Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hau jambo mtazamaji wa VOA Express popote pale unapotuangalia hivi sasa, hali kadhalika wewe unayetusikiliza kwa njia ya redio. Ni Machi 31 mwaka huu wa 2017 hapa studio Jina langu ni mkamiti Kibayasi, na mimi hapa ni bmj mridhi nikikukaribisha kusikiliza matangazo yetu ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na ni siku ambapo Mkamiti, wasikilizaji watapata mengi kuhusu uh, madaktari kwenda mahakamani. Madaktari wa Kenya kwenda mahakamani, eh, kutaka kuzuiliwa kwa madaktari kutoka Tanzania kufanya kazi katika nchi ya Kenya. Hali kadhalika tukiwa bado huko huko nchini Kenya, mwanasiasa mkongwe Raila Odinga anapinga kwamba yale yaliyovuma kwamba kiongozi mmoja wa upinzani Kalonzo Musyoka anataka kuhama chama si ya kweli. Mnasikia porojo mingi ati Kalonzo natoka, Kalonzo atoki. Nimeongea na Kalonzo leo asubuhi, amanihakikishee Yeah, iko ndani ya NASA. Haya ndio mambo tutakayokupatia hivi sasa katika VOA Express BMJ. Naam, na leo ikiwa ni siku ya Ijumaa, kama ilivyo kawaida, najua wasikilizaji wetu wanajitayarisha uh, kwenda out kwenda kujiburudisha na ku... Kwa sababu ni wiki ambayo imekuwa ndefu na yenye mashughuli, yenye shughuli nyingi. Kwa hivyo tuna mengi kuhakikisha kwamba wasikilizaji wako hali safi, na sio tu kwamba Ijumaa ni mwisho wa mwezi, siku ya malipo, payday maanake <laughs> <laughs> mifuko yao iko na kitu, sio? <laughs> na sijui kama mkamiti, sijui kama sisi hapa tumelipwa Swali nikitaka kujibu sasa hivi, unaweza ukakimbia. Kwanza nikuulize na mimi, una mpango wote wa kutoka wikendi <laughs>. Safi, hata mimi nina furaha kwa sababu nimeona pia nimetupiwa kitu kwenye benki, kwa hivyo itakuwa ni show bomba sana hivi leo. Ndio mambo ya VOA Express hapa Washington DC. Basi tukianza moja kwa moja huko nchini Kenya, mwandishi wetu Kennedy Wandera, bila shaka unatusikia hivi sasa. Kennedy, habari za wakati huu? Nzuri Mkamiti na BM, hamjambo. Sisi hapa tuko salama kabisa, sijui wao unaendelea vipi huko Nairobi? Kutulivu, mimi nimetulia na hali ya shwari tu. Haya basi, hebu tupashe, tunasikia kwamba madaktari wa huko nchini Kenya wameenda mahakamani kutaka kupata uh, zuio la kuwasitisha madaktari wa nchini Tanzania wasiweze kuingia na kuja kufanya kazi huko na Kamiti, tangu kufanya makubaliano kati ya madaktari na serikali bado pamekuwapo na utata, na utata huu ni mara tu baada ya serikali kutangaza kwamba itaweza kuajiri uh, takriban madaktari mia tano kutoka Tanzania kuja kusaidia au kusaidia hali ambayo imekuwapo, na uh, madaktari watano uh, walifika mahakamani. Uh, kuitaka mahakama kuhakikisha kwamba madaktari hawa ambao serikali imesema kwamba itaweza kuwaleta nchini isiweze kuwaajiri. Na vilevile vile pia madaktari hao wanaeleza kwamba wapo madaktari ambao wamepata mafunzo na hawajapata kazi takriban elfu moja mia nne katika nchi. Uh, wanaeleza mahakama kwamba ni vyema serikali hakikisha kwamba inawapa hawa kazi kwanza ndipo iwapo pana, pana tatizo la madaktari au huenda labda kuna tatizo la madaktari nchini, basi huenda serikali baadaye ikatangaza nafasi hizo, lakini kwa sasa wapo madaktari ambao wamefuzu na ambao hawajapewa kazi na serikali. Kwa hivyo uh, madaktari hawa wanataka serikali kuhakikisha kwamba uh, kwa sababu wameonyesha nia kuleta madaktari hawa mia tano kutoka Tanzania na nchi nyingine, uh, wanaitaka mahakama kuhakikisha hilo halifanikishwi. Na leo uh, Hakimu Nelson Abodha ambaye ni hakimu wa mahakama ya waji, ya wafanyakazi na uhusiano wa vyama vyama vya umma uh, vya uh, vya, uh, vya ameeleza kwamba ha ametoa amri kwamba pasitishe serikali sitishe mara moja hiyo uh, harakati ya kuhakisha kwamba inawaleta madaktari, kuajiri madaktari kutoka na Tanzania hadi wakati kesi itakaposikilizwa na kuamuliwa Aprili ishirini na moja. Na Wandera, kulikuwa taarifa tulizopata ni kwamba madaktari hao kutoka Tanzania wakati mmoja walisemekana washafika nchini Kenya. Hebu kwa kifupi, manake lazima tuzungumzie suala lingine la kisiasa hapo Kenya, lakini kwa kifupi, madaktari hao walikuwa washaanza kazi au walikuwa wanajitayarisha kuja huko nchini Kenya. Uh, BMJ tumejaribu kufuatilia kujua iwapo madaktari hao wapo nchini, japo taarifa ambazo hazijaweza kuthibitisha ziliweza kwamba madaktari hao wako nchini, lakini tumejaribu kufika katika hospitali hizi, madaktari hawa hawajaonekana kule. Sijui iwapo wapo lakini hawajatangazwa rasmi. Lakini pia pamekuwapo na tatizo na, na, na, na taarifa kwamba iwapo watapatikana kwamba wanafanya kazi nchini, huenda basi wale wengine ambao uh, wamepata mafunzo na hawajapata kazi, basi huenda wakatatiza shughuli zao. Na pia hapo awali vyama hivi uh, hawa madaktari ambao walikuwa wamegoma walikuwa wameeleza kwamba watasitisha kazi zao iwapo itajulikana kwamba madaktari hawa sasa tayari washaanza kazi lakini tukiachana na swala hilo, vile vile tukiangalia upande wa masuala ya kisiasa tu, tu, tunafahamu ama kumekuwepo na uvumi wa hapa na pale kwamba kiongozi mmoja mashuhuri kutoka chama cha upinzani Kalonzo Musyoka anataka kuhama chama na kuenda katika chama kingine. Hilo unalifahamu vipi kwa upande wako nam? Uh, nyufa zimeonekana kudhihirika waziwazi katika muungano wa NASA baada ya kiongozi wa walio wachache bungeni Francis Nyenzi ambaye ni mwandani wa kiongozi huyo waipa Kalonzo Msioka wiki uh, hii ameeleza bayana kwamba iwapo muungano wa NASA hautoweza kumpa tiketi ya kupeperusha bendera ya NASA uh, ya urais katika uchaguzi wa uh, uh, uh, Agosti nane basi muungano huo uh, uh, chama cha Waipa kitajiondoa katika muungano huu, na ni matamshi ambayo yamezua uh, tatizo sana katika nchi uh, na kudhihirisha labda kuna maswala ambayo huenda labda hatujayafahamu ambayo yanatendeka lakini viongozi mbalimbali wameweza kujitokeza na kusema kwamba kukanusha taarifa hizo wakisema kwamba uh, iwapo Kalonzo angetaka kutoka chamani, basi ni yeye mwenyewe angeweza kujitokeza na kusema hiyo hayo bana. Lakini eh, kiongozi wa upinzani Raila Odinga aliweza kutoa matamshi yafuatayo, naam. Sisi kama wananasa tumeungana pamoja. Mnasikia porojo mingi. Ati Kalonzo natoka. Kalonzo atoki. Umanake <coughs> Haya basi, ndio mambo yanavyokwenda. Hivyo kama unavyomsikia basi, kiongozi huyo akipinga naam, ni katika maswala ya kutaka tu kuweka sawa maswala ya kisiasa naam, na ni kweli kabisa alivyosema Kennedy Wandera, na Kennedy pia. Kalonzo Musyoka mwenyewe amezungumza na akasema kwamba yale yaliyosemwa na kiongozi wa wachache katika bunge la Kenya Francis Nyenze, ilitokana na kwamba alikuwa amekasirishwa na mmoja wa viongozi kutoka ODM Jakoyo Midiwo Uh, kwa hivyo inaonekana katika ile kauli yake ilikuwa ni hasira, alikuwa na hasira na ndio akasema kwamba Kalonzo atajiondoa, lakini Kalonzo mwenyewe uh, nikikariri hapa nikinukuu, uh, kinukuu gazeti la Daily Nation, amesema kwamba yeye haondoki kwa NASA, labda siku ingine, lakini kwa sasa mambo yametulia, na umemsikia mkiongozi wa ODM pia akikariri hayo hayo. Na tukirudi tena kwako Kennedy Wandera, ni yapi ambayo yanazungumzwa na viongozi wa ushirika huu wa NASA kuhusiana na na, na na uzushi ama hizo hisia zilizokuwepo kwamba Kalonzo Musyoka anataka kuondoka na uh, pia uh, kiongozi wa Amani National Congress, ambaye pia ni mojawapo wa vinara wa NASA aliweza kutoa matamshi akisema kwamba iwapo uh, kila mtu sasa atakuwa anasema kwamba atajiondoa, atajiondoa, atajiondo, basi huenda ata, ni kama muungano huu utakuwa unaifa serikali ya Jubilee kurejea madarakani. Na Musalia Mudavadi ambaye ni kiongozi uh, wa muungano chama uh, cha Amani National Congress naye pia na alikuwa na haya ya kusema huu mtindo ama hii hadithi ya kusema kwamba kama si Mudavadi, tutasusia uchaguzi; kama si Raila, tutasusia uchaguzi; kama si Kalonzo, tutasusia uchaguzi; kama si Weta, tutasusia uchaguzi. Wewe ukisusia uchaguzi, unafurahisha nani? Unafurahisha Jubilee. Kwa sababu hiyo hiyo, ni lugha ambayo haitaki, hatutaki kusikia hivyo hivyo. Uh, huyo ni uh, kiongozi wa Amani National Congress eh, Musali ya Mudavadi, mmoja wa vigogo wane wa uh, NASA. Katika habari za dunia ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson katika mkutano wake na washirika wenzake wa NATO amesema mjini Brussels kuwa ni lazima waongeze bajeti zao za ulinzi. Mwanadiplomasia wa juu wa Marekani aliwaambia mawaziri wa mambo ya nje kuwa ushirika huo lazima uwe na rasilimali zote, ikiwemo fedha, ambavyo ni vitu muhimu kwa NATO kutimiza majukumu yake katika maeneo kama vile nchini Iraq na Siria. Kwingine kwa waasi wa Sudani Kusini, wanasema kwamba wamewaachilia wafanyakazi watatu wa vinu vya mafuta, na wawili raia wa India na mmoja kutoka Pakistan baada ya kuwateka na kuwashikilia kwa takribani wiki tatu, huku nchi hiyo ikiwa katika vita vya wenyewe kwa wenyewe, kwa mujibu wa shirika la habari la, la uh, Associated Press. Taarifa iliyotolewa na kiongozi wa waasi Rick Machai imesema kwamba wanaume hao Walioachiliwa ni raia wa India na Pakistani na kwamba balozi za kwao zimejulishwa zime kuhusu swala hilo. Maafisa nchini Pakistan wanasema bomo moja limelipuka leo Ijumaa katika soko lenye harakati nyingi katika mkoa wa kikabila uliopo kaskazini magharibi kwenye mpaka wake na Afghanistan na kuwa takriban watu 22 na, na kujeruhi wengine zaidi ya 50. Walioshuhudia na wanasiasa wa kieneo wanasema mlipuko ulitokea katika eneo la Parachinar, kituo cha utawala katika jimbo lenye utawala kiasi, katika wilaya ya kikabila ya Kuram, ambao ulitokea karibu na mlango wa kuingia kwenye msikiti wa Washia ambao hutumiwa na waumini wanawake. Na rais wa baraza la Ulaya anasema kwamba maisha ya watu yanakuja kwanza katika maamuzi yoyote Kwenye mashauriano juu ya Uingereza kujiondoa kutoka Umoja wa Ulaya. Donald Tusk amesema hivi leo kwamba raia kutoka kote Umoja wa Ulaya wanaishi kufanya kazi na kusoma nchini Uingereza. Mtazamaji wa VOA Express popote pale unapotuangalia hivi sasa kupitia Facebook, hali kadhalika wewe unayetusikiliza katika redio, tunafurahi kuwa na wewe wakati huu na tuna, tunaburudika kuona kwamba unatusikiliza na kutuletea maoni yako moja kwa moja ambayo tutakusomea hivi punde katika VOA Express. Unafahamu um, BMJ Muridhi Naam. Siku hizi mambo ya kazi za kujituma yamekuwa yakifanyika kila mahala, si kwa wanawake, si kwa wanaume, vijana wote kwa pamoja wanakuwa wakifanya kazi za kujituma ili kuweza kujikimu katika maisha yao. Basi hivi leo uh, mwandishi wetu wa kule Mbeya Lucy Patrick ameweza kuzungumza na mjasiriamali mwanamke kijana, ambaye si hivyo tu ana kitu kingine ambacho mimi na wewe hatukifahamu, na msikilizaji pia bado hajakifahamu. Ana taaluma nzuri tu, lakini pamoja na taaluma yake akaona kwamba ni lazima ajishughulishe na masuala mengine ambayo hayahusiani kabisa na taaluma yake, ili kuweza kujikimu na maisha yake ya kila siku. Yeye yeah, binti huyo ana anajihusisha hivi sasa na masuala ya urembo, lakini atajitambulisha jina lake na kutueleza kile anachokifanya. Basi msikilizaji na mtazamaji, msikilize. Wananiita Maznat, lakini jina langu kamili ni Maza Sinare Mchome. Ni mwanasheria na digri na masters ya sheria. Ni beautician, nimesoma diploma ya cosmetology. Ni secretary <laughs> nimesoma secretario. Ni business manager nimesoma business management based on human resources management na ninapenda kuona maendeleo katika nchi. Hebu tuambie, unafikiri ujasiriamali ni kipaji ambacho mtu anazaliwa nacho au inakuwaje? Watu wengi wanasema kwamba mjasiria mali anazaliwa mjasiria mali. Mimi hapa nina mtazamo tofauti. Naamini kuna wajasiria mali ambao wanazaliwa wajasiria mali kama mimi hapa alafu naamini kuna wajasiriamali ambao wanaupokea ujasiriamali na kuufanyia kazi mpaka wanakuwa ujasiriamali. Mimi hapa nimezaliwa mjasiriamali, lakini pia nimeweka nguvu nyingi sana kuendelea kuwa mjasiriamali kwa kutafuta elimu, kwa kutaka kujua na kwa kujifunza kupitia experience, yani kazi zangu nazozifanya. Labda tu niwe wazi, tangu nikiwa mtoto kuna prinsipo mmoja baba yangu alikuwa nayo kwamba wakati unaenda shule ukipata likizo, ni marufuku kukaa idle. Idle ni yani kukaa tu huko likizo, upo tu nyumbani hakuna kipindi ambacho nakumbuka kwenye likizo yangu ambayo nilikuwa huru, niko likizo alafu nimeamka asubuhi, nimekula, nimepiga deki, nimelala. Sikumbuki. Nakumbuka kipindi fulani nilifanya usafi mzuri sana pale nyumbani, baba na mama wakanipa elfu kumi. Ile elfu kumi naenda kuchonga ubao, nikatangaza kwamba nafundisha Kiingereza pale uswahilini kwetu. Kwa hiyo nikapata wanafunzi, wakaja, nikawa nafundisha Kiingereza. Basi nilikuwa niko bizi. Kitu cha kwanza kabisa ambacho napenda kukisema kwa wanawake wenzangu ambao wanapata nafasi ya kunisikiliza leo, una mtazamo gani? Mtazamo uliokuwa nao wewe ndo utakufanya wewe utoke kutoka katika levo moja kwenda kwenye levo nyingine. Haijalishi una mtaji kiasi gani, haijalishi una fursa kiasi gani, ni una mtazamo gani? Kwa kweli, mimi tangu kuzaliwa kwangu mpaka hapa nilipofika, mtazamo wangu uko chanya, mtazamo wangu uko very positive. Vitu vingi nikiviangalia, na kuwa niko makini sana, nikiangalia uzuri wa lile jambo, uzuri wa kile kitu. Nakumbuka katika usichana wangu nilikuwa nikipewa shilingi elfu mbili na baba yangu, nilikuwa naiweka juu ya meza nikiisemeza, nikimwambia elfu mbili sitakutumia mpaka huo elfu nne Nitaisemeza ile hela nikiendelea na kazi zangu za siku, nikitafuta mbinu tutakuakisha ja ile elfu mbili nakuwa elfu nne kabla sijaitumia. Nilishauza mpaka ubuyu, nikauza bigi, nikauza maji, nikauza nika vocha. Mpaka leo hapa nilipofika, inawezekana nisifanye biashara hizo, lakini zote nilizipitia, nilishafanya kazi mpaka nyumbani kwa mtu ili nipate kipato. Nachokisema ni kwamba usidharau kitu ambacho kitakufanya asubuhi umeamka na shilingi mia tano alafu ujione na elfu mbili. Usidharau kitu ambacho tu, huwezi kufanya kile ambacho hakina haki mbele ya Mungu, kwa mfano kuuza madawa ya kulevya kujiuza mwili wako, kufanya uwizi au laghai. Hizo ndio vitu ambavyo mtu huwezi kufanya, lakini vitu vyote ambavyo ni kazi ambazo zina haki mbele ya Mungu zote inatakiwa usiwe na dharau nazo. Kitu nachokisema ni kwamba kama Mtanzania, ukiwa unafanya jambo usiwe unadharau wakati unafanya kile, kile kitu. Haya basi, ndio mambo hayo kama ulivyomsikia dada mjasiriamali. Sasa hivi ameamua kuingia katika masuala ya urembo BMJ. Bila shaka na ni wasikilizaji na watazamaji wameendelea kuchangia katika show ya leo, ikiwa ni siku ya Ijumaa kama tulivyosema, ni mengi yanaendelea, hasa katika maeneo ya maziwa makuu, na tunaona mkamiti hapa kwenye tarakilishi hapa wanachangia kweli kweli. Sijui kama tusome baadhi ya jumbe zao, itakuwa vyema. Basi na moja kwa moja mimi naona nianze na huyu Dominic Kaseya Kayungilo. Yeye yeah, anasema jamani, wa Kenya fanyeni kazi sasa. Nyinyi mmegoma, sasa Watanzania wamepewa fursa, acheni waitumie. Maana nyinyi wa Kenya na serikali yenu bado hamjafikia makubaliano, watu wanakufa hao, sio kuku bali ni binadamu. Haya basi, naye huyu Amon Elon anasema serikali yetu ya ajabu. A, sijapata kusikia popote ulimwenguni baba na mwana wana mgogoro wenye ambao unamtoa mwanao akachukua nafasi ya mtoto wa mwenzio. Sijui anazungumzia nini hili mkamiti. Uh, sijui kama unaelewa, lakini ni mengi sana ambayo tumekuwa nayo kwenye show hii haswa. So hali kadhalika basi, Lawrence Boniface yeye anasema Watanzania sasa mahakamani wameenda kufanya nini ingali wao wanataka ndugu zetu wa Kenya waangamie kwa kukosa tiba? na dhani huyu alikuwa anamaanisha kwamba Wakenya sasa wanaenda mahakamani kufanya nini. Maanake ndio wale tuliozungumzia madaktari watano wameenda mahakamani kupinga uh, mm-hmm, madaktari kutoka Tanzania kufanya kazi nchini Kenya. Na vile vile, basi tunaye Abbas Kalisumia, yeye anasema, pamoja tupo na nyinyi. Haya, msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook, ndivyo mambo yanavyokwenda hivi sasa, na unafahamu kwamba jana huko Burundi kulikuwa huko Kigali kulikuwa kuna, kuna, kuna mgomo wa chuo kikuu Kimoja nchini humo hiyo ni story moja tulikuwa na baadhi ya story tulizokuwa nazo hiyo jana haswa so, na mwandishi wetu basi Haidala Hakizimana leo ameweza kuzungumza na wanafunzi kutoka chuo hicho ambao wameelezea yale yaliyowasibu baada ya mgomo huo katika masuala ya kimasomo wamefikia wapi basi tunajiunga naye katika laini ya simu Haidala karibu uweze kutupatia taarifa hiyo Naam, Kamiti Kibayasi na bmj Mridhi hapo studioni. Kufuatia mgomo huo, nimeweza kuzungumza na mwanafunzi ni na nikamuuliza iwapo mgomo huo una athari yoyote kwao, alikuwa na haya kusema. Kama wanafunzi, naona kwamba kufanya mgomo ni haki ya wanafunzi o, lakini inapaswa mtu kwanza aangalie ni kitu gani ambacho kinaweza kikatokea baadaye. Ukiangalia vyo vingine kama visivyokuwa vya kiserikali, wengine wanasoma wanaendelea kusoma na muda. Alafu baadaye tukiangalia masuala ya migomo, migomo kila muda, kweli ni haki yetu, lakini ukiangalia kweli unakuwa unapoteza muda pale. Ungesoma miaka mitatu minne, unakuwa tumepoteza muda unaosoma miaka misaba. Mwingine ameniambia kwamba mgomo ni hatua ya mwisho inayochukuliwa iwapo mtu ameshindwa kupitia njia zingine, na yeye ameniambia haya. Maana ili ufike kufanya mgomo ni kwamba kuna shinikizo. Umeshinikiza mara nyingi bila mafanikio. Hatua ya mwisho ni hatua ya mgomo. Lakini pamoja na hatua hiyo ya mwisho kuna madhara mengi. Kuna shughuli nyingi zinasimama na zinaposimama, muda unapokwenda hautarudi na ukipoteza muda, kuokoa ni tatizo kubwa. Kwa hiyo hata kama unapoteza muda katika maisha yetu, kuna wakati ambapo unahitajika ili mtu apoteze, ili apate kitu kingine. Lakini ikiwa ni jambo linalopaswa kuvaliwa njuga papo hapo, na kama umeshinikiza mara nyingi bila mafanikio, hatua ya mwisho ni kufanya mgomo, hata kama tunajua kwamba mgomo haa, una madhara Mkamiti na BMJ Mridhi, hayo ni wakati kwenye chuo cha walimu hapa cha INES. Tayari baadhi ya wanafunzi wameanza mgomo kupinga mpango wa serikali wa kuondoa wa ruzuku, e, ni msaada uliokuwa wakitolewa na serikali wa pesa. Badala yake serikali inataka wanafunzi wawe wakipewa mkopo ambao utalipwa kwako tena. Mkamiti Kibayasi na BMJ Mridhi, mimi ni Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Asante sana haidala kwa ripoti hiyo. Unasikia, mambo ni mengi sana huko DRC na eneo hilo nzima la maziwa makuu. Na sasa, msikilizaji, labda ni vizuri Mkamiti niwafahamisha kabla hatujaingia kwenye muziki, kuna wasikilizaji wetu wengi kweli ambao wanapenda kutuma salamu Alright. na kuna kipindi hapa cha VOA kinajulikana kama Salamu na Muziki. Kwa hivyo wale wasikilizaji ambao wanatutazama sasa hivi au kutusikiliza kumbuka kwamba mimi nitakuwa studio, studio ile nyingine, studio 15 siku ya Jumapili, kukuporomoshea au kukuendeshea kipindi hicho cha salamu na muziki. Kwa hivyo, ingia pale kwenye Facebook, andika salamu zako, na sisi tutaweza kuzirusha moja kwa moja. Haya basi, baada ya kusema hivyo, nafikiri ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Na leo, unajua tunaelekea wapi? Tunaenda wapi? Tunashuka huko nchini Kenya. Ni dada anaitwa Juliana. Yeye anakuja na kibao chake. call chini kwa chini hapo, Juliana Kanyomozi mwanamuziki akitokea kule Uganda na kibao hicho, kama alivyoeleza mkamiti kibayasi. Mkamiti twende wapi sasa hivi? Sasa basi tunaingia Kenya huko kwake Josephat Kioko ambaye ni weekend, kama tunavyofahamu Ijumaa hii ambapo kule Afrika Mashariki ni jioni, watu wanaanza pilikapilika za hapa na pale. Josephat Kioko, basi tueleze mambo kadha wa kadha kuhusiana na burudani huko nchini Kenya. Hali kadhalika najua wimbo huu wa I'm Still Here kutoka kwake Juliana umegusa swala fulani katika burudani weekend hii. Bila shaka hata mimi Juliana Kanyomozi amenifurudisha na wimbo huo wa I'm Still Here. Huyu mwanadada kutoka Uganda manake ni miongoni mwa wale macelebs wakubwa sana katika nchi ya Uganda. Na wakenya wamezungumzia wimbo huu sana. Wakenya ni watu wana tabia ya ukosoaji, wanasema Juliana Kanyomozi, huu wimbo ni copy paste. wanasema amechukua mtindo wa J Lo, Jennifer Lopez, wimbo ambao ameimba miaka ya kule nyuma. Wanasema ndio kabadilisha kidogo tu staili ambayo ameimba nayo, namna anavyopiga pasi katika ile video, namna anaosha nyumba chini sakafu, na mtindo akiogelea nini. Wanasema wewe ungetunga wako original, huu ni wanawambia, ni wizi wa mziki. Waganda pia wamezungumzia sana na Watanzania kwamba Jay Lo kaigwa sana na mwanadada Kanyomozi, lakini ni wimbo ambao kweli unatoa changamoto kwa watu un unaonyesha kwamba amepitia changamoto nyingi, lakini anasema bado yupo. Kenya kuna mengi sana ya kuzungumzia wikendi hii e, wasanii wa kutajwa, je, Jua Kali na Sanaipei Tande wanaingia katika jiji la Mombasa. Kuna wanakuja kutumbuiza wafuasi wa wao wanaofuatilia katika mziki katika mji wa Mombasa. Mombasa unajua kwamba ni raha tene watu kutoka bara wanapenda kuvinjari mwishoni mwa juma. Lakini fani ya mziki pia katika eneo letu hapa Kenya, Mombasa imepata pigo. Maanake vijana ambao wamekuwa wakitangamana na mwanamziki ambaye anasemekana kutoka Mauritius, yeye ni miongoni mwa wale walikamatwa na polisi jana katika mji wa Mombasa. Jina lake ni Roger Albert, anasemekana yeye ni miongoni mwa walanguzi wa dawa za kulevya. Unajua safari hii Kenya na Tanzania wamekuwa katika harakati za kufuatilia washukiwa ulanguzi wa, wa, wa shukia, dawa za kulevya wengine wakishtakiwa na wasanii ama i miongoni mwa watu ambao wamehusishwa pakubwa. Sasa Roe Albert ni miongoni mwa wale walikamatwa eneo la Likoni na amekuwa akijulikana kama mwanamziki wa kigeni kutoka Mauritius. Lakini polisi inasema amehusika kusajili vijana wadogo kusafirisha dawa za kulevya katika nchi za Mauritius, Ushelisheli na Madagaskar. Na. Basi tunakushukuru sana Josephat Kyoko BMJ. Wakati tukitoka huko Kenya, hebu twende nchini Tanzania. Aa, kamanda wa polisi mkoa wa Morogoro nchini Tanzania, kamanda Leonard, yeye ametoa tahadhari kwa wananchi wa mkoa wa Morogoro kwa uangalifu katika siku hizi tatu za mapumziko mafupi ya wikendi. Hebu tumsikilize basi. Polisi mkoani Morogoro, tunatoa tahadhari kwa wananchi wote kwamba tumefikia sasa ni wikendi, tunatoka na wikendi ndefu kuanzia leo Ijumaa, Jumamosi, Jumapili. Katika siku hizi tunatoa tahadhari wasi wananchi kiu na wananchi wote wa mkoani Morogoro kuhakikisha kwamba wasiwache watoto peke yao ndani kwa sababu wakati wanaondoka wakiwacha watoto peke yao, wanaweza wakapata riski za shoti za umeme, wanaweza wakapata chochote ndani. Na basi wahakikishe watoto wasiwache peke yao, kama watawachia hausi amwangalie mtoto. Lakini lakini sambamba na hilo kwamba jeshi la polisi lipo kwa ajili ya usalama wa raia wote, na kwa hiyo mtu yote yule mwenye taarifa yoyote anayoona inaweza ikasaidia kwenye swala zima la usalama, akisipe kutujulisha. Namba zetu za simu tulishazitoa, na namba yangu mwenyewe nee inai ishawata apige simu kwa huko nkiasesheni pale mara moja, tutapata hizo taarifa. Julisha tu uh, askari wako uh, na watatoka mara moja na kutoa huduma mkoa huyo ni na hiyo hatari ambayo ingeweza ikatokea. Haya ndiyo mambo ya tahadhari za wikiendi yakitolewa na kamanda kutoka huko mkoani Morogoro, Tanzania. BMJ na, inaona muda nao ndio unakimbia kimbia kweli, kweli sana. Tulikuwa tumejitayarisha hapa kuwaeleza ni nini ambacho wanazungumzia sana kwenye mitandao, lakini kwa sababu ya muda, tunaomba wasikilizaji waendelee kuzungumza kwenye mitandao, waende pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ikiwa ni www.facebook.com mkwaju VOA Swahili na watueleze hisia zao kuhusu mambo mengi ambayo tumekuwa nayo kwenye show ya leo. Basi na si vibaya tukasoma ujumbe ambao tumeupata kwa kwa msikilizaji DJ Anai, unasema nawapata vizuri sana VOA Kiswahili. Basi msikilizaji na mtazamaji wa VOA Facebook, mpaka hapa hatuna la ziada. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, nilikuwa nikishirikiana naye mimi ni BMJ Muridhi. Mwongozo wa matangazo ni Saida Hamdun, katika masuala ya picha tulikuwa naye Omari Kaseko na Jafari Mjasiri. Hali kadhalika msimamizi wa matangazo haya ni Khadija Riami. Tunakutakia wikendi tulivu popote pale ulipo.