Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express, popote pale unapotuangalia hivi sasa. Alasiri ya Alhamis ni Mei 25 mwaka 2017 hapa mjini Washington DC. Ni saa tatu na nusu asubuhi. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi ni BMJ Muridhi, ambapo nakukaribisha kwa mara nyingine tena kwa VOA Express hii leo uh, tukitangaza kutoka studio 15 hapa Washington na bila kupoteza wakati, kwanza Mkamiti, kuna mambo ambayo yamekuwa yakiendelea kwa muda mrefu, kutoka zamani kwamba wanaume wanasema eh, wanataka kwenda nje nje ya ndoa, kwa sababu hii au nyingine. Hebu <laughs> eh, kwanza tusikie huyu bwana anasema ni kwa nini wanaume wanafanya hivyo katika kule, eh, DRC. mke wangu hanirizishi ama hani, hanionyeshe namna eh, mi navyotarajia ama napendelea, na eh, lazima nitoke nje na kutafutana nao, wanaoitiwa wanaohitiwa ndogondogo. Haya basi, msikilizaji na mtazamaji, ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia alasiri ya leo katika VOA Express. Hali kadhalika tutakuwa na taarifa nyingine kutoka huko nchini Kenya. Kama unavyofahamu, BMJ Murithi, sasa hivi, uh, bara la Afrika na dunia kwa nzima yote wanazungumzia suala la maambukizi ya HIV, namna ya kuzuia maambukizi hayo kusambaa, kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto, bila shaka nani. Swala ambalo hasa katika nchi ya Kenya limekuwa uh, linaleta tashwishi na matatizo mengi hususan kwa wazazi wa watoto, maambukizi hayo yanaonekana kuongezeka. Lakini sasa twende moja kwa moja hadi kwa mwandishi wetu kule Mombasa, Amina Chombo. Amina Chombo, umefuatilia jinsi ambavyo serikali ya Kenya inajaribu kuhakikisha kwamba virusi hivi havisambazi uh, kutoka kwa mama hadi kwa mtoto. Ni lipi lingine tujue? Karibu kwa VOA Express Amina. Naam, shukrani sana. Hapa nchini Kenya takwimu kutoka baraza la kitaifa la kudhibiti maambukizi ya ukimwi zinaonyesha kupungua kwa viwango vya maambukizi mapya ya virusi kutoka kwa mama hadi kwa mtoto kwa asilimia kumi na nne hadi asilimia nane nukta tatu kutoka mwaka alfu mbili kumi na tatu hadi alfu mbili kumi na tano. Hata hivyo, kwa mujibu wa afisa kutoka baraza hilo la kudhibiti maambukizi ya ukimwi Joab Kasoa, tayari kaunti sita nchini zimefikia viwango vya kukabiliana na maambukizi hayo kutoka kwa mama hadi mtoto ya chini ya asilimia na kufikia mwaka 2019. Hata hivyo ni asilimia hamsini na tatu ya kinamama wajawazito nchini ambao wamefikiwa na mpango huo, kutokana na hali ya kinamama kutohudhuria kliniki wakati wa ujauzito na wengine kujifungulia nyumbani. Job ahimiza ushirikishi wa wanaume katika mpango huo. Waume ni muhimu sana, kuwa shauri watakuwa pea ruhusa wa mama ili kuenda kutembelea zahanati, so tunahitaji tuweke juhudi za kutosha kuweza kuhusisha familia yote. Kinara wa kampeni za kukabiliana na maradhi ya ukimwi na lishe bora kaunti hiyo ya Kwale, Kristin Mvurya akihimiza kinamama ambao wamefaulu katika kuzuia maambukizi mapya kwa wana wao kuwa mabalozi katika swala hilo. Tujitolee tuweze kufikia wamama wenzetu ambao wameathirika, na tuweze kuwashauri na kuwatia moyo, ili pamoja tuweze kukomesha maambukizi mapya. Mapema mwezi huu wizara ya afya ilizindua mradi wa kukabiliana na maambukizi ya virusi kwa watu walio hatarini kuambukizwa kwa kutumia dawa za kujikinga kuambukizwa. Kama taifa ni la pili barani Afrika kuzindua mradi huo. Bwana Kasoa utaja kama mwafaka kwa wanandoa ambao mmoja wao ameathirika. kwa huo muda ambao watu ambao wako katika discordant relationship wanatumia hiyo dawa ambayo ule ambaye ako negative tumia hiyo dawa, hataweza kupata virusi, lakini wataweza kupata mimba na mtoto salama. Huku pwani ya Kenya ikiwa bado na changamoto katika kukabiliana na maambukizi mapya, mama Florence Mutemi anaishi na virusi na anayetoa mafunzo kwa mama wenziwe namna ya kujikinga na kuishi na virusi hivyo. Awataka walioambukizwa kujiepusha na mila na tamaduni ambazo huenda zikaambukiza wanao. Kuna kilimo watu wakosta, tunapenda kukata, nasema mtoto anakua kwa sababu kilimo anaenda nakata. Mama mwenye anako na kisi, tunamuumiza asikate mtoto kilimi kabisa, maana akikata pale mahali anapatia kirusi mwanya wa kupenya ndani kuingilia mtoto. Mwaka elfu mbili kumi na tano mataifa sita, ikiwemo Botswana, Msumbiji, Namibia, Afrika Kusini, Swaziland na Uganda walifikia mpango wa kimataifa wa kupunguza maambukizi ya mama hadi mtoto kwa asilimia 90. Haya, basi BMJ umeisikia hiyo ripoti ya mwenzetu Amina Chombo. Shukran sana Amina Chombo kutoka huko Mombasa, Kenya. E, bila shaka na ni mengi sana ambayo yamekuwa yakiendelea kuhusiana na ugonjwa huu na tutaendelea kuwajuza na ripoti zozote ambazo tutapata kuhusu hasa nini serikali inafanya eh, kudhibiti au kujaribu kudhibiti hali hii. Na sasa naona tuone mambo ya teknolojia. Mkamiti, hatukuwaeleza kwamba tuna mengi kama ilivyo desturi, lakini tunaanza na maswa ya teknolojia ambapo mwenzangu huyu Abdu Shakur Abud amekuwa akiangalia ni vipi ambavyo robots uh, roboti zile uh, vile vime mashine ambavyo hufanya kazi kama watu vimetapakaa kila pahali, sasa vimeongezeka sana katika you know uh, duniani kote uh, na unaweza kuvipata kila mahali. Abdu Shakur, je, ni kweli kwamba roboti siku hizi ziko kila pahali? Nam, ni kweli kabisa. Tayari tunapozungumza hivi sasa kuna robots kila pahali wanaofanya kazi katika viwanda vya kutengeneza magari, na wakifanya kazi bila ya kuchoka wala kupumzika. Lakini jambo moja ni kwamba robots za leo zinafanya kazi moja peke yake, kama ni kubana skru, ni kubana skru peke yake. Sasa kizazi kipya cha robots kina maarifa zaidi na hata kuweza kufanya kazi mbalimbali mbali kwa urahisi mara moja. Damian Sale wa kampuni ya Teknali anasema ili mradi tu ukiwa na data za ujuzi fulani, unaweza kutumia mara kwa mara sawa na unavyojenga mchezo wa Lego, unapanga na kupangua hadi unapata kifaa kipya. Basi robot hivi sasa wanajifunza kufanya kazi karibu pia pamoja na binadamu, anasema Robert Rossi wa kampuni ya Smart Robot. mfumo of the unawezesha plan kufahamu e, mahala binadamu yupo na kupanga njia ya kupita ili kugongana na kuendelea kufanya kazi. Uwezo wa baadhi ya robot kuona, kusikia na kurikodi kinachotokea basi karibu na watu wanaofanya kazi inazusha maswala ya madili, kwani hivi sasa mtu huwezi kujua. Unaweza kukaa pamoja nami hapa, robot yuko pale, anajidai anafanya kazi, lakini pale, kumbe bosi wako amemweka yule robot kurekodi, kusikia na kuona kile unachofanya. Na hivyo sasa watu wengi wanawasiwasi, wanasema ni tatizo kubwa kuhusiana na madili ya kazi. Sasa basi, kwa upande mwingine, wataalamu wanasema ikiwa robots zitafanya kazi viwandani, usafiri na hata kuwa wauguzi, watalazimika kufahamu tabia binadamu na binadamu watalazimika kukabiliana na mabadiliko hayo mapya. Wataalamu wanasema hali hii ya otomatiki itakuwa na athari kubwa sana kwa kazi zijazo zinazohitaji ujuzi mdogo sana na suluhisho ni kujifunza kazi mpya, kama tunavyoona hivi sasa robot zinakwenda kama drone kuweza kuwasilisha mzigo nyumbani kwako na kadhalika. Kwa hivyo kazi nyingi zitaondolewa. Ni hayo tu katika meza ya teknolojia. Asante sana, Abdu Shakur Abodi kutoka chumba chetu cha habari hapa mjini Washington DC. Naam, bila shaka. Na sasa tuende moja kwa moja tupate yale ambayo yametoka sasa hivi kutoka chumba chetu cha habari, tupate habari mpya sasa kabisa. Bomu lililotegwa barabarani limewaua wanajeshi wawili wa Kenya karibu na mpaka na Somalia, katika kijiji cha Liboi mapema leo Alhamis, kwa mujibu wa polisi, na kufanya idadi ya maafisa wa usalama wa Kenya waliouawa na mabomu ya barabarani kufikia 11 katika kipindi cha siku mbili zilizopita. Shirika la habari la Reuters linaripoti kwamba mfululizo wa mabomu ambayo wanamgambo wenye itikadi kali wa Somalia wamedai kuhusika unaonyesha ugumu ambao serikali ya Kenya inakabiliana nao wakati ikijaribu kudumisha usalama nchini kabla ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika Agosti 8 mwaka huu huko Kenya. Kwingineko, maafisa wa kukabiliana na ugaidi wa Uingereza wamewakamata wanaume wawili zaidi leo asubuhi katika operesheni mjini Manchester, ikiwa ni juhudi za kuwasaka waliohusika katika shambulizi la bomu mapema wiki hii ambalo limeua watu ishirini na wawili ikijumuisha watoto. Ukamataji huo sasa unafikisha idadi ya watu walioshikiliwa na serikali ya Uingereza kufikia nane, ikijumuisha kaka wa mshambuliaji aliyejitoa mhanga, ambapo pia polisi wanawataja ama, wanatawanya, wanatawanya kile kinachoshukiwa kuwa ni mtandao wa kigaidi. Meli ya jeshi la Marekani imetia nanga karibu na eneo linalomilikiwa na China katika bahari ya South China ikiwa ni mpango wa kutoa changamoto kwa madai ya Beijing ya umiliki katika mgogoro wa bahari hiyo. Maafisa wa jeshi la Marekani wamesema walielekeza meli ya Marekani ya kuzuia makombora ya USS Diwi iliyoweka nanga kilomita 22 kutoka Mischief Reef katika kisiwa cha Strali na waziri mkuu wa Uingereza Teresa May anatarajiwa kueleza wasiwasi wasiwasi wasi wake hii leo kwa rais Donald Trump juu ya kuvuja kwa taarifa za kina za uchunguzi wa shambulizi la bomu mjini Manchester kwa vyombo vya habari vya Marekani. May amefupisha muda wake wa kuhudhuria mkutano wa viongozi wa NATO mjini Brussels kutokana na nchi yake kuwa katika tishio la kufanyika kwa shambulizi lingine la kigaidi na vikosi vya Ufilipino vilielekea katika mji wa kusini wa Mindano leo Alhamis, kuanzia operesheni ya kuwafurumusha wanamgambo wenye msimamo mkali ambao walitoa eneo hilo wiki hii. Helikopta mbili za kijeshi ziliruka juu ya mji huku vifaru vikizunguka katika maeneo ambayo wanamgambo hao walipo na kurushiana risasi na milipuko. barabara kabisa. Iwapo mara ya kwanza unajiunga nasi leo, unaendelea kusikiliza na kutazama VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja ambayo ukujia kutoka hapa Washington DC, ikiwa ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Meri Mgawe, ah, kuniradhi <laughs> Mkamiti Kibayasi, nafikiri ni vizuri sana tuangalie maswala kuhusu wizi ambao umekithiri kule nchini Kenya kuhusiana na Uh, ule ubadilishanaji wa pesa unajulikana kama M-Pesa. Naam, kwa sababu kumekuwa na wizi wa kila aina na sana sana tumekuwa tukitazama hasa kwenye televisheni na mitandao, wezi wakiingia kwenye duka, maanake kuna maduka madogo madogo ambayo hubadilisha zile pesa pale Kenya. Unaona wezi wameingia na bunduki na wengine, na wizi mwingine pia unafanyika kimitandao. Mm -hmm. Sasa tusikie mwandishi wetu uh, kule Mombasa uh, Josphat Kioko umefuatilia uh, suala hili, hebu tujuze uh, inaonekana wizi umekithiri sana uh, huko Kenya. Karibu Josphat Kioko uh, tusikie ni yapi ambayo umefuatilia kuhusiana na wizi huu wa M-Pesa. Asante mkamiti na BMJ Muridhi, leo kwa kweli kutoka hapa Kenya nimefuatilia wizi unaotekelezwa katika pesa ambazo zinawekwa kupitia simu za mikononi. Kwa Kiingereza ni ile mobile banking, ambayo Kenya imepiga hatua kubwa kama nchi za kwanza duniani kufanya mobile banking, na hili limewezekana kwa miaka kumi sasa iliyopita kwa sababu ya ile M-Pesa njia ya kutuma na kupokea pesa ama kuhifadhi pesa. Sasa wahalifu nao wamegundua njia nyingi sana. Wale maojenti wanaofanya kazi hiyo kwa kufungua maduka madogo madogo, wamejipata katika hali hatari ya kuibiwa na wahalifu wanaotumia teknolojia ama mitandao kufahamu namba ya wakala mkubwa na wewe mwenye duka unadhani ni yeye, kisha unatumia ujumbe kwamba lete pesa hizi tuhifadhi upande huu. Na wanasema kweli wengi wamelagaiwa pesa nyingi sana, mamilioni ya pesa. Wakati mobile banking ilikuwa ikianza Kenya, si wengi waliodhania kwamba wizi unaweza kutekelezwa kupitia mitandao kama hii. Wale ambao hawakufaulu kuiba kwa njia hii ya mtandao ama ya njia simu wanaingia kwa wizi wa mabavu, kutumia bunduki na risasi kutisha wenye madukao madogo ya kutoa huduma za pesa na kuatisha na hata kuaibia pesa nyingi sana. Huyu kijana amezungumza leo asubuhi na VOA kuhusu jinsi alivyoibiwa. Kwa majina anaitwa Emmanuel Ochiego Odoyo, anafanya duka na M-Pesa. kama wiki mbili zilizopita, jamaa wawili, mmoja alikuwa na bastola na mwingine akuwa na bastola. Nishafunga kabisa milango yangu, niko nje tayari kusikizia tu, mmoja akinionyeshea bastola. Walikuja tu straight kwa bagi yangu, walivyochukua bagi hawa wakatoweka. Ni hivi tu juzi, VOA imeangazia sana masuala ya wizi kupitia mitandaoni. Na kwa sasa wenzangu, naona ni haya tu katika VOA Express. Ni mimi Josephat Kioko kutoka hapa mjini Mombasa. Shukran sana Josephat Kioko kutoka huko Mombasa, tunakutakia alasiri njema hapo ulipo. Basi hapa Washington DC BMJ inaona wakati safi sasa kwenda kuweza kupata kibao, lakini kabla hata tujafanya hivyo, maanake leo ni siku ya Alhamisi, huwa tunafanya Throwback Thursday ambapo tunakumbuka za before zile, zile zilivuma na mwanamziki huyu bahati mbaya alifariki mwaka wa elfu mbili na mbili. Jina lake cool James. Jina lake kamili ni James, James Isaia Dandu ama alijulikana sana kama mtoto wa Dandu. Kutoka kule, naam, Tanzania. Naam, kutoka Tanzania. Hebu tusikie kibao hiki ni remix yake ya Sina Makosa. Labda tutazungumzia zaidi kumuhusu kwa sababu ni mziki ulipendwa sana. Remix ya Sina Makosa mtoto um wa Dandu Ulimwenguni kote ni kifaleo wa makesho, ni wengi watalia kusikitika. Mtoto katochoka, jina litabaki tena kwa haki, kwenye makumbusho na vitabu vya kumbukumbu. Maswali mengi bila kupata majibu, walinisema sana bila aibu, kweli si uongo, kubeba jina mtoto wa damu si kazi ndogo, mwana tope asirazaw Wimbo huo mkamiti ulikuwa ni wao wanale Wanyika, ambapo unaujua sana les wimbo wanita, huo sina makosa, Wanyika bahati mbaya tarehe 27 Agosti mwaka 2022 mtoto wa dandu alifariki katika ajali ya barabarani kule, kule Tanzania na alikuwa ni mmoja wa wale waliounda uh, uh, grupu iliyojulikana kama Swahili Nation wakiwa na Mkenya mmoja alikuwa uh, akiitwa Andrew Muturi mm -hmm. ambao walifahamika sana. Mimi mwenyewe nilipenda sana wakati alitoa remixes zake uh, miaka hiyo, na kuna baadhi ya maneno ambayo wameanza kuimba mwanzoni mwa wimbo huu, wanasema kwa... Kwamba mtoto katotoka, jina litabaki. Ndivyo hali halisi inayotokea hii leo. Ni kweli ametotoka muda mrefu, lakini bado jina lake na maneno yake bado yanaendelea. Msikilizaji ya mm -hmm. unaendelea kutazama na kusikiliza VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka Washington DC. Mkamiti, naona maoni ni mengi kwenye mtandao, kwenye mita mitandao ya kijamii hapa studio, sijui tusome eh, maoni me, mafupi. Ni kweli na, ni vyema basi tuanze naye. Huyu anaitwa Yasr San anasema safi sana lakini, hajasema yuko wapi. Hali kadhalika Stephanie Wilson anasema yeye, yeah, yuko Kisii, Kenya, anasema nawapata vyema. Sele Mangi yeye, yeah, anasema Uh, turabanoa, <laughs> sijui ni kilugha kipi hiki basi, na imani kwamba unasema tupo pamoja nawe na ya na Yusra Bile Yusila Bile ama Yusra Bial, kama utasoma kwa Kiingereza anasema wow, nice song so sweet. Anafikiria po, anamaanisha wimbo wake huu mtoto wa Dando. Na vilevile Yasir San anasema Mungu amuweke mahali pema peponi. Uh, huyu mwanamuziki Cool James moshi moshi, yeye yeah, anasema anawapata vizuri sana, niko Dar es Salaam Tanzania, shukrani sana. Moshi, moshi. Na namwona mwenzangu pia Kennedy Wandera pale Nairobi anasema VOA Express bam, bam. <laughs> Kennedy, tunakusubiri ulete stori hasa katika taarifa za, za, za alasiri e, ili wasikilizaji wapate kujua ni yapi yametokea huko Kenya na tunashukuru e, kwa kuchangia kutueleza kwamba VOA Express inaendelea ni moto sana, na vilevile vile basi, tunakumbusha wewe uh, msikilizaji mtazamaji ambaye unachangia maoni yako hivi sasa na tunakusomea hivi sasa, basi pia ni vyema basi ukawashirikisha pia na marafiki zako zaidi waweze kujumuika nao kusikiliza na kuangalia VOA Express live kupitia mtandao wa Facebook. Haya, Mkamiti, kuna yale tuliyoeleza uh, katika vidokezo vyetu pale mwanzo kwamba mm -hmm. Wanaume wengine wana tabia za hapa na pale, na wengine hueleza ni kwa nini wanaondoka kwenye ndoa zao na kwenda nje. E, kule nchini Kenya maeneo mengine wanasema mtu mwanaume anapata ndogo ndogo au kashungwa ni kumaanisha <laughs> amepata mpango wa kando. Sasa tunavuka mipaka, hatuko Kenya, tuko kule DRC, DRC. ambako mwandishi wetu Aoste Malivika amekuwa akizungumza na wananchi huko. Wanaume wengi sana wanaelezea ni nini ambacho hupelekea wanaume wengine Uondoka kwa miji yao wanaenda nje, kutoka nje ya ndoa na kutafuta, kutafuta nyumba ndogo au wapenzi wa kando. E, nini hasa kinachosababisha swala hili? Hebu basi tuwasikilize kina baba hawa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo DRC na taarifa zao Unapasha toka inje, so natoka kule inje, wanaanza kusukula migulu bana, kusukula bana, kunawisha bana, kupakala mafuta unakutana deja, una découvrir vingine vya vya mupya kule inje vyenye mama hafanye munyumba. Mwanamke anakupuse kutoka inje, anakupuse kwenda ku découvrir vyenye haonake munyumba kule inje. Na badada nabo biko na na kuya provoquer, unasikia dada mivalio yake inaacha kabisa bo unafaa binye petit raungefa sama hukua na wazia mesa, unaona Gisi alivala ile inasisite ile tamamu, mwili mke wangu haniridhishi, ama hani hanionyeshe e, namu na mimi navyotarajia ama napendelea na e, lazima nitoke nje na kutafutana na wa, wa nao wanaoitiwa ndogo ndogo, sababu wao wanajua, ukimuelezea itaji yako na ukimuelezea napenda hivi, lazima atafanya gisi unavyomwelezea, sababu wao wanataka hela, wanataka kitu ndogo kwa kuwafurahisha nao, ukishampa hiyo, naye mwenyewe atakuwa mwepesi sana kukutendea hicho kitu nakyo kitaka antake Maria wakati ne atafuta mwingine bibi nje. Ni juu bibi mweike munyumba ananivuruga kichwa hanisatisfere. Kwanza unasikia unasikia, unakutana vabibi aleo, unafika munyumba. Par exemple, uliachararasia magharibi, ulitoka kunyumba busubuyu, unamwambia utapiga muchana, utapiga mangharibi, unasikia unaafika munyumba 2er ayivish mama Eh, mimi niko mala sipendeke mchafu. Me bibi mwenye anakuya na buchafu. Deja pale mie itanituma nitafute mwenye iko propre inje. Malgré ule nisha kwa naime ule mwingine wa inje. Yeko exceptionnel kuyesha na mshinda kwa ile point unaambia mama, unagusa mama, namwambia ageukie huku, anakuambia uu, anachoka wala anakuambia uende uko aiaakuambia vile na namwachaua mossha mwacha vile bunakucha mnenda mkazi kisha waneza vifaa defa trafa unamuonya kama hasikie nje neza kupermetre. Haya, basi maoni hayo ya kina baba wanaume kule DRC mkamiti lile nimechukua pale nimepata haraka haraka ni kwamba mmoja amesema mwanamke anakuwa mchafu sana mpaka yeye anaogopa mpaka anatoroka. Ndio maoni yao waliotoa. <laughs> <laughs> Baba, wa na, wa labda tuki, rast... tukipata nafasi tunaweza pia kusikiliza maoni ma, ma, ma, ya mama nao. Pia, e, wao pia wana maoni yao haswa ni <laughs> kweli. Basi msikilizaji, wakati haya yakiendelea, tunapenda kukupasha tu hali ya hewa hapa mjini Washington DC, asubuhi ya leo. Sisi hapa mvua inanyesha, kuna kabaridi ka hapa na pale. Basi barabarani, uh, usafiri umekuwa magari yakienda taratibu, kutokana na mvua inayonyesha asubuhi ya leo hapa Washington DC vilevile tunaelezwa kwamba huko Tanzania katika mkoa wa Mwanza pia mvua zinanyesha na kumekuwepo na tetemeko uh, la hapa na pale. Basi ndivyo mambo yanavyokwenda na, hapa... na, na Mkamiti tuwakumbushe wasikilizaji wetu kwamba wanaweza pia kupata matangazo yetu ya baadaye uh, ambapo tunawaletea taarifa za wakati huo uh, katika mwendo wa saa moja na nusu saa za Afrika uh, mashariki pale na pia tuna kipindi cha Kwa Undani, lakini kwa sasa mm -hmm. Naona mwenzetu Sande Shomari tayari ameingia hapa studio, na mengi eh, kutoka kwenye mitandao. Mitandao wanasemaje, Sande Shomari? Asante sana BMJ Muridhi na Mkamiti Kibayasi. Kwenye mitandao ni mengi sana yanaendelea hii leo moja kwa moja. Nikiangalia kwenye Instagram, kwenye Yahoo, kwenye mitandao mingine, kama mnakumbuka ni picha za Pippa Middleton huyu ni, kama mnakumbuka, ni yule binti ambaye alifanya harusi yake, ni dada wa mwana mfalme mke wa Prince William, yani Kate Middleton Duchess of Cambridge. He, sasa mdogo wake huyu kama mnakumbuka, alipokwenda alipo kwenye harusi ya dada yake ya Prince william an sio okay, Kenya si okay, wakati wa I harusi i ya dada yake si, <laughs> alivaa gauni ambayo lilizungumzwa sana kwenye mitandao kipindi kile kama mnakumbuka mm -hmm. Sasa yeye harusi yake alifanyika Jumamosi iliyopita mm -hmm. sio karibuni, lakini hivi sasa mengi anazungumzwa sana kutokana na gauni lake la harusi alilovaa yeye gauni, lifana, gauni lake lilikuwa ni gauni moja la aina yake ambayo limeacha mabega wazi mm -hmm. Halafu lina kitambaa kirefu kinatoka nyuma kinakwenda mpaka chini huko. Kwa hiyo Mkamiti unaweza ukaangalia haya mambo, wanasema kwamba hili <laughs> gauni wengi hivi sasa wameingia kwenye mtandao mmoja ambao unauza magauni ya harusi huko Uingereza. mm -hmm. na mitandao mingine mm -hmm. wakitafuta gauni kama hili, wale wengi, maharusi watarajiwa wengua, nam wale maharusi <laughs> watarajiwa, watarajiwa. Mm -hmm. manake ni desturi hawa maselebrity wanapovaa mitindo utoka kwa maselebrity, ndio watu ndio wanachukua wanatafuta eh, eh, staili za mavazi. Mkamiti yeye kama ulivyomweleza katika kipindi chake cha zulia jekundu labda atalifuatilia <laughs> anaweza kacheki haya mambo <laughs> eh, kabisa. Vilevile vile wanasema kwamba harusi hii iligharimu zaidi ya paundi laki moja za Uingereza, kama mnavyofahamu. Kwa hiyo wanasema kwamba eh, kulitengenezwa kioo maalum ambacho wakiingia nyumbani kwao kuna picha vilevile. uh -huh. Eh, vile kuna majina yao ya hawa maharusi. Sasa hii style, vile vilevile, maharusi wengi wanaotaka kuoa kwa sasa wanajaribu kuiangalia waweze kuitumia. Hali kadhalika wanazungumzia kwamba kwa kuna picha kubwa za wao wa maharusi wenyewe uh -huh. zikiwa zinapita pale mbele ya nyumba yao, wakati shughuli ya harusi inaendelea zinafanya mzunguko mzunguko, hee, wakati wanaangalia kwenye kioo. Alafu wanasema walikodisha ndege maalum. Hii ndege sio wao kupanda, lakini ndege tu ambayo inapita kwa ajili ya maonyesho, yani kuwafanya wale walio pale nyumbani wastarehe kuona tu ndege ikipita pale. <laughs> Kwa hiyo kama una uwezo unaweza ukafanya, kama huna ndugu yangu ngome, lakini <laughs> unajua <laughs> hivi vitu sande huo vinatokea mara moja katika maisha. Ni kweli <laughs> mara moja, kwa hiyo kama unaweza, e, utafanya sio? <laughs> <laughs> Basi kwenye <laughs> wadau wengi wanazungumza. Kuna wengine wanaweza kusema kwamba unatumia hela nyingi kwa Diyo, mambo ambayo labda si muhimu sana kimaisha hivyo, lakini yeah, inatokea na hivyo basi, Kristo anaandika anasema, jamani, mimi mtu yeyote anayetumia hela nyingi kama hizi kwenye harusi kama hii, kuna asilimia hamsini ya talaka kutokea kwenye ndoa kama hiyo. Haya, Sara anasema jamani, huyu kwa nini akatumia mameidi wadogo, kwani hajiamini kwa sababu gani? Wale wasimamizi wake wote walikuwa na watoto wadogo, hawakuwa wasichana wakubwa, anasema hajiamini. Haya, Kristen anaandika anasema jamani, harusi hii imetosha, sasa mmezungumza sana kwenye mitandao, ishaisha isha, wiki nzima bado mnaongea. Haya, Mwingine anasema kutokana na watu kusaka magauni ya harusi, mimi siwezi kutumia laki moja kwa ajili ya harusi. Kwingineo kwenye mtandao ni taarifa za kifo cha baba watoto wa mume wa zamani wa socialite maarufu Afrika Mashariki Zari the boss Lady, Ivan Semwanga. Huko Afrika ya kusini. Kwa hiyo, sana na asante. Naona muda ndo huo umeyoyoma, lakini tutafuatilia, labda tuongee hapo kesho. Msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yamekuwa hapa katika VOA Express. Tunakushukuru kwa kufanikisha matangazo ya leo. Mimi ni BMJ Mridhi, naitwa mkamiti kibayasi, hali kadhalika. Upande wa pili tunamshukuru Aida Isa mwongozaji wa matangazo, vilevile vile kwa upande wa picha tunakushukuru Marikaseko pamoja naye Jafar Mjasiri. Msimamizi wa matangazo alikuwa ni Mery Mgawe.