Moja kwa moja kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na kwa mkuu wa msikilizaji, ili kuweza kupata habari muhimu za dunia, tukisubiri kuweza kuendelea na kipindi cha Kwa Undani ambacho kitakujia katika takriban dakika nne na nusu zijazo. Mimi ni BMJ Murithi. Polisi wa Kenya wanawashikilia watu wanne ikiwa ni pamoja na mtu aliyefanya mtihani wa shule ya msingi mwaka jana kwa tuhuma za ugaidi na ulanguzi wa dawa za kulevya. Hayo ni kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation la Kenya. Washukiwa hao walikamatwa kwenye operesheni tofauti kwenye kambi ya wakimbizi ya Dadabu iliyo katika kaunti ya Garisa. Daily Nation imeripoti hii leo kuwa wapelelezi wanachunguza iwapo watu hao wane wanaohusiano na makundi ya kigaidi ya Al-Shabab na Islamic State. Majina ya washukiwa hao yametolewa kama Omar Muhamed Halif Bakhalate Maham Bari Hasa Mahat na Muhamed Aden. Polisi wa Kenya wamesema kwamba watu hao wamekuwa kwenye orodha ya washukiwa wa ugaidi tangu mwaka jana. Tukisalia huko huko nchini Kenya ni kwamba maafisa wa polisi nchini humo wamesema kwamba wamekamata Mkenya mmoja pamoja na mwenzake kutoka Uganda kwa tuhuma za kuingia kwenye mitandao rasmi ya serikali wakiwa na nia ya kupata habari kwa niaba ya kundi la Islamic State. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, mkuu wa idara ya polisi ya kupambana na ugaidi nchini Kenya, Loland Bwire, amesema mapema leo mbele ya mahakama kwamba hawezi kutaja hadharani ni, ni idara zipi za serikali zilizoingiliwa kimitandao. Mahakama hiyo imetoa siku kumi na tano kwa polisi kushikilia washukiwa hao ili uchunguzi uweze kukamilika. Unaendelea kusikiliza taarifa hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington kupitia redio 107.5 FM mjini Nairobi na vitongoji vyake. Kiongozi wa serikali ya Libya inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa GNA anakutana na maafisa wa ngazi za juu wa Marekani kwenye mji wa Stuttgart kule Ujerumani, kwa matumaini ya kutafuta njia kwa kile kimetajwa kuwa ni mchambuzi, na mchambuzi kuwa ni kujadili utawala wa Obama kuhusu Iraq. Chak Prichard, ambaye ni msemaji wa vikosi vya Marekani barani Afrika, ameiambia VOA kwamba waziri mkuu wa GNA Fayez al Saraj Jumatano amekutana na jenerali wa Marekani Thomas D Waldhauser pamoja na balozi wa Marekani nchini Libya Peter Bord kwenye makao makuu ya kamanda wa Marekani barani Afrika. Ziara hiyo imekuja wakati jeshi la Rusia likizindua kituo cha anga cha kijeshi magharibi mwa Misri. Maafisa wa Marekani wanasema kwamba hiyo itakuwa ni hatua ya kumuunga mkono Khalifa Haftar ambaye ni kamanda wa kundi linalopinga serikali ya Libya. Na shirika la kutetea haki za binadamu la Syria Observatory for Human Rights limesema kwamba kundi la Islamic State limewaua watu 33 wiki hii, yakiwa ni mauaji ya kwanza ya watu wengi kufanywa na kundi hilo mwaka huu. Shirika hilo lenye makao yake nchini Uingereza limesema kwamba mauaji hayo yamefanywa Jumatano kwenye eneo la mashambani la Gioezo mapema Jumatano. Shirika hilo limesema kuwa wanaharakati hao walishuhudia mauaji hayo, lakini haikubainika iwapo waliouawa walikuwa wapiganaji au ni raia waliokamatwa na Islamic State na kuhukumiwa kunyongwa. Hizo, msikilizaji, zimekuwa ni habari muhimu za dunia kutoka hapa Washington DC. Muda mfupi ujao, mwenzangu Idi Ligongo atakuwa na kuendeshea kipindi cha kwa undani katika studio hii hii, studio nambari 15. Mimi naondoka kwa sasa, ingawaje nitajiunga na Idi Ligongo kwenye kipindi hicho kwa muda mfupi. Jina langu ni BMJ Muridhi. Asalamu as alaikum, msikilizaji na mtazamaji wetu unayetuangalia kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ninakukaribisha wewe msikilizaji wetu na vilevile mtazamaji wetu ambaye unatusikiliza e, kupitia ukurasa wetu wa Facebook ambapo leo tunazungumzia mkutano wa tume huru ya uchaguzi nchini Kenya, IBI, IEBC pamoja na chama cha NASA. Hali kadhalika tutarejea hapa Marekani kwa ajili ya kuangalia ziara ya rais wa China Xi Jinping ambaye ametua muda si mrefu uliopita huko Florida. Ninayokaribisha ni Idi Ligongo, nitakuwa naye mwenzangu BMJ Murithi na baadaye nitaungana naye Khadija Riami. Nam, kwa undani leo tunaanzia nchini Kenya, ambapo chama cha NASA kilifanya mkutano na tume huru ya uchaguzi ya Kenya IEBC, na kubwa zaidi ambalo walikuwa wakijadiliana ni kuhusiana na suala so zima la namna ya utangazaji wa matokeo ninaye hapa mwenzangu bmj muridhi bmj umekuwa kulifuatilia swala hili na tumekuwa tukizungumza sana kwenye mikutano yetu ya kihariri hebu tueleze ni nini hasa ambacho kinaelezwa e, kilizungumzwa ndani ya mkutano huo na matokeo yake yalikuwa ni yapi naam idi mkutano huu uliitishwa uh, uli kwa sababu kulikuwa na uh, pata shika baina ya IBC na muungano huo kama ulivyotaja, unaojulikana kama NASA, ambao ni muungano wa kisiasa unaounganisha uh, vyama vinne eh, kati ya vingine, manake vyama vinne vikubwa uh, ambapo walikuwa wamesema kiongozi mmoja wa uh, wale ambao ni wanahusika kwenye muungano huo, Raila Odinga, alikuwa ametoa kauli ambayo ilileta utata, ilileta uh, ubishi na vilevile hisia vile za kila aina aliposema kwamba watakuwa na vituo ambavyo vitakuwa ni kando na vile vya IBC wakati wa uchaguzi ambao unakuja mwezi wa Agosti ambapo ah, watakuwa wakati eh, eh, cha, ah, wakati kura zinapohesabiwa wao pia watakuwa na hesabu zao na kutangaza wazi, wazi. Sasa ikawa Kitu, kitu ambacho kwa namna moja ama nyingine ni kinyume na, na tume ya uchaguzi ya Kenya, taratibu ambazo zimetolewa na kanuni za IBC haziruhusu kabisa eh, kuweza kufanya hivyo, na hivyo uh, wakaitwa kwenye mkutano ileona ona, kama ulivyosema, wamekutana na wakatoka wakatoa kauli kwamba wamekubali eh, kwamba sasa ni IBC peke yake, tume ya uchaguzi na mipaka ambayo inaweza kutangaza mato, matangazo matokeo kama hayo. Na nimeweza kuzungumza kabla hatujaja hapa studio, nimezungumza na kiongozi wa walio wachache katika bunge la Kenya ambaye jina lake ni Francis Nyenze na kwanza kabisa, manake yeye ni mmoja wa wale E, wandani wa, uh, wipa Democratic Movement, na, oni... na, na BMJ Muridhi. Wiki iliyopita huyu kiongozi alitamka uh, hadharani kwamba moja kati ya viongozi ambaye ni kiongozi wa chama chake ndiye ambaye anastahili kushika ile bendera ya NASA, na ni <laughs> kitu ambacho ki, ki, <laughs> tafrani kweli kweli <laughs> na ni kama ulikuwa unanisikiliza nilipomhoji, manake swali hilo nimemuuliza hapo baadaye na utasikia atakavyosema, eh, lakini sasa tushika, amesema nini wakati nimemuuliza ni yapi ambayo amezungumzwa wenye mkutano huo. Kiini cha mkutano wa leo kilikuwa e, yule anatakiwa kutangaza e, matokeo ya uchaguzi, na vinara wote walikuweko, na walikuwa hawataki mambo ya rigging, na ndio aliona walienda, na wakasema wako na system yao kucheck ili ile ya IEBC ikiwa bias, ama iwe haiwezi kutangaza matokeo vile iko ya NASA itangaze. Naam, lakini e, Raila Odinga ambaye ni kiongozi wa ODM na ambaye pia ni kinara kama walivyotaja wa NASA alikuwa amesema kwamba ninyi watu wa NASA mtaunda, uh, stesheni mbali na ile ambayo itakuwa ya IBC. Sasa mkutano wa leo ni kumaanisha kwamba yale aliyokuwa anayasema bwana Odinga yamevunjiliwa yametupiliwa mbali. Eh, kulingana na sheria za Kenya, eh, ni IBC peke yake inaweza kutangaza eh, matokeo ya uchaguzi. Lakini mtu anaweza eh, kuwa na tallying center yake ili akombee zile results kutoka kwa polling station na zile zimetangazwa, ili in case huyu watu eh, wa IBC wako biased, aseme hii si ukweli na form basis ya ku -complain. Because, matokeo kuko na agents kwa station, na kitu ikitangazwa ambayo si ya ukweli all the agents have seen nam. Na tukisalia kwa swala ambalo linawiana na hilo ni kuhusu chama cha Wiper ambapo wiki iliyopita Mheshimiwa Nyenze wewe ulinukuliwa na vyombo vya habari na pia kuna kanda za video zinazokuonyesha ukisema kwamba iwapo sio Kalonzo Musyoka ambaye atapeperusha bendera ya NASA, basi nyinyi mtaondoka mtang'atuka na kufikiria vingine. Na hiyo jana, bwana Kalonzo Musyoka mwenyewe akizungumza katika moja ya vituo vya televisheni hapo Kenya, pia alizungumzia swala hilo. Hebu fafanua sasa kwa sauti ya Amerika hasa ulimaanisha nini? Mimi nilikuwa nasema Kalonzo Musyoka ndio kinara, anaweza kuongoza hii nchi na utupatie ushindi, kwa sababu ni mweupe kama pamba. Watu wa Kenya wanamwamini, watu wa Kenya wanast na wanataka uongozi wa mtu ambaye hatalete fujo, hata kuwa anaogopewa na watu wengine, na ni mtu ako na heshima kwa Kenya, mzuri anakuwa acceptable, na kwa sababu kulikuwa na makubaliano ya MOU, ya ODM na Wiper na ikawa Kalonzo atakuwa 2017 ndio tutaunga mkono kwa sababu tuliunga Raila in 2013. Nilisema, na hii ni msemo wangu si wa Kalonzo lakini musemo wa Wakamba wote, Kalonzo apeperushe pendera na ikiwa si hivyo, eh, aruzi itavunjika na sasa, wale ambao labda hawakuwa kwenye makubaliano hayo ya MOU, kama yalikuwa kati ya bwana Musyoka na bwana Odinga, watasema pia wanaona kwamba hapo hakuna haki. Nazungumza kuhusu kama vile Wetangula na Musalia Mudavadi. Huoni kwamba tamshi matamshi kama hayo yanaweza kuchangia kuvuruga muungano huo? Hakuna kuvuruga Eh, sisi tulipatia Raila support na kwa kimila ya Wakamba tunasema mwethi, yani ndungo, yani tukikupeleka na wewe eh, turudishe. Kwa hivyo sasa tunaomba kurudishwa mkono, eh, Kalonzo, president wa Kenya. Na mwisho kabisa, ni lini Wakenya na wadau wengine wanaotizama siasa za Kenya watarajie kutajwa kwa yule atakayepeperusha bendera ya NASA eh? Haitachukua wiki mbili, sasa wataenda retreat vigongo wetu na, na wataunga mmoja wao mkono, yule atapeperusha bendera, na sana sana itakuwa Kalonzo <laughs> lakini wacha tumalize kwa uh, mimi kukuuliza swali hili. Wewe ushasema iwapo si Kalonzo basi NASA itavunjika harusi itavunjika. Sasa iwapo watasema mfano ni Raila Odinga au Msalia Mudavadi au Moses Wetangula, una mpango wa kufanya nini wewe, kama uh, kiongozi wa wachache katika Bunge? Wajua jua Nyenze akiongea, e, si Nyenze anaongea ni Wakamba kwa sababu alifanya na ni watu wa kuaminiwa, lakini hawataki kudanganywa. Na mimi siongei tu hivi, kabla sijauliza viongozi wote wa Wakamba, hiyo ndio wanasema. Ikiwa si hiyo, hii mambo ya harusi wacha ikae. Kwa hivyo mtaondoka kutoka muungano wa NASA, lakini mkiondoka, mtaondoka na Kalonzo mwenyewe ambaye amesema kwamba hayo yalikuwa maoni yako na si yake. Hii uh, ni maoni ya Wakamba ikiwa ni pamoja na Kalonzo ikiwa ni pamoja na Kalonzo mwenyewe. Sisemi tunaondoka, naam, lakini Kalonzo atapatiwa kupeperusha bendera. Asante ah, sana, Francis Nyenze ambaye ah, ni kiongozi wa wachache katika bunge la taifa la Kenya. Asante mheshimiwa kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika. Asante sana, nashukuru. Naam, basi kama ulivyomsikia mahojiano hayo ah, ya BMJ Muridhi na kiongozi huyo ambaye, pamoja na kuzungumzia swala ambalo IEBC imeshaweka bayana kwamba wao ndio wanahusika kutoa matokeo ya uchaguzi ni tofauti na ile kauli ya mwanzo ya Raila Odinga kwamba wao watakuwa na vituo vya kuweza kutoa matokeo ya uchaguzi kitu ambacho kinapingana na utaratibu wa uchaguzi wa Kenya, uchaguzi unaosimamiwa na tume huru ya uchaguzi na mipaka ya Kenya. Sasa eh, wakati una, una, anazungumza hapa kuna suala ambalo eh, lilileta mjadala mkubwa sana, na Kalonzo mwenyewe aliweka bayana kwamba kauli ya kiongozi huyu si kauli yake anatoa binafsi. Eh, sasa kwa leo bado anazungumza na anaendelea kushikilia uzi uleule kwamba wao walichokubaliana ni kwamba wakati huu Kalonzo ndio anapaswa kushika bendera ya NASA. Kulikoni hapo? Kwa hakika idi hiyo jana katika stesheni moja, uh, ya televisheni huko nchini Kenya, uh, Citizen TV, uh, Kalonzo Musyoka mwenyewe alikuwa pale kwa takriban saa nzima akijibu maswali na unajua kama tulivyosema ni kinara, kwa hivyo wakenya wengi wanatizama. Na jana alikanusha kabisa, akasema yeye uh, haya anayosema Nyenze ni yake peke yake, lakini yeye bado wako pamoja uh, na hawa wengine watatu mpaka watakapompata yule ambaye atapeperusha bendera na, na, za... na, na, na jambo la msingi Nyenze amezungumzia kwamba hii ni kauli ya wakamba Wakamba sasa kwa jumla, na ungetazama akizungumza Kalonzo naye anasema mimi sitaki kuitwa Mkamba tu, mimi ninasimamia nchi nzima. Kwa hivyo unaona hapa kuna mvutano, lakini ndivyo ilivyo katika. Sasa nini hasa ambacho kinaendelea hivi sasa? Kwa sababu tunajua kati ya mambo mengine ambayo uh, NASA walikaa kuzungumza ni kupokea ile ripoti na, na... na ripoti yenyewe inasema nini? Sasa ripoti yenyewe haikutolewa bayana kujulikana ni nini kilicho ndani, lakini ripoti yenyewe ilitengezwa na kamati ambayo inaratibu maswala kuhusu uh, muungano huo wa National Super Alliance, na imetolewa leo na wameipokea. Na sasa wale ambao walikuwa kwenye kamati hiyo, wanaongoza kamati hiyo, wamesema sasa wao wamenawa mikono yao, kwa sababu wameipa ripoti kwa wale vinara ambao sasa wataenda waketi. Ameelezea hapo Nyenze kwamba watafanya hilo, wanaita kwa kimombo retreat, wataenda kwa labda baadhi ya mahoteli ma za kifahari, na kuweza kuketi na kuamua ni nani atashikilia nafasi hiyo kupeperusha bendera ya muungano wa, wa NASA na ni mmoja wao ni Raila Odinga, kama tulivyosema, na chama ni ODM or Orange Democratic Movement. Kuna vile vile Musalia Mudavadi wa Amani National Congress, na kama tumekuwa tukizungumza hapa uh, vile vile Kalonzo Musyoka ambaye anaongoza uh, Wiper Party, na pia Moses Wetangula, hawa ndio wane wa Ford Kenya ambao wako uh, Moses Wetangula wa Ford Kenya, na ndio wane hao ambao wako kwenye NASA na kwa hivyo na. Sasa Wakenya wanasubiri kwa hamu, unajua ili tumekuwa hapa tukizungumza kuhusu NASA kwa muda mrefu, hata kwenye vipindi vingi vya uh, vya undani na kwa hivyo siku ambayo watatangaza ni nani atapeperusha itakuwa ni siku ambayo itakaribishwa sana na wakenya wengi hasa wale wanatizama matukio ya kisiasa nchini humo. Naam, lakini vilevile vile kwa watazamaji wetu kupitia mtandao wetu, uh, mkurasa wetu wa Facebook eh, Justin Mhombo anasema Kenya ni nchi pekee ya Afrika Mashariki iliyoingia katika mfumo wa demokrasia ya kweli, sio kama Tanzania. David Anslem anasema Kenya, hebu wacheni siasa za ukabila hapa. Naona alikuwa anagusia yale maneno kwamba sisi Wakamba, Wakamba tumeamua hivi, kitu ambacho eh, kimezungumzwa hapa na kiongozi huyu eh, Nyenze, ambaye ulifanya naye mahojiano na. Sasa BMJ, tukikamilisha kipindi hiki ama sehemu hii ya kwanza ya kwa undani E, nini ambacho kinatarajiwa kutangazwa katika hiyo ripoti e? Kwa hakika, uh, hatuwezi kusema ni nini kwa sasa, kwa sababu wale watakapoenda wakutane, watatoa taarifa fulani, lakini haijulikani, maanake kama nilivyosema mle ndani, uh, yaliyomo kwenye ripoti ile hayajatolewa bayana, kwa hivyo hata waandishi wa habari kama sisi hatujui ni nini kilicho kwenye ripoti ile, lakini tunashuku shuku sisi wanahabari tunashuku kwamba yaliyo ndani ni majina ya watu ambao labda wana nafasi kubwa ya kuweza kushikilia au kupeperusha bendera ya NASA, kwa sababu ndio maanake kamati hiyo iliundwa kutafuta ni nani ana nafasi kubwa, sio kwamba ni nani ana chama kinakaa vipi au kina watu wangapi, lakini ni nani ana nafasi kubwa zaidi kati ya hao wanne. Nam bmj muridhi mi ni kushukuru sana na mtazamaji na msikilizaji wa kwa undani. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza. Tukirejea tutakuwa naye Khadija Riami tukiangalia ziara ya rais wa China ambaye ameshawasili hivi sasa hapa Marekani. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya Kwa Undani ambapo hii leo tunaangalia ziara ya rais wa China Xi Jinping ambaye amewasili amba muda mfupi uliopita hapa Marekani katika jimbo la Florida, na nipo naye hapa Hadija Riami. Rais wa China na rais wa Marekani, Hadija Riami, wanatarajia eh, kukutana leo, ikiwa wanakutana kwa mara ya kwanza kabisa ikiwa katika juhudi za kujadili vuguvugu vugu la kibiashara, harakati za Korea Kaskazini, nchi ambayo imekuwa kwenye vichwa vingi sana vya habari hasa wiki hii na masuala mengine. Sasa kipi hasa ambacho, tukianza kuangalia kwa undani haya mambo matatu ya, ya msingi ambayo yanazungumzwa. Uh, ili jambo kuu ambalo linaangaliwa hivi sasa ni uhusiano kati ya mataifa haya mawili kama unavyofahamu, mataifa yote haya mawili yana uchumi mkubwa sana duniani, na kwa mujibu wa profesa Graham Allison wa Harvard, huyu amesema ili kuweza kujaribu kuimarisha uhusiano wa mataifa haya mawili hasa ikizingatiwa wakati ule ambapo rais Trump alipokuwa ni mgombea wa uraisi, aliweza kuishtumu sana China kwamba ilikuwa inafanya makubaliano ya kibiashara ambayo hayana uwiano. Kwa hiyo China inafaidika zaidi, lakini Marekani haifaidiki. Kwa hiyo anasema hapa, jambo ambalo linaunganisha mataifa haya mawili ni biashara. Kwa hiyo swala la biashara lazima lizungumziwe sasa hivi na lazima wafikie mwafaka, kama kweli wanataka kuimarisha uhusiano na kusonga mbele nam na vilevile na, vile, uh, inaelezwa viongozi hao wa mataifa hayo makubwa mawili watakuwa huko Florida eh, eneo moja kwa takriban kama saa ishirini na nne hivi. Sio lazima kwamba muda wote wawe wanazungumza, lakini kuwepo tu katika eh, sehemu moja U, viongozi hawa wakubwa kabisa eh, duniani, na ni jambo ambalo linasubiriwa kwa hamu kuweza kujua ni nini hasa ambacho kitazungumzwa, sasa kwenye suala la Korea Kaskazini kwenye suala la Korea Kaskazini, na hawatakuwepo tu kwa saa ishirini na nne maanake wana mkutano wa siku mbili, kwa hiyo inaweza kuwa zaidi ya saa ishirini na nne. Lakini katika swala la Korea Kaskazini, lazima Marekani inataka ipate uhakika kutoka kwa China vipi itashughulikia haya majaribio ya makombora ambayo wanafanya Korea Kaskazini. Na China kama unavyofahamu ni mshirika wa karibu sana wa Korea Kaskazini na Marekani. Kama wiki iliyopita, Rais Trump alikaririwa akasema, Marekani, Korea Kaskazini, na China kama haitaweza kuishughulikia Korea Kaskazini, basi Marekani itachukua uongozi na kuchukua hatua, lakini hakufafanua ni hatua gani. Na hiyo sio kwamba akazungumza tu hivihivi, na pia alipoulizwa na Fox News akasema hivyo hivyo wakati umefika. Kama China haiwezi kuchukua hatua, basi sisi tutaingia na kuchukua hatua. Lakini pamoja na kwamba na kauli hiyo ya wiki iliyopita, Korea Kaskazini wiki hii imefanya jaribio lingine la kombora, kitu ambacho kimekuwa ni tofauti kabisa, na bado eh, watu wanasubiri kwa hamu kuweza kujua je, hili swala ambalo Korea Kaskazini wamefanya kwa wiki hii achilia eh, mbali kauli ya rais wa Marekani Donald Trump kwamba lazima China iwajibike zaidi. Kwa hiyo ni jambo lingine ambalo ah, lina linanga. Sasa tukirejea yeah, tena kwenye swala la lakini la la... tukibaki hapo hapo kwenye jaribio hili la Korea Kaskazini ambalo wamelifanya mm -hmm. Ingawaje China haijasema kitu, Marekani imezungumzia kwa kiasi na hatua hazijachukuliwa, lakini Umoja wa Ulaya leo wamechukua vikwazo vipya dhidi ya Korea Kaskazini kwa jaribio hili la karibuni. Kwa hiyo sasa unaona kwamba kuna mataifa baadhi ya Ulaya huko yanaanza kuchukua hatua dhidi yao. Kwa hiyo wakati umefika kwa Marekani na China kuzungumzia swala hili na kujua ni kitu gani kitafanyika kuanzia sasa. Hadija, kama unakumbuka, wakati uh, Donald Trump alipokuwa katika kampeni za uchaguzi, amekuwa akitumia China kuzungumzia kwamba ni jambo ambalo anataka atakapokuwa madarakani kuhakikisha kwamba analeta usawa na kui, kuiona e, e, China inawajibika katika maswala mengi ya kibiashara, swala la Korea Kaskazini, na amekuwa mkali kwelikweli kweli. Sasa swali lililopo Je, ule ukali utaendelea leo atakapokuwa ana kwa ana na huyu rais wa China ama kuna hali fulani ya tofauti? Kwa mujibu wa naibu waziri wa mambo ya nje wa China, huyu anaitwa Zeng Zeguang, amekaririwa uh, na baadhi ya vyombo vya habari huko China, akasema anahakika mkutano wa viongozi hawa wawili utakuwa ni mkutano ambao wenye kuonyesha kwamba wanataka kuimarisha uhusiano, na pia kutakuwa na mazungumzo ambayo watafikia mwafaka kutaka kuf, kusuluhisha hizi tofauti za kibiashara ambazo zimejitokeza. Na sio tofauti za kibiashara tu, mpaka tofauti za kiuchumi. Kama unavyokumbuka, aliwahi kusema kwamba China inafaidika zaidi na inapanda zaidi kiuchumi kwa sababu ya kufanya mambo ambayo yanakiuka sheria za kimataifa katika swala la uchumi. Kwa hiyo huyu we, naibu waziri wa mambo ya nje wa China, akasema anahakika haya yatazungumziwa kwa kina zaidi, na anadhani atakuwa ni mazungumzo ambayo hayana ushindani au hayana mivutano. Na katika pitapita yangu kwamba maafisa wengine wa ikulu ya wa Marekani wanazungumza kwamba eh, Trump anategemewa kuwa mkali zaidi, hasa ukizingatia kwamba ile kauli yake ambayo imekuwa akiirudia mara kwa mara na inatarajiwa leo anaweza akairudia tena ile kauli kwamba eh, Marekani yenyewe inapata upungufu wa fedha kwa kutokana na maswala ya kibiashara kwa China. Eh, na upungufu huu ambao sasa hivi umeshafikia dola bilioni mia tatu kwa mwaka. Sasa hili kweli litaweza kuwafikiwa kwa wachunguzi wa, wa, wa mambo wanavyozungumza Wachunguzi wa mambo wanasema vitu vingi. Wengine wanasema kwamba mkutano huu kati ya Marekani na Beijing kutakuwa na ujumbe ambao utatoka, zitakuwa ni taarifa ambazo ni nzuri, zitasaidia kuboresha uhusiano na kusukuma mbele ushirikiano kati ya mataifa haya mawili yenye nguvu. Lakini balozi wa Marekani kwenye Umoja Mataifa nikihaili, hia, wa Mataifa niki wiki hii amekaririwa akisema kuwa Marekani imeiona China kwa zaidi ya miaka ishirini na tano ikiwa na wasiwasi kuhusu Korea Kaskazini, lakini haijawahi Marekani kuiona China inachukua hatua kutokana na wasiwasi huo. Hivyo basi, anadhani utawala wa Trump sasa unataka kuiona China ikichukua hatua, na hili litasisitizwa sana, mbali ya kuzungumzia masuala yote, lakini hili watalisisitiza kwa nguvu zaidi. Nikihali hii amezungumza huko New York alipokuwa akihojiwa na baadhi ya wanahabari. Na jambo lingine ambalo tunaweza tukaligusia ni, ni watu kuonyesha wasiwasi wao wasi, namna ambavyo rais Donald Trump amekuwa akibadilika badilika katika kauli zake, namna ambavyo anasema kwamba jambo fulani atashughulikia katika um, namna fulani, alafu pengine baadaye inakuwa ni tofauti na vile e, watu ambavyo wametarajia, wame, uh, wame, sasa kwa, kwa ukimwangalia huyu rais wa China E, make anaonekana ni mtu fulani mpole, anaonekana ni mtu ambaye kama anasikiliza hivi, na Donald Trump ni mtu ambaye wanasema aggressive wazungu e, kwamba ni mtu ambaye anapotaka kuzungumza jambo lake anazungumza katika namna ambayo lipo. Sasa huu mkutano unakuwa vipi leo? Huu um, mkutano kwa kweli utakuwa ni mkutano mbali ya kwamba wa kirafiki, lakini kama Ross Feingold, mchambuzi wa masuala ya Asia, huyu anaelezea kwamba Rais Trump atajaribu kuwa mkali, lakini atajaribu kuwa kidogo ukali wake usiwe ule kama aliokuwa nao wakati wa kampeni na Rais wa China. Kwa mujibu wa Fengol, atasikiliza kile ambacho anaelezewa, lakini na yeye majibu yake ingawaji atakuwa ya kipole, lakini ni kuelezea huu ndio msimamo wa China, hivi ndivyo tu fike sehemu tufike katikati, tukubaliane, nyinyi muwe na maswala haya, sisi tuwe na maswala haya hapa ndipo tutakapokubaliana, lakini sio kwamba Marekani inataka hivi na sisi tukubali tufanye hivyo. Naam, basi uh, msikilizaji na mtazamaji wetu vilevile, eh, tunakuambia kwamba ni mambo hayo ambayo tunatarajia kuyaona ama kuyasikia hii leo katika mkutano wa rais wa China halikadhalika na rais rais wa hapa Marekani Donald Trump. Rais wa China, kama nilivyokueleza hapo awali, tayari amekwisha wasili na kuna maandamano kwelikweli. Tukiangalia kwenye televisheni hapa, huko Florida, watu wakiwa wameshika bendera za China, inaonekana pengine ni Wachina ambao wako hapa, lakini tutapata taarifa zaidi kuweza kujua ni maandamano ya kupinga ama kusheherekea kufika kwake, kufika hapa. Tunakamilisha kipindi hiki cha kwa undani kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na mwenzangu hapa, Hadija Riami, vilevile BMJ Muridhi, shukrani zake kwake na wale wote ambao wamefanikisha kukuletea Kwa Undani kwa siku hii ya leo. Na wewe msikilizaji na mtazamaji wetu, tunakuambia shukran, kutoka Washington DC. Asante kwa kuwa nasi.