Moja kwa moja kutoka Washington. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote ulipo, kwa kipindi cha Kwa Undani, ambapo tutachambua mengi, lakini kabla ya hapo, na kusomee muhtasari au habari muhimu za dunia. Russia imesema ni mapema mno kujua iwapo uhusiano kati ya marekani utaimarika baada ya mazungumzo ya saa kadhaa kati ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Rex Tillerson, Rais Vladimir Putin wa Russia na waziri wake wa mambo ya nje Sergei Lavrov, msemaji wa Putin Dmitri Peskov amesema leo Alhamisi kwamba mazungumzo hayo yalikuwa ya kutia moyo na yalilenga uwezekano wa mataifa hayo mawili yenye uwezo mkubwa zaidi wa kinyuklia kutatua mizozo kupitia mazungumzo chanya. Hata hivyo, Peskov alisema kuwa Putin alitumia mkutano huo kueleza kinachochangia kuzorota kwa mahusiano kati ya Russia na Marekani, ikiwa ni pamoja na suala muhimu lililoleta utata ya kuhusu utumiaji wa gesi ya sumu kwenye shambulizi lililofanyika nchini Syria na shambulizi lililofuatia lililofanywa na Marekani dhidi ya kituo cha jeshi la anga nchini Syria. Trump alisema hapo jana kuwa uhusiano kati ya Marekani na Rasia umezorota mno, lakini hii leo, kupitia mtandao wa kijamii wa Twitter, rais huyu amesema kuwa ana matumaini kwamba hali hiyo itaimarika. Wakati huo huo, rais wa Siria Bashar al Assad amekanusha ripoti kwamba utawala wake ulitumia gesi ya sumu kwenye mashambulizi ya wiki jana, na kuziita ripoti kwamba zilikuwa si za ukweli. Katika mahojiano na shirika la habari la AFP, Assad amesema kuwa Siria imepiga marufuku silaha zote za kemikali. Rais huyo amedai kuwa nchi za magharibi hususan Marekani hazina tofauti na magaidi, na kuushutumu utawala wa Donald Trump kwamba ulitumia kisingizio cha silaha za sumu ili kupata nafasi ya kuishambulia Siria. Wiki iliyopita Marekani ilishambulia kituo cha kijeshi cha Siria ambacho inaamini kilikuwa chanzo cha kemikali ambazo zilitumika kwenye mashambulizi ya awali yaliyowaua takriban raia mia moja, ikiwa ni pamoja na wanawake na watoto. Jana Jumatano, Rusia ilituma kura au ilitumia kura yake ya turufu kwenye Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mjini New York kupinga mswada wa kutaka kumshutumu rais wa Siria kwa tuhuma kwamba alitekeleza mashambulizi hayo. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka Washington. Serikali ya Ethiopia imesema kwamba waasi kumi waliovamia magari yaliokuwa yakielekea kwenye mradi wa bwawa la maji na kuua watu tisa wamefungwa gerezani. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, Ethiopia imeshutumu serikali ya Eritrea na kusema kwamba waasi hao ambao walikamatwa mwezi jana walipata mafunzo na vifaa kutoka kwa nchi hiyo jirani. AP imeripoti kuwa waasi hao walikuwa wakilenga bwawa hilo la Grad Ethiopian Renaissance ambalo limezua utata kwenye eneo hilo huku Misri ikidai kwamba litapunguza kiwango cha mgao wa maji kutoka mtonao. Shirika la utangazaji lililo na uhusiano na serikali na ya Ethiopia liitwalo Fana limenukuliwa likisema kwamba vifungo walivyopata waasi hao ni kutoka miaka 9 hadi maisha. Ethiopia na Eritrea zilikuwa na vita vya mpakani kati ya mwaka wa 1998 na mwaka wa 2000 na zimeendelea kuwa na malumbano ya hapa na pale tangu wakati huo. Afisa mmoja wa ngazi za juu katika serikali ya Uingereza ameita vita vya wenyewe kwa wenyewe vinavyoendelea Sudani Kusini kuwa ni mauaji ya halaiki. Hizo msikilizaji, zimekuwa ni habari muhimu za dunia kutoka hapa Washington. Muda mfupi ujao, mwenzangu Mkamiti Kibayasi, ambaye tayari kashaingia hapa studio, atakuendeshea kipindi cha Kwa Undani. Jina langu BMJ Mridhi, tutaonana tena panapo majaliwa. Saa tatu na dakika tano kwa saa za Afrika Mashariki, na hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Karibu msikilizaji na mtazamaji wetu, kwa kupitia Facebook Live Stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, nitashirikiana na mwenzangu hapa BMJ Muridhi, hali kadhalika tutakuwa naye mchambuzi wa masuala ya kisiasa Julius Nyang'oro kutoka jimbo la North Carolina, na baadaye kidogo tutajiunga na mwenzangu Sandey Shomari pamoja na Kenneth Bwire kutoka nchini Uganda na Libet Adede wa Kenya, ambapo tutaangalia suala la kukamatwa kwa mshukiwa na pia kiongozi wa kundi la waasi ADF huko Uganda, Jamil Mukulu. Na msikilizaji, basi sasa tunaanza rasmi kipindi chetu cha Kwa Undani, na tunaanza kuzungumzia mahusiano kati ya nchi ya Marekani na Russia, ambapo hivi majuzi uhusiano huu umekuwa ukilegalega, na kwa mujibu wa vyombo mbalimbali vya habari ikiwemo chombo cha CNN, gazeti la Huffington Post, pia vinaeleza kwamba uhusiano huu si mzuri kwa hivi sasa. BMJ Muridhi, nina hamu umekuwa ukifuatilia swala hili la hapa na pale. Hebu tuanze basi kwa kutueleza zile dondoo, imekuwaje mpaka tumefikia hapa tulipofika. Kwa hakika Mkamiti, uh, ripoti hizi si mpya, kwa sababu itakumbukwa kwamba Rais Donald Trump, wakati huo akiwa ni mgombea wa urais, hapo mwaka uliopita alinukuliwa na vyombo vingi vya habari katika mikutano yote aliyoenda karibu mikutano yote yaliyoenda alizungumzia swala la uhusiano kati ya Rasia na Marekani. Lakini wakati baada ya yeye kuchaguliwa kumekuwa na mengi ambayo yametendeka kama ulivyoelezea, lakini kile ambacho kimezua utata zaidi ni baada ya rais huyu rais Trump kuamurisha kwamba kwamba Marekani au jeshi la Marekani lifanye shambulizi katika kambi ya kijeshi ya Syria, na utakumbuka kwamba ni, ni baada ya wale watoto ambao walionekana kwenye picha za video wakiwa wamepigwa na gesi ya sumu. Anasema ni gesi ambayo hairuhusiwi kutumika hata katika vita, na sasa ni kutokana ambapo, na hayo ambapo naye Trump alisema ataingia kule na wakapiga makombora. Um, takriban 56 nafikiri mpaka um, pale, na sasa haya ndiyo ameleta utata. Na sasa hiyo jana uh, waziri wa mambo ya nchi wa Marekani, uh, Rex, Rex Tillerson alisafiri moja kwa moja mpaka kule Moscow na akakutana na mwenzake eh, waziri Lavrov ambaye ali uh, walizungumza na baadaye wakaenda wakakutana pia na rais Vladimir Putin ambapo haya ambayo mnasikia sasa hivi wasikilizaji ni yale ambayo ni mapya ambapo Putin mwenyewe amesema uhusiano kati ya Marekani na, na Rusia si mzuri hata kidogo, na rais Trump mwenyewe alisema hayo hayo, lakini hii leo ametuma tweet moja uh, ni kama kujaribu kuboresha uh, kuonyesha kwamba mambo si mabaya vile, lakini uh, ile wale ambao ni wachambuzi ambao wamekuwa wakizungumza hii leo wanasema hayo ni mambo tu ya kujaribu kutengeneza jina, lakini uhusiano kabisa umezorota. Lakini katika kuongezea hilo, umezungumzia swala la Marekani vile kwenda kuishambulia Russia, uh, katika mtandao wa CNN, hali kadhalika katika mtandao wa New York Times, unasema kwamba Syria, rais wa Syria Bashar al-Assadi, yeye anakanusha kwamba vikosi vyake havikufanya shambulizi hilo. Sasa hapa ni nani tunakuwa wa kumwamini? Eh. Sasa mkamiti hayo nayo wanayoripoti CNN na wengine ni kutokana na na uh, interview mahojiano ambayo amefanya rais Assad na kituo au shirika la habari la AFP, na amekanusha katakata, akasema kata, kwamba jeshi lake halikufanya uh, yale ambayo linatuhumiwa kwamba lilifanya, na ana, ak, amesema ametumia maneno mazito Uh, nimekuwa nikimsikiliza mimi wakati nikija hapa, kabla sijaja hapa studio, maneno mazito na kusema kwamba hakuna tofauti ya magaidi na serikali ya Marekani, kwamba serikali ya Donald Trump imetumia kama kisingizio uh, uh, swala hilo la watoto hao kushambuliwa ili kupata nafasi ya kushambulia Siria. Sasa inaonekana hali inaendelea kutokota mkamiti, na haijulikani kutoka hapa tutaelekea hali uh, it, hii itaelekea wapi, lakini ukweli wa mambo ni kwamba kufikia sasa, kulingana na wachambuzi, uhusiano, mahusiano ya kidiplomasia kati ya Marekani na Russia yako katika uh, hali ya chini zaidi kuliko wakati wowote uh, ambapo inafahamika kulingana na wale ambao wana, wanaangalia maswala ya historia za nchi hizo. Haya ni mataifa mawili ambapo mataifa mawili duniani ambayo yana uwezo mkubwa wa silaha za nyuklia na hivi sasa yamekuwa yakihitilafiana, na mzozo wao kwa kweli haujulikani utaishia vipi. Lakini kulingana na gazeti la Washington Post linaeleza kwamba pengine kunawezekana kukawepo na mazungumzo zaidi ya kidiplomasia ambayo yanaweza yakalegeza yaka hitilafu hii iliyokuwepo hivi sasa. Je, BMJ Murithi, na wewe katika pekua yako katika mitandao na vyanzo vingine mbalimbali mbali, umeweza kugusana na swala hili na kuona mitazamo yao tofauti wanayosema kama jinsi ambavyo gazeti la Washington Post linavyoelezea? Labda muhimu hata zaidi ni msemaji wa uh, Putin, la rais wa Rusia ambaye ametoa kauli uh, uh, si wakati mrefu sana umepita, na pia naye kujaribu kusema kwamba uh, ule mkutano uliofanyika kati ya, ya waziri wa mambo ya nchi wa Marekani na yule wa Russia hapo uh, jana, ulikuwa na matumaini, ulionyesha matumaini kwamba huenda, lakini ametumia maneno neno huenda kukawa na hafueni au mahusiano haya yakarejea katika hali isiyo mbaya sana, lakini Mkamiti, kihistoria, unajua kwamba Marekani na Russia uh, si nchi ambazo zimekuwa na urafiki kwa wakati mrefu sana. mm -hmm, tangu vita vya pili vya dunia hali ikaharibika, halafu ukaja ikaja ile waliita uh, vita baridi ambayo imeendelea mpaka miaka ya tisini na wakati imekuja kumalizika, pia hakuja kuwa na hali ya kusikilizana. Alafu ukumbuka kwamba rais uh, aliyeondoka uh, wa Marekani uh, Barack Obama mm, naye alijaribu, lakini uhusiano baina ya Marekani na Russia haukuimarika hata kidogo. Uh, manake pia utakumbuka wakati wa kampeni Uh, ilionekana kama Trump alipendelea uh, sana upande hali, waliwapendelea sana Russia na walionekana kama Putin naye alikuwa anamuunga mkono uh, uh, Donald Trump na hakutaka sana uh, huyu mgombea mwingine Hillary Clinton wa chama cha Democratic achukue usukani hapa Marekani kwa sababu alijua utakuwa ni mwendelezo wa utawala wa rais Obama na alidhani kwamba labda uh, Trump atakuwa uh, At, atafupisha au atarahisisha mambo kulingana na jinsi ambavyo Russia ingependa mambo yakae, lakini mambo imekuwa tofauti. Nakumbuka wakati wa kampeni Trump alikuwa an, ana mtazamo chanya kwa kweli kuhusiana na taifa hili la Russia. Msikilizaji na mtazamaji wa Facebook livestream kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington, unaangalia kipindi cha kwa undani. Tunaendelea bado kujadiliana kuhusu suala la uhusiano wa Marekani na nchi ya Urusi. Basi, BMJ Murithi, tukiwa tunaendelea bado, kuna kuna uu mkutano wa, wa mawaziri wa mambo ya nje wa G7 ambao umefanyika kule Italy, na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson alikuwepo huko na suala hili la Siria lilizungumziwa katika pekua yako huko, nini ambacho umeweza kukiona na kile ambacho msikilizaji anahitaji na mtazamaji kukisikiliza kwa undani, kwa wakati huo, ni labda Rex Tillerson na jinsi ambavyo amekuwa akizungumza na hata kabla ya kwenda mkutano huu wa G7 amekuwa akipeleka kauli ambayo a haina a, tofauti yoyote na yale anayosema Donald Trump, lakini kwa hivyo kwenye mkutano wa G7, amesisitiza Tillerson kwamba Marekani ina uhakika kabisa kwamba Syria ilitumia a, ma, ilitumia gesi hiyo kuwalipua au kufanya shambulizi hilo hmm. Kule, kule Siria kwa watoto wale ambao kama nilivyosema walionekana kwenye picha mm. Na pia ukumbuke mkamiti kwamba waziri wa si waziri balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Nikki Haley okay. Naye anazungumza hilo hilo kwa, hapo mbeleni kulikuwa wachambuzi wakisema kwamba kunaonekana kuna tofauti kati ya baadhi ya maafisa wa, wa, wa Rais Trump wakisema kauli hii wakitoa kauli hii, mwingine anatoa ile, lakini kuhusiana na swala hili wanauhakika, wanasema wanauhakika kabisa, Marekani au Siria ilihusika katika ushambulizi hilo na wamefanya uchunguzi wake. Sasa kilichosalia ni a, jamii ya kimataifa kukubaliana iwapo kweli shambulizi hilo lilifanywa na Siria au alikufanywa na Siria alafu ndo wapate kauli ambayo e, kwa sababu kama nilivyokuwa na kuelezea ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa Russia amesema kwamba nayo Russia haisemi kwamba Syria haikufanya vile na in, kile inachotaka ni kufanyike uchunguzi wa kina kuthibitisha ni nani hasa alihusika na shambulizi hilo. Kwa hivyo haya yote yanaendelea kuzungumziwa kule kwenye G7, lakini ujumbe muhimu sana kutoka kwake Rex Tillerson ni kwamba Marekani inahakika shambulizi hilo lilifanywa na Siria na kwamba haibanduki katika msimamo wake huo. Na katika kuongezea hilo, kwa mujibu wa mtandao wa Standard, unaeleza kwamba uchunguzi pengine utachukua muda mrefu. Hawawezi kusema utachukua muda gani kuthibitisha au kuelezea kwa kina kuhusiana na shambulizi hili la kemikali, lakini kama tunavyofahamu, ndio tayari Marekani ilishaenda kuishambulia kui Siria wiki iliyopita. Na, na, na pia niongeze kidogo mkamiti hapo kwamba naye uh, balozi wa Siria katika Umoja wa Mataifa hapo uh, jana akizungumza ame, ame ni kama ameikemea Marekani kusema kwamba hawana nia nzuri, nchi ya Marekani haina nia nzuri, kwamba yeye uh, nchi yake haikufanya shambulizi hilo na inaonekana kwamba Marekani inatafuta vita, alitumia maneno hayo. Nafikiri jina lake ni uh, Bashir Alem Jasidi na na alikuwa na maneno makali kweli pale New York wakati eh, nilipotazama akizungumza kwenye kikao ambacho kilizungumzia maswala hayo. Na kitu cha kushangaza ni kwamba yule aliyekuwa mwenyekiti wa kikao hicho alikuwa si mwingine bali ni Nicki Haley, ambaye kama anavyosema ni balozi wa Marekani kwenye wa umoja huo, kwa hivyo Uh, mambo ndivyo hivyo yalivyo, Mkamiti, labda tusubiri. Wasikilizaji, watazamaji, tutaendelea kuwaeleza yale yanajiri kuhusiana na swala hili eh, manake hali kwa sasa, kusema ukweli, inakaa ni tete, na wote wanasubiri kuona itaisha vipi, na kama ulivyosema kwamba msuguano huu wa Marekani na Rasia umekuwepo kwa muda mrefu, muda mrefu kweli. uh, hii si mara ya kwanza, na tutaendelea kuangalia vipi ambavyo mwelekeo gani uh, swala hili litachukua e, hivi karibuni. Nafikiri kutakuwa na mikutano ya hapa na pale kuhusiana na swala hili, kwa sababu unavyojua mkamiti, nchi hizi manake hawa ni, ni ndume ndume wawili, wanasema wanapo <laughs> wanapopigana nyasi inaumia, lakini nchi kama hizi, wakati mzozo kama unaibuka, inakuwa kila nchi inatafuta uungaji mkono kutoka nchi zingine ili iwe na nguvu iwapo kutatokea vita. Hakuna mtu anataka vita lakini lolote linaweza kutokea, iwapo kutokea vita, na wakawa kwamba wana uungaji mkono kutoka zingine na kushukuru sana BMJ Muridhi katika sehemu ya kwanza ya Kwa Undani, ambapo tumekuwa tukizungumzia suala la uhusiano kati ya nchi ya Marekani na Rusia. Vilevile napenda kukueleza msikilizaji na mtazamaji, tumemkosa mchambuzi wa masuala ya kisiasa Julius Nyangoro kutoka jimbo la North Carolina kama vile nilivyotangaza hapo awali. Basi kaa tayari kwa sehemu ya pili ya Kwa Undani. Nakukaribisha tena msikilizaji, katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kwa njia ya redio, hali kadhalika kwa njia ya Facebook live stream, tukiendelea na kipindi cha kwa undani hivi sasa. Basi tunaangalia suala la nchi ya Uganda, ambapo serikali ya nchi hiyo inatafuta msaada kwa serikali ya Tanzania ili kuzuia mali zote za aliyekuwa kamanda wa kundi la waasi wa Allied Democratic Forces ADF Jamili Nko Kukuelezea suala hili kwa undani, nipo na mwenzangu hapa sande shomari. Hali kadhalika katika laini ya simu tutakuwa naye uh, kennes bwire kutoka nchini Uganda na vilevile tutakuwa naye libet adede kutoka nchini Kenya. Basi hebu tuanze kwako wewe, uh, kennes bwire, ukiwa huko Uganda, tueleze kwanza, maelezo mafupi ya huyu jamil mukulu na uongozi wake katika hiyo kundi la ADF. Jamili Mkulu ni kamanda wa kundi la ADF lililoundwa nchini Uganda, lengo kuu likiwa kusambaratisha utawala wake Museveni, likitokezea mashariki mwa Uganda. Lakini baada ya mashambulizi ya serikali ya NRM yake Museveni, kundi hili liliweza kukimbilia kaskazini mwa Uganda na baadaye kukimbia hadi kuingia misitu ya nchini Kongo na milima Ruenzori, na hapo ndipo kundi hilo linatekeleza shughuli zake kubwa lakini kwa miaka takriban ishirini uh, ishirini na tano hivi serikali ya Uganda imekuwa ikisaka makamanda wake wakubwa akiwemo Jamili Mkulu ambaye hatimaye aliweza kukamatwa nchini Tanzania, inaaminika akitokezea nchini Kenya akiwa na zaidi ya paspoti takriban kumi uh, na tano hivi, na serikali ya Tanzania iliweza kuhakikisha kwamba inamwachilia katika mikono ya serikali ya Uganda na hivyo kufikishwa mahakamani na kwa sasa anazuiliwa katika mojawapo ya gereza magereza ambayo hata waandishi wa habari hauwezi kuruhusiwa kufika wala kupiga picha, gereza ambalo bila shaka ni gereza linalowaweka wale watu wanaoshukiwa kuwa hatari sana nchini Uganda. Nashukuru sana Kennes Bwire na Sande basi kwa mujibu wa ripoti kutoka New Vision la Uganda, hali kadhalika Standard Media, ni kwamba Uganda inaamini kabisa kwamba mali za Mukulu, anayekabiliwa na mashtaka kadhaa ya mauaji, zinapatikana nchini Tanzania. Ninafahamu umekuwa ukifuatilia suala hili tangu asubuhi, baada ya ripoti hii kutoka. Kipi ambacho tunafahamu mpaka wakati huu? Nam kamiti kama alivyoeleza Kenneth Bwire, huyu ni kiongozi wa kundi la kigaidi ADF NALU ambalo kwa kusema kweli limeleta shida nyingi sio tu pale nchini Uganda, kama tunaofahamu, hata kule nchini DRC. Sasa kwa mujibu wa habari nilizokuwa nikifuatilia, taka kujua huyu mtu alipatikana nchini Tanzania, alipatikana vipi? Alifikaje kule? Alikuwa anafanya nini? Lakini machache ambayo nimeweza kuyapata kupitia News 24, na jarida la allafrica.com ni kwamba huyu bwana alikuwa amekwenda nchini Tanzania akifanya biashara biashara zake alikuwa akifanya ni biashara ya magari. Wanasema vilevile aliweza kufanya biashara ya teksi. Kwa hiyo alikuwa akionekana anafanya biashara kama mtu yoyote wa kawaida, lakini kumbe kwa upande mwingine, fedha za biashara zake ndio zilikuwa zinatumika kuwasaidia wahali waasi walio kwenye makambi kule Uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa hiyo alikuwa akitengeneza fedha, fedha zile zinawasaidia wenzake kuweza kufanya haya mashambulizi na shughuli mbalimbali za kigaidi. Sasa basi nipata nafasi nikajaribu kuzungumza na watu wa kwenye wizara ya mambo ya nje ya Tanzania, lakini taarifa hizi ni kwamba zikishafika mahakamani huwezi tena kuzizungumza kwa upande wao. Lakini vivyo nijaribu kuzungumza na watu ambao wanafahamu maswala ya sheria, kwamba sasa kama serikali ya Uganda inataka kupata mali za huyu bwana wanazipata vipi, na huyu tunajua ni mshukiwa kwa sasa, kesi bado inaendelea. Sasa taratibu zipi zinafanyika na wanafanyaje? Kwa hiyo nikapata na ni nafasi ya kuzungumza na wakili Venance Msebo ambaye yuko pale Tanzania na kutaka kujua pengine jambo hili hatua zake e, zinafanyika vipi. Kwa hiyo nilipata nafasi muda mfupi uliopita, hebu tumsikilize. Uh, Venance Msebo, kawaida mali za mtu kama ambaye anahusiana na, na masuala ya kigaidi e, kwa namna moja ama nyingine zinahusishwa na, na na mambo ya ugaidi, kwa maana ya kwamba inawezekana mali zake zinahusika kusaidia kifedha ugaidi na vitu kama hivyo sasa katika hali kama hiyo, kama ulivyosema, mtuhumiwa ule amekamatwa Tanzania, lakini ana makosa Uganda. Uh, sheria iko very clear. kama, kama mtu anakuwa amehusika na tendo la kigaidi nje ya Tanzania na kwa namna yoyote ugaidi mm -hmm. wake haujahusika Tanzania, nchi inayohusika inaweza kufata mtiririko wa sheria na kumwomba mtuhumiwa huyo akaenda kushtakiwa katika nchi ambayo anayo makosa. Sasa ukishamshtaki mtu katika makosa hayo, katika hali ya kawaida, moja ya vielelezo au moja ya ushahidi uh, kwa sehemu kubwa unaohusika, inakuwa ni pamoja na mali zake, kwa sababu utakuta alitumia fedha zake ku, uh, kusafirisha magaidi, alitumia fedha zake labda kununua vifaa vya ugaidi. Kwa hiyo ni sahihi kabisa kwa, kwa, kwa serikali ya Uganda kuomba, uh, kuomba mali za mtuhumiwa huyo zipelekwe Uganda, ni sahihi kabisa. Na pia mwanasheria wake ametaka kuchukua hatua ya kukata rufaa dhidi ya hii hukumu. Je, hilo linawezekana? Kwa sababu uh, swala la extradition kumwamisha mtuhumiwa kutoka nchi moja kwana nyingine ni swala la kisheria, na kama suala la kisheria, kuna procedures za kisheria kwamba ni application inafanywa, kama ni maombi yamefanywa, uh, maamuzi yoyote yanayotolewa na mahakama mtu yoyote ambaye hajaridhika anaweza akayapinga. Hiyo ni haki yake, eh, kukata rufani. Uh, swala la matokeo ya rufani ni swala lingine, lakini ile haki ya kukata rufani, hiyo ni, ni ni kwa maamuzi yoyote yanayotolewa mahakama, ni sahihi. Haya basi, mmemsikia wakili Evans Msebo, mmemsikia. Lakini sande suala hili uh, pia serikali ya Uganda ilishutumu kwamba kwamba huyu Jamil Mukulu sio tu ana mali zake nchini Tanzania, pia ana mali kadhaa anazomiliki nchini Kenya. Basi nikazungumza na mwenzetu, uh, Libet Adede aweze kufuatilia swala hili na tujue kwa undani ni mali za aina gani alizonazo huko nchini Kenya, na na serikali ya Kenya yenyewe inazungumzia vipi kuhusu swala hili. Libet, basi tueleze kwa undani hayo. Asante sana Mkamiti. Kwa upande wa Kenya kuhusiana na swala hilo, uh, hakuna habari ambazo zimekuwa zikitolewa ambazo ni kamili. huyu uh, mchukiwa manake, yale ambayo habari zinazopata kwamba alikuwa na miliki nyumba kadhaa kama alivoaa zinazoiaihusisha na biashara ya biashara ya ujenzi wa nyumba na hata biashara ya uuzaji magari, haija haijabainika ni ataaa litaarifa tu katika mitandao ikiwemo mtandao wa kwamba Nashukuru sana uh, libert adedi kutoka huko Mombasa. Nikirudi kwako Bwire, kwa haraka haraka tu, kama tunavyosikia, mshukiwa huyo ana paspoti kadhaa. Je, tunafahamu familia ya mshukiwa huyo inaishi nchini Uganda au ipo mafichoni au kipi hasa tunachojua kuhusiana na hilo? Hakuna taarifa yoyote kuhusu familia ya Jamili Mkulu. Tunamfahamu tu Jamili Mkulu, kamanda wa ADF, bas lingine hamna na pengine kitu ambacho uh, mkamiti anaza tukaongeza, ambacho anazungumza kule nchini Uganda kwa sasa, Tabwira anaweza katueleza, wanasema kwa huyu bwana pia anatafutwa kwa sababu ya mauaji ya mashehe pale nchini Uganda mwaka elfu mbili na kumi e, na nne. Vile vile na vilevile anashutumiwa kutaka kupindua e, serikali. Vilevile Kongo nao wanamtaka kwa sababu wanasema kunde df dfnalu inaaminika liwa zaidi ya watu mia tano na katika kuongezea hilo pale mwanzoni uh, Kenneth Bwire alivyosema kundi hili liliundwa maalum kwa ajili ya kuipindua serikali ya Yoweri Museveni. Mm-hmm. Basi msikilizaji mpaka hapa ndio tunakamilisha kipindi cha kwa undani kwa hivi sasa. Na kushukuru sana mwenzangu Sande Shomari hapa studio. Na kushukuru Kenneth Bwire ukiwa katika laini ya simu kutoka Uganda hali kadhalika Liberty Adede kutoka nchini Kenya. Mwongozaji wa matangazo haya alikuwa Saida Hamdon. Upande wa picha na kushukuru Omari Kaseko hali kadhalika safari moja siri. Msimamizi wa matangazo alikuwa Meri Mgawi. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kutakia usiku mwema.