Hamjambo pende msikilizaji, karibuni tena katika matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mimi ni Abdu Shakur Abud nikukaribisha katika marudio ya kipindi cha Kwa Undani, kipindi kinachosikika kupitia Sauti Amerika kuanzia saa tatu usiku saa za Afrika Mashariki, saa mbili usiku saa za Afrika ya Kati. Kwa hivyo ni matumaini yetu kwamba utaungana nasi kuweza kusikiliza maswala muhimu kwa undani zaidi moja kwa moja kutoka hapa washington dc hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu msikilizaji wetu popote pale ulipo ikiwa ni pamoja na wale ambao wanatutazama kupitia mtandao wa facebook uh, live stream kwa wakati mwingine ambapo tunakuletea baadhi ya habari ambazo zimekuwa zikitanda habari ambazo tumekuwa nazo hapa katika kutoka chumba chetu cha habari Uh, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi, uh, kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na jina langu ni BMJ Murithi nam kwa undani leo. Tunaanza kwa habari kuhusu hali ilivyo katika eneo la Afrika mashariki na kati eh, kufuatia uvamizi ambao umefanywa na wadudu aina ya viwavi jeshi katika baadhi ya maeneo, hasa katika mashamba yaliyo nchini Uganda na vilevile katika nchi ya Kenya pamoja pia na nchi jirani ya Rwanda ambapo um, katika lakini pia vilevile, baadaye tutaweza kukuletea sehemu ya pili, ambapo tutamulika kwa kifupi hali ya kisiasa nchini Burundi na kukujuza ni yapi yamejiri tangu mara ya mwisho tulipozungumzia suala hilo la siasa za nchi hiyo. Lakini tuanze na athari ambazo zimeletwa na viwavijeshi nchini Uganda. Serikali ya nchi hiyo imeamua kutuma wanajeshi katika harakati za kukabiliana na viwavijeshi hao ambao sasa wameathiri nusu ya nchi hiyo kwa kushambulia maelfu ya ekari za mashamba na malisho ya mifugo. Msikilizaji na mtazamaji, utakumbuka kwamba hili ni swala ambalo tumelizungumzia hapa hata kwa wakati mwingine, lakini hali inaendelea kuwa mbaya, kwani wadudu hao wameshambulia sasa wilaya sitini katika kipindi cha siku nne kutoka wilaya 15 mara ya mwisho tulipozungumzia swala hili, ndivyo tulivyoripoti. Na kabla tujaendelea zaidi, hebu tupate ripoti fupi kutoka kwa mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire. Siku chache baada ya wizara ya kilimo kutangaza kuvamiwa na viwavi jeshi katika wilaya 15 za Uganda, uharibifu umeongezeka, wadudu hao wakiwa wamevamia wilaya 60, maelfu ya ekari za mimea na malisho ya mifugo ikiwa imevamiwa. Serikali sasa inatafuta msaada wa washikadau wote katika kilimo kwa msaada wa kutegemewa kutoka jeshi la taifa kuangamiza wadudu hao, jeshi la Uganda UPDF likiwa linasimamia mradi wa kilimo cha kisasa hali maarufu NADS linategemewa kuwaangamiza wadudu hao aina ya viwavi jeshi. Vincent Sempijani, waziri wa kilimo nchini Uganda: tumeunda kikosi maalum kinachowahusisha wataalamu wote kutoka serikalini na sekta binafsi kukabiliana na viwavi jeshi. Kamati ya kiufundi itatoa mwelekeo mwafaka, huku kamati ya ushauri ikiwa inaundwa kuhakikisha kwamba wadudu hao wanaangamizwa kwa kutafuta ufadhili wa kifedha. Awali serikali ilikuwa imependekeza kwamba wakulima wajinunulie da kukabiliana na wadudu hao ikiwa inatafuta msaada wa haraka, lakini sasa inaonekana wakulima hawawezi kumdu gharama, na serikali inatafuta kiasi cha shilingi bilioni 45 kununua dawa za kukabiliana na wadudu hao. Mahindi yenyewe sasa, ile ambayo imekuwa affected ni 8 acres kwa kupalilia. Sasa sasa kasi ngumu ni ni imefika sasa sasa inatoka ngumu dawa. Serikali ya Uganda inaripoti kupata shilingi bilioni 10 hadi sasa na kununua lita milioni 16 za dawa ya kukabiliana na wadudu hao. Pesa zaidi pia zinahitajika kufanya utafiti kwa husu wadudu hao. Utafiti wa awali uliofanywa na serikali ya Marekani na Brazil ukiwa ndio unatumika kwa sasa kukabiliana na wadudu hao lakini wakulima wanaeleza kukasirishwa na jinsi serikali inavyoshughulikia swala la kusambaa kwa wadudu hao waharibifu. Na sio mara ya kwanza huyu mdudu alikuweko, hata mwaka iliyopita. Ningefikiria serikali ingekuwa sasa iko na ujuzi, wamefanya rishasi ya kutosha, yani huyu mdudu akitoka uo, wanaoleza tu watu wenda duka fulani pata dawa kama hii na hii, puliza na tunamaliza. Hiki viuwa vijeshi pia wameripotiwa magharibi mwa Kenya katika kaunti ya Trans Zoya na maeneo ya mlima Elgon pamoja na nchini Rwanda. Serikali ya Uganda inaeleza kuwa na imani kwamba wadudu hao wanatoka kwa mbegu za upanzi zilizoingizwa Afrika Mashariki kutoka nchini Zambia. Jumuiya ya Afrika Mashariki imekosa mavuno ya kilimo mwaka mzima kutokana na kiangazi, na uvamizi wa viwavijeshi unazua wasiwasi mkubwa wa kuendelea kwa hali ya kukosa chakula kwa muda mrefu. Naam, ni mwandishi wetu kutoka Kampala Kenneth Bwire akituletea taarifa hiyo fupi kuhusu hali ilivyo katika nchi ya Uganda na vilevile vile eneo nzima hilo la maziwa makuu kuhusu viwavi jeshi, na tumejaribu kumpata msemaji wa serikali au waziri wa kilimo kutoka huko Uganda. Uh, tumejaribu kumpata kwa njia ya simu lakini hatukufanikiwa. Uh, maanake tulipata, tulitaka kupata kauli kutoka kwake lakini hata hivyo uh, tuungane naye sasa moja kwa moja mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire. Kenneth karibu kwa undani, na labda tuanze kwa wewe kueleza wasikilizaji, umetaja kwenye ripoti yako kwamba uh, pesa zinahitajika Uh, lakini labda haikueleweka bayana pesa hizo zinazohitajika zitatoka wapi kuharamia uh, shughuli hii? Nashukuru BMJ ulivyosema, shilingi bilioni arobaini na tano mwanzo zilikuwa shilingi bilioni ishirini na tano zilikuwa zinatafutwa. Sasa zinatafutwa shilingi bilioni arobaini na tano Itiliwe mkazo kwamba serikali imekuwa ikitafuta pesa na hata chakula kuwalisha watu ambao hawana chakula kutokana na kiangazi hili linapokuja linakuja ni kama janga ambalo limepata serikali bila kujitayarisha na hivyo linakuwa ni pigo kubwa. Kwa sasa serikali inasema ile ambayo imefanikiwa kupatikana ni shilingi bilioni kumi, bilioni thelathini na nane hazijulikani zilipo. Hizi ni bilioni, si milioni wala elfu, ni bilioni. Na hizi serikali inasema sasa inabidi kamati maalum imeundwa kuweza kutafuta wapi pesa hizi zitapatikana, zitatolewa kwenye bajeti. Haya, bajeti inaelekea kukamilika mwaka wa kifedha, na tunavyosubiria ni mwezi mmoja tu tusome bajeti nyingine ya mwaka. Manake kwamba bajeti inaweza kupatikana ni ile wazungu wanaita supplementary budget ama bajeti badala hiyo hizo pesa kwa sasa hazipo, lakini maadhara ama maafa yanaendelea kuongezeka. Sasa kutakapotoka pesa hizo, ndipo sababu kubwa ya kuunda hiyo kamati aliyotaja Vincent Ssempijja, waziri wa kilimo, kwamba kamati imeundwa iweze kutafutwa, labda itabidi sasa watangaze kwamba wahisani wasaidie. Kwa sasa halijawekwa bayana pesa hizo zitatoka wapi. Na Mabwire, naomba usiondoke, maanake tukipata nafasi tutarudi kwako. Lakini umesema wewe kenye, kwenye taarifa yako kwamba sio Uganda tu peke yake, bali pia katika nchi jirani ya Kenya na vilevile katika nchi ya Rwanda, na vilevile taarifa hiyo imeeleza kwamba inashukiwa kwamba mimea hiyo au mbegu zilizotoka nchi ya Zambia huenda zilichangia, lakini naomba twende moja kwa moja mpaka nchini Kenya kwa sababu ulivyosema Bwire ni kwamba viwavi hawa hawajui mipaka ya kitaifa au ya kimataifa, kwani wamevamia maeneo mengi, ikiwa ni pamoja na wilaya ya Transzoia. Na sasa tuungane kwa njia ya simu moja kwa moja na mkulima mmoja ambaye alikuwa ni spika wa bunge la Kenya, Kenneth Marende. E bwana spika, hali ikoje kwa sasa katika shamba lako kule mjini Kitale ambako wadudu yaaminika viwavijeshi wamevamia na tunafahamishwa kwamba sasa hivi serikali eh, ina mpango wa kutuma wanajeshi kama tulivyosikia Uganda, eh, kuwashughulikia kuwa hali hii. Hali ikoje sasa kwenye shamba lako? Ni kweli kuwa mimi ni mkulima huko sehemu za Trans Nzoia, haswa shamba langu liko karibu na mji wa Kitale na nime E, elezwa na nikachunguza nikapata ukweli wa maneno ni kuwa hiyo hizo ama zimevamia sehemu ile eneo la Kimilili na Kimilili bado iko iko Kitale iko ni nini sansoya na sasa, kama kwa jumla, ni kumaanisha kwamba eneo hilo limeathiriwa na haijulikani wale wadudu watavamia upande mwingine upi? Kwa hivyo, hebu nieleze wewe, kama mkulima sasa, hii inamaanisha nini hasa kwa wale wakulima ambao wameathirika? Wale wameathirika, wame ni hasara kubwa kwa sababu hao wadudu huwa wakivamia shamba wanakula kwa haraka sana, na hawaachi kama mmea tena, bado unaweza kuwa na ukatoa mazao na ku, kuzuia na, na, nimeelezwa ni kuwa kwamba kuna alati tayari. E, kuna onyo limetolewa e, kuwa wakionekana kash, kwa shamba lako ni mzuri, upeleke ripoti mara moja kwa kituo cha ukulima huko ili uweze kusaidiwa na dawa ya kuwaua ili wasienee wa, wa zaidi. Lakini hiyo dawa ni ni pesa mingi, ni ghali kwa wakulima wa, wa kawaida, kwa sababu eh, nimeambiwa inanunuliwa shilingi elfu mbili mia tano eh, kwa lita, na hiyo ndio inafanya eh, eka moja, ili iue hawa wadudu kwa ekari moja utatumia shilingi elfu mbili mia tano kununua hiyo dawa. And na Eneo... hatua sasa no. no. hapa uh, Kenya kwa sasa kufikia sasa kumekuwa na upungufu wa chakula. Kuna sehemu eh, watu wanaadhiriwa wa, wa, wa, wa na ukame na wamekuwa hawana chakula cha kutosha. Ingawaje sehemu ya Trans Nzoia haijahusika sana kwenye jangwa la njaa, lakini sehemu mingi hapa Kenya kuna upungufu eh, wa chakula. Hata tumetangaza tayari national disaster, kutokana na eh, paa la njaa na kwa vile ambavyo inajulikana eneo la Kitale wanasema kwa kimombo ni kama bread basket, na wengi sana wanafaidika sana nchini kote kutokana hasa na mahindi yanayokuzwa eneo, eneo hilo, iwapo viwavi hawa na tunaomba kwamba wasivamie eneo lote, lakini iwapo viwavi hawa wanaweza kuleta athari kubwa huko Kitale, hii ina maana gani kwa nchi nzima? Kwa nchi nzima itakuwa ni hatari kubwa, kwa sababu vile umesema e, sehemu ya Trans Nzoia haswa hapo hapo karibu na Kitale kaunti mzima ndio kama kikapo cha chakula e, katika nchi ya Kenya. Kwa hivyo kama hao wadudu watavamia sehemu kubwa zaidi kutakuwa na upungufu wa chakula bila shaka, kwa sababu mavuno hayatakuwa sawa. Na kwa wakati huu ndiyo sasa mimea yote kama mahindi, maharagwe sasa ndiyo yametokezea sana. Tunafika ile sizon ya, ya kupalilia haswa. Naam, na tukimalizia, kulingana na ujuzi wako ni mara ya kwanza kwa viwavi jeshi kuvamia Trans Nzoia kulingana na ujuzi wangu, kwa sababu nimekuwa nikilima sehemu hizo kuanzia mwaka wa elfu moja tisaini na mbili. E, sijakuwa na hiyo experience, haijatokea e, wakati mwingine tangu niwe nikilima huku. Hii ni mara ya kwanza e, lakini zamani nikiwa bado E, niko chuoni nilikuwa nikisoma, hao wadudu walivamia Kenya kwa wakati fulani, lakini kwa sasa kwangu hii ndio mara ya kwanza. Sina ujuzi mwingine isipokuwa wakati huu. Nam ni aliyekuwa Spika wa Bunge la Taifa la Kenya Kenneth, Kenneth Marende akizungumza nasi kutoka mjini Kitale ambako ana shamba kama mlivyosikia. Uh, ni kwamba moja ya mashamba ambayo yameathiriwa pakubwa na, na wadudu hawa viwavi jeshi katika eneo hilo. Na Kenneth Ke, Bwire, kuna ripoti kwamba huenda nchi hizi tatu za Afrika Mashariki zikashughulikia uh, uh, hali hii kieneo. Sijui kama una taarifa zozote uh, kuhusu mikakati ambayo labda wizara hizo katika nchi zilizoathirika uh, zina mipango ya kufanya kwa pamoja sita tu tu BMJ mpaka Tanzania, nafikiri imetoa agizo kwa raia wake wakuwe macho wanapoona jambo lolote kama hilo wa ripoti. Zambia imeripoti na nchi ambazo ziko Afrika ya Kati. taarifa linayofahamu ni kwamba shirika la chakula duniani FAO linafanya kikao hiyo kesho kuweza kujadili jinsi ya kukabiliana na janga hili katika jumuiya ya Afrika Mashariki. Hamna ripoti yote ambayo imetolewa ila tu kila nchi inajishughulikia kivyake. Unavyofahamu kwamba Uganda imeamua kwamba wanajeshi wa taifa ndivyo ndio watakaotumika kukabiliana na hivi vijeshi vya mashambani. nam nashukuru sana Kenneth Bwire kwa kuweza kuwa nasi kuzungumzia uh, swala hili ambalo hapana shaka linakuja wakati ambapo hali inaendelea kuwa tete, hasa ukame ambao pia umeletwa na athari zingine au janga ambalo limeletwa na athari zingine. Na sasa uh, haya yote yakija pamoja, msikilizaji na mtazamaji, unajua kwamba uh, hii ni hatari kubwa katika eneo la maziwa makuu, lakini inatarajiwa kwamba uh, baada ya mvua ambazo zinatarajiwa wakati wowote wa mwezi huu wa Aprili uh, itakuwa labda ni afueni kwa wale ambao wanaishi katika maeneo hayo. Muda mfupi ujao tutaweza kuingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Na karibu tena kwa uh, sehemu ya pili ya kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ambapo kama nilivyokuarifu hapo mwanzo ni kwamba tutaangalia kwa kifupi kuhusu hali ilivyo sasa nchini Burundi hali ya kisiasa uh, kama mjuavyo rais wa nchi hiyo Pierre Nkurunziza amekuwa akikumbwa na mzozo wa kisiasa hasa baada ya yeye kutangaza kwamba angewania muhula mwingine kama rais wa nchi hiyo, lakini kando na hayo kuna mengi ambayo yametokea na tumekuwa tukiripoti papa hapa katika vipindi vyetu, ikiwa ni pamoja na kipindi cha Kwa Undani na taarifa zingine, kueleza mikakati ambayo imekuwepo kuhakikisha kwamba hali ilivyo haizoroti zaidi katika nchi hiyo, ambapo mjuavyo ni kwamba kumekuwa hata na maafa, kumekuwa na mambo mengi yameendelea. Lakini kujua zaidi, hebu tuungane naye sasa mwandishi wetu wa kule Bujumbura, Haidala Hakizimana, kuna yale ambayo yametokea, na najua umezungumza na msemaji wa Rais Pierre Nkurunziza, lakini tueleze e, e, moja kwa moja waeleze wasikilizaji na watazamaji ni nini kimetokea hii leo kuhusiana na taarifa za hapo ha, awali kwamba mkuu um, ama rais huyo alikataa kuwapa msamaha wale ambao ni wa, uh, wafungwa wa kisiasa. Hebu tupe ni yapi ambayo unaweza kueleza wasikilizaji na watazamaji. na, Naam, asante sana BMJ Muridhi. eh, taarifa ambazo tum, kwamba raisi wa jamhuri ya Burundi amekataa kuwapa kinga ya kushtakiwa au msamaha wale wapinzani wake ambao walitoroka nchi. Lilikuwa ni ombi la mpatanishi kwa mazungumzo ya kumaliza mzozo huu ulioanza, kama walivyosema, tangu rais wa nchi hii alipo atangaza nia yake ya kugombea mura mwingine watatu katika uchaguzi uliomalizika wa mwaka elfu mbili na kumi na tano. Eh, sasa kulizuka mzozo, akatofautiana na wapinzani wake pamoja na baadhi ya wa, maafisa wakuu katika chama chake tawala cha CNDD-FDD, hali kadhalika na mashirika ya kiraia eh, ah, makundi hayo matatu ambayo nimeyataja yaani upinzani E, baadhi ya wajumbe wa chama chake na wajumbe wa mashirika ya kiraia e, wanashtakiwa kwamba wao ndio chanzo cha mgogoro huu kwa sababu waliandaa na kuitisha maandamano ambayo serikali inasema kwamba zilikuwa ni vurugu. E, baadaye kukawa na jaribio la kufanya mapinduzi ya kijeshi kumpindua rais, ilikuwa Mei mwaka elfu mbili na kumi na tano. E, na jaribio hilo likashindwa. Sasa haya makundi yote, maanaake hawa wanasiasa na, e, na, na, na wanajeshi wote wamewekwa kwenye kikundi cha watu ambao wanafuatiliwa na vyombo vya sheria, na hawa ndio wako na mgogoro na serikali ya Burundi. Na serikali imekuwa ikikataa katu katu kukaa na watu hawa, ikasema kwamba ni watu ambao badala ya kukaa kwenye mazungumzo ambayo yanasimamiwa na rais mstaafu wa Tanzania Benjamin William Mkapa badala yake ni watu ambao wanapashwa kushtakiwa na kukamatwa na vyombo vya sheria. Lakini wote kwa jumla uh, watu hao wote walitoroka nchi. Sasa uh, wikendi hii iliyomalizika ndipo spika wa bunge, spika wa bunge la taifa hapa alihakikisha kwamba serikali haitowasamehe, haito kwa kamwe. E, wakati ambapo mpatanishi alikuwa amemwandikia raisi aweze kuwasamehe ili waweze kushiriki kwenye mazungumzo ambayo yanafanyika mjini Arusha kaskazini mwa Tanzania, nam Haidala, na pia najua umezungumza na msemaji wa rais Pierre Nkurunziza, jina lake Jean Clown Karegwa, natumai nalitamka vizuri jina hilo, lakini kwa kifupi, hebu tueleze ni vipi alivyosema, ingawa tutaweza kucheza sauti yake kama ulivyotutumia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Baada sasa ya kujua kwamba e, mpatanishi katika mazungumzo ya kumaliza mzozo huu unayokabiri nchi yetu hii, alimwandikia rais akimwomba atoe msamaha au kinga ya kutoshtakiwa kwa hao wapinzani, msemaji alimwambia kwamba rais hana mamlaka hayo, na alimjibu mpatanishi kwamba e, jamani, rais wa jamhuri ana mamlaka ya kutoa msamaha kwa watu ambao bado wanafuatiliwa na vyombo vya sheria. Akasema kwamba eh, katiba inaonyesha kwamba rais anawasamehe wale ambao walikatiwa kesi, lakini hawa akiwa, akiwapa msamaha itaonekana kwamba rais amefanya kosa la uhaini na amekiuka sheria wakati yeye ndiye wa kwanza kuweza kuheshimisha sheria za nchi, na hivyo akamtuma mjumbe kwa Benjamin William Mkapa. Ni, ni mtu ambaye anasi, ni rais mstaafu wa Tanzania ambaye anasimamia mazungumzo ambayo yanafanyika kule Arusha, na mazungumzo haya bila wadau hao ambao wanatakiwa kusamehewa, eh, ni kama vile mkataba hautafikia, watasalia kuwa nje ya nchi nam hebu tusikie basi alivyosema hususan kwa wale wasikilizaji wetu walio katika maeneo makuu eh, ya maziwa makuu, ambao labda wanazungumza Kirundi, lakini tutaeleza kwa kifupi tu anavyosema. Tumsikie eh, sasa, Jean Claude Karegwa, msemaji wa rais Pierre Nkurunziza neshwari umukuru wigihugu yaramenyesheje umuhuza yuko icho kigongwe cha gateganyo asabira abo bantu atabubasha afise gukugitanga nkumukuru wigihugu kuko umukuru wigihugu asho... kwa lugha ya Kirundi hapo anasema mheshimiwa raisi alimfahamisha mpatanishi kuwa kinga hiyo ya kutoshtakiwa ambayo anaombea watu wake haiwezi kutolewa. Raisi hana mamlaka ya kufanya hivyo kwa sababu anatoa tu msamaha kwa wale waliokatiwa kesi. Watu kama hao ambao wanafuatilia au wanafuatiliwa na sheria ni wabunge ambao pamoja pia na maseneta, wanaweza kuwapa msamaha. Rais anapofanya hivyo, ili wapate idhini ya kuhudhuria mazungumzo, kwanza atakuwa amekiuka sheria, ili hali ndiye wa kwanza kuheshimisha sheria, na pia atakuwa amefanya uhaini na atakuwa ameanguka katika mtego kwamba anaendeleza tabia ya kusambaratisha taasisi. Ni, ni, ni maneno ambayo ameyatamka ile msemaji wa rais Pierre Nkurunziza, rais wa Burundi. Na kama tulivyosema mzozo huu wa kisiasa unaende, unaonekana kuendelea. Na Haidala, kabla sijakuacha, kwa sababu naona muda ndo huo, kwa undani itamatike Hebu eleza kwa kifupi lakini la, labda takriban dakika au sekunde thelathini, hali ikoje sasa kwa rais mwenyewe? Je, wananchi, kuna baadhi wanaokubali kwamba yeye ndiye rais na kwamba haina haja ya kubadilisha, uh, mamlaka hayo kuchukuliwa na watu wengine? BMJ kwa haraka, haraka ni kwambie kwamba uh, hapa hali imetulia, lakini tatizo ni hao wapinzani ambao walitoroka nchi na uh, wakimbizi zaidi ya laki nne ambao walitoroka nchi ambao hatima yao haijulikani. Uh, na kuhusu hilo la msamaha, BMJ ni kwambie kwamba rais mwenyewe katika miaka ya elfu mbili alikuwa mpiganaji ambaye alikuwa anapigana na serikali na mazungumzo yakafanyika na ye akasamehe ewa akapewa kinga ya kushtakiwa, na baadhi ya wapiganaji e, wenzake wakaweza kurejea hapa nchini, wakafanya mazungumzo, wakafikia mkataba wa Arusha ambao ulisimamisha vita vya wenyewe kwa wenyewe hapa Burundi, na amani ikapatikana, uchaguzi ukafanyika, akawa rais wa nchi tangu mwaka elfu mbili ah, na tano hadi sasa. Nam, asanti sana shukran, Haidala Akizimana, ukiwa hapo Burundi. Msikilizaji, tunafika mwisho wa a, Kwa Undani hii leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, tuungane tena siku ya kesho kwa undani kutoka hapa Washington. Mimi ni BMJ Mridhi. Asanteni kwa pamoja nasi. Mimi ni Abdu Shakur Abud, ni kushukuru kuungana nasi katika kwa undani marudio hii leo, siku ya Jumapili. Basi kwa niaba wenzangu wote walioshiriki na kufanikisha matangazo hayo hii leo, mimi ninasema mchana mwema au lala salama, na kibao hichi cha muziki kumaliza matangazo yetu. Kwa herini.