Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu ya saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi BMJ Mrithi. Waislamu kote duniani wanaadhimisha siku kuu ya mwisho wa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan kwa sherehe zinazofanyika katika maeneo mbalimbali mbali, huku wengi wakisherehekea hii leo na wengine hapo kesho Jumatatu. Nchini Kenya, vyombo vya habari vimeripoti kwamba baadhi ya Waislamu walikusanyika katika misikiti kadhaa hii leo wakifanya maombi licha ya kadhi mkuu Shekh Ahmed Mhudar kutangaza kwamba siku rasmi ya kusherekea Idulfitri ni kesho Jumatatu. Nchini Tanzania, waislamu walionekana katika miji mbalimbali mbali, wakijitayarisha kwa sherehe za Idi. Huko Misri, maelfu ya watu wamekusanyika katika sehemu kubwa ya kufanyia mikutano ya hadhara katika mji wa Cairo na wameonekana wakiumba kuimba, kucheza densi na kufanya maonyesho ya kila aina ya kuadhimisha siku hii. Maafisa wa serikali ya Pakistan wamesema kwamba lori lililokuwa limebeba mafuta limelipuka moto hii leo na kuwaua watu wasiopungua 140 ambao walikuwa wameenda pahali lori hilo lilikuwa limevingirika ili kuchota mafuta yaliyokuwa yakivuja mamlaka zimesema kwamba takriban watu 80 wamejeruhiwa kwenye mlipuko huo na wengi wao wako katika hali mahututi. Lori hilo lilikuwa likiendeshwa kwenye barabara kuu kutoka mji wa bandari wa Karachi kuelekea Lahori, ulio mji mkuu wa jimbo la Punjab, wakati dereva alishindwa kudhibiti gari hilo na kuvingirika. Mkuu wa polisi katika eneo hilo Raja Rifat amesema kwamba baada ya lori hilo kuvingirika wakazi wanaoishi karibu na eneo la ajali hiyo walikimbia huku wakibeba ndoo na vyombo vingine vya kuchotea mafuta huku kundi kubwa la watu waliobebwa na pikipiki wakijiunga nao ili kuchota mafuta yaliokuwa yakivuja. Mkasa huo ulitokea mkesha wa sikukuu ya Idd el Fitri kuadhimisha mwisho wa mfungo wa mwezi wa Ramadhan. Kwa kawaida, wa barabara huwa zimejaa wakati kama huu watu wakisafiri kwenda kuungana na familia zao kusherehekea sikukuu ya Idi. Chanzo cha mlipuko huo kufikia sasa hakijajulikana. Waokoaji nchini China leo Jumapili wameendelea kutafuta mili iliyofunikwa na matope baada ya maporomoko ya ardhi yaliyotokea hapo jana katika jimbo la Sichuan. Maafisa wa serikali wamesema kwamba watu 30 na watu 93 hawajulikani waliko baada ya maporomoko hayo yaliyokizika kijiji cha chinmo kilicho katika eneo la milimani katika kaunti ya mao watu watatu ikiwa ni mtu mkewe na mtoto mmoja walipatikana wakiwa hai muda mfupi baada ya vifusi matope na mawe kuharibu takriban nyumba 40 lakini hakukuwa na ripoti zozote za watu wengine waliopatikana wakiwa hai. Mili kumi na mitano imepatikana kufikia sasa. Zaidi ya watu elfu tatu wakiwemo polisi, wanajeshi na raia wanashiriki katika zoezi hilo la uokozi na wamekuwa wakitafuta manusura usiku kucha tangu janga hilo lilipotokea. Unaendelea kusikiliza habari hizi moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika tukitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington. Rais wa India and... Narendra Modi ambaye yuko ziarani hapa Marekani atakutana na rais Donald Trump kwenye ikulu Marekani hapa kesho, na hii itakuwa ni mara ya kwanza kwa viongozi hao wawili kukutana na kufanya mazungumzo ya ana kwa ana tangu wachaguliwe. Kupitia ujumbe wa Twitter hapo jana, rais Trump alisema kwamba ana hamu ya kukutana na Modi ambaye alimtaja kama rafiki wa dhati na kujadili maswala muhimu kati ya mataifa hayo mawili afisa mmoja mwandamizi wa ikulu White House amesema kwamba viongozi hao wanatayarisha kauli ya pamoja kuhusu juhudi za kupambana na ugaidi. Leo Jumapili, Modi anatarajiwa kukutana na Wahindi wanaoishi hapa Marekani katika hoteli ya Ritz Carlton iliyo kwenye eneo la Tysons Corner kaskazini mwa jimbo la Virginia, karibu na mji huu wa Washington DC na rais Donald Trump wa Marekani amesema kwamba Warepublican wenzake kwenye Senate wanasafiri kwenye njia ambayo amehitaja kuwa nyembamba e, katika juhudi zao za kufanyia mageuzi mfumo wa afya maarufu kama Obamacare. Katika mahojiano yaliyopeperushwa na kituo cha television cha Fox News leo Jumapili hapa Marekani, rais Trump ameeleza matumaini yake kwamba mabadiliko ya mfumo yatafanyika lakini akakiri kwamba haitakuwa rahisi e, katika siku zijazo kupata mfumo wa afya ambao utakubalika na wamarekani wote. Trump amesema kwamba ni makosa ni kukosa kubadilisha sera za afya za Marekani, kutapelekea kuporomoka kwa mfumo wa afya wa sasa, Obamacare. Msikilizaji, katika salamu na muziki, mimi ni Sandey Shomari, na leo ikiwa basi tuna hivyo tena, ni siku maalum. Salamu maalum kabisa hizi, msikilizaji, ni salamu za Id el Fitri. Basi kama kawaida, moja kwa moja, ikiwa leo ni salamu za Id el Fitri, naanza nawe. Nani mwenye bahati ya kufungua kipindi hiki? Si mwingine ni wewe Eric Masawe, mwenyekiti wa Wachaga. Unasema huko kule Rombo mashati salamu zako zaidi unasema nazo wafikie Lucas Albert, Mseti, Isaac Petro Hango, Basila binti Kimario, Tryfon Raphael, Juventus Joason, Talima Sayenda, Mabula Magesha, Filbert Jonathan Kienshamba, James tano, Padri Moshi. Bila kumsahau, unasema bingo wa salamu fikiri Dario Gakala akiwa na mke wake, Mama Elizabeth. Ujumbe unawambia unaomba tuzidi kukumbukana kutoka huko basi, na kamata kadi yake Omi Lepez. Yuko wapi huyu? Yuko Yombo Vituka, Dar es Salaam. E, unasema kwamba kwanza unamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kumaliza salama mfungo wa Ramadhani. Safi kabisa. Basi, baada ya kumaliza mfungo, unapenda salamu zako ziwaendee mama na baba yako kipenzi, unasema bila kusahau pia mke wako mpenzi mama Kautal na unampenda sana unasema <laughs> kwa kupikia futari mwezi mzima. Mashallah, jambo zuri kabisa hili. Na unasema pia unakumbuka ndugu zako wote kwa, kwa ujumla na marafiki zako wote, unasema mapenzi makubwa, unasema love kwao. Bila shaka. Haya basi, kutoka kwake Omi Lepez inakamata kadi ya Bob Love. Bob Love unasema unapenda kutuma salamu zako za Idilfitri kwa binti yako Yusra Ali Uledi akiwa Mbagala, shangazi yako Mama Mudi pamoja na mjomba wako. Bila kumsahau, unasema mke wako mpenzi Nasra, mama wa Yusra huyo, unasema na Wajida pamoja na wazazi wako Bimaua Kiboma na Magomeni. Unasema jamani, Allah awape umri mrefu. Basi bila shaka maombi yako yamefika. Ujumbe wake unasema Allah tujalie tuwe wenye, tuwe wenye kufanya ibada mpaka mwisho wa maisha yetu. Safi kabisa, ujumbe mzuri huo. Basi haya, kiambe joe libepari, ukiwa kingoni songea, unapata salamu zako zaidi ziende kwake asha suleiman akiwa uh, iringa, moses kumbu, uh, rubenson masi, waruku stefania chengula wa kilosa, huku wasaa unasema afisa uh, teknolojia na barabara, popote pale walipo kule songea, na walimu wote na wanachuo wa kozi ya maabara ruku mwaka wa pili katika Facebook. Tunaendelea kuchambua salamu zenu naye Juma Ben Sanga, ukiwa Makambako kule Njombe, unapewa salamu zako ziende kwa baba yako Benedict Filipo Sanga akiwa Ukonga e, mdogo wako Jimmy Ben Sanga akiwa Rusha, bibi yako Elizabeth Mwemsi akiwa Makambako, ndugu jamaa na marafiki, unasema popote pale walipo wote hao, unasema unawatakia Idi njema. Basi ukiwa unawatakia Idi njema, moja kwa moja, basi tupate kibao cha muziki kusindikiza Idi hii njema unayowatakia, e, ni kibao chake huyu si mwingine Ali Kiba akiwa ameshirikiana na Mr Blue, wanakuambia mboga saba, mboga saba. Hizi jamani, kibao kipya kabisa hicho msikilizaji pacha vitu cha mboga saba. Oh. Oh. Oh. <laughs> mboga sabaeye maa napiga ibada usije lala kwenye mkeka, ah, kama vumba likikataa, ah, ndumba litofaa bila nyumba chumba kimoja utakaa, nguo za mitumba na uliza mchumba utafaa ya yeah, yeah, basi mororo <laughs> na kupenda na ngozi yako nyororo, kote unakwenda, hata kwenye vigodoro pezi lako limenifunga minyororo basi Leo twende wapi, nichukue bajaji nije kwenu Masaki, twende koko bich ukale mishkaki au zaramuni ukale ugali samaki. Nachokupenda kuwa ujui kujikuna, toto mzuri la hujui kunishuna, watoto swaza wajui kunikuna, mapenzi kamali la hujui kunipuna. Nilipiga goti kwa Mungu na dua ikafika, haya maisha yangu na wewe ukaridhike. hey! ja na jua ra Toto. kweli kifaa kweli unafaa moto bila ya mkaa ndoto ya kila star weni joto kwangu baridi balaa bonge la bamba taa unapendeza unavyovaa kwenye bedu na unavocheza kama kwenye jukwaa macho ya kulegeza isokungu na kataa kwenye giza wakawaka waka waka. kama taa Ulaya bila visa nafika bila kupaa ah, mama halali wa pendo achana na habari na skendo wanakaba kabali kila engo, wanataka nife wateke mali wasipe pengo. Awajui pengo langu alisibika, wasumbui pendo gonjwa sugu alizibiki. Unapendwa na babu na bibi na mama na, na baba na, na, na, na kuita beki kwenye bonge la ligi. Unavokaba mabrodha meni, tawapiga shaba necheni na mboga saba, bakieni na makahaba. Nachompenda kuajui kujivuna, toto mzuri la hajui kunichuna watoto swaza mjui kunikuna, mapesa kamili la hajui kunipuna. Nilipiga goti kwa Mungu na dua, ikafika. Haya maisha yangu na wewe ukaridrike hey! Asante sana kibao chake huyo Ali Kiba kishirikiana naye Mr Blue, mboga saba. Basi moja kwa moja eh, nikiwa ikiwa bado kwenye Facebook pale, napokea salamu zake Bashir Juma. Unasema salamu zako zimwendee baba yako Juma Ali akiwa Singida Kenyeto. Umemsahau hujamsahau mama yako mzazi Amira ya akiwa wapi, hujamtaja api, wanapenda zafikia, nko zako wote unasema wakiwa kule Manyara Magara, na ujumbe unaambia tupendane na tushikilie dini ya Mwenyezi Mungu. Bila shaka, ujumbe baradhawo kabisa huo. Zamuni yako Hasan na Mpwahi, unapenda sana kwanza kushukuru kwa kufikia hapa ulipo, na unasema mafunzo uliyapata kwenye mwezi kwenye mwezi huu. Basi Mwenyezi Mungu awajalie na kufanyia wepesi, ili uendelee kutenda mema haya. Vizuri kabisa. Salamu zako wanapenda ziende kwa Isa na Mohe Apali Njunju akiwa Korea, Mwakaguo mwa Mpambe akiwa Swidish, Mtimti akiwa Swidish, ukumsahau Mondo akiwa Afrika Kusini, Tego akiwa Holland mengi akiwa Ujerumani na wengine wote wanasema unawafahamu unawatakia wote sikukuu njema. Zabuni yako Ismail Yusuf, Ismail Yusuf unasema kwanza namshukuru Allah kuniwezesha kufunga na mwezi mzima wa Ramadhani. Safi kabisa, na salamu zako napenda zaendea kaka yako Yusuf Yahya, Twaha Yahya na dada Mwajabu Yahya wa Mwanza na Shinyanga, mzee Badru wa Bariadi na Waislamu wote unawatakia wote Eid Mubarak. John Chris wa Burundi kule Rumonge, salamu zako napenda ziwafikie Mama Musa, huku msahau Musa wa Ramadhani, wote hawo wakiwa Bujumbura, Bujenzi, barabara 24 namba 35. Huku msahau waka yako Joslin Sharif na wachezaji wote wa Black Eagle FC ya Makamba, wote unawaambia unawatakia idi njema. Hussein Luhinda, Dar es Salaam, zako salamu unapenda zaidi ziende kwa mpendo wako, baba yako mzazi na uma yako mzazi, Mr Mrs Juma Luhinda, wakiwa wilayani Kahama, unawaambia unawapenda sana. Unapenda pia salamu zako unasema ziende Hukum sahau, unasema, fikia, pia nama, unasema unawatumia salamu Waislamu wote duniani unawatakia wote, unasema fitri njema safi kabisa. zamuni yako witi Emanuel unasema pia unaitwa asi haya, baba hayabab, ukiwa wapi? kule Meatu Simiu unapenda unasema kwa Salimu Shinje, Lusana Shija, George Ruge R Stephen, huku msahau mke wako mpenzi, pamoja na mwanao Shivlaras, wote hawa wanasema wako kule Meatu Simiyu. Haya, Meatu Simiyu imeishia huko, ya, huko. Zabuni yako aliko Mwanaongera au Sheal Ibrahim, Mwanaongera unapatikana wapi? Unasema Cape Town, Afrika ya Kusini. Unapeta zako salamu ziende kwa nani? Mama yako Mariam Muhammed, kaka yako mpendwa Husein Ibrahim, wote hawa unasema wako Handeni, Tanga, Tanzania. Ujumbe unawambia tudumishe ibada bila shaka Ayubu Mwambage, salamu zako za Idi unapenda zimwendee mke wako mpenzi Jifa Kiando, watoto wako Hadija Ayubu Mwambage, Bahati Ayubu Mwambage, Mbaraka Ayubu Mwambage, Rashidi Ayubu, wote hao unasema kuombea Uyole. Unawatakia wote hao Idi njema. Muumini Rajabu, unasema wewe ni uumini wa Mwanza, Tanzania. Unapenda salamu zako za Idi ziende kwa dada yako na Ima Omar akiwa wapi, Oman, kaka yako Yusuf Omar akiwa Arusha, mama yako mzazi akiwa ya Kagera, Tanzania. Ujumbe unawatakia sikukuu njema wote, na unawaambia tumwimbi, Allah akubali somu zetu inshallah. Bila shaka, moja kwa moja, kabla ya kupata kibao cha muziki, tukiwa kwenye salamu maalum zaidi na kusikiliza Mary Mbaga mama Jane kutoka Moshi Soweto, salamu zako wanapezofikia uko wote wa mzee Amanuel mpure popote pale walipo ukuwa sawa. Unasema wapenzi wako wote popote pale walipo, bila kumsaka yako Hamisi Athmani ya akiwa Dodoma, ujumbe unawambia Tuzidi kumwomba Allah, ndiye mweza wa yote. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tuelekee mpaka kule e, nchini Uganda kwake Eddie Kenzo, tumsikilize Eddie Kenzo katika sikukuu hii ya Idi, basi akija na kibao hicho mbilo mbilo kutoka kwake Eddie Kenzo ikiwa ni salamu za Eid El Fitri. Basi kama unapata makuli na kadhalika mambo ya Eid. Eh, yanaendelea kwa dhati kabisa, safi sana haya. Nakuja kwako nani Ibrahim Bukumi, ni zamu yako hivi sasa. Unasema uko kule Afrika Kusini maeneo ya Cape Town, salamu zako za Eid napenda ziende kwa wazazi wako wote wawili, unasema na dada yako kipenzi akiwa kule Burundi Gihosha, aitwa Spesi Habyarimana na Waislamu wote wa Burundi huja wasahau Rumonge, bila kusahau wana grupu nasema famili kibea raha. uh, wote unawatakia Idi njema. E, Salumu Ulembe, unapenda salamu zako zaidi kwa mke wako mpenzi Maria Masawa akiwa Zanzibar, Alhaji Kipapuro, mama yako mpenzi Fatma Salum, Shukri Chimete, ujumbe wote unawambia unawatakia hawa Idi Mubarak. Zamuni yako kana jilo ukiwa wapi Dakacha. E, unapenda salamu zako zaidi kwa mana watoto yako Kabale Halaki wakiwa dokata Diram akiwa wapi Marsabit, unasema kule kaskazini mwa Kenya. Habibu Kidesu ukiwa Mwanza wa Tanzania, salamu zako unapenezani kwa mama yako mzazi Mwajabu Salumu Katungo wa Handeni, Tanga, na familia yako yote wakiwa Mwanza, unawambia hao unawatakia idi mubarak. Bensoni Mjuni ukiwa Tabora Tanzania, naa zako salamu za idel fitri zimfikia mjomba wako Waziri Musa anapatikana Nsunga, anasema wilaya ya Misenyi Kagera Tanzania. Salamu zako zingine unasema zimfikia rafiki yako Omar Abrahamu anapatikana Singida, na ujumbe unasema wewe pia ukipokea salamu na wewe tuma salamu, na ukipata salamu kweli ni vizuri nawe kutuma. Victor Masalu unasema kwanza, unafazako heri, unaotakia heri ya idi Waislamu wote duniani. E, baada ya mwezi huu wa toba wa Ramadhani kusherekea kwa amani na furaha na kuacha mambo mabaya hey, yasiyompendeza Allah. Huo ndio ujumbe wa Victor Masalu, akiwa anasema anawasalimu waislamu wote duniani bila shaka. na hayo ya mkerembe au jinna hayo, ukiwa wapi? Jamhuri Kongo, maakuli, ya kidemokrasia ya Kongo, ukiwa saizi unapata maakuli au unapata mambo ya idi? wanapea salamu zako ziende kwapi? ukiwa morogoro huko unasema haya, ziende kwa familia ya kalumbi ya kayerembe wakiwa Rushuru, marafiki zako wote wanapatikana Tanzania, Uganda, Marekani, DRC na Rwanda, unawatakia wote Idi Fitri njema. Charles Nestori Charles, ukiwa Kigoma, unapata salamu zako ziende kwa nani? Baba yako na mama zako wadogo, kipenzi wako Priska Mel akiwa Mbagala na marafiki zako wote, unawatakia idi njema. Bila shaka, Diodon Liden Lumona, unapata salamu zako za idi zimfikie mpenzi wako Sasha Lidi akiwa Bujungura, unamsalimia mama yako mzazi Mayuto Ismail akiwa kambini Musasa, pia ukumsahau mama yako mkubwa Papi Alexis akiwa Congo. Duvungi na salamu zake shemeji yako anasema Dodo Rushanika akiwa Afrika Kusini, unawatakia wote hao Idi njema. Beda Efrahim mkiwa wapi Mkindi kule Kigoma Tanzania, zako salamu za Idi lfitri, unapenda ziende kwa rafiki zako wote wakiwa Musoma, unamkumbuka pia Kisuse Kiazi Ruben akiwa Kilombeni, Mwanga, Kilimanjaro, na wote wanaokufahamu. Ujumbe unawambia jamani, tusherekee Idi huku tukisikiliza Sauti ya Amerika. Ah, ujumbe maridhawa kabisa huo, kweli kabisa. Ukisikiliza Sauti ya Amerika na Idi, mambo yanakuwa mazuri. Haya, Baraka Thomas zamuni yako sasa Unapata salamu zako za Idi ziende kwa mwanao Lilian Baraka akiwa Dar es Salaam, Charles Baraka akiwa Kisasa Dodoma, mama watoto wako unasema Anet Charles Kimpa na shemeji yako Amedii Kasangu akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wote hao unawatakia Idi njema. Richard Patrick Jakodongo, unasema uko wapi huko, Mwanza Tanzania zako salamu unasema ziende kwa baba yako mzazi Patrick Makopolo, mama yako mzazi Marcelina Mawazo wakiwa Butui Rorya. Pia unamkumbuka mke wako mpenzi Sada Babuma akiwa Geita na mwanao mpenzi Recho akiwa Butundwe. Mungu unasema wape maisha marefu na watakia idi njema. Bila shaka basi, bila shaka msikilizaji, muda nao unakimbia kweli kweli. Salamu za idi ndio hivi zinakamilika, naomba basi ni waage na kibao chake mwanamuziki kutoka nchini Kongo. Ni simu ingine huyu msikilizaji anaitwa Papa Wemba, diamond Diamond, mwanamuziki wa Tanzania, Diamond Platinums, shepo konswahi. Haya, shepo konswahi, hiyo msikilizaji inakuaga na mimi na nawatakia ni wote ili njema, kutoka hapa Washington DC kwa niaba ya watangazaji wenzangu wa wote, tunawatakia ni wote ili njema na jumapili njema. Kwa heri nyingi. barabara kabisa msikilizaji kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tunaendelea kuwatakia wasikilizaji wote wanaosherekea id ufitri kila laheri na muwe na wiki yenye mafanikio na muwe na Id Mubarak ufuatao. Sasa ni muktasari wa habari. Waislamu kote duniani wanaadhimisha sikukuu ya mwisho wa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan kwa sherehe zinazofanyika katika maeneo mbalimbali mbali, huku wengi wakisherehekea hii leo na wengine hapo kesho Jumatatu. maafisa wa serikali ya Pakistan wamesema kwamba lori lilokuwa limebeba mafuta limelipuka moto hii leo na kuwaua watu wasiopungua mia moja na arobaini ambao walikuwa wameenda pahali lori hilo lilikuwa limevingirika ili kuchota mafuta yaliyokuwa yakivuja huko Pakistan. Na waokoaji nchini China leo Jumapili, wameendelea kutafuta mili iliyofunikwa na matope baada ya maporomoko ya ardhi yaliyotokea hapo jana katika jimbo la Sichuan maafisa wa serikali wamesema kwamba watu tisini na watatu hawajulikani wa waliko baada ya maporomoko hayo yaliyokizika kijiji cha Chinmo kilicho katika eneo la milimani katika kaunti ya Mao. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 na 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.