Kutoka studio 15 hii ni VOA Express leo ni Mei 31 mwaka 2017. Tunakukaribisha katika VOA Express alasiri ya leo, siku tulivu kabisa, ikiwa ni siku ya Jumatano hapa mjini Washington DC. Ni saa tatu na nusu asubuhi. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Muridhi na nawakaribisha pia kwa mikono miwili, huwe nasi takriban dakika 30 za VOA Express, na ni siku ambayo Kenya imeshuhudia kuzinduliwa rasmi kwa reli ya kisasa kabisa ambayo inatoka ikiwa ni awamu ya, ya kwanza ambayo inatoka Mombasa kwenda mpaka Nairobi. Hapo baadaye tunafahamishwa kwamba watakuwa na awamu ya pili na labda hata ya tatu, lakini leo uh, tunaangazia hilo. Hebu tumsikie Rais Uhuru Kenyatta amesemaje kwa kifupi uh, wakati akizindua reli hiyo kule mjini Mombasa. Na mimi sina shaka ya kwamba juu ya huu mtambo ambao tuko nao sasa, ni wengi ambao wataweza kuanzisha viwanda, na hiyo viwanda itaandika wananchi wetu, watoto wetu, vijana wetu ambao leo hii hawana kazi. E, basi usiondoke kando ya redio yako, kwani tuna mengi hivi leo, kama ilivyo desturi yetu. Na mkamiti sijui tuanzie wapi, moja kwa moja basi tuanze kuzungumza na mwenzetu huyo Josephat Kioko, ambaye hivi sasa yupo katika laini ya simu. Josephat, habari za wakati huu? Josephat naimani una... shuhudia historia hiyo nzuri kuhusiana na treni mpya ambayo imeanza safari ya kilomita mia nne tisini na sita haya, kutoka Mombasa hadi Nairobi. Na Josephat tumeanza mambo haya tangu jana jana, ambapo rais Uhuru Kenyatta uh, pamoja na wadau wengine walizindua ile ya mizigo kutoka hapo Mombasa, lakini leo ilikuwa ni kama tamati ya siku nyingi za uh, kusubiri kuona kwamba uh, uzinduzi huu umefanyika. Ni lipi ambalo unaweza kutufahamisha kuhusu safari hii ya leo? Ni kweli kwamba leo Wakenya wamefurika zaidi ikilinganishwa na jana, kwa sababu uzinduzi wa jana ulikuwa ni kuhusu treni ya mizigo. Lakini leo kwa maana eh, serikali ilikwisha tangaza raia wanaotaka kusafiri pamoja na rais kwa mara ya kwanza wajiandae na watuma wa maombi kwa mapema, basi watu wamefurika sana, na wengine wakakosa nafasi ya, ya, ya, ya kwenda kuhudhuria katika hafla iliyofanyika nje kidogo ya mji wa Mombasa kijiji kiitwacho Miritini ndiko kumejengwa kituo kikubwa cha Mombasa cha treni hii mpya, na tangia alfajiri waandishi wa habari wa VOA tulikuwa tuko pale, na wenzetu wawili tayari wamesafiri na treni pamoja na rais eh, Libert Adede pamoja um, na Amos wa, eh, Wangwa kutoka Nairobi. Katika ile hafla ya kuzindua, rais ametangaza mambo machache. Moja ni kwamba kutakuwa na udhibiti wa nauli ndani ya treni, kwamba raia hapaswi kulipa zaidi ya shilingi mia saba pesa za Kenya. Hiyo ni sawa na kusema dola saba, iwe ndio kiwango cha juu zaidi. E, e, sana sana wale wanaotumia economy class. Wale wanaotaka kutumia VIP class kule mbele, basi wao wanaweza kuongeza tu, lakini serikali inadhibiti kile kiwango cha economy class na wameabiri pamoja na, na kwenda kusimama vituo tofauti, ambazo mwenzetu Liberty Adede atakuwa anatueleza, na wananchi nao wamefurahia haya kwa sababu We, dada Catherine nikiongea naye amesema atashuhudia ajali zikipungua barabarani hivi ndivyo amenieleza dada Catherine. Oh, naitwa Catherine, tunafurahia kwa sababu ya reli mpya tumekuwa na msukumano mwingi sana barabarani, wa basi nini ni, lakini sahizi tunashukuru kutakuwa kuzuri, ila kitu kidogo tulikuwa tunaomba, mi kwa upande wangu tungekuwa tumefanyiwa at least kama 500 mia tano maanaake hmm, mara nyingi utasikia President amesema ndio hiyo bei, lakini wale wakienda utasikia tena bei Oh, hii mia saba, sijui kumekuwa na nini, mwisho imepanda mpaka elfu moja. Ingekuwa mia tano, ingekuwa vizuri, lakini pia tunashukuru. Hiyo ni maoni yangu. Ajali nyingi kusukumana basi pia, manake ndio ilikuwa tegemeo letu. Jam pia mnaenda mnakuwa manakuru huko masaa mawili masaa matatu, labda una mtoto hapo ndani eh, sasa si unaona itakuwa vizuri. Basi pia wakawa wanapandisha bei kama ile VIP unapata unalipishwa pesa nyingi, manake wanajua ndio tunawategemea, lakini sasa at least kutakuwa nafuu. Naam ni mmoja wa wananchi ambao watakuwa wakitumia uh, treni hiyo ambayo inatoka Mombasa kwenda mpaka Nairobi kupitia uh, katika stesheni zingine tofauti tofauti, na najua Kioko, pia umeweza kuzungumza na mwingine. Lakini kabla ya hapo pia, uh, kiongozi wa upinzani hapo Kenya Raila Odinga amekuwa akihutubia waandishi wa habari muda mfupi uliopita, na muhimu ni kwamba amesifu Uh, kando tofauti na jinsi ambavyo labda wengine walifikiria, mesifu sana uh, mradi huu wa SGR ingawa pia wameeleza wako na maswali ambayo wangependa ajibu, lakini wamesema uh, kwamba ni muhimu kwa taifa. Kioko, ni nani mwingine umezungumza naye? Eh, pale pale eh, msimamo wa upinzani pia nimeushuhudia miongoni mwa wananchi. Kuna wale wanaosema kwamba hawajaona tofauti kubwa sana na mradi huu, imeserekala kuingizwa siasa nyingi. Huyu raia anasema yeye hajaridhika zaidi na yale serikali imefanya. Joe Romeano kutoka Kirenyaga na mimi ni mkaaji wa Changamwe. Redi haina maana hata inavaa kumbomolewa, kwa sababu inasaidia matanjiri, haisaidii mwananchi wa kawaida. Niambie, mtu ametoka Likoni anakunja mpaka hapa ati kuchukua gari kuchukua aende Nairobi sasa kutoka kule dikoni ulete mzigo hapa ili umbembee kupeleka Nairobi. Sio, ni gharama? Achukua afadhali uchukue basi kule town eh, uende tu moja kwa moja. Sasa serikali ya uhuru ni ya kutia kiti njoto, na kama Raila pia anajua kazi yake itakuwa ya kutia kiti njoto hmm. Asiombe wa mwananchi wa kawaida kura. Waende kwa matajiri waombe kura huko, waende, waende China waombe kura huko, waende Mexico, wale wengine waende kule wanaenda hii tulifikiria itambemba watu na shilingi mia nne kutoka hapa kwenda Nairobi. Sasa, mm, hii wanasema ni mia saba sijui mia tisa. Ina maana gani mm? Hujaridhika. -hmm. Mimi sijaridhika hata kidogo. Nam Kioko, tumesikia maoni mseto kutoka kwa wanakenya wakizungumzia juu ya uzinduzi wa treni mpya ya abiria hii leo. Je, kipi kingine ambacho tunaweza kukifahamu wakati huu, wakati ambapo bado Wakenya wana shamrashamra na hamasa za kuona kwamba wamepata reli hii mpya yenye kilomita 496. Kuna vitisho katika mradi huu, kwa sababu visa vya wizi vimeanza kujitokeza. Wananchi labda, sijui ni umaskini unawasumbua, wameanza kung'ua eh, sehemu ambazo zimekarabatiwa, zimejengwa, hata kabla ya treni ya kwanza kupita. Na kumekuwa na maoni tofauti kwamba hawa wametumwa na wapinzani wa serikali, na sasa hivi wamekamatwa watu karibia watano, wamepelekwa kotini. Na leo katika hotuba yake rais ametangaza kwamba kama wananchi wataendelea kusumbuana basi haina budi serikali, yeye mwenyewe akiwa rais, katiba inampa uhuru kutia saini ile sheria ya kuwafunga uhalifu wa kiuchumi na kifungo, baada ya kuwafunga maisha, sasa ataidhimisha wanyongo. mm -hmm. Naam, asante sana uh, Kioko, ukiwa hapo Mombasa. Bila shaka hili si swala ambalo tumeona mwisho wake, manake hata katika matangazo yetu ya baadaye tutakuwa tukijiunga na wenzetu kina Liberty Adeli ambao wanasafiri, wanasafiri kwenye msafara huo kutoka Mombasa kwenda Nairobi. Kwa hivyo, msikilizaji, utapata mengi zaidi katika matangazo yetu ya baadaye kuhusu uzinduzi huu na safari hiyo iliyofanyika leo ya SGR. Lakini mkamiti, tuna habari za kuhuzunisha ambazo zimetufikia katika chumba chetu cha habari hivi punde, kwamba maafisa wane wa polisi pamoja na raia mmoja wameuawa kule eneo la Lamu. Ni yapi ambayo umeyajua haswa? So kama ulivyosema, basi kulingana na huu mtandao, kituo cha habari cha Capital FM tukio hii ambapo wameandika hii leo kwamba na wamemkariri msemaji wa KDF Kanali Joseph Owar akisema uh, watu watano wameuawa ambao walikuwepo katika gari, na mpaka sasa hivi tumefanya juhudi za kutafuta maafisa wa polisi eneo la Lamu, hatukuweza kuwapata, na vilevile vile tumejaribu kuwatafuta hata wananchi wa kawaida, ili kuweza kujua hasa nini kinachoendelea katika eneo hilo, au hali ilikuwaje kilichosababisha mpaka tukio hili kutokea. Bado hatujaweza kufanikiwa juhudi zote, lakini habari zilizo thibitishwa pamoja na hii Capital FM ni kwamba kweli mauaji yametokea katika eneo hilo la Lamu. Na bila shaka pia, tukipata habari zaidi katika matangazo yetu ya baadaye, tutaweza kukuletea zile ambazo tutakuwa tumezikusanya kuhusiana na tukio hilo. Naona sasa twende moja kwa moja tuangalie baadhi ya habari muhimu kutoka chumba chetu cha habari. <tune> Mlipuko mkubwa wa bomu la kwenye gari katika mji mkuu wa Afghanistan umeua watu wapatao tisini na kujeruhi zaidi ya mia tatu huko Kabul. Afisa usalama akizungumza na Sauti ya Amerika kwa sharti ya kutotajwa jina alisema idadi ya walioathirika saa kadhaa baadaye Awali, msemaji wa wizara ya afya Wahidula Madro alisema idadi ya waliofariki ilikuwa 80 na kwamba inaweza kuongezeka. Wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, inasema kwamba jaribio lake la kwanza la mfumo wa kuzuia makombora ambalo lilifanyika hapo jana, ambayo yalikijumuisha yale ya masafa marefu, lilikuwa la mafanikio. Uh, kuzu, kuzu, kuzuia kombora hatari la ICBM ni mafanikio makubwa, amesema admiral msaidizi Jim Seiring wa kitengo cha makombora cha Marekani. Jaribio la Jumanne lilijumuisha urushaji makombora mawili tofauti. Sudani Kusini imefungua kesi jana Jumanne katika mahakama ya kijeshi dhidi ya askari 20 wanaoshutumiwa kwa kubaka na mauaji katika shambulizi kwa wafanyakazi wa kimataifa mwaka jana. Washukiwa kumi na watatu walifikishwa mahakamani huko Juba kwa kosa la kushambulia hoteli ya Terrain mwaka jana Julai na kuiba magari, ikiwa ni pamoja na kutesa karibu kila mtu hotelini hapo. Na wizara ya ulinzi ya Russia imesema kwamba majeshi yake yamerusha makombora manne kutoka bahari ya Mediterranean kushambulia maeneo ya kundi la Islamic State huko Siria. Wizara hiyo imesema makombora hayo yalifyatuliwa kutoka kwenye manuari za kijeshi na hatua na kutua katika mji wa Palmera na kushambulia silaha kali na wanamgambo wa kundi la Islamic State ambao walipelekwa huko kutoka makao makuu ya kundi hilo huko Raka. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Tunakushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi wakati huu na tunaendelea kukupatia habari mbalimbali kutoka ulimwenguni kote kadri tunavyozipokea kutoka kwa waandishi wetu, hali kadhalika hapa hapa katika chumba chetu cha habari. Na hivi sasa basi tunaye mwandishi wetu Muhammad na yeye yupo kule nchini Kenya ambaye atatuelezea hali ilivyo kutokana na mafuriko ambayo yameua idadi kadhaa ya watu pamoja na mifugo. Muhamed, bila shaka unanisikia na kupata vizuri, hebu tueleze, ni yapi yametokea? Tumepata ripoti kwamba kumetokea mafuriko Watu kadhaa hapa, tuna ripoti ya watu sita na mifugo kama mbuzi mia tisa Hebu tupe taswira ya mambo kuhusu mafuriko haya. E, takriban watu sita wamesombwa na maji baada ya mafuriko hayo kutokea katika mji mdogo wa Ileret ambao umekaribia mpaka wa Kenya na Ethiopia, e, ndani ya kaunti ya Marsabit. Inadaiwa mafuriko hayo yalianza upande wa Ethiopia ambapo kuna milima upande ule, kwa hivyo maji haya yamekuwa yakiteremka hadi upande huu wa Kenya yakielekea katika mto Turukana na ndiposa baadhi ya jamii hizi ambazo ni jamii za kuhamahama zimekuwa zikikita kambi katika baadhi ya mito ya muda tu lakini walikuwa wamejenga nyumba zao katika eneo hilo, ambapo maji hayo yalipoteremka yalipita katika mito hiyo ya muda na kusomba mifugo, baadhi ya nyumba katika eneo hilo, na vilevile vile watu sita wamethibitishwa wa kubebwa na maji hayo, na bado shughuli za kuwatafuta eh, zinaendelea. Eh, vile vile ni eneo ambalo eh, mafuriko kama haya yamekuwa yakishuhudiwa kila mwaka, ingawa hakuna mvua katika eneo hilo la Ileret. Ni eneo kavu kabisa. Kwa hivyo ni eneo ambalo liko eh, chini ya milima upande huu wa Kenya kutoka Ethiopia, na ni sehemu ambayo mafuriko kama haya yamekuwa yakishuhudiwa mara kwa mara upande huu wa Marsabit na upande ule mwingine wa Turkana. Na Mohamed, uh, ukizungumza kuhusu mafuriko, kumekuwa katika wiki kama mbili zilizopita, kumekuwa na mvua za hapa na pale, uh, katika maeneo mengi nchini Kenya, unaweza kueleza wasikilizaji ni eh, vipi ambavyo hali iko sasa katika maeneo mengine isipokuwa hapo ambapo wamesombwa na maji? E, kumekuwa na mafuriko maeneo mbalimbali mbali, mbali, nchini Kenya hasa maeneo ya E, e, maeneo ya pwani ya Kenya vilevile -vile idadi kubwa ya watu walibebwa na nyumba vilevile kubomolewa na mafuriko kama haya e, tarehe kumi na tisa mwezi huu, shirika la Msalaba Mwekundu lilitoa ripoti kueleza kwamba takriban watu ishirini na wasita katika mwezi huu wamepoteza maisha yao kote nchini Kenya. E, na idadi hii ni ya idadi ya watu waliofariki katika maeneo ya pwani ya Kenya na vilevile Mashariki -vile E, mwa taifa hili e, kumekuwa e, na e, masala ya e, mvua kama hizi ambazo zimekuwa zikitokea upande e, wa Ileret, mafuriko ambayo yamekuwa yakitoka upande mwingine wa Ethiopia na kubeba watu maeneo hayo. E, vilevile tukiangazia maeneo ya Magharibi mwa Kenya, kumekuwa na mafuriko hasa katika eneo la Budalangi na vilevile vile, e, serikali imetoa tahadhari na kueleza wananchi kwamba wahame katika maeneo wanayoishi, watafute maeneo ambayo yako katika milima, ili wakati ambapo mafuriko kama haya yanatokea, ni rahisi kuwaokoa. Kwa hivyo e, bado ma, e, e, mafuriko yanaendelea, mvua inaendelea kunyesha kwa muda, na vilevile vile, mamlaka ya hali ya hewa nchini Kenya imetangaza kuwa mvua kama hizi za muda mrefu zitaendelea kushuhudiwa katika miezi michache ijayo. Shukran Mohamed. Bila shaka hizo ni ripoti ambazo tutajaribu, tutafuatilia kuona kwamba uh, hatima ya hao ambao uh, wameathiriwa na mafuriko haya itakuwa vipi, na kama mvua uh, zitasitishwa au itakuwaje baadaye lakini Msikilizaji, um, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, na hivi sasa basi ni wakati wa kupata burudani ya muziki, na mwona Mwana FA yupo tayari kabisa kutupatia kibao ya laiti nam chini kwa chini hapo wimbo taratibu mkamiti nimeona ukienjoy sana. huyu Uh, huyu mwanamuziki ana, anasema hapo ya laiti mimi sikuachi hata ukisema nini, maana yake nakupenda. <laughs> <laughs> Ndio maneno anayosema Mwana fa katika wimbo wake huo wa ya Laiti. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kuendelea kuwa nasi katika VOA Express wakati huu tukizidi kusonga mbele na ripoti na taarifa mbalimbali. Unajua BMJ, siku hizi maswala ya teknolojia yanaongezeka siku hadi siku. Ni kweli kabisa. Sasa hivi leo basi tunaye muhandisi mwandamizi na mmoja wa waanzilishi wa kampuni ya Peractus iliyopo huko Houston katika jimbo la Texas hapa nchini Marekani. Anaitwa Franki Mathew, yeye ni Mtanzania na ni mtaalamu wa uhandisi wa umeme na mitambo ya viwandani. Sasa basi, sekunde chache zijazo atatueleza namna anavyoshughulika kuanzia kwenye viwanda vya usafishaji mafuta mpaka vya kutengeneza plastiki na kile anachofanya katika kiwanda hicho kilichopo huko Houston, Texas. Haya mabadiliko sana yanatokana na technology. Kwa mfano sasa hivi wanahitaji accurate measurement. Zamani tulikuwa tuna gesi au kwenye hivi viwanda walikuwa wana mashine ambazo unaweza ukasoma temperature kwa kugesi, kwamba sasa hivi hiti ya huu um mtambo imekwenda 15 centigrade, lakini huna uhakika na hii digitoli. Sasa imekuwa imerahisisha mambo kwamba zamani tatizo likitokea ilitakiwa uende mpaka kwenye kiwanda ili uweze kujua tatizo liko wapi, lakini sasa hivi kama sisi tumeweza kufanya hivyo vitu hata tukiwa ofisini kwetu tunaweza tukaconnect nao na tukaweza kuona kwamba kitu ambacho tumekiinstall ambacho ni digital, tunaweza tukakisoma hata tukiwa ofisini kwetu. Kwa hiyo hii inarahisisha sana utendaji wa kazi viwandani kutokana na hii system mpya. Tumespecialize sana katika masuala ya umeme, na katika umeme tunafanya upgrade za system zao. Unajua hivi ni viwanda ambavyo vilitengenezwa au vilijengwa zamani sana, kwa hiyo kutokana na teknoloji ya umeme inavyobadilika, unakuta kwamba refinery industry nyingi zina mitambo ya zamani, lakini sasa wanataka ku upgrade kwenda kwenye mitambo ya kisasa. Na maana gani nikisema mitambo ya zamani? Kwa mfano, ukiingia kwenye mashine unakuta kwamba zilikuwa zinatumia vipimo ambavyo kusoma gauge inabidi usome na kipimo ambacho kina mshale. Sisi tunatoa kutoka kwenye mshale kwenda kwenye digital, ambayo hii inaitwa tunatoka kwenye DC kwenda kwenye AC ambayo ni analog kwenda kwenye log system. Haya basi, shukrani sana Franki Matthew kutoka Houston Texas, hapa Marekani. Tukiendelea katika maswala basi ya vipaji vya wanamuziki warembo, tuangalie katika Artist page ambapo mrembo uh, mchezaji filamu, mjasiriamali na msanii nchini Tanzania ambaye alishika nafasi ya pili Miss Tanzania mwaka elfu mbili na sita Joketi Mwegelo alichaguliwa na jarida la Forbes Africa kama miongo mwa vijana walio na umri chini ya miaka thelathini wenye mafanikio katika sekta mbalimbali mbali, kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na saba Na muda mfupi uliopita, basi ameweza kuzungumza na mwenzangu Sunday Shomari ambaye kwanza alitaka kujua alipokea vipi nafasi hiyo. Baada ya kusikia hivyo, uh, okifanya, okifanya Uh, nilivyoanza masomo yangu nadhani ya form five, nilivyomaliza form six, nilivyoenda shule kuu nilikuwa na ndoto mbili. Moja nilikuwa kuitumikia nchi yangu kupitia serikali, lakini ya pili ilikuwa ni kuanzisha kitu, na nilivyomaliza masomo, masomo nika na na kwa hindi, kwa ya chuo, nikafaulu nikapata bahati ya kubaki chuo kuendelea na masomo ya masters, nikajisikia kwamba kuna kitu cha ziada nafanye, kwa hiyo nilikuwa na ndoto ya kuwa na product product watu waweze kwenye kila nyumba, kwenye kila household kuna mtu aweze kuenjoy product ambayo mimi nimeweza kuidesign, ambao mimi nimeweza kuimanufacture. So kufikia hatua hii ambapo jarida ambayo ni pan african inaweza kutambua kile ambacho kidogo, kile ambacho mi nimeweza kufanikisha kukifanya ni jambo la heri la ungu, na ni jambo la kumshukuru Mwenyezi Mungu na inatupa moyo kusema ukweli. Na pengine hii ina maana gani kwako? Um, ina maana kwamba kile ambacho tunakifanya pengine kwa watu kinaweza kisieleweke sana, lakini kuna watu wanakiangalia na kwamba pengine ujakusikia sana na pengine niko on the right track. Niko kwenye barabara sahihi na kusema ukweli um, inanifanya nikae chini hata kwa dakika moja kuanza kujitafakari nilipofikia hapa, na pengine zaidi naeza nikafikia wapi kuliko. Kwa hiyo kwangu mimi it's more like a motivator. Inanipa changamoto na inanipa kazi zaidi ya kuweza kuangalia mbinu mbalimbali an ambavyo naweza nikajiwezesha zaidi, niweze kutoka kwenye hatua hii na kufika pengine au ata za kina Dangote inshallah Mwenyezi Mungu wakijalia. Ni mwanadada huyo Joketi Mwegelo ambaye alishawahi kuwa Uh, Miss Tanzania mwaka elfu mbili na sita, ana, ana wafuasi wapatao milioni 2.5 katika Instagram yake. Na mkamiti ni vizuri tuwaeleze wasikilizaji ambao labda hawajasoma jarida hili la Forbes kwamba sio Joketi Mwegelo peke yake ambaye ameorodheshwa pale. Uh, kuna wengi kutoka Tanzania, hasa Tanzania kuna nilisoma kama sita hivi na kuna wengine pia katika nchi jirani kama Kenya na Uganda wametajwa kama wale watu wa miaka thelathini kupanda na kurudi chini ambao wana mafanikio makubwa. Sasa ni wakati wa kuangalia yale yamevuma kwenye mitandao, yanayovuma mitandaoni. Yuko hapa studio, uh, mwenzetu Idi Ligongo. Tupe mambo. Naam, uh, yapo mambo mengi sana hivi sasa yanavuma kwenye e, mitandao mbalimbali mbali, ya vyombo mbalimbali vya habari, lakini tukianzia nchini Tanzania ni juu ya kifo cha aliyekuwa mbunge maarufu wa jimbo la Moshi mjini Filimon Ndesamburo Samburo ambaye aliwahi kuwa e, mwenyekiti wa chama cha demokrasia na maendeleo Chadema katika mkoa wa Kilimanjaro. Huyu ni moja kati ya viongozi ama wanasiasa wa upinzani wakubwa kabisa ambao wamekiweka Chama cha Demokrasia na Maendeleo eh, kuwa juu hapa kilipo. Kwa hiyo watu wengi wanaendelea kutoa eh, rambirambi zao kwa familia ya Filimon Ndesamburo Sambu, lakini kwa hapa Marekani habari ambayo hivi sasa inavuma kweli kweli inamhusu mchekeshaji Kathy Griffin ambaye ameonekana akipiga picha eh, ya kama ya kudhihaki hivi akiwa ameshikilia kichwa cha Rais wa Marekani Donald Trump kikiwa na damu, eh, na damu na ni picha ambayo imezua mjadala mkubwa sana katika eh, vyombo mbalimbali mbali vya habari. Rais Trump mwenyewe hakufurahishwa, akasema hata watoto wake hawakufurahishwa na hasa mtoto wake mwenye umri wa miaka kumi Baron Trump. Na ni nini hasa uh, kinapelekea picha maanake nini? Yeye mwenyewe anajua kile ambacho alikuwa anataka kupeleka ujumbe wake, lakini kikubwa zaidi ni kwamba mchekeshaji huyo ameomba radhi, uh, kusema kwamba alichokifanya hakikustahili, eh, kufanywa na mtu kama yeye, hasa kwa mtu ambaye ndiye rais wa nchi, na na kimeleta eh, eh, tafsiri mbaya, hasa ikionekana damu ambayo ni kitu cha kutisha kushikilia kichwa e, cha mtu ambaye kimechinjwa, na damu nyingi. Kwa kweli ni kitu ambacho kimeleta tafrani kubwa sana katika mitandao mbalimbali hapa Marekani. Asante sana Idi Ligongo kwa kutuletea hayo ambayo yamezidi kuvuma kwenye mitandao ya kijamii. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumeweza kukuletea kutoka hapa uh, VOA Express. Kwa sasa hivi hatuwezi uh, kusahau wale wote ambao wamechangia, uh, katika kufanikisha matangazo haya, ikiwa ni pamoja na uh, msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi hapa studio amekuwa uh, ni Dan Brown. Uh, mimi ni BMJ Muridhi na nimeshirikiana na naitwa Mkamiti Kibayasi, na vilevile vile kumbuka kwamba unaweza kupata matangazo yetu katika matangazo ya baadaye kupata mengi zaidi, uh, hususan kuhusiana na suala hilo ambalo lilikuwa ni zito kwenye show ya leo kuhusu, uh, SGR au uzinduzi wa reli mpya ya kisasa kule nchini Kenya, ambalo ni swala linaendelea pia kuzungumziwa sana kwenye mitandao ya kijamii kwa sasa. Tunawaaga kutoka hapa Washington, uh, tuonane katika matangazo mengine, unaweza za pia kutufuata uh, kupitia Facebook, na vilevile vile kupata matangazo yetu kwa voaswahili.com. Asanteni kwa kuwa nasi kwa muda wote huo.