Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Jambo, msikilizaji wa VOA Express, hali kadhalika wewe mtazamaji wa VOA Express katika Facebook. Leo ni Jumatatu Aprili 24 mwaka huu wa 2017, hapa studio, jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni BMJ Muridhi nikikukaribisha kama alivyosema mwenzangu, ikiwa ni siku ya Jumatatu, wiki mpya Ah, tukikuletea hii VOA Express hivi leo na tuko na mengi kama ilivyo desturi yetu. Mkamiti, sijui tuanzie wapi? Ah, mimi naona kwanza na no. tuangalie maswala ya huko nchini Kenya yanayoendelea, lakini kabla ya kufika huko vilevile vile, kuna maswala haya ambayo vijana kila leo wanahimizana, iwapo huna kazi basi usibweteke na kitu kimoja, jishughulishe na mambo mengine. Hebu tumsikilize huyu msanii Fats akielezea namna anavyojishughulisha katika maswala ya usanii. Tulikuwa tunataka free and fair elections. Na wananchi ndio wanafaa wa kuamua, wao wapewe wakati wao waende kwa ground wafanye nomination wachague mtu mwenye wanataka. Nam, ni kidokezo hicho ni katika kipi makala ambayo tutakuletea hapo baadaye ya hoja kwa hoja, ambapo Wakenya wanazungumzia eh, kuhusu uchaguzi wa mchujo ambao unaendelea katika baadhi ya maeneo huko nchini Kenya ikiwa ni pamoja na Uh, miji mingi tu ambapo uh, ulikuwa uchaguzi huo ulikuwa umeahirishwa na umeahirishwa kwa mara nyingine tena, ambapo tutapata mengi zaidi katika eh, VOA Express hii leo. Haya basi, vilevile vile katika laini ya simu hivi sasa tunaambiwa kwamba tunaye uh, mwandishi wetu Libert Adede akiwa kule Mombasa, Kenya. BMJ, kama tunavyofahamu, basi pamoja na kwamba harakati hizi za kampeni za uchaguzi wa mchujo zinaendelea huko nchini Kenya, vilevile vile katika ofisi zetu pale mjini Mombasa, wiki hii wamepata ugeni mzito kweli kweli kutoka hapa Washington DC. Naam Liberty, kama unatusikia, twende kazi, tueleze nani. Tunajua kwamba mkurugenzi wetu hapa VOA anasafiri amfanya ziara hapo Mombasa, pamoja pia na mkuu wa idhaa na vilevile yule ambaye ni mkuu wake. Lakini kama mimi nisiseme sana, maanake wewe ndio huko on the ground, ni yapi yanaendelea hapo Mombasa? Asante sana BMJ, upande wa pili hapa Mombasa mambo ni makubwa. Hapa studio ofisini, yaani Studio 15 ambapo ni jina zuri na mtoto mpya kabisa, ambaye zaliwa katika jamii nzima ya VOA sasa, amefungua ama amefungua ofisi yake ndani ya Mombasa. Watu ofisini wamejikwatua masuti kwatukwatu, ukimwangalia eh, Josphat Kioko suti aliopiga, Salma Muhamed mavazi na magwanda aliyovaa, pamoja na Amina Chombo. Eh, ndugu yangu utakimbia. Lakini mambo yote ni mazuri tu baada ya kuweza kupata ni mkubwa zaidi wa mkurugenzi kutoka eh, kule VOA Washington DC, akifahamika kama Amanda Bennett ambaye eh, ni mkurugenzi wa VOA. Tuko pamoja na Bwana Neguse, yeye ndiyo msimamizi wa VOA barani Afrika pamoja na mkuu wa kitengo cha Kiswahili eh, Bwana Mwamoyo Hamza wako hapa tumeweza kukutana na watu wengi zaidi eh, wakiwa ni washika dau ama wadau kutoka sekta ya utalii, wadau kutoka eh, sekta ya mawasiliano eh, vi makundi mbalimbali mbali ya kijamii, makundi ya vijana ambao wameweza kukua kuweza kushiriki pamoja nasi katika shughuli nzima ya kufungua ofisi hii mpya kabisa ya studio 15 ndani ya studio. Ninavyozungumza sasa hivi na mama mmoja, tuelezea jina lake na kwa haraka tu anatokea upande gani na umuhimu wa kituo hiki ni vipi. Karibu eh, mama. Uh, kwa majina naitwa Amari Mbasadik. Leo nimepata mwaliko huu kutoka VOA ya kushuhudia ufunguzi wa uh, ofisi yao hapa Mombasa rasmi. Uh, nimefurahi sana, kwa sababu nimeshawahi kuona VOA wanavyofanya kazi katika sehemu fulani kwenye functions fulani. Mimi natoka kutoka Swahili Port Hub, na nimeshawahi kushuhudia wakati wote tunapokuwa na event siku uh, zote VOA wewe wanakuwa labda, labda, labda kwako wewe unashiriki na kuhusisha kukutana sana na vijana na pia wanawake kufungula wa hu kitu hiki labda kinamaanisha nini kwako? uh, kwa kweli kutoka VOA wewe waanze kuweka hewani function zetu imewapa moyo sana vijana katika Swahili Port Hub, na wamepata moyo kuwa wako hewani ambazo talanta zao zinarushwa hewani ni kuwa watajulikana Ulimwengu mzima naam. Asante sana BMJ, sijui kama una swali lolote. Naam, yes. um, Adede, tunavyojua ni kwamba VOA Express eh, hapa huwa tunajaribu sana kuwalenga vijana sijui, eh, manake naona muda pia unatupa kisogo hapa, lakini kwa kifupi ni yapi ambayo yanafanyika hapo ambayo yanahusu vijana hasa na mne, tumekutana na vijana mbalimbali ambao tulikuwa tunajaribu kuangazia ni mambo gani wangependa sana ya angaziwe, eh, na ofisi hii labda ina umuhimu gani. Tulikuwa tumepata vibaadhi ambao wameweza kuzungumza nasi kama vile Bwana Martin ambaye ni kiongozi wa marais wa vijana katika eneo hili, tukampata na mwanadada mmoja pia ambaye anagombea kiti cha uchaguzi cha, cha mwakilishi wa wanawake katika bunge la kitaifa ambaye ambaye ni ni msichana mdogo sana sana katika eneo hili pia ameona, amesema kwamba ni fursa nzuri kituo hiki cha studio 15 ndio kili kumpa nafasi ya kwanza kabisa kuweza kuzungumza na vyombo vya habari e, katu hakuwa wamepata fursa kama hiyo, na ndiyo mambo ambayo tunajaribu kuangazia, kuonyesha kwamba vijana wanapewa kipaumbele e, katika e, katika ki, kituo hiki. Na kando na hayo pia tumeweza kukutana na wale wengine ambao wanasimamia e, vyuo mbalimbali ambavyo vinataka kuanzisha vitengo vya kuwafunza wanahabari, na hapo hapo tutakuwa tunawapatia mafunzo na kukutana na vijana katika sekta hiyo na kujijuza mengi zaidi. Shukran. Shukran sana basi ah, Libert Adidi kutoka huko Mombasa, Kenya. Msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express, tunashukuru kwa kuwa nasi wakati huu, ukiangalia na kusikiliza VOA Express kupitia Facebook Live ama kwa njia ya redio, basi tukielekea huko Kampala, Uganda. Mwishoni mwa wiki, BMJ utakumbuka vyema kwamba vyombo vya habari vilipigwa marufuku ya kutoripoti au kutangaza taarifa zinazohusiana na kifo cha Kawesi kule Uganda, kule Uganda. Hiyo ni baadhi ya taarifa tulizokuwa nazo hapa, tulizipa uzito haswa, pamoja na wale walinzi wake wawili waliopigwa risasi pamoja. Lakini ili kufahamu yale namna jinsi ambavyo vyombo vya habari vimepokea taarifa hiyo, basi moja kwa moja tunaye mwandishi wetu kutoka kule Kampala, Kennes Bwire. Hebu tupashe basi, wana habari, mmepokea vipi taarifa hii, namna iangalia vipi? Tumepigwa marufuku lakini tunatangaza kwa sababu tupo hewani sasa hivi. Tunalizungumzia kwamba vijana kumi na tatu ambao wanashukiwa kwamba walihusika katika mauaji ulivyotaja, aliyekuwa naibu wa mkuu wa polisi Andrew Felix Kawesi, mlinzi wake pamoja na dereva wanazuiliwa eh, hao kumi na tatu kuhusiana na mauaji hayo, ikiwa hii ndio mojawapo ya kesa ambayo kidogo imeshangaza Uganda pamoja na waandishi wa habari kwa jumla, kwamba hata walipofikishwa mahakamani hakuna mtu yeyote aliyeruhusiwa mle ndani. Hata wafanyakazi katika mahakama nao vile vile waliyeko ofisini wakafungiwa baadhi ya ofisi zao, na ikabaki tu jaji pamoja na msimamizi wa mashtaka, na hawa washukiwa kumi na tatu ndio walioruhusiwa kufika mahakamani na kufunguliwa mashtaka matatu: mauaji, ugaidi, pamoja na wizi wa kimabavu, kwani wali, waliwaibia waliowaua kisha baadaye wakawaibia bastola zao. Vyombo vya habari zimechukua swala hili kwa uzito, lakini hamna nyingine la kufanya, kwa sababu hii ni amri ya kutoka kwa rais Yoweri Museveni ambaye kwa sasa amechukua mamlaka ya kusimamia kesi hii na wachunguzi wote wanastahili kuripoti kwake baada ya siku tatu ya mambo yanaendelea. Kwa nini? Kwa sababu baadhi ya viongozi katika vyombo vya usalama wanatuhumiwa kuhusika na mauaji ya Kawesi ambaye alikuwa mwandani, mtu wa karibu sana wa rais Mseveni. Upandisho habari, hamna lingine la kufanya ila taarifa zinazotolewa zinatolewa kupitia gazeti la taifa la The New Vision Committee. Na wale ambao wanaripoti kuhusu swala hili eh, kwa kifupi eh, eh, Kenneth, ni nini ambacho kinafanyika kwao iwapo watakiuka amri Amri kitakachochukuliwa kitalingana na amri ya amri jeshi mkuu, sio amri ya mahakama tena ama amri ya mtu yoyote, kwa sababu amri imetolewa na amri jeshi mkuu ambaye ni rais. Hivyo kama utakiuka amri, jeshi mkuu ataamua nini la kukufanyia, kwa sababu yeye ndiye aliyejua mamlaka. Kwa sasa hakuna yote ambayo amekiuka, lakini limetolewa hata mkuu wa polisi Jendale katika Ihura. Jana nilikuwa naye hakutaka kulizungumzia. Hiyo inakueleza uzito uliopo kwamba amri jeshi mkuu lazima aheshimiwe. Asante sana Kennes Bwire, tutaendelea kufuatilia kuona ni yapi ya tajiri kuhusiana na suala hilo ambalo ni muhimu sana kwa watu a, wasikilizaji na watazamaji kuweza kupashwa yale yanayoendelea. Mkamiti, nafikiri tuangalie sasa habari muhimu za dunia. Asa. Katika habari za dunia ni kwamba matokeo ya raundi ya kwanza katika uchaguzi mkuu huko Ufaransa yamethibitisha mgombea mwenye mrengo wa kati Emmanuel Macron na mwenye siasa za utaifa anayepinga uhamiaji Marine Le Pen wanaelekea kwenye uchaguzi wa duru ya pili wiki ijayo katika kile ambacho wachambuzi wanatabiri kuwa kama tetemeko la ardhi la kisiasa huko Ufaransa. Na huko katika bara la Afrika ni kwamba maafisa wa Marekani wanasita kuelezea kuwa kuongezeka kwa visa vya uharamia katika pwani ya Somalia ni mwenendo unaoendelea. Hatuko tayari kusema kama mwenendo kama huo, lakini tutaendelea kufuatilia. Jenerali wa jeshi la Marekani Thomas Waldhauser amesema ah, katika mkutano na wanahabari katika kituo cha jeshi katika taifa dogo la Afrika la Jibuti, ambako waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis anakitembelea. Ah, mivutano ya kisiasa imezuka tena kati ya Korea Kaskazini na Marekani wakati taifa hilo la kikomunisti likitarajiwa kusherekea sikukuu nyingine muhimu ya kitaifa kwa kufanya jaribio la nyuklia au kurusha kombora kubwa katika mkesha wa maadhimisho ya miaka themanini na mitano ya uanzishi wa jeshi la taifa la nchi hiyo, kumekuwepo na ripoti ya shughuli mpya katika eneo la kituo cha nyuklia huko Pongei, ingawa wachambuzi wametahadharisha kwamba haijafahamika kama litafanyika shambulizi hilo mara moja. Na shirika la afya duniani limechagua Kenya, Malawi, Ghana kama nchi ambazo zitapatiwa chanjo ya kwanza ya malaria ambayo inafanyiwa majaribio mwaka ujao, kwa watoto wadogo. Chanjo hiyo muhimu ambayo ina ni kudungwa sindano inayojulikana kama RTS au Mosquirix ilitengenezwa na kampuni ya dawa ya Uingereza GlaxoSmithKline, Glaxo, Beecham. Sasa ni wakati wa kusikiliza yale maoni ya Wanakenya, ambapo kila mmoja anatoa maoni yake kuhusiana na hizi kampeni za uchaguzi za mchujo kuelekea uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika Agosti mwaka huu. Basi hebu tuwasikilize au wanakenya wenyewe, akiwemo pamoja na Jimi, Fanuel, David na Patrick wakitoa maoni yao kuhusiana na hilo. Nikiangalia kumekuwa na complaints mingi sana, tulianzia Busia ndio hizo Mombasa huku Kiambu kwa Waigoro. Hizo vitu ni kama zina uwazi. Tulikuwa tunataka free and fair elections na wananchi ndio wanafaa kuamua, wao wapewe wakati wao waende kwa ground wafanye nomination wachague mtu mwenye wanataka, si watu kuamua mahali watakuwa halafu wanakuja kukaa tu wakiwa na mtu wao mwenye wako na yeye mali. Hali hii sidhani kama itabadilisha mawazo kulingana na vile nitapiga kura, maanake tunapiga kura, ama mimi naweza piga kura nikitafuta ule kiongozi ambaye ako na najua anaweza kufanya kazi, sio ni kuwa influenced na vitu kama eh, bribes kidogo kidogo ama nini zenye watu wanafanya mimi personali sidhani kama jambo hilo linaweza kuni, kuweza kunichanganya nichague mtu ambaye hafai kulingana na vile ambavyo mimi nimeamua. Nikiangalia kwa ukweli, inaonekana ni kama vyama zenyewe hawakuwa tayari kufanya mchujo, ni kama walikuwa wamechagua watu wao. Kwa hivyo sioni kwa nini waharibu wakati wetu kutupeleka uwanjani siku mzima na watupatei wale watu tunataka. Kwa hivyo vyama kama ni wakati mwingine, kwanza wajitayarishe ndio waje kwetu. Sioni kama kuna chochote kitafanyika Kenya bila hizi vuruga na mambo ya kukataa. Kama umeshindwa, hiyo ni kawaida ya Wakenya, lakini sana sana wao wenye vyama huwa wanapendelea ule mtu ambao ako na pesa, anaweza simamia chama na anaweza hata akatoa pesa, na anaweza toa grupu ya ribu. Lakini kulingana na maoni yangu, sidhani kama kuna mchunjo ambao itafanyika kwa ukweli na ya haki, haitawezekana. Barabara kabisa ni Wakenya. Hapo baadhi ya Wakenya wakizungumza na Sauti ya america kuhusu mchujo. Kama alivyoeleza mwenzangu mkamiti Kibayasi, ni weekend ambayo imekuwa na vuta ni kuvuta nchini Kenya, huku baadhi ya chaguzi mkamiti zikihairishwa na zingine zilikuwa zifanyike leo zimesukumwa mpaka kesho. Kwa hivyo hii ni wiki ambayo Kenya inashuhudia ina, ina, ina joto kali la kisiasa ni vyema basi, hivi sasa naona tupate burudani ya muziki kutoka kwake Papa Wemba. Kama unakumbuka vyema, msikilizaji, hali kadhalika BMJ hapa studio. Papa Wemba alifariki dunia April 24 mwaka jana mjini Abidjan, nchini Ivory Coast, akiwa jukwani, anajiandaa kuimba, ghafla alianguka na akapata huduma za hapa na pale, lakini hawakuweza kufanikiwa. Alifariki akiwa njiani kupelekwa Hospitali. Basi tupate kibao chake kizuri kabisa hiki, kinasema shoko poswa <tipos> Kibao hiko shaka ponswai, kutoka kwake marehemu Papa Wemba akishirikiana na kijana kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania Mkamiti. Wanaofahamu Kifaransa wananiambia kwamba uh, manake ni kila mtu kivyake, kila mtu kivyake. Shaka ponswa uh, kila mtu kivyake, Kifaransa hicho. Safi kabisa. Basi vilevile vile, wakati kibao hiki kikiwa kinaondoka taratibu, kuna wasikilizaji ambao wamechangia maoni yao hapa. Basi moja kwa moja ni Yosra Ali anasema, jamani nawapata vyema sana nikiwa hapa Dar es Salaam Ilala Bungoni Tanzania vilevile vile basi, Privatus Rugabella anasema nawapata nikiwa Chato, Geita, Tanzania. Hali kadhalika wewe unajiita unambwe na Imani unasema ah, mnasikika vyema kabisa VOA Express. Shukrani sana, wasikilizaji, basi endeleeni kutupa maoni yetu. Hali kadhalika share na rafiki yako ya yeyote katika Facebook ili na yeye aweze kufaidika na VOA Express. Hivi sasa tukiangalia masuala mengine, basi BMJ, tunafahamu kwamba tatizo la ajira limekuwa likizungumziwa duniani kote, si vijana, wazee hata ni watu wa kila rika wanazungumzia ukosefu wa ajira, na unapopata ajira basi kila ulicho nacho unabudi kujivunia. Basi msanii Fats yeye kutoka Mombasa huko Kenya anasema kwamba anajivunia wanamuziki wake ni kazi anayo ambayo anaipenda na ndiyo inampatia riziki ya kila siku. Hali kadhalika anajishughulisha na biashara nyingine. Kazi hiyo ya wanamuziki imemsaidia kufika hapo alipo na kuwa na maisha bora zaidi, kusaidia familia na mengine mengi. Nisieleze mengi, basi tumsikilize Fatesi. Ya, mimi, mziki sahizi niko na miaka kumi. Na kimimi kama Fatesi Najua faida ya mziki saizi hizi, pale nilipofikia, ni faida gani nimepata? Ukiwa msanii uwe na bidii ya kujituma, kwa sababu Kenya yetu najua si kama nchi zingine, kwa sababu ukiangalia nchi jirani kama Tanzania, Uganda, ni serikali inatambua waimbaji, wana saksidi kupitia mziki. Yani mziki kule ni biashara, lakini kulingana na mimi kama fatesi Niliangalia serikali haitutambui kabla mekuwa naanza mziki. Nimekuwa nikisikia kuna mwimbaji kutoka Bongo yuko Malindi, niko tayari mimi njitolea fea zangu nijisimamie kwenda na kurudi nika perform free kila sehemu. Nikisikia mwimbaji anakuja la kubwa kubwa, ninajitolea mimi kupoteza pesa yangu, lakini nilijua natafuta kitu gani. Sioni mwanza Swala la kuuza sidi na jana lona hivi, wengi wakisikia Fatiesi yuko barabarani, sio barabarani kule unakochukulia, wala si steji ya matatu. Kija feri utaona Fatiesi tu amesimama, ajizunguka wao. Ukisikia Fatesi kwa feri, juhi, VIP ni mpaka uwe na gari, unavuka gari gari ndio utaona mimi. Feri ni kubwa, watu wengi washatafuta Fatiesi feri wa muone, na pale huwa mwenyewe. Kwa siku naweza kuuza 200 pieces 100 pieces na pieces moja ni 200 album. Na mimi feri hapo, unaposema sendi, kila siku unaenda na oda, tapigiwa simu, Fatista kasidi tano, wengine 10 na pigariafu, CD ni 50, wanataka 100, nenda na keti pale. Fatis na karibia haya, shika pesa yangu. Kuna msiki kwa wenzetu, wanajenga majumba mazuri na nashukuru Mwenyezi Mungu, uuzaji wa sidi zangu umeniletea matunda ambayo sikutegemea, na namshukuru Mwenyezi Mungu. Nashukuru niko na mimi nyumba tatu sasa hizi, hata moja iko pale maganya kulo, ukipita barabarani kuna sandboard imeandikwa Fortress hapo ndo mimi nilijenga nyumba yangu ya kwanza, kachukua mama yangu na ndugu zangu, nikaweka pale. Nyumba mbili ziko Shell Beach. Najua nana wakubwa mimi, nishakutana na wasanii na na na wengi sana metoja uchungua mziki ni nini? umesikia mambo hayo mmwanamziki? <laughs> wana wanajitahidi sana hasa huko barani Afrika ku ikisha, huyo bwana ime, imesikiza stori yake, nafikiri anafaulu sana katika kile anachokifanya. Haya basi, naona muda unakimbia kweli kweli, tuangalie katika upande mwingine wa maswala ya burudani. Ni moja kwa moja ndani ya a basi, tunaye sande <laughs> <Sunday> Shomari <laughs> <laughs> mkamiti, unocheka mambo vipi mkamiti? <laughs> <laughs> <Kutumali>. mchana huu <laughs> ni asubuhi hapa Washington DC, msikilizaji, ni raha tele ndani ya studio za VOA. Nafikiri na mkamiti anafurahi sana kwa sababu wewe umekuja na maneno ya Hollywood <laughs> yeah. na unajua, yeye ndiye husika sana, kwa hivyo yeah, anajua kwamba mambo ulionao hey. ni mazito moto kabisa, tunasema mambo <laughs> <laughs> moto moto moto. Moto twende kazi, tuanze na nini basi moja kwa moja leo katika Hollywood ni kwamba, wataalamu kama mnaofahamu, katika masuala ya fasheni, masuala ya mavazi, masuala ya mitindo, masuala ya modo, yule bibi maarufu, mdogo wake na Kim Kardashian, anaitwa Kylie Jenner. Mtoto mdogo huyu miaka tisa akiwa anakuja juu kweli kweli kwenye masuala ya fashion. Sasa basi yeye huwa anaalikwa kule Las Vegas wanasema Sin City, na unaujua ule mji unavyotamba masuala ya fashion na Hollywood na kadhalika. Sasa basi kucheza karata na kamari. Sasa mwishoni mwa juma alialikwa Hollywood, alialikwa ku Sin City, Las Vegas, kwenye fashion maalum katika duka ambalo wanaitwa au mgahawa maarufu sana kule, wanaitwa Sugar Factory. Sugar Factory uko Las Vegas. Kazi yao kubwa pale ni kutengeneza vitu mbalimbali vyakula nini na nini. Sasa wakamwalika hiyo mgeni rasmi, wanawaita mas... Afrika tunasema socialite, wale watu ambao wanafahamika sana. Sasa mm -hmm. akaenda pale kama mgeni rasmi, na akaingia kwenye red carpet kama kamitu navyosemaga red carpet <laughs> sasa akiwa kwenye ile red carpet au zizulia jekundu, watazamaji, anakwenda kuongea na mashabiki na nini, gafla kaibuka kundi la watu, wakaanza kupiga kelele, wakaanza kuzomea, wakaanza kutoa maneno makali kwamba aondoe. Kwenyesa ni ndio kila mtu anajiuliza. Kisa ni kwamba mavazi, hawa walikuwa ni wanaharakati wa ngozi za wanyama. Shida yao kubwa ni kwamba wanasema kaili jida anavaa sana nguo za mavazi aliotengenezwa na ngozi za wanyama. Sasa wao hicho kitu wa hawataki, wanatetea haki kwamba wanyama wasiwawe wa nguo zao zifanywe nini, ngozi zao kutengenezwa. Kwa hiyo walienda kwao ilibidi haraka sana, Kylie Jenner, ambaye alikuwa amependeza kwelikweli, aondoke haraka kwenye red carpet na kuingia ndani ya ule mgahawa kutafuta nafasi ya kujiweka salama. Basi hilo lilotokea huko Las Vegas, Sin City. Lakini ukiacha hayo, basi mengine ni yule mpiganaji maarufu, mnamfahamu, mpiganaji maarufu wa wanawake wa kickboxing mm -hmm. mambo ya kupigana haya, huyo ni Ronda Rousey. Ronda Rousey naye mwishoni mwa juma aliingia kwenye mtandao wake akatangaza kwamba kapata mchumba na kavishwa pete, na utakumbuka Sandy na, mwana mama huyu kwa muda mrefu, kwamba alikuwa anasema kwamba mimi kwa sasa hivi siko tayari kuingia katika mahusi. No, kwani mwanamume ninayemtaka bado hajafikia <laughs> kiwango kile nachokitaka sasa toka lakini... shangaa, ee, imekuaje tena hafla bin vuu? Basi kapata jamaa bwana, kamtangaza mm huyu -hmm. jamaa kuwa ni Travis Brown na akaweka mm -hmm. picha kwenye mtandao wake Uh, wa Instagram ambaye naye jamaa huyo pia naye na, anahusika na masuala ya <laughs> masumbu <siyo>. Masumbu, yeah. Sawa <laughs> sawa kabisa. Kwa hiyo nafikiri labda kabla hujamaliza, pia wasikilizaji wafahamishe kwamba kuna hii filamu inajulikana Fast and Furious. Uh, hii filamu imetamba mno, yaani imevunja rekodi kutokea, wanasema safari hii ipotoka hapa Marekani peke yake ni dola bilioni 38.7 dunia nzima imekaribia bilioni mm -hmm. moja ya mauzo. Kwa hiyo imekuwa nambari moja na imeweka filamu zingine zote pembeni. Na hii ni kwa kipindi cha muda gani? Hiki ni kipindi cha wiki hii tu, imetoka katika wiki yake ya kwanza ya kutoka tayari imeshafikisha hizo fedha. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba jinsi gani filamu hii ikashinda ile filamu inajulikana kama The Beauty and the Beast. Na watu wengi walikuwa wanafikiri kwamba hiyo ndiyo itakayotamba lakini ni... kumbe bado watu wanapenda sana magari, risasi na haswa ukiangalia filamu hii kuna Dwayne Johnson, mm -hmm. Kuna Tyrese Gibson, kuna Michelle Rodriguez, Ludacris. Kwa hiyo kuna wataalamu au wacheza filamu ambao wengi wanafahamika, nafikiri watu wengi duniani wanawapenda sana kuwaona. Basi so, msikilizaji ha, saat, saat. na mtazamaji usikose kuangalia zulia jekundu wiki hii, utapata habari kem kem zinazohusiana na maswala ya wanamuziki, fasheni, michezo na kadhalika. Nam, na sasa wasikilizaji, labda kwa sababu muda ndo huo umeyoyoma. Asante sana Sandy Shomari kwa kutuletea mambo mazito hapa studio kuhusiana na Hollywood eh. Katika mitandao ya kijamii eh, mkamiti, swala moja ambalo limevuma sana ni kuhusu kampuni ya mawasiliano nchini Kenya ya Safaricom, ambapo hii leo imekumbwa na hitilafu za kimitambo na kuz, waz, nani, wale ambao walitaka kuwasiliana katika nchi nzima wakashindwa kufanya hivyo, na ni swala ambalo limezungumziwa sana kwenye mitandao ndao na ala, mfano huyu Toma nani huyu, nisome maoni ya huyu Mugo JK anasema hatuwezi kutuma pesa kutoka hapa Uingereza sijui tufanye nini. Wajua, Safaricom pia ina ile ule u, u, ile huduma ya Mpesa ambapo hasa Wakenya walio katika diaspora huitumia sana kutuma pesa kwa jamii na marafiki, jamaa na marafiki. Magi Mogaka anasema tumejifunza funzo kutokana na itilafu hiyo, usiweke mayai yako yote kwenye chondo kimoja. Naye JCN anasema mimi tayari nishahamia Airtel kwa sababu Safaricom mimi sitarudi tena. Uh, ni moja ya baadhi ya mambo ambayo wanasema kwenye mitandao hawa wasikilizaji na watazamaji ambao wanatutazama kwa sasa. Basi msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kwa njia ya Facebook, tunakushukuru sana kwa kuwa nasi kwa takriban dakika 30 alasiri ya leo. Usikose kujiunga nasi wakati mwingine. Tunamshukuru msimamizi wa matangazo Khadija Riyami, mwongozaji wa matangazo Aida Isa, upande wa picha, shukran ziende kwake Omar Gaseko, hali kadhalika Jafar Mujasiri hapa studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Muridhi, tukikuambia kuwa na alasiri njema.