Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Haujambo, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza hivi sasa. Jina langu hapa studio ni Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni BMJ Mrithi. Leo ikiwa ni siku ya Jumaatatu, Mei mosi mwaka 2017, ambapo tunasikika katika 107.5 FM Nairobi, Kenya na vitongoji vyake, na vilevile 98.1 Equita FM Kisumu, Kenya, na pia unaweza kutupata kwa 94.9 FM Bujumbura, Burundi, na masafa mafupi kwenye mita bendi 19 na 22. Karibuni Kama matangazo yetu ya hivi sasa. Wakati dunia ikiadhimisha siku ya wafanyakazi, je, huko afrika mashariki, serikali ya Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya imefanya nini? Tumefanya mengi kama serikali ya Jubilii kuhakikisha hata viwanda ambavyo vilikuwa vimefungwa vimefufuliwa, na ndio tuweze kuhakikisha watu wetu wako na kazi. Na katika taarifa nyingine kuhusiana na siku hii ya wafanyakazi waganda wanalalamikia Rais Yoweri Museveni kwa sababu ya kutokuwepo kwa ongezeko la kima cha chini cha mshahara. Zamani walikuwa wanalipa elfu sita uh, 984 lakini kutoka 1984 mpaka sawa hii hamuna mmamsi. Wale ambao wanafanyisha wafanyakazi wanampa wao pesa ambao wanataka Endelea kusikiliza VOA Swahili ndani ya dakika hizi 30 za matangazo ambayo yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Tunaanza na habari za dunia zikisomwa kwako na BMJ Moridhi. Katika habari zilizotufikia kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba ikulu ya White House imetetea hatua ya Rais Donald Trump ya kumwalika Rais wa Ufilipino Rodrigo Duterte mjini Washington na kusema kwamba kuna haja ya kuimarisha uhusiano kati ya Marekani na mataifa ya Bara Asia ili kukabiliana vilivyo na vitisho kutoka Korea Kaskazini. White House ilisema kuwa hilo ni muhimu kuliko wasiwasi kuhusu rais Duterte kutumia nguvu za kupita kiasi katika kukabiliana na msako wa usafirishaji wa madawa haramu. Mkuu wa utawala wa White House Reince Priebus, katika mahojiano na kituo cha televisheni cha ABC hapa Marekani, alisema kuwa hakuna suala kubwa linaloikumba Marekani na eneo la Asia kuliko hali ilivyo nchini Korea Kaskazini. Matamshi hayo ya Priebus yamejiri siku moja baada ya ikulu kutangaza mwaliko huo na saa chache tu baada ya msemaji wa rais wa Ufilipino kusema kwamba Rais Trump alikuwa amemwambia Duterte kwa njia ya simu kwamba angependa kuimarisha mahusiano kati ya mataifa hayo mawili. Mkuu wa idara ya ujasusi ya Marekani, CIA Mike Pompeo, yuko mjini Seoul Korea Kusini kwa mazungumzo na maafisa wa upelelezi wa nchi hiyo huku maafisa wa juu wa Marekani wakiendelea kuelezea masikitiko yao makubwa kuhusu maendeleo ya mpango wa silaha za nyuklia wa Korea Kaskazini. Pompeo aliyesafiri na mkewe Susan aliwasili katika mji mkuu wa Korea Kusini mwishoni mwa wiki na kukutana na mkuu wa idara ya taifa ya upelelezi na washauri wa ngazi za juu wa rais Mikutano yao ilifanyika saa kadhaa baada ya Pyongyang kutangaza Jumatatu kwamba kutokana na shinikizo jipya la Marekani kwa vikwazo vya Umoja wa Mataifa dhidi ya Korea Kaskazini itaharakisha kuzuia makosa ya nyuklia uh, makosa ya nyuklia yasitokee kwa kasi ya juu. Korea Kaskazini ilifanya jaribio la kombora Jumamosi ambalo Korea Kusini na maafisa wa Marekani wamesema kwamba halikufanikiwa na siku ya wafanyakazi duniani ikiadhimishwa nchini Kenya, ikiongozwa na Rais uhuru Kenyatta ambaye ametangaza nyongeza ya asilimia 18 ya mishahara kwa watu wenye kipato cha chini kabisa. Shughuli kama hizo zimeendelea katika maeneo mbalimbali katika eneo la Afrika mashariki na kati. Nyongeza hiyo ya Kenya hata hivyo ni chini ya matarajio ya chama cha wafanyakazi nchini humo cha Central Organisation of Trade Unions KOTU, ambacho kilikuwa kimeomba nyongeza ya asilimia ishirini na mbili kutokana na kupanda kwa gharama ya maisha. Rais Kenyatta pia hakuchelewa kuzungumzia hatua za kutengeneza ajira ambazo alisema serikali yake imepiga tangu achukue madaraka miaka minne na nusu iliyopita ikizingatiwa kwamba nchi hiyo inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu mwezi Agosti mwaka huu. Na hivi ndivyo rais Kenyatta alivyosema: kwa huu muda wa miaka minne na nusu tumefanya mengi kama serikali ya Jubilii kuhakikisha hata viwanda ambavyo vilikuwa vimefungwa kama Rivertex, kiwanda cha kutengeneza magari kule fika, vimefufuliwa, na ndio tuweze kuhakikisha watu wetu wako na kazi na tukisonga mbele, tunataka pia kuona kiwanda cha kikomi kule Kisumu, ile nyingine ilikuwa kule Mount Kenya ya textiles zimefufuliwa, na tuweze kuongeza upandaji wa pamba katika taifa letu la Kenya, na ndio vijana wetu waweze kupata ajira. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukitangaza kutoka hapa Washington. Vurugu zilizoibuka tena katika Jamhuri ya Afrika ya Kati zimeviacha vijiji bila watu na vikiwa vimeharibiwa kabisa. Nyumba zimeteketezwa kabisa na moto, huku paa zikiwa hazipo ndani ya nyumba hizo. Ushahidi uliobaki ni majivu, masufuria na vipande vya baiskeli. Nyumba zingine zimeporwa na milango kuvunjwa kufu, huku makaratasi yakitapakaa kila pahali. Wafanyakazi wa misaada nchini humo wanaonya kwamba nchi hiyo iko kwenye hatari ya kutumbukia tena katika mzozo. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Tukiendelea na ripoti zaidi, ni huko nchini Uganda. Rais wa Uganda Yoweri Museveni amepuuza ombi la wafanyakazi nchini humo la kutaka kuongezewa mishahara kwa msingi kwamba gharama ya maisha imepanda kutokana na mfumuko mkubwa wa bei za bidhaa. Museveni pia amekaidi msukumo wa viongozi wa wafanyakazi wa kutaka kiwango cha chini cha mshahara kwa wafanyakazi kupandishwa kutoka dola mbili za sasa, na badala yake kutaka sheria kuundwa kuwanasa walevi na wacheza kamari. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, na ripoti ifuatayo. Kilio cha wafanyakazi nchini Uganda ni kwamba kila mwajiri ana uhuru wa kulipa kiwango cha mshahara anachotaka. Sheria iliyopo ya mwaka 1984 inaweka kiwango cha chini cha mshahara kuwa shilingi elfu sita pesa za Uganda, ikiwa ni chini ya dola mbili za Marekani. Wilson Owere, mwenyekiti muungano wa wafanyakazi, amelalamikia rais Yoweri Museveni katika sherehe za kuadhimisha siku ya wafanyakazi duniani zilizofanyika wilayani Palisa, mashariki mwa Uganda, kwamba haiwezekani kwa binadamu kupokea dola mbili kama mshahara. Zamani walikuwa wanalipa uh, elfu sita 1984 lakini kutoka 1984 mpaka sawa hii, hamuna mimamisi wale ambao wanafanyisha wafanyakazi, wanampa wao pesa ambao wanataka. Hata akimupa simoni hata akimupa siringi moja ama mbili ama hafu dola, hawafikiria kwa maana hakuna sheria. Lakini Rais Mseveni badala yake anataka viongozi wa wafanyakazi kuzungumzia jinsi ya kuwavutia wawekezaji na kuhakikisha kwamba kila sehemu ya Uganda ina viwanda, akitoa ahadi chungu nzima za kuunda viwanda katika kila wilaya na kuwanasa walevi na wacheza kamari. Mseveni pia anataka wafanyakazi kumsaidia kuwanasa watu aliyowataja kama wezi, akiwataka viongozi wa wafanyakazi kuhubiri Injili ya maendeleo ya uchumi badala ya mishahara. The workers, you need to know this. Vijana na wafanyakazi, mnastahili kujua kwamba adui wenu ni wafanyakazi wa umma ambao ni mafisadi, wanawazuilia kupata ajira. Mimi nalenga kubuni nafasi za ajira milioni 15. Nchi yenu ni tajiri sana, tuna kila kitu sasa na wanasa wanaonyonya mali yetu. Muungano wa wafanyakazi pia unashutumu wawekezaji wake Mseveni kwa kuwadulumu wafanyakazi. Wanataka kutumia wafanyakazi saa mrefu kuliko zile zinabaliwana na sheria. Wanataka watumie mtu kutoka asubuhi mpaka saa ine tano ya usiku, tena analipwa kidogo bila overtime yoyote. Watu hawa wamekuwa shida sana Ukijaribu kuunganisha wafanyakazi wanakimbia kwa president, nasema o, rais alipua alitupa. Uwezo anataka Uganda iwe na maendeleo nzuri, haitakuwa na maendeleo kama wafanyakazi wanalipwa pesa ndogo. Wakati ombi la wafanyakazi la kutaka kiwango cha chini cha mishahara kuwekwa likikataliwa, kuna makundi mawili pinzani ya viongozi wa wafanyakazi, kila kundi likidai kuwa ndilo lililo na mamlaka ya kutetea maslahi ya wafanyakazi. Waziri msaidizi wa leba naye amesimamishwa kazi kwa tuhuma za kupokea hongo kutoka kwa mwekezaji, na hivyo matakwa ya wafanyakazi huenda yasitimie hivi karibuni. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Kundi la kwanza la walinzi wa amani wenye mamlaka ya kutumia nguvu limewasili nchini Sudani Kusini, Umoja wa Mataifa umesema leo Jumatatu, ikiwa ni kikosi cha kwanza chenye mamlaka ya kuwalinda raia katika taifa hilo la Afrika Mashariki ambalo limekumbwa na vurugu. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, takriban walinzi kumi na watatu wa amani kutoka kikosi cha ulinzi cha kieneo waliopewa mamlaka ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kimewasili katika mji mkuu wa Juba. Kwingineko, uasi unaoongozwa na Taliban nchini, nchini Afghanistan unaendelea kusababisha madila ya hali ya juu na vifo kwa wanajeshi, na, na, kwa wanajeshi wa serikali, na hivyo basi kulifanya eneo hilo kubwa kuwa na udhibiti au ushawishi. Idara ya serikali ya Marekani imesema hivi leo Tathmini ya robo mwaka iliyofanywa na inspekta jenerali maalum wa ujenzi huko Afghanistan, SIGAR, inafuatia shambulizi la Aprili 19 kwa kituo kikuu cha jeshi katika mji wa kaskazini wa Al Mazar a Sharif. Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Leo Mei Mosi ni siku ya mwisho kwa vyama vya kisiasa nchini Kenya kutamatisha zoezi la uchaguzi wa mchujo na hatimaye kuwasilisha majina ya watakaowania nyadhifa mbalimbali katika uchaguzi mkuu wa tarehe nane mwezi Agosti mwaka huu. Kufuatana na hayo, mwenzangu BMJ Murithi amezungumza na gavana wa kaunti ya Tharaka Nithi Samuel Rangwa na kwanza akamuuliza kama vyama vyote vitakuwa vimewapata wasanii rasmi ifikapo saa sita usiku, kama inavyohitajika na tume ya uchaguzi na mipaka ya Kenya IEBC. Ikizingatiwa ya kwamba watu wengi wa Kenya wanafanya mambo yao siku za mwisho mwisho, kabla ifike saa, saa sita ya usiku, kile eneo la bunge ama eneo la la ugatuzi litakuwa limepata gavana wao, litakuwa itakijua seneta wao, litakuwa kizua MCA wao Sababu watu wengi wamepiga kula jana, chama kitatoa watu wao wale watakuwa wameamua, watakuwa kwa kwa tebe. Sasa kuna wengi ambao wamesema, iwapo hawataridhika na maamuzi ya vyama vyao kutatua mizozo hiyo watahama na kusimama kama huru. Je, yale yatakayotangazwa leo, kuna wale labda hawatapata nafasi hata ya kuhamia maviao au kuondoka kwa vyama vyao au itakuwa hapana? Kila mtu letatataridhika na vile matokeo, itakuwa leo ana ruhusa ya mauhuru wa kwenda kwa chama kingine kwa, kwa, kwa independent candidate. Naamini ya kwamba mwaka huu tutaona wengi nyusi ya wale watagombea viti, because watu wengi hawajaridhika na na ile mambo imetokea, na uh, na kuna tetesi kwamba wale ambao watasimama wakiwa huru kama unavyosema independent, huenda pia wakapata ufadhili kutoka kwa vyama kwa chini chini, bila ya kutangaza. Kuna uwezekano huo. <laughs> Kuna uwezekano sababu kuna watu vyama ingine inataka watu wengine waendelee. Na kuna uwezekano ikiwa ni chama cha ODM ama chama cha Jubilee kinaona mgombeazi wao alishindwa kwa njia isiyo ile ile, inalainika omfani kwa chini chini ili apate apate kushinda Agosti ikifika. Kumetokea tetesi kwamba kuna ma, maeneo mengi tu ambapo kumekuwa na vurugu kuhusiana na, na chaguzi hizi. Je, hii inamaanisha nini kwa demokrasia katika siasa za Kenya? Siasa ya Kenya ni kama haijafika ile kiwango inatakikana. Demokrasia yenyewe imevunjwa sana, sababu vyama vingi zilikuwa zimechagua watu yao hata beleni, so ilikuwa tu uh, exercise ya, ya just kuonyesha watu demokrasia iko, lakini kwangu vile nimeona ni kama hakuna demokrasia kwa vyama. Itachukua muda labda miaka ingine kama ishirini hivi kwa vyama kufanya uchaguzi wa haki na na uhuru watu wengi wale especially hawana pesa, ni kama hawezi saidika kwa vyama, hawezi chaguliwa. Uko una pesa hapa Kenya, ni kama huwezi saidika gavana, japo mahakama ya juu hapo Nairobi iliamuru kwamba wanawake, labda watasubiri mpaka mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili kutekelezwa kwa hitaji la katiba kwamba asilimia thelathini iwe angalau ya, ya jinsia moja katika uongozi. Je, unadhani kwamba wanawake wa kutosha wataweza kuwania nyadhifa katika uchaguzi wa mwezi Agosti mwaka huu? Kwangu nafikiria hata ikiwa mwaka huu kunawezekano kuna ya kuongezeka wabunge wa wanawake ama ama watu wa wanawake katika hata, hata county government, inge, ingefaa zaidi kama serikali ingetoa sheria chama, chama kikileta mgombeaji moja, lazima wao wawili wawili mbunge wawe Least, watu wetu kama wanawake wangefanikiwa kwa hiyo jambo. Ni Samuel Rangwa, gavana wa kaunti ya Tharaka Nithi nchini Kenya, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi. Na wananchi wilayani Mahagi mkoa wa Ituri kaskazini mashariki mwa Congo wanalalamikia hali mbaya ya kiusalama na kumwomba rais Joseph Kabila wa nchi hiyo afike eneo hilo mwenyewe kumaliza ukosefu wa usalama, la sivyo hawataruhusu tena magari kutoka nchi ya Uganda kuingia DRC na vilevile vile, magari ya DRC kuingia nchini Uganda. Taarifa zaidi na Austeri Malivika akiwa Goma. Akizungumza na Sauti ya Amerika kwa niaba ya mashirika ya kirahia pa Mahagi, mkoa wa Ituri, Mokili anasema kwamba mashirika eneo hilo mpakani mwa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itazuia magari kutoka Uganda kuja Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuingia Uganda, iwapo swala la usalama halitatatuliwa na huku wakiomba Rais Joseph Kabila mwenyewe au wasili maeneo yao. Mimi na napika simu kutoka Mahagi, jina langu ni Metri Mukili Mungu Luti David. Mimi ni msemaji wa Civilian Society, Societe Civile ya teritoari ya Mahagi hapa kwa Ituri hiyo. E, juu ya kumaliza hiyo maneno tunalazimishwa na, na, na President Joseph Kabila na governor wetu ya, ya Ituri, bakafika bakatuambia, eh, nani anakufa banafanya haketi banapata benye banafanya hiyo maneno ndio tutaacha hiyo maneno ikuwe custom kwa dwani. Gari zimetoka kuuganza kuingia kwa Kongo kuenda kubunya haitafanyikana mpaka tupate solution. Juu hapa kijana biko nafanya kazi ya kuchunga mgini, leo batu wenyewe vanabeba sila kwa uwizi banafika banabaua, ilikuwa saa kumi na mbili na, na dakika makumi nne na, na batu aba ya alala iko maneno mabaya sana, ni terorisme kabisa, inatafuta fanikana huku kwa maki. Juu iko mara ya tano kwa mwezi moya wanaua kwa namna na moja wakijana wetu wa mwingine wetu upande mwingine, watu zaidi ya elfu thelathini waendelea kuhama vijiji vyao mkoa wa Tanganyika, kilomita kumi na saba na Kalemi, wakihofia maisha yao kutokana na mashambulizi ya raia Wabatwa ambao watwangana na Wabandu. Sermisenga ni kiongozi wa mashirika ya kiraia akiwa Kalemi, mkoa wa Tanganyika. wow ekimbilia mji wa Kalemi na ukikuta wengine wezu karibu tu na residence ya gouverneur ya, ya province ukikuta watu wanaishi kwa hali tena ya kiutu mbaya sana na hiyo tunaweza kuomba wa, wa imanitere waweze kuchungua, kwani inaweza kuleta kusababisha tena magonjwa kama kolera yeah. au magonjwa jinsi ya suluba jinsi iko na iko na tembea kwa hii wakati katika mjini inaweza tena kusambaa tena ile magonjwa tena sana. Ifahamike kwamba wabatwa wamekuwa wakitwangana na wabandu kwa muda mrefu Patanganyika huku, wakiomba maridhiano na serikali kutafuta suluhu kwa haraka, kwani wabatwa ama wambuti hutumia mikuki na mishale hali ambayo ni duni. Osel Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Michezo. na mpenzi msikilizaji, ni wakati mwingine wa kupata yale yaliyomo katika jamvi la michezo. kupa hayo basi, jina langu ni Sunday Shomari, na moja kwa moja msikilizaji, tunaanza naye George Jogopa kutoka kule Dar es Salaam, Tanzania kutupa matokeo ya michuano ya kombe la FA nchini humo. Mashabiki wa ya klabu wa yanga wameendelea kuomboleza baada ya timu yao kunyoliwa katika moja ya mchezo muhimu wa kuwania kombe la FA kwa kutandika bao moja kwa sifuri na timu ngeni katika ramani ya soka nchini Tanzania, mbao FC. Kipigo hicho kimekoleza tambo kutoka kwa mashabiki wa Simba wanaopita mitaani wakijigamba kwamba Yanga ilipoteza muda mwingi kushabikia ya mambo yasiyohusu huku akishindwa kujiandaa na mchezo wa jana waliofanyika katika dimba la CCM Kirumba jijini Mwanza. Shabiki huyo ni miongoni mwa mashabiki wengi wanaokenua meno yao wakifurahia kuanguka kwa Yanga. Swala linaeleweka kwa sababu walikuwa wanafuatilia mpaka rufaa isiyo ya husu wao, wanajibishana na timu zengine ambayo husiana wao, kao ikawaosti kiasi fulani, naona hata timu yao uchumi kuyumba pia. Yanga pia ni janga pia kuna wasiwasi kwamba huenda Yanga ambao hujitamba kwamba ni wa kimataifa wakashindwa kushiriki katika michuano ya kimataifa msimu ujao, baada ya kupoteza moja ya karata muhimu. Iwapo itaendelea kuteleza katika moja ya michezo yake michache iliyosalia, basi Yanga safari haitakuwa yani ha, tena wa kimataifa, na huenda ikapachika jina jipya, yaani wa hapa hapa Bongo. Hatma ya Yanga hapo sasa anategemea ligi, na maana katika ligi akipoteza mechi mbili tena anaweza akapotea kabisa sionekane tena mwakani kama kawaida yake kimataifa, wakaenda kuwakilisha timu changa kabisa ambayo ni mbao, kama ilivyokuja watu wadhani kuangekewa imepanda hivyo hivyo, lakini ndo imefanya vizuri, na maana inawezekano, uwezekano mkubwa kwenda kwenda kwenye kombe la shirikisho. Simba ndio inaendelea kuongoza katika ligi kuu soko Tanzania bara, ikiwa imesaliwa na michezo michache kukamilisha nguo yake, mpaka wakati mwingine, naye arifu kutoka Dar es Salaam ni Joo Jinjogopa. Asante sana George jo, jogopa jo, kutoka huko. Basi moja kwa moja anaelekea mpaka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwako Kahozi Kosha na Kahozi anaanza na michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Nam namtuanza na na mchuano wa kombe wa maklabu bingwa barani Afrika, timu ya Vita Club ya Kinshasa inayowakilisha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imepatikana kwenye kundi C pamoja na timu ya es na Saint George ya Ethiopia, pia na bingwa mtetezi Sandani Afrika kusini. Mechi ya kwanza ya makundi mnamo wiki mbili ijayo, Vita Club itamenyana na bingwa mtetezi Sandani Afrika Kusini, mechi ya kulipiza kisasi, kwa sababu msimu uliopita Sandani Afrika Kusini ilimtimua Vita Club wakati ambayo Vita Club ilipata ushindi na kutumia mchezaji asiyokuwa halali. Kuhusu kombe la shirikisho barani Afrika, TP Mazembe bingwa mtetezi imepatikana kwenye kundi D pamoja na FC Munana ya Gabon Supersport ya Afrika Kusini na timu ya Oroya ya Gine Konakri. Mechi ya kwanza ya timu ya Tipi Mazembe mnamo wiki mbili ijayo hapa mjini Lubumbashi, Mazembe itamenyana na timu ya Football munana ya Gabon. Kuhusu ligi ya kandanda hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, raundi ya playoff leo mjini Lubumbashi, timu ya Dombosque ilichapa timu ya ya Sangabale ya Mbujumai goli mbili kwa moja, kulia machozi. Jana mjini Kinshasa, Daring Club Motema Pembe ilichapa watani wao wa Vita Club goli mbili bila jibu jumatano hapa lubumbashi tipi mazembe itamenyana na timu ya muungano ya bukavu kwenye orodha bado ni daring club motema pembe ya kinshasa ameshika taji kwa muda na pointi 11 mshindi wa kwanza na wa pili atawakilisha mwaka ujao jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwenye kombe la maklabu bingwa barani afrika kutoka lubumbashi nikiarifu kwa niaba ya sauti ya amerika michezo mimi ni kaozi kosha asante sana kaozi kosha kutoka huko jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo Turudi hapa Marekani katika nusu fainali za ligi ya NBA. Mchezo wa kwanza ulianza jana, timu ya Washington Wizards iliangukia pua mbele ya Boston Celtics kwa jumla ya pointi 123 kwa 111, huku kijana Isaiah Thomas akiongoza timu hiyo kwa kupatika jumla ya pointi 33. Thomas aling'oka jino katika mchezo huo baada ya kugongana na mchezaji wa Wizards, Otto Porter, lakini aliokota jino lake akalipeleka daktari wa timu yake na huku aliendelea kuangalia mchezo huo akicheka na pengo lake, kuona jinsi timu yake ikiendelea kupata ushindi. Na upande wa timu za magharibi, timu ya Utah Jazz imepata ushindi wa kwanza katika michano ya mtoano ya playoffs tangu mwaka elfu mbili na kumi kwa kuifunga Los Angeles Clippers kwa jumla ya pointi 104 kwa 91, huku Gordon Hayward akiiongoza timu hiyo kwa kupachika pointi 26, na kwa upande wa LA Clippers, DeAndre Jordan aliongoza timu yake kwa kupachika pointi 24. Basi kufikia hapo inakamilisha jambo la michezo kwa siku ya leo. Jina langu ni Sunday Shomari na kuambia alamsiki, na kabla ya kutamatisha matangazo haya na kuletea muktasari wa habari kutoka hapa Washington. Takriban watu kumi na wano wamepoteza maisha yao hapa Marekani kufuatia vimbunga vilivyokumba majimbo ya kusini mwa nchi, ikiwa ni, ni katika majimbo ya Texas, Arkansas, Missouri na Mississippi. Eneo la mashariki mwa Texas limeathirika zaidi, huku msururu wa vimbunga ukiwaua takriban watu wanne na kuacha kile maafisa wamekitaja kuwa uharibifu mkubwa. Kundi la kwanza la walinzi wa amani wenye mamlaka ya kutumia nguvu limewasili nchini Sudani Kusini, Umoja wa Mataifa umesema leo Jumatatu. Mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo haya kutoka Sauti ya Amerika, Washington DC. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Khadija Riami, mwelekezi Aida Isa, nikiwa naye hapa studio BMJ Muridhi ni Mkamiti Kibayasi. Alamsek. Ifuatayo ni tahariri ya sauti Amerika inayoelezea msimamo wa serikali ya Marekani. Kila mwezi baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linafanya vikao kuhusu masuala ya mashariki ya kati ambayo yamekuwa ni nafasi kwa wanachama wa baraza kuishambulia Israel. Hilo hufanyika mpaka sasa. Katika mjadala wa wazi wa mwezi huu kuhusu mashariki ya kati, mwakilishi wa kudumu wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Balozi Nikki Haley alikosoa hali hii ya kiupendeleo na kanuni inayoumiza. mikutano hii haifanyi chochote katika kuziweka pande zote pamoja, alisema. Amani baina ya Israel na Palestina itakuja tu kutokana na mazungumzo ya moja kwa moja, si ya upande mmoja, kama mikutano ya baraza la usalama na maazimio ya upande mmoja. Balozi Heli ametoa mwito kwa mabalozi wenzake katika baraza la usalama kuzungumza kwa kweli kuhusu mifarakano mbalimbali mbali ya mashariki ya kati. Kufanya hivyo amesema, tunahitaji kuanza na kinara mkuu ambaye ni Iran na mshirika wake wanamgambo wa Hezbollah. Balozi Heli alisema kwamba nchini Lebanon, Hezbollah kundi la kigaidi linatumia miji kuficha silaha zake ambazo ni maelfu ya roketi zisizo halali. Nchini Siria wanamgambo wa Iraq wanashirikiana na wanajeshi wa Siria kushambulia watu wa Siria. Wakati fulani Hezbollah waliamrisha wapiganaji wa Bashar al Asad. Pia imeripotiwa kuwa huandikisha watoto wa Siria kupandikiza kizazi kijacho itikadi mbaya. Hezbollah ni kundi la kigaidi linalosambaza ushawishi wake kote mashariki ya kati, wakipata msaada kutoka mfadhili wa kitaifa Iran na Hezbollah wanafanya kazi pamoja kupanua itikadi kali mashariki ya kati, amesema balozi Heli kwamba hilo ni tishio linalopaswa kuchukua nafasi kubwa katika mazungumzo yetu katika baraza hili la usalama, alisema. Katika kuitikia kitisho hicho Marekani iliweka vikwazo kwa kikosi cha kimapinduzi cha kiislamu cha Iran Quds, na wizara ya usalama na ujasusi ya Iran kwa kutoa kwao msaada kwa utawala wa Asad. Marekani imewataja wanachama wa kundi la kigaidi linaloungwa mkono na Iran mjini Bahrain kuwa ni magaidi. Kwa kuongeza, Marekani inaendelea kushughulikia kwa umakini vikwazo dhidi ya Iran ikijumuisha wote wanaohusika msaada wa Iran kwa ugaidi na kuondoa uthabiti wa shughuli za ukanda. Majaribio ya makombora ya Iran yanapingana na maazimio ya Baraza la Usalama na zaidi kudhoofisha uthabiti katika eneo hilo, alisema Balozi Heli. Tunatoa mwito kwa nchi zote kutekeleza azimio namba 2231 kikamilifu, ambalo linapiga marufuku kali usafirishwaji wa silaha kwenda na kutoka Iran, pamoja na vikwazo vya silaha dhidi ya wahodhi katika azimio namba 2216, na kwa Lebanon katika azimio namba 1701. Uvurugaji mkubwa unaofanywa na Iran na Hezbollah Mashariki ya Kati unahitaji uangalizi wetu zaidi , alisema Balozi Heli. Inapaswa kuwa kipaumbele cha baraza katika ukanda huu. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea sera za serikali ya Marekani. <tune>