Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Afuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani, moja kwa moja kutoka washington hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kama alivyowajuza mwenzangu sandey shomari ni kwamba huu ni wakati ambapo huwa tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi na tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida ni kwa undani jina langu bmj mridhi Barabara kabisa. Kwa undani leo tunashirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi, ambapo tunaanza na suala ambalo ni muhimu hasa katika nchi ya Kenya hii leo baada ya madaktari ambao walikuwa wamegoma kwa takriban siku mia moja kutangaza kwamba iwapo hawatalipwa pesa zao ambazo waliahidiwa na serikali ya nchi hiyo basi wataanza tena mgomo huo. Na bila kupoteza wakati, nitaenda kwake mwenzangu Mkamiti Kibayasi kunijuza ni yapi ambayo yamejiri. Uh, ingawa hapo mwanzo hii leo mapema leo tuliweza uh, kuzungumza na mwandishi wetu kule Nairobi, Kennedy Wandera, akatuletea taarifa hiyo. Lakini sasa tunaangalia kwa kina zaidi kuhusiana na swala hili. Mkamiti, ni yapi uh, wasikilizaji na watazamaji wajue kuhusiana na, na swala hili ambalo bila shaka ni swala nyeti haswa so, kama ulivyosema, kwanza kabisa tuone kwa nini tumefika hapa hii leo. Kama ulivyosema ni takriban uh, siku mia moja tangu mgomo wa madaktari ulipoanza ile dise, mwishoni mwa Disemba mwaka elfu mbili kumi na sita na hatimaye ilipofikia mwezi Machi mgomo ulimalizika, ambapo zilikuwa siku mia moja madaktari walifikia mkataba na serikali ya Kenya kwamba kile walichokuwa wana kihitaji ambacho ilikuwa ni nyongeza ya mishahara pamoja na mazingira bora ya mahala pa kufanyia kazi watapatiwa na hii ilikuwa ni kwa mujibu wa jarida la Al Jazeera pamoja na mitandao mingine ya habari kama vile gazeti la Daily Nation la huko nchini Kenya. Basi madaktari waliweza kuahidiwa ahadi hiyo na wakarejea maka, ma, ma, ma, makazini kama kawaida, lakini ndani ya kipindi hicho, pamoja na kwamba madaktari walikuwa ndio hivyo wamegoma, kulitokea vifo vingi sana, kwa kuwa raia wengi si wenye uwezo wa kusema kwamba moja na madaktari wamegoma, basi wataenda katika hospitali za kulipia. Wengi walikuwa wakitegemea hospitali za umma, hospitali za serikali, ambapo walikuwa wakipata matibabu kwa bei nafuu au matibabu ya bure, inategemea na mahala pale ambapo unaishi. Sasa basi na, na mkamiti Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya alitoa kauli, alitoa amri kwamba wale madaktari baada ya wao kusema sasa mgomo umeisha, tunakumbuka walienda mahakamani kama ulivyosema. mm-hmm. Lakini akatoa amri kwamba walipwe hela ambazo walikuwa hawajalipwa wakati huo wakiwa kwenye mgomo. Nafikiri hili ndilo hivi, uh, linaleta, uh, linaleta wasiwasi, lakini wakati kauli hiyo alipoitoa Rais Kenyatta, ambayo ilisikika kwa umma na madaktari waliifurahia, hilo linaelekea bado halijatekelezwa, lakini tutafika huko mbele kidogo. Wiki tatu zilizopita kwa naam, mujibu wa ripoti kutoka kwa waandishi wetu waliopo huko, uh, nchini Kenya ni kwamba Rais Kenyatta alikuwa akisikia kwamba kuna mgomo tuseme, tuite mgomo baridi, mgomo wa madaktari ulikuwa ukiendelea chini kwa chini, ambapo ulileta madhara, lakini sio kama vile ambapo zile siku mia moja za kwanza zilizokuwepo. Na baada ya hivyo Rais Kenyatta alisimama hadharani na akakemea jambo hili la mgomo wa kichini chini uliopo na akasema kwamba anawataka madaktari wote warejee. Hebu tumsikilize kwanza kauli yake hii aliyosema. Kwa sababu mimi sio mtu wa chuki, mimi sio mtu ambaye anataka kuumiza mwingine. Nimesema leo, nauliza sisi kama serikali, wale wadaktari ambao walikuwa wanafanya kazi mahospitali ya serikali watalipwa hiyo miezi yao. Nauliza kwa heshima magavana pia, ndio tuweze kuacha mambo haya, tuwache manyuma, wacha walipe hawa madaktari. Tunaelewana? Lakini mimi na hapa mbele ya Mwenyezi Mungu, mbele yenu hapa, ya kwamba wakigoma tena, hata hiyo kazi hawatapata, tutawafuta immediately. Haya, <laughs> basi unasikia sasa, rais alisema wakigoma tena mm -hmm. Basi hata hiyo kazi tutawafuta immediately na mw. ni nani mkamiti ambapo ambao labda uh, uh, Sauti Amerika imeweza kuzungumza nao ili kupata tathmini kuhusiana na swala hili. Unajua, mgomo huu kwa mujibu wa Al Jazeera pamoja na waandishi wetu waliopo kule nchini Kenya mm -hmm. wa, madaktari wanawakilishwa na katibu mkuu wa muungano wa madaktari Dr. Ouma Oluga ambaye yeye anaenda anawasiliana na maafisa wa serikali wa juu katika wizara ya afya na kwingineko ili kuweza kutetea masilahi ya madaktari. Lakini yeye kwa upande wake anasema kwamba kuna taratibu kadhaa zimekiukwa katika, mm -hmm. katika kuhakikisha kwamba madaktari wanapatiwa malipo yao kwa wakati. Unaona, basi sasa, kutokana na hilo, kumekuwa kuna kuna matamshi mseto. Baadhi wanasema kwamba serikali kuu, ambayo ndio hiyo serikali ya kitaifa, bado haijapeleka fedha za kulipa madaktari katika katika kaunti na u -uki, u katika habari nyingine ukifuatilia uki, uki, uki kwa kina, wanasema kwamba fedha zimeshapelekwa. Sasa sasa hakuna hakuna mpaka wakati huu linaloeleweka. Je, serikali kuu ilipeleka fedha za kulipa madaktari katika katika kaunti na, je, kaunti ilipokea fedha hizo, na baada ya kupokea nini kilifanyika? Waliwalipa madaktari kwa wakati unaotakiwa au bado wamezishikilia? Basi d Oluga. Ouma Oluga. Yeye, yeah, yeah, anasema kaunti nyingi zimeathirika na nyingi ambazo zimeathirika ni zile za uh, Wajir, Bomet na kadhalika. Mm. Na katika kusisitiza hilo alikuwa anasema kwamba yeye anaona kabisa hizo fedha bado hazijafika na ame, amezungumza mengi, tusikilize hili alilozungumza, kisha tutaendelea kuongea hata miezi ambazo hatukwa mgomo bado hazijalipwa, na bado hata hizo mishahara ambazo ziliongezwa hazijalipwa, hata ya vitu za wagonjwa vinavolipwa. Nasema kuhusu CBA, bado haijakuja. So sisi sasa tutafanya namna gani? Huwezi enda hata kama umependa wagonjwa namna gani, we utaamka kila siku we hauna chakula kuenda kazi, kwa sababu madaktari pia wanahitaji chakula. Hawezi miezi sita bila malipo. Hakuna, hatuwezi fanya kazi kama hiyo. Nam mkamiti vilevile vile, nafikiri tumeweza kuzungumza na waziri wa afya katika kaunti ya Nairobi. Maanake tulitaka kujua kabisa kabisa mm -hmm, iwapo tunarudi tena katika au wakenya wanarudi tena katika hali waliokuwa, uh, ambayo kwa hakika ilileta wasiwasi na kama ulivyotaja maafa makubwa mm -hmm, anaje alikueleza nini? Uh, huyu ni waziri wa afya kaunti ya Nairobi anaitwa Bernard Moya. Katika kuelezea hili kwa njia moja au nyingine, alikuwa bado anasema kwamba wao kama kaunti hawajapokea fedha, lakini wakati huo huo inabidi afuate maagizo kutoka kwa wakubwa wa kaunti, na hivi ndivyo alivyozungumza yangu kama waziri wa afya katika Nairobi County ni kuimplement vile mkubwa wa County amesema na vile Council of Governors imesema. Kwa hivyo hii wakati huu ni wakati ambao umekuwa kama ni wakati wa tetanishi, na kama vile chairman alisema wa Council of Governors, na imerekodiwa imekuwa imeandikwa vizuri, mi sioni shida yoyote tukipatiwa pesa walipo, lakini unajua naye gavana amesema kwamba hatulipi kazi ambayo ya haijafanywa. Unasikia hapo sasa. BMJ Nam. ni kwamba mmoja anasema kwamba wao bado hawajapekea fedha katika kaunti, lakini wakati huohuo kuna taarifa zingine kwamba fedha tayari zimeshapelekwa katika kaunti. Kwa hiyo mpaka hivi sasa hakuna ripoti ya uhakika ambayo unaweza kusema kweli fedha zilitoka katika serikali kuu kwenda katika kaunti, au ni kweli kaunti haijapokea fedha. Kwa hiyo hayo yote ni majibu ambayo bado tunaendelea kuyafuatilia kwa kina, na kuhakikisha hili tatizo la mgomo madaktari wa madaktari litatatuliwa vipi, nani wa kulaumiwa mpaka wakati huu, lakini bado wanakenya wagonjwa ndio wanaoathirika. Naam, asante sana Mkamiti Kibayasi, kwa kuja na kushiriki katika kwa undani hii leo, na vilevile tumshukuru mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera ambaye ndiye aliweza kuzungumza na Dr. Uma Walugha na vilevile vile huyu daktari ambaye ndiye waziri wa afya katika kaunti ya Nairobi. Bila shaka kama ulivyosema Mkamiti, hili ni swala ambalo tutaendelea kufuatilia kwa karibu, kwa sababu linaathiri uh, au ni swala ambalo lina umuhimu mkubwa katika eneo Uh, hasa tunalotangazia hasa ni kweli. Basi tunakushukuru msikilizaji kuwa nasi katika sehemu ya kwanza ya kwa undani ambapo tulikuwa tukiangalia mgomo wa madaktari huko nchini Kenya. Barabara kabisa msikilizaji, unaendelea kusikiliza na kutazama uh, kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ambapo tunatangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, hii leo tukizungumzia maswala mawili ambayo yamekuwa yakigonga vichwa vya habari. Na kabla hatujaingia kwa swala la pili, kukukumbusha tu msikilizaji kwamba unaweza kushiriki kwa kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ikiwa ni www VOA uh, kunradhi, www.facebook.com mkwaju VOA swahili na vile vile unaweza kutuma ujumbe kupitia mtandao wa kijamii wa Twitter ikiwa ni at VOA Swahili. Kwenye Instagram tupo pia, VOA Swahili, na unaweza kutu kuwasiliana nasi kwa, kwa, kwa, kwa, kwa njia hizo. Uh, kati ya zingine vilevile vile unaweza kupata matangazo yetu kwa tovuti yetu ya www.voaswahili.com, kujua ni mengi yapi ambayo yanaendelea, lakini kwa sasa tuingie katika sehemu ya pili, ambapo tunaangalia kwa kina zaidi taharuki ambayo imetanda katika peninsula ya Korea Kaskazini. Peninsula ya Korea ikiwa ni Korea Kaskazini na vilevile vile Korea Kusini na eneo lote hilo, kuhusiana na hali ya taharuki ambayo pia imeendelea kati ya nchi ya Korea Kaskazini na vilevile vile hapa Marekani. Na ni kama ulivyosikia katika baadhi ya taarifa zetu, ni kwamba licha ya rais wa Marekani kuonyesha nia ya yake kwamba alitaka kukutana na rais Kim Jong Un, lakini inaonekana hilo huenda lisitokee katika kipindi kifupi kijacho, kwa vile kila sasa unaonekana hauko tayari kuridhia lolote katika mkutano wa ngazi za juu. E, katika mahojiano ambayo alifanya na shirika la habari la Bloomberg, rais Donald Trump alieleza kwamba Ha, ange, angependa kukutana na rais wa Korea Kaskazini iwapo nafasi hiyo ingepatikana, lakini msemaji wa White House John Spicer, uh, uh, kwa haraka haraka akasema baadaye kwamba uh, kwa ufafanuzi wake kwamba ni dhahiri hali hiyo haipo kwa hivi sasa. Manake ni nini? Manake hii leo Uh, taarifa zimefika kwamba ndege za kijeshi kule uh, uh, Korea Kusini na Korea Kaskazini katika mpaka wa Korea Kusini na Korea Kaskazini zimeonekana uh, zikifanya mazoezi, ndege za kijeshi za Marekani. Ni hali ambayo imeleta utata mwingi na wasiwasi mwingi, na sio tu kati ya Marekani na Korea Kaskazini uh, bali pia uh, Marekani na nchi ambazo ni majirani wa Korea Kaskazini, kwa sababu msikilizaji, mtazamaji, ujuavyo ni kwamba iwapo kutatokea hali ya vita kwa mfano e, basi vita hivyo havitokuwa vya nchi mbili e, bali vitahusisha pia nchi ambazo ni majirani wa Korea Kaskazini. Kwa hivyo hali hiyo kwa hakika inaendelea kuangaliwa kwa kwa karibu sana na wale ambao wanajaribu kuona ni nini ambacho huenda kikatokea katika eneo hilo. Nikupe tu kwa kifupi kwamba nchi ya Korea Kaskazini ilikuwa inatawaliwa na Japan hadi mwaka wa 1945 ambapo baada ya kujisalimisha katika vita vya pili vya dunia, Japan iliacha udhibiti wa Korea na uh, ukachukuliwa, Korea Kaskazini ikachukuliwa na nchi ya Urusi, wakati huo ikiwa USSR uh, uh, ama uh, Soviet Union, na upande wa Korea Kusini ukachukuliwa na Marekani. Na uh, zile tarehe muhimu sana ambazo uh, ni vizuri kuzitaja hapa ni kwamba Korea kusini pia iliweza kuvamiwa na Korea kaskazini mwaka wa 1950 na, lakini suala muhimu sana ni, ni yale ambayo yametokea katika Umoja wa Mataifa ambapo Korea kaskazini imewekewa vikwazo mara kadhaa na vya karibuni sana ni vya mwaka wa 2016 baada ya Korea kaskazini kukataa kutimiza yale ambayo ilikuwa imepewa kama vikwazo kuhusiana na programu yake ya nyuklia. Lakini kuhusiana na yote hayo, muda mfupi uliopita, tumeweza kuzungumza na profesa Nyangoro ambaye ni mchambuzi wa maswala ya siasa na, ke, na kabla tujasikia yale yanayosema kuhusiana na taharuki hii ambayo imetanda katika peninsula ya Korea, hebu kwanza tusikie alivyosema Donald Trump siku kama nne zilizopita. Sasa kauli hiyo ya Rais Trump akisema hapo kwamba kuna uwezekano huenda kukatokea vita vikuu kukatokea malumbano makubwa kati ya Marekani na Korea Kaskazini. E, kauli hiyo imezua kila aina ya wasiwasi katika maeneo mengi, manake rais wa Marekani anapozungumza e, basi huwa kwa kawaida anasikilizwa na wengi, kwa sababu nchi ya Marekani kama ijulikanavyo ni na nchi ambayo ina umahiri mkubwa hasa wa kijeshi. Na kufuatana na kauli hiyo ya Trump, nimemuuliza uh, profesa Nyang'oro, eh, aeleze ina maana gani hasa kwa wale ambao wanaisikiliza kwa mara ya kwanza uh, baada ya yeye kusema hivyo Uh, kwamba ingewezekana kukawa na vita kati ya ma Marekani na, na Korea Kaskazini au Korea Kaskazini kurushiwa ma, na kurushiwa ma, ma makombora. Baadaye wafuasi wake na wafanyakazi wake wakaanza kurudi nyuma kidogo, wakasema kwamba uh, tusi, tu, tusichukulie tu kijuujuu tu kwamba kweli kutakuwa na vita kati ya hizi nchi mbili, lakini tukutu, tukumbuke tu kwamba uh, rais alikuwa anasema kwamba kama Korea Kaskazini wasipofuata masharti ambayo wanapewa na uh, baraza la usalama la Umoja wa Mataifa na nchi nyingine duniani, inawezekana kukawa na mgogoro mkubwa kati ya Marekani na, na Korea Kaskazini, lakini sio kwamba kweli huo uh, mgogoro utaleta vita kati ya nchi mbili. Kitu ambacho kinaonekana ni wazi hapo ni kwamba rais Trump ameshagundua kwamba huwezi kuamua tu leo ba una, unapigana una, una na nchi uh, nyingine bila kuwa na mazungumzo ya kidiplomasia, bila kushauriana na nchi ambazo ni marafiki na vilevile bila, bila, bila kushauriana na nchi ambazo zinaizunguka Korea Kaskazini kama Korea Kusini, Japani na Uchina. Na katika siku za hivi karibuni rais Trump ameonekana kutaka kufanya urafiki na viongozi ambao hapo mbeleni hawangedhaniwa kwamba angependa kuwa na uhusiano nao uh, hata kidogo. Sasa hii ikiwa ni tofauti sana na wakati wa kampeni zake, nimemuuliza Profesa uh, kulizungumzia swala hilo la muhimu. Ni kwamba katika hizi siku mia moja uh, ambazo, ambazo rais Trump amekuwa madarakani, amegundua kwamba yale maneno uh, ambayo alikuwa akiyasema wakati wa kampeni ni maneno ambayo yalikuwa ni ya kuwafanya supporters wake uwezi kufurahi na uwezi kumpigia kura, lakini alivyoingia madarakani kitu cha kwanza alichokisema na akasema juzi ni kwamba hakujua kwamba hii kazi ya urais ni kazi nzito kiasi hiki. Kwa hiyo, kwa hiyo zile, kwa hiyo haya maneno ya kampeni yalikuwa ni maneno ambayo ni nduo basi, uh, basi wa wafuasi wake wampigie kura wamsapoti, lakini kuongoza nchi kubwa kama Marekani eh ambayo ina majukumu mengi duniani majukumu sio tu kwamba una uhusiano na nchi za Ulaya, baada una mahusiano na nchi za Pacific kama uh, Korea ya kusini na Japani, uhusiano na nchi kama Australia na uhusiano us wa nchi kama India. Haya mambo yote haya sasa hivi yanajitokeza kuonyesha kwamba kuwa kiongozi wa nchi kama Marekani ni jukumu kubwa sana ambalo inawezekana kwamba rais Trump alikuwa hajagundua hivyo wakati akigombea. Sasa hivi amegundua kwamba haya mambo ni, ni nyeti sana na, na yana uzito sana. Kwa hiyo huwezi kufanya uamuzi wa ghafla, kwa sababu ukifanya uamuzi wa ghafla unaweza kutokomeza nchi nyingine, na vilevile unaweza kuharibu na kuathiri uh, uchumi wa Marekani kitu ambacho Wamarekani wengi hawawezi kupenda. Na, ni kutokana na hayo ambapo anaonekana sasa kuanza urafiki wa aina fulani na majirani wa nchi hiyo ya Korea Kaskazini, kama vile rais Duterte ambapo umejua kwamba alimpigia simu hiyo jana, vilevile vile kama ulivyosema rais wa, wa China, na swali ni je, nchi ya Russia ina nafasi gani katika mchakato wote huu? kwa wakati huu unajua mambo mawili ambayo lazima tuyatie maanani. Kwanza uh, kumbuka kwamba uh, Urusi ba, bado inashtakiwa hapa Marekani kwamba iliingilia iliingilia uh, uchaguzi, na vilevile vile kusukuma ajenda ya Bwana Trump ili Bwana Trump achaguliwe, kwa sababu Urusi ilikuwa inafikiria kwamba kama Trump akiwa madarakani, basi sera za Marekani I, in, ambazo zilikuwa ni aina tofauti tofauti na za kuweka vipingamizi vi, uh, kutokana na Urusi kuvamia Ukraine na nchi nyingine, basi huu uhusiano kati ya Urusi na Marekani ungekuwa vizuri, lakini kitu ambacho ni ni, ni, ni cha muhimu sasa hivi ambalo ndio, -ndio, ndio, ndio jambo la pili ni kwamba uh, serikali ya Marekani kiujumla, ukichukulia uh, bunge, alafu ukachukulia executive branch hii serikali yenyewe Unajua kabisa kwamba kihistoria uh, wapinzani wakubwa kidun, duniani kisiasa ilikuwa ni Urusi. Kwa hivyo uh, uh, Rais Trump ingawaje kam, hata kama angekuwa anapenda kuwa na uhusiano mzuri sana na Warusi uh, serikali yote vyombo vya habari na vyombo, vyombo, vyombo, na, na vyombo vingine vya vy, vy, vy, vy intelligence Uh, havikubaliani na sera za Rais Trump kuwa na marafiki sana na Urusi. Kwa hiyo kuna utata mkubwa sana katika uhusiano uliopo kati ya Marekani na Urusi, ingawaje na watu wanavyofikiria hasa katika intelligence hapa uh, wanafikiria kwamba uh, uh, Urusi iliweza kuingiza mambo yao katika kambi ya bwana Trump na na kambi ya bwana Trump, a, a, kwa wakati huu itaweza kuanzisha sera ambazo zitakuwa ni nzuri zaidi kuifaidia Urusi kuliko hapo awali katika serikali ya Rais Obama au serikali ya Rais Bush zilizopita. Na tukimalizia a, kwa haraka haraka, nafasi ya Japan kwa mchakato huu, Japani ina wasiwasi mkubwa sana, kwa sababu Japani ni ni jirani ya wa korea kaskazini kwa hiyo kama kukitokea vita yoyote katika guba ya, ya korea ni wazi kwamba japani itaathirika kwa hiyo japani wanajaribu sana kuzungumza kidiplomasia ili kuzuia mgogoro wowote ambao unaweza kujitokeza kutu, katika guba ya korea shukran sana profesa nyang'oro ukiwa hapo carolina ya kaskazini kwa kuzungumza na sauti amerika katika kipindi cha kwa undani Msikilizaji, kumbuka, kama nilivyokuambia kwamba unaweza kushiriki kwa undani, kwa hasa kwa kutuandikia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, nasi huenda tukapata fursa ya kuchambua kuchambua jumbe hizo, hata kama si leo, hata wakati mwingine katika matangazo yetu ya baadaye. Basi, kuhusiana na suala hilo ni kama mlivyosikia katika taarifa zetu, ni kwamba jeshi la Marekani limeonekana likirusha ndege mbili aina ya, ya B1B Lancer za kijeshi karibu na mpaka wa Korea leo Jumanne, wakati wa mazoezi ya kijeshi na Korea Kusini na shirika la habari la Korea Kaskazini lilijibu juu ya mazoezi hayo kwa kuishutumu Marekani kwamba inachochea vita vya nyuklia, ambapo haikueleza hasa inamaanisha nini naposema kuchochea vita vya nyuklia, kwa sababu kama mjuavyo wasikilizaji na watazamaji, ni kwamba nchi ya Korea Kaskazini ndiyo ambayo inashutumiwa na nchi nyingi duniani kwamba inakiuka yale maagizo yaliyopewa na Umoja wa Mataifa kuhusiana na programu yake ya zana za nyuklia na imekuwa ikifanya majaribio kila wakati, hasa yale yaliyotokea muda mfupi tu baada ya kufanya maadhimisho ya kiongozi wa kwanza ama aliyekuwa wa kwanza wa nchi hiyo baada ya vita vya pili vya dunia, uh, ambapo walijaribu uh, majaribio fulani pale, lakini hayakuweza uh, kufaulu na ikawa kwamba nchi hiyo uh, inaendelea kukiuka amri za Umoja wa Mataifa. Tusikie eh, kauli hii kabla hatujafunga matangazo haya kwa undani kutoka kwa Rais Trump, tena kwa kifupi. na kwamba haijulikani huenda akapata nafasi kama asilimia kumi hivi ya kuweza kumshawishi eh, rais eh, Kim Jong Un kuhusiana na nyuklia hizo ambazo kama tunavyosema zimeleta utata mkubwa. Na hili uh, kauli kama hizi zinazotolewa na rais Trump ndizo ambazo zinaleta uh, pia utata mwingi eh, baina hasa katika kisiasa hapa Marekani na kwingineko, wakisema wengi wakisema kwamba uh, rais Trump uh, na msimamo dhabiti na tuna inabaki sasa inaswalia watu kuangalia tu kuona ni yapi yatatokea. Uh, wakati kuna taharuki ya aina hii katika peninsula ya Korea. Ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo hii leo msikilizaji eh, wa Kwa Undani na mtazamaji usikose kujiunga nasi hapo kesho kwa wakati mwingine ambapo tutakuletea kipindi kingine cha Kwa Undani. Kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo, msimamizi amekuwa ya ni Mary Mgawe hapa studio, mwelekezi amekuwa ni Saida Hamdun na vilevile fundi mitambo amekuwa ni Mjasiri Jafar wakisaidiana hapa na Lulu. Mimi ni BMJ Mridhi, tutaonana tena panapo majaliwa. Hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya.