Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu mtazamaji wetu wa Facebook, hali kadhalika kwa upande wa redio. Hii ni VOA Express, jina langu ni Sunday Shomari, langu nalo Harizon Kamau, tukikukaribisha hapa Washington DC na imani kwamba Alhamisi yako inaendelea vizuri kabisa, popote ulipo. Mambo nayo tumekuandalia kutoka maeneo yote ya ulimwengu, na najua kwamba hali ya siasa na joto la kisiasa linaendelea kushika kasi huko nchini Kenya, huku kukiwa na lawama kutoka baadhi ya vyama vya kisiasa kwamba labda hali ya mambo kwenye tume ya uchaguzi, labda hayaendi kulingana na yanavyotakiwa. Kuna madai hayo, nayo tume ya uchaguzi inaendelea kujitetea. Nao Burundi kuna nini basi? Tutafuatilia hali huko. Burundi kumeripotiwa kuwepo na milipuko, basi tutafuatilia kwa kina zaidi, kuzungumza mwandishi wetu kujua nini zaidi kimeendelea kule nchini Burundi. Bila kusahau, katika barazani hii leo utakuwa na vijana wakizungumzia kuhusu nafasi yao kwenye uchaguzi mkuu huko nchini Kenya, vilevile mimba isiwe sababu ya mwanafunzi yeyote yule kusitisha masomo yake, kama utakavyosikia ya baadaye. Lakini vilevile, kama nilivyosema, ama mwenzangu alivyotaja barazani kwamba Wakenya na hasa vijana wanasema ama wanawarai vijana wenzao kuwa waadilifu, wakati huu wa kampeni huko nchini Kenya, tudumishe amani, sisi wote ni mandugu, tupendane, tupige kura na whoever is the lion, awe king basi umesikia helon awe king, mambo hayo <laughs> tayari. Mambo ya uchaguzi yanakaribia nchini Kenya. Kwa hiyo vijana, nafasi yenu, tutaisikiliza iko vipi. Lakini moja kwa moja kama tunazungumza kuhusiana, kuangalia kwanza kabisa swala la tume ya uchaguzi na mipaka nchini Kenya, nini ambacho leo kinazungumzwa huko? Mambo ni mengi Sunday Shomari, kumekuwa na madai kutoka upande wa upinzani kwamba labda hali ya uchapishaji wa makaratasi ya kupiga kura ikizingatiwa kama imebaki takriban siku hamsini na kitu kabla ya uchaguzi mkuu, kumekuwa na lawama kwamba labda zabuni haikutolewa, haikutolewa kwa njia ambayo inafaa, ama hakuna uwazi katika kutoa zabuni ya kuchapisha makaratasi ya kupiga kura. Lakini pia wale maafisa wa tume ya uchaguzi wamejitetea kwa upande wao, na Kennedy Wandera amefuatilia. Maanake tume ya uchaguzi ya IBC imekuwa na kao na wale wagombea uh, wa uchaguzi na ikaeleza bayana kwa upande wao nini maoni ambacho wanakifanya na nini ambacho wanaona upande mwingine wanaso wanazungumza, labda tumsikilize Kennedy zaidi kwa hiyo taarifa, Kennedy Wandera. Huku mgogoro kuhusu kandarasi ya uchapishaji karatasi na sajili ya upigiaji kura ukiendelea kushika kasi, tume ya uchaguzi na mipaka inaendelea kushikilia uamuzi wao wa hapo awali kuwa kampuni ya Al Ghurair iliyozawadiwa kandarasi hiyo itaendelea kuchapisha karatasi hizo na stakabadhi nyingine. Hapa huyu mwenyekiti wa tume hiyo wa Wafula Chebukati. Sisi vile tunajua sheria, vile katiba inasema, tutafanya kazi yetu bila kupendelea mtu yowote tutafanya kazi yetu bila kupendelea mtu wowote. Haya yanajiri kutokana na mkutano ambao IEBC ilikuwa imeuandaa kuwaleta pamoja wagombea wote wa urais na wawakilishi wao. Aidha, katibu mkuu wa chama cha Jubilee Rafael Tuju anasisitiza kuwa chama hicho hakitaenda Dubai na tume hiyo kukagua shughuli za uchapishaji karatasi hizo. Bwana Tuju anaushutumu muungano wa NASA kwa kumhusisha rais Kenyatta katika kuzawadiwa Al-Ghurair kandarasi hiyo, na kueleza kuwa upinzani ulitaka kupewa kandarasi ya uchapishaji kupitia kampuni moja ya Afrika Kusini. Sio kitu ambayo inatushangaza kwamba wametokea na mambo kama haya. Hiyo ni kawaida ya NASA. Tumeshajua kwamba kutoka sasa mpaka wakati wa uchaguzi watatoka na uongo mwingi kabisa na kwa wakati huu hatutakuwa kila wakati wakiongea tuna wajibu na yale ambayo ni ya, sio ya kweli ambayo wanasema. Kwa upande wake NASA inasisitiza kuwa haitoandamana na IBC kwenda Dubai kukagua shughuli za uchapishaji na kupitia wakili wake Otiende Amolo, muungano huo sasa unaeleza kuwa ni sharti IBC ionyeshe uwajibikaji. Hilo jambo la Jubilee tunaita diversionary uh, na, lakini Uh, naibu wa rais mwenyewe amesema na bwana Tuju pia amesema, wao wenyewe pia hawana tabu ikiwa kuna kampuni yoyote ingine ambayo itachaguliwa ifanye hii tenda. Kama ni hivyo basi, tabu iko wapi? Tuchukue tu kampuni moja ambayo haina uhusiano na yoyote, alafu wa printed, uh, ballot Haya, ndivyo mambo yalivyo. Siasa zimepamba moto, lakini kabla tuelekee kwenye taarifa ifuatayo, basi nawashukuru wengi sana, nawaona kwamba tayari mnasema mmeanza kutupata. Edward Silvester unasema unatupata vizuri kabisa, kutoka upande wa Chenga kule Dar es Salaam. Namwona huyu naye, yuko wapi? Kuna mwingine yuko Canada, anasema anatupata vizuri kabisa. Nzwili, ukiwa kule Tanga, Tanzania, pamoja na wengine wengi. Na unapopata video hii basi ipatie marafiki fanya kuishea, ili pia wakajua kwamba VOA Express tunalete mambo kutoka hapa Washington DC vilivyo safi kabisa. Basi kipindi ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Baada ya kupata taarifa hiyo nchini Kenya, e, sasa tuangalie kama on, nilivyokuambia kama pale nchini Burundi e, kumeripotiwa kwamba kumekuwa na mashambulizi, kumekuwa na milipuko, kumekuwa na milipuko katika sehemu mbili kaskazini, hali kadhalika kusini. Sasa nini ambacho kinaendelea? Mwandishi wetu wa Burundi tutaungana naye kule, Haidallah Hakizimana aweze ha, kutueleza nini ambacho kimetokea na milipuko hiyo, nini kinazungumzwa. Haidallah Hakizimana kutoka Bujumbura, Burundi, hebu tueleze hii milipuko iliyotokea hasa hii leo. Na, asante sana bwana Sandey Shomari. ni ni watu wanne ambao wamefariki duniani katika matukio tofauti ya vurugu za usalama. Mmoja ni guruneti ambayo ilirushwa jana usiku katika mtaa wa msaga ni kusini majiji ya Bujumbura, na kumuua mtu mmoja papo hapo na wengine tisa kujeruhiwa lakini miongoni mwa hao ambao walijeruhiwa mmoja amefariki dunia asubuhi baada ya kuguza majeraha. Ni tukio ambalo polisi inasema kwamba pengine ni mgogoro kati ya wa watu ambao wanafanya kazi kwenye kituo cha mabasi cha huko mjini, kusini mwa jiji la Bujumbura. Tukio jingine ni mtu ambaye ameuawa leo asubuhi majira ya saa tano na nusu, amepigwa risasi na watu ambao polisi nasema ni wajambazi, kwa sababu wamemuiba hata pesa ambazo kiwango hakijafahamika. Na kuna tukio jingine ambalo limefanyika alfajiri ya leo majira ya sa saa kumi za alfajiri, ambapo polisi imemuua mtu mmoja ambaye amesemekana kwamba alikuwa mwizi ambaye alikuwa katika gari na baada ya kuweza kuiba kwenye duka moja la vinywaji uh, polisi ikawafuatilia mm -hmm. na ikaweza kumpiga risasi moja na kukamata gari ya aina ya taxi ambayo ilikuwa inatumiwa na hao ambao polisi inasema ni wezi, uh, ambao walikuwa wanaiba kaskazini mwa jiji la Bujumbura kata mm -hmm. ya, ya Kamenge. Na pengine unaweza kutuambia Abdalla, eh, ee, wananchi pengine mmezungumza nao katika maeneo mbalimbali kutokana na hii milipuko, nini kinachozungumzwa kwa upande wao? Maana kumekuwa na shutuma nyingi kizolewa, kwamba pengine kuna makundi, kuna pengine kuna vikosi vinavyofanya hivi vitu toka kwenye jeshi, hii iko vipi? Uh, naam. Sande ni kwamba baadhi wamekuwa na woga kwamba pengine haya matukio ya vurugu ya usalama yakiweza kuendelea uh, walikuwa wana siku bila kusikia mashambulizi lakini E, wameshtuka baada ya kusikia mashambulizi haya na guruneti na risasi na kuweza kufika, lakini baadhi wamesema kwamba pengine kutokana na kwamba ni uwezi sio matukio ambayo yataendelea kutoka kwa sababu e, wengi jana usiku walikuwa wanahofia kwamba haya ah, mashambulizi yanafanyika wakati kule Jiniva kuna mkutano wa Baraza la Haki za Binadamu ambao unaangazia pengine, eh, ripoti ya Burundi kuhusiana na ukiukwaji okay, wa haki za binadamu. Wengine sasa usiku wamekuwa na woga kwamba pengine mashambulizi haya mm -hmm. au milipuko hii ambayo walikuwa wamefikia I, i, ina uhusiano na mambo ya kisiasa mm, lakini imejulika wazi kwamba ni uhalifu ni mm -hmm, ni matukio ya kisiasa. Lakini Haidala, sasa hivi ukiwa Bujumbura na wakati huu tunapozungumza, shughuli za kawaida za biashara zimeathiriwa na mashambulizi hayo, ama mambo yanaendelea kama tu ilivyo kawaida? Alisoni ah, mambo yanaendelea kama kawaida. Watu asubuhi wa wamekwenda kazini kama kawaida, na sasa hapa mzunguko ndani ya jiji la Bujumbura unaendelea. e, ukiwa haujazungumza na mtu akuambie hisia zake, unaona kwamba hali ni ile ya kawaida. Changamoto ni zile za kila siku za ukosefu pengine. Asante sana Haidala. Asanti sana haidala kwa kutujuza hali ilivyo katika mji ama jiji la Bujumbura huko Burundi, na tutaendelea kufuatilia hali ilivyo katika mji huo. Lakini sasa tupate habari za dunia, ndio Ianza na habari za dunia. Mwendesha mashtaka maalum anayechunguza tuhuma za Rusia kuhusika kwa njia isiyo halali kwa uchaguzi wa Marekani wa mwaka jana na mwezekano wa kuusia kwenye kampeni ya rais Donald Trump amepanua uchunguzi wake na kuangalia kama rais aliingilia kati sheria. Hayo amebainika jana jioni katika makazi yaliyochapishwa kwenye Washington Post, New York Times na Wall Street Journal, kulingana na maelezo ya watu ambao wanaofahamu kuhusu uchunguzi huo. Magazeti hayo yanasema kuwa mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller anapanga kwa hoji mkurugenzi wa ujasusi wa kitaifa Dan Coats, mkuu wa sheria wa usalama Michael Rogers na aliyekuwa naibu mkuu wa shirika hilo Richard Leget. Vikosi vya usalama nchini Burundi pamoja na waasi wanaoshirikiana navyo bado wanaendelea kuwateka nyara, kuwatesa na kuwaua watu bila kujali sheria. Umoja wa Mataifa umesema hayo hivi leo, hata ingawa tuhuma hizo zimekanushwa vikali na serikali ya Burundi. Shirika la habari la Reuters limeripoti kuwa wachunguzi hao wameishutumu Burundi, ambayo ni mwanachama wa Baraza la Umoja wa Mataifa kuhusu Haki za Binadamu, kwamba imekataa kujibu barua iliyoandikiwa na umoja huo kwa waziri wa mambo ya nje. Hali imetulia kwenye mgahawa mmoja mjini Mogadishu baada ya vikosi vya usalama nchini Somalia kuwashinda nguvu wanamgambo baada ya mapigano yaliyoendelea kwa takriban saa 11. Maafisa wa serikali wameambia Sauti ya Amerika kwamba raia wasiopungua 19 wameuawa kwenye shambulizi hilo lililoanza jana jioni kwa mlipuko wa bomu la kwenye gari uliotoka nje ya migahawa miwili iitwayo Pizza House na na polisi jijini London wanasema kuwa watu 17 wamethibitishwa kufa kutokana na moto kwenye jengo la orofa 24 Jumatano, na kwamba idadi hiyo huenda ka ikaongezeka. Kamanda wa polisi Stuart Candy amesema, uh, kuwa watu 37 wanaendelea kupata matibabu hospitalini huku 17 miongoni mwao wakiwa mahututi. Ameongeza kusema kuwa wanachofanya sasa ni kutambua na kutafuta watu waliopotea. Moto huo ulitokea mapema Jumatano kwenye jengo la Griffin Towers kaskazini mwa mji wa London. Kipindi ni View Express kutoka hapa Washington DC. Unajua, kama au kuna msemo mmoja unasema kwamba unapokuta mtoto wa kike amepata ujauzito wakati bado ni mwanafunzi au bado ni mdogo basi wengi wanafikiri we maisha ndio yamekwisha, kwa ule mwanafunzi au kwa ule mtoto, hakuna tena katakachoendelea ni kuolewa, na kama ameolewa ndio basi, atabaki maisha ya yatabaki hivo <laughs> lakini kuhindewa, kuna tumaini, kuna tumaini, mambo yanabadilika no. Na kuna dhana hiyo, ni dhana ambayo sasa lazima itupiliwe mbali, wakati wa kizazi tunapoishi tuna sasa hivi, kwa sababu wengi wamefanya hivyo na mambo kubadilika, na labda pengine kupata nafasi ya pili kuendelea na elimu. Na sasa hivi kwenye laini ya simu tuna mwandishi wetu kutoka kule Mombasa, Josephat Kioko, karibu sana kwenye VOA Express na utueleze zaidi kuhusu hayo ya elimu hata baada ya ujauzito na baada ya kuolewa ukiwa katika umri mdogo. Asanteni wenzangu hapa Washington. Kweli kasumba hii imekuwa ikishuhudiwa sana katika nchi nyingi za Afrika. Ukizungumzia Mombasa, ukitamba katika mambo ya pwani, Zanzibar, Tanzania, kule watoto wakiozwa wakiwa wadogo na wazazi kuamini kwamba basi E, maisha yanafika hapo, tunapata mahari, lakini hii dhana inaenda kibadilika. E, kuna msichana ambaye akiwa yatima mtoto mdogo, alipoteza wa wazazi wake mm -hmm. hapa nchini Kenya na akaolewa akiwa na miaka kumi na tano peke yake. Eh, ame, amenieleza kwamba alikuwa ni mapenzi ya peremende <laughs> akashoshiwa <laughs> kwa peremende <laughs> na akakubali akaolewa, lakini miaka mitano katika ndoa ikawa ni biki na alipoivunja kwanza, ndoa ikavunjwa machifu hapo Kenya. chifu ni afisa mdogo katika utawala mm, eh, maeneo ya location eh, katika wilaya. Na sasa amenieleza kwamba yeye kasoma kwa bidii na sasa yuko chuo kikuu. Hebu tupate historia yake, anaitwa Patricia Munyasia mm -hmm. Nikakaa katika maisha ya kuteseka, sababu nyanyangu alikuwa mzee katika umri wangu, nikiwa mdogo, hiyo miaka mitano na mme wangu hatukuwa tunakaa maisha ya raha nasikuwa naelewa kiini cha kuolewa naama cha ndoa ni nini. Nikatoka na mtoto mmoja na nikiwa mjamzito, nikiwa nimepoteza matumaini yangu ya kuishi, nilikuwa nafikiria kujiua. Huyu mama akani, akaniambia nikae hapo na yeye. Nikafuzu vizuri mtihani wangu wa mwisho, nikapata mia tatu arobaini na nne, ndo nikaitwa sekondari national school bila masomo hakuna mahali nitaenda kwa hii dunia. Nikawa hata sifikirii watoto wangu, nafikiria masomo. Nikafuzu vizuri, nikapata bicon, ndo nikaitwa chuo kikuu cha Technical University of Mombasa. nam Kioko, ama kwa hakika ni ushahidi wa hali ya juu ameutoa huyo msichana Patricia, na pengine kwa upande wa walezi nao kuna yote aliozungumzwa Nimezungumza na mzee wa familia ambaye walimchukua na bahati nzuri anafanya kazi katika eneo hili la pwani. Na hapo alipokuwa katika mazungumzo, akanikumbusha kwamba msichana huyu, watoto wake tayari wako shule za msingi na wanakuja wakitembea watatu, na ni mtu na dada zake wadogo. Sasa akaniambia kwamba japo kuna changamoto kuwasomesha, lakini amechukua mtoto huyu kama familia yake, anamfadhili katika elimu. Tumsikie Bwana Beni pale so, akasoma vizuri akafaulu, kwenda chuo kikuu cha Technical University of Mombasa. Wakati huu wako pale, ndio tunaendelea kumsomesha, na wakati huu wote tumekuwa tukijitaidi sisi, mimi na familia yangu, tumejinyima tumsaidie. Hili ni jambo linahitaji mtu awe na moyo wa kujitolea, kwa vile majukumu ni makubwa. Kuna huyu msichana na kuna watoto wake ambao tayari wasiajiunga na shule wa kwanza saa hii tunavyozungumza ako darasa ya nne na yule wa pili ako darasa ya pili. Na wote ukiwaangalia vile wanaendelea na masomo yao na matarajio mema, kwa sababu ni watoto werefu. Ni mimi namlipia huyu msichana karo yake ya university, kwa vile sasa wame, wamekuwa part of my family. Asanti sana Kioko, ripoti hiyo ni nzuri sana na hakika. Asante, ni jambo la kutia moyo sana kuona kwamba kuna matumaini na kuna nafasi ya pili ya kuweza kurudisha maisha kwenye laini yake. Hata kwa walezi, wazazi, watu wa karibu, nafikiri huyu bwana Ben ametoa mfano mzuri sana kwamba alimchukua huyu dada na watoto wake na kuwafanya kama sehemu ya familia yake na kuwasaidia, kwa sababu unajua mwanafunzi anaporudi shuleni anahitaji msaada, hasa mwanafunzi anapokuwa na watoto. mm -hmm. Sio mchezo wa kurudi shuleni, kwa hiyo tunamshukuru sana kumsifu bwana Ben kwamba ni mfano kwa wazazi wengine wengi ambao wanaweza kusaidia vijana wenye matatizo kama hao. Kweli kabisa, asante sana Kioko, ukiwa kule Mombasa. Unaendelea kusikiliza VOA express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoendelea kuangalia na kutazama mambo kutoka maeneo mbalimbali mbali. Wengi sana na waona kwenye Facebook ukisema mm -hmm. kwamba unatupata vizuri kabisa. Faraja Mapunda unasema hii kitu tam kabisa, ukiwa kule da upande wa Tanzania. Mayumba Magembe anasema nipo sambamba na VOA na sisi tuko sambamba na na wewe pia, endelea kutazama. Naye Dani Kandie anauliza where are you airing from? Ametumia <laughs> kimombo, we are airing from Washington DC. Hapo ndipo tuko ndani ya VUE Express, na sasa uchaguzi unapokaribia nchini Kenya na katika sehemu zingine katika ulimwengu huu, unajua kwamba vijana wanatumika sana wakati sanya uchaguzi kufanya sana, kampeni sana. mm. Wako, wanasemekana wako na wana energy kwamba vijana wana nguvu ya kufanya kampeni mm. na kufanya pia mambo kupigia msasa wale wanasiasa, lakini pia vijana mara nyingine wanatumika vibaya, labda kuzua vurugu na mambo kama hayo lakini. mm -hmm. Salma Muhamed akiwa kule Mombasa amezungumza na baadhi ya vijana nchini Kenya katika ile tunaita baraza ukawa na baraza. Baraza, baraza. Baraza vijana wale wanatoa maoni na pia ushauri kuhusiana na jukumu lao wakati huu wa kampeni. Hebu tuwasikize vijana wale. siendi kwa kampeni kwa sababu niko bizi, na kulingana na mimi sijaona kama kuna any candidate mwenye amenifurahisha, na at the end of the day voice yangu ama voice ya mtu mwingine utakuta fairness mimi sijaona kama niko area na inaendelea na joining, lakini si kwamba tinatoka kutoka nyumbani naenda kampeni, asipangi hata pale nyumbani, wenyewe wanakuja wanafanya kampeni na wanatoka nikiwa pale, kama niko nyumbani, lakini siwezi toka home niende kiwanja kwa sababu ya kampeni. Mimi huwa naenda kama niko na, wakati saa zingine niko busy kupatikana, inakuwa ngumu, lakini nikienda maybe kama naenda nyumbani alafu nipate kuna, kuna kampeni pale, ndio naweza enda nikasikiza eh. Pesa itategemea ni ngapi, kulingana na ile enye, kazi yenye nafanya kwa hiyo siku naweza nikaenda nika nika participate ili kupata hizo hela. Unajua yategemea na mtu mwenyewe anavuja. Kuna watu wengine yani wanaona bila kampeni maisha iwezi enda. Kuna watu wengine wanaona na siasa ndo kila kitu, siasa ndo maisha, ndo biashara yao. Kuna watu wengine wakati wa siasa kuna pesa kidogo wanapewa. Okay, sometimes ni kweli, kuna wengine hawana kazi, na kuna wengine wanajitakia kwa pale uh ni kawaida Kenya, lazima mtu atue atu, kitu ndio utakusikiza. Usipotua kitu hakuna mtu atakusikiza, vurugu inatokea. Kama maybe yule mwanasiasa akikuja, alafu atukane yule mwingine mwenye ni mpinzani wake, mna maybe hapo kwenye au watu wenye wamekusanyika, kuna supporters hapo, tuseme ni propaganda tu. Kuna watu wenye wanahusika katika kuandaa hizi chocha, alafu kisha wanakuja then wanablame, so ni ile kutaka kuharibia mwingine ionekane yake kuna vurugu ya mwingine vurugu, it's just a game of politics yeah. Sio watu wana play game ya power. Kuna wengine hata wako na kazi, ni vile tu wanaona kwamba siasa wanaona so wana wana labda, kuna mheshimiwa fulani ametoka Nairobi anakuja Mombasa, so wana wanaona lazima niende pale nimwone. Unasikia wanawake wengine, vijana wanasema huno ah, mkuja sijaimwona Raila, namwona kwa TV, wacha niende kumwona. So unaona kuna ule ushabiki, kuna sababu zingine, si kwamba lazima ana kazi. Reasons nyingi si moja peke yake, kuna ambao wana kazi, kuna wale wana ambao wanataka tu kuona wana wana tu wenyewe kuna wengine ni ile tu basi, wamekaa nyumbani, wameona bweka, ameona tu aende pale akaangalia ili inavyotokea. Na kuna wengine ni kwamba shawa tu wenyewe tu, yani kwamba hawezi kaa, yani hata kama sio siasa chochote ataenda. Tudumishe amani, sisi wote ni mandugu, tupendane, tupige kura na whoever is the lion awe king. Haya, oh yeah. Sikia kama vijana wa Kenya lakini kuna mmoja pale amesema bana, inategemea. mm -hmm. hela zinazoanguka pale kabasi. hela zikishaanguka, mimi nashughulika kabisa, amesema do pale jambo. <laughs> <Kabisa> <laughs> la kutisha kidogo, mwenye akasema wanasiasa lazima watoe kitu kama wanataka kusikilizwa. Sasa hii inakuwa ni kazi kubwa, kubwa, kubwa, lakini kuna mmoja pia ameshauri wakasema, tudumishe amani jameni. mm -hmm. kuna maisha hata baada ya kampeni nsh nchini Kenya. Kazi njema Salma Muhamed ameifanya pale. Lakini VOA Express, kama Sande anavyosema kila siku, muziki muziki, hakuna sio, bila muziki. Na sasa moja kwa moja tunaruka hadi kule Zimbabwe, tunakuta jamaa anaitwa Jah Prayzah wakishirikiana na yule kijana wa Tanzania mashuhuri, Diamond, wanasema watoro mari inaitwa combination ya Zimbabwe na Tanzania, na Tanzania. Mambo yanaanguka vibaya sana, sio mchezo kabisa, Afrika Kusini na Afrika Mashariki. Hivyo ndivyo mambo yalivyo ndani ya VOA Express, jiji kuu ya Marekani, Washington DC. Harrison kama na mwenzangu Sunday Shomari hapa tukiangusha mambo mazito sana kutoka hapo, moto, moto kabisa na mambo ya ha, Hollywood ya, na wanavyofanya, na shughuli ambazo wanajiwekea na ambazo zinachapa vyombo vya habari. Unakumbuka jamaa alikuwa mmoja mchezaji wa mpira wa kikapu wa vikapu hapa nchini Marekani, Dennis Rodman. Dennis Rodman amekabidhi kiongozi mmoja, afisa wa juu huko Korea Kaskazini. Ukikumbuka kwamba Korea Kaskazini uhusiano wake na Marekani wakati huu ni hali yake haijulikani kabisa kabisa bacho kimetoka kwake rais Donald Trump na akamkabidhi um, um, waziri wa michezo wa north, uh, wa kule Korea Kaskazini, uh, waziri Kim Guk amesema kwamba hatua hiyo ameichukua kwa kuwa anataka wawe na uwiano na njia ya kidemokrasia ya kuzungumza kati ya ya, ya kidiplomasia ya kuzungumza kati ya Marekani na Korea Kaskazini na kuweza kujaribu kuleta uwiano ili mataifa haya mawili yarudishe uhasama ulioko, okay. Sawa. Na kusikiza. Sasa, Sasa, kutoka huko, mm -hmm. kwa Rodman mimi nakuja kwake mdogo wake Kim Kardashian, nafikiri unamfahamu huyu mtoto, anaitwa Kylie Jenner. Kylie Jenner, msikilizaji, kama unafahamu amepata, ana rafiki yake wa kike, rafiki yake wa kiume mpya ambaye ni rapper, huyu jamaa anaitwa Travis Scott. Sasa wiki hii basi, yeye na Travis Scott kwa pamoja wakatoa picha zao wakiwa wametengeneza tatu, tatu hii ya Butterfly, mm -hmm. huyu kipepeo wameweka kwenye miguu yao wote kwa pamoja wakapiga kwenye Snapchat, wakazitupa mle ndani. Sasa watu wengi wakajiuliza hii ina maana gani Kipa? Lakini basi ndio eh, hivyo inaonekana wako mapenzini sana. Kylie Jenner akasema, nimempata huyu jamaa rapper, Scott ananipenda mno. Scott naye hakuishia hapo, akatoa nyimbo single akaita Butterfly. Uh, sasa unaona imeunganisha. Sasa ile tatu aliochora, hali kadhalika na yule kipepeo, basi ndio ile nyimbo jamaa akatoa akisema kwamba mambo mmm, haya yanaonekana yanapamba moto. Kama unavyokumbuka mapenzi hayo yameanza si muda mrefu, yalianza tangu mwezi Aprili mwaka huu, mambo yakiwa ni moto, kipepeo sio mchezo. haya kama <laughs> mapenzi ya kipepeo kweli kweli, lakini namuona ili Ligongo iko tayari ndani ya nyumba ambayo kushajaa tele hapa kama pishi la mchele. Hili Ligongo, mambo vipi? Naam, asante Shomari, japokuwa umenichukulia kweli muda wangu, lakini moja kwa moja mimi nikianza kuangalia hali ambayo maana <laughs> yake mapenzi ya <kipepeo. laughs> ya kipepeo sasa. Uh, mambo ni mengi kweli kweli ambayo yanatamba katika mitandao mbalimbali hivi -mbali, sasa uh -huh. na nimejaribu kuchukua yale machache ambayo uh, kwa namna moja ama nyingine E, ni muhimu kuyazungumzia. Unajua, hali bado tete nchini Tanzania, mambo ya kisiasa, mambo ya madini, mambo ya kukubalika kwa Rais Magufuli. Sasa kuna shirika moja linaitwa Twaweza, leo limetoa e, utafiti ukionyesha kwamba umaarufu na kukubalika kwa rais John Pombe Magufuli umeshuka kutoka asilimia 96 mpaka 71. Maana yake ni kwamba katika watu kumi wa Tanzania saba wanamkubali rais John Pombe Magufuli. Uh, watatu waliosalia hawamkubali. Lakini utafiti huo umeenda mbali zaidi, wanasema kwamba eh, hali ya kukubalika ipo katika tofauti, ni tofauti kwa makundi mengine eh, lakini kiujumla ni kwamba hali ya, ya, ya wananchi kuamini wa wanasiasa imeshuka maradufu na kama unavyojua hata hapa Marekani Donald Trump alichaguliwa watu wakaamini kwamba watu hawaamini tena wanasiasa eh, kule nchini Uingereza hali kadhalika. Lakini kule nchini Kenya sasa, NASA shughuli wamesema kwamba umetangaza uh, vita na mawaziri saba na viongozi saba wa serikali ambao wanaonekana wanataka kuipatia kura Jubilee. Yani, kampeni kwa wana wanafanya wanafanya ni nini? Kwamba lazima mamlaka zinazohusika zishughulikie kuangalia kwa kwamba wasilete tafradi yoyote ile katika kuelekea uchaguzi, mambo ya kura si mchezo. <laughs> <kampenia. laughs> sana, <laughs> sana, sana Idli Gongo. Kwa yote hayo hapa studio, jina langu ni Sunday Shomari nikiwa na mwenzangu Horizon Kamau. Ikiwa basi leo ni Alhamisi, tutakia Alhamisi njema. Upande wa pili Aida Isa, hali kadhalika Omari Kasheko kwenye mitambo hapa ya kompyuta, bila kusahau hadi Jeriami kule kwenye utayarishaji. Basi kwa niaba ya wote, tutakieni wote alasiri njema na kwaherini.