Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni wakati mwingine tena, msikilizaji wa VOA Express, hali kadhalika wewe mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook Live. Tunakutana ni Ijumaa ya April 28 mwaka huu wa 2017 hapa studio Naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi ni BMJ Mridhi nikikukaribisha kwa mara nyingine tena kuweza kuwa nasi kwa takriban dakika thelathini ya kipindi cha leo au matangazo ya leo ya VOA Express ambapo eh, tuna mengi kama ilivyo desturi Mkamiti, tutaenda maeneo tofauti tofauti kuwajuza wasikilizaji ni nini kimejiri, na vilevile tutakuwa na hata burudani haswa. Ndio, ndio maana tunasema Ijumaa mwanzo wa wikendi ndio unaanza namna hiyo, huku kukiwa kuna pilika za hapa na pale. Tunafahamu kwamba masuala ya kisiasa huko nchini Kenya yangali yakiendelea, lakini wananchi nao wa Kenya wana maoni tofauti kuhusiana na lile sakata lililotokea jana la chama cha NASA kuwatangaza viongozi wao wa juu kuwania uongozi katika uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika baadaye mwaka huu. Combination ya Raila na Kalonzo haitakuwa dafu. Ah, uh, kuhusiana na ile line up ya jana, ile line up kulingamana na mimi, sioni kai na tofauti na 2013. Haya uh, basi huyo aoni kama kuna tofauti yoyote kati ya lineup hiyo ya jana na ile ya 2013. Ni mambo yalivyo nchini Kenya. Unajua mkamiti, kusema kweli eh, Kenya wanapenda siasa, baadhi ya watu mm -hmm. wanapenda. Sasa ikitokea jinsi ilivyotokea jana, hii weekend itakuwa ni mazungumzo tu kuhusu siasa siasa. Na tukitaja mambo ya siasa, pia kuna mengine yamejiri kule Nairobi ambapo uh, yeah, yeah, Bishop eh, Margaret Wanjiru ambaye ni mmoja wa wale walikuwa wanawania tikiti ya Jubili katika kaunti ya Nairobi na kuweza kuwakilisha kama gavana, amekumbwa na matatizo kwa siku mbili sasa, tangu juzi ilikuwa hivi uh -huh. Kulingana na polisi, yeye aliingia katika kituo kimoja cha kupigia kura, akazua rabsha, akazua vurugu pamoja na watu wake uh -huh. Lakini hata kabla hatujaeleza zaidi, hebu tumsikilize. Eh, huyu mchanganuzi ambaye alikuwa pale wakati hili lilipotokea atueleze ni nini kilitokea, kisha tuzungumze zaidi, kwa sababu huyo mama na, na, nimefahamishwa sasa hivi kwamba ameenda katika mahakama ya juu kukata rufaa. Tatizo lililotokea kuhusiana na Mama Margaret ni imekuwa alipeleka ali watu kule kwenye kituo cha kupigia kura na akaharibu ballot boxes na ballot papers zote pia akavuruga. Kwa hivyo hicho kilikuwa si kitendo kizuri, hata kama una feel kuna mahali unaonewa, kuna procedure za kufuata, lakini sio ku disrupt kila kitu kwenye hiyo polling station. Hiyo ilikuwa sio sawa, na amepeleka kesi kotini jana. Kutoka juzi ameshikwa, leo ni siku tano hajatoka ndani, na ameamua kupeleka kesi uh, kwa appeal la pia imeamuliwa kuwa akiwa atapatikana na makosa watamfunga miaka kadhaa. Huyo ni Mama Afya Rama akizungumza na Sauti Amerika dakika chache zilizopita, ambapo ameelezea jinsi ambavyo uh, Margaret Wanjiru, uh, kwa, kwa wale ambao labda hawajui Wanjiru ni mmoja wa wale wanasiasa wanasemekana ni wa hadhi ya juu pale Nairobi. Kwa hivyo wakati anapofungiwa kwa siku tano na mahakama, inamaanisha kwamba watu watazungumza na kutokuwa navuta ni kuvute mahakama ya rufaa anasikiliza kesi hiyo, maanake imewasilishwa alasiri ya leo. Kwa hivyo, tutajua labda hapo kesho itakuwaje, kama ataachiliwa au ataendelea kuwa rumande paka labda siku ya Jumanne korokoroni. Haya basi, msikilizaji wa Sauti ya Amerika, hali kadhalika wewe unayetufuatilia hivi sasa kwa mtandao wa Facebook, basi tutaendelea kukujuza yale yanayoendelea duniani kote, hususan siasa nchini Kenya. Tukiwa bado tuko huko huko nchini Kenya, BMJ. Naam. kuna ili sakata, tusiseme ni kampeni za kisiasa ambazo zi, zi, zime Pamba moto huko nchini Kenya. Jana tumesikia muungano wa Nasa umewataja viongozi wao orodha ya viongozi wa juu ambao wanatarajiwa kuwania nafasi za juu za uongozi katika uchaguzi mkuu utakaofanyika hiyo Agosti 8 ya mwaka huu. Lakini baadhi ya Wakenya wana maoni tofauti kuhusiana na orodha hiyo au kile ambacho kimefanyika hiyo jana katika bustani ya Uhuru Park. Hebu tuwasikilize basi. Ee, mimi kwa majina naitwa Rafael Wakaya. Wapinzani wanasema combination ya Raila na Kalonzo haitafua dafu. Kwa maoni yao wako sawa, lakini kimaoni yetu combination ya Raila na Kalonzo Msioka ndiyo kiboko ya Uhuru Kenyatta na William Ruto. Majina yangu kamili ni Mwanatumwa Umari. Kuhusiana na ile lineup ya jana, ile lineup kulingamana na mimi sioni kai na tofauti na 2013. 2013 we had the same thing, lakini tofauti ni kuwa wale wengine wamekuja, lakini pia wale wengine what are they bringing on board? Kulikuwa na expect labda lineup ingekuwa Mudavadi Kalonzo, but hii ya baba na nini tumejaribu but the other time it didn't work, na sijui sasa ika ita work. Face ya watu wa Coast iko wapi pale? Uamuzi uliotolewa na viongozi wa NASA kwa ujumla wamefanya uamuzi wa busara na wakupendeza wafuasi wao ambao kwamba wako ndani ya Nasi, Raila yeye peke yake ndio tumeona kwamba ana uwezo na ushawishi mkubwa wa kuweza kushawishi Wakenya na wakaweza kupiga kura kwa chama cha Nasi. Haya basi, ni maoni ya baadhi ya Wakenya wakizungumzia kama tulivyosema, uh, sakata mambo siasa. Mambo yataendelea kuwa moto mpaka tarehe nane mwezi Agosti. Ni mwanzo tu huu, mkamiti mm -hmm, kule Kenya manake <laughs> eh, pale jana nilikuwa natizama televisheni za Kenya mm -hmm, uh, nikiwa kwangu nyumbani nikitizama, tunaona kweli wanapenda siasa baadhi ya watu kule nchini Kenya manake kulikuwa na kila aina ya hisia, wengi wakifanya mavituko vituko barabarani, wengine wanakimbizana magari, wengine wako juu ya magari eh, kwa sababu eh, wanawaunga mkono wenzao na umati huu ulikuwa umekusanyika ume umekusanyisha watu wa jinsia zote. Tuliwaona vijana na kina mama na, e, na kina baba wote wanazungumzia maswala ya siasa. Basi mambo yanakuwa mazuri kweli kweli. Unaona kwamba eh, kina kinamama nao kumbe hawapo nyuma katika maswala na, na labda tuwape <laughs> wasikilizaji ambao walitusikiliza jana wakati tukieleza kwamba yule mwanamziki msanii anaitwa Jagua alikuwa ameshinda katika eneo la Starehe kule Nairobi, lakini sasa ushindi wake ulionekana ni wa dakika chache tu manake baadaye uh, wale walikuwa wasimamia wakasema kwamba yule alikuwa anagombea na yeye uh, uh, Maina Kamanda ambaye ni mzee pale wa zamani katika siasa yeah, akatangazwa mshindi, lakini uh, Jubilee sasa imesema kwamba huo uchaguzi umetenguliwa ume, kwa sasa mpaka wasikilize uh, wasikilize yale ambayo wasikilize ni nini, ni nani amekosea wapi, alafu watatoa uh, amri tena kuhusiana na swala hilo, na haya yote yatapatikana kupitia tume ya uchaguzi ambayo hmm, ndio ilikuwa ikisimamia uchaguzi huo mpaka kumpata huyo mshindi. Basi ndivyo mambo yanavyokwenda. Na hivi sasa basi, kabla ya kuendelea na matangazo haya, tunaona wewe msikilizaji upo nasi hapa, umejiunga kutusikiliza moja kwa moja. Anasoma jina lako wewe, ni Julius wa Kilimanjaro, Tanzania, unasema jamani, nawapata Uh, tunamwona pia huyu kibwana Kasimu anasema nipo Zambia. Haya, sikujua Mkamiti, kwamba hata Zambia tunasikika, e, <laughs> Vio Express inakata mbuga bwana, ina lakini ni kweli kwa sababu <laughs> hasa kwenye Facebook tunapatikana ulimwenguni kote mm. Kwa hivyo huyu kutoka Zambia kibwana Kasimu anasema nipo Zambia, nawapata vilivyo. Endelea kusikiliza msikilizaji na mtazamaji, endelea kuwa nasi uh, tukiwa kupasha mengi zaidi kutoka maeneo mbalimbali. Nakumbuka wewe msikilizaji umeweza kututumia ujumbe hapa basi, pia unaweza ukashea na rafiki yako matangazo haya ya VOA Express kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook ili na rafiki yako pia aweze kufaidika na VOA Express kwa habari motomoto kutoka hapa Washington. Mkamiti, ikiwa ni weekend, nafikiri ni vizuri pia tuwapatie kama tahadhari za weekend, wasikilizaji wapate eh, kujitahadharisha kwa sababu weekend inakuwa na mambo mengi haswa. Hebu tusubiri kwa muda mchache, tuone kile kinachofuata, tusiwaambie wasikilizaji <laughs> Katika habari za dunia la Siria leo katika VOA Express ni kwamba kundi la Taliban limeanza mashambulizi yanayofanyika kila mwaka wakati wa majira ya machipuko nchini Afghanistan, likisema kuwa linalenga vikosi vya kigeni vinavyoongozwa na Marekani ili viondoke nchini humo. Taarifa rasmi iliyotolewa na kundi hilo la kiislamu mapema leo linasema kuwa operesheni kwa jina Mansur imeanza leo kwenye majimbo yote thelathini na manne nchini Afghanistan. Kwingineko, chombo cha habari cha serikali ya Ethiopia kimesema mapema leo kwamba idadi ya watu wanaohitaji misaada ya chakula kutokana na ukame nchini humo imeongezeka na kufikia milioni 7.7 likiwa ni ongezeko la watu milioni mbili kulingana na makadirio yaliofanywa mwanzoni mwa mwaka, kwa mujibu wa shirika la habari la AP. Tume ya kitaifa kukabiliana na majanga ilisema mwanzoni mwa mwaka huu kwamba ukosefu wa mvua ungeacha watu milioni 5.6 wakihitaji misaada ya dharura. Jeshi la Thailand kwenye majimbo yaliyo kwenye mpaka wa kusini limechukua tahadhari kubwa ya kutokea kwa ghasia wakati wa maadhimisho ya 13 ya mashambulizi ya waasi yaliyosababisha vifo na waasi 32 ndani ya msikiti. Hali ya kuimarishwa kwa usalama imekuja wakati serikali ya Thailand ikijitahidi kufanya mazungumzo yasiyo rasmi na makundi kadhaa ya uasi licha ya ghasia kushuhudiwa katika miezi ya karibuni. Umwagaji damu wa mwaka 2004 ulitokea miezi mitatu baada ya uasi kuanza kwenye eneo lenye Waislamu wengi katika majimbo ya mpakani ya Pattani. Barabara kabisa, unaendelea kusikiliza na kutazama VOA express kutoka hapa studio 15 jiji kuu la Marekani, Washington, ikiwa ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mkamiti, kabla hatujaanza kusoma habari za dunia, nilikuwa nimewatajia wasikilizaji kwamba tutasikiliza tahadhari za <laughs> <in the> weekend nafikiri <laughs> ni wakati mwafaka sasa. Tusikilize tahadhari hizi, kisha tutazungumza baadaye. Kwa jumla hali ya mkoa kwa ujumla huko salama, hakuna matukio yoyote ya kutishia amani ndani ya mkoa. Menonoku, bile bile kwa muda wa wiki nzima ambayo umeondoka mmepita, hii nachukua wananchi ushirikiano ambayo umetupa, lakini vile vile kwa sababu tunaanza weekend, sisi kama polisi tumejipanga kuhakikisha kwamba hali ya utulivu na amani inaendelea kuwepo kwa kuwa na askari wa doria sehemu mbalimbali ndani ya mkoa na wilaya zake zote, sehemu za biashara, sehemu za mikusanyiko ya watu, na vile vile na sehemu ambazo ina mvu- wa aina mbalimbali, sehemu za starehe na sehemu zingine. Lakini vile vile tumeimarisha doria sehemu za barabarani, hasa barabara zetu kubwa za kuingia na kutoka ndani ya mkoa tukianzia na barabara ya Dar es Salaam mpaka Arusha na barabara ya kutoka Dar es Salaam kuelekea Horohoro, kisha kwamba vyombo vyote vya moto hasa magari yanaenda kwa mwendo ambao unatakiwa kupata sheria za usalama barabarani. Tunatoa so wito vilevile kwa hawa oh, vyombo vya moto viende kulingana na viendeshwe kulingana na sheria ambazo ziko sana barabarani tusaidia kupisha madhara makubwa wa abiria wa wenyewe vya moto, na vile watumiaji wote wa barabara waende kwa miguu, watumiaji wa pikipiki, baiskeli, wote wawe salama. Lengo ni wakiia kwamba swala la usalama linaimarishwa, swala la ajali zitapunguzwa, na ikiwezekana kumalizwa kabisa, kwa ajili ya kumalisha usalama na ustawi wa jamii kwa ujumla. Anatoa ujumbe ambao kwa hakika ni wa manufaa sana kwa wale ambao labda wanasafiri. Ni nani huyo mkamiti huyu? Ni naibu kamanda wa polisi mkoa wa Tanga nchini Tanzania, David Mnyambuga. Amesema vikosi vyake viko tayari kulinda raia, mali zao, pamoja na mkoa mzima wa Tanga. Unaendelea kusikiliza na kufuatilia VOA Express hivi sasa kupitia mtandao wetu wa Facebook. Ni kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, studio namba 15, na msikilizaji, matangazo haya yanakujia hasa katika maeneo yetu ya maziwa makuu kule Nairobi, Dar es Salaam, Kampala, Kinshasa. Uh, unaweza kutupata pembe zote, hasa katika eneo la Afrika na vilevile, kama tulivyosema kwa sababu sasa tuko kwenye internet na tovuti yetu www.voaswahili.com inapatikana ulimwenguni kote. Kwa hivyo hakuna hakuna sababu ya kusema kwamba haukuweza kusikiliza VOA Express. Express. Hakuna sababu kabisa. <laughs> Ndipo mambo yanavyokwenda. Naona ni wakati sasa tupate burudani ya muziki ili tuweze kupumzisha koletu hapa, na naambiwa basi na mwelekezi wetu kwamba ni Ng'ang'alito na kibao chake Mama, yupo tayari kabisa kutuburudisha alasiri hii. <mimu> chini kwa chini. Akiondoka hapo, mwanamuziki Nganga Rito anasema mama, you feed me, you take care of me, unanishughulikia sana mama. Nafikiri ni heshima kubwa yeah, kwa kinamama duniani kote haswa. So, kama unavyofahamu basi mara nyingi kina mama wanaelezewa kwamba ni watu ambao, uh, wanakuwa na jukumu kubwa tangu kushika uja uzito wa, wa mtoto mpaka kwenda kujifungua, hali kadhalika kumlea katika makuzi ya kila siku. Basi mama ana nafasi kubwa na anaheshimika sana katika dunia hii ya sasa, na nimeona ukifurahia sana wimbo huo, na hata fundi mitambo hapa Omari Kaseko anasema kwa hakika wimbo huo umemguza sana <laughs> <laughs> naona mkamiti sasa, tuangalie jicho letu ambapo uh, huwa tunamlika maswala mbalimbali mbali katika jamii leo. Twende wapi leo? Tuko nchini Tanzania, ambapo mwandishi wetu wa kulembea Lucy Patrick amepata fursa ya kuzungumza na huyu kijana mdogo chipukizi mahiri Ana, anaelezewa kwamba ni kijana ambaye mwenye upeo wa aina yake anaitwa Victoria Mwanziva, ni yule ambaye anawania nafasi fulani katika Umoja wa Mataifa haswa kwa upande Aa. wa vijana ambaye ndio amezungumza naye katika jicho letu hili la siku ya leo. Hebu basi tusiseme mengi sana, tumwachie Victoria mwenyewe aeleze, atuambie kile kilichomfanya kuhamasika mpaka kutaka kuwania nafasi hii kubwa katika Umoja wa Mataifa ili aweze kuwaendeleza vijana wenzake Aya. Sio siri, ninajitahidi sana katika mambo mengi ambayo nayafanya, huwa najitolea kwa nguvu zangu zote, kwa uwezo wangu wote katika masuala ya kijamii uh, kupitia asasi za kijamii ambapo tunafanya shughuli mbalimbali za uelimishaji, uhamasishaji, na zaidi ya yote tunatumia njia mbalimbali mbali, kama midahalo, semina elekezi, mitandao ya kijamii, wanaziitaga outreach mbalimbali, ili kuweza kufikia watu mbalimbali mbali, katika sehemu mbalimbali na kingine kikubwa ambacho mimi najishughulisha nacho ni kazi za utafiti ambazo ninapata nafasi ya kutembea katika mikoa mbalimbali mbali Tanzania na kuhoji watu juu ya masuala ya demokrasia, utawala bora na ushiriki wao katika masuala ya kimaendeleo katika jamii. Unapozungumzia United Nations Youth Envoy, ni nani hasa huyu? Ni kijana ambaye anawakilisha vijana katika ngazi ya Umoja wa Mataifa, lakini kijana huyu hakuwahi kuwa na nafasi kama hiyo hapo mwanzoni, isipokuwa katika muhula uliopita wa uongozi wa Umoja wa Mataifa. Katibu mkuu aliyepita ndugu Ban Ki-moon alimteua kijana mwaka elfu mbili na kumi na tatu ili aweze kujaza nafasi ambayo aliiunda alivyoona umuhimu wa sauti ya vijana kuwasilishwa na kuwakilishwa katika ngazi ya Umoja wa Mataifa. Katibu mkuu mpya wa Umoja wa Mataifa ndugu Antonio Guterres alisema kwa yeye kwanza kabisa angetamani mchakato wa kumpata kijana huyu mwakilishi wa vijana katika ngazi ya Umoja wa Mataifa ampate kwa njia ya mapendekezo ya asasi mbalimbali mbali za kijamii. Hivyo basi akasisitiza kwamba asasi mbalimbali mbali za kijamii zinazoongozwa na vijana zifanye nini? Zipendekeze vijana ambao watachujwa na kuangaliwa kwamba nani anafaa kuwa katibu mkuu wa vijana, yani katibu wa vijana katika ngazi ya Umoja wa Mataifa. Na akasema kabisa kwamba ningependa nafasi hii ichukuliwe na binti baada ya kuona kwamba nafasi hii imetangazwa, anatakiwa chukuliwe binti ambaye amefanya kazi mbalimbali mbali za vijana. Nikasema sio mbaya, kwa nini nijiweke nyuma na mchakato kama huu? Ndiyo maana nikaanza kugombea nafasi hii kupitia mitandao ya kijamii, kuhamasisha kwamba asasi za vijana zifanye nini? Ziniteue kupitia asasi zake. Wanawake tunaweza sana, tuna nguvu kubwa, tuna uwezo mkubwa, tuna utashi mkubwa wa kufanya mambo mbalimbali makubwa katika jamii yetu na nchi yetu kiujumla na dunia nzima. Ndiyo maana hata katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ametuamini na akasema kwamba nahitaji mwakilishi wa vijana awe mwanamke. Kwa hiyo tukajitokeza wanawake wengi dunia nzima kuwania nafasi hii, na wameshafunga mapendekezo, wameshafunga mchujo. Tusijiweke nyuma katika huu mchakato. Nam ni e, kijana huyo um, anaitwa Victoria Mwanziva akizungumzia kazi ambayo anajaribu kuwania nafasi katika nafasi ya vijana katika Umoja wa Mataifa, anasema hapo utashi mkubwa sana ambao uko na kina mama, hasa mkamiti haswa, ni kweli na ni jambo zuri kina mama. Inabidi sasa wasichana wajitokeze ili kuweza kuonyesha nafasi zao na ubunifu na kipaji chao katika masuala mbalimbali ya kijamii hii leo na sasa twende moja kwa moja, tupate burudani za weekend, tujue ni yapi amekuwa yakijiri katika eneo la maziwa makuu. Tuungane naye moja kwa moja ni Salma, Salma Mhamed kutoka huko Mombasa, ambapo kule Mombasa, eh, burudani zimechachama Mombasa, Kenya. Nataka kukimbia na una break. What do you expect? Bongo kama upande wangu mimi kama mshabiki tunafurahia, na hata hivyo pia sisi tulikuwa upande wa kuweka posters, tulitembea kama kilomita kama kumi kuweka posters na mashabiki wote wakasema watafika kuwa pamoja na sisi na pamoja na mataraji okay, Makubwa, bwana, darasa mataraji yake ni makubwa sana. Kwangu mimi, mimi kwa upande wangu, bwana, huyu kijana anaitwa darasa, kijana anakuja na kasi nyingi katika kimziki, na navyotarajia akija hapa, hii klabu ya Sharks ingependa apafom, na nadhani kila mtu ataipenda, vijana, wazee, kinamama, ware wote hapa itakuwa ni sho ya mashoka sanya kukata na mashoka, maanake watu wengi bado wanatamani moni. Mara hiyo hiyo amefika, lakini bado tunamsubiri tarehe 29, ambapo ni kesho Jumamosi live, tumuone hapa akiperform mistari yake. Kama hiyo blabla, sitaki kusikia, unakimbia na una break. Hicho kipengele aliongea hapo, lazima watu wakubali. Hizo kimbiokimbio hizo aakina break ni vipi? Uh, mimi kama fan najua itakuwa sho kubwa, and najua itakuwa poa and darasa vile ni, ni seleb. Alafu, pia Darasa bonge la mziki, shale wa mziki wake uko juu, lakini tataka bonge la sho. Kile kieleweke sho mzu, mzuka yani blabla kibao, sio too much, lakini sho ya kufaa mtu, hata kama masaa manne, iwe sho ya kueleweka. Matayarisho yote ya kumzuka, kila kitu kiko tayari, namsubiri tu yeeta yeah. <mulia> Haya ndiyo mambo ya burudani hayo yanayotarajiwa kufanyika huko Kenya wikendi hii, ni mwanamuziki Darasa unamsikia ametutayarishia makala hayo, uh, Salma Mohamed ambaye ni mwandishi wetu kule Mombasa. Na kabla ya hapo vizuri, tutaje kwamba yule msichana tuliyezungumza naye alizungumza na mwandishi wetu ya kule Tanzania, Lucy Patrick na jana Mkamiti. Tumewauliza swali wasikilizaji, tukauliza je, muungano au lineup ya viongozi wa NASA, National Super Alliance nchini Kenya ambao, ambayo ilitangazwa jana Alhamisi itaweza kuondoa chama cha Jubilee madarakani? Wamesemaje kwenye mtandao? Emmanuel Enos Shilinde wa Shinyanga, Tanzania anasema kiukweli, mvutano kati ya vyama hivyo ni mkali sana, ila Odinga naamini anaweza akashinda kwa asilimia kubwa, kama tume ya uchaguzi nchini humo ikisimamia vizuri. Naye Victor Mselubuye akiwa kule Geita anasema Odinga anachukua nafasi ya urais huko nchini Kenya, kwani nguvu na mvuto alionao kwa wananchi ni mzuri sana. Kinyatta anaondoka madarakani, ni maoni yake huyo Mselubuye. Mbulunganya Hamidu anasema mm, chama cha upinzani Afrika kuchukua nchi Inakuaga ni sawa na kubeti au bahati nasibu. Basi wameandika maoni mengi kweli kweli, na msikilizaji, tunakupa pia wewe nafasi kuweza kuchangia show yetu na matangazo yetu mengine kwa kuingia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kuchangia pale, nasi huenda tukasoma maoni yako hapa studio kumi na tano. Namwona mwenzangu mwenzetu Harison Kamau tayari ameingia hapa studio, sijui anatakaje. Ukiona hivyo basi ujue <laughs> <laughs> Maswala so, yavumayo mitandaoni yapo moto sasa, yapo njiani. Kwanza karibu Kamau, asante <laughs> sana mumeni beep, mkini beep tu, nawapigia kama darasa anavyosema, anasema unaenda bila break, what do you expect? <laughs> Sasa mimi nimekuja, lakini niko na break, kwa hivyo unasimama polepole, lakini uh -huh. kwenye avumao mitandaoni, mambo yanaendelea kushika kasi, lakini kuna jambo ambalo la kwanza kabisa limefanyika hapa Marekani, la mwisho likiwa limefanyika hapo jana katika jimbo la Akanso. hmm. Kumekuwa na tetesi kwamba kuna hukumu ya kinyonga ambayo wengi wamekuwa wakipinga, na kuna jambo ambalo lilitokea katika jimbo hilo, ambapo kemikali inayotumiwa kuwaua wale waliohukumiwa kinyonga mambo yake kisheria yanamalizika mwisho wa mwezi huu. Unaona, tumebakisha siku ngapi? Siku tatu nafikiri, ama mbili. hmm. Sasa walivyofanya ni kwamba wale waliokuwa wamehukumiwa kinyonga wameharakisha kuwaua kabla ya siku za kemikali ku kumalizika kirasmi. mm-hmm. Sasa katika kipindi cha siku nne wameua watu wanne wa kinyonga ya kuwa familia zao pamoja na mawakili wamekuwa wakiomba tu tafadhali msamaha, bora watu wafungwe kifungo cha maisha Kulikuni sasa kunyongwa. Mm, jamaa kuna jamaa wa mwisho anaitwa Kenneth Williams aliweza uh, kupewa kemikali ile mwendo wa saa tano na dakika tano hivi. Baada ya dakika kumi alikuwa tayari, uh, tayari yame, yame aga dunia amekufa. Na kumekuwa na minongono na vile na, na, na, vilevile maandamano katika jimbo la Arkansas. Na wengi sana pia wametoa maoni yao kwenye mitandao ya kijamii hasa Twitter. Bobby Howard anasema kuwa asilimia sabini ya waliohukumiwa kunyongwa katika jimbo la Arkansas ni watu weusi. Mbona hivyo? Mbona watu weupe hawaonekani kwenye orodha ya wale ambao wanaharakishwa kuuawa kabla ya tarehe za mwisho za mwezi huu wa Aprili? Robi Sova anasema kuwa hukumu ya kinyonga inayofanywa Arkansas ni ukatili usiokubalika katika kizazi hichi, unaona. hmm. Amnesty International, shirika la kutetea haki za binadamu, linasema kwamba watu zaidi ya robo milioni mauaji yanayoendelea katika uh, jimbo hilo wanasema kwamba hamna huruma kabisa. Lakini jambo lingine ambalo limeendelea kuchapa vyombo vya habari, siasa za Kenya baada ya tangazo la muungano um, wa upinzani NASA kusema sasa kwamba wametoa orodha ya washika bendera akiongoza Raila Odinga, wengi wameendelea kutoa maoni yao, huku naona kwamba anasema ina ina kwa katiba ya Kenya haitoi nafasi ya waziri mkuu hata kidogo na wala haina nafasi ya nyadhifa zilizo tangazo siku ya jana. Dea, to dream, anasema siamini kuna mabadiliko yote yatapatikana iwe kutoka NASA au hata Jubilee. Maoni yake ni baadhi tu ya mambo yanavyotamba mitandao. Tunakushukuru sana ya Harrison Tuna Kamau kwa kutuletea taarifa hiyo kuhusu yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Msikilizaji eh, takriban dakika 30 zimetamatika kutoka hapa VOA Express. Mimi ni BMJ Murithi. Naitwa mkamiti Kibayasi. Na tunawashukuru wote waliohusika hapa, msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Aida Isa, vilevile vile fundi mitambo Omari Kaseko na mwenzake uh, Mjasiri Jafar. Tunasema shukrani natuonane tena panapo Majaliwa.