Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Assalamu alaikum msikilizaji na mtazamaji wetu unayetuangalia kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Hii ni Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ninakukaribisha wewe msikilizaji wetu na vilevile mtazamaji wetu ambaye unatusikiliza e, kupitia ukurasa wetu wa Facebook, ambapo leo tunazungumzia mkutano wa tume huru ya uchaguzi nchini Kenya IB, IEBC pamoja na chama cha NASA. Hali kadhalika, tutarejea hapa Marekani kwa ajili ya kuangalia ziara ya rais wa China Xi Jinping ambaye ametua muda si mrefu uliopita huko Florida. Ninayokaribisha ni Idi Ligongo, nitakuwa naye mwenzangu BMJ Muridhi na baadaye nitaungana naye Khadija Riami. nam kwa undani leo. Tunaanzia nchini Kenya ambapo chama cha NASA kilifanya mkutano na tume huru ya uchaguzi ya Kenya IEBC, na kubwa zaidi ambalo walikuwa wakijadiliana ni kuhusiana na, na suala zima la namna ya utangazaji wa matokeo ni naye hapa mwenzangu BMJ Muridhi. BMJ, umekuwa kulifuatilia suala hili na tumekuwa tukizungumza sana kwenye mikutano yetu ya kihariri. Hebu tueleze ni nini hasa ambacho kinaelezwa kilizungumzwa ndani ya mkutano huo na matokeo yake yalikuwa ni yapi? Nam Idi, mkutano huu uliitishwa uh, uli kwa sababu kulikuwa na uh, pata shika baina ya IBC na muungano huo, kama ulivyotaja, unaojulikana kama NASA, ambao ni muungano wa kisiasa unaounganisha uh, vyama vinne eh, kati ya vingine maanake vyama vinne vikubwa. Uh, ambapo walikuwa wamesema kiongozi mmoja wa uh, wale ambao ni wanahusika kwenye muungano huo, Raila Odinga alikuwa ametoa kauli ambayo ilileta utata, ilileta uh, ubishi na vilevile hisia vile za kila aina aliposema kwamba watakuwa na vituo ambavyo vitakuwa ni kando na vile vya IBC wakati wa uchaguzi ambao unakuja mwezi wa Agosti ambapo ah, watakuwa wakati eh, eh, cha, ah, wakati kura zinapohesabiwa wao pia watakuwa na hesabu zao na kutangaza wazi, wazi. Sasa kitu, ikawa, kitu ambacho kwa namna moja ama nyingine ni kinyume na, na tume ya uchaguzi ya Kenya. Taratibu ambazo zimetolewa na kanuni za IBC haziruhusu kabisa eh, kuweza kufanya hivyo, na hivyo uh, wakaitwa kwenye mkutano ileona kama ulivyosema, wamekutana na wakatoka wakatoa kauli kwamba wamekubali eh, kwamba sasa ni IBC peke yake, tume ya uchaguzi na mipaka, ambayo inaweza kutangaza matangazo matokeo kama hayo. Na nimeweza kuzungumza kabla hatujaja hapa studio, nimezungumza na kiongozi wa walio wachache katika bunge la Kenya, ambaye jina lake ni Francis Nyenze, na kwanza kabisa, maanake yeye ni mmoja wa wale eh, wandani wa uh, Wiper Democratic Movement na ni... na na BMJ Muridhi. Wiki iliyopita huyu kiongozi alitamka uh, hadharani kwamba mmoja kati ya viongozi ambaye ni kiongozi wa chama chake ndiye ambaye anastahili kushika ile bendera ya NASA na ni <laughs> kitu ambacho that... kileta tafrani kweli kweli <laughs> na ni kama hidi ulikuwa unanisikiliza nilipomhoji, manake swali hilo nimemuuliza hapo baadaye na utasikia atakavyosema, eh, lakini sasa tumesema nini wakati nimemuuliza ni yapi ambayo amezungumzwa kwenye Mkutano huo. Kiini cha mkutano wa leo kilikuwa e, yule anatakiwa kutangaza e, matokeo ya uchaguzi, na vinara wote walikuweko na walikuwa hawataki mambo ya rigging, na ndio waliona, walienda na wakasema wako na system yao kucheck, ili ile ABC ikiwa bias ama iwe haiwezi kutangaza matokeo vile iko ya NASA itangaze nam. Lakini eh, Raila Odinga ambaye ni kiongozi wa ODM na ambaye pia ni kinara kama walivyotaja wa NASA, alikuwa amesema kwamba ninyi watu wa NASA mtaunda Uh, stesheni mbali na ile ambayo itakuwa ya IBC. Sasa mkutano wa leo ni kumaanisha kwamba yale aliyokuwa anayasema Bwana Odinga uh, yamevunjiliwa yametupiliwa mbali. Eh, kulingana na sheria za Kenya eh, ni IBC peke yake inaweza kutangaza eh, matokeo ya uchaguzi, lakini mtu anaweza eh, kuwa na telling center yake ili akombee zile results kutoka kwa polling station na zile zimetangazwa, ili in case huyu eh, watu wa IBC wako biased, aseme hii si ukweli na form basis ya ku complain, because matokeo, kuko na agents kwa station, na kitu ikitangazwa ambayo si ya ukweli, all the agents have seen namna na. Tukisalia kwa swala ambalo linawiana na hilo, ni kuhusu chama cha Wiper ambapo wiki iliyopita mheshimiwa Nyenze, wewe ulinukuliwa na vyombo vya habari na pia kuna kanda za video zinazokuonyesha ukisema kwamba iwapo sio Kalonzo Musyoka ambaye atapeperusha bendera ya NASA, basi nyinyi mtaondoka, mtang'atuka na kufikiria vingine. Na hiyo jana Uh, bwana Kalonzo Musyoka mwenyewe akizungumza katika moja ya vituo vya televisheni hapo Kenya pia alizungumzia swala hilo. Hebu fafanua sasa kwa sauti ya Amerika hasa ulimaanisha nini? Mimi nilikuwa nasema Kalonzo Musyoka ndio kinara, anaweza kuongoza hii nchi na utupatie ushindi kwa sababu ni mweupe kama pamba, watu wa Kenya wanamwamini, watu wa Kenya wanamutrust na wanataka uongozi mtu ambaye hatalete fujo, hatakuwa anaogopewa na watu wengine, na ni mtu akona heshima kwa Kenya mzuri, anakuwa acceptable. Na kwa sababu kulikuwa na makubaliano ya MOU ya ODM na Wiper, na ikawa Kalonzo atakuwa 2017 ndio tutaunga mkono kwa sababu tuliunga Raila in 2013. Nilisema, na hii ni ni, ni msemo wangu si wa Kalonzo, lakini musemo wa Wakamba wote, Kalonzo apeperushe pendera, na ikiwa si hivyo eh, arusi itavunjika. Na sasa wale ambao labda hawakuwa kwenye makubaliano hayo ya MOU kama yalikuwa kati ya bwana Musioka na bwana Odinga watasema pia wanaona kwamba Uh, hapo hakuna haki inazungumza kuhusu, uh, kama vile, uh, Wetangula na Musalia Mudavadi uh, huoni kwamba tamshi matamshi kama hayo yanaweza uh, kuchangia uh, kuvuruga muungano huo? Hakuna kuvuruga, eh, sisi tulipatia Raila support na kwa kimila ya Wakamba tunasema mwedhiani ndungo, yaani tukikupeleka na eh, turudishe kwa hivyo sasa tunaomba kurudishwa mkono e, Kalonzo president wa Kenya. Na mwisho kabisa ni lini Wakenya na wadau wengine wanaotizama siasa za Kenya watarajie kutajwa kwa yule atakayepeperusha bendera ya NASA? E, haitachukua wiki mbili. Sasa wataenda retreat vigogo wetu na, etu, na wata, wataunga mmoja wao mkono, yule atapeperusha bendera na sana sana itakuwa Kalonzo. <laughs> Lakini wacha tumalize kwa uh, mimi kukuuliza swali hili. Wewe ushasema iwapo si Kalonzo basi NASA itavunjika, harusi itavunjika. Sasa iwapo watasema mfano ni Raila Odinga au Musalia Mudavadi, au Moses Wetangula, una mpango wa kufanya nini wewe kama uh, kiongozi wa wachache katika bunge? Wajua Nyenze akiongea eh, si Nyenze anaongea ni Wakamba kwa sababu walifanya na ni watu wa kuaminiwa, lakini hawataki kudanganywa. Na mimi siongei tu hivi, kabla sijauliza viongozi wote wa Wakamba, hiyo ndio wanasema. Ikiwa si hiyo, hii mambo ya harusi wacha ikae. Kwa hivyo mtaondoka kutoka muungano wa NASA, lakini mkiondoka, mtaondoka na Kalonzo mwenyewe, ambaye amesema kwamba hayo yalikuwa maoni yako na si yake maoni ya Wakamba ikiwa ni pamoja na, na Kalonzo na ikiwa ni pamoja na Kalonzo mwenyewe. Sisemi tunaondoka naam, lakini Kalonzo atapatiwa kupeperusha bendera, watch this space. Asante ah, sana Francis Nyenze, ambaye ah, ni kiongozi wa wachache katika bunge la taifa la Kenya. Asante mheshimiwa, kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika, asante sana na shukuru. Na basi kama ulivyomsikia mahojiano hayo, uh, ya BMJ Muridhi na kiongozi huyo ambaye pamoja na kuzungumzia swala ambalo IEBC imeshaweka bayana kwamba wao ndio wanahusika kutoa matokeo ya uchaguzi, ni tofauti na ile kauli ya mwanzo ya Raila Odinga kwamba wao watakuwa na vituo vya kuweza kutoa matokeo ya uchaguzi, kitu ambacho kinapingana na utaratibu wa uchaguzi wa Kenya, uchaguzi unaosimamiwa na tume huru ya uchaguzi na mipaka ya Kenya. Sasa eh, wakati una, una, anazungumza hapa, kuna swala ambalo eh, lilileta mjadala mkubwa sana na Kalonzo mwenyewe aliweka bayana kwamba kauli ya kiongozi huyu si kauli yake, anatoa binafsi. Eh, sasa kwa leo bado anazungumza na anaendelea kushikilia uzi ule ule kwamba wao walichokubaliana ni kwamba wakati huu Kalonzo ndio anapaswa kushika bendera ya NASA. Kulikoni hapo? Kwa hakika, idi hiyo jana, katika stesheni moja uh, ya televisheni huko nchini Kenya uh, Citizen TV uh, Kalonzo Musyoka mwenyewe alikuwa pale kwa takriban saa nzima akijibu maswali, na unajua, kama tulivyosema ni kinara, kwa hivyo Wakenya wengi wanatizama, na jana alikanusha kabisa, akasema yeye Uh, haya anayosema Nyenze ni yake peke yake, lakini yeye bado wako pamoja uh, na hawa wengine watatu mpaka watakapompata yule ambaye atapeperusha bendera na na na, zasa... na, na, jambo la msingi Nyenze amezungumzia kwamba hii ni kauli ya Wakamba wakamba sasa kwa jumla. Na ungetazama akizungumza Kalonzo, naye anasema mimi sitaki kuitwa mkamba tu, mimi ninasimamia nchi nzima. Kwa hivyo, unaona hapa kuna mvutano, lakini ndivyo ilivyo katika. Sasa nini hasa ambacho kinaendelea hivi sasa? Kwa sababu tunajua kati ya mambo mengine ambayo uh, NASA walikaa kuzungumza ni kupokea ile ripoti. Na, na... na ripoti yenyewe inasema nini? Sasa ripoti yenyewe haikutolewa bayana kujulikana ni nini kilicho ndani, lakini ripoti yenyewe ilitengezwa na kamati ambayo inaratibu maswala kuhusu uh, muungano huo wa National Super Alliance, na imetolewa leo na wameipokea. Na sasa wale ambao walikuwa kwenye kamati hiyo, wanaongoza kamati hiyo, wamesema sasa wao wamenawa mikono yao, kwa sababu wameipa ripoti kwa wale vinara ambao sasa wataenda waketi. Ameelezea hapo Nyenze kwamba watafanya ile wanaita kwa kimombo retreat, wataenda kwa labda baadhi ya ma mahoteli za kifahari na kuweza kuketi na kuamua ni nani atashikilia nafasi hiyo kupeperusha bendera ya muungano wa, wa NASA na ni mmoja wao ni Raila Odinga, kama tulivyosema, na chama ni ODM, or Orange Democratic Movement. Kuna vile vile Musalia Mudavadi wa Amani National Congress, na kama tumekuwa tukizungumza hapa uh, vile vile Kalonzo Musyoka ambaye anaongoza uh, Wiper Party, na pia Moses Wetangula, hawa ndio wane wa Ford Kenya ambayo wako uh, Moses Mose Wetangula na wa Ford Kenya na ndio wane hao ambao wako kwenye NASA. Na kwa yeah, hivyo sasa Wakenya wanasubiri kwa hamu. Unajua, hili tumekuwa hapa tukizungumza kuhusu NASA kwa muda mrefu, hata kwenye vipindi vingi vya uh, vya undani na kwa hivyo siku ambayo watatangaza ni nani atapeperusha, itakuwa ni siku ambayo itakaribishwa sana na Wakenya wengi, hasa wale wanatizama matukio ya kisiasa nchini humo. Naam, lakini vilevile vile kwa watazamaji wetu kupitia mtandao wetu, ukurasa uh, wetu wa Facebook, eh, Justin Mhombo anasema Kenya ni nchi pekee ya Afrika Mashariki iliyoingia katika mfumo wa demokrasia ya kweli, sio kama Tanzania. Davidi Anslem anasema Kenya, hebu wacheni siasa za ukabila hapa. Naona alikuwa anagusia yale maneno kwamba sisi wakamba, wakamba tumeamua hivi, kitu ambacho e, kimezungumzwa hapa na kiongozi huyu e, Nyenze ambaye ulifanya naye mahojiano na. Sasa BMJ, tukikamilisha kipindi hiki ama sehemu hii ya kwanza ya kwa undani e, nini ambacho kinatarajiwa kutangazwa katika hiyo ripoti? E, kwa hakika ah, hatuwezi kusema ni nini kwa sasa, kwa sababu wale watakapoenda wakutane watatoa taarifa fulani, lakini haijulikani, maanake kama nilivyosema mle ndani uh, yaliyomo kwenye ripoti ile hayajatolewa bayana. Kwa hivyo hata waandishi wa habari kama sisi hatujui ni nini kilicho kwenye ripoti ile, lakini tunashuku sisi, wanahabari, tunashuku kwamba yaliyo ndani ni majina ya watu ambao labda wana nafasi kubwa ya kuweza kushikilia au kupeperusha bendera ya NASA, kwa sababu ndio maanake kamati hiyo iliundwa kutafuta ni nani ana nafasi kubwa. Sio kwamba ni nani ana chama, kinakaa vipi, au kina watu wangapi, lakini ni nani ana nafasi kubwa zaidi kati ya hao wane. Nam bmj muridhi, mimi ni kushukuru sana na mtazamaji na msikilizaji wa kwa undani. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza, tukirejea tutakuwa naye Khadija Riami tukiangalia ziara ya rais wa China ambaye ameshawasili hivi sasa hapa Marekani. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani, ambapo hii leo tunaangalia ziara ya rais wa China Xi Jinping ambaye amewasili muda mfupi uliopita hapa Marekani katika jimbo la Florida na nipo naye hapa Hadija Riami. Rais wa China na rais wa Marekani Hadija Riami wanatarajia eh, kukutana leo, ikiwa wanakutana kwa mara ya kwanza kabisa ikiwa katika juhudi za kujadili vuguvugu vugu la kibiashara, harakati za Korea Kaskazini, nchi ambayo imekuwa kwenye vichwa vingi sana vya habari hasa wiki hii na masuala mengine. Sasa kipi hasa ambacho, tukianza kuangalia kwa undani haya mambo matatu ya ya msingi ambayo yanazungumzwa, uh, hili jambo kuu ambalo linaangaliwa hivi sasa ni uhusiano kati ya mataifa haya mawili. Kama unavyofahamu mataifa yote haya mawili yana uchumi mkubwa sana duniani, na kwa mujibu wa profesa Graham Allison wa Harvard, huyu amesema ili kuweza kujaribu kuimarisha uhusiano wa mataifa haya mawili hasa ikizingatiwa wakati ule ambapo Rais Trump alipokuwa ni mgombea wa uraisi, aliweza kuishtumu sana China kwamba ilikuwa inafanya makubaliano ya kibiashara ambayo hayana uwiano. Kwa hiyo China inafaidika zaidi, lakini marekani haifaidiki. Kwa hiyo anasema hapa jambo ambalo linaunganisha mataifa haya mawili ni biashara. Kwa hiyo swala la biashara lazima lizungumziwe sasa hivi na lazima wafikie mwafaka, kama kweli wanataka kuimarisha uhusiano na kusonga mbele nam na vilevile na, vile, uh, inaelezwa, viongozi hao wa mataifa hayo makubwa mawili watakuwa huko Florida, e, eneo moja kwa takriban kama saa ishirini na nne hivi. Sio lazima kwamba muda wote wawe wanazungumza, lakini kuwepo tu katika e, sehemu moja u, viongozi hawa wakubwa kabisa e, duniani, na ni jambo ambalo linasubiriwa kwa hamu kuweza kujua ni nini hasa ambacho kitazungumzwa, sasa kwenye suala la Korea Kaskazini kwenye suala la Korea Kaskazini, na hawatakuwepo tu kwa saa ishirini na nne maanake wana mkutano wa siku mbili. Kwa hiyo inaweza kuwa zaidi ya saa ishirini na nne lakini katika swala la Korea Kaskazini lazima Marekani inataka ipate uhakika kutoka kwa China vipi itashughulikia haya majaribio ya makombora ambayo wanafanya Korea Kaskazini. Na China, kama unavyofahamu, ni mshirika wa karibu sana wa Korea Kaskazini na Marekani. Kama wiki iliyopita Rais Trump alikaririwa akasema ni China, kama haitaweza kuishughulikia Korea Kaskazini basi Marekani itachukua uongozi na kuchukua hatua, lakini hakufafanua ni hatua gani. Na hiyo sio kwa makazungumza tu hivihivi, na pia alipoulizwa na Fox News akasema hivyo hivyo Wakati umefika kama China haiwezi kuchukua hatua, basi sisi tutaingia na kuchukua hatua. Lakini pamoja na kwamba na kauli hiyo ya wiki iliyopita, Korea Kaskazini wiki hii imefanya jaribio lingine la kombora, kitu ambacho kimekuwa ni tofauti kabisa na bado, eh, watu wanasubiri kwa hamu kuweza kujua, je, hili swala ambalo Korea Kaskazini wamefanya kwa wiki hii waachilie eh, mbali kauli ya rais wa Marekani Donald Trump kwamba lazima China iwajibike zaidi. Kwa hiyo ni jambo lingine ambalo uh, lina, lina aliwa kwa undani zaidi. Sasa tukirejea yeah, tena kwenye swala la Lakini la... tukibaki hapo hapo kwenye jaribio hili la Korea Kaskazini ambalo wamelifanya, mm -hmm. ingawaje China haijasema kitu, Marekani imezungumzia kwa kiasi na hatua hazijachukuliwa, lakini Umoja wa Ulaya leo wamechukua vikwazo vipya dhidi ya Korea Kaskazini kwa jaribio hili la karibuni. Kwa hiyo sasa unaona kwamba kuna mataifa baadhi ya Ulaya huko yanaanza kuchukua hatua dhidi yao. Kwa hiyo wakati umefika kwa Marekani na China kuzungumzia swala ili na kujua ni kitu gani kitafanyika kuanzia sasa. Hadija, kama unakumbuka wakati uh, Donald Trump uh, uh, alipokuwa katika kampeni za uchaguzi amekuwa akitumia uh, China kuzungumzia kwamba ni jambo ambalo anataka atakapokuwa madarakani kuhakikisha kwamba analeta usawa na kuiona, eh, eh, China inawajibika katika maswala mengi ya kibiashara, swala la Korea Kaskazini, na amekuwa mkali kwelikweli kweli. Sasa swali lililopo Je, ule ukali utaendelea leo atakapokuwa ana kwa ana na huyu rais wa China ama kuna hali fulani ya tofauti? Kwa mujibu wa naibu waziri wa mambo ya nje wa China huyu anaitwa Zeng Zeguang amekaririwa uh, na baadhi ya vyombo vya habari huko China akasema anahakika mkutano wa viongozi hawa wawili utakuwa ni mkutano ambao wenye kuonyesha kwamba wanataka kuimarisha uhusiano, na pia kutakuwa na mazungumzo ambayo watafikia mwafaka, kutaka kuf, kusuluhisha hizi tofauti za kibiashara ambazo zimejitokeza, na sio tofauti za kibiashara tu, mpaka tofauti za kiuchumi. Kama unavyokumbuka, aliwahi kusema kwamba China inafaidika zaidi na inapanda zaidi kiuchumi kwa sababu ya kufanya mambo ambayo yanakiuka sheria za kimataifa katika swala la uchumi. Kwa hiyo huyu we, naibu waziri wa mambo ya nje wa China, akasema anahakika haya yatazungumziwa kwa kina zaidi, na anadhani yatakuwa ni mazungumzo ambayo hayana ushindani au hayana mivutano. Na katika pitapita yangu kwamba maafisa wengine wa ikulu ya Marekani wanazungumza kwamba eh... Trump anategemewa kuwa mkali zaidi, hasa ukizingatia kwamba ile kauli yake ambayo imekuwa akiirudia mara kwa mara na inatarajiwa leo anaweza akairudia tena ile kauli kwamba eh, Marekani yenyewe inapata upungufu wa fedha kutokana na maswala ya kibiashara kwa China eh, na upungufu ambao sasa hivi umeshafikia dola bilioni mia tatu kwa mwaka. Sasa hili kweli litaweza kuwafikiwa kwa wachunguzi wa, wa, wa, wa mambo wanavyozungumza wachunguzi wa mambo wanasema vitu vingi. Wengine wanasema kwamba mkutano huu kati ya Marekani na Beijing kutakuwa na ujumbe ambao utatoka, zitakuwa ni taarifa ambazo ni nzuri zitasaidia kuboresha uhusiano na kusukuma mbele ushirikiano kati ya mataifa haya mawili yenye nguvu. Lakini balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa Nikiheili wiki hii amekaririwa akisema kuwa Marekani imeiona China kwa zaidi ya miaka ishirini na tano ikiwa na wasiwasi kuhusu Korea Kaskazini, lakini haijawahi Marekani kuiona China inachukua hatua kutokana na wasiwasi huo. Hivyo basi anadhani utawala wa Trump sasa unataka kuiona China ikichukua hatua na hili litasisitizwa sana, mbali ya kuzungumzia maswala yote, lakini hili watalisisitiza kwa nguvu zaidi. Nikki Haley hii amezungumza huko New York alipokuwa akihojiwa na baadhi ya wanahabari, na jambo lingine ambalo tunaweza tukaligusia ni, ni watu kuonyesha wasiwasi wao wasi namna ambavyo Rais Donald Trump amekuwa akibadilika badilika katika kauli zake, namna ambavyo anasema kwamba jambo fulani atashughulikia katika um, namna fulani, alafu pengine baadaye inakuwa ni tofauti na vile e, watu ambavyo wametarajia wame, uh, wame sasa kwa, kwa ukimwangalia huyu rais wa China Eh, make anaonekana ni mtu fulani mpole, anaonekana ni mtu ambaye kama anasikiliza hivi, na Donald Trump ni mtu ambaye wanasema aggressive wazungu eh, kwamba ni mtu ambaye anapotaka kuzungumza jambo lake anazungumza katika namna ambayo lipo. Sasa huu mkutano unakuwa vipi leo? Huu um, mkutano kwa kweli utakuwa ni mkutano mbali ya kwamba wa kirafiki, lakini kama Ross Feingold, mchambuzi wa maswala ya Asia, huyu anaelezea kwamba Rais Trump atajaribu kuwa mkali, lakini atajaribu kuwa kidogo ukali wake usiwe ule kama aliokuwa nao wakati wa kampeni. Na rais wa China, kwa mujibu wa Fengol, atasikiliza kile ambacho anaelezewa, lakini na yeye majibu yake ingawaji atakuwa ya kipole, lakini ni kuelezea huu ndio msimamo wa China, hivi ndivyo tu tufike sehemu, tufike katikati, tukubaliane. Nyinyi muwe na maswala haya, sisi tuwe na maswala haya, hapa ndipo tutakapokubaliana, lakini sio kwamba marekani nataka hivi na sisi tukubali tufanye hivyo. Naam basi. Um, msikilizaji na mtazamaji wetu vilevile, tunakuambia kwamba ni mambo hayo ambayo tunatarajia kuyaona ama kuyasikia hii leo katika mkutano wa rais wa China hali kadhalika na rais wa hapa Marekani, Donald Trump. Rais wa China, kama nilivyokueleza hapo awali, tayari amekwisha wasili na kuna maandamano kwelikweli. Tukiangalia kwenye televishoni hapa, huko Florida, watu wakiwa wameshika bendera za China, inaonekana pengine ni Wachina ambao wako hapa, lakini tutapata taarifa zaidi kuweza kujua ni maandamano ya kupinga ama kusheherekea kufika kwake, kufika hapa. Tunakamilisha kipindi hiki cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na mwenzangu hapa Hadija Riami, vilevile BMJ Muridhi, shukrani zake kwake na wale wote ambao wamefanikisha kuletea Kwa Undani kwa siku hii ya leo. Na wewe msikilizaji na mtazamaji wetu, tunakuambia shukran kutoka Washington DC. Asante kwa kuwa nasi. Ilikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya.