Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Na moja kwa moja kutoka hapa Washington DC hii ni VOA Express kama ilivyo kawaida. Msikilizaji mtazamaji, kama unatutazama hapo kwenye Facebook Live eh, tuko hapa, niko na mwenzangu hapa, na mimi ni Sunday Shomari, ikiwa leo ni Jumatatu ya Pasaka, msikilizaji na mtazamaji, Aprili 17 mwaka ni 2017. Karibu sana tuweze kupata mambo mengi leo kwenye VOA Express, ikiwa ni Jumatatu, mwenzetu Harrison Kamau yuko kule jijini Boston katika yale mashindano makubwa ya Boston Marathon sio nam ambayo yametia fora sana shubiri, uh, wa na tunasubiri yatakuwa yakianza wakati wowote sasa. Uh, mimi sikutaja jina langu, jina langu ni BMJ Murithi. Tuna mengi ambayo tumekuandalia hii leo, ikiwa ni pamoja na habari ambayo ni ya kustaajabisha kuhuzunisha pia uh, kwa sababu bwana mmoja anatafutwa na polisi kila mahali hapa Marekani na. na hizo ni stori ambazo tutakuletea hapo baadaye ha, lakini amefanya mambo ya ajabu kulingana na polisi. Nam. Nam. Na. Vile vile tutakutana naye mwenzetu kumalivika kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutueleza jinsi sherehe za Pasaka e, zinavyohitimishwa ikiwa leo ni Jumatatu ya Pasaka, bila kusahau leo vivyo, tutakutana naye Kioko, ndio ndio, Kioko anaandaa filamu moja, atuelezea kuhusu filamu moja ya Kiswahili ambayo imetoka hii leo huko Mombasa kini. Lakini kabla kabla ya hapo, hebu tusikie kidogo eh, kuhusu mambo yanavyokwenda yanavyoendelea kule Boston katika marathona kwa kweli wanariadha wa Kenya ambao tunakuja kukimbia hapa Boston ni mara ya kwanza kukutana na wao kama vile nilivyosema, nimewahi kukimbia eh, New York marathon. Naam, ni mwanadada huyo kutoka Kenya, Edna Kiplagat akizungumza nasi muda mfupi uliopita kabla ya michezo hiyo kuanza, na tutakuwa na mengi eh, kama ulivyosema Sunday kutoka Boston kwenyewe. Basi moja kwa moja, msikilizaji na mtazamaji, tunaanzia huko Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ambao tunaungana naye mwenzetu Malivika Austere kutueleza jinsi walivyosherekea huko Wakristo eh, sherehe za Pasaka na kama mnavyofahamu, hivi leo ikiwa Jumatatu ya Pasaka ndio wanakamilisha sherehe za Pasaka. Ma, Austere Malivika, tueleze zaidi. Ndivyo hivyo hali imekuwa hapa katika mji wa Goma, na tuko kwenye katedrali ambako Wakristo wa kanisa katolika wote wanakusanyika tangu usiku kusherekea siku ya Pasaka. mimi kwa jina ni Charles Luanga. Eh, sikukuu ya Pasaka tunaepokea kama kukata hatua kutoka mabadiliko atu nakata hatua unaingia yingine maisha, yaani unaacha ile maisha ulikuishi nyuma, kisha unaanza maisha mapya ndio. ukianza maisha mapya inamaanisha nini? inamaanisha unapunguza ile makosa uliokuwa nafanya mbele, unayeacha kishake, unakata hatua mpya, unaanjilia maisha mapya, kufufuka na hizo. Vile vilevile sherehe hizo zinasherehekewa katika maeneo mbalimbali, tunaelekea katika mji wa Beni kwa Kivu ya Kaskazini. Tumepokea Pasaka mzuri sana kwa kuwa tunakumbuka kufuka kwa Yesu Kristo. Tunasema tu aendelee kutumania Yesu Kristo katika vyote kwa majina wananita Katembo Mpafu moja Jiresi, mimi ni mkazi wa hapa Beni Male. Kwa hali ya usalama, Mungu ametusaidia wa kwanja ya kufika kwa siku hiyo ya Pasaka, lakini tulikuwa tumepata msiba mingi sana, watu walikuwa wamefariki huku na huku, kwamba sherehe za Pasaka zinamaanisha kufufuka kwake Yesu Kristo. Haya basi, kama walivyosikia ni austere malivika kutoka huko Goma, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, akaeleza jinsi walivyosherekea hizo sherehe e, za Pasaka. Wajua Pasaka sunday imesherekewa kila pahali, na nimekuwa na, nikiangalia kwenye mitandao hapo wakisema uh-huh. Hapa Marekani huu ni wakati ambapo kanisa, makanisa hujaa kabisa kabisa kuliko wakati mwingine hata kuliko wakati wa Krismasi. Huu ni wakati ambapo wanaheshimu sana Wakristo. Uh, haya ambayo yameendelea wikendi imepita. Naam, sawa kabisa na vilevile kama unavyosema eh, hapo baadaye mtazamaji na msikilizaji, tutakueleza yale yaliotokea huko na kujiri katika jiji la Cleveland, Ohio, ambapo mtu mmoja amefanya mambo ya ajabu kwelikweli kweli. Lakini tutakueleza zaidi e. Lakini hivi sasa basi, kama ulivyosema mwenzetu Harison Kamau yupo katika jiji la Boston, jiji lile ambalo ya linapeba yale mashindano makubwa kabisa ya riadha ya Boston Marathon, na amekita kambi huko kwa siku kadhaa, kwa sababu kwanza Jumamosi amekuwa kule amekuwa kule maanake <laughs> <Naam, Kwa sababu, laughs> <laughs> sisi hapa uh, uh, vio wetu na heshimu sana maswala ya michezo na, na, riadha na kadhalika ikabidi tumtume eh, kamau pale aende <laughs> Pale. Angali, Angalia, nao na sasa nasikia tuko naye yuko nyanya simu, Kamau ah, uh, no, utueleze na habari za Boston na mambo uliojionea mpaka sasa katika hayo mashindano ya Boston Marathon um, kwa mwaka huu 2017 Kamau. Basi, kitu cha kwanza Sunday na BMJ na wasikilizaji wetu na watazamaji wetu wote walipo, kitu cha kwanza tu ni kuelezea kwamba historia kidogo ndio tufikie siku ya leo. Kwanza kabisa ndio mwaka wanne unaadhimishwa tangu wakati kulitokea mashambulizi wakati wa kumalizika kwa mbio hizi za Boston Marathon, mwaka wa elfu mbili kumi na tatu. Kitu cha pili siku ya leo ambayo ni tarehe kumi na saba inaitwa Patriot Day, ni siku ya wazalendo hapa katika jimbo la Massachusetts, na kwa hivyo bado ni sikukuu kwa watu hapa na kuwa kwamba ni Easter Monday na tunapozungumza sasa hivi ni kwamba mbio zenyewe zimeanza muda mfupi uliopita. Kwanza kabisa mwendo wa saa mbili na nusu sasa hapa Marekani, ya hapa Massachusetts, wale ambao wana changamoto za kimwili wameanza kuanza mbio hizo, na wakafuatiwa na wale wenye uh, viti vya magurudumu. Na sasa hivi tunapozungumza, ikiwa ni mida ya saa tatu na nusu hivi ikielekea saa tatu na dakika arobaini ni kwamba Tayari, sasa wanawake wameanza mbio zao na muda mfupi ikifika kama saa nne za asubuhi hapa itakuwa kwamba nao wanaume wamejitosa kwenye uwanja. Na pengine kidogo, sijui ni vizuri kuelezea ni kina nani wanatarajiwa ama kutazamwa kwa kina sana, upande Namu wa Kenya, kwa wanawake kuna Edna Kiplagat ambaye muda mfupi niliweza kuzungumza naye kabla ya mbio hizi kuanza, na hakika mmecheza sauti yake, akanieleza kwamba wakati huu ndio mara ya kwanza kwake kuwa hapa Boston, lakini anatarajia kwamba kuweza na kuna uwezekano wake labda kuichukua uh, kuchukua zawadi ile kwa upande wa wanawake Kamau. kab Wana kabla hujaendelea, hebu tusikie jinsi ambavyo al alikwambia Edna Kiplagat muda mfupi uliopita. Kwa kweli si wanariata wa Kenya ama ambao tunakuja kukimbia hapa Boston, ni mara ya kwanza kukutana na wao. Kama vile nilivyosema, nimewahi kukimbia eh, New York marathon na nikashinda, nikiona kosi ya New York na ya Boston ni karibu sawa sababu, iko na milima iko na mabonde. Na vile nimejitayarisha mimi, niko na imani ya kwamba nimefanya mazoezi mzuri, na ikienda mzuri eh, ni maombi yangu ya kwamba niweze kukimbia mzuri, na Mungu akinijalia mwili ikuwe mzuri na eh, weta ikuwe mzuri, naomba Mungu aweze akanijalia nikaweze kufanya vizuri na nikuwe namba wan hapa. Nam, ndiyo hivyo. ni huyo, ni Edna Kiplagat Kiplaga akizungumza na mwenzetu Harison Kamau. Harison, tunaomba usiondoke eh, maanake najua una mengi na tunajua tumekukatiza, lakini tutajaribu kuona kama tutapata muda kuzungumza kuzungumza nawe, utupe mengi zaidi kabla ya show hii kuisha, maanake sande, nafahamishwa lazima sasa tu, sana, tuwapatie habari ya muhimu za dunia wasikilizaji wetu, bila shaka nam katika habari za dunia ni kwamba mshauri wa usalama wa taifa hapa Marekani HR McMaster yuko nchini Pakistan ambako anafanya mikutano na maafisa wa kiraia na kijeshi juu ya maswala mbalimbali ya usalama na juhudi za kuleta uthabiti katika nchi jirani ya Afghanistan. Makamu rais wa Marekani Mike Pence akizungumzia mashambulizi ya anga ya Marekani hivi karibuni ametoa onyo kali kwa Korea Kaskazini hii leo Jumatatu kwamba Rais Donald Trump atatumia nguvu za kijeshi kama ikihitajika kukabiliana na serikali ya Kim Jong Un inayosambaza tishio la nyuklia. Wiki mbili zilizopita dunia ilishuhudia nguvu na hatua kutafuta za kutafuta suluhisho zilizochukuliwa na rais mpya kwa Siria na Afghanistan. Kwingineko, zaidi ya wahamiaji elfu moja waliochukuliwa kwenye mwambao wa Libya jana Jumapili wamewasili kwenye bandari ya kisiwa cha Sisili nchini Italia. Meli moja ya jeshi la majini la Ujerumani iliwaokoa wahamiaji hao na kuwafikisha kwenye bandari ya Katania leo Jumatatu, wakiwa ndani ya meli FGS Rein. Wahamiaji wapatao elfu ishirini na tisa, wengi wao wakikimbia umaskini eneo la kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika, wamewasili Italia mwaka huu baada ya kuokolewa na meli za jeshi la Ulaya au taasisi binafsi za hisani na mahakama moja ya Misri imemfutia mashtaka mwanamke mmoja Marekani mwenye asili ya Misri na watu wengine saba, baada ya kuwepo kizizini kwa takriban miaka mitatu kwa mashtaka ya usafirishaji haramu wa binadamu iliyohusishwa kwa taasisi yake ambayo iliwasaidia watoto wa mitaani mjini Cairo. Mshtakiwa mkuu Aya Hijaz, mume wake na watu wengine sita walikuwa gerezani tangu Mei mwaka elfu mbili na kumi na nne wakati polisi wa Cairo walipovamia taasisi yake bila ya hati ya kisheria mkunoni, na kuchukua kompyuta za mkononi na vifaa vingine. kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC moja kwa moja. Basi tunaelekea kama tulivyoambia, kule Mombasa, Kenya, ambapo leo mwandishi wetu Josephat Kioko amefuatia karibu kabisa kuzinduliwa kwa filamu mpya ya Kiswahili. Mengi amezungumzwa hapa. Kuna vijana wapatao 30 wa anasema, ambao wamejihusisha katika filamu hii na, na, amepata nafasi ya kuzungumza na mwandaaji wa filamu. Hebu tumsikilize. Haiso uh, Josephat Kioko, tueleze filamu hii inahusu nini hasa filamu hii? Kweli inaangazia mambo ambayo yanahusiana na ufisadi na ubaguzi wa kikabila hapa nchini Kenya, kwa sababu wale vijana wamepanga mchezo mzuri kuonyesha kwamba wanapotafuta ajira katika ofisi za serikali za watu binafsi, mashirika, na hata viongozi wa kidini wanakuwa na ubaguzi wa hali ya juu. Inaangazia kijana mmoja ambaye am, ana ujuzi wa kufanya kazi na ile kazi anayenyimwa licha ya kwamba amehitimu, na yule kiongozi wa kidini pia ni mkurugenzi wa kampuni na anakwenda kumnyima kazi, na pia anaonyeshwa akimpakonya girlfriend wake kwa sababu ya kumbagua kikabila ki. Na hapo ndio nikazungumza na yule director ule mchezo Dennis, akaniambia kwamba mchezo huu unalenga mambo ya kijamii hapa Kenya. Ki, Kioko Kioko, kabla hatujasikia vile alivyokueleza, hebu eleza wasikilizaji, imezinduliwa wapi? Ni Mombasa, Nairobi? imezinduliwa wapi? filamu hii imezinduliwa katika mji huo wa Mombasa, na vijana hawa zaidi ya 30 wako chini ya kanisa kia la kiangilikana e, eneo la St Andrews, na wao wamekuwa wakishiriki michezo ya kuigiza na huu wasemekani umevutia watu wengi sana, jinsi ukumbi ulivyojaa, na maadili yawekwa ndani ya mchezo na kuangazia kuondoa hali kasumba hii ambayo wanasema ni za za ndiki, wanasema hili neno la Kiswahili kumaanisha hypocrisy. Mtu anajid, anajisema atakusaidia lakini anakudhulumu. Sababu niliandika mchezo ni kuwa ni kitu ambacho kina- kinah-kinafanyika kina huko mtaani, unapata mtu anaenda kwa ofisi hii ananyima nafasi, anaenda kwa ofisi hii ananyimwa nafasi mpaka hajui afanye nini, anazunguka huku na kule, ndio nijaribu kuangazia mambo kama haya katika mtaa na. Hii ni hii vitu zinafanyika huku mtaani kwetu, hakuna kazi sasa, unajaribu kila njia unaweza kupata kazi, lakini inakuwa ngumu. Na, na, huyo ni mwandishi wa uh, mchezo huu ambao umetengenezwa ukawa wa filamu akizungumza uh, na Kioko kule, eh, Mombasa. Uh, Kioko na najua pia uh, umezungumza na mwingine ni nani huyo kwa haraka haraka? Ni huo huyo mkurugenzi ambaye wa mchezo huu ambaye alikuwa akielezea eh, alikuwa anafikiria nini kuandika na hili jina linatokana na nini, ndie katika sehemu ya pili hapa anaeleza um, mchezo wenyewe unaitwa Zandiki. Zandiki inamaanisha hypocrite katika kimombo. E, ni mtu ambaye anajifanya kuwa mzuri, anaweza saidia watu lakini hawezi saidia watu, sababu nilihusisha kiongozi wa dini Kumpano, mzuri, Mboni, wana zingine. Kwa mfano hapa tupatie mfano mzuri, viongozi wetu ambao ni wanasiasa wanakuja kwa njia zingine ambazo zinakaa nzuri kwetu, lakini baadaye wanatugeuka. Ukienda kutafuta kazi katika ofisi zao wanakufukuza, kisa na maana ni msingi ya kikabila na ubaguzi hiyo ambao haifai nam ni mwandishi au mwandishi na vilevile mkurugenzi direkta mwenyewe wa hii filamu, filamu. Akielezea ambapo kama unavyojua sande filamu kule nchini Kenya zinatiliwa maanani sana sana na serikali siku hizi, kwa sababu wamegundua kwamba pia zinaweza kuleta hela hususan kama kama wale wanaotengeza wanatoka nchi za nje. Tuna nini kingine eh? Sasa hebu tuangalie kabla ujaenda kwa kwingine huko, eh, kwenye swala la muziki. Lakini kuna watu wachache wameandika, wengi wanada kwenye mtandao wetu hapa. Kutoka kwenye Facebook, Priva Shirima anasema nawapata mubashara nikiwa kule jini Tanga, eh, wajale warudi leo. Huyo mbachao wa ukweli anasema yahe, nawapata vizuri nikiwa kule visiwani Zanzibar, marashi ya pemba kule vipi? <laughs> Halafu Giovan Meshak anasema niko Zanzibar, nawapata vizuri sana. Hali kadhalika Gaspar Zabruni anasema anawapata vizuri. Kuna msikilizaji mmoja hapa, asante, niliona akiuliza Anauliza Mkamiti Kibayasi, leo ameenda wapi Kamau huyo? <laughs> labda hakusikiliza stori yake Kamau kutoka kule Boston, lakini ili kumjibu huyo msikilizaji ni kwamba Kamau hayupo hapa, lakini anafanya kazi, yuko kule mjini Boston akifuatilia maswala ya Boston marathon ya riadha haya basi, hebu tuangalie kwenye masuala ya muziki leo. Vipi muziki, tunaanzia wapi? Tuende kule nchini Kenya. Nafikiri tuende Kenya, sio? Tuende Kenya kwa masuala ya muziki na kijana huyu wa muziki ambaye anakuja kutoka Kenya, yeye anasema video yake ama kuitengeneza kwa staili ya peke yake, kwamba yeye kwao ni Kisi, unapojua vizuri Kisi, naam. Na jina lake nani, huyu Raj, anajiita Raj kwenye hii video, naam. Na wimbo anauita dansi. Sasa anasema nimeamua kwenda kutengeneza video yangu Kisi, na anavaa nguo za kitamaduni Anasema anasema staki magari ya kifahari, staki manyumba ya kifahari, nataka watu waone hali halisi ya, ya maisha wakati ya watu mwingi apa. Tunasikia wanamziki wanatengeza mziki mjini Nairobi na kwingineko. Sasa ukisikia ni kutoka Kisii ni mm, vizuri wasikilizaji wasikie <laughs> kwamba kwa mziki unaweza kutoka kwingineko na kuona hiyo video. Sawa kabisa, twende kazi, twende kazi. barabara bara kabisa, akiondoka hapo chini kwa chini. Mwanamziki huyo uh, Sande, umeeleza kabisa, anatokea eneo la Kisii na, na mtindo ambao anacheza nao pale kwenye video A, kidogo inaonekana ni moto sana. Na tutoke kwa maswala ya muziki, sasa tuangalie mengine ambayo ni muhimu. Sande, tuna nini? tunaye kijana mmoja hapa moja kwa moja kwenye laini ya simu kutoka nchini Tanzania. Yeye amepata nafasi au anawania nafasi ya uwakilishi wa vijana katika Umoja wa Mataifa kwa upande wa asasi za kiraia. Hebu tueleze zaidi Victoria Mwanziva kutoka Tanzania, karibu sana VOA Express na tueleze nafasi gani unayowania eh, katika hii swala la vijana kwenye Umoja wa Mataifa. Asante sana kwa hii fursa, ni fursa ya kipekee kwangu kuweza kuongea nani na kuweza kuwafikia watu wengi zaidi kuhusiana na hii azma niliyokuwa nayo. Sawa kabisa, labda utueleze tu kwa nafasi yako, e, wewe unawania ni kiongozi kwenye taasisi ya vijana, nini ambacho unawania kufanya e, katika hii swala ambayo tunazungumza sasa kwenye umoja mataifa kwenye nafasi yako? Ndia, ndio ndio, um, kuna fursa iliyofunguka kwa vijana wote duniani. Kwa hiyo ni mchakato kidogo ambao una una tosesi ndefu lakini kimsingi ni kwamba wamefungua fursa ya vijana kuweza kuwania nafasi ya kuwa uh, katibu mkuu wa vijana kwa upande wa Umoja wa Mataifa kuwakilisha vijana wote kutoka katika asasi mbalimbali na kuweza kuongoza sauti ya vijana katika Umoja wa Mataifa. Uh, kuu aliita ndugu Banki Moon aliweza kumteua kijana mmoja kutoka Jordan aliyekuwa Ahmed Alendawi, ambaye amemaliza muda wake mwaka huu Februari, na katibu mkuu mpya akasema kwamba anataka hii proses ya kuwania hii nafasi iwe wazi zaidi. Ina maana vijana wajitokeze, wajipendekeze na wapendekeze kupitia hasasi zao za kijamii waweze kuchukua hii fursa. Kwa hiyo kutakuwa kuna mchujo uh, ambao sasa wataangalia yupi anayefaa zaidi, kwa kuangalia aidha jinsi uh, ambavyo amependekezwa mara nyingi zaidi angalia nguvu katika mitandao ya kijamii na uwezo wa huyo vijana. Kwa hiyo mimi nimejitokeza, ni mmoja wa vijana waliojitokeza, na haswa nikisimamia zaidi kwamba wanawake tunaweza, na kama ukipita nafasi hii, labda nini ambacho natarajia kufanya? ambacho natarajia kufanya, kikubwa ambacho mimi natarajia kufanya ni kuinua sauti za vijana waliokuwa katika nchi zinazoendelea, haswa katika bara la Afrika. Naamini kwamba tuna mengi mazuri ambayo tunayafanya, lakini kwa upande mmoja au mwingine, sauti zetu zimeshindwa kusikika kwa kiasi kikubwa, kwa sababu tumekosa uwakilishi thabiti. Kwa hiyo ninaamini kwamba kwa kuangalia historia yangu mimi, ni kazi nilizoweza kufanya katika jamii kupitia asasi zetu hizi hizi za vijana, nimeona kwamba zina impact kubwa sana. Lakini mwisho wa siku, nani anatusikia? Nani anatutambua? Kwa hiyo nina ninadhamiria Asante sana, kila la heri. Victoria Mwanziva kuzungumza na Sauti ya Amerika. Asante sana, tukutokea, kila la heri. Asante sana. Bila right. shaka asante. unasikia vile ambavyo mm -hmm. vijana wanaonekana wana, ku, kungara na ku, mm -hmm. ku, kunawiri sana katika maswala ambayo ni makubwa sana hapa New York kama itawezekana basi mm -hmm. itakuwa itakuwa nafasi nzuri. Naona ni vizuri sasa tumkaribisha mwenzetu mm -hmm. ambaye tayari kashaingia hapa studio, tuko safi, tuko safi na ile ana show moja kali sana ijulikana kama Zulia nyekundu <laughs> ambapo unaelezea masuala kuhusu jinsi wacheza wa filamu nini kule Hollywood, na leo umekuja hapa studio live kuelezea wasikilizaji ni nini, nini kinajiri kule <laughs> Kilichotamba zaidi ni kwamba mwanadada Rihanna wa, wa mashabiki wake wengi sana wanapenda kumuita Riri basi dada huyu mwishoni mwa wiki katika lile tamasha la Coachella 2017 hili ni tamasha la wanamuziki pamoja na sanaa wanakutana na kucheza muziki na kuzungumza na kujadiliana masuala mbalimbali yanayohusiana mbali na muziki basi bibia huyu Rihanna mwishoni mwa wikiendi alihudhuria hilo tamasha na alipohudhuria huko basi macho ya watu yalikuwa kwake nini hasa alichokuwa amekifanya? Ni kutokana na yale mavazi aliyokuwa ameyavaa. Rihana alivaa body stockings, ambazo ni soksi nyepesi laini zinazoonyesha mwili wake kuanzia miguuni mpaka shingoni, kisha akavaa fulana nyepesi nyeupe ambayo ilikuwa inaenda katika staili ya brand ya Gucci. Na hali kadhalika basi, alikuwa amevaa miwani ya jua ambayo miwani pembeni ilikuwa na vidotidoti vinavyoendana na ile body stockings aliyovaa. Nywele mm -hmm. zake ndefu kama kawaida, wanavyojua staili za Rihanna lazima awache watu hoi kidogo <laughs> <laughs> mara nyingi anapenda kuvaa mavazi nadra <laughs> haswa ambayo yako unique. <laughs> Basi watu walikuwa wakimwangalia Rihanna. Ah, leo hii staili imetoka lakini katika hayo yote hakuacha kujisifia katika viatu ambavyo vinakwenda na ubunifu wake vya Fent x Puma vya rangi nyeusi, alikuwa amevaa na kaptura fupi sana aliyekuwa amevalia juu ya hizo body stockings. Basi kwa kuona watu walikuwa wanamtazama sana, Rihana akaona kwamba, mm, siwezi kuondoka bila kuwapa wasikilizaji wangu, mashabiki wangu kile wanachokitaka basi. Akaingia katika mtandao wa Instagram akasema, siwezi kuondoka mpaka mashabiki wote wanione vizuri. Basi guess what, katika kipindi cha muda mfupi tu, ule ujumbe wake ulikuwa na likes zaidi ya milioni moja. Ugh. Hayo ndio mambo ya Rihanna. Basi katika Coachella 2017 naona muda huturuhusu. Basi Maksu, wache mimi niondoke hapa studio, ni wache mwendelee na VOE Express. Asante sana mtazamaji unaituangalia hivi sasa, hali kadhalika wewe msikilizaji wa VOE Express, shukran sana mkamiti Kibayasi kutuletea masuala hayo kuhusu Rihanna, mwanamuziki ambaye anavuma uh, sana hasa hapa Marekani na kwingineko. Lakini sasa naona sande, tuangalie yale ambayo anavuma mba. mba mba mba mba. Sasa kwenye mitandao tulikuwa tumewatajia wasikilizaji na watazamaji kwamba kuna bwana huyu kutoka ukule Ohio. Ohio? Ni Ohio? Uh, Cleveland, Ohio ndio Cleveland, Ohio, Ohio. Mm -hmm. ambaye anatafutwa sana, anatafutwa kama shilingi wanasema hivyo nchini mm -hmm. Kenya wanatafutwa sana, sana sana na polisi sana sana, kwa sababu amefanya nini? Ameua huyu bwana ghafla, hmm. tena ameua kwenye Facebook wanasema, ameua kuna, akaweka ile video miaka 74 naam, kwenye Facebook akaiweka pale, mm -hmm. na ni jambo ambalo na akaanza pia kujigamba kwamba ametekeleza kitendo hicho, mm -hmm. na sasa polisi, hivi tukiingia hapa studio, polisi wamekuwa uh, wakifanya press conference kusema kwamba anatafutwa kila pahali nchi nzima, na huyu na bwana anajulikana kama Steve, Stevens, uh, jina lake hilo. Sasa kwa hivyo, msikilizaji, mtazamaji, iwapo utamuona popote eh, basi eh, piga simu hapa kwa polisi hapa Marekani waweze pia kupata nafasi ili waweze eh, kumutia mbaroni aweze pia kujibu mashtaka na kuna maswala mengine ambayo yanatanda mm -hmm. uh, Sunday ikiwa ni pamoja na ile wanaita Easter egg roll mm -hmm. hii ni tamasha au ni utamaduni ambao umeendelea hasa hapa katika Marekani na mm -hmm. kwa muda mrefu na sio hapa Marekani peke yake, imekuwa na historia refu kutoka siku za zamani zile, kule Mesopotamia walikuwa wanaweka uh, yai wanapaka rangi kuonyesha kwamba ni utamaduni wa Pasaka, lakini yani utamaduni wa Pasaka wa wapa, eh, Pasaka, Pasaka peke yake mm. mm. E, ukijua ndo tunamalizia Pasaka leo Jumatatu mm. Kwa hivyo hapa kuna utamaduni huo hapa katika White House, ambapo watu huja uh, wageni wengi na watu, hasa watoto uh, kuja kwa sherehe hiyo, ambapo wanaweka mayai uh, wanapaka rangi, wanaficha mayai mengine, wanafanya mambo mengi na mayai mm. watoto wanakuwa yeah. na, wanaenda, wanaenda, wanaenda Easter egg hunt yani, na wanazunguruka, wabeba vikapu vyao halafu wanakwenda kutafuta yale mayai mayai wana wakipata wanakuta kule ndani kuna ka zawadi kama wewe kwa kidogo kwenye kale kaya ndam sasa. <laughs> akipata hiyo zawadi sawa, sawa, mtoto anafurahia sana. Ni masuala ambayo anatanda kwenye mitandao watu wanaandika sana kuhusu swala hili, na ndio sababu tumelileta hapa kwenye trending vile vile, kwa kuongeza tu kwenye hii facebook yetu hapa, Moses Samuel ameandika kuhusu wimbo tulozungumzia. Anasema yeye yuko Simiu, anasema huyo mwanamuziki kutoka Kisii Kenya, nampa hongera sana, maana ameocheza mziki wake kiasili na kiafrika vizuri kabisa. Nimeipenda sana video yake nam na kumaliza kabisa, tueleze wasikilizaji wasikilize 1630 matangazo yetu Mata ya jioni, ya jioni tutakuletea now mengi kuhusu mambo yanayoendelea kule, kule Boston, Boston. Sawa kabisa.