Mpenzi msikilizaji, karibu kwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho husikika kila siku saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Assalamu aleikum msikilizaji na mtazamaji wa Kwa Undani popote pale ulipo, ni siku nyingine tena tunapokukaribisha katika Kwa Undani ambapo huangalia habari kwa undani kwa kina zaidi. Hii leo tutaangalia mauaji eh, yanayofanyika katika eneo la Kibiti nchini Tanzania, na vilevile tutaliangalia tukio la kigaidi ambalo limetokea katika mji wa Manchester nchini Uingereza. Mimi ni Idi Ligongo, karibu. Naam, leo kwa undani tunaanzia nchini Tanzania ambapo tutaangalia ripoti juu ya kutokea matukio ya mauaji katika eneo la Kibiti nchini Tanzania. Nipo na mwenzangu Jafari Mjasiri ambaye amekuwa akifuatilia habari hii na kukupatia wewe E, mtazamaji msikilizaji, hali kadhalika ambaye unatutembelea katika ukurasa wetu wa www.voaswahili.com. Jafari Mjasiri moja kwa moja, pengine tukianza kuangalia e, sakata ama matukio haya ya e, mauaji katika eneo la Kibiti, labda tungeanza kwa utangulizi. Haya matukio yameanzaanza vipi? Imekuwaje tukafikia hapa e, tulipo wa, unajua bwana Bnani Ligongo? Kwanza ni kushukuru kwa kunikaribisha katika kipindi chako hiki. Ni kipindi uh, adhimu sana na kama unavyofahamu, hali ya wasiwasi mkubwa imegubika eneo la mkoa wa Pwani na maeneo matatu makubwa yanatajwa ni kwamba ni Mkuranga, Rufiji na Kibiti. Hizi ni wilaya tatu, lakini athari za matokeo haya yamekwenda mpaka Kilwa, tunaambiwa mpaka maeneo ya Kilwa kuna watu wameathirika vibaya sana. na lilianza lini? Tatizo hili lilianza mnamo Mei mwaka jana, uh, na mauaji yalikuwa ya kutisha, kwa sababu ilikuwa inaanza kwamba watu wanapigwa risasi, wanakutwa wana wamekufa, wana wa na hofu ya watu ni kwamba mtu anapopigwa risasi huwezi kusogelea katika eneo la tukio. Kwa hiyo wanakuja wanakuta maiti wanakuta maiti wanakuta. Kwa hiyo zikaenda mpaka ikafika idadi kubwa kabisa, tunaambiwa kwamba kwa mujibu wa uh, habari za taarifa za polisi walifikia viongozi wa vijiji kumi na tano, lakini kama unavyofahamu hivi karibuni kabisa kulitokea mauaji ya polisi walikuwepo polisi wanne waliuawa katika eneo hilo hilo la Mkuranga, na wengine wanane waliuawa katika maeneo hayo ya Pwani. Kwa hivyo ukitizama, uki idadi ya watu waliouawa, ukichukulia mfano askari waliuawa, ukichukulia watu ambao ni viongozi wa wananchi waliuawa, imekuwa ni kitisho kubwa sana. Lakini idadi tuliokuwa nayo mpaka sasa hivi imeshafikia watu thelathini na moja na, na serikali kwa kweli imesema kwamba hilo haliwezi kuachiwa liendelee, kwa sababu moja ya jukumu la serikali ni kusimamia usalama wa wananchi. Na ndio maana serikali imekuwa ikisema kwamba lazima atafutwe nani aliyekuwa nyuma ya matukio haya makubwa na mjasiri. Uh, kwenye suala hili kulikuwa kuna maneno mengi sana yanazungumzwa e, hasa wakiangalia e, watu wapi hasa ambao huwa wanafanyiwa mauaji haya. Kwa mfano umegusia suala la mauaji ya polisi, umegusia e, mauaji ya watu wengine. Sasa hebu tufahamishe e, ukiangalia kwa, kwa orodha ya hawa ambao wameshauawa mpaka hivi sasa ni watu wa namna gani? Uwajihi wao uko vipi? Ni nini ambacho kinaashiria kwamba pengine kuna hali fulani ya kufanana kwa watu hawa ambao eh, wanakutwa na madhila haya ya mauaji? Uh, ni, ni kweli kabisa. Uh, kuangalia aina ya watu ambao wamekabiliwa na uh, mashambulizi haya ni muhimu sana, na tunaweza kuona kwamba ni kwa nini kumekuwa na pia na dhana na nadharia tofauti ambazo zimeenea katika jamii kwamba ni kwa nini wanalengwa wa viongozi wa chama kimoja. Kwa hivyo serikali imepata kama mshtuko hivi, lakini bado serikali iko kwenye kitandawili, kwa maana ya kwamba hawa watu ambao wamefanyiwa matendo haya maovu ni kwamba wanafanyiwa na watu ambao hawajulikani. Lakini wao wanasema bado kuna umuhimu wa wananchi kushirikiana na serikali kutambua wale watu ambao wanakuwa katika maeneo yao, kwa sababu hiyo ni sehemu ya polisi jamii kama ukitaka. Lakini bado kumekuwa na mgogoro mkubwa, kwa sababu serikali yenyewe bado iko katika kitandawili, kwa sababu inazungumzia kwamba aina ya watu wanauliwa, lakini imejaribu kusema kwamba bado haijaweza kuthibitisha kwamba hawa watu kweli wanaoua wenzao kwa sababu ya dini, kwa sababu ya siasa, kwa sababu ya unaona, wametoa baadhi ya hizo eh, tofauti zilizoko katika jamii, lakini wamesema hili haliwezi kupelekea mtu aende atoke amuue. Mfano kiongozi wa CM kwa nini tu kiongozi kiongozi wa kwa umezungumzia ume kwamba mauaji haya, idadi yake imeshafikia ya takriban watu thelathini, uh, kama sijakosea. Sasa uh, katika hiyo idadi ya uh, watu thelathini tunafahamu polisi waliwawa, a wa watu wengine, tumeona tume kwamba ni wanasiasa watu wengine ni wapi hasa ambao wanafanyia mauaji? Tunachoambiwa tuna katika taarifa ambazo tunazisoma kwenye vyanzo vya habari nchini Tanzania, na katika tavuti yetu tumeziweka hizi taarifa, tumejaribu kufanyia utafiti, na hata ukiangalia vipindi vyenu vilikuwa uh, vikijaribu kuangaza maeneo haya na kuangalia tatizo nini, lakini tunazo taarifa kwamba mfano katika vipindi hivyo tofauti, kuna watu ambao wameuawa. Mfano kuna viongozi 15 wa serikali ya vijiji na vitongoji vya wilaya za Mkuranga, Rufiji na Kibiti waliuawa waliuawa. Halafu polisi kumi tunajua kwamba waliuawa, na pengine idadi hii inaweza ikaja ikaongezeka kwa sababu bado hatujakuwa na taarifa za hivi sasa. Lakini watumishi wawili wa idara ya mali asili pia waliuawa, mwanachama mmoja wa siemu na watatu uh, waliokuwa wamevaa nguo za kike Watu hawa walikuja tu wamevaa nguo za kike, wakaja wakamu, wakaua w, w, w, viongozi na idadi ya viongozi wanaendelea kuuawa mpaka sasa hivi, imeongezeka kwa sababu hivi karibuni tu tulipata taarifa makada wawili wa sehemu waliuawa pia, unamaanisha wanachama wawili wa CCM. Sasa e, baadhi ya taarifa zinaonyesha kwamba hawa walikuwa pia wengine wameshaondoka katika madaraka, walikuwa wala sio viongozi tena katika ngazi ya chama, walikuwa tu ni bado ni wanachama lakini bado walikuwa wamelengwa na wakauawa. Kwa hivyo hili limeleta kwa kweli wasiwasi mkubwa sana, na ukiangalia wananchi wanapata wasiwasi, kwa sababu wanategemea kwamba lazima kutakuwa na hatua madhubuti zitachukuliwa, na hivi sasa serikali imesema kama tulivyokuwa tunafikiria tuna, tuna, tuna, tuna mwanzoni kwamba serikali inatakiwa ifanye nini. Nafikiri utakuwa una taarifa zaidi za kuwafahamisha wananchi na, na mwenzangu uh, Mary Mgawe, aliyefanikiwa kuongea na waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania, Mwigulu Lamek Nchemba, na alikuwa na haya ya kusema juu ya kile ambacho kinaendelea katika eneo hilo, lakini tunaomba radhi kwamba sauti hiyo ubora wake si mzuri sana lakini tunaamini utaweza kupata yale ambayo Mwigulu Nchemba waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania alichokieleza. Uh, tunachoweza tu kukisemea ni kwamba watu wanaofanya vitendo hivyo wanaishi maeneo yale yale, na kama hawaishi maeneo e, yale, yale yale kwa maana ya nyumba kwa nyumba, lakini watakuwa na historia ya kuwa wako wamekulia pale ama ambao, wana watu ambao wanapanga kuelekeza utekelezaji huo ambao wanatoka maeneo yale, yale yine, ya, pwa, kwa utambuzi wa kawaida tu, awezi mtu akatoka Tarime akaenda dua kwenye kiti mstaafu wa aliyeko rufi eh, kwa sura ama kwa majina eh, tuna ambao tunawatafuta ambao vyanzo eh, vinaonyesha wanahusika wana, wana, na vitendo hivyo eh, lakini kwa ujumla wake ni kwamba hawa watu ni watu ambao wako na uelewa wa kutosha kuhusu maeneo yale pamoja na watu wanaoishi katika maeneo yale. Kwa hiyo inawezekana kwamba pengine ikawa kuna uchunguzi ambao mmeufanya kuweza kugundua hilo unalolizungumza au ni hisia tu? Bado na kudani kutokana na uzoefu wa vitendo. tume, tumefanya tumefanya uchunguzi um, mkubwa wa kutosha na tunaendelea na kazi tuna mafanikio makubwa, na mpaka sasa hivi kuna mtu yoyote ambaye tayari ametiwa nguvuni kwa miezi kadhaa, na idadi kubwa ya watu ambao wa t wanafikishwa katika na ya sheria. Tunahakikishia ka wananchi wetu ba serikali iko jambo hilo na aidikuakikisha kwamba tunalieshea hali ya usalama, ili waweze kufanya shughuli zao za maendeleo wakiwa wana kanda maalum ya polisi iliyoanzishwa katika eneo lile imeleta mafanikio yoyote mpaka sasa. Kwa shughuli za hatua za kiutawala katika, lakini kwa shughuli za kazi bado tunaendelea na kufanya utekelezaji wa wake, kwa maana ya mahitaji idadi kwa ya askari Kauli ya mwisho mwa wiki umesema wanaofanya mauaji hayo hawahusiani na dini wala wanasiasa. Uh, sijui kama una mwelekeo wowote, ni wakina nani ulikuwa unawalenga hapa? Nilichosema uh, haina mahusiano, maanake watu wengine walianza wali, wali, wali kutaka kutengeneza eh... Basi ni mahojiano ya mwenzangu Mary Mgawe na waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania Mwigulu Nchemba. Labda kwa kukupa tu muktasari ya kile ambacho amekieleza, ni kwamba sasa hivi jeshi la polisi nchini Tanzania limeamua kuanzisha mkoa maalum katika eneo hilo ili kuhakikisha kwamba wanadhibiti uvunjwaji wa amani na kuzuia matukio ya kihalifu lakini kingine ambacho amekizungumza ni wameweza kubaini watu ambao wanafanya matukio haya mauaji na bado wanaendelea kuhakikisha kwamba wanaendelea kuzuia suala hili lakini kubwa zaidi vyombo vingi vya habari viliandika, pengine inawezekana ni swala la kisiasa, pengine kuna kundi ambalo ni la kigaidi, lakini waziri huyu ameweka bayana kwamba mauaji haya hayahusiani kabisa, si swala la kigaidi, si swala la kidini wala si swala la kisiasa. Japokuwa maswali ni mengi kwelikweli, eh, nini kile ambacho wa watu wanakifanya ama wanakihitaji mpaka wafanye mauaji haya? Sasa tukiwa tunakamilisha kamilisha, kamilisha, uh, uh, Jafari Mjasiri, ni nini hasa ambacho e, cha kuongezea hapa ni kwamba kwanza, tukichukua taarifa ya Mheshimiwa Waziri, ni kwamba amejaribu kuelezea juhudi ambayo inafanywa, na kawaida, kwenye hali yenye utata kama ilivyo hivi sasa, lazima kutakuwa na kauli nyingi ambazo zinakuja, lakini kilicho muhimu zaidi ni kwamba serikali imesema kwamba mkoa maalumu kwa ajili ya kudhibiti masuala haya yaliyojitokeza unafanyiwa kazi, kwa maana ya kwamba kunahitajika miundombinu. Kwa hivyo ametaka kuwatoa wananchi wasiwasi, kwamba kwa sababu kulikuwa na kauli zikisema kwamba mbona baada ya kuwepo mkoa maalum bado mauaji mawili yametokea. Kwa hivyo ni kwa sababu suala hili, kufuatana na ukubwa wake na umuhimu wake, serikali imekuwa ikifanya bidii, lakini hapo hapo vyombo ambavyo vilikuwa vimezungumzia pengine kuna uwezekano wa kuwepo ugaidi ilikuwa ni e, shirika moja la kibinafsi ambalo linasimamia masuala ya human rights, masuala ya haki za binadamu, haki za binadamu. wao walikuwa wamesema kutokana na vi, vidokezo fulani wanavyopata kufuatana na watu wanavyozungumza lakini hilo kwa kweli kwenye uchunguzi halitokuwa na uzito zaidi ya vile vielelezo ambavyo vinatolewa ima na wananchi wenyewe au na hivyo vyombo vingine ambavyo vinataka pengine kusema kwamba kuna sababu fulani iliyopelekea suala hili. Kwa hivyo, uh, sisi kama kawaida, tutaendelea kuwa juu ya hili jambo na tutaendelea kulifuatilia na, na kuangalia nini hasa itakuwa Uh, mwisho wake. Asante sana Jafari Mjasiri na eh, tutaendelea kufuatilia swala hili na tutaendelea kukupasha kile ambacho tunakipata juu ya swala hili. Basi kuwa nasi kwa ajili ya sehemu ya pili ya kwa undani. Karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo sehemu hii tunaangalia tukio la kigaidi ambalo limetokea katika mji wa Manchester nchini Uingereza. Kundi la Islamic State limedai kwamba mmoja wa wanajeshi ama maaskari wake ama mfuasi wao e, amefanya e, shambulizi la kujitoa muhanga katika mji wa Manchester ambalo shambulizi hilo li, limesababisha vifo vya watu ishirini na wawili ikimjumuisha e, mtoto mdogo na tukio hilo lilitokea katika e, ukumbi ambao ulikuwa ukitarajiwa kufanyika e, tamasha la muziki la mwanamuziki Ariana Grande. Vilevile vile polisi wa Manchester kupitia mkuu wake wa polisi ambaye ni constable Ian Hopkins amemtaja mshukiwa kuwa ni kijana wa umri wa miaka ishirini na miwili aliyefahamika kwa jina la Salman Abaid ambaye lakini hakuka, hakutaka kuendelea kutoa taarifa zaidi juu ya kijana huyu lakini amemtaja kuwa ndiye ambaye alihusika katika kujitoa muhanga na kusababisha vifo vya watu hao ishirini na wawili. Na taarifa ambazo zipo zinaeleza kwamba kijana huyu ni raia wa Uingereza mwenye asili ya Libya, ambaye vilevile, kaka yake, polisi wanadai wamemshikilia kwa ajili ya kupata taarifa zaidi ya kile ambacho kinaweza ikawa kimesababisha e, kijana huyu kuweza kufanya tukio hili na namna ambavyo alipanga kutekeleza shambulizi hili. Ni naye mwenzangu Sande Simba Shomari, umekuwa ukifuatilia suala hili kwa karibu kabisa. Tufahamishe, ni nini hasa ambacho kipo hivi sasa. nam Id Ligongo, kama walivyozungumza mpaka sasa, polisi wanaendelea kufuatilia na kufanya uchunguzi na kutaka kujua zaidi kuhusu kijana huyu ambaye umemtaja e, mzaliwa wa Uingereza, raia wa Uingereza mwenye asili ya Libya, kuhusika na hili shambulizi. Kwa hiyo polisi find, kwa sasa ili Ligongo, anachofanya ni kwamba kujaribu kufuata nyendo zake nyendo zake, kuanzia mwanzo au kuanzia pale lipofika kwenye ile eneo la uwanja mpaka alipotoka nyumbani, unarudi hatua kwa hatua, na kutaka kujua hasa, je, huyu kijana haya aliyafanya mwenyewe au ana kundi la watu nyuma yake, na kama hivi sasa wanavyosema tayari kundi la ISIS, e, la kigaidi limekushatamka kwamba huyu ni mwanajeshi wao. Lakini basi Ligongo, si tu zaidi ya hapo, polisi inata, inatamka kwamba hii leo e, walifika na kuvamia nyumba ambapo alikuwa akiishi kijana huyo na kukamata baadhi ya watu, lakini kama ulivyosema mkuu wa polisi Constable Ian Hopkins hakutaka kueleza zaidi, kwamba uchunguzi ndio unaendelea na kuna watu tayari ambao wamekushatiwa mbaroni lakini Ligongo eh, muda, bahad, muda uliopita, nitaka kujua pengine hali ilivyo kwa wale ambao wako yale maeneo, kwa wale ambao wako karibu na yale maeneo, ni hali gani wanajionea ni, yani ni yapi yanafanyika. Nilipata nafasi ya kuzungumza na mwanafunzi wa chuo kikuu cha Bradford ambako si mbali na pale Manchester ilipotokea huu mlipuko eh, huyu anaitwa Raymond Maro waliwahi kuwa interni wetu hapa eh, miaka michache iliyopita, na kutaka kujua pengine hali aliyofuatilia aliyoona kule, nini ambacho kinaonekana ukinaendelea kwa mpaka wakati huu. Hali imekuwa tete kuanzia jana usiku kuamkia leo, ulinzi hasa Manchester umeimarishwa, lakini sio Manchester tu. Sasa hivi nadhani miji mikubwa yote ya huku Uingereza, uh, ulinzi umeimarishwa zaidi, na bado uh, uh, polisi wanajaribu kufanya kila njia kuhakikisha kwamba hali inarudi kawaida na waliopata madhara wanafikishwa kwenye matibabu na wanahudumiwa wana, wana kwa kutosha, lakini kwa kweli, kama walivyosema Sunday eh, Manchester ni jiji moja kubwa, nadhani ni jiji la pili kwa ukubwa katika mji wa Uingereza kama si la tatu, ambalo lina Waafrika wengi wa jamii mbalimbali mbali. Wengine ni tunawaita wa, Waingereza wa weusi wa lakini ni Waafrika hao na wengine Waafrika wa uhamiaji wako pale uh, lakini tume- tumeonywa tume na balozi zetu tofauti kwamba tujihadhari na tuwe makini katika kazi zetu na katika mikusanyiko tunayokuwa nayo ya kila siku ya wa kijamii. Kwa hiyo hali inaimarishwa, lakini still bado kuko tense kidogo. Na pengine Raymond, ukitueleza, kwa sababu wengi, kama unavyosema, maeneo ya ulipo wewe ni wanafunzi yeah. maeneo ya vyuo vyenu, nini ambacho mnakiona? <laughs> Um, kwa sasa maaskari wa usalama wako wengi na hasa hususan wa mapolisi kuliko hiyo jeshi, lakini wao ndio wanajaribu kuweka mambo sawa na walikuwepo kama kawaida yao katika doria zao za kila siku, lakini kuanzia jana na leo kama wameongezeka kidogo, na hasa Manchester ndio wamezidi, lakini huku miji mingine ya kando kando, vile vile tunaona wapo hasa katika mikusanyiko mm, ya sehe, mikusanyiko ya watu hasa maeneo ya shopping malls, eh, mambo kama hayo ya market, wanakuwa muda wote wako alati kuangalia kinachoendelea ili ku kushusha hii hali ya taharuki, lakini hata na wananchi wenyewe tayari wanachukua tahadhari wenyewe, wanasema unakuwa mlinzi wewe mwenyewe kwanza, kabla huja hujalindwa na mtu mwingine. Kwa hiyo kila mtu sasa hivi amechukua tahadhari, na nadhani baada ya muda tutadhani hali inaweza ikarejea kama mambo yatakuwa sawa, lakini bado kidogo. Sasa hivi wanajaribu kusurvey na kuona nini cha kufanya na nini cha kukituliza, pengine jamii ya wanafunzi walioko hapo kutoka maeneo mbalimbali ya Afrika, nini ambacho kinazungumzwa yeah, miongoni mwenu na mnapokuwa kwenye makundi mnapokusanyika, au haya mambo jinsi mnavyoona yakiendelea ah, kikubwa ni ni hayo hayo tu, kila mtu anajaribu kutafakari na kuchukua tahadhari hiyo, ndio kikubwa katika makundi ya wanafunzi wengi wanachozungumza, wana na hasa sisi wa kutoka Afrika, kwa sababu tunabidi tuchukue tahadhari zaidi, kwa sababu wenzetu wanaweza kawa pengine wanaelewa haya mambo, au kama tunavyosema hizi ni changamoto za dunia ya kwanza Tofauti na kule kwetu, dunia ya tatu, changamoto zetu ziko tofauti na hizi. Kwa hiyo sasa tunabidi sisi tuwe makini zaidi ku, ku, kujikinga na changamoto kama hizi. Lakini kikubwa vile vile, na tunafuatilia habari, vyombo vya habari vinavyotutaarifu kila wakati, na vile vile balozi zetu kwa karibu nazo. Eh, kwa mfano balozi wa Tanzania ulishatoa tamko kwamba bado hawajawathibitisha wa ta Tanzania yoyote, lakini wanafuatilia na sisi tunakuwa ukaribu, kama tutaona kama kuna mtu ambaye ni raia wa nchi yetu au nchi ya jirani tunafahamiana nao, basi ni wito wetu sisi wote kutoa tu taarifa rasmi na zinazoeleweka, ili huyo mtu kama yupo ashughulikiwe, a, asaidiwe kwa ufupi, ili aweze kuharakishiwa e, matibabu yake au kama kuna a, sehemu ameathirika zaidi Nam, basi huyo ni Raymond Maro, Mtanzania ambaye anaishi na anaendelea kufanya kupata masomo eh, alizungumza na mwenzangu Sande Shomari. Sasa Sande Shomari, eh, mara nyingi inapotokea tukio kama hili, watu wanapopoteza maisha, kuna yale mambo ambayo wananchi wanafanya kuonyesha eh, umoja, kuonesha kwamba hawatishiki na, na, na, na, na, na magaidi. Watu wa Manchester, raia ra wa ra ra ra ra Manchester wanafanya nini hivi sasa? Nam, Id Ligongo, kwa sasa raia wa Manchester muda mfupi uliopita wamekutana kwenye ibada ya kumbukumbu kumbu, kwa kumbuka hawa watu waliopoteza maisha, hali kadhalika majeruhi katika hii eh, jambo baya lililotokea. Lakini vilevile vile, kama itakumbuka, inaelezwa kwamba hapo jana, Id Ligongo, wakati hili tukio linatokea, unafahamu eneo lili lina taksi mataxi dreva wengi sana wanasema, wengi wa mataxi dreva jana waliamua kabisa kukata mita na kuzima mita za gari zao, ili kuweza kuchukua watu kuondoka kwenye lile eneo na kupeleka eneo jingine salama. Kwa maana hiyo ni kwamba wale madereva walijitolea kufanya ile kazi bure bila kupata ujira wowote, kusaidia tu wale wote waliokuwa katika hatari na watu waliokuwa wameshtushwa. Hasa ukiangalia unasema, huu Ariana Grande ni msichana mdogo na miaka ishirini na tatu, wengi waliokwenda kwenye onyesha ni vijana watoto hasa wa kike wengi tu walikuwa pale. Kwa hiyo wengi walikuwa wameshtushwa, wanakimbia, wana wasiwasi, hata kama wajaumia, lakini walule mshtuko. Kwa hiyo madereva walijitolea hali na mali kuweza kusaidia watu ambao e, walikuwepo kwenye lile eneo kuondoka eneo lile, kuwapeleka eneo ambalo ni ya salama. Lakini vividi ligongo, kama unakumbuka, Ariana Grande alikuwa kwenye tua hii, ilikuwa ni tamasha lake la kwanza, anaendelea kufanya mengine mengi pale Uingereza na Ulaya kwa ujumla. Lakini leo meneja yake ametangaza kwamba wameamua kuvunja matamasha yake yajayo ambao likuwa linafuata likuwa pale katikati ya London, oxygen Arena na wamesema kabisa hilo alita kuwepo, na watatoa taarifa zingine baadaye. Na yeye mwenyewe ametangaza kwenye mtandao wake Twitter kwamba ameshtushwa na amesikitishwa e, na haya ambayo yametokea mpaka sasa. Ukiangalia huyu kijana kwenye Twitter peke yake ana na wafuasi wapatao milioni 45, kwa hiyo ni mtoto ambaye anapendwa sana pale Uingereza kwa kusema kweli. mm -hmm. Asante sana Sande Shomari kwa utangulizi hivyo, lakini kwa faida yako msikilizaji na mtazamaji wa kwa undani ni kwamba tuangalie matukio ya kigaidi ambayo yametokea eh, magharibi uh, Maulaya toka mwaka 2014 siku ya Jumatatu ni ndio uh, shambulizi ambalo tunalizungumzia hivi sasa ambalo lilisababisha vifo vya watu 22. Machi 2016 kulitokea tukio la ugaidi mjini Brussels. Eh, Desemba 19 2016 mjini Berlin. Julai 22 2016 ilitokea katika sehemu duka eh, la kununulia manunuzi mjini Munich. Julai 14 2016, eh, shambulizi lingine lilitokea na Novemba 13 mwaka 2015 yalitokea matukio tofauti katika jiji la Paris nchini Ufaransa. Basi tunakamilisha kwa undani kwa siku hii ya leo. Mi naitwa dilugongo Lugongo, shukrani kwa kwako sande Shomari kwa kufika, hali kadhalika jafari mjasiri nah, omari Kaseko, shukrani kwa kuweza kufanikisha kuwapelekea matangazo haya kwenye ukurasa wa Facebook, hali kadhalika na wale wote waliofanikisha matangazo haya. Shukrani kwa kwa nasi Nam, ni mimi mtangazaji wako Khadija Riami ambaye nimekuletea marudio ya kipindi hiki cha Kwa Undani, nikikuaga hadi wiki ijayo, na kuacha na kibao hiki cha Brenda Fasi kinachoitwa Vulindela.