Ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM jijini Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Ni mimi Mery Mkawe. Makamu wa rais wa Marekani Mike Pence ameanza ziara katika bara la Asia inayojumuisha nchi za Korea Kusini. Pence aliondoka Washington Jumamosi kuanza ziara siku kumi ambayo pia itajumuisha nchi za Japan, Indonesia na Australia. Hii itakuwa ziara ya kwanza ya makamu wa rais akiwa katika wadhifa huo kutembelea nchi hizo, ambako atakutana na viongozi kujadili masuala ya kibiashara, uchumi na usalama, hasa pia hatua za uchokozi wa jeshi la Korea Kaskazini. Msemaji wa makamu wa rais Mark Lotter ameiambia Sauti ya Amerika kwamba safari hiyo itatumika katika kuonyesha thamani muhimu kwa washirika wa Marekani kwenye eneo la Asia Pacific. Ingawa Korea Kaskazini haikufanya jaribio la kombora leo Jumamosi kama ilivyotarajiwa, kiongozi Kim Jong Un alikagua gwaride katika ishara ya kusherekea siku ya kuzaliwa kiongozi wa zamani wa taifa hilo Kim Il Sung, mwanzilishi wa taifa. Jumapili Uturuki itapiga kura ya maoni ya kutaka kuongeza nguvu zaidi za rais tofauti na ilivyo sasa katika katiba. Kama itapitishwa, kifungu namba kumi na nane katika katiba kitafanyiwa mageuzi ya kuongeza nguvu zaidi za rais wakati wa utawala wake Rais Recep Tayyip Erdogan, ambaye katika kampeni anasema mageuzi hayo yatawezesha kuwepo na uthabiti wa kisiasa mageuzi hayo yatampa rais pia nguvu ya kuchagua mawaziri kutengeneza bajeti pamoja na mambo mengine unasikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka washington dc mimi hapa ni mery mgawe maafisa wa afghanistan wamesema idadi ya wanamgambo wanaojulikana kuuawa na bomu kubwa la marekani siku ya alhamisi imeongezeka mara tatu zaidi Maafisa wanasema takriban wanamgambo tisini na mbili wamekufa katika mlipuko huo. Ijumaa waliripotiwa wanamgambo thelathini na sita waliouawa. Eneo bado linasafishwa, kwa hiyo idadi inaweza kuongezeka wakati wowote. Hakuna maelezo yoyote kama kuna raia yoyote au afisa wa jeshi miongoni mwa waliouawa. Raia kadhaa wa Siria wameripotiwa kuuawa na wengine kujeruhiwa na mlipuko leo Jumamosi katika msafara wa basi uliokuwa umebeba mamia ya watu waliojeruhiwa. Shirika linalofuatilia haki za binadamu nchini Siria limesema ulipiga mlipuko huo ulipiga basi dogo lililokuwa limebeba raia wengi wakiwa Washia. Kundi hilo lilikuwa linasafiri kutoka Alepo, kutoka vijiji viwili Fua na Kafia baada ya kufikia makubaliano ya kuondolewa katika nyumba zao. Televisheni ya taifa ya Siria iliripoti idadi iliyojulikana ya watu waliouawa na kujeruhiwa kwenye mlipuko katika mji wa Rashiden. Maelfu ya raia wa Siria waliondoka katika miji walikokuwa wamekwama kwenye ukwanda wa Aleppo siku nzima baada ya kuondolewa makwao. Baada ya muda mfupi basi tutakuletea kipindi cha marudio ya Livetalk. unaendelea no. kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc sand naona upo tayari kabisa so, doctor, tayari kabisa kwa live talk kama ulivyosema hii leo tukimulika eh, siku na maana ya sherehe za pasaka inayofanyika hapo siku ya jumapili lakini leo ikiwa ni juma kuu ambapo eh, wakristo duniani kote wanaadhimisha siku hii kwa namna ya pekee kabisa lakini sasa tujikite katika live talk. Sawa kabisa basi, katika haya mazungumzo yetu ya leo Ijumaa, live talk tutaungana naye kutoka kule nchini Tanzania, mchungaji Peter Igogo, kutoka eneo la Tarime kanisa la EAGT, Evangelical Assemblies of God Tanzania. Hali kadhalika tutaungana na, na padri Evod Shao akiwa kule Tanzania katika ofisi kuu ya shirika la Roho Mtakatifu au Spiritans mjini Arusha. Basi moja kwa moja, naomba nikukaribishe Mchungaji Peter Igogo, karibu kwenye Live Talk ya Sauti ya Amerika. Asante. Asante ndugu mtangazaji. Tumeungana na Padri Evord Shao akiwa kule Arusha, Tanzania, ofisi kuu ya shirika shirika la Roho Mtakatifu au Spiritans, Arusha. Karibu sana Father Evord Shao. Asante sana, sande Shomari. Uh, nafurahi sana kuliunganisha kwenye kipindi cha Voice of America. Karibu sana. Sasa hebu tuambie, Padri Shao, pengine kwa wale ambao wanakusikiliza kwa sasa na wale wasiofahamu na wale ambao wanapenda kujua, tueleze tu kwa kifupi nini maana ya Pasaka na hasa leo Ijumaa Kuu, umuhimu wa siku huu ni upi hasa kwa waumini? Pasaka ni pana kidogo, maana yake inaanza tangu uh, agano la kale, uh, Waisraeli walioachiwa uh, uh, uh, uhuru kule utumwa, kutoka utumwani kule Misri. Uh, lakini kwa kifupi ni naweza kusema ni tendo la ukombozi uh, kuwapa kuwafanya watu wawe huru, na hasa kwa kipindi hiki ni kufanya huru kutoka na kutenda uovu na kuingia katika kutenda mema uh, kama Kristo alivyokufa msalabani kushinda mauti na kutuletea uzima mpya. Uh, kuna siku tatu ambazo zinatangulia siku hii ya Pasaka uh, ni kuna siku ya Alhamisi kuu ambapo tunaadhimisha uwekaji wa Ekaristi takatifu, uwekaji wa sakramenti ya upadisho na tunaweza kusema sakramenti ya huduma, maanake Yesu alisafisha uh, wafuasi wake miguu siku hiyo. Na siku ya Ijumaa ambayo basi tunaadhimisha siku ile Yesu alipoteswa na kufa msalabani kwa ukombozi wa wanadamu, na Jumamosi basi na tunakaa kimya tukitafakari kifo hicho na usiku tunaadhimisha ufuko wake, na kuna vitu viwili ningependa, uh, Father, Father Everard Shaw gusie hapa. Kuna swala moja ambalo wakati eh, mnaanza wakati wa koresma siku ya Jumatano ya Majivu, na kuna siku yes. ya Ijumaa Kuu ya leo ambayo tunafahamu kwamba Wakristo wanakuwa hawali nyama au wanafanya mafungo hmm. ni kitu gani ambacho kinakuwa kinafanyika hapo kati hayo? um, kuna utamaduni wa zamani ambao walikuwa ni kufunga kula vitu fulani, au ani au kuvuta e nyama ambayo bamangaseri au inapatikana kwa watu ambao wanaguzo fulani, kwa hiyo majina lakini lengo ni kujinyuma ili wengine waweze kufaidika. um, nyama tu tunafunga vitu baadaa. Uh, kwa mwaka huu usana wanasisitiza kufunga, kuacha dhambi, kuacha kutengenya watu, kuwa na hatira, kuacha kutenda matendo maovu, ndio la muhimu hilo, sio kuacha tu nyama. Kuna watu ambao hawapata nyama hata mara moja kwa mwaka, siku ya Jumaa kuu sijui atafanyaje. Haya basi. nimekupata vizuri, nimekupata vizuri. Padisha. na uhum. vile, vile tunaambiwa kwamba uh, mchungaji Igogo tumempata hivi sasa amerudi. Mchungaji Igogo na Imani, unanisikia basi? tukiwa tunaendelea, ningependa kusikia kutoka kwako na kwa msikilizaji anayesikiliza Sauti ya Amerika hivi sasa kwa nini basi inabidi waumini wa Kikristo kufunga kabla ya sikukuu ya Pasaka? N mii niongee swala tu la kufunga na tunaporudi katika hali ya siku arobaini kufunga, au wakatoliki au namna nini, lakini inachojua kufunga mimi ni kwamba tunafunga kila kitu, kwa sababu kufunga ni kutokula chochote kile, hasa kwa mfungo ule ambao hata Yesu alifunga. Tulisikia kwamba usiku na mchana hakuonja chochote. Kwa hiyo sisi tunapofunga, kwa upande wangu na katika imani ya madhehebu yetu uh, Uh, kufunga tunafunga moja kwa moja, hatuli chochote hatuchagui chochote kitu, kitu kimojawapo kwamba ndio hatuli sisi. Tunapofunga tunafunga. Kwa hiyo na hii habari ya siku arobaini kabla ya Pasaka, uh, hii ni wakati ule ambapo tunakuta kwamba siku arobaini alafu siku siku kumi baadaye ndio Roho wa Mungu alishuka kwa ajili ya Pentekoste. Kwa hiyo Uh, hilo ndilo linalojua kwamba ni jambo muhimu katika hizo siku arobaini na ile ya hamsini ni Pentecost kwa ajili ya Roho Mtakatifu. Lakini kufunga kama kufunga, huwa tunafunga mambo yote, na pengine ukiongezea hapo Mchungaji um, Peter Igogo, inapokuja kwenye sherehe za siku yenyewe ya Pasaka, kuna namna mbalimbali mbali ambazo waumini wa Kikristu wanapokea sherehe hii pengine yale ambayo ni ya muhimu kufanyika siku hiyo ya Pasaka ni yapi yanayofanyika? Ya, watu wanapokea sherehe kwa namna tofauti tofauti, tofauti, tofauti kwa jinsi ambavyo wao wanaishi, lakini kwa maana ya imani au Ukristo hiyo ni siku ambayo hatuwezi uh, kuikumbuka kwa sababu ya kula au kuvaa vizuri, lakini tunakumbuka jinsi ambavyo Yesu Kristo alilipa gharama pale msalabani na akafufuka kwa ajili ya ukombozi kutimilika kwa sababu kama neno la Mungu linavyosema katika kitabu cha Korintho, Paulo anasema kwamba kama Kristo asingefufuka basi imani yetu ingekuwa ni bure. Kwa hiyo huwa tunakumbuka ushindi wa ukombozi wetu ulivyopatikana. Sawa kabisa. Na unajua unapokuwa na watu ambao wanajiandaa, Mkamiti, tunaona kila wakati e, kuadhimisha sherehe hizi, kuna mengi yanafanyika katika maeneo mbalimbali duniani, na ningependa gusie hili e, lakini muda nao ni mdogo, lakini naomba msiondoke kwenye laini zenu za simu. Tutaendelea na sehemu ya pili ya matangazo haya hivi sasa. E, tunakaribia kukamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi chetu cha live talk. Tutaingia sehemu ya pili na wale wanaosikiliza huko ingia www VOA swahili com tuweze kukutana huko, kuzungumza zaidi hapa studio. Kwa ay anaosikiliza kwa njia ya redio, tunakamilisha upande huu wa sehemu ya kwanza. Jina langu ni Sunday Shomari, naitwa mkamiti kibayasi, tukiwatakeni wote Ijumaa Kuu njema na maandalizi mema ya Pasaka na Pasaka njema. Kwa heri. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu mpenzi msikilizaji, katika sehemu ya pili ya kipindi chetu cha Live Talk. Ikiwa leo ni siku ya Ijumaa Kuu, mada yetu ya leo ni nini maana ya Pasaka na maandalizi ya Pasaka. Kuelekea huko, basi tunao kuzungumzia haya kutoka ofisi kuu ya shirika la Roho Mtakatifu au Spiritans kule mjini Arusha, Tanzania, ni Padri Evod Shao. Hali kadhalika tunaye kutoka Tarime kule mkoani Mara, ewa mchungaji wa kanisa la AEAGT Evangelical Assemblies of God Tanzania, Mchungaji Peter Igogo kuweza kuzungumza haya. Karibuni sana kwenye sehemu yetu ya pili ya kuzungumzia hii maana ya Pasaka. Basi nikirudi kwako Padri Evod Shao, Padri Evod Shao, umeishi hapa Marekani hadi kalaika sasa huko, e, nchini Tanzania, labda utueleze tu kwa yale maadhimisho ya Pasaka, yale maadhimisho ya Pasaka yanakuwaje hasa hapo ulipo kwa sasa na kwa huku Marekani ambako uliishi pia kwa muda mrefu. Asante mtangazaji. um, maadhimisho ma kwa vile inatokea kanisa Katoliki, karibu maadhimisho yanakuwa sababu na lugha inabadilika, apo tunaadhimisha Kiswahili, huko wanaadhimisha ya Kiingereza, lakini pia um, zile zile ala ishara mbalimbali. Kwa mfano kuwa na moto siku ya Pasaka kuonyesha mwanga mpya, uh, hali mpya kuwa kubaki maji ambayo yanatumika katika ubatizo, kubatiza watu ambao ni watu wamejiandaa kwa ubatizo inafanyika. Kuna ile mbiu ya Pasaka inaimbwa wakati huo. Kwa hiyo ibada karibu ni, ni, ni inafanana na ile labda useme majumbani huko kuna kuwaji, ni nehimu mdo tofauti kidogo, lakini kwa kanisani Kanisa Katoliki karibu ibara zote zinafanana duniani kote. Na pengine labda kwa kuongeza tu, umeongea kuhusu swala la ubatizo, kwa nini kunakuwa na ubatizo siku hiyo e, tofauti na siku zingine? Na pengine labda utueleze wanaokuwa wanabatizwa siku hiyo ni kina nani hasa? Mtu yoyote tu wanataka kubatizwa anabatizwa siku hiyo au inakuwaje? Hasa utaratibu wenu ukoje? Uh, nakushukuru ndugu Shamari. Uh, mara nyingi wale mkesha uh, wa pasaka ni wakati kumene ambao wamepitia zoezi la maandalizi kwa kipindi chote cha cha cha kwarezma, mm -hmm. au cha mfungo huo wa kwarezma. E, mara nyingi unakuta ni watu ambao wana umri wa kuelewa, si watoto mara nyingi. Naam, basi, wakati tukiendelea na, na live talk, tunaambiwa kwamba tuna mwandishi wetu wa kule DRC Auster Malivika, yupo katika laini ya simu. Malivika na Imani, unanisikia? Basi karibu utupe hali iliyopo maandalizi ya sherehe za kuelekea Christmas, hali kadhalika Ijumaa Kuu katika eneo hilo. Ha, sai sana ni kwamba nakufata, na kwa sasa niko katika mji wa Goma baada ya Kisangani na leo ni kwamba Wakristu wa Kanisa Katolika wamekuwa kwenye sala za jioni, wenyewe wanakuwa kwa ile sherehe za kubusu msalaba, yaani kubusu ile mfano wa miguu ya Yesu Kristu, wakikumbuka mateso aliyoyapitia na vilevile vile ni kwamba uh, watu wengi hapa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wa Kristo hasa sana wa Kanisa Katolika, wengi tangu jana wameungama dhambi wame zao sema kwamba wanataka waingie katika siku hii wakiwa katika njia safi, na kwa siku ya kesho kama Jumamosi ni kwamba watu watapata ubatizo, watu watabatiziwa eh, kama alama ya kuwa watu wametakasika wame. Na hapa kwa kweli ni kwamba niko mitaani na kutana na mtu mmoja ambaye yuko hapa Uh, na atajitambulisha kwetu. Unaweza kujitambulisha kwetu? Uh, mimi ni Bernadette Vivuya na niko hapa mkaaji wa hapa hapa Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Oh, ndio. Sasa, wewe waweza kutuelezea kwa upande wako Pasaka unaipokeaje na vipi mnaiandaa? Uh, yaani kwa leo uh, inakuwa siku kuu ya Ijumaa ambayo tunaita vendredi sa Hiju, Ijumaa kuu tunaenda kanisani na hapo kutaku, hapa saa hizi kuna sherehe ya kubusu msalaba na ni, hiyo ni alama ya kuonesha kama uh, una, uh, tunakuwa unasikitika sana na dhambi zako ambazo zimepelekea Yesu kuf, kufa na hapo unaenda un, ni kujuta na kuona uh, kabisa, tunakuwa katika ni kilio, ni kilio kwa sababu mm, tumempoteza uh, inakuwa kumbukumbu ya kifo ya mwana wa Mungu, ambaye kwa nini ni watu wabatizwe kama siku ya leo, ubatizo Uh, ubatizo ubatizo hiyo inaandaliwa kwa kesho kesho, katika makesha ya Pasaka. Leo yani, ni, inakuwa hiyo eh, ni kilio, mwana wa Mungu amefariki na uh, sheti, hakuna hakuna hakuna sakramenta yoyote ambayo inafanyika leo kwa siku ya Ijumaa kuu. Asante sana, asante sana kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mwenzetu Austere Malivika. Naona kweli huko Mkamiti, sherehe zimepamba kweli kweli, anakuambia mbuzi, kuku zinachinjwa, mm -hmm. sasa inatukumbusha wakati bado tupo nyumbani, vitu kama hivi ikifika wakati wa sikukuu hizi za Pasaka ah, ndio watu wanaona vitu kama hivyo, napata nguo mpya. Sawa kabisa, kabisa. Eh? Mm -hmm. <laughs> <laughs> Kipindi Live Talk kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Mkamiti tunaye pia eh, huyu ni mtumishi au mwinjilisti kutoka hapa hapa Marekani, eneo la Atlanta Georgia, Bwana John Kaziro. Karibu sauti ya Amerika. Asante sana uh... kanaomba utueleze tu John Kaziro, kwa ufahamu wako na uzoefu wako umeishi hapa Marekani kwa muda mrefu, pengine utuambie tu na uwaeleze wale ambao wanasikiliza kwa sasa, eh, maadhimisho, maandalizi mpaka kufikia sikukuu ya Pasaka kwa hapa Marekani yanaonekana kama yako tofauti na wale ambao wanaadhimisha na kushiriki katika nchi zetu za Tanzania na maeneo ya Afrika ya Mashariki. Pengine utueleze tu, labda unaweza ukasema nini ambacho kinatakiwa kufanyika kwa wale wana diaspora wanaoishi hapa Marekani na maeneo mengine duniani katika kuadhimisha siku hii, ambao wamezungukwa na shughuli nyingi kama tulivyomsikia mkamiti hapa Bwana Mponi akieleza kwamba inakuwa sio rahisi, mambo ni mengi. Wengine kule maeneo ya Afrika leo sio siku ya kazi, lakini sisi maeneo ya huku kwa diaspora tuko makazini kama kawaida. Labda utueleze kwa upande huo. Ni yani, kweli kabisa. Ukiangalia kwa mtazamo tofauti utaona uh, jinsi ilivyo tofauti kwa Pasaka uh, hapa nchini Marekani kama uh, watu wengi walivyoweza kuelezea huko nyuma uh, lakini nachoona kwamba kweli kunakuwa na shida. Kuna makampuni mengine ambayo yanaruhusu kwa mfano kama Good Friday uh, watu wanaweza wakawa na dulikizo wakakaa nyumbani, halafu kuna sehemu zingine hawaitambui kabisa. Uh, siku ya Ijumaa isipokuwa wanaitambua tu kama ni, ni Pasaka tu ya kawaida, lakini sitaenda kote kule kwa sababu wengi wameshazungumzia mkini, lakini ninachosema kwamba uh, unajua Pasaka kama wewe unaweza ukaelewa na jinsi tulivyo uh, kuwa kule Tanzania hasa tukisherekea Pasaka ina mtazamo mkubwa zaidi na uh, shamla, shamla kubwa sana hasa kwa kule nyumbani lakini kwa hapa Marekani kwa kweli watu wako kwenye kibarua, watu wako kwenye shughuli mbalimbali, haizungumzwi sana hata kwenye mativi ukiangalia, uh, ukilinganisha na, na Christmas. Lakini tuelewe kwamba wangejua kabisa pale ambapo Wakristo wa, wa ukombozi ambapo tulipoweza kupata ni pale msalabani. Tunaweza tukaangalia sherehe zingine, na shetani ameweza kufunga watu macho wasielewe. Uh, wapi ukombozi tuliupata zaidi, lakini tuliupata pale msalabani wakati Yesu mwenyewe alipoweza kuteswa na akafa, halafu akafufuka. Kumbuka wakati ule ameenda alipokufa, akaenda katika uh, u, u, kwenye kidimbwi cha u, nani, kuzimu na mauti, ambapo alipoenda kuchukua funguo zote za kuzimu na mauti, na ndipo ukajua kwamba tayari shetani alishakuwa defeated wakati ule. Kwa hiyo ni kuelewa na kuitambua kweli, ni siku muhimu zaidi, licha ya kwamba kunatakiwa kuwe na shamla shamla zozote zile, haina haja, lakini kumbuka kwamba Mungu mwenyewe alitupenda upeo, na ndiyo akatuonyesha dhahiri kwamba nimeamua kuchukua maisha ya huyu ambaye amekuja hapa duniani, ambayo ni Yesu Kristo, afe msalabani kwa ajili ya dhambi zetu na upande mwingine ningependa tu kuwafundisha labda kwamba watu kwamba, uh, tuelewe kwamba ndipo hapo tunaweza tukafahamu kwamba msamaha wa dhati Mungu aliweza kuonyesha katika maisha yetu ni kitu muhimu zaidi. Uh, ni hayo tu bwana. Na pengine na pengine nikikuuliza ni, zaidi hapo, kwa kuongezea tu, sasa hizi ni changamoto ambazo kila mtu anakutana nazo kwa upande wake tofauti, kwa wale ambao ni Wakristo katika maeneo haya kwenye diaspora pengine kile ambacho ungewashauri kufanya ili kuweza kuweza kuepukana na hayo ambayo yanawazuia yana, yana pengine kwa namna moja ama nyingine kuweza kuadhimisha hizi siku zingine zote ukiacha tu siku ile ya Jumapili ya Pasaka, hizi siku zingine ambazo unasema ni muhimu. Inapenda yeah, uh, ni ni napenda tu ni washauri kwamba ni vitu ambavyo vingeweza uh, kweli watu wakazingatia wa, kwa mfano Uh, kuna wengi ambao hawaelewi hawa, uh, nini maana ya Ukristo. Kuna wengine wanaitwa Wakristo uh, ningeweza kupenda tu niwafahamishe kwamba kuna kitu ambacho lazima waweze kukifata hasa wakimwabudu Mungu. Kuna mazingira ambayo ulionawekwa nayo, kwa kweli inabidi wakati mwingine uweze kusacrifice mazingira yako kwa mfano mimi nikikupana nani uh, na ni, nilikuwa nimeambiwa kwamba utapenda tukufanya kazi leo, siitakuwa nini una, wakati mwingine wasema, unajua, hapana, wakati mwingine lazima ni nimtangulize Mungu kwanza. Uh, ni kitu ambacho natakiwa kukizingatia kwa kweli. Mungu alitoa uh, mwa, alimtoa mwanawe Yesu Kristo mara moja na kwa kweli, ukiazimisha siku moja tu, achana na hii dola ambayo wakati mwingine ni siku moja tu ambayo haikusaidii <gayi> chochote ukilinganisha na ufalme wa mbinguni. Na ni hilo tu nilikuwa naomba kwamba waweze kuliangalia, na walitazame kwa mtazamo mwingine tofauti. Kumbuka jinsi kule Tanzania ulikuwa anafanya na mambo mengine ambayo tunatakiwa kuyazingatia zaidi. Na subiri hapa, hapo Bwana Kazira, usiondoke ndani ya simu. E, mchungaji Peter Igogo, kwa upande wako umekaa hapa Marekani, vilevile unafahamu mengi yanayofanyika hapa. E, hali kadhalika padre Evod Shao, umeishi hapa Marekani, mmefanya kazi vilevile, mmeona hali halisi ilivyo, changamoto hizi kama alivyoelezea <laughs> e, mtumishi wengi wanakutana nazo. Kwa hiyo pengine kwa ushauri kwa upande wako Peter Igogo nikupe hii nafasi, yale ambao pengine ungewaambia wale ambao wanakusikiliza. Kitu ambacho ningeweza kuambia wanaonisikiliza kwa kweli, kwa, kwa Marekani nimekaa, nimeona changamoto zake na hapa Tanzania pia, lakini inachoweza kusema tu kwamba kinachotakiwa ni mtu kumpenda Mungu na upendo wote lazima uwe na nguvu, kwa sababu kuna vitu ambavyo upendo umesababisha ambavyo vingekuwa vigumu sana kutokea, lakini kwa kupenda unakuta vinatokea na hata kwa ku, kwa ukombozi wetu Mungu kwanza alipenda ulimwengu, na alipopenda akamtuma Yesu, na alipomtuma Yesu tukapata ukombozi. Na sisi pia kama tunampenda Mungu, haitajalisha kwamba mazingira yanasema kitu gani, lakini ule kumpenda Mungu kwetu utaweza kutusukuma karibu na Mungu zaidi, na hata vile vinavyoonekana ni vipingamizi, basi tutaweza kuvituka kwa sababu ya ile nguvu ya upendo iliyo ndani yetu. Kwa hiyo mimi wito wangu tu kwa Wakristo walioko Marekani na Tanzania tuzidi kumpenda Mungu, ili kule kumpenda Mungu kulete ukaribu wetu na Mungu na kusababisha mambo y kutendeka ambayo ni mapenzi ya Mungu katika maisha yetu. Muda wetu bahati mbaya nao unakwisha. Nakushukuru sana sana kwa kukupa muda wetu, hali kadhalika kutoka kule Tarime, e, mchungaji Peter Igogo, nakushukuru sana na wote walioshiriki haya matangazo. Upande wa pili ni Aida Isa. Mimi jina langu ni Sunday Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Msikose tena kama kawaida. Usiku mwema. Naam. Unasikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Basi na hivi sasa na kusomea muktasari wa habari. Makamu wa rais wa Marekani Mike Pence ameanza ziara katika bara la Asia itakayojumuisha nchi za Korea Kusini. Pence aliondoka Washington Jumamosi kuanza ziara ya siku kumi ambayo pia itajumuisha nchi za Japan, Indonesia na Australia. Hii itakuwa ziara ya makamu wa rais kwa mara ya kwanza akiwa katika wadhifa huo kutembelea nchi hizo ambako atakutana na viongozi kujadili masuala ya kibiashara, uchumi na usalama, hasa pia hatua za uchokozi wa jeshi la Korea Kaskazini. Msemaji wa makamu wa rais Mark Lotter ameambia Sauti ya Amerika kwamba safari hiyo itatumika katika kuonyesha thamani muhimu kwa washirika wa Marekani kwenye eneo la Asia Pacific. Ingawa Korea Kaskazini haikufanya jaribio la kombora leo Jumamosi kama ilivyotarajiwa, kiongozi Kim Jong Un alikagua gwaride katika ishara ya kusherehekea siku ya kuzaliwa kiongozi wa zamani wa taifa hilo Kim Il Sung, mwanzilishi wa taifa Jumapili Uturuki itapiga kura ya maoni ya kutaka kuongeza nguvu zaidi ya rais tofauti na ilivyo sasa katika katiba. Kama itapitishwa, kifungu namba kumi na nane katika katiba kitafanyiwa mageuzi ya kuongeza nguvu zaidi za rais wakati wa utawala wake rais Recep Tayyip Erdogan, ambaye katika kampeni alisema mageuzi hayo yatawezesha kuwepo na uthabiti wa kisiasa. Amesema mageuzi hayo yatampa raisi pia nguvu ya kuchagua mawaziri kutengeneza bajeti pamoja na mambo mengine. Maafisa wa Afghanistan wamesema idadi ya wanamgambo wanaojulikana kuuawa na bomu kubwa la Marekani siku ya Alhamisi imeongezeka mara tatu zaidi. Maafisa wanasema takriban wanamgambo tisini na mbili wamekufa katika mlipuko wa bomu. Ijumaa waliripotiwa wanamgambo thelathini na sita wameuawa. Eneo bado linasafishwa kwa hiyo idadi inaweza kuongezeka wakati wowote. Hakuna maelezo yaliyotolewa kama kuna raia yoyote au afisa wa jeshi kuwa ni miongoni mwa waliouawa. na raia kadhaa wa Syria wameripotiwa kuuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa na mlipuko leo Jumamosi, katika msafara wa basi uliokuwa umebeba mamia ya watu waliojeruhiwa shirika linalofuatilia haki za binadamu nchini siria limesema mlipuko ulipiga basi hilo lililokuwa limebeba raia wengi wakiwa washia na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika ya mashariki Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 na 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.