam na. Hivyo sasa, unaona vijana wana matatizo mengi, kuna mengi ambayo huendelea. Lakini huyo wanasema kero zake, kwa Kiingereza hidi wanasema pet peeves. Kikero zake mambo ambayo hayamfurahishi na ni mengi ambayo vijana wanazungumzia hasa katika eneo la Maziwa Makuu. Nam, namwona hapa Abdu Shakur wa Abud, karibu sana, nam, Shukuru, asante sana. Eh, wakati naondoka chumba cha habari nimekuwa na unaperuzi sana kwenye mitandao mbalimbali mbali. Mambo sema, mengi nikasema, huyu mheshimiwa leo nini hasa ambacho anataka uh, kutuletea. Maanake mambo mengi hata linakuwa na tabu kujua tuseme yepi yepi tuanze, tuanze wapi mm -hmm. Lakini tukianza hapa hapa Marekani, maanake Marekani yamevuma kweli kweli mwishoni mwa wiki. Unajua nani tena, kama kawaida, mkuu wa nchi mkuu mwenyewe mwenyewe Donald <laughs> Trump, amezusha <laughs> baada ya kushindwa vibaya sana na ile mpango wake wa kubadilisha huduma za afya Obamacare wa Republican. Kama tunavyojua, mwishoni wiki iliyopita walibidi kuondoa ile uamuzi wa kupiga kura na kutaka kubadilisha. Kwa hivyo, mengi yamezungumzwa. Yeye mkuu Donald Trump alianza kwa Twitter yake, naye akaanza kulaumu wa Democrat kusema kwamba wademocrats ndio waliosababisha kushindwa kwa mpango wa kubadilisha Obamacare na hivi sasa itaendelea na itapasuka kwa sababu imekuwa ni mpango ambao si mzuri, lakini wengi wameanza kujibu, itakuwaje? Umesema wewe hodari katika kupanga mambo, leo umeshindwa. na M kuna video moja ambayo ilikuwa inatamba sana, inavuma sana kwenye mitandao mbalimbali, ikimwonyesha rais Donald Trump wakati wa kampeni akizungumza kwamba tukiingia tu madarakani, itakuwa rahisi tu, itakuwa rahisi eh, itaku kila kitu, anasema nikifika tu kuiondoa, kitu cha kwanza tunaondoa hiyo. Imekuwa ikichezwa sana na vyombo vya habari na watu wakijibu, kama Trout ana Nasema, sasa Trump anawageukia wa Demokrat kumsaidia maajabu baada ya kuwaponda namna ile. Kweli anafikiri mtu uliomponda atakusaidia atasimama? Hiyo swala liko hapa na linaendelea. Yeye sasa anasema anageukia kufanya mageuzi na mabadiliko katika mfumo wa kodi, lakini wengi wanasema umeshindwa na hilo la kwanza, utaweza hilo la pili? Kwa hivyo swala hilo linazungumzwa sana na Mke... ujue nani huyu, uh, spika wa bunge hapa amesema tutakaa na Obamacare kwa muda sasa. Bila shaka hiyo Obamacare wanasema itabaki. Tukielekea huko Kenya, ni swala la uchaguzi. Swala la uchaguzi kama tunajua kwamba tume ya uchaguzi imesema wameshindwa, wamefuta mpango wa kuagizia vyombo vile vipya vya upigaji kura. Kwa hivyo watu wengi wanazungumza. Chris anasema ikiwa hawataki kuchochea ghasia, basi afadhali wacheleweshe upigaji kura. Kwa hivyo imezusha gumzo jingine kabisa kubwa katika swala la upigaji kura huko Kenya. Jambo jingine bila shaka, mmezungumzia hapa Joho na hati zake za nini, imeanza kuvuma kwelikweli kweli. Watu wanasema huyu anaonewa, mbona wengine vile vile wanaweza kukutikana na hali hiyo, na mambo kama hayo yanaendelea. Kwa hivyo tukienda Tanzania vile vile kuna swala me, maswala mengi yamejitokeza, ambapo naona muda hauturuhusu kuendelea wakati huu, ili nafikiri tuache mpaka wakati mwingine. Basi shukrani sana Abdul Shakur Abud kwa kuweza kutupa zile dondoo za yale ambayo yanavuma katika mitandao mbalimbali kutoka hapa Washington, mi naitwa Idi Ligongo. Na mimi hapa ni BMJ Muridhi. Shukran zimwendee kwake uh, Abdul Shakur Abud, Aida Isa Omar Kaseko na Jafari Mjasiri.