Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. E barabara kabisa mpenzi msikilizaji na mtazamaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Zimegonga saa kumi na nusu saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu saa za Afrika ya Kati, ambapo hapa tulipo Washington ni saa tatu na nusu asubuhi. Tunakukaribisha kwa mara nyingine tena kuweza kujiunga nasi kwa takriban dakika 30 kwa VOA Express. Jina langu ni Bmj Muridhi, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Shukrani sana kwa kuwa nasi wakati huu. Basi tuna mengi ya kukueleza ndani ya muda huo aliyoutaja mwenzangu Bmj Muridhi, habari zinazoendelea kuvuma duniani kote. Kama tunavyofahamu, basi huko nchini DRC mapigano yanazidi kuendelea katika eneo la Kasai, lakini serikali yenyewe inasemaje kuhusiana na masuala ya kutokuwa na usalama wa kutosha katika nchi hiyo? Kongo ni ya makongomani na amani itakuja kuKongo neno tumeomba na union europeani, na komunityo international ni kusaidia Kongo ilete amani kuliko kutia moto. Ni moja ya baadhi ambayo tumekuandalia katika show yetu hii leo, ikiwa ni pamoja na mengi kama alivyosema Mkamiti, ambapo ni siku ambayo aliyekuwa dikteta wa Panama Manuel Noriega. Noriega ambaye utawala wake uligubikwa na ufisadi na vurugu amefariki ha akiwa na umri wa miaka themanini na mitatu. Hizo na zingine nyingi pamoja na muziki, burudani za kila aina zitakuwa kwenye show ya leo Mkamiti, tuanzie wapi? Naona kwanza, kama tulivyosema, tuanzie huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Kama tunavyofahamu, nchi ya Kongo imekuwa ikiwa katika hali tunasema hali tete, ukosefu wa usalama, mapigano yakiendelea huku na kule. Ah, lakini muda mfupi uliopita, nimeweza kuzungumza na mshauri wa rais Kabila anaitwa Ramadhani Salum kuhusiana na mapigano yanayoendelea katika eneo la Kasai na nikataka kujua, je, serikali ina mpango gani kuweza hakikisha kwamba mapigano eneo la Kasai yanakwisha yana kabisa, na hivi ndivyo walivyoanza kunieleza. E, nikidhani kama neno ya kwanza serikali ya Kongo iliyofanya ni kutafuta kutia ndugu wa bwana Kamunasapu aliyofariki kunako fasi ya ulinzi wa nchi hayo, na baadaye ya ile e, waziri wa kati bwana Ramazani Shadari yuko mpaka sasa kunako Kananga na yuko nafanya mpango wa kutembea vijiji vyote na kutafuta kuangalia na kujua kama ukweli amani imeingia. Waziri Ramadhani aliyepo katika eneo huko atakuwa huko kwa muda gani? E, Waziri Ramadhani amekwenda huko ni kwenda kutajarisha kufika kwa Rais Kabila Kabange, kwani mwenyewe amependa kwenda akajionee na jue neno gani na kuta, kutafuta kupata jibu kwa maneno yote yanayopatikana kunako Kasai yale mbili. Nikizani e, masiku michache kwa hiye kufika e, ni mpango wa raisi, ila tunajua kama juma hiyo au kuanza kwa juma inayokuja rais atakuwa kunako Kananga na atapita kunako Chikapa, atapita Chimburu kuangalia mambo yote yanayopatikana kule, na kutapu, kutafuta kuleta jibu kushek, kukila neno na yeye peke ajiangalilie na asikie e, matatizo ya watu huko. Na vilevile vile wakati tunazungumza haya ni kwamba umoja wa Ulaya umeweka vikwazo kwa maafisa tisa wa serikali ya DRC. Uh, serikali ya DRC yenyewe imepokea vipi uh, taarifa hii? bo ni kizani yale si shida kunako Kongo. Neno kubwa ni kutafuta kuleta amani, na amani italetwa, ndio, na wakongomani aina kushirikia, kuwazi, kuwazibu watu, kufunga pesa ya watu, kuhu, ku, kuwazia watu mabaya, ndio inaweza ikileta amani ku Kongo. Kongo ni ya makongomani na amani itakuja ku Kongo. Neno tumeomba na Union Europeenne na komunite internasional ni kusaidia Kongo ilete amani kuliko kutia moto. Ni mmoja wa washauri wa masuala ya ndani wa rais Kabila, anaitwa Ramadhani Salum akizungumza na VOA Express kutoka uh, mjini Kinshasa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo nam na shukran na Mkamiti kwa kuweza kufanya mahojiano hayo na tukafahamu mengi ambayo yanaendelea katika DRC. Na naona sasa tuvuke mpaka moja kwa moja mpaka nchini Kenya, ambako hayawi hayawi hatimaye yamekuwa. Manake ni siku ambayo wanajitayarisha Wakenya wengi, hasa katika miji ya Nairobi na Mombasa kwa uzinduzi rasmi wa reli ya kisasa inajulikana kama Standard railway ambayo ni reli itakayokwenda itakayokuwa inaenda kwa mwendo kasi, hasa kwa mwendo kasi, na tumekuwa tukizungumzia hili, hili si jipya hata kidogo, lakini kuna mengi sana ambayo yameendelea kushuhudiwa, hasa katika miji ya Nairobi na Mombasa na tuna mwandishi wetu sasa hivi, nani huyu? Liberty Adede mwandishi wetu Liberty Adede ambaye amefuatilia kwa, kwa kina kabisa, pamoja pia na kutuletea video ambazo yeye mwenyewe amezipiga, uh, na kuweza uh, kuelezea kuhusu uh, uzinduzi huo. Lakini tunajua ni kesho Liberty, lakini tueleze, maanake wewe huko on the ground ni nini kinaendelea sasa, na endelea kutueleza ni nini kitajiri hapo kesho, ambapo pia kesho tutazungumzia swala hili. Shukran sana Bwana BMJ ukiwa Washington DC. Hapa Mombasa hali ni shwari, hali mambo mazuri sana. Navyozungumza hivi, tunamtarajia Rais Uhuru Kenyatta sekunde yoyote kutoka sasa, akiwa anaingia katika bandari ya Kenya hivi leo, akitazamiwa kuzindua kitengo cha reli ya kisasa ambacho kitakuwa ni cha kusafirisha mizigo baada ya kujengwa ama kupanuliwa kwa bandari ya Kenya kutokana na mkopo wa shilingi bilioni ishirini na sita zilizotolewa na serikali ya Japan. Sasa kitengo hicho kinaweza kuweza kupokea makasha mengi sana, na jinsi serikali ilivyobuni reli ya kisasa ikawa ni kando na kuwa itaweza kuwasaidia abiria, basi itabidi kitengo ambacho kitakuwa ni cha kusafirisha mizigo. Na hivi leo Rais Uhuru Kenyatta pamoja na Naibu Rais William Ruto pamoja na viongozi kadhaa serikalini wanatarajiwa kuzindua sasa. E, kitengo hicho cha kuweza kubeba makasha kutoka hapa Mombasa hadi jijini Nairobi kitakuwa na uwezo wa kubeba makasha mengi zaidi na magari ya moshi ambayo nikiangalia katika upande wangu wa kushoto nikiyaona yaani magari moshi makubwa na kama ilivyodokezea mkamiti ni kwamba yana uwezo wa kwenda na kasi ya juu zaidi ikalinganishwa na yale mengine ambayo ni makukuu reli ya kisasa kwa historia tu haraka kwa ufupi ni kwamba ilijengwa mwaka elfu moja mia nane tisini na sita miaka mia moja ishirini baadaye Kenya inakuwa taifa la kwanza Afrika mashariki ikizindua tena reli ya kisasa ambayo inatazamia hapo kesho, itakuwa sasa ni uzinduzi wa kitengo cha kubeba abiria. Tusikie tu sauti ya yale tuweza kuangazia katika ile video nilitengeza hapo awali kuhusiana na uchukuzi huu wa reli. Na um Adede, Adede, kabla hatujasikiliza, hebu tuelezee wale ambao labda mara ya kwanza wanasikia kuhusu sgre kesho hasa ni nini? Ambayo kulingana na ratiba ambayo imepangwa, kuna wale waliokuwa wanasubiri kwamba Rais Uhuru Kenyatta na naibu wake na viongozi wengine na labda wadau wengine ambao ni muhimu katika uh, katika sekta hiyo ya usafiri watatoka Nairobi wakiwa kwenye re reli hiyo. Sijui kama watatoka Nairobi au watatoka Mombasa. Hebu elezea, fafanua ili wasikilizaji wajue. Asante sana bwana BMJ. Kwanza ni kwamba tunaposema reli ya kisasa ni tofauti na ile reli ya kitambo, manake reli ya kisasa vile vyuma ambavyo gari la moshi viliingia juu yake ni vipana zaidi kuliko ile reli ya kitambo. Na sasa una pia uwezo wa reli hii ya kisasa ina uwezo wa kubeba makasha mengi zaidi na kuenda na kwa kasi ya juu ikilinganishwa na ile nyingine, na ujenzi wake umekuwa umekuwa na, na mfumo ambao ni wa hali ya juu. Na hapo kesho itakuwa ni uzinduzi wa kitengo kile cha uchukuzi, ambapo Rais Uhuru Kenyatta, naibu rais William Ruto, eh, mawaziri wakiwemo waziri wa, wa masuala ya uchukuzi Bwana James Masharia, akiwemo mwenyekiti ama mkurugenzi wa, wa, wa, wa, wa shirika hili la reli nchini Bwana Atanasi Maina na hatua sana E, balozi wa wa wa, wa, wa, wa, Uchina nchini Kenya Bwana Liu Zhanfa, watakuwa wakisafiri kutoka hapa Mombasa kuelekea jijini Nairobi, na huenda tutapata fursa sisi kama wanahabari, mimi nikiwemo mmoja wao. Basi ume, nam, Nairobi, Liberty, Liberty umemtaja <laughs> mhandisi Atanas Maina, na najua ulizungumza naye, hebu tusikie alivyokuambia, alafu tueleze ni nini hasa alikuwa anazungumzia wakati huo, Atanas Maina. Tumeona ripoti kwamba kuna watu ambao wanasema kwamba hizo gari za moshi ambazo tumeleta kutoka Uchina ni gari mzee, ni za miaka ya zamani. Ukweli wa mambo ni kwamba hizo gari za moshi ambazo tumezileta ni gari mpya kabisa. Sisi pamoja na mainjinia wetu tumeweza kuwa pale Uchina, tukaweza kukagua zile factories ambazo zilikuwa zitengeneza hayo magari. Liberty, itabidi tuende katika kitengo kingine, kutoka hapa chumba cha habari, lakini tukipata muda, labda tutarudi kwako kwa utueleze ni nini ambacho mwandishi Atanas Maina alikuwa anazungumzia hapo, labda kwa dakika moja baadaye. Lakini kwanza tunaingia uh, kuangalia ni yapi yamejiri kutoka chumba chetu cha habari. Katika habari za dunia ni kwamba mashambulizi ya mabomu kwenye gari yamefanyika katika barabara zenye watu wengi kwenye mji mkuu wa Iraq mapema leo na kuwaua takriban watu 24 na kujeruhi darzeni za wengine. Mlipuko wa kwanza ulitokea karibu na duka maarufu la ice cream katika mtaa wenye shughuli nyingi wa Karada na kuwa takriban watu wasiopungua kumi na watano. Aliyekuwa dikteta wa Panama Manuel Noriega, ambaye utawala wake uligubikwa na ufisadi na vurugu, amefariki akiwa na umri wa miaka themanini na mitatu. Rais wa Panama Juan Carlos Varela, kupitia ujumbe wa Twitter, amesema kwamba kifo cha Noriega kinatamatisha kipindi muhimu katika historia na kuongeza kwamba familia yake ina haki ya kumzika kwa amani. Shirika la habari linalomilikiwa na serikali ya Korea Kaskazini limesema kuwa jaribio la hivi karibuni la makombora lililofanywa na nchi hiyo lilifaulu na kwamba lilitumia mfumo mpya wa kulenga maeneo yanayokusudiwa katika nchi jirani ya Korea Kusini. Jeshi lilisema kuwa jaribio hilo la Jumatatu lilihusisha kombora mfano wa Scud ambalo lilisafiri umbali wa takriban kilomita 450 kutoka ufukwe wa mashariki wa North Korea katika bahari ya Japan. Na hapa Marekani, Senata wa Marekani John McCain, ambaye kwa wakati mmoja aligombea urais wa Marekani, jana Jumatatu amesema kwamba anaiona Russia na rais wake Vladimir Putin kama tishio kubwa zaidi kwa Marekani Kuliko hata tishio la kundi la kigaidi la Islamic State. Akizungumza wakati wa ziara yake nchini Australia, McCain aliliambia shirika la habari la Australia Broadcasting Corporation kwamba Russia imejaribu kuharibu maadili ya kidemokrasia kwa juhudi zake za kuingilia uchaguzi wa Marekani na chaguzi zingine duniani. Barabara kabisa, unaendelea kutizama na kusikiliza VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, popote pale ulipo msikilizaji. Na wewe, iwapo unatusikiliza kwa mara ya kwanza au ndio kwanza umefungulia redio yako tuko hapa Washington na kuna baridi baridi hivi mkamiti lakini, <laughs> <laughs> Lakini si hoja kwanza, turudi kwake Kennedy kuliradi Liberty Adede, mwandishi wetu kule Mombasa, ambaye bado yuko kwenye laini ya simu. Ulikuwa unatuelezea jinsi ambavyo alizungumza huyu Atanas Maina, mhandisi wa kutoka nadhani ni kutoka Kenya Railways Corporation alikuwa anasema hapo kwamba uh, baadhi ya watu wanalalamika hayo matreni uh, si mapya. Hebu hebu lizungumzie hilo na jinsi ambavyo mazungumzo yake yamepokelewa hapo Kenya. Asante sana BMJ. Bwana uh, Tanasi Maina ndiyo mkurugenzi wa shirika la reli nchini Kenya, na hapo alikuwa anaangazia akisema, unajua baada ya mradi huu kuweza kuzinduliwa na hata ma, ma, treni haya uh, yakaweza kupokelewa hapa nchini Kenya kulikuwa na mambo mengi sana yalijiri katika mitandao ya kijamii watu wakiakejeli kwamba ni yale ya kitambo, wengine wakisema kwamba fedha zimefujwa. Na hapo alikuwa anajaribu kubainisha tu akisema hapo awali hata reli ambayo ilikuwa ile reli ya kitambo ile, hata Wamarekani katika bunge la bunge la Uingereza, samahani, uliweza kusema kwamba hilo lunatic train lakini sasa ndio akawa anajaribu kubainisha na kusema eh, treni hii uh, ni tofauti sana na yale mengine, na kwamba itakuwa eh, ni tofauti, itaweza kurahisisha uchukuzi haswa sana wa mizigo na hata abiria suala so, ambalo litaweza kuwapunguzia abiria gharama ya kutoka Mombasa kuelekea Nairobi. mm -hmm. Na ikiwa reli hii itakamilika haswa sana baada ya Rais Uhuru Kenyatta kupata fedha za ziada kutoka kule Uchina zaidi ya bilioni shilingi bilioni pesa, mia tatu na hamsini na sita pesa za Kenya, huenda basi mradi huu utafika eh, katika eneo la na. kule eh, eh, Malaba kabla haijaingia nchini Uganda na uh, m imekuwa pamoja na viongozi muda unayoyoma, Liberty malizia haraka haraka, maanake lazima tuingie katika maneno mengine. Nam, asante sana na sasa. Ni mradi tu ambao wakila wakenya wanaangazia na kungoja, japo wana maswala mengi, lakini wanangoja kuona itakuwa na mshiko gani miongoni mwao, kama itabadilisha maisha au la. Haya, asante sana Liberty Adede. Bila shaka wasikilizaji na watazamaji e, wasikilizaji wa, wasikilizaji wetu, kuwafahamisha tu ni kwamba timu yetu ya wanahabari imekita kambi e, katika maeneo ya Mombasa na Nairobi kukujuza mengi zaidi kuhusiana na uzinduzi huo, na natumai Liberty utapata nafasi pia kusafiri labda na kundi hilo la waandishi na vilevile, Rais uweze kutufahamisha mengi, na tutakuja kwenu hapo kesho mkamiti Haswa basi, namwona mwenzangu uh, Idi Ligongo yupo tayari kabisa kutueleza maswala ya teknolojia. Idi, ukumbini wako, bila ya kupoteza muda. Naam, na kama unavyofahamu kwamba majira ya joto yako karibu kabisa hapa Marekani, na unapofika muda wa majira ya joto, familia nyingi hupenda kwenda kwenye sehemu za wazi, kwenda sehemu za ufukweni kwa ajili ya kuburudika na familia. Sasa kampuni moja e, ya hapa Marekani imetengeneza kitu ambacho, moja kati ya vitu muhimu sana, wakati wasama ukiuliza familia nyingi za hapa Marekani watakuambia, bwana, kitu muhimu ni kufahamu lazima je tunalo kula yale, mm, madude ya kuhifadhia barafu, vinywaji. Sasa kampuni moja yenyewe imetengeneza uh, hili kula, kula, ambao wameiita kwamba ni coolest. Na kwa nini sasa wameita ni coolest? Kwa sababu eh, kula hili lina bluetooth speaker, mm -hmm. Eh, vile vile ina chaja ya simu ya USB ubao maalum wa kukatia nyama, anajua Mkamiti na BMJ mnapenda nyama, japokuwa Mkamiti siku hizi unajifanya huli nyama, halafu <laughs> vile vile vitu vingine ambavyo vimo ndani ya kula hiyo ni blender ambayo imejengiwa ndani. Sasa ili kuweza kufanya kazi ili uh, kula inabidi ulichaji kwa umeme e, betri yake ambayo inahifadhi umeme wa volti ishirini. Sasa hiyo yote ni kupunguza yale mambo, unakwenda paka, unakwenda sehemu za wazi, na kama unavujzi mtukufu wa Ramadhani, sikukuu ya Idi, kuna watu wataenda e, ufukweni, badala ya kubeba zile spika nyingi, unabeba tu dude moja mm -hmm. lina kila kitu ndani yake. Sasa kitu kingine ambacho nataka nikizungumzie leo katika teknolojia ni tetesi za teknolojia. Unajua kuna habari za tetesi kila mahali. Sasa, mm -hmm. Tetesi za teknolojia za mwaka huu ni kwamba kampuni ya Apple e, ambayo mwaka jana ilitoa simu yake ya iPhone 7 e, na kwa historia ya kampuni hii huwa inatoa simu ikiweka namba iPhone 7, alafu mwaka unaofuata inaweka e, herufi inakuwa iPhone 7s. Na mwaka huu wa 2017 inatarajiwa kutoa iPhone 7s. Lakini tetesi sasa ambazo zipo katika wataalamu wa teknolojia wanasema kampuni hii inaweza ikaruka mfumo na ikaenda moja kwa moja kutoa iPhone uh, 8 ama kuja na jina kwa mfano kama vile iPhone Pro ama iPhone X, lakini bado tetesi zinaeleza kwamba iPhone 7S inaweza ikatolewa vile vile. mm -hmm. Lakini watakachokifanya kampuni ya Apple ni kutoa simu hizi ambazo zitakuwa ni maalum kabisa, zitakuwa zina teknolojia ya kisasa, na kuna unajua, kuna watu wanapenda vitu vya gharama zaidi, na wanasema bei yake itaanzia dola elfu moja. Sasa hapa, hizi zote ni tetesi, hatujui nini ambacho kitatokea. Kwa hiyo tusubiri mwezi Septemba, ambapo huwa wanatangaza hizi simu tuweze kuelewa kwamba ni nini hasa ambacho kipo, lakini tutarajie mabadiliko makubwa katika simu. Shukran sana Idi Ligongo. Uh, mambo mengi sana hayo kuhusu teknolojia lakini mimi yeah, nimefurahia sana pale umesema kwamba unaweza kukatakata nyama uh, kwenye kile kidunda <laughs> hicho ki kiboksi cha kiboicha <laughs> kuweka barafu na, na, na, na, niwakumbushe tu, wanasema bei yake itakuwa ni dola za Kimarekani mia nne. Uh, hiyo, uh, basi ni wakati mzuri sasa baada ya kusikia masuala teknolojia tuende katika upande wa muziki. Tunamwona mwanamuziki Lina kutoka Tanzania na kibao chake cha Imani. tusipende kuishi kwa kunakiri, maisha ulivyofanya jana usifanye na leo, utakwisha Tena haki kwa kila mwanadamu akikupa, akikunyimanyosha mikono, usema alhamdu Nyosha mikono juu, shukuru. Ulipofika kukata tamaa kwa mwanadamu ni umaskini, hakuna kinachoshindikana katika dunia hii. Mungu Baba anatenda haki kwa kila mwanadamu, akikupa, akikunyima, nyosha mikono usema Kibao imani kutoka kwa mwanadada lina jijini Dar es Salaam, Tanzania, akitoweka namna hiyo katika VOA Express. Tunakushukuru wewe msikilizaji kwa kutuangalia hivi sasa kupitia mtandao wetu wa Facebook Live, hali kadhalika wewe unayetusikiliza kwa njia ya redio, na vilevile kumbuka kwamba unaweza kushiriki kwa njia zingine, ikiwa ni pamoja na kututumia ujumbe, kwa mfano kupitia mtandao wa Twitter. Anwani yetu ni at VOA Swahili, na pia tuko kwenye Instagram. Uh, instagram kamiti na anwani asa ni hiyo hiyo at VOA Swahili. Nafikiri naona mwenzetu uh, Abdu Shakur Abud tayari ameingia hapa studio, lakini kabla hatujaenda kwake tuangalie tuone ni nini ambacho wanasema kwenye mitandao haswa so. Basi tunaye Hasan Ngweshani, yeye anasema anawapata vizuri Mtwara. Hapa ni wala tunashukuru sana. Hali kadhalika Alfafaki akiwa Zanzibar. Sigrina Wini, yeye anasema yupo Mwanza, anatupata. Laxford Muya Junior, yeye anasema kazi nzuri, tunakushukuru. Pia Abdul Omar ukiwa Dar es Salaam, hali kadhalika Daudi Dikson ukiwa Dar es Salam. Isiaka Ninga, wewe pia una Dar es Salaam. Tunakushukuru Victor Molel ukiwa Manyara, Tanzania, na Adam Kapolo, shukran sana kwa kuwa nasi hivi sasa katika VOA Express Live, barabara kabisa hapo baadaye. Tutajiunga na Shakuru kutuletea trending, lakini kwa sasa tuone ni yapi ambayo yanakasirisha watu, kwa sababu wakati mwingine watu hawafurahii wa mambo ambayo, ambayo yanaendelea katika maisha. Tusikilize kero zangu. Naitwa Manu Salim kutoka Majengo wapata kama mwanasiasa mwingine kama Joo akikuja, vijana wanakuja pale wamevaa tshirt za Joo zero zero one, wanasema Joo ni wewe, Jo jo ni wewe, tuko na wewe hadi mwisho. Saa kitu ya kukera bana, wapata mtu wa Jubilee akuje, wa wale wale vijana wale wale wanajifanya wana support Jubilee. Vijana kama wananikera, juu ni wale wale the same guys yani, alafu kuna hawa wase wengine wa bodaboda pia kama, kama mwanasiasa amekuja anaharibu muda wao wote pale wa wanapiga mavuzela pale anaharibu time kabisa. Kijana wapewa mia mbili peke yake, na angekuwa pale kazini angekuwa nangoja wateja pale maabiria pale, angekuwa wanachukua anapeleka kwenye ile mkutano, angekuwa amepata pesa mzuri. Mwambie mwanasiasa wako pale atisitaki Uhuru kabisa. Jo ni wewe, zero zero one ni wewe, na sisi hatutaki Jubilii kabisa. Sawa shangaa jamaa wako pale pia Uhuru akikuja Wasikia, jo ile kwa huku Mombasa hakuna maendeleo president. Ah ja, jo ametufeli kabisa. President ni wewe Jubilee ni wewe Jubilee, Jubilee mbele kabisa. Wanazunguka tu pale barabarani nini, ha ha, vijana upata wameshabikia e, vyama kaa ishirini hivi. Huyu chama kile kikuja wako pale baadaye, misho pale siku ya kupiga kura kifika, wale vijana hata kura yenyewe hawana hata wana kura tu kushabikia tu na nikera kabisa juu wa vijana bwana wako serious kabisa yani wako serious ha vijana maisha si mambo na siasa tu pekee yake e, maisha yaweza kuwa leo siasa kesho pia siasa zitaisha unaona wamakinike wache kuwa na hiyo hiyo utoto utoto mingi <laughs> na vijana wakubwa unaona na vijana sana ni wa makinike akuwe male, na male, malengo na hii maisha ya ndo naweza fika mbali Haya basi, ni vijana hao wa Mombasa huko nchini Kenya. Kama unavyofahamu, basi kampeni za uchaguzi ndio hivyo zinaendelea, na vijana ndio wanatumia fursa hii kuweza kujipatia fedha za hapa na pale, wakiwa wanapiga kampeni kutoka chama kimoja hadi nyingine. Ni wakati wa kupata masuala yanayovuma katika mitandao ya kijamii moja kwa moja kwako, <laughs> Abdu Shakur Abod. Asante sana mkamiti. Basi kuna mengi yanayovuma hapa Washington na huko <laughs> Afrika. Bila shaka, cha kwanza ni kwamba takumbuka kadhia iliompata Tiger Woods, mchezaji mashuhuri kabisa wa golf, ambaye siku hizi ametoweka kutokana na matatizo chungu nzima. Basi kama tunajua, mwishoni mwa wiki alipatikana amelewa, polisi alimkamata kwa muda, akatambua. Basi leo ametoa ombi la kuomba radhi, kusema kwamba amefanya kosa, anafahamu kosa la kulewa na kuendesha gari ni kubwa sana hapa Marekani. mm-hmm. Lakini sasa yeye anaeleza kwamba hii inatokana na dawa za maumivu aliokuwa anazitumia, mchanganyiko ikamsababisha kulewa kwa hivyo imesababisha gumzo, imeanzisha gumzo, bila shaka. Kukamatwa kwake, watu wameshtuka, hasa kuona ile picha yake ambayo inaonyesha sura tofauti kabisa ya Tiger Woods. Kwa hivyo yani, shakuru nasema, uh, vileo hakunywa vileo, anasema hakunywa vileo, ni dawa zilichanganyika, uh -huh, anasema lakini wengi sio, wanasema hebu tusubiri ripoti ya polisi iseme imegundua kitu gani, kwa yes. sababu yeye anatumia hizi dawa ambazo kama tunavyojua Michael Jackson alifariki kutokana nayo, Prince alifariki kutokana na dawa hizo, kwa hivyo inaonyesha kwamba ni tatizo ni janga hapa Marekani hizi dawa zinaojulikana kama opioids. kwa hivyo, tunasubiri kuona hiyo inavuma kweli kweli, halafu swala jingine linalovuma, mm -hmm. bila shaka mnajua ni Trump. Trump amesharudi, amerudi kwenye Twitter, katika Twitter mwishoni mwa wiki aliporudi tu akashambulia vyombo vya habari na fake news, kusema kwamba habari zinazovuja katika White House ni fake, ni za uongo, hakuna vyanzo. Unamaanisha kurudi kwake kutoka ziara yake ya kwanza ya Ulaya. Aya, bila shaka. Alafu sasa amekuja na mshambulia hii leo Angela Merkel wa Ujerumani akisema kwamba Angela Merkel, Ujerumani haifai katika ushirika na Marekani kwa sababu kuna urari mkubwa wa biashara na vile vile Ujerumani haitoi mchango wa NATO. Hii inatokana na kwamba Merkel jana alisema baada ya mkutano wa Itali kule, viongozi tajiri wa mataifa tajiri saba, alisema kwamba Ulaya inabidi ijitegemee wenyewe, wasitegemee Marekani. Kwa hivyo inaonyesha mvutano mkubwa wa kisiasa kati ya wa washirika hao wawili, lakini suala jingine linalojitokeza vile vilevile linalovuma ni msimamo wa Trump kuhusiana na makubaliano ya Paris. Trump anasema na hata sasa hivi habari zimekuja kwamba anachelewesha kuchukua uamuzi. Katika mkutano huo ulikuwa nadra kwamba viongozi wa nchi sita walijitenga na Marekani, wakaamua kwamba watatekeleza makubaliano ya Paris ya kupunguza gesi chafu, lakini Marekani inachelewesha na hivi sasa imecheleweshwa. Kwa hivyo hiyo inavuma vilevile vile. kwa nini Trump wengine wanasema kwa nini Trump anachelewesha uamuzi huu ambapo Marekani chini ya Obama walikubaliana nayo. Suala jingine la Afrika tuje huko. Jarida la Forbes limetoa orodha ya wajasirimali 30 vijana wenye matumaini makubwa kwa mwaka elfu mbili kumi na saba ambao wanaendelea kuwa watu atakuwa na biashara kubwa barani Afrika. Basi kati ya watu hao 30 Afrika Mashariki na wika Tanzania ina saba, inabidi tuwatafute vijana hao wajasiri. Asante ah, sana Abdushakur Abud kwa kutuletea hayo, ambaye anavuma kwenye mitandao. Na hayo ndio tulikuwa nayo hi leo, msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kutoka hapa Washington, na kushukuru hasa msimamizi wa matangazo haya ambaye amekuwa ni Abdushakur Abud, mwelekezi akiwa ni Aida Isa, mafundi mitambo hapa studio Omari Kaseko na Jafari Mujasiri kutoka Washington. Jina langu ni bmj Mridhi. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, tunawatakia alasiri njema kutoka hapa Marekani.