Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo siku inaendelea vizuri sana ikiwa siku ya Jumanne tarehe nayo ni 13 mwezi wa sita mwaka wa 2017, ambapo tunakuletea mambo kutoka maeneo mbalimbali karibu na mbali. Jina langu Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu. Jina langu ni Sandey Shomari. Karibu kwenye VOA Express msikilizaji na mtazamaji, katika VOA Facebook moja kwa moja tunakupa vitu kutoka hapa Washington DC, na leo mambo ni mengi moto moto, eh, kule nchini Kenya kama unaofahamu leo wataadhimisha ile siku ya kimataifa ya watu wenye ulemavu wa ngozi. Hii ni siku inayotambuliwa na Umoja wa Mataifa duniani kote, lakini Mombasa tutaangalia leo kule wamefanya vitu gani watu hawa wenye ulemavu wa ngozi. na vilevile janga lingine limetokea jijini Nairobi. Kama mambo yalivyo, imekuwa ni karibu kila wakati, kila baada ya miezi kadhaa kunakuwa kuna jengo linaporomoka na kuanguka katika jiji hilo la Nairobi. Na sasa kuna jengo ambalo liliporomoka jana na tutaliangalia na kujua hasa nini kinachoendelea katika eneo la tukio. Bila kusahau ni kwamba msikilizaji, kuna mambo mengi ambao, kwa Tanzania, kama ulivyosikia jana, rais wa nchi hiyo John Pombe Magufuli alitangaza hatua alizopokea kutoka kamati iliyokuwa ikichunguza e, mchanga wa madini wa kuita makinikia. Nini yaliyofanyika? Je, wabunge nao kwenye bunge la nchi hiyo wanasema nini? Baadaye tutawaletea taarifa hiyo kutoka kwa mmoja wa wabunge nchini humo, lakini tuanze moja kwa moja wapi? moja kwa moja tuelekee katika swala hilo la Kenya ambalo maafa yametokea na ajali kubwa hiyo ya kuporomoka kwa nyumba nana, jengo kwa, kubwa, gorofa nane kubwa. Sasa naona vizuri, tuanze kabisa kule Nairobi tueleweshwe kwamba nini kinachoendelea. Sawa, na kaos, hali imefikaje? Kenadi Wandera, tupe habari. Kufuatia kuporomoka kwa jengo la orofa saba mtaa wa Kware, eneo la Embakasi jijini Nairobi, wakazi walioweza kujinusuru kutoka jengo hili wameieleza idhaa ya Sauti ya Amerika kuwa jengo hili lilikuwa na wakazi zaidi ya 120, na jengo hili lilikuwa na nyufa ambazo zilikuwa zinazibwa tu kila wakati na mmiliki wa jengo hilo, jinsi anavyoelezea Philip Korofia, aliyeishi kwa jengo hili kwa muda wa zaidi ya miaka miwili. Tukiingia safari ya kwanza, unajua tulipata kama inapakwa rangi na tulipoulizwa tukaambiwa, kwamba ni serikali ya jiji imeamrisha nyumba zote Nairobi zifanye nini, zikaweza kufanya ukarabati na ziwekwe rangi. Sasa katika hali hiyo, unajua hatukuelewa, sio ukweli, na tukafikiria kwamba labda ni mambo ina usafi na ikapakwa rangi. Na tukakaa jengo hili ambalo limejengwa karibu na vidimbu vya maji linaripotiwa kuanza kuporomoka jana jioni majira saa nne na hivyo basi kulazimisha vikosi vya usalama kufika na kuokoa baadhi ya wakazi hapa huyu Dorothy Aoko ambaye anaeleza kuwaacha wanawe wawili kwenye jengo hilo wakila kwa amri ya maafisa wa polisi kufika saa mbili, napigiwa simu na jirani kutoka a Ha, niniwa, usuhia, ha, waskari, ambia, ah ninio wakaniusuia a waskari akaniambia, mama usiende hapo. Mimi nilikuwa nataka kuenda wakanipea slap nikatoka. Sasa geti yetu inakuanga mbili, hiyo ghorofa yetu inakuanga na geti mbili. Sasa sijui kama hawa wangu hawa wakubwa walitoka na hii geti, nami nikatoka na hii hii geti. Vikosi vya kitaifa vya uokoaji vikiwemo idara ya kitaifa ya kushughulikia mikasa nchini, halmashauri ya ujenzi nchini, mashirika ya kutoa huduma ya kwanza yanaendelea na uokoaji kwa sasa. Maafisa wakuu katika uokoaji wanaeleza kuwa watu wasiozidi tano wamefukiwa na vifusi, kwa mujibu wa ripoti zilizoweza kuwasilishwa kwao na msimamizi wa jengo hilo. Hadi sasa hamna idadi ya maafa iliyoripotiwa. Asante sana, Kennedy Wandera. Ni jambo ambalo la kusikitisha kama unavyosikia Harrison kama au inaonekana kwamba kama unavyosema, mm -hmm. Hii si mara ya kwanza jengo kuanguka na mpaka hivi sasa watu 15 hawajulikani walipo, lakini kinachoajabisha kina sana ni kwamba kila dalili inaonekana, unasikia wakazi wakisema kwamba kwa muda mrefu wameona kwamba kulikuwa na nyufa ambazo zilikuwa zinazibwa, na kwa mujibu wa gazeti moja la Kenya niliweza kusoma mapema, ni kwamba hapo jana kulikuwa na ufa ambao ulizibwa na, na, na, na mmoja wa wafanyakazi katika jengo hilo, na akaeleza wa, wa, wa, wakazi kwamba sasa mambo ni salama, lakini baadaye ufa ule tena ukarudi kwa hivyo ikaashiria kwamba jengo lilikuwa limeanza kuteremka, na wanasema hapo ndio mambo yaliharibika, lakini wengi wakawa wameondoka, kwa sababu kulionekana dhahiri kwamba jengo lenyewe lilikuwa linajaribu lina, liko hatarini. Lakini tutafuatilia na Kennedy Wandera, tunahakika kwamba atatueleza mambo yanavyoendelea kutoka katika eneo la tukio. Sawa kabisa. Basi moja kwa moja kutoka huko nchini Kenya. E, tuelekee wapi hivi sasa tuelekee nchini Tanzania kama unakumbuka jana habari kubwa imekuwa ikizungumzwa mpaka magazeti ya leo nchini Tanzania ni ile ripoti ya pili ya makinikia wanaita mchanga wa madini ambao ilipokelewa na Rais John Pombe Magufuli baada ya kuunda tume ya kuchunguza ule mchanga ambao unachukuliwa mm -hmm. unapelekwa nje ya nchi kuweza kutolewa eh, madini ya dhahabu sasa basi, jana ripoti ya pili ilivyopokelewa, imekabidhiwa kwa rais, na rais kwa ujumla amezungumza kwa masikitiko jana kule nchini Tanzania, akieleza kwamba inaonyesha kama vile nchi hiyo imekuwa ikiibiwa fedha nyingi kwa muda mrefu mrefu tangu mwaka 1998 yeah, mm -hmm, wakati mikataba hii imesainiwa. Sasa wabunge nao wamekuja wakizungumza kuhusu nini kifanyike, kwa sababu nafikiri kama unakumbuka jana aliwaambia wabunge wa nchi hiyo kwamba yuko tayari kuwapa muda zaidi hata wakitaka kule bungeni mm -hmm, waangalie upya mikataba, wakikishe kwamba iko sawasawa na kwa upande mwingine wakatajwa baadhi ya viongozi wa zamani waliokuwepo kwenye serikali kwamba hawa wanahusika kwa namna moja ama nyingine, kwa hiyo wafuatiliwe mm -hmm. kuhusiana na hii mikataba mm -hmm. wahojiwe. Sasa basi, huyu mbunge leo katika bunge la nchi hiyo ni mbunge wa Kilombero, anaitwa Pita Lijua Kali kwa kupitia chama cha Chadema. Yeye amezungumza kule bungeni akisema kwamba unajua, viongozi katika katiba ya Tanzania ni kwamba vimarahisi wana kinga ya kuto kushtakiwa kwa hiyo yeye kwa upande wake anasema ili vita hii ya raisi ifanikiwe na kama kweli raisi anaamua anataka kupambana na hichi kitu basi ile kinga ya viongozi iondolewe. Sasa basi nikataka kujua zaidi kuhusu alichokuwa akizungumza yeye na kwa nini amefikia huko, nipate nafasi ya kuzungumza na Peter Lijualikali, mbunge wa Kilombero kupitia tiketi ya Chadema na anazungumza. Kwanza mimi nilichokisema bungeni ni kutaka tufanye amendment ya sheria zetu na katiba kwamba rais aliyepo na marais wajao tuwe na uwezo wa kuweza kuwashtaki, tuondolee kinga ambayo wanayo kikatiba. Hiki ndicho ambacho nimekisema bungeni, na ninaamini kama tunahitaji pambana katika hivi vita ya ubadhirifu hii, kuondoa nchi kuibiwa mikataba mibovu, kwa sababu haiwezekani mawaziri waliopita, wanasheria wakuu waliopita, waweze kuingia mikataba mikubwa pasipo baraza la mawaziri ambalo linaongozwa na rais kuridhia. Tubadilishe, tufanye amendment ya sheria yetu na katiba yetu. Kwa maana hiyo, tufanye amendment, serikali tuletee amendment bungeni, tuweze kuondoa kinga ya marais waliopo, rais aliyepo na marais atakaokuja, na tuna mifano ya ya ya leseni kutolewa kwa mashirika haya kwa haya makampuni na rais mstaafu akiwa bado ni waziri. Unaposema waziri, uh, rais mstaafu akiwa waziri, eh, pengine ufafanue zaidi una maana gani? Rais yupi? Ni Kikwete. Kikwete akiwa waziri, wakati huo alikuwa waziri wa inaitwa e, wizara ya maji, nishati na madini, alitoa leseni kwa kampuni huko banu ili atakiwa ashtakiwe, ndio haya leo yanayotokea leo haya. Kwa hiyo anatakiwa ashtakiwe kwa hili. Kama rais alifanya kazi yake wakati sio sio rais, anatakiwa kushtakiwa. Yani ni kwamba rais akifanya kosa wakati sio rais na akifanya kosa baada ya kutoka kwa rais, anakuwa kinga hizo hana. kwa hiyo, nili, kwa hiyo nilizungumza kwa picha hizo mbili. Pengine mbunge Peter Lijuakali, unaweza uka, ukaeleza ili muweze kutekeleza ndani ya bunge nini kinachotakiwa kufanyika. Sasa hatua zenyewe ni kwamba inatakiwa serikali ilete mswada wa mabadiliko ya sheria. Ukileta huu mswada, tuweze kujadili na kuweza kufanya maamuzi, lakini kwa majibu ambayo leo spika amenipa bungeni, ameniendea hilo swala, ni ni gumu na, na kama ikitokea, basi na sisi tujue, tuna mawaziri wakuu wawili wa stafu na wenyewe watakuswa. Kwa hiyo auoni seriousness kwenye hili kwa kwa hii serikali ni ni, danganya toto tu to. Tunaamini kwamba hawezi kufanya hivyo. Hauwezi ukamwambia umwoji Chenge, umwoji Sudari, kafumu umwoji Ngereja, unashindwa kumwoji Kikwete. Lazima Kikwete aujiwe. Haya, ni mbunge Peter Lijualikali wa Kilombero akizungumza na VU Express kuhusiana na swala hilo la kutaka viongozi huko Tanzania hasa marais waondolewe kinga. Haya basi, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tujiandae kupata habari muhimu za dunia. Viongozi wa Afrika Mashariki wamesema Jumatatu kuwa watajaribu kuzileta pamoja pande zinazozozana Sudan Kusini kwenye meza ya mazungumzo yaliyovunjika, pamoja na kuahirisha uchaguzi uliopangwa kufanyika Agosti mwaka ujao na kutafuta tarehe mbadala. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, viongozi hao wanaokutana Adis Ababa Ethiopia wanapanga kuunda kikao kitakacholeta mahasimu wa kisiasa pamoja ili kusitisha mapigano yaliyochochewa na ukabila wa zaidi ya miaka mitatu na kusababisha uhaba mkubwa wa chakula nchini humo. Mahakama ya pili ya serikali kuu ya Marekani imetoa uamuzi wa kuendelea kupinga amri ya kiutendaji iliyotolewa na rais Donald Trump ya kuzuia wahamiaji kutoka mataifa sita ya Kiislamu kuingia hapa Marekani. Majaji kwenye mahakama ya rufaa iliyoko San Francisco wamekubaliana kwa pamoja Jumatatu dhidi ya amri ya Trump, wakisema kuwa rais alitumia mamlaka kupita kiasi wakati alipochukua hatua hiyo Machi mbili. Jopo la majaji watatu limesema kuwa ingawa sheria ya uhamiaji ya mwaka elfu tisa mia hamsini na mbili inampatia rais uwezo mkubwa wa kudhibiti watu wanaoingia wa Marekani pamoja na kulinda raia wa Marekani, hatua za uhamiaji hazichukuliwi na mtu mmoja kama alivyofanya. Mwanasheria mkuu wa Marekani Jeff Sessions leo anatoa ushahidi hadharani mbele ya jopo la wajumbe wa baraza la Senate ambao wanatarajiwa kumuuliza maswali kuhusu uhusiano wake na balozi wa Rasia pamoja na iwapo alihusika kumfukuza kazi mkuu wa idara ya upelelezi ya FBI James Comey. Kikao hicho cha kamati ya upelelezi katika baraza la Senate ndiyo hatua ya karibuni kabisa katika uchunguzi unaoendelea kuhusiana na madai ya Rasia kuingilia uchaguzi wa rais wa Marekani mwaka uliopita. Sessions alijiondoa kwenye uchaguzi, uchunguzi wa FBI mwezi Machi baada ya kukiri kuwa alizungumza mara mbili na balozi wa Russia Sergey Kisliak. Kwa madai ya kujaribu kuchunguza kiwanda kinachotengeneza viatu cha Ivanka Trump, inadhihirisha dhuluma dhidi ya wafanyakazi pamoja na udhaifu wa kisheria kutoka kwa mamlaka. Hata hivyo, watetezi wa haki za binadamu wamesema kuwa Ivanka Trump ambaye ni binti wa rais wa Marekani Donald Trump anaweza kuleta tofauti iwapo atazungumza kuhusu kesi hiyo. Pia wameisihi serikali ya China kutoa nafasi kwa wanaharakati pamoja na wachunguzi kufichua ukiukaji wa haki za wafanyakazi. Kufikia sasa, serikali ya China ngali imewazii watatu hao na kuwashitaki kwa kutumia vifaa visivyo halali kuchunguza kiwanda hicho. le ya kusikiliza VOA Express tukisafiri moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, jiji kuu la Marekani. Sasa kama ulivyoona Kamau, leo ikiwa ni siku ya tarehe 13 mwezi Juni, ulimwengu unaadhimisha siku ya watu wanaoishi na ulemavu wa ngozi maarufu kama albino, na unajua kwamba siku hii litengwa makhususi kwa ajili ya kutathmini baadhi ya mikakati wanayofanya kuhakikisha kwamba wanaishi maisha bora na salama. Sasa basi kule mjini Mombasa, baadhi ya vijana waliungana pamoja kuandaa tamasha la maonyesho kwa watu wanaoishi na ulemavu ili kuwapa nafasi katika jamii unaona eh? mm -hmm. Na mwandishi wetu Salma Muhamed amehudhuria kwenye hili tamasha na kuendea taarifa. Karibu Salma. Naam, mambo shwari hapa, Tim Washington, kutoka mjini Mombasa. Uh, ni kwamba siku hii ya leo ikiwa imetengwa maalum kwa ajili ya kuweza kuangazia watu wanaoishi na ulemavu wa ngozi hapa mjini Mombasa, hilo pia iliweza kufanywa kazi, kwani vijana wanaoishi na ulemavu wa ngozi kutoka sehemu mbalimbali wameweza kukongamana na kuweza kushiriki maonyesho ya kipekee, hatua ambayo imewafanya kuwa na ujasiri na pia kuhisi wamekubalika katika jamii. Eh, kama wanavyoeleza kina dada hao ambao waliweza kushiriki katika maonyesho haya ya fasheni ya kipekee. Meitwa Lidia Waswan. Uh, ilikuwa ni siku yangu leo, nimeshukuru. By the way, nime feel so happy. Tunashukuru sana watu kukuja kutusupport ile kitu, ambayo naweza kusema mtu ambaye yuko huko nje, kitu cha kwanza inaanza na wewe wale wadogo wangu hata wale wakubwa ambao wajajua mambo kuhusu na albinism. Hiyo ndio ilikuwa lengo langu, na pia e, kujifunza jinsi ya kukua kwa pamoja, kujitolea kufanya chochote. Mi sikuwa na uoga wowote, sababu ni kwamba wazazi wangu waliponilea, wanilea wali na upendo, kunaonyesha mimi ni kama wengine katika society. Hata kwangu ilikuwa miujiza kuona mtu wa ulemavu wa ngozi kama mimi, kwa sababu mi nilikuwa najua hii dunia yote ni mimi na kakangu peke yetu. Changamoto ambazo tunapitia, unajua, ukipita pale barabarani unapata mtu ambaye haelewi mbona huyu ako na ngozi hivi na vile. Mi hu asisemi ati ana makosa bali, mi mtu kuwa namweleza mbona mi niko na ngozi kama hii vilevile vile. Kila mwaka hufanyika mashindano nchini Kenya ya kumtafuta Mr and Mrs Albinism ambao hupewa majukumu ya kuwa mabalozi. Uh, balozi wa sasa ambaye ni Mr Albinism Kenya anafahamika kama Jaira Songeta, ameweza kuielezea VOA jinsi alivyofanikiwa kupata nafasi hiyo nabaadhi ya mambo anaoafanya kama balozi wa watu wanaoishi na ulemavu schools huko kuna watoto ambao, so, tuliongea nao tukawapelekea vitu ambavyo tulikuwa navyo kuwasaidia, kama nguo za mikonorefu ulikuanasho before watu wanaenda kuuzwa. Wengine wanaamini ua wakikata like, sehemu za mwili za watu wa na albinism kuwa ziko na nguvu fulani, lakini Kenya anaweza sema tumemeka step at least. Tanzania ndo kulikuwa na shida Malawi, but bado tunazidi kufanya awena, sababu sio watu wote wameelewa haya. Umesikia hayo mambo? mm -hmm. Kwamba kwa, kwa huyu balozi wa albino wanasema Tanzania kulikuwa na shida, na lakini si sana upande wa Kenya. Kama unavyokumbuka, Tanzania kweli walikuwa wakikatwa viungo sana hao, albino na kilicho kizuri sasa sande ni kwamba siku hii imetambuliwa na Umoja wa Mataifa, kwa hivyo inafanyika kote ulimwenguni, bila shaka bila shaka ulimwenguni, na watu wanaendelea kuhamasishwa kwamba sio tatizo la laana ama jambo lolote lile tu, na vilevile ni zile hisia za kishirikina pia, watu kuambiwa kwamba mm -hmm. wanavyoamini kwamba akipata kiungo cha albino. In, basi atapata utajiri, unaona, mm -hmm. Mwisho wake anakwenda kuwinda mikono ya watu na kuikata na miguu. Kwa hiyo jaribu, wajaribu, wanajaribu kuelimisha watu wachezi Unanifanya niwe mnyonge na naumia roho na kuwaza, bila wewe sina tabasamu na kugonza, bila wewe sina tabasamu na kugonza natamani, bila moyo wangu na sita na ninachowaza waza, mtaona tena moyo umejificha, nyumira nyumira kwa sababu ya pendo lako, nyumira nyumira Nakwambia mambo komela komela, nipo ulichonacho, nionyeshe ulichonacho mama, mambo mazito kweli kweli hayo, msikilizaji, nakwambia kweli hayo ndio <laughs> mambo ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo fiti sana, ndivyo wanavyosema. Na sasa moja kwa moja tuelekee kule nchini Kenya, ni kwake Kioko eh, Josephat mwandishi wetu leo anaangalia katika masuala ya teknolojia kwamba sasa hii teknolojia iliyoingia ya kwenye app, unajua hizi app kama siku hizi ziko nyingi sana. Ukifungua simu kuna app hii, ukigeuka huku kuna app hii, yaani vijana siku hizi na watoto kwenye simu wanaangalia app mpaka inashtusha. Sasa kuna app ilikuja Blue Whale Challenge, inafahamika inafahamu kule nchini Kenya, lakini nasema ilitengenezwa huko Rusia na hii basi, inasemekana kwamba idara ya habari na mawasiliano nchini Kenya imeandika barua kwa wasimamizi wa Google na Facebook kuwataka wazuie hii app. Unajua ni kwa sababu gani? Kwa sababu ya ripoti za visa vya vijana wadogo kufariki katika mazingira ya kutatanisha katika muda wa majuma machache yaliyopita kule kule nchini Kenya na vilevile, vile kote ulimwenguni nakumbuka no. na kwamba pia Russia ambapo mm -hmm. mchezo huu ulianza wa video game, kuna vijana wengi sana ambao wamejiua. Wanasema kwamba mchezo wenyewe unaanza tu kwa polepole pole tu unafuatilia sehemu ama viwango fulani unavyoshurutishwa, mm -hmm. kufanya, kisha mm -hmm. baadaye unaambiwa sasa, toa uh, maisha yako. mm -hmm. Lakini hebu tusikize vijana wanavyosema, ambao wamezungumza naye e Joshua Kioko, yuko hapa tueleze. Asante sana kama eh, kweli imetia wasiwasi sana kwa vijana wengi wale ambao wamekuwa katika mitandao hii na kusikia wenzao kwanza matimeja wamejua sehemu tofauti ulimwenguni, wameingiwa na wasiwasi. Kenya kuna visa viwili vimeripotiwa na wote ni wanafunzi mwezi huu wa tano, maanake ndio masuala yameanza kuibuka. Na ukiangalia mitandao mingi Kenya, Facebook, Twitter, wameelezana wa kwamba watu wawe makini na kama mtu ana kijana ambaye ni mwanafunzi ama anatafuta vitu kwa simu, waangalie sana, kwa sababu wazazi wameanza kupatwa na wasiwasi. Mwanafunzi huyu nimezungumza naye kwa jina la Selma Ameni, amenipa hisia zake hei. Ni mwanafunzi wa chuo kikuu, ya niko grupu ingine hapo WhatsApp, kuna mtu ametuma text kuhusu hiyo game. Niliona pia Facebook wakiwapa wenzao onyo. Kuna wengine ambao wakiona vitu kama vile wanakuwa curious kujua kwani game ni ni nini? Ni, ni. Lakini mtu kama mimi nilisema ah, na sikujaribu wala kutaka kujua zaidi kuhusu hiyo game. Ukiona kitu kimeandikwa onyo nini, na wewe kama mwanafunzi wa chuo kikuu unaambia wenzako nini? Tuwe na tahadhari na vitu vingi, especially kama urafiki. Ukipata kitu unaziona labda kina faida, kumbe hakina faida, kama ni masomo ama pengine kuna kitu nafuatilia, pengine ni karia, pengine umeingia kwenye kitu na umeona kina faida yoyote kwako, ni vizuri tu utoke pale mahali alafu utafute kingine ambacho kina faida zaidi. Ni jambo la kushtusha kio kwama kwa hakika, na pengine unaweza ukatueleza zaidi. Umezungumza na vijana mbalimbali, ikiwemo pia wataalam wa teknohama, na wanazungumzaje? Kabla hata uaa kuwapata, kuna habari kwamba Urusi imepitisha sheria ya kuwafunga wahalifu wa mitandaoni na imekwisha kiwa saini na Rais Putin, eh, uh, wiki jana. Mm -hmm. Na jana tu yule mhusika mkuu aliyetengeneza hapo hii kwa jina la Ali Alisidrov. Mm -hmm. Alikamatwa Mosco na jana alikuwa anapelekwa kushtakiwa. Mtaalamu huyu wa maswala ya teknolojia Stephen Maina nimezungumza naye akishauri vijana mchezo mwenyewe ulitoka upande wa Russia mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu. Aliyobuni mchezo huu, nia yake haswa ilikuwa ni kufurahisha mchezaji. Kuna mwandishi au mwanahabari mmoja aliyeandika makala kuhusu mchezo huu bila kuwa na ufahamu zaidi. Ndipo sasa mchezo huu ukavuma kwa ile hali ya utata. Kuna cases za wanaocheza mchezo hule wale teenagers kujiua. Mchezo wenyewe unachukua takriban siku hamsini ambapo kila siku unapocheza huo mchezo steji ya mwisho ndiyo inasemekana mchezaji anafaa kutoa uhai wake, lakini katika ule mchezo, ningependa kuhimiza vijana wawe makini sana zile shughuli wanazojihusisha nazo baada ya shule ama aa, wakiwa nyumbani. Oh, asante sana Kioko kwa ripoti hiyo, na sijui kama labda kuna uhamasishaji unaoendelea miongoni mwa vijana huko Mombasa hasa kuweza kueleza adhari za michezo hii ya ya mitandaoni Wako katika makundi. Nilipotembelea chuo kikuu cha Kenyatta hapa Mombasa na Moi, nimewapata mm -hmm. katika mazungumzo hayo kwamba hii ni hatari sana, na wamefurahi kusikia kwamba serikali kupitia Ezekiel Mutua no. wa sekta ya mawasiliano wameandika barua na idara yake ya film board kwamba Google na Facebook wafunge kabisa njia za app kama hizi kwa mm -hmm. sababu itakuwa na hasara kubwa sana kwa watu. Basi, asante sana, tunashukuru Kioko kwa ripoti hiyo nzuri, ambayo najua kwamba ni ya manufaa kwa vijana na watu wengi wanaotumia mitandao ya kijamii asante. Haya basi, moja kwa moja ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC na msikilizaji imekufika wakati ambapo anamwona BMJ Muridhi amejaa tele kama pishi la mchele. Ukimwona hapa studio, yuko moto moto, anasema <laughs> leo ana mambo mengi ya kutueleza. Leo, nime- kama kama tungekuwa na video ungeona kwamba nimevaa jacket ile ya Makasi waandishi wa habari, maanake nimetoka kwenye field kuangalia mambo yamekuwa vipi, ya na mambo muhimu sana kwenye mitandao yanayozungumziwa hapa Marekani ni kuhusiana na kufikishwa mm -hmm. au kufika mbele ya kamati ya Senate kwa mwanasheria mkuu hapa Marekani, kama mlivyosema kwenye taarifa zetu mm -hmm. uh, Jeff Sessions. Hilo ni swala mm -hmm. linazungumziwa sana kwa sababu nakumbuka sakata yote hiyo mm -hmm. kuhusiana na Marekani na Russia uh, kwamba Russia iliingilia kati uchaguzi wa Marekani, masuala yote hayo kuhusu James Comey mm -hmm. wanazungumza sana hasa kuhusu uh, uh, Jeff Sessions ambaye leo ndio atakwenda kuzungumza. anakwenda kuzungumza pale kwenye kikao mbele ya uh, uh, kamati uh, uh, maalum ya Senate ambapo ataulizwa maswali ambayo yamekuwa ni maswala nyeti katika mazungumzo ya kisiasa hapa Marekani na, na kando. Okay. na hayo mengine ambayo yako sana sana kwenye mitandao ni yale ambayo tayari mmeyazungumzia, kwanza kabisa kuhusu ghorofa, uh, jumba la ghorofa saba ambalo limeporomoka kule Nairobi uh, okay ni kwamba ni katika mtaa wa Pipeline, alieleza mwandishi wetu wa Ndera eh, katika eh, kunaitwa Kware pipeline kule Nairobi eh, lakini kinachozungumziwa zaidi ni kwamba hata baada ya hawa kuelezwa kwamba jengo hilo Si, si, si imara, si imara. Mm -hmm. Waliendelea tu wengine kuishi mle mm -hmm, na walikuwa wameona nyufa kama kama alivyokuwa anaeleza kwamba alisoma kwenye gazeti fulani, waliona wali nyufa, lakini bado walikuwa mle. Kwa hivyo watu wanazungumzia sana, na nisome tu uh, maoni mafupi uh, kutoka kwa huyu Kagai Neli, anasema anasema mikasa hii itaisha lini? Na John Mau Mau anasema, mbona hatusikii wenye majengo kama haya wakifikishwa mahakamani na kufungwa jela na Joe kaka naye anasema hawa walioishi, uh, walioishi huko ni walalahoi na ndio sababu hata serikali yailipi umuhimu swala hilo. Uh, Jane Kamau anasema Kidero, Kidero ni gavana wa Nairobi mm, ameshindwa na kazi. Watu wengi sana mkufa na majanga mengi mno kutokea, tangu awe gavana. Uh, lakini huyu Adhiambo JT anasema tusilaumu serikali kwa hili kwani wapangaji walikuwa tayari wameonywa, unaona sasa. mm -hmm. Mazungumzo ni mm -hmm. ya pande zote mbili, na labda mimi ni kama ningeulizwa, ningekubaliana pia na huyu Adhiambo, manake mara nyingi wanaelekeza kidole kwa serikali anamefanyika lakini, swala ambalo linazungumziwa sio zile tamasha vile, uh -huh. ni kuhusu ukweli kwamba wale walemavu wenyewe hawakuweza kuhudhuria kikao kile kwa sababu uh, fedha walisemekana fedha zimekosekana za kuwapeleka pale. Sasa wanazungumza sana kusema itakuwaje, wale ndio wadau wakubwa, wana wanatena wasiwasi kuhudhuria. Naona muda umekwisha unakimbia sana. Tunakushukuru sana BMJ Mridhi kwa hayo yaliyotamba kwenye mitandao. Kutoka hapa studio, upande wa pili ni Aida Isa, bila kumsahau fundi mitambo DJ Mimi hapa ni Sunday Shomari, hali kadhalika mjasiri na mwenzangu Harrison Kamau. Tunawatakieni wote alasiri njema. Endelea kusikiliza matangazo ya Sauti ya Amerika. kwa herini.