Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA Express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Jumatatu poa kabisa, nikiamini popote ulipo mambo yako sawa, ikiwa tarehe kumi mwezi wa nne mwaka nao ni wa 2017. Jina langu Harrison Kamau Harrison Kamau hapa studio, yuko nami Sunday Shomari. Msikilizaji, Jumatatu safi kabisa, karibu tena kwenye VU Express. Mambo vipi Kamau? Mambo yanaendelea vizuri, sijui mwisho wako wa Juma ulikuwa vipi? Mwisho wa Juma ulikuwa barabara, ulikuwa mzuri sana, mfupi sana, maana siku zinaenda haraka tena sana, ndio mambo ya wikendi. Lakini hata hivyo, nilitamani sana kuwapata wana VOA express kwa Jumatatu. Kwa hivyo, popote ulipo, uwe Tanzania, uwe Kenya, uwe Australia, Marekani na popote pale, karibu sana kwenye VOA Express. Mambo ya mitindo, wanasemaje? Mambo ya mitindo huko Mombasa, ni kwamba vijana wanazungumzia namna gani hii biashara ya mitindo, au haya mambo ya mitindo yanaweza yakawa biashara? Sio kazi rahisi. Hizi nguo ziko delicate, ni nzuri na ni nzito. So nimesikia nime raha sana. Na muda mfupi ujao kama hao, tutaangalia kule nchini Uganda ambapo jeshi la nchi hiyo linazungumzia kupambana na wale wadudu waitwao viwavijeshi, maana hao wakivamia kwenye mazao wanaweza kumaliza vitu vingi kama hu. Na unajua kwamba mwanamziki Roma Mkatoliki, sasa mambo ambao wengi wanaendelea kungojea, hivi tunavyozungumza, amekuwa akizungumza na wanahabari, na kabla ya kumaliza uh, uh, VOA express hivi leo tutaangalia kwa kina, labda amesema nini na ni yapi amejiri wakati akizungumza na wanahabari. Naam, moja kwa moja kutoka kule Dar es salam Tanzania, tutaungana na George Jo, jogopa baadaye kidogo, atueleze Roma Mkatoliki kulikoni, ameaeleza yaliyotokea au yaliyomkuta basi tuanze wapi? Moja kwa moja kama au tunaanzia kule nchini Uganda, ambapo tumezungumza muda mfupi uliopita. Nipata nafasi ya kuongea na Bwire Kenes Bwire akieleza kwamba jeshi la Uganda sasa limeamua kujitosa kupambana na hali halisi ya hawa wadudu waitwao viwavi jeshi. Kwa hivyo, jeshi wanapambana na viwavi jeshi, nam, na kuonyesha kwamba mpaka sasa athari iko vipi. Nitaka kujua kwenye haya mazao na hawa wadudu Hathari ni kubwa zaidi kuliko ilivyoripotiwa siku chache zilizopita, maana mwanzo wiki jana, serikali iliripoti kwamba wilaya kumi ndio zimeathirika. Sasa hivi tunapozungumza, baada ya siku tatu, ni kwamba wilaya sita zimeathirika na wa vijeshi ambavyo unashambulia mimea katika kila shamba, na juhudi zilizokuwa zikifanya na raia zinaonekana zimekataa kuzaa matunda, na hivyo serikali imeamua kwamba ili kukabiliana na hili inabidi watumie jeshi la taifa UPDF katika kukabiliana na wadudu hawa. Wanatumia kivipi? Serikali inasema imepata shilingi bilioni kumi kati ya shilingi bilioni ishirini na tano zinazohitajika ili kuangamiza vidudu hawa, na kwa hizo shilingi bilioni kumi imeshanunua dawa ili kuweza kunyunyuzia mashamba kwa kutumia eh, hawa maafisa wa kijeshi watakokuwa na vifaa maalum kuweza kunyunyushia kila shamba la raia ambao wameathirika katika hizo wilaya sitini ambazo zimeathirika shomara. Sasa wilaya ni sitini, si chache. Mpaka sasa kumetangazwa nini na nini ambacho waandishi wa habari amekushaonyeshwa kwamba ndio kitafanyika kupitia jeshi la taifa la Uganda. Mengi hayajazungumziwa zaidi kando tuna kutuarifu kwamba hao maafisa wa jeshi na maafisa wa kilimo na wale wa utafiti wapo katika harakati za kuweza kuvumbua ni kwamba hivi vidudu vimetokezea wapi. Taarifa za awali zikieleza kwamba zile pembejeo ama mbegu zilizotumika katika upanzi zilinunuliwa kutoka nchini Zambia, kunakoripotiwa kwamba huenda mbegu hizo ndio zilikuwa zimeathirika na wadudu hawa, na kwa hivyo mbegu zote ambazo zipo ndani ya nchi wanasema wamechukua eh, wamechukua, yani specimen, wamechukua baadhi ya mbegu hizo na zinafanyiwa utafiti katika maabara ya kitaifa kugundua ni mbegu gani ambazo hata zikipandwa leo zitakuwa na athari zaidi na kuongeza mambo kuwa mabaya zaidi. Waandishi wa habari kwa leo, tulivyoambiwa tu ni kwamba dawa ipo karibu lita milioni kumi na sita ambazo zitaweza kutumika, mengine zaidi tusubiri. Asante sana Kenneth Bwire, kama ulivyosikia kamao, kuna kazi kubwa hapo. Unajua tatizo lililopo ni kwamba sasa hivi tunapozungumza ni kwamba katika eneo la Afrika Mashariki, kando na kuwa sasa kuna uvamizi wa viwa vijeshi ambavyo kwa hakika vinamaliza vyakula, kuna ukame pia. No. Kwa hivyo hili ni tatizo juu ya tatizo. Lakini tunatumai kwamba nchi ya Uganda wataweza kudhibiti hali hii kabla haijazidi kuelekeza mwingine. Maanake kulikuwa na fununu wiki iliyopita kwamba viwavi pia wameingia upande wa Kenya kidogo kwenye mpaka wameanza kuingia na kula vyakula na kuharibu vyakula. Kwa hivyo ni jambo ambalo tutaendelea kuliangalia kwa kina zaidi kwa sababu linahusu lishe ya wananchi. Naam, tutalifuatilia kwa kina zaidi. Basi tukio huko sasa kutoka Uganda tuelekea nchini Kenya ambapo eh, tunafahamu kwamba vijana nchini humo sasa hivi wanaendelea kuangalia na kujitongosa kwenye taaluma wana ya wanamitindo. Kama unajua mambo ya wanamitindo haya si mambo madogo, mambo ya kuvaa lakini usione tu watu wamevaa, kuna kazi nyingi zinafanyika pembeni yake pale kabla ya mtu kutokea na kuonekana akienda kwa mitindo yake mwenyewe. Nafikiri kuna kazi kubwa sana inafanyika. Na tena sasa imekuwa ni kazi kama kazi zingine, imekuwa kwamba ni biashara, inaweza kukuletea hata lishe. Kwa hivyo mitindo, wanasemaje vijana huko sasa? Salma Mohamed amekwenda kufuatilia swala hili la wana mitindo na anataka kujua ni mambo gani hasa yanafanyika wanapokuwa jukwani. Hebu tumsikilize Salma Mohamed. Naam, taaluma ya wanamitindo imeanza kupata umaarufu sana hapa nchini ambapo wavulana na wasichana wamejitosa kwa wingi, lakini wanapokuwa katika mazoezi ama wanapokuwa jukwaani wakionyesha mavazi na hata katika maisha yao ya kawaida, huwa wanapitia mengi ambayo watu hawafahamu. Katika tamasha la Swahili Fashion Extravaganza hapa Mombasa Nimekutana na mwanadada Buire Ndubi, anayeanza kwa kuzungumzia taaluma yenyewe kwa kina. Sijawahi kuichukulia seriously hivyo, huwa nimefocus kwa zile side zangu zingine za art. Sio kazi rahisi hizi, nguo ziko delicate ni nzuri na ni nzito, so nime, nimesikia raha sana. Uh, kwanza, naamini kila mtu ni mrembo, ni wewe ufahamu urembo wako unakuja vipi. Unafaa kufahamu strength zako na weaknesses zako, zinakupa ile ile confidence unahitaji. So mimi ni mmoja wa wale ambao naamini mtu akiwa na confidence, unaweza kufanya lolote lile utakalo. Haijaandikwa kuwa hawa wamezaliwa kuwa models, hawa wamezaliwa. Mtu yeyote anaweza kufanya lolote, ila tu unafaa ujiamini, ili ukibeba zile nguo za yule mtu ambaye anashowcase unazibeba na confidence ambayo inahitajika, unauza ile nguo. Mtu anaiona umevaa, anatamani aweze kuinunua iwe yake, unajua, because at the end of the day wale wako kazini wanataka kuuza ili nao wapate. Sehemu ngumu ambayo watu wengi wanaoverlook, lakini nakaa rahisi ni jinsi ya kutembea, kuweka in mind zile nguo unazoenda kuziuza kwenye hiyo runway. Kule kutembea, kujua kugeuka, kujua kumpa cameraman time yake bila kuonekana umengoja picha, ndio inajitokeza katika umuhimu wa kufanya mazoezi kabla ya kuja kwa maonyesho kama haya. Mbali na wasichana, pia vilevile wavulana hawajaachwa nyuma katika masuala haya ya modeling. Huyu hapa ni Omar Mukhtar, mimi ni mwanamtindo wa Swahili Port Fashion. mimi sana huwa niko kwa runway, commercial advert, huwa na showcase nguo za madesigners. Uh, hii taaluma nimeifanya kwa miaka miwili sasa. Nilienda fashion show moja nikaona quality zao, mimi pia niko nazo. Inafaa uwe mrefu, wana mitindo wingi ni warefu, futi sita ama chini kiasi, nakwenda juu. Alafu mwili kuwa kama hivi, nategemea ule vyakula kimpangilio, zoezi, magari usitumie sana ili upate nguvu za miguu. Kila kazi iko na changamoto zake na mafanikio. Wengine wanakusifu wanakuuliza, ulikuwaje ukaingilia hivi wengine wanakutusi. Kila mtu ako na maono yake. Asa, umesikia sana mambo hayo, mambo ya mitindo. Kuna mambo ya kuangalia kamera. mm -hmm, lakini amesema kuna kitu muhimu sana ambacho watu wengi hawazingatii: kutembea. Lazima unatembea kwa ujasiri, hata kama hauitwi mjasiri, unatembea kwa ujasiri. Ni kweli, unajua hii suala la kutembea, kama watu wengi wanafikiri unatembea tu kama kawaida. Kama umeshaona kwenye, ona, kwenye fashion show nyingi, umekuta kuna wasichana wanaanguka kwa sababu ya kutembea, inakuwa ni kadi kazi, ni kazi kubwa ile. Sio kama unakwenda tu, au utembee kienyeji. Kuna namna wananyo wanaita catwalk. mm -hmm. Yani unakwenda kama, yeah. Unajipanga namna hiyo, sio unakwenda tu. Kuna, kuna rafiki rafi... rafi... rafi... rafi... rafi... rafi yangu mmoja kaoa, alipoa kweli, akaoa mwanamke mrembo kweli. mm -hmm. kini kanaambia kuna tatizo kidogo, kama hu kazi ninayo mimi kibarua sasa. Yule jamaa hmm, nikamuliza kibarua, akaniambia kumfunza kutembea kama mwanamke. Nikamuliza kulia shida gani? Akaniambia alikuwa anatembea kama mwanaume. Unajua anatembea hadi hadi mwingine anamgonga, lakini ndio mambo ya mitindo, ndio hapo mitindo. Kwa hiyo kuna namna nyingi za kufanya na kuna mbinu zinatumika, kama wenyewe wamekuwa kijeleza hapo vaya na wasichana. Sasa sande, pia uko siasa za Kenya zimeanza kupamba moto. Unajua sasa kuna muungano wa NASA mm -hmm. ambao ni uko upande wa upinzani nah, wanapingana na wale Jubilee. Unajua baadhi ya viongozi wa NASA walishauri wapiga kura Mombasa vipi? mm -hmm. Waliwaambia, mm -hmm. mchunge sana mnapoona wana Jubili wakija Mombasa, hasa wakiongozwa na naibu rais. Kisa na maana wakasema, mm -hmm. hawaji kufanya kampeni, wanakuja kuchukua mashamba, maanake kuna madini yamepatikana Mombasa. Kwa hivyo msi wasikilize hata dakika moja <laughs> wanakuja kuchukua madini <laughs> hapa Mombasa kuna kazi kubwa kwelikweli. Lakini vilevile siasa, tutaangalia ujumbe baadaye kidogo, lakini sasa tuangalie masuala ya habari. kundi la Islamic State linadai kuhusika na shambulizi la bomu kwenye makanisa mawili ya dhehebu ya Coptic nchini Misri ambapo limeua watu wasiopungua 44 na, na kujeruhi wengine zaidi ya mia moja wakati waamini walipokutana kuadhimisha Jumapili ya Matawi. Mlipuko wa kwanza ulikuwa huko kaskazini mwa mji wa Tanta, mahala ambapo mlipuko wenye nguvu ulitokea wakati wa sala ya Jumapili ya Matawi katika kanisa la St George na kuua watu 27 na kujeruhi wengine 78 Ukame uliokithiri mwafanya takriban raia elfu mbili wa Somalia kuvuka mpaka na kuingia kwenye kambi ya Dadaab iliyoko nchini Kenya katika kipindi cha miezi michache iliyopita. Haya ni kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na Umoja wa Mataifa. Shirika la Umoja wa Mataifa kwa hudumia wakimbizi UNHCR limenukuu gazeti la Daily Nation la Kenya likisema kuwa ripoti za awali zinaonyesha kwamba wakimbizi wengi hata zaidi huende wako njiani kuingia kwenye kambi hiyo. Ripoti hiyo inaeleza kuwa karibu watu mia moja waliowasili hivi punde kwenye kambi ya Dadab walikuwa wameondoka kwenye kambi hiyo kwa hiari kufuatia mpango ulioratibiwa na Kenya na Somalia na shirika la kuhudumia wakimbizi. Zaidi ya Wasomali nusu milioni wamelazimika kuondoka makwao tangu mwezi Novemba mwaka jana, huku asilimia 52 ya raia hao wakihama katika kipindi cha mwezi mmoja uliopita. Na miezi 14 baada ya kifo cha jaji Antonin Scalia, mahakama kuu ya Marekani kwa mara nyingine itarudi kuwa na majaji kamili 9 hivi leo kufuatia kuapishwa kwa jaji mteule Neil Gorsuch. Jaji mpya atakula viwapo viwili vitakavyohitajika kwenye sherehe tofauti. Kiapo cha kwanza kitatolewa na jaji mkuu John Roberts kwa faraga kwenye jengo la mahakama kuu. Baadaye jaji mwenzie Anthony Kennedy atamwapisha wakati wa sherehe zitakazofanyika huko Rose Garden kwenye ikulu ya Marekani jani White House, mbele yake rais Donald Trump. yote haya ni kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sande, naona wengi sana wanaendelea kututazama. Asanti sana Atanza, unasema mambo yanaendelea vizuri, na kuona Naumi Kinyanjui unasema kwamba unaangalia. Mwingine yuko Dallas, Texas, na wengine Dar es Salam. Popote ulipo, tunafurahi sana kuona kwamba unaendelea kufuata VOA Express. Endelea kutuma ujumbe wako, tutakusomea kila tunavyoendelea na matangazo haya. Basi moja kwa moja, Kamau, tunakwenda huko nchini Kenya, ambapo tunaungana moja kwa moja kwenye laini ya simu na mwandishi wetu aliyeko Mombasa, ambaye anafuatilia maswala gani pale? Anakuambia ni maswala ya uhalifu wa mitandao. Unajua Kamau, haya mambo ya uhalifu wa mitandao sasa hivi yamekuwa yame ni makubwa sana, cybercrime ndio wanasema na, mm -hmm. kwa hiyo changamoto ni kubwa, na basi kule nchini Kenya kumekuwa kunafanyika na kongamano mm -hmm. ambao linafanyika kila mwaka la hawa watu ICT kutaka kujua jinsi ya kupambana na hizi changamoto, kwa hiyo tutaungana naye hapa Amina aweze kutueleza mambo yako vipi. Amina Chombo, hebu tueleze mambo yakoje huko katika masuala haya ya hili kongamano. Karibu VOA Express. Naam, shukran sana pale kutoka VOA Washington. Eh, kwa kweli ni kwamba suala hili la mitandao ICT, eh, ni jambo ambalo hapa nchini mamlaka ya ICT wanasema kwamba imepiga hatua kubwa, kwani asilimia themanini ya Wakenya wanatumia simu za mkono huku wale ambao wanapata huduma za utandawazi yaani internet ikifikia asilimia themanini na tano ikiwa inakadiriwa kama Wakenya milioni thelathini na saba wanatumia mitandao, lakini jambo ambalo linaumisha kichwa wadau hawa katika maswala haya ya teknolojia ni swala zima la cyber crime ama uhalifu katika mtandao. Bi Joice Oinaina ambaye yeye ni mkuu E, katika Citibank kat, e, Afrika Mashariki anasema kwamba wao pia ni walengwa wakuu katika masuala haya ambapo wanasafirisha pesa ama kutransfer pesa huku na huku, akisema kwamba ya kwanza kabisa ambayo e, mwananchi anafaa kufahamu ama kila mmoja kufahamu ni kwamba asitoe nambari yake ya siri, yani ukiwa na namba ya pin kama wewe ni ya bank ATM yako usiambie mtu yoyote. La pili ni kuhakikisha kwamba kuna ufuatilizi, na la tatu akasema ni sharti unapohisi kwamba kuna utato umefanyika basi upige ripoti wakati huo huo. Hata hivyo, uh, kaimu afisa mkuu mtendaji wa mamlaka ICT hapa nchini Robert Mugo ameweza kutoa hakikisho kwamba watakisha wanafuatilia uh, masuala haya na kuwataka wadau wote kutoa zile hisia na jinsi gani wao wataweza kushirikiana na mashirika haya ya kiserikali na yale yasiokuwa kiserikali katika masuala ya mtandao. Hata hivyo, wanasiasa nao wametoa hisia zao mm -hmm, wakisema kwamba kumesalia e, miezi mitatu kufika uchaguzi mkuu, na yale ambayo yalifanyika uchaguzi uliopita yanawatia hofu, hasa ikibainika kwamba suala hili la uhalifu wa mtandao linaongezeka. Kenneth Lusaka ndiyo alikuwa mgeni wa heshima katika kufungua kongamano hilo hii leo, ambaye ni mwenyekiti wa kamati ya ICT katika baraza la magavana kote nchini, alikuwa anawakilisha magavana 47 wa taifa la Kenya akisema kwamba japo kwamba ukuaji wa teknolojia umesaidia hata katika kukusanya mapato ya pesa za kaunti, lakini anasema kwamba wanawasiwasi, kwa sababu tunaambiwa matokeo ya uchaguzi yatapeperushwa kupitia digital system. Je, ikiwa yatakuwa yataweza kubatilishwa, itakuwaje? Kwa hivyo wao, oh, kama wanasiasa ambao wanasubiri kuchaguliwa tena tarehe nane mwezi wa nane wameitaka ino mamlaka kuweka vigezo muhimu ili kusiwe na uhalifu kama huo. Asante ah, sana. Asante sana, Amina Chombo kutoka pale Mombasa. Basi Kamao, haya mambo yanavyoendelea, unasema uchaguzi mkuu ndo unakaribia Kenya nafikiri, na unajua, tatizo hili limekuwa pia changamoto hata katika mataifa ya Magharibi, mambo ya, minata, ya mitandao, wizi wa mitandao. Kwa hivyo imekuwa kwamba sasa changamoto tulizonazo sasa zinaitwa e-crime. Manake tushatoka katika wizi wa kitambo <laughs> wa mabavu na kuchukua, kuchukua redio na wizi wa baiskeli, unaona wizi no ulioko sasa ni wa mitandao. Hapo ndio mambo yalivyo, naona wengi sana so wanaendelea. Mama Njeri anasema akiwa New Jersey anapata, anapata VOA Express vizuri sana. Gits Wairimu anasema am watching, alafu nani, kuna Saidi Rajabu hapa yuko Dar es Salaam anasema niko pande za kawa inawasikiliza hali kadhalika, Stephen Wilson anasema nawapata mbashara. Tito Richard anasema tuko pamoja naye shadiru david anasema nipo nanyi vizuri basi tuendelee kuwapata vizuri na moja kwa moja tuangalie kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kama au mambo yako namna gani nimezungumza na salemo, na milongo kama unakumbuka upinzani wa Rassemblement walikuwa wametangaza kufanya maandamano lakini inasemekana polisi sasa wamekusha ingia kati hali kadhalika kiongozi wa upinzani haieleweki nini amefanya kwa hiyo mambo yamechukua mrengo mwingine kule. Waziri mpya, waziri mkuu mpya si huko si yupo, alitangazwa siku ya... nam. Lakini sasa ndio Saleh anatueleza zaidi, tumezungumza naye muda mfupi uliopita <laughs> kwamba haya maandamano kulikoni. Saleh atatueleza saa hizi, hali imebaki kuwa tulivu Kinshasa, ambako msemaji wa polisi ambayo tumetoka kuzungumza naye amesema kwa ujumla hakuna chochote na hali imebaki tulivu walikadiria hali yani, polisi walivamia mahala palipotarajiwa kufanyika maandamano na hakuja kuwepo na chochote mpaka sasa. Na pengine unaweza ukatueleza tu kwamba haya maandamano yalitarajiwa, lakini inaonekana kama unavyosema hakuna chochote. Je, hii imetokana na, na marufuku yaliyopigwa na polisi au imetokana na wenyewe viongozi wa upinzani wamezungumza na watu wao kutaka haya maandamano yasiwepo? Kwa kweli ni mawili yote. Kwanza ni kwamba u polisi wamevamia maeneo yote ambako waandamanaji wa, wa, wa, wa walitakiwa kutoka na kujumuika ili kuanza maandamano hayo na pili ni kwamba uh, upinzani haukupata nafasi zaidi ya kuhamasisha raia kuhusu maandamano hayo ya ijapokuwa yalitarajiwa siku nyingi, lakini walikuwa wakisubiri kutajwa kwa waziri mkuu. Waziri mkuu ametajwa wikendi, na siku mmoja ama mbili baadaye ni walipatakiwa kufanya maandamano, na kiongozi ama mwenyekiti wa Rassemblement Felix Chisekedi jana alithibitisha kuhusu maandamano hayo na mara tu baada ya kutangaza hilo mwenyewe akachukua ndege kusafiri. Kwa hiyo watu wengi wakaamka, na kwamba huenda kusafiri kwake ni kama vile kuelezea kwamba uh, hakupa umuhimu wa juu kabisa maandamano yenyewe. Na pengine inafahamika yeye mwenyewe Felix amesafiri kwenda wapi. Na kwa duru za chama chake cha UDPS cha ni kwamba bwana Chisekedi alikuwa na anasafiri ana, ana kwenda Adisababa, Ethiopia, hukutana na maafisa wa Muungano wa Afrika. Na duru hiyo imeelezea kwamba ni safari iliyopangwa kwa muda mrefu, kwa hiyo uh, hailingani moja kwa moja na, na, na, na maandamano ya leo. Na lakini miongoni mwa umma na hisia za wengi ni kwamba uh, kiongozi huyo pinzane, uh, kusafiri, um, wa upinzani hangiweza kusafiri mkesha wa maandamano ambayo aliitisha mwenyewe. Maandamano yameshindikana, kiongozi ameondoka nje ya nchi. Kwa kwa hiyo, hali ndio hivyo basi, tutafuatilia kwa. Tuangalie basi mambo ya muziki yakoje leo, mambo ya muziki moja kwa moja tunampata dada Vivian wakishirikiana na Jose Camilion anasema "Chamcham Baby". Mambo ndio hayo ndani ya VOA Express, tuende kazi. mambo hayo anasema, anasema <laughs> a slave in love cham -cham baby Vivian wakishirikiana na Jose Camillion mtaalam kutoka kule Uganda. Basi anajitangaza mtumwa wa mapenzi, mambo mazito kwelikweli. Haya kama mazito yote anafanyika ndani ya vua express, jiji kuu la Marekani ya Washington DC. Sawa kabisa, nikiangalia basi moja kwa moja tunaelekea katika masuala ya Hollywood ya hapa Hollywood najua Mkamiti Kibayasi amejiandaa kwelikweli. Alikuwa amenitokezea kwamba kuna matatizo kwenye ndoa ya Janet Jackson, lakini mengi kabisa, basi kazi kwa Mkamiti Kibayasi, tumsikilize. Ni kwamba Janet Jackson ametengana na mumewe bilionea Wissam Almana. Kwa mujibu wa New York Post, ni kwamba wote wawili wameridhia kutengana kwao; ni kwa amani na kirafiki. Na pia wawili hao watakuwa wakishirikiana kumlea mtoto wao wa kiume aitwaye Isa. Na kama ujuavyo, basi, Harrison na Sandey, jambo kama hili likitokea si kwa maselebriti pekee, hata kwa watu wa kawaida huwa hapakosekani neno katika tukio hili la wawili hawa, wengine wanasema moto ulianza kufukuta kwenye ndoa ya wawili hao kwa muda wa miezi kadhaa, hata wakati bibie Janet akiwa mjamzito. Chanzo kimoja cha karibu na wawili hao kinaeleza kuwa Janet anaona kwamba mumewe amekuwa akimtawala sana wakati wa ujauzito, na kwamba Janet alishairuhusu hali hiyo ya kutawaliwa hata kabla ya ujauzito wake ikiwemo namna anavyoimba kwenye matamasha na hata mwonekano wake. Ndivyo bwana Wisam alivyokuwa akimtawala bibie ambaye ni mke wake. unaona mambo yalivyo ya Eh, Harrison pamoja na Sandey, basi kwa kuwa muda unakimbia, ngoja nikupe habari nyingine katika Hollywood. Ati Drake anasema hajawahi kuingia katika dimbwe la mapenzi namna hii tangu alipoachana na Rihanna. Hii yote inakuja kutokana na kile kinachosemekana kwamba anatoka na ti mchanga mno aitwaye Soja Smith mwenye umri wa miaka 19 na Drake ana miaka thelathini. Nasikia matatizo ya macelebrity <laughs> wanasema kaka. Maisha ya macelebrity <laughs> wanasema kwamba mambo ya ku, ya, ya kunisumbua sumbua mimi staki, yani anataka yeah. Kuishi maisha ya kicelebrity, mapenzi ya kicelebrity, kuachana kicelebrity, mambo yote celebrity. <laughs> sijui <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Ah, yeah, si eh, sasa mambo yako vipi? Najua wewe ni celebrity pia, lakini hebu tuende kwa celebrity wa Tanzania kwanza, mambo yanavyotokea kule, kwa sababu sasa kuna huyu jamaa yeah, yeah. Roma Katoliki katekwa nyara, mama kaachiliwa, na watu wengi wamekuwa wakijiuliza nini kilichojiri sasa. Sasa pale anataka tuangalie, John Njogopa yuko kwenye laini ya simu, atueleze atueleze jinsi, maanake yeye alipata nafasi ya kwenda kwenye ule mkutano aha, na waandishi wa habari mm-hmm, kutueleza hali halisi ilivyokuwa kwenye ule mkutano, na vilevile tutaangalia, utatueleza mingi anaendea kule nchini Kenya kwenye mitandao vilevile. Kwa kweli kabisa, George Njogopa walipata kutoka uh, Dar es Salaam kama unakupata uzuri, uh, uzuri basi tueleze muda mfupi. Sijui kama mahojiano yes, yameisha yake Roma uh, na wanahabari ama vipi, lakini najua muda mfupi, wakati tunaanza tunaanza kuingia hapa studioni, kulikuwa na mahojiano yalikuwa akiendelea. Sasa nini kimejiri kufikia sasa, Njogopa Harison? Kwa dakika kama tano kumi zilizopita mwanamziki Roma amemaliza mkutano wake na waandishi wa habari, mkutano ambao pia uli shuhudia akiwasili waziri wa michezo, utamaduni na sanaa Dkt. Harison Mwakembe. Katika mkutano huo, mwanamuziki huyu ambaye amekuwa gumzo tangu majuzi, alielezea kisa ambacho kimemkuta yeye na marafiki zake walipotoweka katika mazingira ya kutatanisha juzi na kwenda kutupa sehemu ambayo hauitambui, na ameelezea mateso aliokutana nayo wakati alipochukuliwa kutoka studio zake katika maeneo ya Masaki. Anasema nyakati za usiku, watu wasiofahamika kiwa na silaha waliingia katika chumba chao cha kufanyia kazi, wakawaamuru kuinyanyiwa mikono juu na kisha wakafungwa vitambaa vyeusi usoni, na kisha kutolewa pasipo kujitambua na kupelekwa sehemu ambayo hakuweza kufahamu. Kuwa ameelezea hali jumla na alionyesha namna ambavyo ameathirika katika baadhi ya viungo vyake. Kuna uvimbe unaonekana katika mikono mm -hmm. hata maeneo mengine ya mwili wake, akiashiria kwamba alipata mateso makubwa na marafiki zake na George, mm -hmm. wakati tukitazama, mm -hmm. kwenye mitandao ya kijamii ambapo tumeona uh, uh, video ama kanda ya mahojiano hayo. Waziri wa habari wa mheshimiwa Makembe pia anaonekana alikuwa pale. Amesema nini waziri? Kwanza waziri ya... Uh, ameonyesha kushangazwa na tukio lenyewe na kwa sababu amesema tayari hawa wasanii washalifikisha mbele ya vyombo vya dola, kwa maana kwamba polisi na, uh, ameahidi kufanya kazi taarifa zozote zitakazotolewa na polisi ambao sasa wanaanza kufanya uchunguzi, na alifungua milango kwa yoyote aliyoko nchini anahisi kwamba kama ana hitilafu na mtu yoyote anaitwa msanii, basi afahamishwe yeye ili aweze kuleta kile alichokiita mazungumzo uh, mazungumzo rasmi, kwa maana kwamba kujaribu kuvunja kama kuna hali yote ya kutoelewana. Alisisitiza kwamba anajaribu kujenga taswira mpya, kwa sababu hiyo ndo waziri mpya katika wizara hii, baada ya Nape na huyo kuondoka katika wizara hii siku chache zilizopita. Lakini pia George Njogopa, pengine kitu ambacho tumeona kwenye mitandao, wengi walikuwa wakijiuliza kwamba nini ambacho, Roma alipelekwa wapi, alifanyiwa nini? Yeye Roma aliweza kueleza haya kwa kina, Gaubaga ndio. Yeah, Sande, ndo ilikuwa kiu kubwa ya wanahabari waliofurika kwa wingi katika eneo la idara ya habari maelezo ambako msanii alikutana nao walipodadisi kuuliza, lakini yeye alisema kwamba amependa kutoa taarifa za jumla, yani taarifa ambazo hangependa kwenda kwa kina, kwa sababu kama atakwenda kwa kina sana, anaamini anaweza akavuruga ule upelelezi ambao umeanzishwa na polisi, lakini anachosisitiza kwamba aliondolewa katika mazingira ya kutatanishwa na walijikuta wametupwa sehemu ambayo iko kando kando na bahari kama bichi alitaja eneo wanaloita Ununio. Eneo hili liko nyuma ya eneo linalofahamika kama Kawe, hapa Dar es Salaam. Kwa hivyo amefahamisha kwa ufupi akiamini kwamba vyombo vya dola vinaendelea kufatilizia ile swala na kuchunguza, kisha watafahamisha kwa ukina na pengine nafasi ya waandishi. Mpaka alipofikia hapo, wakati wa mazungumzo umeona, kama mlipata nafasi yaweza kuzungumza naye kwa kina, haswa baada ya mazungumzo yake kulikuwa na fursa ya wanahabari kuuliza maswali, na kulikuwa na zogo kwa sababu baadhi ya maswali yalikuwa yakizuiliwa <coughs> na mwendeshaji wa shughuli hii ambayo ni upande wa serikali, lakini waandishi wa habari walijaribu kusisitiza kutaka kujua kiundani zaidi, na hapo, kama waliweza, walioshuhudia, kulikuwa na kidogo kama kinaitwa sokomoko, yaani mvutano, lakini hatimaye mkutano huu uliweza kuimalizika kwa amani, na tukaelezwa kwamba Roma Kabida ataele uh, basi njogopa njogopa. tutaendelea kufuatilia swala hilo. Naona kwamba wakati nao ni kama umetupa uh, kisogo langu. Jina Harrison kama kutoka hapa Washington DC, mimi ni Sunday Shomari hadi siku ya kesho sana wakati kama huu. Kwa heri, kuwa na jioni njema.