Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mery Mgawe. Rais wa Marekani Donald Trump ametoa wito kwa jumuia ya Kiislamu kupambana na ugaidi katika hotuba yake huko Riadhi, mbele ya dazani za viongozi wa Kiarabu na Waislamu kwenye mkutano wa kieneo uliolenga kujadili kuhusu msimamo mkali. Hii ni ziara ya kwanza ya Trump nje ya nchi kama rais. Amesema Marekani inataka umoja wa mataifa ambao unashirikiana katika lengo la kupambana na misimamo mikali, akieleza vita kama mapambano baina ya uzuri na ubaya. Hii sio vita baina ya imani tofauti, lakini hii ni vita kati ya wahalifu ambao wanataka kuharibu maisha ya watu na kuumiza watu wa imani zote, ambao wanataka kujilinda. Trump ambaye anataka amri ya kiutendaji kuzuia miezi sita waislamu kutoka nchi sita kuingia Marekani ambako ugaidi umefanyika hakutumia usemi wake ugaidi wa kiislamu wenye msimamo mkali kama ambavyo amekuwa akisema katika hotuba zake Marekani. Badala yake ametoa wito kwa viongozi wa kiislamu kupambana kwa uaminifu na makundi ya kigaidi. Amesema kipaumbele cha kwanza kwa Marekani ni usalama wa raia wake. Jeshi la polisi limeanza rasmi kuwasaka watumiwa wa kumi na mbili wa mauaji ya polisi na raia katika wilaya ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji, mkoa wa Pwani nchini Tanzania. Jeshi hilo limetangaza kutoa zawadi ya shilingi milioni tano kwa mtu yoyote atakayefanikisha kukamatwa kwa watumiwa hao, amesema kamanda wa polisi mkoa wa Pwani Onesmu Lianga amewataja watuhumiwa wao kuwa ni pamoja na Abdu Shakur Makeo aliyetajwa kuwa ni mwanzilishi wa harakati za mauaji Ikwiriri wilayani Rufiji. Jeshi la polisi mkoani Pwani limefanya jitihada kubwa kwa kushirikiana na wasiri wetu kuwabaini watuhumiwa wa vitendo vya mauaji vinavyoendelea katika mkoa, hususan wilaya ya Kibiti, Rufiji na Mkuranga, alisema Kamanda Lianga. Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Mwigulu Nchemba akizungumza bungeni hivi karibuni alisema serikali inachukulia matukio hayo kwa uzito mkubwa, ili kuhakikisha wanarejesha hali ya usalama katika maeneo hayo na nchi nzima. Alitumia fursa hiyo kuwatoa hofu wananchi na kusema kuwa matukio yao yameipa serikali chachu zaidi ya kupambana na uhalifu katika kuhakikisha wananchi wanakuwa katika mazingira salama unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc mkuu wa shirika la afya duniani who upande wa afrika ametangaza kudhibitiwa kwa ugonjwa wa ebola katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo who haijapuuzia ugumu wa kutokomeza kabisa mlipuko wa virusi vya ebola matshidiso moeti ameiambia voa kwamba amefarijika na kasi ya serikali ya DRC na washirika wake ndani na nje ya nchi walivyoshughulika na mlipuko wa ugonjwa huo. Amesema na matumaini makubwa, kwa sababu serikali ya DRC ina uzoefu na ugonjwa wa Ebola na tayari kwa wakati huu wataalamu wako katika eneo lililokumbwa na Ebola. Shirika la chakula duniani WFP na ujumbe wa Umoja wa Mataifa ni miongoni mwa wanaoshiriki katika kutoa msaada. WHO imetangaza kuwa kuna kesi 29 zinazokisiwa ikiwemo vifo vitatu tangu Ebola ilipogunduliwa katika eneo la mbali DRC Aprili 22. Virusi hivi vinavyoua vinasababisha mtu kupata umakali, kutokwa na damu, kutapika na kuarisha. Vinaenea kirahisi katika mwili wa binadamu kutokana na maji yanayotoka ndani ya mwili, na unaweza kuwa kuua kwa asilimia 50 watu walioathiriwa. Maafisa wa usalama wa Misri wamewafikisha mahakamani watu arobaini na nane kwa kuhusika kwao na mashambulizi ya mabomu kwenye kanisa. Kundi la Islamic State limedai kuhusika na mashambulizi hayo yaliyolenga makanisa mwezi Desemba na Aprili. Mwendesha mashtaka mkuu wa Misri amesema watuhumiwa wengine wanashutumiwa kufanya mawasiliano ya kigaidi huko Cairo na jimbo la kusini la Kena kwa lengo la kufanya mashambulizi. Shambulizi la bomu mwezi Desemba lililenga Cairo, wakati makanisa ya Coptic yalipovamiwa mwezi Aprili huko Tanta na Alexandria. Watu zaidi ya sabini waliuawa. Kufuatia mashambulizi ya Aprili, Misri ilitangaza miezi mitatu ya dharura. Salam na Muziki. Dance, dance. Ni siku nyingine tena ya Jumapili ninapokualika katika salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, wa saa mwingine wa kukupa fursa wewe kuweza kupeleka zile zako salamu kwa ndugu jamaa na marafiki. Mwenyeji wako siku hii ya leo si mwingine mimi ni Idi Ligongo, ninakwambia karibu. Anayeanza kutufungulia salamu zetu kwa siku hii ya leo si mwingine ni mlambaji Maige, anasema anatokea Morogoro, Tanzania, anapenda kutuma zake salamu kwa wale ambao wote wanampenda, lakini akianza naye mama yake mzazi Agnes Shigemelo, akiwa Mwanza Tanzania, mjomba wake Anthony Ngosha, naye akiwa anapatikana eneo la Mwanza, Tanzania, dada zake Martha Anthony, Dalali Maige, Fumbo Maige, wote wakiwa Mwanza, e, katika jiji hilo la Tanzania, wanafunzi wote kutoka e, chuo kikuu cha SUA Tanzania, pamoja na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Ujumbe tuendeleze amani tuliyonayo sasa. uh, muhimu kabisa na ni ujumbe ambao unafaa kwenda sehemu zote za dunia sasa hivi. Zake salam ninaezikamata. Simu mwingine ni ngongo Michael, ngongo Michael, yeye yeah, anasema angependa kumsalimia uh, Frank na vilevile vile wote ambao wanamfahamu bila kumsahau Ayubu eh, Epafreta Depteba Fikiri Dairo Gakara Stephen Kalamijo Musa wa Musa Zimbeki, bila kumsahau mbwembwe wa mbwembwe Mkigita. Anasema anapatikana maeneo ya Morogoro nchini uh, Tanzania. Naona hapa kwenye laini ya simu inaonyesha kuna mtu moja kwa moja, tuelekee kwenye line ya simu. Halo, nani mwenzangu hapa unaipiga simu siku hii ya leo? Hapa, hapa njema kabisa, habari za hapo Dar es Salaam? Naamini uh, kumetulia kabisa. Sasa Lucas, moja kwa moja peleka zako salamu kwa ndugu jamaa na marafiki kupitia salamu na muziki ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kupeleka kwake Isaac Petro Hangu akiwa Zanzibar. Ya tatu kwa Ismail Togolani akiwa hapa Dar es Salaam. Ya nne ni kwake Kili Majuto akiwa Geita. Ya tano Elias Kibuta akiwa Geita. Ya sita ni kwake Fikri Dario Gakara akiwa pale Shinyanga. Ya saba na ipeleka kwake Baba Jazi Kubeja akiwa Geita. Ya nane kwa Typhoon Lapa ile akiwa Geita. Ya tisa ni kwa Bonifacio Steven akiwa Geita. kumi na ipeleka kwake Musa Zuberi Kabumaki akiwa Pachanika Dar es Salaam na nyingine na bila kwa kusahau wazazi wangu wapendwa mama babangu mzazi mzee Alberto Omseki akiwa kijijini ya Misanga Butiama, na mamangu mzazi Mosi Lucas akiwa pale ya Misanga pia, kwa sawa dogo zangu Mseki Alberto pamoja na Petro Alberto wote akiwa ya Misanga, na mjomba wangu Suleiman Lucas Gorochoni akiwa pale Katoro Geita. Ujumbe nawatakia kazi njema na Mungu awabariki sana, waendelea kutegea hiyo Radio Sauti ya Amerika, ni redio yenye uhakika zaidi. Asante sana. Basi uh, bwana Lucas Makina, naona ulikuwa unataja kikosi kizima pale, nikasema huyu jamaa vipi, anataka kupeleka eh, timu nyingine licha ya Serengeti Boys. Asante <laughs> sana kwa kupiga simu hapa idhaa ya Kiswahili. Basi huyo eh, alikuwa si mwingine ni Lucas Alberto Mseti kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Moja kwa moja tuelekee kwenye burudani ya muziki, ambapo hapa namuona kijana anaitwa Ben Paul. Huyu kijana huyu bwana eh, ana sauti nzuri kweli kweli. Sikiliza hapa, anakuambia simu. Naamini eh, watu wengi kweli kweli, na wapenzi wao, suala la simu limekuwa lina utata kweli kweli. Msikiliza hapa na kuambia kitu, simu phone <laughs> <laughs> Oh, oh, oh, nam basi, huyo alikuwa ni Ben Paul akikuambia fone kibao kitamu kabisa maridhao kabisa. Kama umefungulia redio yako hivi sasa, kipindi hewani ni salamu na muziki ambapo E, tunakuperushia zako salamu ambazo umetutumia hali kadhalika, vilevile wewe ambaye umepata fursa ya kutupiga simu na simu hiyo ikaingia moja kwa moja hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Hivi sasa nasoma ujumbe wake, Baraka Mganga, mwanamichezo wa Nyerutembo Chato, anasema zake salamu za Jumapili ya leo ni kwa Nyanda Mayala Ruta hii wa Busisi, Samuel Kombe, Sombi Ntemi anasema ujumbe, tusikilize VOA. E, ujumbe tusikilize VOA, shukran kabisa kwa kuweza e, kukumbusha na kukumbusha watu wote kuweza kusikiliza sauti ya Amerika kutoka hapa e, Washington DC. Simu ingine hivi sasa ninayekamata ujumbe wake ni Nchwagwa Manko. E, unasema zako salamu ziwafikie watoto wa Exodnox, e, Jujin, e, Lamu na Esau, e, wa Kiongera Tarime, Mugire, Machubwa, Xavier, Mambwa, Ayubu Mtanda, e, Frambu, Detemba, Fikiri, Dario Gakala, Stephen, uh, Kamalija, bila kumsahau Lilieho Mandale, ndio zako salamu ungependa e, zifike huko. Moja kwa moja hivi sasa anakamata salamu yake, huyu anaitwa Hakizimana Buyembo anasema, anapatikana barabara ya mbili, eh, ya pili kule maeneo ya Buyenzi Bujumbura, eneo hili ambalo mimi binafsi nimewahi kukaa wakati niko mdogo mdogo. <laughs> msianze kuuliza unatokea wapi bwana, mimi ni raia wa Afrika Mashariki, lakini Burundi E, pale Bujumbura ama kule maeneo ya kwetu e, Kigoma tunaita Uzumbura, nimewahi kukaa eneo hili. Zako salamu, unasema zimfikie Abdallah Samuel akiwa anapatikana Bujumbura, bila kumsahau Georgi Gabrieli Michael wa Samuel, vilevile Bakari E, hibirana na vile vile, ungependa kumsalimia urafiki yako kipenzi kabisa, si mwingine basi ni talehe Ndikumana akiwa anapatikana vile vile maeneo ya Buyenzi e, hapo Bujumbura. Bujumbura kutoka Buyenzi, Bujumbura, moja kwa moja tunaelekea Nairobi, nchini Kenya, si mwingine ni George Otiono, ungependa kumsalimia Samuel wa Samuel. Salamu nyingine zimfikie vile vile George wakaseke, kamau wa kamau e, makia hata hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika tunaye Kamau wa Kamau. <laughs> Naamini si huyu wa kwetu hapa, huyu ni Kamau wa Kamau, wa kwetu ni Harrison Kamau zako salamu. Hivi sasa si mwingine, ni Goligota Magabe wa GGM unit gate Tanzania. Unasema, ndugu mtangazaji, tafadhali usiniweke pembeni. E, kama unavyoona na kama ulivyosikia tayari nimeshataja jina lako, kwa hiyo ninapeperusha zako salamu kwa King Majuto, Side Musa, Juventus Jose, Ismaili Togolani, Salum Nasoro, Sanyungu Magembise, Boniface Stephen, Fikiri Darigo, Gakara, Kashinje, mjomba baadhi na Elias Shiguta Katambi James James tano na Baraka mwanamichezo ujumbe wa Tanzania tuwe na ushirikiano wa kutoa taarifa kwa wanaofanya e, ubadhilifu. Naam, na moja kwa moja naelekea katika line ya simu ambapo inanyonyesha kwamba kuna msikilizaji hapa. Hello? Hello, njema. Nani mwenzangu na unapiga simu kutoka wapi? Ni sauti ya Sayenda Mabula Magesha anapiga simu kutoka hapa Nyatwa Libunda nchini Tanzania. Aya, ha, naamini hapo nchini Tanzania hali ni shwari. Zako salamu basi zinaelekea wapi siku hii leo? e, Jumapili tulivu kabisa. Aya, salamu zangu za kwanza ni kwa Nyanda Mayala akiwa hapo Izula Magu. Za pili ni kwa Lutaiwa Busisi, Filibert Jonathan Kenishambi, kuna Wilson Peter, wote wakiwa pale Kagera. Salamu zingine zimfikie Elik Masa wakiwa pale Kaiako, Dar es Salaam. Salamu zingine ni Bonifas Steven, Baba Salapia wakiwa pale Katolo Geita. Salamu zangu za mwisho ziwaendee wajomba zangu Gagaja Malangwa Buziku na Sai Malangwa Buziku, hao wote wakiwa pale na natakia Jumapili njema. Asante kabisa. Basi ndugu yangu Sayenda Mabula Magesha. Naamini kabisa unampenda Kanda Bongo Man. Si ndio bwana Sayenda? Hapo ndio, hapo ndipo penyewe ndugu yangu. Haya basi, mimi nasindikiza e, salamu zako na kibao kitamu kabisa kutoka kwake Kanda Bongo Man anakwambia nzambe naamini unakipenda sana hiki kibao unakikumbusha wapi bwana sayenda hiki huu mziki mu unanikumbusha ila mi nimeukuta tu lakini uumbaji wake umenifurahisha naniza staili zake nyimbo zake haya sa basi wasalimie sana hapo uh, ulipo shukran kwa kuweza kupiga simu hapa idhaa ya kiswahili ni kanda bongoman hapa anakwambia nzambe nzambe. nzambe. nzambe. nzambe. i msikilizaji, ni Kanda Bongoman, kama nilivyokuambia hapo na kibao kitamu kabisa, anakuambia nzambe. E, mambo murua kabisa. Nikikamata ujumbe mwingine wa salam, huyu si mwingine, anaitwa Baraka Mganga. Baraka Mganga yeye anasema zake salam ziweze kumfikia Andrea John, e, Trifon, Rafaeli, Bruce, Amani, Lilian Mtono, Mary Mgawe. Naamini kabisa ni Mary Mgawe wa kwetu hapa wa idhaa ya Kiswahili ya hapo Jumatatu eh, tukiwa ofisini nitamweleza kuna mtu anaitwa Baraka Mganga amekusalimia, naamini atafurahi kabisa. Zingine zako salamu zimfikie eh, Samueli Kombe, Robert Kelementi. Huyu ni Kelementi au Clement, vyovyote vile sawa, lakini umeandika ni Robert Kelementi. Oscar Didas, Bonifas Stephen, Anseleti Anatori, Peruzi eh, Sali Bunzali. Ujumbe aliwatumia salamu ni Baraka Mganga mwanamichezo <laughs> Naam, basi msikilizaji, naona hapa kuna msikilizaji kwenye laini ya simu moja kwa moja tumsikilize. Halo. Hello. Habari, nani mwenzangu? unapiga simu kutoka wapi? hivi sasa unazungumza. Uh, na Hamisi Mguta, nazungumza kutoka Dar es Salaam Tanzania. Uh, Hamisi Mguta, hebu moja kwa moja tupeleke zako salamu ambazo unapenda kuzipeperusha siku ya leo ya Jumapili. a uh, salamu zangu za kwanza zinaenda kwanza kabisa kwa wazazi wangu wawili ambao uh, wapo hapa hapa Tanzania. Uh, natumia salamu na naambia napenda sana na salamu zangu za kwizi nawatumia wale waanga wote ambao wamekuta na matatizo kule Arusha na wazazi wao, najua mpaka sasa hivi bado naendelea kuomboleza, na mimi naendelea kuwapa pole kama mtanzania mwenzao. Shukrani sana basi kwa hizo salamu zako ndugu yangu naam. Vile vile naona kwenye laini ya simu kuna msikilizaji mwingine moja kwa moja kwenye line ya simu nambari mbili. Hello. Hello. naam karibu sana katika salamu na muziki. Nani mwenzangu? umeshakutana na baba levo kutoka bwema karabu ya kagera Tanzania nam. Basi zako salamu zinakwenda wapi? jumapili tulivu ya leo. Salamu zangu za kwanza zimwendee Filibert Jonathan akipatikana pande za shamba mleba. Namba mbili zimfikie huyu Batra Bisaria akiwa kule Moshi. Namba tatu atakuwa huyu Radislau Sidama zimakolewa akipatikana kule Mbeya namba nne atakuwa Kashinje, mjomba wa watu baadhi, akiwa kule Geita. Namba tano zimpikia huyu Eric Vitus Masawe akiwa kule Dar es Salaam. Shukrani kabisa. Uh, baba Revo, sasa nakupa fursa ya kuweza kuchagua kibao cha muziki ili utufungie e, kipindi chetu hiki cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Nani hasa ama wimbo gani ungependa kuusikia hii leo? Ningependa kusikiliza kibao cha darasa asara ro siku ya leo. Haya, asante kabisa. Basi darasa ndio anatukamilishia, eh, kipindi hiki cha salamu na muziki kwa jumapili hii ya leo. Mimi naitwa diligongo ligongo nakuambia alamsik sikiliza maneno makali kabisa kwa Darasa kama unatikisa kibiriti, I play no game, I'm so wamsode rafiki. Ukija kama upepo, utapepea. Ukijifanya na mapepo, tunakemea. Kama unataka mchezo, kawashe luninga, skizia kuna mtu anataka ujinga. Ujanja wa nyani mjini utaingia kingi. Meli naelea, feli nazama shilingi haraka, na harakati zako za pimbi. Unataka kucheza wewe na ushike filimbi. Binadamu angekwenda nje, maneno yangeshutiki kama risasi Vitu vingine vikienda avirudi riva si kama sama asararo inachopenda, tunasemaga pesa makaratasi, hakuna wasiwasi wasi, tukaze mwendo ili twende na wakati nie hey, weke tuzo za wachukiaji bongo, kuna watu wanavipaji Narusha madongo kwenye maji bora upige michongo tani kwa midani, mara chenga mara no network, zigi zaga vichwa vyelewe, life squeeze imezidi kwa complicate ukichanganya na mambo ya internet. Jela. Kushoto tuka na picha ukutani. Jela. Sasa tafuti mchawi nani? Sasa chagua utajifungia chumbani au unatoka goma liko uwanjani. Kushoto kulia juu chini kamatia mzigo wa abiria, dereva na gia. So sifu kama bia, serious, bia. Eh, Ange kwa danger maneno yange shooting kama risasi, vitu vingine vikienda abirudi reverse inachopenda tunasema, da pesa makarata, hakuna wasiwasi, ukaze mwendo ili twende na wakati eh. kabisa msikilizaji, unasikiliza kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Basi na hapa ndio tunakamilisha matangazo yetu siku ya leo. Mimi Meri Mgae hapa na kusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Donald Trump ametoa wito kwa jumuia ya Kiislamu kupambana na ugaidi, katika hotuba yake huko Riadhi, mbele ya dazani za viongozi wa Kiarabu na Waislamu kwenye mkutano wa kieneo uliolenga kujadili kuhusu misimamo mikali. Hii ni ziara ya kwanza ya Trump nje ya nchi kama rais. Amesema Marekani inataka Umoja wa Mataifa ambao unashirikiana katika lengo la kupambana na misimamo mikali, akieleza vita kama mapambano baina ya uzuri na ubaya. Hii sio vita baina ya imani tofauti, lakini hii ni vita kati ya wahalifu ambao wanataka kuharibu maisha ya watu na kuumiza watu wa imani zote ambao wanataka kujilinda. Trump ambaye anataka amri ya kiutendaji kuzuia Waislamu kutoka nchi sita kuingia Marekani ambako ugaidi umefanyika hakutumia usemi wake ugaidi wa kiislamu wenye msimamo mkali kama ambavyo amekuwa akisema katika hotuba zake hapa Marekani. Badala yake ametoa wito kwa viongozi wa kiislamu kupambana kwa uaminifu na makundi ya kigaidi. Amesema kipaumbele cha kwanza kwa Marekani ni usalama wa raia wake. Jeshi la polisi limeanza rasmi kuwasaka watuhumiwa kumi na mbili wa mauaji ya polisi na raia katika wilaya za Mkuranga, Kibiti na Rufiji, mkoa wa Pwani nchini Tanzania. Jeshi hilo limetangaza kutoa zawadi ya shilingi milioni tano kwa mtu yoyote atakayefanikisha kukamatwa kwa watuhumiwa hao. Amesema hayo kamanda wa polisi mkoa wa Pwani, Ones Mulianga. Amewataja watuhumiwa hao kuwa ni pamoja na Abdu Shakur Makeo alitajwa kuwa ni mwanzilishi wa harakati za mauaji kwiriri wilayani Rufiji. Jeshi la polisi mkoani Pwani limefanya jitihada kubwa kwa kushirikiana na wasiri wetu kuwabaini watuhumiwa wa vitendo vya mauaji vinavyoendelea katika mkoa hususan wilaya za Kibiti, Rufiji na Mkulanga, alisema kamanda Lianga. Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Mwigulu Nchemba akizungumza bungeni hivi karibuni aliongeza kuwa serikali inachukulia matukio hayo kwa, matuki kwa uzito mkubwa ili kuhakikisha wanarejesha hali ya usalama katika maeneo hayo na nchi nzima. Alitumia fursa hiyo kuwatoa hofu wananchi na kusema kuwa matukio hayo yameipa serikali chachu zaidi ya, ya kupambana na uhalifu katika kuhakikisha wananchi wanakuwa katika mazingira salama. Mkuu wa Shirika la Afya Duniani, WHO upande wa Afrika ametangaza kudhibitiwa kwa ugonjwa wa ebola katika jamhuri ya kidemokrasi ya kongo who haijapuuzia ugumu wa kutokomeza kabisa mlipuko wa virusi vya ebola mat shidisho moeti ameiambia voa kwamba amefarijika na kasi ya serikali ya drc na washirika wake ndani na nje ya nchi walivyoshughulika na mlipuko huo amesema ana matumaini makubwa kwa sababu serikali ya drc ina uzoefu na ugonjwa wa ebola na tayari kwa wakati huu wataalamu wako kwenye eneo lililokumbwa na Ebola. Shirika la chakula duniani WFP na ujumbe wa Umoja wa Mataifa ni miongoni mwa wanaoshiriki katika kutoa wa msaada. WHO imetangaza kuwa kuna kesi ishirini na tisa zinazokisiwa zi ikiwemo vifo vitatu tangu Ebola ilipogundulika katika eneo la mbali DRC Aprili ishirini na mbili. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC. <tikana>