Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku ya kwanza kabisa ya mwezi wa tano mwaka wa 2017 maarufu kama siku ya wafanyikazi ama Labor Day, na ninajua kwamba katika maeneo yote ama mahali ulipo mambo ndiyo kama hayo. Jina langu Harrison Kamau, karibu sana kwenye VOA Express. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi na kushukuru wewe msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kupitia Facebook Live. Kama alivyosema Harrison Kamau ni kwamba ulimwengu unasherekea sikukuu ya wafanyakazi, na huko nchini Tanzania Rais John Magufuli amesherekea siku hii muhimu akiwahutubia wafanyakazi huko Moshi, Tanzania. Hali kadhalika basi vile vile, Harrison, tunafahamu kwamba siku hii inapotokea, wananchi hususan wafanyakazi a wakikaa na kazi, yeah. wa wakikana, kusubiri mm -hmm. kile ambacho raisi atahutubia siku hiyo. Je, kutakuwa kuna nyongeza mishahara? Je, maisha yao yatasaidiwa vipi? Sama kama wafanyakazi ehe. Sasa huko nchini Kenya mm -hmm. basi baadhi ya wafanyakazi wana maoni yafuatayo kuhusiana na hayo yaliyotokea leo. Serikali iangalie siku hii isikuwe, siku hii ni ya kufanya siasa, bali ikuwe ni siku ya kuangalia mfanyikazi. Basi siku isiwe ya kufanya siasa, iwe ya kuangalia maslahi ya wafanyakazi. Na basi huko huko Kenya, wacha tusikie mambo yalivyokuwa, kwa sababu kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu kutoka Mombasa, uh, Josephat Kiyoko. Josephat Kiyoko, karibu sana, na natumai kwamba sikukuu yako ya Labor Day inaendelea vizuri, lakini hebu tueleze mambo yako. Je, na yamekuwaje huko nchini Kenya? saa chache kabla ya sherehe kamili kuanza kuadhimishwa, nimepata mtizamo wa vijana kwa sababu watu wakizungumzia nchi na masuala ya ajira siku za usoni, ni kwamba kijana nafasi yake kwa sasa ni gani? Emmanuel, ambaye ni mwanafunzi wa chuo kikuu, amenieleza kwamba ana matumaini kwamba ubunifu wake utatumia vizuri, lakini tayari ameona dalili za kukosa kazi, manake anapotuma kutoka chuo kikuu kwenda kutafuta mahali pa kujifunza kazi, anaona tayari kuna ushindani na niko na James Chege ambaye amesomea hadi eh, chuoni haka, eh, lakini kazi aliyosomea haifanyi kwa sasa ameishia kuwa mlinzi James Chege kwa majina anaitwa James Chege nafanya kazi ya security kwa sasa mimi nashukuru eh, upande wa county kumeboresha vya vijana kufanya kazi na kujitolea But kwa sasa mi nashukuru eh, President wetu Uhuru Kenyatta, ndio alisemekana aliongeza pesa na tunashukuru sana, na tunaona mwezi huu ama ya pili ama ijayo ile hali itakuwa mzuri sana. Unafanya kazi ya ulinzi lakini hukuisomea, kwa nini? Hali ilikuwa ngumu na tatizo ya ile kazi inapatikana si hiyo, sasa ikabidi nitegemee, kwa sababu na watoto na alisha na bibi na hali na, na, na, na maisha yangu inazoweka iko chini ndio, uh, kijana James Sege huyo, lakini mm. Zaidi la mlo ni kwamba rais ametangaza mtu yoyote akitoka hapa nchini kwenda kutafuta ajira katika mataifa mengine apate mawakala halisi na hata kujiandikisha katika balozi za nchi ambazo anatembelea. Huo ndio mtizamo wa vijana na ushauri kutoka kwa serikali. Asante sana uh, Josephat Kioko, lakini ningekuuliza kwamba hali ikoje miongoni mwa wananchi wa kawaida. Ninajua kwamba watu wako mapumzikoni, watu hawako kazini, lakini hali yao ikoje? Wana furaha kutokana na rais kuongeza nyongeza ya mishahara ama mambo wanayasemaje? Wenyewe wengi wamepokea hilo kwa furaha kubwa, manake asilimia kumi na nane ni mara ya kwanza kutangazwa na nchi. Mara tumesikia asilimia nane, asilimia sita, asilimia kumi na moja lakini hii kumi na nane wale waliosikia tangazo la rais wamefurahi sana, na wakasema sita itangaze tu ifurahishe mtu, manake huu pia ni mwaka wa uchaguzi. mm -hmm. Eh, ha haieleweki, labda haitatekelezwa, wanasema itekelezwe eh? Na la mno zaidi, wale wanaofanya kazi ya ziada na hadi kiwango cha shilingi ya Kenya elfu kumi ama dola eh, mia moja za Marekani, itakuwa hawatakuwa wakitozwa ushuru, ili upata zaidi ya shilingi laki moja ndio ushuru uhesabiki katika kazi ya ziada. Asante sana Josphat Kioko. Kwa hakika tunatumai kwamba wafanyakazi hao wataweza kupata afueni kutokana na nyongeza hiyo, lakini mambo ni kama hayo katika mataifa mengine pia ya Afrika haswa, basi hivi ha. Sasa huko nchini DRC, Jamhuri ya, ya Kidemokrasi ya Kongo, wafanyakazi nao wanatoa malalamiko yao, wanaelezea hisia ya zao wanazoziona kutokana na, na ufanyaji wa kazi wa kila siku na hali ya maisha ilivyo. Wengine wanasema kwamba wanaomba serikali iweze kuangalia, iongeze nyongeza no, mishahara. mm -hmm. Basi kumekuwa kuna, kuna maoni mseto no. Na ili kujua zaidi, basi tuwasikilize wasaidie sana wafanya kazi, wa Bo wafanya Mukongo, ya wafanyakazi wako na wapatia ya kiza hali ya wafanyakazi mkongo iko mpb selon salare haiko kama kisi kawaida, kisi wafanyakazi wanastahili kupata kupata. Ujumbe yangu ni kuambia serikali yetu eske aitembe yake haione manchi zingine gizi naishi na, na watu na wafanya kazi wao. Hakuna kazi kwanza jukungikuwa kazi kama leo mamuvuma ziko kwetu siye Wakongomani nikilio, hakuna fete ju hakuna kazi chomaje na tutesa bebiko mukazi ni bale bale ba depute wale wale wabiko tuma kazi zao. Si hatuna kazi, tuko washomere wafanya kazi habiko bie peye ju zamani jurne di travail na nakwa kabie organize na kila mtu anaheshimia, na kama defile tapita kubarabara, mezi sikuwa kukwake tena ile organisation iko sawa, gouvernement inakuwa na kafeblese kidogo. Vema, wafanyakazi wenye kuonekana ndani ya nchi yetu hawaonekani ndani ya hali ya ufanyakazi leo, wamekuwa tu wanyanyasi wenye kwenda kukazi, ni kusema wanaenda kufasi kwenyewe, wanajua kama wanaweza pata fasi ya kuiba, lakini hiyo haiko kazi. Ukichukulia okay, hali ya mambo, watu hawana kazi kwa ujumla. Wale ambao wana kazi ni wanasiasa tu, pengine tena wanasiasa ambao wako madarakani. Na umeweza kusikia kwamba malalamishi yako kila mahali. Kuna mmoja anasema hajui kama bado wana serikali ama namna gani, kwa sababu <laughs> anasema hali ilivyo kwa mfanyikazi huko DRC eh. kwake yeye maoni yake, mmoja wao anasema kabisa hajui yuko wapi, hajui kama kuna serikali ama hamna, sijui mm. Matatizo ni mengi unajua, na pia ni kutokana na hali ya kisiasa ilivyo katika nchi hiyo. Kwa hiyo kila mmoja anaeleza kile ambacho anaona kinamgusa kwa njia moja au nyingine katika maisha yake kila siku, basi na leo ndio fursa yenyewe ya kuzungumza za siku ya wafanyakazi. Basi wakati ambapo tunaendelea na kipindi hiki cha kutoka hapa studio namba 15, za idha ya Kiswahili ya Sautimrikaapa, basi wewe msikilizaji, tukushirikishe kwa kukusomea ujumbe ambao umetuandikia katika kupitia tovuti yetu, kutokana na swali ambalo tuliuliza wiki iliyopita nikimaanisha siku ya Jumaa ambapo swaliilikuauondolewaafa wa umma nchini Tanzania kutaathiri utendaji kazi basi kuna maoni mengi, kweli, kweli. Haya, wewe unaanzia wapi? Nakuambia maoni kama ulivyosema, unakumbuka kwamba kuna hatua iliochukuliwa ya kuweza kuwachisha wa, wa kazi wafanyakazi wa serikali wengi sana nchini Tanzania maelfu, na kwa hivyo wengi wameweza kusema na kutoa hisia zao kwenye mitandao ya kijamii naona. Kumbo Rashidi kutoka Moshi anasema serikali haiwezi kuyumba wala kuathiriwa kwa vile hao wote hawatoki idara moja, hivyo basi kazi zitaendelea vyema, ingawa serikali inapaswa kuharakisha zoezi la kuwaajiri wafanyakazi wapya. Ali Willi Baba unasema hakutaathiri kitu chochote, kwa sababu serikali itawaajiri wengine wanaohitaji nafasi hizo na wenye vyeti sahihi. Basi Emmanuel Zito wa Bunda anasema napongeza sana hatua hii ya anayochukua uh, Rais Magufuli, maana sasa nchi yetu inao wasomi wengi na wenye maarifa na ujuzi wa fani walizoisomea. Kwa hivyo sasa mambo yatabadilika, kwa hivyo yeye anasifu hatua hiyo. Magnus Mtweve anasema hakuna athari yeyote, kwani kufanya kazi bila kuwa na taaluma nayo ni sawa na kuibia serikali naye uh, ha tires agnashes wa kule Mwanza, Tanzania, anasema haiwezi kuyumba, kwa sababu hapo ndipo itaongeza ufanisi mzuri katika utendaji kazi kwa wafanyakazi na kuboresha zaidi miundombinu kwa wafanyakazi. Kumbuka kwamba maoni haya yanakuja wakati kabisa ni siku ya wafanyakazi duniani. Ah, sawa. Basi na mimi naona kila anayemsoma yeye ni kwamba anaunga mkono. Ni kishoka kabaluo kishakoba kabaluo wa Zanzibar anasema hakutoyumba kabisa kabisa kwa serikali ya Tanzania kwani hao walichokifanya si sahihi. Basi mambo ndio hayo, na tuendelea kuangalia maoni, na kila tunapotoa swali vizuri ukajibu ili siku ifuatayo tukaweza tukasoma uh, tuka uh, jibu lako. Naona wengi sana wanaendelea kututazama na furahi sana kuwaona kutoka kule Mwanza, Dar es Salaam, kuna wengine wako kule Massachusetts, wengine wako Nairobi Kenya, vile vile naona wengine wakiwa kule Australia. Endeleeni kutazama VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, moja kwa moja mkamiti tupate habari za dunia naye rais wa kenya uhuru kenyatta leo ametangaza nyongeza ya asilimia 18 ya mishahara ya wafanyakazi wa kipato cha chini nchini humo kenyatta ametangaza nyongeza hiyo wakati wa maadhimisho ya siku ya wafanyakazi yaliyofanyika kwenye bustani ya uhuru park mjini nairobi kenya ikulu ya marekani jana jumapili imetetea hatua ya rais donald trump kumwalika rais wa Ufilipino Rodrigo Duterte mjini Washington na kusema kuwa kuna haja ya kuimarisha uhusiano kati ya Marekani na mataifa ya Asia ili kukabiliana vilivyo na vitisho kutoka Korea Kaskazini. White House imesema kuwa hilo ni muhimu kuliko wasiwasi wasi kuhusu rais Duterte kutumia nguvu za kupita kiasi katika kukabiliana na msako wa usafirishaji wa madawa ya kulevya. Vurugu zilizoibuka tena katika Jamhuri ya Afrika ya Kati zimeviacha vijiji bila ya watu na vikiwa vimeharibiwa kabisa. Nyumba zimeteketezwa kabisa na moto, huku paa zikiwa hazipo. Ndani ya nyumba hizo, ushahidi uliobaki ni wa majivu, sufuria na vipande vya baiskeli. Nyumba nyingine zimeporwa na milango kuvunjwa, na makaratasi yakitapakaa kila mahala. Wafanyakazi wa misaada nchini humo wanaonya kuwa nchi hiyo iko kwenye hatari ya kutumbukia tena katika mzozo, huku kukiwa na zaidi ya watu laki moja wakiwa wamekimbia makwao tangu mwezi Septemba mwaka jana, kutokana na ghasia hizo. Na huku siku ya wafanyakazi ikiadhimishwa ulimwenguni kote, nchini Uturuki polisi wamekamata darzeni ya waandamanaji ambao walijaribu kukiuka marufuku ya kufanya maadhimisho yoyote yale katika eneo maarufu Taksim Square. Huu ni mwaka wa tatu mfululizo kwa eneo hilo kufungwa. Hata hivyo, makundi madogo ya wawakilishi wa umoja wa wafanyakazi yaliruhusiwa kuweka mashada ya maua kwenye mnara wa kumbukumbu ambapo watu 34 waliuawa wakati wa tukio la Mei Mosi mwaka wa 1977. Tunakushukuru wewe msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi katika VOA Express alasiri ya leo, ambapo hapa mjini Washington DC ni asubuhi ya siku ya Jumatatu, Mei mosi mwaka 2017. Basi hivi sasa tunaye mwandishi wetu Libert Adede kutoka huko Mombasa nchini Kenya. Libert, habari za wakati huu na hapo ulipo? Salama sana nashukuru. Uh, msikilizaji wa VOA Express popote pale ulipo na pia mkamiti na pia Harrison kaka na... <laughs> Liberty, tunafahamu <laughs> kwamba leo ulipata fursa ya kuhudhuria maadhimisho ya siku ya wafanyakazi duniani Labor Day. Hebu tueleze basi kwa ufupi tu, hali ilikuwa vipi, watu walivyojitokeza, shamra shamra na tujue kile ambacho kilichozungumzwa kwa wakati huo uliokuwepo. Asante sana bwana Harison, jina ilikuwa limetoeka, lakini eh, eh, imekuwa ni siku nzuri kama vile ulivyodokea zee hapo awali ebi eh, Mkamiti, kwamba ni siku wa Kenya wamepumzika Leo kama ilivyokuwa tumeangazia katika habari zetu za za VOA eh, Facebook ni kwamba kumekuwa na mvua nyingi zaidi iliyotabiriwa kuwa kwamba mvua itakuwepo weekend hii na imenyesha leo uh, kuanzia saa kumi asubuhi na mchana huo mzima. Sherehe hizo eh, za Labor Day zimeweza kukatiziwa, ndio zimefanyika, lakini idadi eh, kidogo ya watu walijitokeza, huku viongozi wa mashinani waki, wakisusia kukuja katika mkutano huo, lakini wakenya walijitokeza wafanyikazi kama kawaida, kwa sababu ni siku yao walijitokeza Keza, na kuweza kuzungumzia pale panapouma zaidi hasa sana kuhusu uchumi wa Kenya. Maswa lazima ilikuwa ni kupanda kwa gharama ya maisha eh, ukosefu wa ajira na maswala kuhusu sufuria. Unajua eh, binadamu lazima eh, maswala ya tumbo yaweze kuangaziwa na kukaa, kuna matatizo amegusia sana kuhusiana na maswala ya kupanda kwa bidhaa muhimu ambazo ni za kuweza kukidhi mahitaji ya binadamu. Wacha tuwasikize hao waliozungumza na VOA. Hay, naona Liberti kidogo kuna hitilafu za kimitambo, lakini baadhi ya watu ambao wamezungumza nao ana kwa ana kuhusiana na okay, hii hotuba ya rais Uhuru Kenyatta ya nyongeza mishahara asilimia kumi na nane wameipokea vipi? Wa Wakenya wameipokea kwa kwa... kuna wale ambao wamefurahi zaidi. Unajua, kupata nyongeza ya asilimia kumi na nane ni jambo ambalo hujasikia kwa hivi karibuni. Mwaka jana ilikuwa itoleo, lakini Rais Uhuru Kenyatta hakuweza kufika kwa hutubia wa Kenya na swala hili. Ya nyongeza ya asilimia kumi na nane ni nzuri mno, na wale ambao wanafanya kazi za ziada huku Kenya ikifahamika kama overtime, pia na wao kiwango ambacho kitakuwa kinatozwa kimepandishwa hadi shilingi laki moja na hiyo ni habari ambao wakenya wanaitumia, lakini swala ambalo linawatatiza sana na swala ambalo hawana uhakika nalo na ikiwa kwamba asilimia hiyo ama nyongeza hiyo itaweza kutekelezwa katika mishahara yao, na itaanza lini? Hilo ndio swali linazomtatiza Mkenya na ukiangazia, sasa tunaelekea katika maswala mm -hmm. ya uchaguzi kwamba mm -hmm. serikali itakayoingia mamlakani pale baadaye itaweza kuendelea na kutekeleza amri hiyo ya ku, ya, ya ya kuweza kuongeza nyongeza ya mishahara na pia suala lingine ambalo linawatatiza ni, ni hawa ambao ni wawekezaji wale ambao wamefungua kampuni zinazotoa ajira humu nchini Kenya. Wao nao pia wamekuwa wakitoa wito kwa serikali kujaribu kubuni mbinu ambazo zitapunguza gharama ya kutekeleza eh, ama ya kufanya kazi nchini Kenya, ili kwamba waweze kuwaajiri vijana wengi ama kutoa ajira za kutosha, na kuweza kupunguza gharama ya kuweza kuzalisha bidhaa mbalimbali ambazo zinauzwa katika masoko ya kigeni. Harrison. kama ulivyotaja kuhusiana na siasa, najua kwamba wengi wanasema kwamba kila wakati uchaguzi unakaribia, serikali inatoa maneno mazuri na matamu, labda kuweza kujizolea uh, uh, kura. Unaona, kama watu wana imani kutokana na nyongeza zilizotangazwa katika siku zilizopita kwamba zinaweza zikatekelezwa wakati huu, wana imani kweli kabisa kwamba mambo yataendelea, kuwe na siasa ama kusiwe na siasa na Wakenya ambao nimekutana na wao ambao wamezungumza na VOA wamesema kwamba wana matarajio kwamba itatekelezwa, wana furaha hatua hiyo, na kwamba serikali imeweza kuangazia sasa wafanyikazi ambao wanatozwa ushuru mwingi mno kuweza kukidhi mahitaji ya serikali, na hawana shauku kwamba, japo tu kuna wale kidogo wanasema hatuna uhakika, wale ambao wana shauku na serikali, lakini wengi wao wameelezea kwamba ni hatua nzuri eh, kwamba itawasaidia sasa kujalizia ile sehemu ambayo ilikuwa imepungua kwa sababu ya kunua vyakula vile. Muhimu, muhimu vya vya vya, vya kutumia haswa sana unga wa mahindi ambao unategemewa na na Kenya. Wakenya wanapenda kula sana mlo wa sima na bei ya sima ama ya unga wa sima umepanda mno kulinganishwa na unga wa ngano ambao unaweza kutengeza chapati mahamri na maswala mengine yao. Lakini la msingi ni kwamba Wakenya wanatarajia kwamba hatua hii ambayo imetolewa na, na rais itaweza kufatwa na, na kwamba watapata afueni katika maisha yao. Tunashukuru sana uh, Liberti Dede, kutoka studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Basi Liberti, tunakutakia jioni njema na sherehe njema za siku hii ya wa wafanyakazi. Hali kadhalika basi na wewe uwe na furaha kwa <laughs> nyongeza hiyo ya asilimia kumi na nane <laughs> ya mshahara basi Wakati wa kujinyosha ndio uh huu, baada ya mambo ya mishahara na furaha ya nyongeza na mishahara uh -huh. Tuelekee nchini Uganda, tumpate Edi Kenzo wanasema city arosi, ndani ya VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo ya hapa <laughs> kujirusha si? Mambo ya lebade ndio hayo <laughs> mojawapo ya kazi ni kujirusha hapa, na unajua, lazima tuchangamke. Unajua wanasema kwamba Jumatatu huwa ni blue, wanasema kuna blue Monday blues, yani kwamba kila mtu anajisi yuko chini, lakini ni kazi yako, ni jukumu lako mwenyewe kujichangamsha Hakuna mtu atakuchangamsha, unajichangamsha. Raha unajipa mwenyewe, raha unajipa mwenyewe mwenyewe. Sasa mimi nimeshapata raha yangu mande yangu, mande imeanza kwa kishindo. Nasikia kwamba nimechangamka kweli kweli, na na napotazama naye Sande, Sande Sande Shomari akiwa ameingia. Anaitwa jamaa noma sana, yule amekuja <laughs> na mambo mazito mazito ndani ya VOA Express <laughs> Washington DC. Na sijui unafikiri kwamba Sande anataka anataka kutueleza nini? Ah, Sande baadaye kidogo tutawaeleza wasikilizaji na watazamaji kile ambacho anataka kutumwagia leo hii niya studio 15 za VOA Express Lakini kabla ya kwenda kwa Sande ni vyema basi tusome ujumbe wa msikilizaji ambaye unashirikiana na sisi hivi sasa live kututumia maoni yako na maelezo yako, namna unavyoona kipindi hiki cha VOA Express live kupitia Facebook stream, naye ni Agustin Tarimo. Anasema nawapata kinoma, tupo tunakula starehe za meimosi na VOA huku. Ramadhani Salumu akisema nipo Kitunda, Dar es Salaam, nawapata kwa njia poa kabisa. Namwona naye Kate Kim anasema kwamba anatazama akiwa Massachusetts. Joe Kangethi anatazama akiwa Massachusetts, na kuna satrabata kutoka Iringa Tanzania anasema kwamba anaendelea vizuri kupata VOA Express. Shija Ndagai Machama yeye toka Kasulu, Kigoma, Tanzania anasema tuko pamoja sana. Hali kadhalika Stralambata kutoka Iringa Tanzania mitaa ya Frelimo anasema tupo pamoja, VOA Express. Wakati huu, Harison, inatia moyo, inafurahisha, inapendezesha kwa uh -huh. kuona kwamba uh -huh. msikilizaji upo nasi live na unatupa maoni yako juu ya kile ambacho ungependa kusikia na unachokifurahia ndani ya kipindi hiki cha VOA Express. Kuna mwingine anasema kwamba anatazama akiwa Australia, asisahaulike na vilevile, namwona Filimon Tweve anasema yeye yuko kule Zambia, anatutazama. Kwa hivyo, Zambia, Karibuni sana kwenye VOA Express, Australia, Nairobi, Kenya Afrika ya Kusini, Marekani na popote pale ulipo Uli, tunashukuru mbone sana na tunafurahi unapoendelea kutazama VOA Express kutoka Washington DC. Basi, kabla ya kumkaribisha Sande Shomari, nasoma ujumbe wako. Wewe Almachius William unasema nipo Nyakanza, Biharamulo, tupo pamoja hali kadhalika. Mustafa Mgawe anasema leo hali ya hewa imenikataa hapa Changombe jijini Dar es Salaam, Tanzania, lakini nipo nanyi katika VOA Express. Haya basi, naona tumkaribishe Mzee anaitwa mtu wa vitu vya nguvu, vitu vizito sana, Sande Shomari ndani ya burudani, eh? Vipi mkamiti kibayasi um, no? Na mzee Harrison Kamau, naona mko sambamba kabisa leo, mambo moto kwa kweli. Hasa mambo moto, moto, moto, lakini tunajua moto zaidi <laughs> utatoka kwako katika masuala ya burudani Hollywood. Unatuambia kwamba masuala ambayo wewe mkamiti unayafanya sana kwenye red carpet yale sio hasa kila siku ya Ijumaa kupitia kipindi cha Zulia Jekundu na VOA Swahili. Basi leo kuna mengi unatuambia, sijui masuala Sala, ya warembo wamefanya hivi, kuna shughuli miti kamao <laughs> e, kama unavyojua kama shughuli za mamodo we unapenda sana wakifanya vitu vyao kuangalia. Sasa basi wiki hii au mwishoni mwa juma iliyopita kwa kuna shughuli kubwa shughuli kubwa feo. kama <laughs> <laughs> hey, ilikuwa, ilikuwa shughuli yenyewe katika masuala ya Hollywood ni kwamba modo mm -hmm. wanamwita Bella Hadid anafahamika sana huyo mtoto Taso. Sasa yeye juzi ilibidi ajikute anaomba radhi Eh, kwa wapenzi wake wafasi wake. Aha. Kwa sababu ilibidi kuna tamasha linajibika kama tamasha la fair uh -huh. Hii tamasha linafanyika baharini kila mwaka, lakini tamasha hili safari hii lilifanyika lakini sio vile walivyotegemea wale wahusika. Tamasha hili linahusisha mamodo uh -huh. Ukiacha mamodo ni watu ambao pia wana fedha zao, wengi wanakwenda kwenye ile tamasha kwao. Safari hii ilikuwa inafanyika kwenye bahari kule ya visio vya Bahamas kwa hiyo watu wengi walikwenda, ambao walifanikiwa kwenda wakafika kule, lakini cha ajabu, wanakwambia mkamiti, walipofika walikuta kwamba kuna mahema yametengenezwa, lakini hayajakwisha. Walikuwa wanategemea kwenda wasanii wanaimba, hakuna msanii, wategemea wakute bendi, hakuna bendi, wakategemea wakute vyakula. Kwa kawaida tamasha hili huwa na vyakula vingi mbalimbali mbali. Mm. Lakini mm-hmm. wakakuta tu kuna mkate mmoja wa chizi, ah, umewekwa kwenye kiboksi <laughs> hauna hata nyama. Wakaambiwa chindo chakula kilichopo. Kwa hiyo wale waliokwenda kwa kweli walikasirishwa wali wali sana kuona yale yotokea kule Bahamas, na kwa sababu ni kwamba wao wanachangia kiasi fulani cha fedha wana eh, wana iwe nzuri. Iwe nzuri, <laughs> kazi kubwa sana. Kwa hiyo mwandaji wa tamasha hili Billy McFarland ametoa taarifa akiomba radhi kwamba mwaka huu tamasha alikwenda vile vinavyotakiwa, bendi yotakiwa kuja Ahirisha kuja mm. Baadhi, baadhi ya wengine mm hawakutokea. -hmm. mm -hmm. kwa ameomba msamaha kwamba haitafanyika tena hivyo na atawarudishia baadhi yao fedha za nauli ambazo zimetumika. Kwa hiyo hayo ni mambo yanayotokea kule kwenye bahari ya Bahamas, lakini <laughs> vilevile, mwanamuziki Sierra naye amefanikiwa kupata mtoto kama mnafahamu mm -hmm. Aprili 28, na siku ya Ijumaa ametangaza kupitia mtandao wake, yeye na mme wake Russell Wilson sa Russell. mchezaji wa NFL ligi ya hapa Marekani ya mpira wa Marekani Amepata mtoto wao wa pili huyu kwa Sierra na wa kwanza kwa Russell. Mtoto huyu anaitwa uh, Sierra Wilson. Mtoto wake wamemwita Princess. Princess eh, ameitwa Sienna Princess Wilson maana mtoto wa kike huyu Sierra. Sienna Princess Wilson. Huyu ametoa picha yake akielezea kufurahishwa sana kumpata mtoto wake wa pili. Hmm, mambo mazuri hayo ya burudani. Basi mambo ni hayo mkabiti, na mengi mengine yanaendelea, lakini kwa leo ni hayo kutoka Hollywood. Na kwenu. Basi, aha, msikilizaji 70 na mtazamaji wa VOA Express kwa habari zaidi za burudani za wanamuziki na kadhalika, jiunge na nami siku ya Ijumaa katika zulia jekundu. Basi tunamuona naye mwenzetu BMJ Mridhi eh, lakini tunapo mngoja BMJ, unaona Oscar James uh -huh, Mwinuka anasema nini? Anasema studio nzuri sana ukilinganisha na studio za TBC ndivyo wa... <laughs> anavosema, tunashukuru Njimu. Basi asante, tunashukuru wewe Oscar. Kama unafurahishwa na studio zetu, pia sisi tunafurahi kwa kushiriki kwako kwenye VOA Express. Hali kadhalika kuna huyu mwingine anaitwa Daniel Danford, yeye yeah, kutoka Morogoro, Tanzania, anasema anawapata vyema. Nashukuru sana kwa kuwa nasi. Tunaona sasa BMJ Muridhi yupo tayari kabisa katika Yavumayo mitandaoni mm, na asante sana kwa nikaribisha ni mengi sana, naona muda si mwingi wa na kutosha na lakini, mm -hmm. Kuna swala ambalo linazungumziwa duniani kote ni kuhusu uh, mashindano ya masumbwi ambayo yamefanyika hapo jana kule Wembley, mm -hmm. Wembley Stadium kule London mm -hmm. ambapo huyu mwanamasumbwi kutoka kule Uingereza Anthony mm -hmm. Joshua jina lake mm -hmm. kamili Anthony Oluwafemi Olaseni Joshua. Joshua ambaye mamake ni kutoka Nigeria na babake ni kutoka Uingereza ndiye aliweza kuibuka mshindi, ambapo kama w fuatilia masuala ya, ya boxing ni kwamba mm -hmm. yeye alikuwa ni bingwa tayari katika mm -hmm. Olimpiki za mwaka 2012 na jana alimbwaga huyu kutoka kule Russia Vladimir Klitschko na kuweza kuibuka mshindi. Mimi nilitazama mechi hiyo kwenye HBO na kwa hakika ilikuwa ya kupendeza sana. Na sasa wanazungumzia sana, sana. Hasa huyu uh, Ofeni Oneke anasema Joshua, unawakilisha bara nzima la Afrika pamoja na Ulaya na jivunia kuwa mnaijeria yamezungumzwa kuhusu mechi hii, na unaweza kuangalia zaidi kwa tovuti yetu, manake tutakuwa na taarifa hiyo. Na kuna baadhi ya watu pia walikuwa wanazungumzia kuhusu umri wa wapiganaji hawa, ambapo bila shaka Joshua yeye ana miaka 27 na Vladimir miaka 41, basi naona kwamba muda kabisa umeyoyoma na furahi sana kwa watu walioshiriki kutoka Washington. Jina langu Harizon Kamau, nikiwa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Hadi kesho saa wakati kama huu, basi uwe na wakati mwema popote ulipo.