Zifuatazo ni habari za dunia kutoka Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Daktari mmoja raia wa Marekani amekamatwa na kufunguliwa mashtaka katika mji wa Northville katika jimbo la Michigan kwa shutuma za kuhakikita wasichana wakati ya umri wa miaka sita na minane, kinyume cha sheria. Hayo ni kwa mujibu wa viongozi wa mashtaka katika jimbo la Michigan. Shirika la habari la AFP linaripoti kwamba daktari Jumana na Garwala mwenye umri wa miaka 44 anashukiwa kutekeleza uteketaji huo, kitendo ambacho ni kinyume cha sheria za Marekani. Upande wa mashtaka umesema kuwa daktari huyo ambaye alitekeleza tohara hiyo kwa miaka kumi na miwili kwenye ofisi yake huko katika jimbo la Michigan. Daktari huyo alifikishwa katika mahakama ya serikali kuu mjini Detroit jana Alhamis na baadaye akawekwa rumande hadi wiki ijayo, kulingana na taarifa iliyotolewa na ofisi ya mashtaka. Bunge la Marekani lilipitisha sheria katika mwaka 1996 iliyopiga marufuku ukeketaji wa wasichana chini ya umri wa miaka kumi na minane. Darzeni ya wanajeshi wa Marekani wamepelekwa mjini Mogadishu huko Somalia ili kutoa mafunzo na kuwapa vifaa jeshi la Somalia na AMISOM linalopambana na uasi nchini Somalia. Maafisa wa jeshi la Marekani wameiambia sauti amerika VOA kuwasili kwa vikosi hivyo kunafanya kuwepo mara ya kwanza kwa vikosi vya jeshi la Marekani nchini Somalia, mbali ya kitengo kidogo cha washauri wa kupambana na ugaidi waliopo huko tangu Machi mwaka 1994 wakati Marekani ilipojiondoa kwenye operesheni zilizoingiliana na Umoja wa Mataifa katika nchi hiyo iliyokumbwa na vita. Matumizi ya bomu lenye nguvu yaliyofanywa na Marekani dhidi ya waasi wa kundi la Islamic State IS huko Afghanistan imesababisha mgawanyiko katika eneo, ikipata uungaji kutoka maafisa wa kisiasa na kijeshi huko Kabul, lakini ukosoaji mkali kutoka rais wa zamani wa Afganistan Hamid Karzai na balozi wa Afghanistan nchini Pakistan. Katika mifululizo mitatu ya ujumbe wa Twitter, Karzai alisema katika maneno makali kulaani kufanywa kwa shambulizi la silaha la hivi karibuni nchini Afghanistan lililofanywa na jeshi la Marekani. Alisema hii siyo vita juu ya ugaidi, lakini ni ya kibinadamu na matumizi mabaya sana kwa nchi yetu, kama jaribio la nchi kavu kwa silaha mpya na hatarishi. Ni jukumu letu wa Afghanistan kuisitisha Marekani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kupitia 94.9 VOA FM mjini Bujumbura, Burundi na 107.5 FM Nairobi, Kenya. Uturuki inasema huenda ikatathmini tena au ikasitisha kwa muda mikataba yote ya wahamiaji na Umoja wa Ulaya kama haitapokea majibu chanya kutoka kundi hilo juu ya safari za bila viza kwa Waturuki. Waziri wa mambo ya nje wa Uturuki Mevlut Kavuzoglu alisema wakati wa mahojiano na mtangazaji mmoja hii leo kwamba mpango wa uhamiaji na kuondolewa viza ulikuwa kwenye suala moja, na kwa hiyo ilikuwa haki ya Uturuki kutathmini tena au kusitisha kwa muda masuala hayo kama kipengele kimojawapo hakikukamilika. Kavusoglu pia alisema Uturuki haikuwa na masuala yeyote na Rasia kwa wakati huu na itaimarisha ushirikiano wake juu ya kusitisha mapigano na suluhisho la kisiasa nchini Siria baada ya shambulizi la kemikali lililodaiwa kufanywa na vikosi vya serikali ya Siria lililokuwa kiasi cha raia mia moja katika jimbo la Idlib linaloshikiliwa na waasi. Shambulizi hilo lilichochea Marekani kupiga darzeni ya makombora ya Tomahawk kwa njia ya meli kutoka jeshi la majini la Marekani kwenye kituo cha anga cha Siria. Raia na waasi katika miji minne iliyozungukwa na vikosi vyenye silaha nchini Siria wameanza kupanga kuondoka katika mkataba uliokwamishwa na waasi na serikali ya Siria. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Inaitwa Mkamiti Kibayasi. Muda mfupi ujao utakuwa naye BMJ Murithi katika kipindi cha Kwa Undani. Nam moja kwa moja kutoka Washington DC, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka hapa studio 15 ambapo tunakuletea Kwa Undani, kipindi ambacho huangalia kwa kina zaidi baadhi ya mambo ambayo tumekuwa tukielezea katika taarifa zetu, kuchunguza kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani leo Ijumaa, na jina langu ni BMJ Muridhi. Barabara kabisa. Kwa undani hii leo tunaanza kwa kumulika taarifa ambazo ni za kuhuzunisha tulizozipata kutoka kule Tanzania ambako, kama mlivyosikia kwenye baadhi ya taarifa zetu, ni kwamba maafisa wa polisi wapatao kumi, zaidi ya kumi, amesema mkuu wa polisi katika eneo hilo kulikotokea tukio hili, wamefikia kumi na kitu kwa sababu amesema wa ni watu zaidi ya kumi ya waliouawa katika shambulizi hilo, lakini tutapata taarifa zaidi, tutapata mengi zaidi eh, kujua ukweli wa mambo, uhalisi wa mambo ni kwamba kumetukia uh, shambulizi ambalo vilevile rais wa Tanzania John Pombe Magufuli amelizungumzia. Na kando na hayo, pia tutaangalia moja ya maswala ambayo mepi, amegonga vichwa vya habari hapa Marekani kuhusu daktari ambaye amefunguliwa mashtaka kwa kutekeleza ukeketaji wa wasichana wadogo. Na tuanze kwa taarifa hiyo niliyowaelezea, ambapo rais wa uh, Tanzania John Magufuli Ha, amesema amepokea kwa mshtuko mkubwa na masikitiko mengi taarifa za vifo vya askari polisi. Wakati taarifa hiyo ilipotolewa walikuwa ni wanane, lakini tumepokea habari za hivi punde, nilikuwa najaribu kuwaelezea wasikilizaji na watazamaji kwamba ni zaidi ya watu wanane kufikia sasa ha, kutoka katika kijiji cha Jaribu, wilaya ya Kibiti, mkoani Pwani ambako Uh, walikuwa wakitoka kubadilishana doria maafisa hao wa polisi, na taarifa tulizonazo ni kwamba walishambuliwa kwa kupigwa risasi wakiwa wanasafiri kwa gari katika barabara inayotoka mjini Dar es Salaam kuelekea Lindi. Na ili kupata haya kwa kina zaidi, sasa tutajiunga naye mwandishi wetu wa Dar es Salaam, George Jogopa, ambaye yuko kwenye laini ya simu. George, hebu tupe taswira ya mambo, kwa sababu tunapata nambari herufi ambazo zinahitilafiana kidogo. Kwanza kabisa, sijui kama umejua ni maafisa wangapi ambao kufikia sasa wamepoteza maisha yao, na pia ni katika mazingira gani, mazingira gani ambapo wamepoteza maisha yao, kama ulivyosema katika uchangulizi wake kwamba kwanza tumekuwa na kubwa hapa Tanzania. wasikilizaji na watazamaji waweze kupata kwa uhalisi yale ambayo unaelezea, lakini kwa sasa tujiunge na mkazi mmoja wa kijiji ambako tukio hili shambulio hili limetokea, nafahamishwa na mwelekezi wangu. Kwanza kabisa, tuzungumze, tusikie aliyoyasema kamishna wa polisi wa ambaye anasimamia operesheni na mafunzo kutoka jeshi la polisi nchini Tanzania, anajulikana kama Nsato Marijani, ambaye tulimuuliza awali ni vipi ambavyo aa, tukio hili au shambulio hili lilitokea. Hiki ni kitendo ambacho hakikubaliki mpaka sasa nimekwisha poteza askari zaidi ya kumi. Ninaamini wanatosha. Kuanzia sasa, jeshi linakwenda kwenye operesheni maalum. Hatutokuwa na mzaha, hatutokuwa na msamaha. Tutafanya kile ambacho jeshi linapaswa kufanya. Tutawafata popote walipo, tutawashughulikia kikamilifu na hakuna ambaye atakayebaki. Na mapambano haya hayana mwisho. Yani, huu ni mwanzo, haina mwisho. Askari kumi ni wengi sana. Wananchi, mtuwie radhi, mtuunge mkono katika hili. Mtaona sura halisi ya jeshi la polisi. Tunaomba wananchi watupe taarifa ili tuweze kuchukua hatua stahiki, na tunaomba wale wote ambao kwa njia moja au nyingine walikuwa wanafikiria kufanya ujambazi wa aina hii unaotumia silaha wajue kwamba dawa ya moto ni moto. Ni kamishna wa operesheni na mafunzo katika jeshi la polisi nchini Kenya, Nzato Marijani, akizungumza uh, uh, na Sauti ya Amerika kuhusu shambulizi hilo ambalo kama ulivyosikia yeye ametoa uh, nambari ya maafisa ambao wameuliwa katika shambulio hilo. Anasema uh, ni zaidi ya kumi na nilivyokuwa nawaeleza hapo mwanzo, kabla laini za simu hazijaleta matatizo na tukakata mawasiliano yetu na mwandishi wetu George Jogopa, ni kwamba taarifa kutoka ikulu jiji la Dar es Salaam imesema kwamba Rais Magufuli amemtumia salamu za rambirambi mkuu wa jeshi la polisi Ernest Mangu, familia za askari wote waliouawa, askari wote na Tanzania nzima ambayo amesema imeguswa sana na vifo hivyo ni tamnukuu kwa sasa kwa sababu hatukuweza kupata uh, sauti yake. Rais Magufuli amesema, nimeshtushwa na nimesikitishwa sana na vifo vya askari hao ambao wamepoteza maisha yao wakiwa wanalitumikia taifa. Naungana na familia za marehemu wote, jeshi la polisi na watanzania wote katika kipindi hiki kigumu cha huzuni na majonzi, eh, kuondokewa na vijana wetu shupavu. Naomba Mwenyezi Mungu atupe moyo na subra, uvumilivu na ustahimilivu na, na ndivyo hivyo amesema Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. Sasa, George Jogopa. Uh, nasikia ume tumekupata tena kwenye laini ya simu. Natumai wakati huu wasikilizaji wataweza kukusikia kwa ufasaha zaidi. Hebu tupe taswira, kuna mengi ambayo bado hatujajua. Tumekuwa tukisikiliza sauti yake, kamishina wa operesheni wa polisi za polisi huko Tanzania, lakini huko uh, Tanzania, lakini ni yapi mapya ambayo wasikilizaji wanafaa kujua kuhusiana na shambulio hili? BMJ, kama alivyosema mm -hmm, kwamba ni masikitiko na huzuni inaendelea kutawala maeneo mbalimbali hapa nchini kutokana na tukio hilo, na mpaka sasa kuna zaidi ya askari kama kamishna alivyosema kwamba kumi kwa kusema kweli mkoa wa Pwani ambao unapakana mkoa wa Dar es Salaam umekuwa ukikumbwa na matukio haya ya mauaji ya mara kwa mara na matukio ambayo yanahusisha makundi ya watu yasiyofahamika. Katika kipindi kifupi kilichopita, kumekuwa na ripoti ya kuuawa kwa askari kadhaa. Maeneo haya yanatajwa ni maeneo korofi, lakini BMG, pamoja na kwamba jeshi la polisi limetangaza kuanzisha operesheni kabambe ya kuwasaka hawa watu wanaohusika na matukio kama haya lakini katika maeneo mbalimbali kumekuwa na majadiliano na mabishano, hasa kutambua namna mazingira ya ufanyaji wa matukio hayo. Kuna baadhi wanasema pengine ni tukio la kigaidi, lakini mojawapo majeshi, jeshi la polisi limepuzilia mbali kuita ugaidi kutokana na kile ambacho wao wanafahamu. Lakini ukikwenda mitaani, kwamba wanajaribu kudadisi, inakuwa kwa kiasi gani watu wasiofahamika kuwavamia askari ambao wanabadilishana doria ni jambo ambalo kidogo limewashtua wengi, na katika miezi hivi karibuni, eneo hilo hilo mbali kidogo, lakini la Mkuranga, kundi la watu ambao halikufahamika famia kituo cha polisi na kuuaai na wakafanikiwa kuondoka. Naam. Naam. George, George kama unavyoeleza ni kwamba kamishna wa operesheni katika jeshi la polisi huko Tanzania amezungumzia swala hilo. Kwanza kabisa, alipoulizwa alipoulizwa kama hiki ni kitendo cha ugaidi au ni ujambazi tu wa kawaida, hivi ndivyo amesema: Ugaidi ni jambo kubwa sana. Kikundi cha majambazi ambao wamevamia jeshi la polisi, wamevamia askari wa jeshi la polisi na kuchukua silaha, haiwezi kuwa ni ugaidi. Ugaidi ni jambo kubwa sana. Nchi haina ugaidi. Nchi yenye ugaidi, hatuwezi kuona watu wanatembea barabarani na uhuru tuliokuwa nao. Hiki ni kikundi tu cha majambazi, na eventually watapatikana na watapatikana hivi karibuni na watajua tofauti ya moto na maji hatuwezi kuweka kanda maalum kutokana na mashinikizo sawa ya kiuhalifu uhalifu ni uhalifu tu kwa hiyo tutakapoona kwamba eneo lile linahitaji kuwa kanda maalum kama alivyosema mheshimiwa waziri litatengenezewa kanda maalum sio, sio kwa sababu ya tukio hili la leo basi tujenge kanda maalum hili tukio halina ukubwa zaidi ya kwamba tumepoteza askari wetu, ndio ukubwa wake. Lakini wale ni majambazi tu, hawana lolote, si chochote. Nam ni kamishna wa operesheni na mafunzo katika jeshi la polisi la Tanzania akizungumza hapo na Sauti ya Amerika. George, baada ya matamshi hayo kutoka kwa kamishna wa operesheni za polisi, e, labda sijui kama ume jua ni nini ambacho kinafuata sasa. Wame, wameanza kuwatafuta ili kuwakamata, kama watapatikana hao ambao walitekeleza mauaji haya mia mji kwanza. Baada ya taarifa hizi kuanza kusambaa, waziri wa mambo ya ndani Mguri Nchemba na naibu wake walikwenda katika eneo la tukio kupata taarifa kutoka kwa Uh, kamanda mkoa wa polisi wa Pwani akatoa ufafanuzi mazingira halisi yaliyofanyika na kutokea kwa tukio hilo. Kisha nyakati za jioni, tuseme mchana, Rais John Magufuli alitoa taarifa kupitia vyombo vya habari kupitia msemaji wake, akituma salamu za rambirambi kwa wale wote waliopoteza maisha katika tukio hilo, na akawatia moyo askari kwamba kitendo hiki kinapaswa kulaniwa na kila mtu. Ndipo kinachofuata sasa, kwa sababu tayari jeshi la polisi limetangaza operesheni kabambe. Mpaka wakati huo hakuna taarifa rasmi kwamba operesheni hii inafanywa vipi, italenga hasa katika na watu fika zaidi, lakini kinachozungumzwa kikubwa sasa ni kwamba askari polisi, kwa maana kwamba jeshi la polisi tayari limeingia katika operesheni ya kuwasaka watuhumiwa wa tukio hili. Tukio hilo, hilo limewashtusha wengi kutokana na mazingira yalivyofanywa. Na eneo hili, kama alivyoeleza mwanzo, limekuwa na taarifa za mara kwa mara kwamba askari wamekuwa wakiuawa. Polisi wamekuja juu kwa kuona, wakisema kwamba hawataacha hata chembe ya uhalifu unasalia katika eneo hilo. Na mnashukuru sana George Jogopa kwa kuweza kuungana nasi kwenye laini ya simu ukiwa hapo Dar es Salaam. Wasikilizaji, tunaomba radhi kwa sababu hatukuweza kuzungumza na mkazi wa eneo ambapo tukio hili lilitokea kwa sababu ya mitambo. Mitambo imeleta matatizo lakini hili ni suala ambalo hapana shaka si mara ya mwisho tunalizungumzia hapa kwa undani, kwa sababu kama mlivyosikia, basi jeshi la polisi limesema litachukua hatua za haraka na kuhakikisha kwamba wote waliohusika katika uh, kutekeleza mauaji haya watafikishwa au watachukuliwa hatua za kisheria. Punde si punde, tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Mkaribu tena sasa kwa sehemu ya pili ya kwa undani ambapo tunatangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, studio 15. Uh, tukikuletea mambo ambayo yamegonga vichwa vya habari tukiangalia kwa undani na kwa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Tulikuwa tunazungumzia swala la mauaji katika nchi ya Tanzania, ambako maafisa wa polisi takriban kumi wanaaminika kupoteza maisha yao baada ya kushambuliwa. Na wale ambao wamekuwa wakitufuatilia, hususan kwenye mtandao wa Facebook, kwenye ukurasa wetu pale, wametuma uh, jumbe kadhaa, ikiwa ni pamoja na huyo taifa Makigo Vilevile uh, vile Harun Makau na Josefina uh, mkiwa popote pale mlipo, tunapokea ujumbe wenu na tunashukuru kwa kushiriki uh, kwenye uh, haya mazungumzo tuliyonayo uh, na tunawataka tuna tunawaomba muendelee kuwa pale ili tuendelee na matangazo yetu, na kama nilivyowaarifu au kuahidi hapo mwanzo, ni kwamba katika sehemu ya pili uh, tunaliangalia swala la daktari mmoja ambaye ni wa asili ya India lakini mkazi wa hapa Marekani ambaye amefunguliwa mashtaka kwa tuhuma kwamba alitekeleza ukeketaji wa wasichana wadogo kati ya umri wa miaka sita na vilevile vile miaka minane na iwapo atapatikana na hatia sheria za Michigan zinasema kwamba atafungwa kifungo cha maisha. Kwa kifupi ni kwamba kisheria ni majimbo 25 hapa Marekani, uh, yana sheria zao mbali mbali, na wamepiga marufuku kabisa baadhi yao ukeketaji, na vilevile vile viongozi wa mashtaka katika kesi hii wameeleza kwamba wanaamini kesi hii ni ya kwanza ya aina yake, yaani ni ya kipekee, ambapo daktari ambaye amehitimu kufanya kazi yake katika jimbo hilo la Michigan anakabiliwa na shutuma kama hizo. Na sasa naona tuungane na uh, mtaalam huyu, ni ni mtu ambaye anafahamu maswala haya ya wasichana uh, kwa kifupi uh, anazungumzia mambo ya maisha ya kawaida hapa Marekani. Jina lake Magi Marika, akiwa jijini Atlanta kule jimbo la Georgia, ambaye amekuwa akifuatilia stori hii ya daktari huyu. Na Magi, karibu kwa undani na tufahamishe, umesikiaje ripoti hii na ni nini ambacho labda wasikilizaji wetu wanafaa kujua, isipokuwa ile ripoti tu ambayo nimeeleza sasa hivi? Asante BMJ. Hapa Marekani hizo kesi sio nyingi, lakini sio kusema hazijatokea mara kwa mara. Kunakuwa na kesi moja hapa, kesi ingine hapo pengine, lakini sheria ya Marekani ambayo ilipitishwa 1996 ni sheria ambayo imezuia mtu yoyote kuwa anakeketa mtu yoyote ambaye hajafikisha miaka 19. Sasa hiyo ni kesi, hiyo ni sheria ambayo ni ya kitaifa kwa kusema. Lakini katika uh, majimbo tofauti tofauti hali ikoje? Kimajimbo kimajimbo, nadhani kuna uh, kuna majimbo kama sita ambayo tunaita states ambayo yamepitisha sheria ya kukataza na kutoa mikana kuwa hakuna mtu yoyote ambaye amepewa um, ruhusa kukeketa ama kutosha tahara wasichana wadogo ambao hawajafikisha miaka kumi na nane. Lakini nadhani hizo ni kama sita hivo. Hivyo ni kumaanisha kama wewe umtu mzima mwenye umri wa miaka kumi na minane kupanda juu, iwapo ungetaka kukeketwa au kupashwa tohara uh, labda una uhuru wa kufanya hivyo. Nitasema ndio, na sababu nasema ndio unapofikisha miaka kumi na nane serikali ina inakuangalia kama mtu ambaye amehitimu na mtu ambaye amefikisha miaka ya kufanya mambo ambaye anayotaka. Tofauti ya mtu ambaye ako na miaka kumi na nane na mtoto wa miaka kumi na sita ni kuwa mtoto wa miaka kumi na sita hajafikisha kiwango cha kuwa anaweza jichagulia. Kwa hiyo mara kwa mara unakuta ni wazazi ama ni jamii ama ni familia ambayo imekuja ikasema tunataka one, two, three, itendwe kwa huyu mtoto, lakini ukifikisha miaka kumi na nane una uhuru wa kujiamlia. Utakuta kama Hollywood, kuna madaktari kama hao tunaita kwa kimombo plastic surgeons, ambao wamespecialize na hiyo category, na unakuta hata kuna celebrities wanaenda wanasema wanataka wafanyiwe jambo kama hilo. Nam, katika ripoti ambayo imeandikwa na shirika la habari la AFP inasema kwamba upande wa mashtaka unadai au unashutumu uh, daktari huyu kwamba amekuwa akitekeleza visa hivyo, vitendo kama hivyo kwa takriban miaka kumi na miwili. E katika ofisi yake kule Livonia uh, jimbo la Michigan. Hii ina maana gani Magi eh, ukikumbuka kwamba Marekani inajulikana kama mahali ambapo uh, uh, uh, vyombo vya usalama uh, vinatekeleza kasi yake kwa kasi sana. Linamaanisha kuwa BMJ serikali haiwezi kuwa mahali popote kila wakati. Na hili pia ni jambo linaonyesha kuwa hata kama tuko Marekani kuna watu labda walitoka Afrika ama wakatoka India ama wakatoka Middle East, labda tunaamini tunataka hili jambo litendwe kwa hivyo. Hata ukifika kwa uwanja wa ndege Jomo Kenyatta, uje Amerika, ujaacha yale mambo ulikuwa unafikiria, na yale mambo yanatiliwa maana sana na jamii yenu. Kwa hivyo, hata kama tunashika hawa wa madaktari na labda wazazi ambao wanawafanya watoto wao watoshwe tahara ama kukeketwa, kuna jambo muhimu sana kuangalia kiini ama chanzo cha watu kuamini kuwa ni vizuri watoto wakeketwe. Alafu tunaanza kufanya ile inaitwa ya kuanza kuongea na hizi jamii, tuwaambie kuwa wakati wa hayo mambo umepita na sasa kila mtoto ana haki yake ya kuwa atajiamlia kifika miaka kumi na nane. Nam Magi Marika, naomba usiondoke, manake nakuuliza swali moja fupi kabla hatujatamatisha kwa undani hii leo. Msikilizaji, kisa cha kwanza kabisa cha ukeketaji hapa Marekani kuwahi kuripotiwa kilitokea eh, katika jimbo hilo la Georgia eh, mnamo mwaka wa elfu mbili na moja na mwaka wa elfu mbili na sita raia mmoja wa Ethiopia alifungwa kifungo cha miaka kumi kwa kupatikana na hatia ya kuwaumiza watoto kwa kitendo hicho cha ukeketaji. Na Magi, sasa unajua kwamba wengi ambao wanafanya vitendo au kuhusika kwa visa kama hivi ni wahamiaji ambao wanatumia, wanafanya kule wanakotoka, ni rahisi Uh, au inaruhusiwa kwa nchi zingine na maeneo mengine kufanya hivi kwa sababu ya utamaduni. Je, hapa wanafuatilia utamaduni huo na elezea pia kuhusu kisa hicho uh, huko jijini Atlanta, Magi? Kulikuwa na daktari ambaye alikuwa ameshukiwa kukeketa msichana wake wa miaka miwili na huyo daktari alipelekwa kotini na alipopelekwa kotini mashtaka yakasimama na alipomaliza kifungo chake huku Atlanta, ikakuwa amerudishwa nyumbani, na ile tunaita deportation. Kwa hivyo ningetaka kusema Georgia ni mojawapo ya zile states ambazo ziko na zero tolerance policy ya ukeketaji wa watoto wadogo wadogo, kwa sababu Georgia ina population kubwa kubwa za immigrants. Kwa hivyo, unaona wengine wao wanakuja na utamaduni wao na sasa inakuwa ni jambo ambalo hata state ya Georgia imekuwa imeelewa na inajaribu kupigana nalo. Shukran sana Maggie Marika ukiwa hapo jijini Atlanta, jimbo la Georgia kwa kutupa tathmini hiyo. Msikilizaji eh, ni kwamba wakati wa visa kama hivyo vinapotokea huwa vinafuatiliwa sana na vyombo vya habari, kwa sababu si kawaida kwa kupata visa kama hivi vikitokea hapa Marekani. Mara nyingi visa vya ukeketaji na upashaji tohara hutokea sana katika maeneo ya bara la Afrika na nchi zingine na ndio sababu hiki kimemulikwa sana na vyombo vingi vya habari ikiwa ni pamoja na New York Times na vile vile, kama nilivyosema, shirika la AFP. Wasikilizaji, tunaelekea kumalizia kwa undani, na shukuru wewe Yahya Kawila kwa kututumia ujumbe hapa kwenye Facebook. Vile vile Pofalu John ukiwa huko Arusha, tumekupata safi kabisa, na Justas Jumbe ukiwa pia Tanzania, na vile vile vile, Abdar uh, Zuber Uh, ukiwa kule nchini Uganda uh, tunge tungewaomba mwendelee kutusikiliza na kutazama pia kwenye Facebook uh, na naona muda ndo huo, nasikia uh, pale naambiwa sasa niondoke hapa studio. Mimi ni BMJ Mridhi, kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo, ikiwa ni pamoja na fundi mitambo hapa ambaye uh, amekaa uh, hapa karibu na mimi na vilevile yule ambaye ni mwelekezi Aida Isa Nawatakia kila la heri na muwe na weekend njema ya Good Friday na vilevile vile Jumapili na Jumatatu nzuri ya Pasaka. Asanteni kwa kuwa nasi kwa leo.