Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Na, na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. ninaye kukaribisha hii leo, mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Majeruhi watatu walionusurika kwenye ajali iliyotokea mwanzoni mwa wiki iliyopita Arusha, nchini Tanzania, na kusababisha vifo vya watu 35 wamesafirishwa kwenda kutibiwa nchini Marekani kwa ufadhili wa shirika la Samaritan's Purse International Relief la Marekani. Majeruhi hao walisafirishwa na ndege maalumu kwa gharama za shirika hilo ambalo pia litagharamia matibabu yao. Mratibu wa shirika hilo nchini Tanzania, bwana Lazaro Nyarando, amesema wanafunzi hao wameambatana na wazazi watatu, madaktari wawili, na kwamba watatibiwa kwa gharama za shirika hilo hadi wapone, huku viongozi wa serikali ya Tanzania waliowakilishwa na mkuu wa mkoa wa Arusha Mrisho Gambo wakilishukuru shirika hilo na serikali ya Marekani kwa ujumla kwa ushirikiano na msaada huo. Mwandishi wa Sauti ya Amerika anaripoti kuwa watu waliozungumzia kuhusu msaada huo wakiwa katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kilimanjaro, wazazi na walezi na wanafunzi hao wametoa shukrani kwa wale wote waliowasaidia na wanaendelea kuwasaidia wanafunzi hao watatu, walinusurika kwenye ajali mbaya ya barabarani iliyoua wenzao thelathini na tatu, walimu wawili na dereva iliyotokea tarehe tano mwezi wa tano mwaka huu katika eneo la Rutia, kilomita 180 kutoka jiji la Arusha. Shirika la Afya Duniani WHO limesema Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo inakabiliwa tena kwa mara nyingine na mlipuko wa ugonjwa wa Ebola. Waziri wa afya wa DRC Oli Ilunga ametangaza Jumamosi kwamba watu watatu wamekufa kutokana na virusi hivyo kaskazini mashariki mwa nchi. Ilunga ametoa wito kwa wakazi kutoshikwa na taharuki, na kusema kuwa maafisa wanachukua hatua sahihi kukabiliana na ugonjwa huo. WHO inasema inafanya kazi na maafisa wa Congo kupeleka wafanyakazi wa afya katika maeneo ya mbali ambako vifo vitatu vimeripotiwa Aprili 22. Kesi nyingine 11 zinabashiriwa katika eneo hilo. Mkurugenzi wa WHO kwa ajili ya Afrika, Matshidiso Moeti alikwenda katika mji mkuu wa Kinshasa Ijumaa kujadiliana kuhusu tiba ya ugonjwa huo. Huu ni mlipuko wa kwanza kutokea DRC tangu mwaka 2014 wakati watu 49 walipokufa kwa Ebola. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson amesema hana wasiwasi kufuatia uamuzi wa rais wa Marekani Donald Trump kumfuta kazi mkurugenzi wa FBI James Comey. Nina uhusiano mzuri na rais, Tillerson aliliambia shirika la habari la utangazaji la BBC katika kipindi cha Meet the Press siku ya Jumapili. Ninaelewa malengo yake nini, na nisipokuwa na uhakika, tunazungumza, alisema Tillerson, waziri wa mambo ya nje aliyesema hayo wakati Trump akijiandaa kusafiri kwenda nje ya nchi. Ijumaa alielekea Saudi Arabia kufanya majadiliano na mfalme Kings Ihman na baadaye Israel kukutana na waziri mkuu Benjamin Netanyahu kuzungumzia kuhusu vitisho vya usalama vinavyoendelea mashariki ya kati. Baadaye Trump anatarajiwa kukutana na Baba Mtakatifu Francis huko Vatican na kukutana na viongozi wengine zaidi wa dunia katika mkutano wa NATO na G7. Tetemeko la ardhi lenye ukubwa wa rikta 5.7 limepiga katika mji wa Iran Pishkale, kaskazini mwa jimbo la Korasan na kuua watu wawili na kujeruhi wengine 225 zaidi. Hiyo ni kwa mujibu wa shirika la habari la serikali la IRNA. Shirika la Msalaba Mwekundu limesema timu ya uokozi ilifika katika eneo la tukio Jumamosi mara tu baada ya tetemeko kutokea. Asilimia nane ya watu waliojeruhiwa na walionusurika wamehamishiwa kwenye makazi yaliyojengwa kwa maturubai. Shirika hilo limesema tetemeko limepiga, limepiga kina cha urefu wa kilomita kumi na moja. Msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, mahala popote pale unapotusikiliza, jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu ya muziki dansi, dansi. Basi bila ya kupoteza wakati, anayetufungulia kipindi siku ya leo, yeye anaitwa ni Philemon Motabilwa, anatokea Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwa Emmanuel Kapela, Nicholas Simon, Juma Idi, Isa Jackson, Rioba na wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika, kipindi cha Salamu na Muziki. Basi nakamata kadi yako wewe, Karangaza Selemani ukiwa Isevya, Tabora. Salamu zako nasema ziende kwa dada yako Mwajabu Selemani akiwa Tabora, Tanzania, dada yako mama Kisiwa akiwa Tabora, Tanzania, watoto wako Mwanaisha, Mariam, Halima wakiwa Tanzania. Umemsalimia kaka yako Hassan Suleiman akiwa Dar es Salaam, kaka yako Jabiri Suleiman akiwa Tabora na Adam Suleiman akiwa Mwanza. Jumba unasema salamu ni nusu ya kuonana. Tukirejea tena katika salamu kwa njia ya simu, tunaye msikilizaji wetu hapa. Mimi Edwardi Kabamba, niko Dumila mkoani Morogoro. Napenda kutuma salamu zangu kwa marafiki zangu hasa kabisa kwa Milaji mwana wa Kibinda akiwa Morogoro Kihonda. Hizi za pili naomba zimkute huyu anaitwa Fikiri Dario Gakala akiwa Ngokoro Shinyanga. Za tatu naomba zimkute Salome Danieli na yeye akiwa Ngokoro Shinyanga. Hizi za nne sijamsahau Sali Bunzali Sali waziri wa shida na mipango ya ghafla akiwa Kahama. Za mwisho kabisa naomba zimkute Juma Idi Isa Kimaro akiwa Kahama. Kwa majina ninaitwa Daniel Mlimbu, mwalimu wa sekondari ya soko letu Arusha. Ningependa kutuma salamu zangu za kwanza kwa Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Johni Pombe Joseph Magufuli. Salamu ya pili iende kwa mke wangu mpenzi, Mama Adamu aliyeko Bunda. Salamu ya tatu iende kwa mkuu, makamu mkuu wa chuo kikuu cha Arusha, Profesa Emanuel Matiku. Salamu ya nne iende kwa watoto wangu Adamu na Laurensia, na salamu ya tano iende kwa mkuu wangu wa shule Mwavita Kilonzo. Haya basi, katika kipindi hiki cha salamu na muziki leo, wasikilizaji kwa njia ya simu ni wengi kweli kweli. Basi, kuna mwingine tena hapa katika laini ya simu. Karibu msikilizaji, tutajie jina lako, mahala unapopiga simu, kisha upeperushe salamu zako kwa njia ya simu. hayo kama jina anaitwa. Naitwa Geoffrey Kwena, natoka a sehemu ya Busia ko sehemu ya Kenya. Ningependa kusoma salamu zangu za kwa babaangu mzazi, anaitwa Jackson Odori akiwa maeneo ya Busia, mamangu Fils Theodor akiwa Busia, Akangu Christopher Kwena akiwa Kitale, Jombangu James Samuel Mlemi akiwa pale sehemu ya Mumias na sisangu akiwa pale Busia anaitwa Christine Awino. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Daudi Khamisi. Wewe unasema pia unapatikana Tanzania, lakini hujasema unapatikana maeneo gani. Salamu zako unasema ziende kwa Paul Mpangala, Angelus Menuka Osoro Nyahwa. Salamu ziende kwa Onesmo Mponda, Muhidini Nyimbo, Cyril Method, Nicolas Pius, Evans Kiziga, Francis Nombe na Fadhili Kipene. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Alima Bundala ukiwa Lugalo, Dar es Salam, salam zako unasema ziende kwa mama yako mzazi Sheila au mama Kadala akiwa Lugalo, Dar es Salam. Salam ziende kwa watoto wako Bakari na Haruna kaka wakiwa Dar es Salam. Umemsalimia kaka yako Hamis Chinja na mkewe Bi Amina wakiwa Dodoma. Salam ziende kwa mdogo wako Saidi Mwatecha na mkewe Mamarama wakiwa Mlezi, Dodoma. Umemsalimia Abdul au baba Neema na mkewe Bi Zainab wa magorofani Dodoma. Salamu ziende kwa mdogo wako nzota na familia yake wakiwa Dodoma. Ujumbe unasema jamani, tuitumie Sauti ya Amerika kwa kupeana salamu. Na kamata hivi sasa kadi yako wewe, Gabriel Julius, salamu zako unasema ziende kwa Emmanuel Elias, Godlin Damson, Juma Katunka, Godfrey Warioba, Exaudi Makiao, Elmringo Limo na Onesimo Mponda, pokea salamu. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja. Basi namwona Mwana fa yupo tayari kabisa na kibao ya laiti Msikilizaji, nipo nawe katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Basi nakamata kadi yako wewe, Rose besha Sanga, salamu zako unasema ziende kwa Adamu Mpunga, Dr Adamu Mpenda, Lovina Juma Katunka, pokea salamu na vilevile Mage, pokea salamu popote pale ulipo hivi sasa. Nakamata kadi yako wewe, Glori Makei wa Mtwara, Tanzania, salamu zako unasema ziende kwanza kwa kaka yako Mtoro Hamisi akiwa Salam, Tanzania. Dada yako Biliuda akiwa Manzese Dar es Salaam. Umemsalimia pia dada yako Simforoza Makei akiwa Dar es Salaam na mama mchungaji wote hawa wakiwa Dar es Salaam. Umemsalimia Zinduna Mtoro Ramadhani, Happiness wote hawa wakiwa Dar es Salaamu, wapokee salamu. Mama Karim ukiwa Tanzania, salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa mume wako, Baba Karimu akiwa safarini Mwanza. Salamu pia unasema ziende kwa baba yako mzazi, mzee Idrisa akiwa Nyakato Mwanza, na mama yako mzazi, mama Idrisa akiwa Nyakato Mwanza. Vilevile wamemsalimia Bi Halima au mama Idrisa mdogo akiwa Mwanza na mume wake Othman, wapokee salamu. Nam basi, msikilizaji, wakati tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki, katika laini ya simu nina msikilizaji ambaye atajitambulisha jina lake, anapiga simu kutoka wapi, na kisha anampa fursa ya kutuma salamu zake. Kwa jina, naitwa Juma Mwinamila, anapatikana Tabora mjini, Tanzania. Natuma salamu yangu kwa kaka yangu Saidi Mwinamila akiwa Songe. Salamu yangu ya atiri namtumia dada yangu Waka Mwinamila akiwa Urambo, Tabora. Salamu yangu ya tatu namtumia mdogo wangu Shughuli Mwinamila akiwa Geita, Mwanza, Tanzania. Salamu yangu ya nne namtumia mama yangu juu ya Masanja akiwa Urambo, Tabora. Ya tano namtumia kaka yangu ndani ya Mwinamila akiwa izi mbili Tabora. Naam, basi vilevile, katika laini ya simu nina msikilizaji mwingine katika kipindi hiki cha salamu na muziki, ambaye yupo tayari kututajia jina lake na mahali anapopiga simu. Karibu msikilizaji. Asante sana, unaongea na Wilson Peter, niko Kasindaga Mreba, Kagera, Tanzania. Salamu zangu za kwanza katika kipindi hiki cha salamu na muziki naomba zimwendee Ilibeti Jonathan Kianshambi. Huyu yuko nshamba maeneo ya Mleba. Salamu zangu za pili naomba zimwendee Sarum Nasoro Sayungu, huyu yuko Ngara. Salamu zangu za tatu naomba zimwendee Kingi E. Obed Zenobi, huyu yuko Ngara. Salamu zangu za nne namwomba zimwendee Mosesi Ginasio, huyu yuko Mleba. Salamu zangu za tano naomba ziwaendee wasikilizaji wote wa VOA popote pale wanapoitegea sikio redio hii. Ujumbe nawatakia siku njema na, na wafanye kazi kwa bidii ili kujiletea maendeleo. Asante sana Wilson. Naam, basi kipindi cha salamu na muziki kinazidi kukata mbuga. Hivi sasa naelekea huko nchini Kenya, lakini sifahamu ni maeneo gani. Kuna msikilizaji katika laini ya simu ambaye atajitambulisha, yupo maeneo gani? Naam, jina langu ni Godi na Sewe, nikiwa hapa nchini Kenya, Nairobi. Ningependa kutuma salamu siku ya leo kwake Fred ambaye tutafanya naye kazi, ikiwa pamoja na Ibrahim pamoja na mama yangu mzazi na ndugu zangu zote, pamoja na Ibrahim ambaye ni kakaangu mdogo, wote unaotakia siku njema na waweze kuwa na afya njema. Na shukuru sana Godwin, na kutakia kazi njema, na endelea kusikiliza Sauti Amerika mahala popote pale ulipo, kwani unaweza pia ukatusikiliza kupitia kwenye tovuti yetu ya voaswahili.com. Hebu tupate burudani ya muziki, kibao kinaitwa Parila kutoka kwake Mr. Bado, Bado. Ah, ah, ah, ah, ah. Mr. Bado. Haya basi, msikilizaji, nikirudi tena katika salamu kwa njia ya, ya karatasi hapa, nakapata barua yako. Wewe unajiita Jovin wa Mineso ukiwa Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Hanif Kibuta akiwa Tanzania. Bosmel Malisuko kutoka Congo DRC Lubumbashi apokee salamu vilevile. Unasema salamu ziende kwa Eliud Sang wa Eldoret Kenya. Umemsalimia Hamidu twa Kiondo akiwa Kenya na Vidaso Romani, yeye akiwa Nzega apokee salamu. Mwisho kabisa umemsalimia Nancy Atieno, yeye anapatikana Kenya. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kwa salamu, mbona wenzangu mmekuwa kimya muda mrefu? Basi baada ya kusoma salamu hizo, ndiyo nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Studioni ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, na kushukuru sana msikilizaji ambaye umetuma salamu kwa njia ya simu Hali kadhalika msikilizaji ambaye nimekusomea salamu zako kwa njia ya barua, basi endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa matangazo yote unaweza pia ukatufuatilia kupitia kwenye mtandao wetu wa www.voaswahili.com, na kuacha na kibao morwa kabisa, mimi na wewe. mimi. Ee wewe mimi, wewe mimi, nitakufana wewe kabisa. Nilikwambia mimi pesa sina, sinajibu uko razi, tutaoana bila kitanda, umejibu hata chini tutalala, bila chakula hata daga, umejibu tutakula, tutakula, nakupenda nitazidi kukupenda Mapenzi pesa, wewe ya hitaji mimi na wewe, basi usije nitosa kwenye maji, vumilia basi mami, mwisho tule matunda, takufa nawe kwa sababu bado nakupenda, nakupenda, nakupenda, nakupenda, nakupenda, nakupenda, ntazidi kukupenda, nitafuata pale pote wewe utakokwenda. Right. Pistifuluya. Pistifuluya. Pistifuluya. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji, ulikuwa unasikiliza kipindi hicho cha salamu na muziki, kipindi ambacho tunakuletea kupitia VOA Swahili kila siku ya Jumapili. Na hivi sasa basi mimi Meri Mgawe nakusomea muktasari wa habari. Majeruhi watatu walionusurika kwenye ajali iliyotokea mwanzoni mwa wiki iliyopita Arusha nchini Tanzania na kusababisha vifo vya watu thelathina na tano wamesafirishwa kwenda kutibiwa nchini Marekani kwa ufadhili wa shirika la Samaritan's purse International relief la Marekani. Majeruhi hao walisafirishwa na ndege maalumu kwa gharama za shirika hilo ambalo pia litagharamia matibabu yao. Mratibu wa shirika hilo nchini Tanzania, bwana Lazaro Nyalandu amesema wanafunzi hao wameambatana na wazazi watatu na madaktari wawili, na kwamba watatibiwa kwa gharama za shirika hilo hadi wapone, huku viongozi wa serikali ya Tanzania waliowakilishwa na mkuu wa mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo, wakishukuru shirika hilo na serikali ya Marekani kwa ujumla, kwa ushirikiano na msaada ambao wameutoa, wakizungumzia kuhusu msaada wakiwa katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kilimanjaro wazazi na walezi wa wanafunzi hao wametoa shukrani kwa wale wote waliowasaidia na wanaoendelea kuwasaidia. Wanafunzi hao watatu walinusurika kwenye ajali mbaya ya barabarani iliyoua wenzao thelathini na tatu, walimu wawili na dereva, iliyotokea tarehe tano mwezi wa tano mwaka huu wa elfu mbili kumi na saba katika eneo la Rotia kilomita mia moja themanini kutoka jiji la Arusha. Shirika la afya duniani WHO limesema Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo inakabiliwa tena kwa mara nyingine na mlipuko wa ugonjwa wa Ebola. Waziri wa afya wa DRC Oli Ilunga ametangaza Jumamosi kwamba watu watatu wamekufa kutokana na virusi hivyo kaskazini mashariki mwa nchi. Ilunga ametoa wito kwa wakazi kutoshikwa na taharuki na kusema kuwa maafisa wanachukua hatua wa sahihi kukabiliana na ugonjwa huo. WHO inasema inafanya kazi na maafisa wa Kongo kupeleka wafanyakazi wa afya katika maeneo ya mbali ambako vifo vitatu vimeripotiwa Aprili 22. Kesi nyingine kumi na moja zinabashiriwa katika eneo hilo. Mkurugenzi wa WHO kwa ajili ya Afrika Mashidiso Mweti alikwenda katika mji mkuu wa Kinshasa Ijumaa kujadiliana kuhusu tiba ya ugonjwa huo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson amesema hana wasiwasi wasi kufuatia uamuzi wa rais wa Marekani Donald Trump kumfuta kazi mkurugenzi wa FBI James Comey. Nina uhusiano mzuri na rais, Tillerson aliliambia shirika la habari la utangazaji la BBC katika kipindi cha Meet the Press siku ya Jumapili. Ninaelewa malengo yake nini, na nisipokuwa na uhakika tutazungumza, alisema Tillerson waziri wa mambo ya nje aliyasema hayo wakati Trump akijiandaa kusafiri kwenda nje ya nchi. Tetemeko la ardhi lenye ukubwa wa rikta 5.7 limepiga katika mji wa Iran Pishkake, Pishkale, kaskazini mwa jimbo la Korasan na kuua watu wawili na kujeruhi wengine 225 zaidi. Hiyo ni kwa mujibu wa shirika la habari la serikali la IRNA. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.