Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa kutoka hapa Washington moja kwa moja. Hii ni VOA Express. Kama ulivyosikia hapo kwenye kidokezo, ni kwamba tuko tayari kabisa kukupeleka dakika 30 za matangazo, burudani na vilevile vile mengi ambayo tumekuandalia katika show ya leo. Jina langu ni BMJ Muridhi nikikukaribisha siku ya Ijumaa. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Ndani ya hayo tuliyokuandalia hivi leo, utasikia namna ambavyo kijana anavyoelezea jamii kwamba kuwa na kazi yoyote ni kazi tu ya maana ambayo inakuingizia kipaji, na hususan kazi za mkono ni kazi ambayo kila mmoja anapaswa kuifanya, kwani unajipangia kazi pale unavyotaka. Ni katika maswala ya ushonaji wa nguo Kazi ya mikono unapoifanya utakuwa umejiajiri mwenyewe na utakuwa unajipangilia mwenyewe taimu zako za kikazi, na uaminifu ukipatikana, bila shaka utakuwa umempita mpaka yule ambaye kwamba ameajiriwa kwa sababu umejiajiri na una nafasi ya kujipangilia mambo yako na ni siku ambayo mwenzetu uh, Libert Adede, mwandishi wetu kule, uh, Mombasa, uh, ako standby kukuletea, ako standby kukuletea yale ambayo yanaendelea wikend hii, ikiwa kama unavyojua wikend huwa na mambo mengi. Kwa hivyo tutaangalia burudani na kama ni michezo, nini ambacho kinaendelea katika miji mbali mbali hasa katika nchi ya Kenya na katika eneo lote hilo la maziwa makuu. Lakini kabla ya hapo, mkamiti nafikiri tuende kwa Kennedy Wandera haswa. Basi bila shaka mwenzetu huyo Kennedy Wandera hivi sasa anatusikia vyema katika laini ya simu. Habari za hapo mjini Nairobi? Nairobi kutulivu mkamiti na BMJ, Washington. <laughs> Washington pia ni tulivu, na tangu asubuhi ya leo kama unavyofahamu hapa Washington DC sahizi ni saa tatu na nusu asubuhi, ni Ijumaa ambayo imekuwa tulivu, watu wanajiandaa na wikendi ndefu kuelekea leba Memorial Day. Haya basi, najua basi, huko mjini Nairobi kuna taarifa kwamba idara ya polisi kwa ushirikiano na taasisi nyingine za usalama kama vile Tume ya Uwiano wa Kitaifa na Tume ya Uchaguzi leo wamezindua mpango wa kuzuia matamshi ya chuki miongoni mwa wanasiasa wakati wa kupiga kura. Hebu basi tueleze kwa urefu zaidi suala hili. Naam, mkamiti umetanguliza vyema zaidi. Kweli nchi inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu, na uh, wengi wamekuwa wakichukua nafasi hii sasa ku, ku, kutoa matamshi ya chuki uh, hasa hususan katika zile uh, juhudi zao za kuweza ku, uh, kutafuta uungwaji mkono na leo vyombo vya usalama kwa ushirikiano na tume hizo na hizo taasisi ulizoweza kuzitajia uh, wameweza kukutana hasa yule Uh, inspekta mkuu wa polisi Joseph Boinet, uh, Ndego Muhoro ambaye ni mkurugenzi wa idara ya upelelezi wa makosa ya jinai, mwenyekiti wa tume ya IBC Wafula Chebukati pamoja na Francis Olekaparo ambaye ni mwenyekiti wa tume ya uwiano na utangamano wa kitaifa. uh, wanaeleza nchi kwamba wakati huu lazima kila mtu awe macho na, uh, hapa huyu Francis Olekaparo akitoa onyo kwa wananchi kuwa makini na uh, uh, Timothy kunradhi uh, tusikilize, tusikilize alivyosema uh, mkuu huyu um, uh, mwenyekiti wa tume ya uwiano wa kitaifa Wakenya, ndugu zangu, nawaomba kitu kimoja wa Kenya, na narudia vile nilivyosema wakati wa mkutano ya IBC on election preparedness. Nataka kurudia tena, ndugu wa Kenya, musiwashangilie wachochezi, ni watu hatari. Wilimi haina mfupa, lakini huwa na sumu. Musiwashangilie wachochezi, wakemeeni wasikize wote wanaotafuta kura zenu lakini msiwatukane kwenda kwa mkutano wa kisiasa kusikiza sio kupiga mayowe hiyo ndio ustaarabu naam kennedy hii hi, hi, hi si mara ya kwanza kwa huyu ole kaparo kutoa kauli kama hii lakini ninavyoelewa au jinsi ambavyo umeeleza ni kwamba sasa hapa wameshikana Eh, wakiwa wengi akiwa ni makundi mbali mbali, uh, je, kuna umuhimu gani eh, kwa hawa kuja pamoja sasa tofauti na ilivyokuwa wakati akitoa kauli ya tume moja peke yake? Naam, uh, inaonekana kwamba tume moja hii imekuwa uh, ikizingirwa sana na wanasiasa na, na, na, na, na ambao wana, amba, wana ushawishi mkubwa nchini na sasa wanaona kwamba iwapo ni tume pekee basi kuenda isiwe na uwezo wa kuweza kulidhibiti hili, lakini pia nieleze kwamba maafisa, tumeeleza kwamba maafisa wa usalama zaidi ya elfu mbili wameweza kupata mafunzo, na pia hao waliopata mafunzo wamepewa kamera ambazo zitavaliwa mwilini kunasa sauti na picha pamoja na kuzipeperusha moja kwa moja hadi chumba kilichoandaliwa kupokea uh, kesi hizi. Na Bwana Olekapara anaeleza kuwa uchaguzi huu awenye ushindani mkubwa sana na hivyo basi, hapana sababu ya watu kuumizana bure bilashi. Na jinsi anavyoelezea hapa, Kenya pengine ni nchi ya kipekee ambayo kila miaka tano watu hujaa maji tumbo kwa sababu ya uchaguzi. Lazima tupindue hii zoezi hii ya uchaguzi isije ikawa chanzo ya furugu ya kifo, kukosa kuelewana na kuuana. Haya basi, unasikia mkamiti anasema, huyo mwenyekiti wa tume ya uwiano na maridhiano nchini Kenya. Na unajua kila wakati kunapotokea uchaguzi nchini Kenya, kama anavyoeleza, huwa tumbo inajaa maji, kwa sababu unajua yale yalitokea mwaka wa elfu mbili na saba, na wengi wanatumai kwamba hakutakuwa marudio hivyo. Bila, bila shaka na Kennedy, kwa haraka haraka, tunajua kwamba rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ashaondoka hapo kuelekea kule Italy. Hebu waeleze wasikilizaji ni nini ambacho kimempeleka kule na umuhimu wake. Naam, leo rais Kenyatta amesafiri kwenda Italy kwa mkutano wa G7 ambao unaandaliwa na amepewa nafasi ya kuweza kuzungumzia ufanisi na changamoto zinazokabili ukuaji wa kiteknolojia katika bara la Afrika. Na kama, kama kiongozi wa nchi hii inaonekana kwamba ni nafasi kubwa zaidi ya Kenya kuweza kujihusisha nayo, na wengi wanaeleza kwamba ni ufanisi mkubwa ambao Kenya imepewa kuhakikisha kwamba rais Kenyatta anahudhuria mkutano ule ambao unawaleta viongozi wakuu duniani. Asante uh, sana Kennedy Wandera. Na vilevile tuwaeleze wasikilizaji kwamba si kenya tu ambayo inawakilishwa pale, kuna nchi zingine kama tatu kutoka barani Afrika. Na ndivyo hivyo mambo yalivyo. Sasa tuende kwake Salma Muhamed. Salma Muhamed, kuna taarifa ambazo zimetoka kwa Jumuia ya Afrika Mashariki kuhusiana na uh, vile ambavyo wanafikiria itakuwa kufikia mwaka wa elfu mbili na ishirini na moja kuhusu magari ambayo si mapya yanayouzwa uh, kutoka nchi za nche kuingia hasa uh, katika nchi hizo. Hebu tueleze zaidi, ni yapi umeyajua? Nam uh, BMJ uh, kutoka huko uh, Washington, uh, katika suala zima hili la uagizaji wa magari tunaona kwamba jumuiya ama wanachama wa muungano huo wa Afrika waliweza kukaa chini wiki iliyopita na kuweza kutoa hilo agizo wa jipya na kwamba uh, biashara hii ya uagizishaji wa magari yaliyotumika kutoka mataifa ya ng'ambo Uh, yatakuwa wakiweza kuleta magari ambayo hayatakuwa wamefikisha muda wa chini ya miaka minane. Kwa hivyo hilo uh, pendekezo jipya linasema ifikiapo mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na moja hakuna Mkenya ataruhusiwa kuagiza gari ambalo limetumika kwa kipindi cha zaidi ya miaka tano. Sasa kwa hivyo hiyo ndio itakuwa ni pendekezo jipya kuanzia 2021 ama mwaka huu elfu mbili ishirini na moja, uh, swala ambalo bila shaka litakuwa ni changamoto kwa waagizaji okay. Na vilevile vile, uh, wananchi wa wastani maanake ndio wanaweza ku, uh, kuweza kukimu ama kuafoda magari hayo katika kiwango uh, yanavyoletwa huku ndio watu ambao wanapata fedha za wastani wanaweza kununua magari kama haya. Hata hivyo, pia vilevile, katika taarifa hii ni kwamba, tukiangalia hapo nyuma, suala so zima la zi, uagizishaji wa magari katika nchi hii, tunaona kwamba siku hizi showroom nyingi zimefunguliwa kutokana na kwamba imekuwa ni biashara kubwa, imeweza kushamiri sana, haswa nikizungumzia hapa mjini Mombasa tuseme na nchi nzima kwa ujumla. Ni biashara imekuwa imepiga hatua sana na tunaona kwamba serikali ya Kenya imejaribu mara kadhaa kuweza kuzuia uagizishaji wa magari hayo yaliyotumika, lakini bado inapata pingamizi kubwa kutokana na wananchi na waagizaji wenyewe wa magari. Hata utakumbuka mwaka elfu mbili kumi na tano waziri wa fedha wa Kenya, uh, hapo wale Henry Rotich aliweza kuwasilisha mswada katika bunge la kitaifa uliweza kupendekeza ongezeko la ushuru wa hadi laki mbili ambayo ni sawa na dola elfu mbili za Marekani kwa magari makuu kuu ambayo yanaweza kuagizwa kutoka nje bmj. Hata hivyo, katika hiyo ripoti maalum ilizo kuwasilishwa katika kikao hicho muungano huo wa Afrika Mashariki unasema kwamba changamoto iliyopo kwa sasa ni ukosefu wa sera pa ya pamoja baina ya mataifa wanachama ya kuweza kudhibiti biashara hiyo ya kutoka nje na kwa hivyo kwamba wanasema kwamba pia vile vile kuna swala la kiafya kwamba magari mengine yakija hapa, swala la mazingira yakiletwa huku vile yalivyo makuu makuu na yanaleta shida hizo za ninio, lakini pia swala Sal moja Salma kuongesalia kwamba waigizaji na wauzaji magari kwa muda wameweza kusisitiza kwamba uh, muungano wa Afrika huo unatakikana ukubaliane kwa kauli moja kwa sera maalum ambayo itaweza kutumika katika nchi hizi zote, kwa sababu nchi kama Tanzania, Burundi hawana mpingamizi wanaweza kuleta magari miaka um, yote ile wanaotaka. Kwa hivyo ni hapa nchini Kenya kuna nchi changamoto hiyo. Asante sana Salma, labda sijui kama tutapata muda mwingine turejee kwako, lakini ni kutaja tu kwamba hapo Kenya ni miaka minane kwa magari ambayo yanaagizwa kutoka nje na Tanzania ni miaka kumi. Naona sasa tuende tusikilize habari muhimu kutoka chumba chetu cha habari. Kiongozi wa chama kikuu cha upinzani cha Afrika Kusini Mosi Maimane amewakosoa vikali maafisa wa Zambia ambao walimkatalia kuingia nchini mwao wakati alipojaribu kwenda kuonyesha uungaji mkono wake kwa kiongozi mmoja wa upinzani wa Zambia aliyepo jela. Maafisa wa Misri wanasema watu wenye silaha wameshambulia basi moja lililobeba waumini wa, wa dhehebu la Coptic na kuwaua watu wasiopungua 23. Maafisa wanasema abiria 25 walijeruhiwa katika shambulizi hilo la leo. Rais wa Marekani Donald Trump anasema ugaidi na Korea Kaskazini ni masuala ya juu kwenye ajenda ya mkutano wa viongozi wa kundi la mataifa saba G7 ambao umeanza leo Ijumaa huko Sisili, Italia. Akiwa amekaa pembeni ya waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe, rais wa Marekani alisema mkutano huo utalenga mahususi juu ya tatizo la Korea Kaskazini. Na dazani ya wanaharakati wa haki za binadamu na wanasheria leo Ijumaa waliisihi serikali ya Uganda kuruhusu uchunguzi kufanywa, ambao ni uchunguzi huru, kuhusiana na mauaji yaliyofanywa na wanajeshi na maafisa wa usalama wakati wa mapambano makali kwenye makazi ya mfalme wa kikabila yaliyofanyika mwaka jana na kusababisha vifo vya zaidi ya watu mia moja. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express, ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni ijumaa ya Mei 26 mwaka ni wa 2017. Haya na basi, nakumbuka kwamba unaweza kusikiliza matangazo haya kwa kuingia kwenye tovuti yetu ya www.voaswahili.com na vilevile tunapatikana kwenye Facebook hata ingawa labda hautatuona hii leo, lakini unaweza kuchangia pale katika e, show yetu kusema ni yapi ambayo ungependa kusikia au ni yapi umesikia, na maoni yako pale. Sasa Mkamiti, e, kama mwezi mmoja umepita. mm-hmm. uh, nchi ya uh, Ufaransa ilitangaza kwamba wale wana mitindo ambao ni wembamba sana hawataruhusiwa uh, kuendelea na tasnia hiyo katika mashindano hayo, na watu wakapiga kelele sana, hasa kwenye mitandao ya kijamii. Unakumbuka, sasa tutaenda mpaka Tanzania tusikie ni yapi ambayo yanasemekana kuhusiana na agizo hilo ambalo tayari lishaanza kutekelezwa kule eh, kule Ufaransa, na tuungane naye Lucy Patrick, mwandishi wetu kule, eh, tusikie ni vipi ambavyo wanasema wana mitindo kule Tanzania kuhusiana na swala hilo. Leo kwenye jicho letu tumeangalia masuala ya urembo, ambapo tunaona Ufaransa imeweka sheria ya kutokuwatumia wanamitindo wembamba wasio na afya, na tayari imeanza kutekelezwa. Sasa hapa ninazungumza na moja ya wanamitindo hapa Tanzania ambaye yuko kwenye tasnia hiyo, basi yeye ana maoni gani juu ya hili? Karibu. Kwa jina naitwa Jane Orgenes Nyeni, ni mwanamitindo. Uh, niko katika agensi inayoitwa Black Fox Models Africa, ipo Dar es Salaam, Tanzania. Uh, maoni yangu katika hili swala la Ufaransa kupiga marufuku mashirika ya wanamitindo kutumia wanamitindo wembamba katika kufanya kazi ya wanamitindo, mi naona niweke maoni yangu katika bili, pande mbili, upande wa uzuri na upande wa ubaya. Katika upande wa uzuri, mi naona kwamba ili hili swala litasaidia kuwafungua macho au kuwapa mitazamo mipya wale, wale watu au mashirika wana mitindo pia na wale madesigners, kuwapa mitazamo mipya kwamba okay, tunaweza tukawachukua pia hawa watu ambao hawana miili mimbamba sana ambao wana miili minene minene kidogo na wananyama kidogo, wanaweza wakatumia kufanya kazi zao pia, kuliko kuwachukua tu wale wale ambao wembamba na kuwafanya kwamba hao ndo wana sifa pekee ya kuweza kuwa modo. Kwa hiyo mi naona kwamba inasaidia pia, kwa sababu inakatisha tamaa da mwingine utakuta mtu ana sifa zote na sifa zote za kuwa mmodo ana ana kipaji cha modeling, ana posi vizuri ana- anatembea vizuri ile catwalk anatembea vizuri ana- anafanya kazi vizuri tu ya modeling. Lakini tatizo lake moja tu kwamba mnene au ana mwili kidogo, sio mwembamba. Tatizo lake ni hilo kwamba sio mwembamba, anakuta hachukuliwi kwa sababu yeye sio mwembamba, na yule mwingine ambaye ni mwembamba, lakini hana vile vigezo ambavyo unaona vina vinaweza vikamfanya vika yeye kuwa modo anaweza akachukuliwa tu, kitu ambacho kinakatisha kabisa tamaa. Huwezi ukamchukua tu mtu kwa sababu mtu ni mwembamba, ukamchukua ukasema huyu awe modo, alafu hana hata sifa yoyote, kwa sababu yeye ni mwembamba, ni mrefu, awe modo I ifikia wakati kwamba hao mashirika wanaweza wakachukua mtu mfupi pia. Kuna watu wafu, wafupi, lakini wana vipaji, wana vipaji vyao, wanafanya modeling vizuri tu, wanatembea vizuri, wanapozi vizuri. Haya, ah, basi ndivyo hivyo mambo ya modeling na jinsi ambayo, sijui kama nchi zingine zitafuata, uh, jinsi ambavyo wamefanya Wafaransa, uh, iwe kwamba unaweza ingia modeling, uh, hata kama wewe uko saizi gani. Haya basi, ndio tutasikia vile namna ambavyo mataifa mengine yameliangalia yame swala hili na namna watakavyopokea. Ni wakati sasa wa kupata burudani ya muziki. Ni kijana mbilombilo mbilo huyu ah, kibao mbilombilo kutoka kwake Eddie Kenzo, tusikilize basi. Oh yeah, oh yeah. Ha. Baby Kea, baby super, nasi tima ye kwanja kira Baby Kea, baby super, waka bitu niringala Yo yo, runja chirenku yo yo, gondanga kapiro, yo yo. Haya basi bi mdio umemsikia huyo Eddie Kenzo na kibao chake hicho machachari ambacho kinapendwa na wasikilizaji wengi kutoka Afrika Mashariki na duniani kote kwa jumla. Bila shaka ni mbiro mbiro. Haya, mm-hmm. Basi, na tukiwa bado kwa maswala haya ya burudani, naona ni vizuri sasa tuungane na mwandishi wetu kule Mombasa. A, a... nani huyu? huyu anaitwa ni Liberty Adede. Liberty Adede, bila shaka manake nachanganya kwa sababu nimezungumza na wengi sana asubuhi ya leo Liberty Adede. Asubuhi hapa Washington, lakini kwao asubuhi pale kwenu ni alasiri, kwa hivyo utaniwia radi Liberty, uh, <laughs> lakini yeah, tupe mambo yale yanayojiri kule katika burudani na mengine ambayo yanatokea katika miji mbalimbali pale ulipo tueleze. Inaeleweka DMJ, maana ni Friday. Najua uko katika harakati za kikifika mchana, jioni saa tisa hivi masaa ya kule Marekani, utakuwa wewe pia wajiachia. Lakini inaeleweka, sisi masaa machache kutoka sasa, kama mawili matatu hivi, ma jamaa watakuwa wanaondoka kazini kwenda kuweza, wanasema kuambia mwili pole, lakini eneo la pwani sana wikendi hii kidogo haitakuwa na mambo mengi zaidi, inakaa kutuliatulia, ikitiliwa maanani kwamba wakati wote kutoka sasa e, ndugu zetu Waislamu watakuwa wanaanza rasmi mwezi wa Ramadhan. Na sasa ikifika wakati kama hata katika kumbi za burudani, wao wewe hujaribu kuwaheshimu na kuweza kuweka vitu down low kidogo, kuhakikisha kwamba wakati wao huo wa Ramadhan unaanza katika hali iliyo nzuri, pia na kuweza kuwa katika hali nzuri, lakini hiyo sio mwisho. Wale wengine kama sisi, ikifika wakati wa kujiachia kama kawaida, mkamiti inakuwa ni wakati wa sisi kujiachia. Nairobi mambo mengi yanafanyika sana e, weekend ijayo kutakuwa na mambo makubwa sana. Wale wafuasi wa mziki wa rege, mi nikiwa mmoja wao, Don Carlos ameshashuka mjini Nairobi, aliingia si, hapo jana rasmi, akiwa tayari kuanza kupiga show kubwa ambayo imetarajiwa kufanyika weekend ijayo pale jijini Nairobi. Alipokelewa na wafuasi wake katika uwanja wa Jomo Kenyatta jijini Nairobi, na akawaahidi kwamba na show kubwa. Lakini tukiachana na yale ya weekend ijao, hivi leo jioni e, katika jijini Nairobi, Diamond pamoja na wasanii mbalimbali akiwemo Octopizo msanii wa hip hop hapa Kenya pamoja na Adela wana, watakuwa wanapiga burudani mzuri sana jijini Nairobi katika show ama katika shughuli nzima hafla ya Koroga Festival itakuwa inafanyika. Tukiachana na hayo, kwa wale ambao wanapendelea sana burudani uh, la Kikristo watakuwa wanapatashabikia wasanii um, wa, wa, wa Marekani. Dada hawa kutoka Marekani wanafahamika kama Merimeri, wakiwemo dada Erika Campbell pamoja na Tina Campbell ambao watakuwa wanapiga show nzuri sana wikendi hii kuanzia siku ya Jumamosi a Jumapili, ambapo watakuwa pamoja na wasanii wa Kenya kama vile Willi Paul pamoja na Jimi Gate na Ivy Mtua, msichana huyo anapiga mziki wa rege. Itakuwa eh, ni mambo mazuri zaidi. Na katika nyuga za mbalimbali mbali za soka haswa hapa Mombasa na hata Kenya nzima, kumekuwa na mjadala mkubwa kwa sababu hapo kesho timu ya Arsenal itakuwa inacheza na Chelsea katika kinyang'anyiro cha kuwania kombe la FA kombe me, mechi ambayo inatarajiwa kuandaliwa kule Uingereza. Na Chelsea tayari imeweza kuhifadhi kombe la, inaweza kuweka kombe la ligi ya Uingereza. Arsenal haina kombe yoyote. Manchester United juzi walishinda kombe la Europa, na mjadala mkubwa sana mashinani, jamaa wakiwa ni kushambuliana na maneno wakisema sasa Chelsea waache Arsenal at least ipate kombe, lakini hilo ndio ah, gumzo yeah, liko mtaani bwana BMJ m j. Sijui utataka kujua mengine zaidi ya huku, basi nafikiri na, na, na ufuatilie, maanaake nasikia kuna mengi yanayotokea weekend hii. Labda siku ya Jumatatu utakuwa na mengi kutueleza, ikiwa ni pamoja na huyo msanii uh, Don Carlos ingawa anakuja wiki ijayo, lakini haya ambaye anatokea weekend hii pamoja na uh, safari yake Diamond hapo Nairobi na kwingineko tu. Uh, angalia ni yapi ya tajiri, alafu tufahamishe Jumatatu. Nashukuru sana uh, Liberty Adede kwa taarifa yako hiyo safi na. Na <laughs> <laughs> like kabisa. Kabisa Liberty <laughs> Haya, wikendi njema kwako, libata dede. Basi, BMJ Murithi, unajua hapa VOA Swahili tuna, katika mtandao wetu tunauliza wasikilizaji wasikilizaji swali la siku hiyo, ambao tunaita swali la leo, ambapo jana tuliwauliza, je, ushawishi wa itikadi kali utapunguzwaje kwa vijana? Na tukapata maoni mbalimbali, mojawapo ni kutoka kwa Emmanuel Hangwa. Anasema baadhi baadhi ya itikadi kali ni misimamo ya kidini, baadhi ya dini zinawafundisha vijana kuwa na itikadi eti wanapigana dini zao na mitume wao, hiyo ndio maana vijana wengi wamejikuta wakiwa na itikadi kali hata kujitoa mhanga ya kujilipua. Haya basi, na tukizungumza kuhusu mitandao naona mwenzetu Idi Ligongo tayari yuko hapa studio kutufahamisha ni yapi yanaendelea kuvuma kwenye mitandao. Labda tukipata nafasi tutaweza kusoma moja ya maoni mengine ambao wamesema wameandika pale kuhusu swali la jana, lakini Idi Ligongo, karibu kwenye studio ya Vioo Express. Shukran kabisa, Mkamiti Kibayasi na BMJ Murithi. Moja kwa moja, tukiangalia yale ambayo yanavuma hivi sasa katika mitandao yako mengi kweli kweli, lakini nimejaribu kuchukua mawili. La kwanza ni ajali ambazo zimesababisha vifo nchini Kenya, ajali mbili tofauti. Eh, watu wanazungumza mengi kwelikweli kweli, na kama unavyojua juzijuzi tu hapa nchini Tanzania ilitokea ajali mbaya kabisa kwa eh, wanafunzi wa darasa la saba ambao thelathini na watatu walipoteza maisha, watatu wakasalimika. Kwa hiyo ni eh, watu wanaendelea kuzungumza kwamba kuna haja ya kuendelea kuhakikisha uh, zile kampeni za usimamizi wa sheria za usalama barabarani zinatekelezwa ili kupunguza hizi ajali ambazo zinatokea. Jumanne Mwengo anasema poleni sana wa Kenya, na vilevile vile, eh, George Otiano anasema kwa kweli kuna haja eh, ya kuangalia suala hili la ajali, si tu eh, kila kukicha. Sasa hivi watu macho yao na masikio kuweka katika uchaguzi mjao, uchaguzi ujao wa nchini Kenya na tukiendelea tuki, ku, ku, ku, kuangalia yale ambayo yanaendelea kuvuma katika mitandao nchini Tanzania ni sakata la ripoti ile ambayo imewasilisha eh, kwamba mchanga uliokuwa unasafirishwa nje ya nchi ya Tanzania ulikuwa una madini mengi zaidi kuliko vile ambavyo wazalishaji wamekuwa wakiripoti kwa serikali ya Tanzania. Kwa hiyo kubwa zaidi, watu wanaozungumza ni baada ya kuona ripoti ya mkuu ama kiongozi wa kampuni moja ya uchimbaji madini nchini Tanzania akionyesha kupinga yale matokeo ya uchunguzi uliofanywa na kamati iliyoandaliwa ama iliyoundwa na rais wa Tanzania John Pombe Magufuli. John Samuel anasema hivi kwamba, sasa hapa inachanganya kama hawa watu wanazungumza kwamba kila siku wamekuwa wakiripoti na wakilipa pesa zinazotakiwa kulipwa kulingana na mkataba walioingia baina yao na serikali ya Tanzania, kulikoni? Na Juma Zuberi anasema kwa nini hili swala la madini lianze kushughulikiwa hivi sasa, na ukiangalia limeanza toka mwaka 1998 na kuwa chini ya marais wawili tofauti kwa nini hivi sasa Magufuli anaona kuna umuhimu wa kuliangalia, ili tena umuhimu si kwenye mkataba wenyewe? Basi hayo ndiyo ambayo yanaendelea kuvuma katika mitandao, baadhi tu ya yale ambayo Eh, yapo yanayovuma hivi sasa. Shukran sana Idi Ligongo kwa taarifa hizo kuhusu yale yanayovuma mitandaoni, na suala ambalo pia limeibuka sasa hivi kuhusiana na shambulizi lililotokea kule Egypt eh, kwa ambapo watu wasiopungua ishirini na watatu wakisemekana ni waumini wa, wa dhehebu la Coptic, ambazo ni habari ambazo tuko nazo hapa studio. Ni suala ambalo tayari limeanza kuzungumziwa sana mitandaoni na Mkamiti, labda kwa kumalizia Ah, naona muda nao pia vilevile unatukimbia sana. BMJ Mridhi, hatuna la ziada zaidi ya kuwashukuru wale wote waliofanikisha kuwepo kwa, shukuru, wali wote, wali ah, kuwepo kwa VOA Express alasiri ya leo. Vilevile tunamshukuru msimamizi wa matangazo Abdushakur Abud, mzalishaji ni Aida Isa. Jina langu hapa studio naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Mridhi, na hatuwezi kumsahau mwenzetu Idi Ligongo ambaye ameondoka muda mfupi umepita. Atuona tena ah, panapo majali wa wiki kesho, tunakuwatakia tunawatakia wasikilizaji wetu weekend safi.