Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale ulipo, wakati umefika hivi sasa kukuleteni marudio ya kipindi chetu cha kila siku Jumatatu hadi Jumapili kwa undani, kipindi ambacho tunaangalia mambo yanayotokea sehemu mbalimbali za dunia na kuchambua kwa undani zaidi. Basi wapenda wasikilizaji, ni kipindi ambacho kinawajieni wakati wa saa tatu za usiku, saa za Afrika Mashariki, saa mbili saa za Afrika ya Kati. Basi ni matarajio yetu kwamba utakuwa pamoja nasi kwa dakika ishirini na tano zinazokuja hapo. Basi tunakuleteni kwa undani marudio. Nam, hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Karibu popote unapotusikiliza, aidha kwa njia ya redio au kupitia live stream ndani ya Facebook, tunapoangalia masuala yaliyotuzunguka na anayoibuka kwa undani kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau, na kukuletea kwa undani hivi leo, ninaye wakili Charles uh, Wanjohi kutoka hapa Marekani, na kisha baadaye tutaungana na mwenzangu BMJ Mredi. Karibu sana. Nam, kwa undani leo tunaanza na swala ambalo limeendelea kuwa nyeti, swala la uhamiaji hapa Marekani, na inaonekana tangu utawala wa Rais Donald Trump ulipoanza, basi swala la kuwa kwamba mambo na stakabadhi za kuingia na kusafiri hapa Marekani limekuwa ni swala nyeti sana. Mapema juma hili Rais uh, Donald Trump ametia saini mkataba ama amri ya kiutendaji inayohusiana na viza ya kusafiria aina ya H1B inaoshughulika ama inaowapa kibali wale wanaofanya kazi ama wanaotafuta kufanya kazi wakiwa wataalam katika fani tofauti hapa Marekani. Kulingana na muji, kwa mujibu wa gazeti la Washington Post, kibali hicho cha viza ya H1B kimetumiwa Kuwaingisha watu ambao ni wafanyakazi wasio na utaalam hapa Marekani kulingana na madai ya Rais Donald Trump, akisema kwamba lazima mashirika ya serikali yaangalie na yatathmini tena kuhusiana na kibali hicho kwa kuwa kinatumika vibaya na kuwanyima nafasi za ajira wafanyakazi wa hapa Marekani. Hata hivyo watetezi wa ajira na viwanda wanasema kuwa hatua hiyo inaathiri pakubwa sekta ya teknolojia, viwanda na afya kwa kuwa Marekani haina wataalam wa kutosha. Wanasema pia programu hiyo ni muhimu kwa kuwa inatoa nafasi ya wanafunzi wa kigeni wanaosomea hapa Marekani kupata ajira tu mara wanapofuzu na kumaliza uh, masomo yao lakini kuna wale wanaotetea marekebisho kwenye sheria ya kibali hicho. Wanasema kuwa kama sheria ilivyo sasa, mfanyakazi hawezi kutafuta ajira kwenye kampuni nyingine kando na iliyomleta hapa Marekani. Ina maana kwamba mfanyakazi anapoletwa na kampuni fulani na akapata ajira kwenye kampuni nyingine kama kampuni iliyomleta na kuweza kumtengenezea stakabadhi hiyo ya H1B, hawezi tena kuhama na kuenda kwenye kampuni mpya au kupata ajira mpya kwenye kampuni nyingine. kwa hivyo ni naye Bwana Charles Wanjohi, ambaye ni wakili wa uhamiaji mwenye ofisi zake hapa Marekani, Wanjohi Muli Law Firm huko North Carolina na Boston, ambaye anatufafanulia zaidi kuhusu amri ya kiutendaji iliyotolewa na Rais Donald Trump. Wanjohi, karibu sana na utueleze kama hatua ya Trump kuhusu kuangaliwa tena kwa visa H1B kuna athari gani kwa wafanyakazi wa kigeni hapa Marekani? nia yake, tukiangalia kwa pande mmoja eh, kama Mwaamerika inakaa, kama inaweza kuwa sawa, kwa sababu vile eh, alikuwa nataka anatumia hii mwito wa tununue vitu vya hapa Marekani na kama ni kuajiri tuajiri wa Amerika. Kwa hivyo inaonekana eh, ingekuwa nzuri, lakini tukienda kuangalia sasa kiumakini, inaonyesha haitakuwa nzuri, kwa sababu kuna hii visa ambayo inaitwa H1B, hii visa ni wale watu ambao wako na zile digri. Lazima huwe uko na bachelors kama umetimu bachelor's, na hiyo bachelors yako ndio inahitajika kufanya kazi fulani, unakuja na hiyo visa unapata, na kila mwaka watu elfu themanini zaidi the ya themanini na tano huwa wanakuja na hiyo visa. Avile rais amesema ziondolewe, hajasema ziondolewe, lakini amesema ziangaliwe kimakini sana, ionekane kama itaendelea. Na wakili, kuna kitu ambacho watu wengi wanaendelea kujiuliza, je, ni kweli kama vyodai rais kwamba kuna watu ambao hawana utaalam fulani, kama ulivyosema kwamba lazima mtu awe amehitimu kiasi fulani? Anasema kwamba viza hiyo inatumiwa kuleta watu ambao ni wa kawaida hapa nchini, na kwa hivyo kunyima wa Marekani ajira ama nafasi za kazi. Amini, inawezekana kwa sababu, kutayarisha hiyo ile inaitwa application ya hiyo visa ni kazi nyingi sana. Lazima kuna jie unapitia, kuna ile department ya labor unaipitia kidogo, inaonyesha kweli ile mshahara unalipa mtu lazima iwe ni mshahara ambayo ni kubwa kwa kazi ya aina hiyo. Tena wale watu ambao wanaajiri nawa watu wa kibinafsi, hakuna wakati inaweza itikia. Mimi kama mi niko na kampuni yangu, kuajiri mtu ambaye hajahitimu, nitumie pesa nyingi kulipa mpaka mawakili, halafu huyo mtu awe awe hajahitimu. US huwa wanaangalia sana, wanaangalia hizo makaratasi zinapitia kwa mawakili wa serikali Wanaangalia kabisa, wanahakikisha huyo mtu amehitimu. Kwa hivyo hiyo madai yake sisi hatuoni kama ni ya ukweli. Basi mambo yanaonekana yanaendelea vizuri kabisa, ambapo tunachambua na kuendelea kuangalia kuhusu visa hii ya H1B inayowaruhusu wafanyakazi wa kigeni kuja hapa Marekani, ambapo uh, wakili wa Njohi tunaendelea kuangalia na yeye na rais wa baraza la teknolojia uh, la hapa Uh, Massachusetts, Chris Anderson anasema kuwa hatua hiyo inazuia watu wenye talanta za teknolojia kuja hapa Marekani, akiongeza kuwa serikali ingechukua hatua ya kuondoa sheria inayoweka idadi ya viza ya H1B zinazotolewa kila mwaka kuwa elfu themanini na tano kwa kila mwaka, akisema kwamba ingekuwa hata mwafaka kabisa kama serikali ingeweza kuongeza idadi ya wale wafanyakazi wenye utaalam wanaoingia hapa Marekani, akisema kwamba teknolojia hasa katika nyanja za mawasiliano na kwenye afya na labda uh, na, na viwanda, anasema kwamba Marekani itaadhirika pakubwa. Lakini ningetaka kujua kutoka kwako, kwa bwana Wanjohi, je, upande wa teknolojia utaathiriwa na hatua ya rais Donald Trump? E, kuongea ukweli, hiyo ikiendelea hivyo inaweza kosa wataalam. Hakusema hii visa itolewe kabisa, vile rais amesema hii visa iwe ikipatiwa watu wale ambao wamehitimu pale juu kabisa, na nikitumia kwenye lugha ya Kimombo, vile alisema most skilled or highest paid, kwa hivyo anataka hata kama hao watu wanaletwa, wale wamesoma, wale wa kushida, wengine wale wako pale juu juu kabisa. Kwa hivyo, ile ambayo anataka ni hii, kama kuna watu ambao wa hatuamini wa kunao ambao hawaajiri wale wamehitimu kabisa juu, wanataka kwanza hiyo itolewe. Lakini kuongea ukweli, wakifanya kitu ambayo wa itafanya iwe ngumu kupata watu ambao wa wamehitimu hapo, itadhuru uchumi wa nchi, kwa sababu ukiangalia kama teknolojia hiyo ndio watu wengi sana wanakuja na hiyo visa na wanasaidia Amerika sana. Na bwana Wanjohi, wanafunzi wanaposomea katika vyuo vikuu vya Marekani wakimaliza kuhitimu, wanatumia visa gani kuweza kutafuta kazi hapa hapa Marekani? Kama unasoma hapa kwenye ile inaitwa sayansi na teknolojia, ukimaliza, ukihitimu, unapatiwa nafasi ya uh, kufanya kazi kidogo hapa Amerika ili utumie masomo yako. Kuna hiyo sasa inaitwa OPT wengi wao wanabaki hapa na OPT. Wakienda kufanya kazi, yule ambaye unafanya kazi akiona wewe unafanya kazi yako vizuri, ndio sasa kufanyia, wanakutafutia hii visa ya H1B, lakini ushapatiwa muda wa mwaka mmoja. Na kama ni niwe, niwee, ni wa sayansi na teknolojia ya engele fulani, unapatiwa hata miaka miwili ya kufanya hiyo kazi. Huu wakati unafanya kazi sasa, mkuu wa kuajiri ana wewe ni mtu mzuri sana, anakufanyia kutafutia hiyo H1B visa na mwisho kabisa ni kuuliza wakili, kuna nafasi ya wachumba wa watu ambao wana viza ya H1B kuweza pia kupata kibali cha kufanya kazi ama kuja na wapenzi wao ama wake zao ama wamezao hapa Marekani kazi inapopatikana, iko nafasi kuna ile visa inaitwa H4. Hiyo ni sasa ya bibi wale wanaitwa spouse, bibi ama bwana, na kuna watoto wale ambao hawajafikisha miaka ishirini na moja wanapatiwa nafasi ya kuja hapa. Sasa wakija hapa, kuna wale wanahitikishwa kufanya kazi na kuna wale ambao hawahitikishwi kufanya kazi. Wale ambao ni hiyo science, kuna kuna viungo fulani, wanapatiwa ruhusa ya kufanya kazi, wana ya kufanya kazi wakiwa na hiyo H14, lakini sio H14 wote wanapata hiyo nafasi ya kufanya kazi na watu wenye H1 uh, B, mwishowe kabisa, kuna namna wanaweza kuomba kupewa green card ama ile permanent residence. Kampuni ikikia imekuajiri niona wewe ni mtu mzuri, sasa tota, wanaweza enda hiyo hatua nyingine ya kutafutia hiyo green card. Lakini sasa lazima wataonyesha wewe ni mfanyikazi umehitimu, na wametafuta muamerika na wamekosa na ule ujira watakuwa akikupatia inalingana ama inatoshana na ile wa Amerika wa wanapatiwa. Na sasa ukiendea kwenye hiyo njia, unapati hiyo green card. Asante sana, o wakili wa Njohi, ukiwa hapa Marekani kwa kuweza kutoa ufafanuzi wa kina na ufafanuzi ambao ni wa kitaalam, kwa sababu umetupa ufafanuzi wa kisheria kuhusiana na hati ama viza ya H-1B ambayo Rais Donald Trump alitoa amri ya kiutendaji na akasema kwamba iangaliwe kwa makini na mashirika ya Marekani yaweze kuiangalia tena upya, kwa sababu anasema inatumika vibaya kuwaleta wafanyakazi ambao hawajahitimu kuingia hapa Marekani. Lakini pia kuna uh, msemo ama kauli mbiu ambayo rais amekuwa akiendeleza tangu wakati wa kampeni. Anasema buy american, hire american, ikiwa na maana kwamba bidhaa zinazotengenezewa hapa Marekani ziwe kwanza kabisa kununuliwa na Wamarekani na vilevile Wamarekani wapate ajira kwanza kabla ya wafanyakazi kutoka mataifa ya kigeni kufika hapo. Ndio tunafika tamati ya sehemu ya kwanza ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na muda usio mrefu nitaungana naye ama BMJ Mredhi ataungana nasi hapahapa -hapa kwenye studio tunapoangalia swala la pili, ambapo tutaelekea moja kwa moja hadi nchini Kenya. Call Unaendelea kusikiliza matangazo ya idha ya kiswahili ya sauti Amerika, kwa undani hii leo. Basi, kabla ya kuendelea mbele, kibao kidogo cha muziki. ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kipindi ni Kwa Undani. Naona wengi sana wako kwenye mitandao wanaendelea kutazama. Lako la kufanya ni kutuandikia ujumbe mfupi, tueleze kipindi kinavyoendelea na unatupata ukiwa maeneo yapi. Tunafurahi sana kuwaona wale walio Arusha City, wengine wakiwa Boston, na kuona Joe ukiwa kule Boston, na kuona nani, Salehe ukiwa kule upande wa Dar es Salaam, kuna wengine wa California na vilevile vile, maeneo mbalimbali mbali hata vilevile vile na Nairobi. Karibu sana BMJ Muridi. Shukran Kamau, niko tayari kabisa uh, kuungana nawe katika sehemu ya pili hii ya kwa undani. Basi, mnajua kwamba joto la kisiasa limeendelea kupanda katika nchi ya Kenya kukiwa na hali ya vuta ni kuvute na kukiwa na hali ya taharuki inayotanda ya kisiasa, kwa kuwa wengi wanataka kujua hatma. Kuna wale wananuia kugombania viti tofauti hivyo vya gavana vya M vya ubunge na pia urais vilevile. Kwa upande wa upinzani, unajua kwamba kwa upande wa serikali tayari wameshapanga mambo ya Jubilei na kukawa kuna vyama vingi vya muungano utakaokuwa chini ya rais uh, Uhuru Kenyatta. Basi kuna muungano wa NASA ambao tunajua umekuwa na vigogo wanne, na leo kuna mambo ambayo yametokea katika uh, ukumbi wa Bomas kule Nairobi, na kuna mambo unajua umeyafuatilia. Kuna mabadiliko ambayo yametokea na kuna matumaini, wengi wanaendelea kungoja kwa hamu na gamu kujua nani atakuwa kigogo ama mshika bendera wa muungano wa NASA. Hebu tueleze ulioweza kuyapekua kutokana na siasa. Naam, ni kama ulivyosema Kamau, macho yote sasa yanalenga siasa hasa upande wa upinzani mrengo wa upinzani katika nchi ya Kenya, ambapo hii leo kama Kamau alivyowaeleza wasikilizaji na no, watazamaji ni kwamba kumetokea kumekuwa na mkutano ambao ulikuwa umezungumziwa sana kufikia jana, lakini wale vigogo wa NASA wale vinara wa NASA hawakuwa wameeleza hasa ni nini ambacho kingetokea hii leo walisema. Eh, kuna tamko la maana ambalo wangetoa lakini imetokea hivi kwamba mambo matatu ambayo wamesema leo Kamau, na nisome ndio nisije nikakosea. Kwanza kabisa wamemkaribisha kigogo mwingine watano, kama ulivyosema Aa, na wakaingia katika mpango ambao sasa wa, unafahamika kama Pentagon na kama utakumbuka, kabla ya mwaka wa elfu mbili na saba ODM wakati huo ikiongozwa na rais na huyo alikuwa waziri mkuu Raila Odinga waliunda Pentagon ndio waweze kukamata kuchukua madaraka, lakini bahati mbaya kwao haikuwa hivyo. Sasa wameanza tena vuguvugu hilo la Pentagon kwa sababu wamefikia watano. Uh, la pili ambalo wamefanya ambalo ni kuu ni kwamba uh, baada ya kumkaribisha Isaac Ruto pia wametangaza kwamba tarehe ishirini na saba, wiki moja kutoka sasa, mm -hmm. watakuwa pale kwenye e, bustani za Uhuru Park katika jiji la Nairobi kutangaza. Uh, ameeleza huyu uh, Moses Wetangula ambaye ndiye kiongozi wa Ford Kenya na mmoja wa vinara wa muungano huo wa NASA kwamba watatangaza rasmi ni nani ambaye atapeperusha bendera ya, ya muungano huo wa NASA. Na kabla tujaendelea, kama unataka usikie walivyosema alivyosema Moses Wetangula huyu mm -hmm, wakati akizungumza pale eh, kwenye Bomas of Kenya. Uh, alipokuwa akielezea vile ambavyo wamekuwa wakigawana madaraka na kusema kwamba sasa wamefika mwisho na wamegawanya vilivyo uh. Na hilo ni suala ambalo linakosolewa sana na baadhi ya Wakenya wakisema, kazi yao wao wanataka tu kugawa ma madaraka. Kwa hivyo agreement ya power sharing tumemaliza. Mnajua katika mila zetu ng'ombe inagawanywa kabla ya kuchinja, nani atabeba mguu ya nyuma, nani atabeba mbavu, Nana atabeba mguu ya mbele, Nana atabeba... sasa, sasa kama usijui nani atachukua mkia, sasa, sijui ni mila gani unajua. Sasa Kenya kuna makabila mengi sana, sijui sasa ni mila gani ya kabila gani ya kugawana. Wanapenda wanapenda kutumia mifano hiyo kuhusu wanyama. Utakumbuka ni miezi michache iliyopita, rais wa Kenya pia Uhuru Kenyatta alisema wanakula nyama, unakumbuka kwa moja <laughs> Raila Odinga aliweza kusema wakati wa kampeni zilizopita akasema, kuna yule nyani anasema nyefunyefu <laughs> sijui <laughs> kwanini walitumia mifano sana ya wanyama, lakini ndivyo hivyo. Ukumbuke Kamau kwamba uh, hii imekuwa ni safari ndefu kukweli kwa uh, kweli. Ndio wasikilizaji bila shaka watakumbuka kabla ya NASA kulikuwa na CORD. No. ambao ni muungano pia ambao ni wa, wa upinzani nchini Kenya, alafu sasa wakatengeza NASA kwa sababu pia walimwongeza mwingine akiwa ni kiongozi wa Amani National Congress, Musalia Mudavadi. E, lakini kando na hayo nimeweza kuzungumza na mmoja wa wachambuzi wa, wa maswala ya siasa huko nchini Kenya Ivan Zigashie Aa, na nikamuuliza kwanza kabisa atupe tathmini yake ya hali halisi ya siasa hizo za upinzani huko nchini Kenya. Amekuwa akihudhuria kikao hiki na hivi ndivyo ameeleza kuhusu tathmini hiyo. E, Pentagon kwa Kiingereza inamaanisha ni, ni ni miungano ya watu watano, ambapo wakati hapo awali kulikuwa na mtetem, mtetemeko wa, wa siasa kutokana kwa viongozi watano wa Pentagon wakati wa ODM miaka iliyopita ambayo ilitetemesha sana serikali ya Kibaki, kwa hivyo sasa tunaona ni marudio yaliyojiri ya, ya, ya, kitambo. Na Pentagon sasa inamaanisha ni vyama vitano. Kwa hivyo pande tano zitaungana, na tunaona zitakuwa zinawakilisha karibu sehemu nyingi sana za Kenya. Maanake hapo kuna chama kinachoegemea sana upande wa Nyanza ambao ni upande wa magharibi ya Kenya. Upande wa mashariki kuna pwani, e, upande wa kati kuna sehemu za kati kuna Waipa na pia upande wa western kuna wengine eh, ANC na sasa, tunaona sehemu nyingi za Kenya zinawakilishwa kwa NASA. Kwa hivyo sasa tunaona siasa huenda zikapamba moto na iki, iwapo watu watatupatia, watak, watak, mgombeaji mmoja kutoka kwa NASA hiyo pia itatoa taswira kamili, sasa ni upande gani wa kenya wataelekea. Maanake sasa wakenya wengi bado wanatatizika, wataunga upande gani, kwa sababu ya nasa hawajatuambia mdini. Kwa hivyo sasa, so, iliyobaki tu ni tungojee mgombeaji mmoja ambaye ataongoza, atabeba bendera ya nasa. Hiyo, hiyo italeta mabadiliko makubwa, naye nafikiri ni wiki ijayo italeta mabadiliko makubwa sasa kutujue sasa kenya inaelekea vipi. Maanake sasa itakuwa ni wagombeaji sasa wale wakubwa wawili wa jubili na huyo wa nasa ambaye tutakuwa tushamjua wiki shukrani Evans Gachie, mchambuzi wa maswala ya siasa. Sasa kama unaona, uh, anaelezea hapo kwamba kutakuwa sasa itakuwa ni hali uh, ya pambana inayopata know, shika nchini Kenya, wanasema kwamba lazima kuwe na kitu wanasema usawa ama kusawazisha kisiasa, political balance, na ndio unasikia huyu anasema kwamba maeneo karibu yote sasa kuna mwenyewe, unasikia, ametaja Nyanza sasa, naye Ruto ameingia leo na Ruto inadhaniwa ama labda ilivyo ni kwamba labda naye ataingia na kura za Bonde la Ufa. Naam, kwa sababu kura zingine zinaonekana zote zilikuwa na wenyewe. Sasa kuna wale wanauliza hicho, hey, chama chake, maanake jina la chama chake, chama chama, chama e, <laughs> mashinani. Maanake wakati tukisoma taarifa hapo mwanzo, labda wasikilizaji <laughs> walishindwa, mashinani vipi? Hilo jina lake yeah, ilo chama cha mashinani <laughs> na a, lazima amekuja na amebeba watu wake, kwa sababu wakati wakizungumza pale Bomas of Kenya wamesema kwamba ni, ni vizuri wajue watu, wajue kwamba wanaingia pale wakiwa wote wako sawa, hakuna yule yako juu ya mwingine. Kwa hivyo ina maana kwamba wametoshana wote wale vigogo wanatoshana. Hebu tusikie pia Ivan Gashie amesemaje wakati nilimuuliza kueleza zaidi kuhusu siasa za Kenya. Gashie. Sasa hizi siasa inaendelea kuchacha hapa Kenya ni kwamba sasa, vile inavyoelekea, naona, naona kuanzia wiki jao sasa, baada ya uteuzi ambao uta, utaendelea ba, kuanzia jana ambao uteuzi unaendelea leo ODM hadi kesho na kesho kutwa, wiki jao uteuzi zitakuwa zimeisha za vyama. Kwa hivyo naona baada ya hapo sasa, sasa vyama vitaanza kutoa mwelekeo kuhusu vile misimamo yao na vile wananchi sasa wataanza kujiunga, bado kulingana na utafiti ni kwamba watu wengi, karibu asilimia hamsini, wengi wajafanya maamuzi ni upande gani watakuwa, kwa sababu ya hayo lakini. Sasa tukishajua wagombeaji vile walivyo, wameanza kujiunda. Sasa jao, naona watu siasa ta pamba moto, na upinzani mkuu wa NASA sasa utauenda ukatingisha eh, Jubilii ambayo ni serikali iliyopo kwa saa hizi na nimejaribu pia kupata maoni ya wengine wachambuzi wa siasa huko nchini Kenya. Nimezungumza pia na Benjamin Ayoi, nikamuuliza pia atupe mtazamo wake kuhusu hatua hiyo ambayo imechukuliwa hivi leo. Kuna kusahau kwa aina yake ndani ya Wakenya na kutokuelewa kwa aina fulani, wajua. Sasa tukianza kuchunguza, watu wanaposema wanaunda muungano ambao unataka kupanua uongozi ama leadership katika uongozi wao na katiba tuko nayo ina dhuru nyingi, maanake manake tunatoa ushuru mwingi sana, ambapo imetusababisha hata sasa tuko katika hali ambayo haieleweki. Sasa wanataka kufomu serikali ambayo ina ofisi nyingi, bado tunataka tutoe ushuru mwingi. Inaona ni kama hawafikirii ni kama hawafikirii wale wenzetu, ambao tunataka kuondoa pale. Ni principal wawili ambao wanakula pesa mara mbili, na wao wanataka waingie principal tano ambao watakula pesa mara tano, na huku chini tunaliwa na watu wao. Hawajafikiria sisi tunafeli namna gani kama Wakenya? Nashukuru kunipikia ukiwa Amerika na mimi niko ndani ya Kenya. Ushuru tunakatwa mwingi kwa sababu ya uongozi mwingi katika kaunti. Sasa wale wachafikiria, na mimi naona kwa upande mwingine watajitupa nje wao wenyewe, wakidhani ya kwamba wanarekebisha. Ah, kuongezeka kwa Isaac Ruto, unadhani kwamba kutasaidia katika muungano huo kumwondoa mamlakani Rais Uhuru Kenyatta aliyeko madarakani kwa sasa hivi, ikiwa wao wenyewe wametaka, wameshindwa kugawanyana mamlaka wakiwa watatu, wakaja wakaongeza mtu wa nne, na tunajua President na vice wake. Sasa wanazungumzia habari ya kwamba wakishakuwa watano, hizo ofisi watakawanyana vipi hizi ofisi? Hiyo ndio swali naweza kuuliza, watakawanyana vipi, kwa wao wenyewe watatu walishindwa kwa wanne. Sasa hizi wanataka wa, wakuwe watano. Hizi ofisi watakawanyana vipi? Mi sijajua vyenye watakawanyana serikali yao, maanake tunajua ofisi ni vice na president wake. Sasa wao wamekuwa watano. Na sisi tunataka opunguze viongozi walio katika county na tupungushiwe msiko wa kulipa ushuru kwa kama wananchi. Sasa sasa wao wanaongeza wa, sasa wao wanaongeza pale juu, tutaongezewa ushuru. Sasa wanatusaidia kwa upande gani? Maanake wao wanatafuta masilahi yao, sisi masilahi yetu wanaangalia vipi wanapoongeza viti pale juu? Barabara, lakini pia wamesema watatangaza rasmi tarehe ishirini na saba wiki ijayo, nafikiri ni siku ya Alhamisi. Wamesema watatangaza rasmi ni nani atakayepeperusha bendera ya muungano huo. Eh, unadhani wake... wake... Wakenya wamesubiri yeah kwa muda mrefu, au ni sawa tu kutangaza kwa sasa hivi Wacha wao watangaze uamuzi wao wa kutangaza, ndipo utakaoleta mwafaka wa, wa msimamo kwa, kwa sababu kipindi watakapotangaza ya kwamba ni nani atakuwa mbele na nani atakuwa nyuma, ndipo utakapojua msimamo wao uko wa dhabiti ama utavunjika, kwa sababu itategemea vile watakavyokawanyana hiyo mamlaka hata wao wenyewe, kwa sababu wanataka mamlaka. Kuna uwezekano wawe pamoja ama wapasuke. Sasa wakishatangaza, ndio utajua msimamo wao wa ya kwamba wana nguvu ama hawana nguvu. Nam, hayo ni maoni yake Benjamin Ayoi, ambaye ni mchambuzi wa maswala ya siasa. Kamau, unaona muda ndo huo, lakini kumbuke kwamba kuna, kuna Isaac Ruto sasa na, kuna Raila Odinga na kuna jina jipya kuna... NASA na Pentagon sasa jina na, na, na vile vile kuna uh, huyu anajulikana kama Moses Wetangula, Wetangula, na, na Musalia Mudavadi na, na, mm -hmm. Na malalamishi yaliyotokea ni kwamba hakuna mwanamke katika mpango huo. Kwako Kamau, sasa mambo tutaangalia kwa kina na kweli tutakuwa tunakuletea kwa undani ni mambo yanavyoendelea katika ukumbi wa siasa nchini Kenya. Nafurahi sana kwa muda wako. Naona wengi kutoka Dar es Salaam, kutoka hapa Marekani, kutoka Nairobi Kenya na kuingineko. Asante sana kwa kuangalia kwa undani. Kwa niaba ya wote walioshiriki, mwelekezi uh, aida, aida. Saida, ha Hamdun. Saida Hamdun na, na pia mtayarishaji Adija Riami kwangu, jina langu Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu, mimi ni BMJ Mridhi, na hatuwezi kumsahau uh, fundi mitambo hapa ambaye ni Omari Kaseko. Basi kutoka hapa Washington DC tunakutakia usiku mwanana usio na bugdha. Kwa heri ya kuonana. Ni hayo tu basi, wapenda wasikilizaji, ndo tuliokuwa nayo hii leo, kipindi cha Kwa Undani, marudio leo Jumapili. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema asanteni. Basi hadi hapo kesho. Basi ni kibao cha muziki, mimi nikisema alamsik kwa aherini.