Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 937 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mery Mgawe. Wakristo kote duniani wanasherekea sikukuu ya Pasaka wanayoamini kwamba Yesu Kristo alifufuka. Ni siku takatifu katika kalenda ya Wakristo. Huko Vatican kulishuhudiwa usalama wa hali ya juu wakati Baba Mtakatifu Francis alipoendesha ibada ya kusherehekea siku kuu ya Pasaka katika uwanja wa St Peter Square. Katika ujumbe wake aliotoa siku hii, Baba Mtakatifu alipinga kuhusu wahamiaji na watu masikini duniani wanavyohudumiwa. Amesema watu hawa wanaona utu wao ukiteswa na kuharibiwa kila siku kupitia rushwa na kutotendewa haki. Baba Mtakatifu aliomba katika sala zake amani huko mashariki ya kati, akianzia katika ardhi takatifu pamoja na Iraq na Yemen. Anategemea kwamba kujitoa kwa Yesu kutawashawishi viongozi wote duniani kushikilia juhudi za wale wote wanaotaka kuleta faraja na hafueni kwa jumuiya ya kiraia huko Siria, na akaombea vita inayoendelea kuongeza uchungu na mauaji. Pasaka ni sikukuu ya Wakristo inayoangukia tarehe tofauti kila mwaka. Jeshi la Korea Kusini limesema kuwa jaribio la Korea Kaskazini kurusha kombora mapema Jumapili kutoka katika bandari ya jiji la Sinpo linakadiriwa kuwa halikuwa na mafanikio. Viongozi wa wakuu wa jeshi la Korea Kusini hawakutoa maelezo zaidi kuhusu jaribio la kombora hilo na wala hakukuwa na taarifa za wazi aina gani ya kombora lilifyatuliwa. Urushaji wa kombora hilo umekuja muda usiozidi masaa ishirini na nne baada ya goride kubwa la kijeshi kufanyika katika mji mkuu wa Korea Kaskazini, ambayo ilishuhudiwa katika miji mikuu mingi ulimwenguni kama njia ya serikali ya Kim Jong Un kuonyesha nguvu zake za kijeshi. shirika la habari la serikali ya Korea Kusini Yonhap sema kuwa mkuu wa usalama wa taifa ataitisha mkutano wa baraza la usalama la taifa baadaye Jumapili ili kufanya tathmini jinsi hali inavyoendelea katika eneo hilo hakukuwa na tamko la mara moja kutoka washington ambayo imejihusisha kwa karibu na kushirikisha nguvu za kidiplomasia za kimataifa ili kumshawishi kiongozi wa korea kaskazini kim jong un kusitisha nia yake ya dhati kutengeneza silaha za nyuklia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc baada ya muda mfupi tutakuletea salamu za pasaka Vituo vya kupigia kura vimefungwa nchini Uturuki kwa ajili ya kutafuta kura ya ndio au hapana kufanya mageuzi katika katiba na kuongeza nguvu zaidi za rais kuliko ilivyo sasa. Matokeo ya kura yameongezeka mara mbili zaidi katika sehemu ya historia y muhimu ya nchi ambapo yanatarajiwa kutangazwa baadaye leo. Kura ya maoni imegawanyisha nchi, huku wafuasi wote na wapinzani wakijadiliana na kubishana kuhusu mwelekeo wa baadaye wa taifa hilo. Katika kampeni zake, rais Recep Tayyip Erdogan alisisitiza kuwa mabadiliko hayo yatawezesha Uturuki kuunda mfumo mpya wa serikali yenye nguvu, ambayo itaruhusu taifa kukabiliana na changamoto za kupambana na ugaidi na uchumi mdogo. Na Uganda inawastaafisha wanajeshi wake wote waliopigana vita vilivyomwezesha rais wa sasa Yoweri Museveni kuingia madarakani. Zaidi ya wanajeshi elfu kumi na tano wanatarajiwa kustaafishwa akiwemo mkuu wa polisi Jenerali Kale Kahiura. Wanajeshi hao watapumzishwa baada ya kuhudumia kwa miaka thelathini na sita nchini humo na nafasi zao kuchukuliwa na vijana. Sababu za kuchukuliwa hatua hiyo hazijaelezwa. Wanajeshi hao wanasifika kwa kupigana vita vilivyomwezesha rais Yoweri Museveni kuingia madarakani mwaka 1986. Msemaji wa jeshi Richard Karimiri anasema ni hatua ya kawaida ambayo inapumzisha wanajeshi zaidi ya elfu mbili ikiwemo majenerali. Inasemekana kwamba wanajeshi hao pia walionyesha nia ya kutaka kustaafu kwa muda mrefu bila mafanikio. Karibu msikilizaji, katika kipindi hiki cha Pasaka, kipindi ambacho tunakumbuka Wakristo wote duniani wanasherehekea siku ya kufa na kufufuka Yesu Kristo. Basi hivi leo katika studio zetu hapa studio, mimi naitwa Meri Mgawe, kukuendeshea kipindi hiki ambapo tutakwenda kusikia Pasaka maanake ni nini, kwa nini Wakristo wanasherehekea Pasaka, na vilevile vile, wewe msikilizaji, utapata fursa ya kuweza kutuma salamu zako na moja kwa moja katika studio zetu kwenye laini ya simu hivi leo tunaungana na Pastor Peter Igogo kutoka kule Tarime, Tanzania. Karibu sana Pastor Peter Igogo katika studio zetu za Sauti Amerika siku ya leo, na vilevile, nianze tu kwa kukutakia heri ya sikukuu ya Pasaka. Asante sana ndugu mtangazaji Meri Mgawe kutoka pale VOA, nakushukuru Heri ya Pasaka nawe pia, asante sana. Basi bila shaka wasikilizaji wetu wako tayari kabisa, Pasta, uweze kutuelezea katika kipindi hiki cha siku arobaini za kujiandaa yale mateso ya Yesu Kristo anapata kufikia pale kufa kwake na kufufuka. Hebu tuambie hasa kuanzia pale Ijumaa, Wakristo wanasherehekea vipi mpaka ile siku ya Jumatatu ya Pasaka? Asante sana uh, ndugu mtangazaji na kushukuru Uh, kwanza siku ile ya Ijumaa ndipo uh, inaposadikika kwamba Yesu alikuwa ameteswa na kukata roho kwa ajili ya ukombozi. Na Pasaka hasa maana yake ni ukombozi. Na Pasaka imegawanyika katika sehemu mbili, sehemu ya kwanza ni kwa agano la kale, ukitoma soma katika vile vitabu vya Kutoka kumi na mbili mstari wa kwanza na kuendelea, ni ukumbusho wa jinsi ambavyo Mungu aliwakomboa wa wana wa Israeli kutoka katika nchi ya Misri kwa kuambia kwamba watafanya ibada ya Pasaka, ambaye watampata kondoo mme moja wa mwaka mmoja mzuri asiye na hila na mikate isiyotiwa chachu, na akasema kwamba wangepaka damu yake ya, ile damu ya kondoo kwenye miimo ya milango yao ili wakati atakapokuwa anapiga mapigo kwa taifa la Misri, basi wao wawe salama. Sasa kwa maneno mafupi, labda, a pasta, a pengine wasikilizaji wetu wangetaka kuelewa Pasaka, nini maana ya Pasaka? Pasaka maana yake ni ukombozi, kama nilivyosema hapo awali, na ni jinsi ambavyo neno la Mungu linatuambia katika kile kitabu cha Wakorintho kwa wa kwanza, sura ya tano kwamba Pasaka wetu amewekwa tayari, ambaye ni Yesu Kristo. Kwa hiyo Pasaka maanake ni kwamba yule mwanakondoo aliyechinjwa na damu yake ikapakwa mlangoni kwa ajili ya ukombozi, ndivyo ambavyo Yesu anawakilisha katika Agano Jipya kwamba yeye ni ukombozi wetu, na ndiyo maana alipokuwa ameteswa Ijumaa kama ya leo na kupigwa na kuteswa na kumwagiwa damu na vikwa taji ya miba ilikuwa ni damu yake ile kuja kuleta ukombozi kwa ajili yetu. Ndio maana anaitwa mwanakondoo wa Mungu anayechukua dhambi za ulimwengu, na yeye ndiye pasaka wetu. tunasherekea kipindi hiki ambapo unajua, Wakristo wengi duniani hata na wale wengine wa madhehebu wengine wanaungana na Wakristo kusherekea siku ya Pasaka. Utaangalia katika nchi nyingine ama maeneo mbalimbali mbali, wengine ni kuvaa nguo, kuchinja ng'ombe, kula, lakini neno lenyewe linatuambia tushereheke vipi? E, neno la Mungu linatuambia tunaposoma katika kile kitabu cha Korintho wa kwanza ile sura ya tano mstari wa kumi na moja Neno la Mungu linatuambia kwamba kwa sababu Yesu ndiye Pasaka wetu, tujisafishe kwa vitu ambavyo havijatiwa chachu. Maanake ni kwamba tusijichanganye na matendo maovu tuishi maisha matakatifu na, lakini pia sio kwa ajili ya wakati wa Pasaka tu. Uh, wakati wote mtu unapokuwa umepokea Yesu na damu ya Yesu imekusafishwa unatakiwa kuendelea kuishi maisha matakatifu muda wote. Kwa hiyo hata kama tunasherehekea kama kumbukumbu, lakini ni ule uendelevu wa maisha matakatifu, wala sio kwa ajili ya chakula na mavazi, kama neno la Mungu linavyosema ya kwamba turarue mioyo yetu, sio mavazi. Kwa hiyo Bwana anahitaji utakatifu unaodumu miani mwetu. Aha. Basi bila shaka pasta, kwa hayo wasikilizaji wetu watakuwa wameweza kupata kabisa kuelewa sasa nini maana ya Pasaka. Ujumbe wako wewe binafsi kama mchungaji, kiongozi wa dini, ulikuwa unasemaje katika sikukuu hii kwa Tanzania wote na watu wote ulimwenguni kote, hasa Wakristo na hata wale wasio Wakristo? Ni kwamba tunaposherekea kwa ajili ya kufa na kufuka kwa Yesu ambayo Jumapili itakuwa ni siku ya kufufuka, maana yake ni kwamba inawezekana watu tumeishi kama Wakristo kwa mazoea bila badiliko lolote ndani ya maisha yetu, na tukiendelea kufanya mambo yasiyofaa tunatakiwa tufufuke ili tuondokane na njia zile zisizofaa, tuachane na njia ambazo Mungu apendi ili tuanze maisha mapya na Yesu kwa kuonyesha ufufuo, kwa sababu Biblia inasema kwamba mtu anapokuwa anatenda dhambi amekufa ingawa yuko hai. Kwa hiyo tunahitajika kubadilishwa maisha yetu na tusherehekee kufufuka kutoka kwenye mambo mafu, tuingie katika mambo mapya pamoja na Yesu kwa maana halisi ya Pasaka na ufufuo. Shukran kabisa kwa maelezo hayo mazuri kabisa ambayo ameweza kutufungua akili na kutufafanulia kuhusu nini maana ya Pasaka na tuatakiwa tusherehekee vipi. Basi kwa upande wako, Pasta, ningekupa nafasi hapo ulipo Tarime hivi sasa, nchini Tanzania, upate kuchukua nafasi hii kutumia salamu wale wapendao basi, salamu za kwanza kabisa nampelekea mke wangu Miriam Peter Igogo akiwa pale Rebu Tarime kwa ajili ya kazi ya Mungu pamoja na mwanangu uh, Esther pamoja na Emmanuel na Ezekiel pamoja na Elisha kule Tanga walipo na wachungaji wenzangu wote wa kanisa la Evangelistic Assembly of God, Tanzania, popote pale walipo, Mungu awabariki. Na salamu za pekee kwa askofu wangu mkuu Braakikesile akiwa pale Dodoma Tanzania na nikimtakia hasakanchema naam. Na pale na pale kanisani kwako, bila shaka watakuwa wanakusikiliza katika siku hii, watasema, ah, pasta salamu hajatutumia salamu. Asante ah, sana <laughs> ndugu mtangazaji kwa kunikumbuka, na ninachukua salamu zangu za pekee kutuma kwa kanisa la Mungu pale t rebu j za Victory Center, nikiwatumia salamu wazee wote wa kanisa, mashemasi, pamoja na washirika wote, kwa moyo mkuu walio nao wa kumtumikia Mungu na hasa kipindi hiki ambacho tuna ujenzi wa nyumba ya Mungu mungu awabariki nawatakia pasaka njema shukran kabisa msikilizaji basi ni salamu za pasaka siku ya leo kutoka hapa voa sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc basi kusindikiza salamu hizi si mwingine ni mwimbaji wa nyimbo za injili gospel music kutoka pale Ohio Faith Destiny anakuja na kibao chake anakuambia hold on, hold on. subiri kidogo I know you've gone perushwa na upepo so, oh, oh, oh. So, oh, hey. Mawimbi makali yanavuma so, oh, hey. Kuna kule bahari ni wayumbishwa, chombo chako hatari ni kuzama. Awali kwa kwamba kipindi ni salamu za Pasaka na moja kwa moja basi, kutoka kule nchini Tanzania tunaungana na Timothy Anyasi, yeye huyu yuko pale Tanzania. Karibu Timothy uweze kutuma salamu zako za Pasaka. Asante sana, Sauti ya Amerika. Mimi nipo Dar es Salaam Vijibweni, Tanzania. Natuma na salamu zangu za Pasaka kwa kaka kaka yangu mpendwa, ambaye yupo Temeke, vilevile na marafiki zangu wote ambao wapo Dar es Salaam na vilevile kwa Watanzania kwa ujumla wanawatakia Pasoka njema. Asante sana Sauti Amerika. Sh, shukran. Ni nasi hapa pia basi tunakutakia kila laheri katika kusherekea sikukuu hii ambayo, uh, nchi dunia nzima ndio inaiadhimisha. Shukran, asante ah, sana Sauti Amerika. Na, msikilizaji namo msikilizaji basi, na hivi sasa tunaungana na Onesmo kutoka kule Tanzania. Karibu Onesmo, ni kipindi cha salamu za Pasaka. Tuambie unatokea wapi na siku ya leo ungependa kumtumia nani salamu za Pasaka kupitia sauti ya Amerika. apa nchini si Tanzania, salamu za kwanza nikjesa basamjeiaa, salamu za pili kwa ni mchovu mpenda amani Salamu za tatu ni kwa watuta Alfredi akiwa jijini Kongo. Salamu za nne ni kwa Eneza Mbonea akiwa mkoani Dar es Salaam. Na salamu za tano na mwisho kwa mwalimu Kennedy Mtemba kwa Bagonga kama barabara kabisa, Onesimo. Bali basi, bila shaka nao pia wangependa kujua wewe umejiandaaje, na unasherehekea vipi sikukuu yako manjumati, na utakuwa katika harakati gani? Mimi nimejiandaa vizuri kabisa na niko nasherekea vizuri kabisa kwa amani kabisa, nami nawaambia karibu, asante sana, Onesmo. Basi Sauti ya Amerika pia inakutakia kila laheri katika sikukuu hii ya Pasaka. Nani nawatakia sikukuu njema. Shukrani, shukrani. Nam na mpaka hapo basi. Hivi leo ninawashukuru sana wasikilizaji kwa kuwa nasi katika kipindi hiki cha salamu za Pasaka. Tulikuwa na Pasta Apite Igogo kutoka pale Tarime, Tanzania. Basi hapa studio, mimi naitwa Meri Mgawe. Kipindi ndio kinatia nanga na kuacha na kibao hiki, na ninakutakia Pasaka njema. Akamilisha matangazo yetu ni kikusomea muktasari wa habari. Wakristo kote duniani wanasherekea siku kuu ya Pasaka, siku wanayoamini kwamba Yesu Kristo alifufuka. Ni siku takatifu katika kalenda ya Wakristo. Huko Vatican kulishuhudiwa usalama wa hali ya juu wakati Baba Mtakatifu Francis alipoendesha ibada ya kusherekea sikukuu ya Pasaka katika uwanja wa St Peter Squares na jeshi la Korea Kusini limesema kuwa jaribio la Korea Kaskazini kurusha kombora mapema Jumapili kutoka katika bandari ya jiji la Sinpo linakadiriwa kuwa halikuwa na mafanikio. Viongozi wa wakuu wa jeshi la Korea Kusini hawakutoa maelezo zaidi kuhusu jaribio la kombora hilo na wala hakukuwa na taarifa za wazi ni aina gani ya kombora lililofyatuliwa. Vituo vya kupigia kura vimefungwa nchini Uturuki kwa ajili ya kutafuta kura ya ndio au hapana kufanya mageuzi katika katiba na kuongeza nguvu zaidi za rais kuliko ilivyo sasa. Matokeo ya kura yameongezeka mara mbili zaidi katika sehemu ya historia y muhimu ya nchi, ambapo yanatarajiwa kutangazwa baadaye hivi leo na Uganda inawastafisha ina wanajeshi wake wote waliopigana vita vinavyomwezesha rais wa sasa Yoweri Museveni kuingia madarakani. Zaidi ya wanajeshi elfu kumi na tano wanapangiwa kustafishwa akiwemo mkuu wa polisi Jenerali Kale Kayura. Wanajeshi hao watapumzishwa baada ya kuhudumu kwa miaka thelathini na sita nchini humo na nafasi zao kuchukuliwa na vijana. Sababu za kuchukuliwa hatua hiyo haijaelezwa. Wanajeshi hao wanasifika wana wana kwa kupigana vita vilivyomwezesha rais Yoweri Museveni kuingia madarakani mwaka elfu moja mia tisa themanini na sita na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.