Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Wanajeshi wa Somalia na Marekani wameharibu kabisa kambi ya mafunzo ya Al-Shabab katika jimbo la kati la Somalia la Juba. Rais Mohamed Abdullahi Farmajo wa Somalia alisema hii leo kwamba aliidhinisha kikosi maalum cha nchi hiyo kukisaidiwa na washirika wa, wa kimataifa kufanya shambulizi la alfajiri dhidi ya kambi ya wanamgambo wa Al-Shabab karibu na sakua Anasema shambulizi liliharibu makao makuu muhimu ya kundi hilo na kituo cha kupitisha vifaa vyake na hivyo kupunguza uwezo wa adui kufanya mashambulizi mapya ndani ya Somalia. Jeshi la Marekani limethibitisha kushiriki, ikiwa ni jibu la moja kwa moja kwa Al-Shabab, ikiwa ni pamoja na mashambulizi ya karibuni dhidi ya wanajeshi wa Somalia na Umoja wa Mataifa. Rais Farmajo hakusema hata hivyo, ikiwa maafisa waandamizi wa kundi hilo linaopata msaada kutoka mtandao wa kimataifa wa ugaidi walikuwa ndani ya kambi wakati wa shambulio. Iran imepeleka ndege nne za mzigo zilizobeba chakula hadi Qatar baada ya muuzaji mkuu wa taifa hilo linalotegemea bidhaa kutoka nje, Saudi Arabia, kusitisha uhusiano pamoja na nchi hiyo. Msemaji wa shirika la ndege la Iran Air, Sharuk Nushabadi akitangaza habari hizo amesema ndege zaidi zitaendelea kusafiri na kusafirisha chakula na mahitaji muhimu hadi Qatar. Uturuki imetangaza pia itachangia chakula kwa Qatar, wakati wasiwasi no unaoongezeka nchini humo wa waku, kuzuka upungufu wa chakula katika nchi hiyo ya Ghuba ya Uajemi baada ya Saudi Arabia kufunga mpaka wake pekee na nchi kavu ya Qatar ambapo hupitisha sehemu kubwa ya chakula chake. Saudi Arabia, Umoja wa Falme za Kiarabu, Bahrain na Misri zilisitisha uhusiano wao na Qatar wiki iliyopita, zikituhumu taifa hilo dogo kwa kusaidia wanamgambo wa Kiislamu wa Iran, tuhuma ambazo Qatar inadai hazina msingi wowote. Rais Donald Trump wa Marekani alikosoa pia vikali Qatar. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, Washington DC. Maafisa wa jeshi la Marekani wanasema hawana habari za kuthibitisha au kukanusha ripoti moja kwamba kiongozi wa kundi la Islamic State Abubakar al Baghdadi ameuliwa kutokana na shambulio kutoka angani. Wachambuzi wa kujitegemea wanaeleza shaka kuhusu madai yanayosambaa kwa kasi kuhusu kifo cha kiongozi wa ugaidi, madai yaliyoanza kutolewa jana usiku kutokana na ripoti kwenye televisheni ya taifa ya Siria. Ripoti imeeleza kwamba al-Baghdadi aliuliwa wakati wa mashambulio makali ya mabomu katika mji mkuu wa Islamic State wa Raka. Msemaji wa wizara ya ulinzi Amerikani ya Marekani ameiambia Sauti Amerika hii leo kwamba aliulizwa kuhusu ripoti hiyo na baadhi ya watu, lakini hakuna taarifa ya kuthibitisha au kukanusha. Waziri mkuu wa chama cha kikahafidhina cha Uingereza, Theresa May, anaendelea na juhudi za kufikia makubaliano na chama cha Democratic Unionist cha Ireland ya Kaskazini kitakaoweza kumpatia uungaji mkono anaohitaji kuunda serikali. Lakini wakati huo huo, Bi May anakabiliwa na shinikizo kubwa kutoka wenzake wa kihafidhina wanaomtaka atangaze nia yake ya kujiuzulu katika miezi michache ijayo. Wanachama waandamizi wa chama cha Conservative wameiambia Sauti ya Amerika kwamba ni jambo la muda tu hivi sasa kabla ya May anayejaribu kung'ang'ania madaraka kuondoka. Wanasema anakabiliwa na uamuzi wa aidha kuondoka kimya kimya, au kukabiliwa na changamoto katika uongozi. Taarifa kutoka afisa ya Mei hii leo inaeleza kwamba majadiliano ya kumaliza makubaliano ya kuaminiana huenda yakamalizika wiki hii na hiyo ikiwa ni ishara kwamba huenda hakutakuwa na serikali au makubaliano ya muungano. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron anatazamia kupata ushindi muhimu katika uchaguzi wa bunge kwa ajili ya chama chake kipya wakati Wafaransa wanapiga kura hii leo katika duru ya kwanza ya uchaguzi wa bunge. Uchaguzi, uchunguzi wa maoni kabla ya upigaji kura unaonyesha chama cha mrengo wa kati cha Macron cha jamhuri inayosonga mbele huenda kikapata asilimia thelathini za kura na kukiweka katika, na kukiweka katika nafasi nzuri ya kupata ushindi mkubwa katika duru ya pili ya uchaguzi wiki ijayo. Chama cha Macron kiliundwa kama vuguvugu vugu la kisiasa En Marche hapo April 2016 alipoanza kugombania kiti cha rais na kupata ushindi mwezi mmoja uliopita, akiweza kudhibiti bunge la Ufaransa. Hivyo basi ataweza kupitisha mageuzi muhimu aliyoahidi wakati wa kampeni yake na shirika la, wahamiaji la umoja, shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa linatoa wito kwa nchi za Ulaya kusaidia Utaliana kukabiliana na kuongezeka kwa wahamiaji baada ya wahamiaji elfu mbili mia tano kuokolewa mwishoni mwa wiki katika fukwe ya Libya na Itali. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti America. Barabara kabisa, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ni wakati mwingine ambapo nimejaajaa hapa studio studio 12 nikiwa tayari kabisa eh, kukuletea kipindi ukipendacho, kipindi cha salamu na muziki. Jina langu ni BMJ Muridhi, nikikuomba usiondoke, twende pamoja katika safari hii ya takriban dakika 21 ya salamu na muziki. Basi bila kupoteza wakati, nianze na Uh, salamu hizi zilizotumwa naye Victor Kiluguma. Uh, anasema ako kule Iringa, Tanzania, na anasema anafurahi sana kuwa live na anashukuru kwa VOA Swahili. Yeye yeah, yeah, akutuma salamu lakini ametupa uh, salamu zake, sisi wana VOA, eh, kusema kwamba anapenda sana uh, wakati tunapopeperusha salamu za wasikilizaji naye Moses Edward Mdela anasema ni wa Power Family Group, anasema yuko Manyara Tanzania. Asema salamu zangu ziende kwa Samuel Gida, Meyesha Filipo Memba Basila, Binti Kimario, Emmanuel Mwaya Mnyapanda, Clifford Mwana Nyanda, Bakari Hamisi, Lemi Mari, Filibeta Haule, Filipo Memba Basila na binti Kimario na vilevile vile Aisha Mohamedi. Haya basi, naye huyu Ngusa Mleba anasema yuko kule Tabora, Tanzania. Anasema haya, kwanza kabisa nataka niwasalimie Kalele Lugembe Zengo Jilala Kutenda Omari a, Saidi Masudi a, Majani Maige Njile Oswago wote nawasalimia sana nikiwa hapa Tabora. Mpango mzima kutoka Mafia, Tanzania, anasema napenda kutuma salamu zangu kwanza kabisa kwa waandishi wa habari na watangazaji wote wa VOA Swahili. Haya, na kwa hizo salamu, mimi hapa BMJ Mrithi, kwa niaba ya wenzangu nakushukuru sana, mpango mzima kwa kututumia salamu. Pia sisi Uh, tukafurahia kwamba tuko pamoja katika uh, salamu na muziki uh, hapa uh, Washington DC uh, basi za pili anasema, uh, zimwendee nani huyu Baba Nulati, na za mwisho zimwendee uh, Mohamed Pongwa anasema, uh, ujumbe ni kwamba namwambia aitegee uh, sikio VOA Swahili. Aya, uh, basi natumai kwamba wewe Mohamed Pongwa umepata ujumbe huo kutoka kwa huyu kaka mpango mzima akiwa kule Mafia, Tanzania. A, tuende kwake sasa. Filemoni Laiza kutoka Dar es Salaam pale TZ anasema salamu zangu ziwaendee watangazaji wote wa VOA na wasikilizaji wote wa VOA kote ulimwenguni bila kusahau wanasiasa wote. Ujumbe ni kwamba tutangulize utu kwanza kabla ya yote, asante sana Filemon Laiza pia kwa salamu hizo kwa wenzangu hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. James Makoye wasapiwi Bariadi anasema napenda nitume salamu zangu kwa wanadutwa wote bila kumsahau rafiki yangu kipenzi Tole Elias akiwa Simiyu. Haya, Tuende kwake sasa, Bulugu Matondo wa Maswa Simiu, Tanzania anasema, zangu za kwanza ziwafikie baba mzazi Matondo Masanja na mama Victoria Kema wakiwa kule Maswa Simiu, zingine ziwafikie marafiki zangu Emos Matondo, Emmanuel Peter na watangazaji wote wa idhaa hii ya sauti ya amerika ujumbe anasema nawapenda sana shukran sana bulugu matondo kwa salamu hizo haya kabla hatuja kamata kibao cha muziki hapa studio naona nisome moja mbili hapa nianze na hii yake harime bezema bezema anasema yeye hana salamu lakini anasema anatufuatilia vizuri sana na tuko taratibu kabisa na kwamba VOA iko vizuri sana asanti sana Karim bezema Bezema. Na huyu naye polika Mika anasema, Elizabeth Pascal anasema anapenda nitume salamu zangu kwa mama yangu akiwa Dodoma. Na vilevile vile, msikilizaji, kumbuka kwamba wewe, popote pale ulipo, pia unaweza kushiriki katika salamu na muziki kwa kutuandikia kupitia Facebook na sisi Uh, tutazisoma salamu zako popote pale ulipo. Naona sasa ni wakati mzuri, ni wakati mwafaka, ni wakati ufaao kupata kibao cha muziki kutoka hapa studio 15. Naona twende moja kwa moja uh, kibao chake Tifareo uh, anasema leo ni kupati. Huyu ni mwanamuziki kutoka kule upande wa Malindi. Anasema leo ni kupati. Twende kazi Tifareo. Barabara kabisa, akiondoka hapo chini kwa chini, mwanamuziki Tifarel ambaye ameanza kupata umaarufu mkubwa kwa sababu ya ngoma zake. Muziki wake unatamba katika hasa katika maeneo ya maziwa makuu, Nairobi, Dar es Salaam, Kampala, Mombasa, nasikia mpaka kule Addis Ababa upande wa juu wanasikiliza ngoma za huyu mwanamuziki na ukienda moja kwa moja mpaka kule Kinshasa katika DRC na vilevile vile kule wapi kule Burundi. Eh, wanasikiliza ngoma zake hata Rwanda na nchi ambazo zinazunguka eneo la Afrika Mashariki na Kati. Basi akiondoka ah, hapo Tifa leo, naona tuendelee na salamu zetu. Eh, kumbuka kwamba unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na anayekuendeshia mpango huu ni mimi BMJ Murithi. Uko wapi wewe, James tano? unasema unapatikana Nzega na unasema salamu zako ni kwa King Majuto, Fikiri Dario, Rutahiwa Busisi, Mwi James Katia, Salimu Nasoro, Emos Msanga na Shukuru wa mama, na vilevile vile Sali Mbunzali na James. Nani huyu Mwandu John aliyewasalimia? Si mwingine bali ni James Tano wa Nzega, anasema hivyo. Huyu msikilizaji ametuma salamu kwa watu wengi kiasi, lakini nimeweza kuwasoma wote uh, kadri jinsi ambavyo ametuandikia hapa. Kumbuka kwamba hizi ni salamu ambazo tumezipata uh, kupitia ukurasa wetu wa Facebook, na wewe pia unaweza kushiriki kwa njia tofauti tofauti, ikiwa ni pamoja na kutupiga simu na vilevile vile kutuandikia barua na vilevile vile kutuandikia ujumbe kupitia Twitter. Anwani yetu ni at voaswahili.com Haya, Mesheke Marwa Wankuru unasema huko kule Kihanja nchini Kenya, nafikiri kule ni maeneo ya Kisii. Salamu zangu ziwendee Mango Kibuni wa Manyata Serengeti Tanzania, akiwa na Nyaimwa Kibuni a, Magesa Ngatita mstaafu Chacha Muhengete na vilevile vile Gesero Mwita, wote wakiwa Machochwe Serengeti Tanzania. Salamu zingine ziwandee wachungaji wote wa KAG, nafikiri ni Kenya Assembly of God, nadhani kanisa hili e, katika sehemu ya Kuria. Ujumbe e, kuweni hodari na moyo wenye ushujaa. Priscas John wa Dar es Salaam, Tanzania anasema anatuma salamu zake kwa mama Andelaida, baba Frenki, Getruda na vilevile vile Francis, wote wakiwa wanaishi kule Kimara, anasema Nawaambia ujumbe ni kwamba sikilizeni Sauti ya Amerika kila siku. Asante sana Prisca John kwa ujumbe huo, safi kabisa. Mwita Barnabas wa Kitunda, Dar es Salam, Tanzania, anasema salamu zangu ziwaendee Alex Siwinga, uh, Happy John, uh, Kulu wa Isak, Abduli Kipingu na nawatakia kila laheri. Huyo Mwita Barnabas hapo akituma uh, salamu zake yuko kule Kitunda Dar es Salaam, Lucas Alberto mseti wa Dar es Salaam Tanzania anasema uh, muhali gani, uh, uhali gani mtangazaji wa zamu? Haya, uh, basi na mimi BMJ mridhi hapa nasema niko poa sana, niko safi kabisa na nashukuru kwa kunijulia hali, kwa sababu niko hapa studio kwa sasa niko peke yangu hapa studio, lakini niko na mfundi wa mitambo ambaye yuko upande ule mwingine. Niko safi kabisa, shukran. Na kwamba unangependa pia kupeperusha zako salamu kwa King Majuto, Bonfi Stephen Musa, Zuberi Kabumaye, Isaac Petro Hango, Filbert Jonathan na Nz Nz Nz Zambi, uh, vile vile Said Musa, Fikiri Dario Gekala Uh, alafu unasema Tryfon Rafael uh, bila kuwasahau wazazi wangu wapendwa, baba yangu mzazi mzee Alberto Museti na mama yangu Mosi eh, Lucas eh, wote wakiwa katika kijiji cha Riamisanga Butiama. Ujumbe, tunapaswa kushirikiana kwa kila jambo. Haya, huo ujumbe, safi kabisa, kutoka kwa Lucas eh, Alberto Museti. Ayubu Kayanga wa Marerani anasema kule Manyara TZ, anasema, salamu zangu baba pamoja na familia ya Muhamed Kayaga akiwa Mondo Kondoa, wajomba zangu Abdala Maulidi uh, Mlavya wakiwa Mlongia Kondoa, nani huyu baba mkwe Musa Makoya wakiwa Kelema Maziwani, naye huyu Priva Stefano wa Tabata Tanzania anasema uh, tume salamu salamu zangu anamtumia salamu zake anawatumia mama mzazi Restuta akiwa Rombo Kilimanjaro, na kaka zangu wote wa Moshi na vilevile vile marafiki zangu wote popote pale walipo. Naona sasa tupate kibao kingine tuweze kuburudika hapa studio na wasikilizaji wote wetu popote pale wanapotusikiliza. Kumbuka kwamba unaweza kusikiliza Sauti ya Amerika katika maeneo yote duniani, hususan kwa sababu tuko kwenye mtandao. Mtandao wetu anwani yetu ni voa swahili, yani, www voa swahili com, na unaweza kusikiliza matangazo yetu wakati wowote, pahali popote. Haya, sasa, kama uh, uko kule nchini Kenya, Tanzania, Uganda uh, maeneo yote ya maziwa makuu na kusudi kule tuna mashabiki wengi kweli kweli, vilevile vile, unaweza kuchangia uh, katika ukurasa wa Facebook uh, ambapo utaweza kuweka ujumbe wako pale na utasikika ama utaonekana uh, duniani kote uh, lakini hatujamaliza, maana yake tutaingia katika sehemu ya tatu ya kipindi hiki, baada ya kusikiliza ngoma hii ambapo tunarudi nyuma kidogo, tunaenda mpaka siku za before. Uh, sina makosa, mtoto wa Dandu huyu marehemu anatuambia uh, sina makosa, remix yake hii aliyoitoa kabla hajaaga dunia. Twende kazi, mtoto wa Dandu nikifaleo wa kesho ni wengi watalia, kusikitika mtoto kakutoka, jina litabaki tena kwa haki kwenye makumbusho na vitabu vya kumbukumbu maswali mengi bila kupata majibu, walinisema sana bila aibu, kweli si uongo, kubeba kila mtoto wa dangu, se kazi ndogo mwana tope asina sandiniwe bwana Kabisa, mtoto wa Dandu hapo anakwambia sina makosa, ni remix huyo. Unakutakumbuka kwamba wimbo huo kwanza kabisa ulichezwa na wana muziki ambao ni wa zamani na ambao wana uzoefu mkubwa sana wa muziki. Na sasa, baada ya kusikiliza ngoma hiyo ya mtoto wa Dandu, naona twende kwa nani? Kwa huyu Awazi Thomas anasema yuko Tanzania, Dar es Salaam. Salamu za kwanza ziende kwa baba mzazi Ifrahimu Thomas akiwa Kigoma, Tanzania, na familia yake, na nyingine kwa rafiki zangu wote tuliomaliza nao form 4 mwaka wa 2012 katika shule ya sekondari ya Nyakimbue. Haya, Martin Petro wa Geita, salamu zangu, zangu ziwaendee watu walio katika nchi ya Rwanda na Tanzania Ujumbe nawapenda sana. Naye huyu uh, Simforian Kahambwe wa Lubumbashi katika DRC anasema salamu zangu ziwafikie mamangu Munga Mayuma akiwa Kongolo wa DRC na dada yangu uh, na Mumba sikujua akiwa uh, kule uh, Samba DRC. Uh, basi basi msikilizaji, ni kwa sasa tunaondoka hapa studio, uh, tunawaaga kwa kibao hiki twasema asante sana kwa kutusikiliza. Tunawaaga kwa kibao hiki chake sauti au chao sauti, so wanasema sauti solo, wanasema sura yako. Uh, tutaonana tena panapo majaliwa. Yule aliyekuendeshea kipindi hiki jina lake ni BMJ Muridhi. Kwa heri, ni kwa sasa, tuonane wakati mwingine panapo majaliwa. Asanteni uh, kwa kuwa nasi kwa dakika hizo 21. kibao kinachoondoka kutoka salam na muziki usibasi kose kutuma salamu zako, ukapata kusikika katika Sauti ya Amerika. Na hivi sasa basi, mimi Abdu Shakur Abud na kusomeni muhtasar wa habari. Wanajeshi wa Somalia na Wamarekani wameharibu kambi ya mafunzo ya Alshabab katika jimbo la kati la Somalia la Juba. Rais Muhamed Abdullahi Farmajo amesema hii leo kwamba aliidhinisha kikosi maalum cha nchi kusaidia kikisaidiwa na washirika wa, wa kimataifa shambulizi la alfajiri dhidi ya kambi ya wanamgambo wa Al-Shabab karibu na Sakwa, lakini hakusema ikiwa maafisa waandamizi wa Al-Shabab walikuwa ndani ya kambi hiyo wakati wa shambulizi. Iraq inapeleka ndege kumradhi iran imepeleka ndege nne za mzigo zilizobeba chakula hadi qatar baada ya muuzaji mkuu wa taifa hilo linalotegemea bidhaa kutoka nje saudi arabia kusitisha uhusiano na nchi hiyo msemaji wa shirika la ndege la iran air ameambia sauti amerika kwamba ndege zaidi zitaendelea kusafirishwa na kupeleka chakula na mahitaji muhimu hadi qatar Maafisa wa jeshi la na Marekani wanasema hawana habari za kuthibitisha au kukanusha ripoti moja kwamba kiongozi wa kundi la Islamic State Abu Bakar al Baghdadi ameuliwa kutokana na shambulizi kutoka angani. Habari zimetolewa na redio ya ta taifa ya Siria. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May anaendelea na juhudi za kufikia makubaliano na chama cha Democratic Unionist cha Ireland huku akishinikizwa na wenzake wa chama cha Conservative kuacha madaraka na shirika la wakimbizi la Umoja Mataifa linatoa wito kwa Ulaya kusaidia Itali kukabiliana na wahamiaji wanaotoka Libya. Jana na leo, 2500 waliokolewa katika bahari ya Mediterranean. Ni hayo tu tuliokuwa nao hii leo katika muhtasar wa habari Sauti Amerika. Kwa herini, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.