Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ninayekukaribisha ni Mkamiti Kibayasi. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu unayetusikiliza kupitia radio na facebook live stream popote pale ulipo katika siku nyingine ya Kwa Undani, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo kuna mambo mawili ambayo tutayagusia katika Kwa Undani, mojawapo ikiwa ni mkutano ule uliofanyika nchini Uganda wa mazungumzo kuhusiana na bonde la mto Nile ambapo viongozi kutoka mataifa yaliyo katika bonde la mto Nile walikutana katika mji wa Entebbe kwa ajili ya kuzungumza juu ya masuala mbalimbali. Vilevile tutazungumzia suala la matukio ya kigaidi na milipuko katika nchi ya Somalia. Mimi ni Idi Ligongo, karibu. Nam, karibu katika kwa undani sehemu ya kwanza, tukiangazia juu ya mkutano wa bonde la mto Nile ambao ulifanyika katika ikulu ya Uganda ya Entebbe. Na kwenye laini ya simu tunaye mwanahabari wetu eh, Kenesi Bwire ambaye alihudhuria, ambaye amefuatilia mkutano huo. Kenesi, hebu tueleze kwanza nini kile ambacho kimeshatokea ama kimetokea katika eh, mkutano huo? wa bonde la mto Nile idi yaliyotarajiwa ndiyo sivyo, kwani nilitarajia kwamba viongozi hao wangekubaliana jinsi ya kuweza kutumia rasilimali hiyo ya mto Nile. Lakini uh, muda mfupi uliopita mkutano umekamilika, hamna lolote ambalo wamekubaliana. Walivyokuja ndivyo wameondoka. Na uh, Kenesi kwa, kwa kutufahamisha ni viongozi kutoka nchi gani ambao uh, walifika katika mkutano wa leo? Nchi zote ambazo zinazozania rasilimali mto Nile wote wamehusika. Ikiwemo Uganda ikiwa mwenyeji, Burundi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Misri, Ethiopia, Rwanda, Kenya, Tanzania, Sudan Kusini na Sudan yenyewe. Viongozi wa nchi hizi wengi wao wamewakilishwa na mawaziri, lakini kutoka nchini Misri amekuja mwenyewe rais wa nchi hiyo Abdela Asiz; Ethiopia waziri mkuu Hel Mariam uh, Desalegn; na makamu wa rais wa Sudan hasa Abdul Rahman na pamoja na makamu wa rais wa Sudani Kusini uh, James Wani. Wote hawa lengo lao kuu limekuwa ni kuweza kujadili jinsi ya kutoa ule mkataba wa mwaka elfu moja mia tisa ishirini na tisa ambao uliweza kukubaliwa ama kufikiana muku, kwa usimamizi wa mkoloni, na vilevile kuweza kukubali makubaliano ya mwaka elfu mbili kumi na tano ya mkataba mpya kuweza kutumia mto Nile, lakini hayo hayakuweza kuafikiana. Misri ikisisitiza kwamba lazima ule mkataba wa awali wa mkoloni uheshimike na sio mkataba wa Entebbe lakini Misri hapa anaonekana ndiye mwenye uh, kutoa kauli ambayo kwa namna moja ama nyingine haikubaliani na walio wengi. Sasa ni nini hasa ambacho mwenyeji wa mkutano huu amekizungumza mara baada ya hali hiyo kujitokeza? Eh, hapo Uganda anamzungumzia Rais Yoweri Museveni wa Uganda walipojitokeza baada ya takriban masaa sita hivi ya kuweza kuzungumza, nyuso zao kidogo zinatoa ujumbe kwamba tulikuwa tunazungumza, tumejadiliana kufika mahala fulani, lakini ukiangalizia nyuso hizo vilevile kama mwandishi wa habari, unaona kweli kumekuwa na utata wakati ambapo walikuwa wakizungumza hivyo, Mseveni akakuwa na ujumbe kwamba tumezungumza kama viongozi, tumejadiliana mambo fulani kama viongozi ndipo, japo hatujakubaliana, lakini tuna hatua ambazo tunaweza tukapiga tukiendelea katika mazungumzo haya, akielezea imani kwamba endapo mazungumzo yataendelea, basi huenda wakapata afueni, muda haujulikani lini na wakati gani na ni wapi lakini kwa faida tu ya msikilizaji wetu, ningependa ninge kusikia unamweleza una, una, una kwamba ni nimapendeke, mapendekezo gani hasa ambayo hizi nchi nyingine tofauti na Misri uh, wanataka yafanyike juu ya hili bonde la Mto Nailo. Shida hapa ligongo ipo kati ya Misri na Sudan. Hawa wawili ndio wanaona ni kwamba Mto Nile ni rasilimali yao na hakuna mtu anastahili kuitumia ama nchi yoyote ile iweze kuitumia bila idini yao. Kwa mfano, Ethiopia imekuwa ikijenga bwawa la kusindika umeme kubwa zaidi katika hizi nchi zote kumi, na hivyo Misri imekuwa ikitoa ikitoa ripoti kwamba haikubaliani na mradi huo wa Ethiopia. Museveni vile vile amesema hapana, mimi nitafungua bwawa langu la kusindika umeme la Bujagali litekeleze kazi kulingana na kiwango ilivyotengenezwa. Misri imekuwa kipinga hilo. Sudani Kusini pia ilisema inataka kutumia maji hayo kunyunyizia. Misri imekuwa ikipinga hilo, kisa na maana kwamba Misri inasema Mto Nile ndiyo mali iliyonayo pekee, kwa hivyo inategemea kilimo na mtu yeyote hastahili kutumia maji haya. Upande mwingine, Kenya na Tanzania zinasema maji haya yanatoka katika Ziwa Victoria, na mnapoyatumia kwa kasi, basi Ziwa Victoria pia linakuwa linapata kiwango kidogo cha maji yanayoingia, hivyo inaathiri pia shughuli zetu ambazo tunatumia na mto huu. Kwa hivyo Misri inakuwa ndio inavuta sana, ikitarajia kwamba hii mto Naili ndiyo maisha ya nchi ya Misri. Ndio maana unaona inavuta kwa kasi, kwa karibu sana, hii iwe mali yake. Lakini kwa hizi nchi nyingine, ni nini hasa ambacho uh kinaonekana kukubalika na eh, nchi nyingine, kwa mfano Tanzania, Kenya, Uganda hali kadhalika na Ethiopia kando na hiyo Misri na Sudan zingine zinakubaliana kwamba hapana, tutumie hii rasilimali sote, kwa sababu kila mtu ana mgao. Anayetaka kufanyia masuala ya umeme basi atumie, anayetaka kufanya kilimo basi atumie, anataka, anayetaka kufanya utalii basi atumie katika utalii, na kila mmoja wetu apate kujinufaisha kwa njia moja ama nyingine. Ule mkataba niliokutajia awali, ambao unajulikana kama Entebbe Accord, mwaka elfu mbili kumi na tano huo ndio mkataba idi niliyokuarifu kwamba Misri inasema huo mkataba hatuwezi kubaliana. Siku ya Jumanne, wale maafisa wa kiufundi wa nchi hizi zote mbili waliweza kukubaliana, ikiwa ndio waliweza kukutana, ikiwa ndio awamu ya kwanza waweze kuzungumza kabla wafikiwa ya leo atakayofikiwa yafikia mawaziri lakini katika ile sehemu ya kwanza ya mafusa, ma, maafisa wa kiufundi wale maafisa wa Misri waliweza kujiondoa ripoti ikaandaliwa ikafikisha kwa mawaziri waliokuwa wana sasa wanaandaa ripoti ya mwisho ifikie marais hapo vile vile ripoti zinaarifu wale mawaziri wa nchi ya Misri waliweza mm. vile kujiondoa sasa ile ripoti iliyofika kwa maraisi tayari ilikuwa na hitilafu ambazo mm. maafisa wa kiufundi wote hawakubaliana mawaziri hawakubaliana kwa hivyo wamekuwa wakijadili vuta ni kuvute mpaka imefikia wakisema hapana hatujakubaliana na kipi, kipi ambacho kimezungumzwa mara baada ya e, mazungumzo haya kutofikiana, kuna tarehe nyingine imepangwa ya mkutano huu ama ni nini ambacho kitatokea? Kinyume na desturi ambapo labda huwa wanamchukua mmoja, anatoa taarifa ya pamoja, yaani ile komunike. Hey, leo haijakuwa hivile, ni Museveni amechukua jukumu na kueleza nilivyokuarifu kwamba tumezungumza, tumepiga hatua, tumejaribu, lakini hatujafanikiwa hivyo bado tupo katika mchakato mcha na tutaweza kuarifu tarehe nyingine tena ambayo tutaweza kukutana. Lakini Museveni anasisitiza katika matamshi yake aliyotoa wa mwezi wa tatu mwaka huu tarehe mbili, alisema kwamba kuna viongozi katika mzozo huu wa maji ya mto Nile ambao wanajiona hao ni Mungu ama ni miungu, akitumia neno la Kiingereza kama small gods, na hao vile vile wafahamu kwamba Museveni naye is a small god. Hakuna kusema kwamba huyu ndiye anataka kutawala na huyu ndiye awe mdo kidogo hapana. Wote ni marais na lazima alivyotumia uh, kwa matamshi yake, lazima kila mmoja sauti yake isikike na rasilimali hii itumike, kama inapita katika nchi yako na wewe pia uwe na mgao wa kuweza kutumia rasilimali hii isije kwamba mtu mmoja ndio anataka kila kitu kimfikie, na kubaliane. Na katika matamshi hayo, akiwa na waziri mkuu wa wa, wa Ethiopia, akaahidi kwamba watakutana, ndio huu mkutano ambao sasa umekuwepo hi leo, lakini matokeo yake yamekuwa sivyo alivyotarajia na katika hali ya kawaida, hizi nchi nyingine unataka kuniambia hazitumii kwa hivi sasa? Na kama zinatumia mto huu, nayo ni kitu gani amba, nchi kama Misri inafanya, tukiondoa Tanzania na Kenya ambapo wao wanatumia sana e, ziwa Victoria, tukiangazia Uganda. Uganda kwa mfano, Uganda inaitumia kwa utalii, inatumia kwa umeme, lakini kando na kutumia maji haya ni, ni lililopo ni kwamba hata Misri ina wapelelezi wake nchini Uganda, kando na mto Nile, kutoa taarifa kila siku nini kinaendelea katika mto huu. Kwa hivyo wanatumia, lakini hakuna ile amani kwamba anatumia kilicho kwangu. Hapana, unatumia ukijua kwamba aliye na mamlaka kisheria kulingana na yale ambayo yalisainiwa ni Misri, hivyo wanatumia hata Ethiopia inatumia lakini inatumia ikijua kwamba mwamuzi wa mwisho ni Misri. Na kwa upande wa Tanzania ni nani ambaye aliwakilisha? Kwa sababu tumeona katika mitandao mbalimbali waziri wa maji na Rais Magufuli wapo wakifanya miradi ya ndani ya nchi zao. Kidogo sasa kutojua sura za watu sana, ambapo kuna watu wengi pia mahala idi, kila nchi ime akilishwe lakini kuweza kujua huyu ni fulani, huyu ni fulani, moja kwa moja kibinadamu inakuwa ni changamoto, lakini hapa kwa uhakika kila nchi imeweza kuwakilishwa sawa tu. Na Kenya kwa mfano, Uhuru Kenyatta na Ruto wamekuwa mikutano yao ya kisiasa, lakini imeweza kumwona waziri wa maji Eugene Wamalwa akiwa pale na wengine ambao siwafahamu eh, kwa sura kuweza kutambua huyu ni huyu ni huyu. Wale ambao labda wamekuwa wakijitokeza katika vyombo vya habari kila mara na tunawafuatilia ndio wale tunaweza sema ni huyu na huyu, lakini kila nchi imeweza kuwakilishwa. Asante sana Kennesi Bwire, kwa sababu umejibu swali la uwakilishi vile vile wa Kenya. Lilikuwa swali langu la pili kujua ni nani ambaye ameiwakilisha e, Kenya, na umezungumzia waziri wa maji ndiye ambaye amewakilisha Kenya. Basi Bwire, si shukrani, tukuambie kwa kuweza kutufahamisha kile ambacho kimetokea katika mkutano huu ambao e, haukufikia E, mwafaka na tuendelee kusubiri kujua ni nini hasa nchi hizi ambazo zipo katika bonde la mto Nile, ama zile nchi zenye mnasaba na mto Nile zitaweza kuafikiana na kumaliza zile tofauti zao, jambo ambalo linaonekana ni gumu kwelikweli e, ukizingatia kwamba Misri bado wanataka mkataba ule wa koloni uendelee, halikadhalika nchi nyingine zikitaka e, wa, wa, waweze kutumia mto huu kama rasilimali kwa sababu mto huu umekatiza katika himaya na, na, na, na e, dola za nchi hizo. Shukran Bwire, na tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tukirejea tena, tutakuwa na Harrison Kamau e, akitupasha kile ambacho kinaendelea kule nchini Somalia, hususan suala so zima la mabomu na matukio ya kigaidi. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani, ambapo leo hii tunaangalia kile ambacho kinaendelea nchini Somalia. Nchi ya Somalia hivi sasa imepata rais mpya Mohamed Farmajo, ambaye aliingia madarakani kwa kuonyesha eh, demokrasia ya Somalia imeanza kukua na kuleta eh, mwanya ama mwangaza mpya kabisa kwa nchi ya Somalia ambayo imekuwa ikikumbwa na hali ya tafurani kwa kipindi kirefu. Harrison, kama umefuatilia jambo hili na, na, na hebu tufahamishe kwa sababu tunaambiwa toka rais huyu ameingia, kuna matukio mengi kwelikweli ya kigaidi yamefanyika, hasa yakihusisha milipuko katika nchi hiyo ya Somalia. ni nini hasa ambacho kinaendelea? Asanti sana Eid, kwa nafasi hii ndani ya kipindi cha kwa undani, na kama ulivyotaja na kudokezea, ni kwamba huko nchini Somalia kwa kweli baada ya muda mrefu kabisa kumekuwa na serikali ya kidemokrasia yake Rais Muhamed Farmajo kama ulivyotaja, lakini licha ya hayo ni kwamba mashambulizi nchini humo yameendelea kushuhudiwa kwa muda mrefu sana kutoka kwa kundi la kigaidi la Alshabab. Lakini katika siku za hivi karibuni, tangu taifa hilo kujipatia serikali ya kidemokrasia inayoongozwa na Rais uh, Farmajo Muhamed mwanzoni mwa mwaka huu, kundi la Alshabab limesemekana kutekeleza ama kutetereka, huku likionekana kuongeza mashambulizi labda ikiwa kama njia moja ya kuhakikisha uwepo wao. Yani, hawataki kukubali kwamba wanamalizika, sasa ndio inasemekana kwamba wanafanya vitendo vya kuonyesha kwamba bado tuna udhibiti. basi serikali mpya ya Somalia imekuwa ikipata uungaji mkono mkubwa kutoka kwa mataifa na mashirika ya kimataifa katika kukabiliana na mashambulizi ya kigaidi. Kwa mfano, Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa mapema mwezi huu limetoa pendekezo la kuongeza misaada kwa Somalia kwa mujibu wa Fox News World, naibu balozi wa Uingereza kwenye umoja huo wa mataifa, Peter Wilson, amesema kuwa pendekezo hilo ni la kuonyesha imani walionayo kwa serikali mpya ya Somalia. Licha ya hatua zilizopigwa, tatizo la mashambulizi limeendelea kujitokeza wakati kikosi cha Umoja wa Mataifa kikishika doria nchini humo. Kumbuka kwamba kuna wanajeshi wa KDF wa Kenya, kuna baadhi ya wanajeshi kutoka mataifa mengine ambao wako nchini Somalia. Uh, nimekuwa nikitafuta mtu kutoka Somalia, lakini imekuwa kuna changamoto za mawasiliano na vilevile, ikawa ni shida katika lugha, labda kuweza kujieleza kwa lugha ya Kiswahili ikawa, Kisomali nacho ni lugha tofauti kidogo. Lakini hata hivyo nimezungumza na mwanahabari kutoka Garissa, Mohamed Shire, ambaye ni mwandishi wa VOA idhaa ya Kisomali, na huyu jamaa anatoka maeneo ya kaskazini mwa Kenya. Huko Garisa ni karibu kabisa na Somalia, na kwa hivyo mambo ya mashambulizi yanapotokea inakuwa kwamba ni ma, kaskazini mwa Kenya na vilevile vile Somalia. Na ningetaka kidogo tu naye Muhamed Shire atueleze mambo yalivyo huko Garisa, kaskazini mwa Kenya na vilevile vile Somalia, hasa tangu serikali mpya ilipochukua usukani tangu serikali nyingi ya Somalia imetengenezwa unaonekana kama matuliko mashambulizi ya Al-Shabab yamezidi ya kutosha, na zile mizidi ni, ni kama unajua, mbeleni ilikuwa attacks, lakini sasa ni mashambulizi explosions zinakuwa zaidi kuliko mbeleni. Imekuwa kama mrudisho, kama unasikia tu mavuliko uko karibu na boda Mandera, tena gariza imekuwa imekuwa imekuwa nyingi kuliko kuliko mbeleni. Inasemekana kwamba tangu serikali ya Somalia kuundwa wale washambulizi wa Al Shabab, kuna uwezekano kwamba wengi wao wametoroka Somalia na kuingia nchini Kenya. Kuna ongezeko la mashambulizi katika eneo lako, upande wa Kenya. Serikali ya jajusi ya Kenya ashafema kitambo, kuna wengi ambayo wametoka kutoka Somalia na wameingia Kenya. Niye sasa hii gara ya jajusi alisema maanake kuna wengi ambayo wametoka kutoka Kenya na wameingia Somalia, sasa wamerudi. Tangu serikali hii ya Somalia imeundwa, tunaona kama serikali wameshika kama watu arobaini hivi ambaye wote ni Wakenya na wote walikuwa al-Qaida. Unaweza ukajua idadi ya mashambulizi ya hivi karibuni chini Somalia, yaani mashambulizi kutoka kwa al-Shababu, tunaweza sema ni kama almost arobaini hivi. Ukiangalia ukiangaliaukiangalia a ni kama almost ten na Somalia imekuwa zaidi, vile unaona murudisho inaonekana una kama kama leo iko kesho itakuwa ka, kama leo hakuna kesho itakuwa mashambulizi, imekuwa ni zaidi amekuwa mezidi kabisa na naonekana kama Alshabab uh, hii miezi ya Ramadhani ndio anapata anapata nafasi ya kutosha kufanya hiyo maeneo. Na katika eneo la Garisa ambapo wewe upo, kuna changamoto yote ambayo mumeona wakati huu wa mwezi wa Ramadhani. Garisa w yenyewe uh, mitaa hakuna mshambulizi, lakini Garisa kaunti kama Liboi, kama uh, fafi area mshambulizi amekuwa kama, kama kawaida kama kawaida eh. kuna kuna ile barabara ambaye anashikilia mpaka Somalia, mpaka ya Somalia. Sasa hakuna watu ambao wanatumia Liboi, hakuna mtu ambaye anaenda Liboi. Sasa kila mtu ataenaataktoka kutoka Gariza na askari zote na walimu zote wametoka kutoka, kutoka mahali ambaye iko karibu na mpaka Siku za karibuni tumeshuhudia mashambulizi huko Somalia na pia katika uh, kaskazini mwa Kenya ambapo vilipuzi vinawekwa barabarani, yani wanaweka gruneti kwenye barabara. Unaona, kama huu ni mtindo mpya kutoka kwa al shabab, na tangu Al-Shabab imeindwa hakuna eh, eh, kitu kama hiyo ambaye imetendeka Kenya ukona ukiengelea Mandera hi, hi eh, hi hii ya kuweka hii ya kuweka ardhi na ilana imezidi rned imezidi so, amekuwa kitu ingine, kila mtu anaogopa. Sasa ukiengelea sasa gariza nyewe lami lani nyewe serikali nini waliweka kitu ambaye ana kama kuna movuliko. Naam, basi, Harrison ni mwandishi huyo wa habari wa VOA wa idhaa ya Kisomali Muhamed Shire akielezea kile ambacho kinaendelea. Na katika pitapita ya sehemu nyingi, sehemu nyingi zinaonyesha kwamba toka Rais Mohamed Farmaju ameingia madarakani kumefanyika milipuko mingi tofauti kabisa na eh, viongozi wa nchi hiyo walikuwepo, na hii ni kwamba inatokana na, na, na, na wanamgambo wa Alshababu kuona kwamba kuna kiongozi ambaye ametangaza vita madhubuti kabisa eh, na, na, na wale wanamgambo wa Al Shabab kwa sababu kiongozi huyu aliwahi kuwaambia baadhi ya wanamgambo wa Al Shabab kujisalimisha wenyewe. Hali kadhalika kiongozi huyu amekuwa katika harakati nyingi tu za kushirikisha mataifa mengi ya nje ili kuweza kuhakikisha kwamba wana E, shirikisha wananchi ili kuondoa matukio ya kigaidi yanayofanywa na, na kundi la Alshabab. Sasa kipi kingine ambacho kipo juu ya hili? Kwa kweli Idi, kama ulivyosikia kutoka kwa Mohamed Shire, ni kwamba Somalia pamoja na eneo la kaskazini mwa Kenya mashambulizi, mashambulizi yameongezeka huku mbinu mpya za kufunikwa kwa guruneti ya, likiwa ni jambo ambalo limejitokeza katika siku za hivi karibuni na labda kutaja tu miongoni mwa mashambulizi ya hivi karibuni kabisa ni lile kwenye makao makuu ya wilaya ya Wadajir nchini Somalia mapema wiki hii, ambapo takriban watu kumi wameuawa. Kuna shambulizi limefanyika pia leo mapema, leo tunapozungumza, katika kituo cha polisi cha Waberi mjini Mogadishu, ambapo idadi ya watu saba walikuwa wamethibitishwa kufa na wengine darzeni kujeruhiwa, uh, kwa mujibu wa mtandao wa Maklati lakini kulingana na taarifa iliyotolewa na kituo cha Afrika kinachofuatilia hali ilivyo barani Afrika na chenye makao yake hapa Washington, cha Africa Center for Strategic Studies uh, ripoti inasema kwamba watu elfu nne mia mbili waliuawa na kundi la Alshabab mwaka uliopita, na kwa hivyo kulifanya kundi la Al Shabab kuwa mmojawapo wa makundi hatari zaidi ya kigaidi ulimwenguni na katika pitapita uh, pita ambazo nimekuwa nikiangalia juu ya shauri hili eh, la mauaji ama matukio yanayofanyika kule nchini Somalia ni juu ya namna gani ambapo alshababu wanatumia mbinu mpya hivi sasa, na inaelezwa kwamba pamoja na madai kwamba nguvu yao imepungua, Ndip. lakini bado wanaandikisha eh, wanachama wapya eh, hasa katika sehemu ambazo kwa namna moja ama nyingine serikali bado haijafikisha eh, huduma mbalimbali mbali za kijamii. Sasa katika kuangalia hili Harrison uh, Kamau eh, je, serikali hii kwa sasa hivi inafanya mwitikio gani wa kuhakikisha kwamba matukio haya yanapungua ama hayaendelei kutokea licha ya kwanza, licha ya kuonekana kwamba yanazidi kuongezeka? kitu kilicho kizuri zaidi hapa ambacho kimedhihirika wazi ni kwamba tangu serikali ya Somalia, na tulitaja pale mwanzoni, ilipofanyika kuwa serikali ya kidemokrasia ya kwanza, ilifanya kutambulika kimataifa, na kitu ambacho kimefanyika katika siku za hivi karibuni ni kwamba Marekani pia imeungana, uh, ikiwa mojawapo ya mataifa ambayo yanaunga mkono serikali iliyoko ya Somalia, na kwa hivyo kupitia utawala wa Rais Donald Trump akatoa idhini mwenyewe na akasema kwamba sasa ameruhusu jeshi lake la Marekani lianze kufanya mashambulizi ya moja, moja kwa moja kwa kutumia drone katika uh, uh, mapango ama katika maeneo ya, ya Alshabab. Kwa hivyo kitu ambacho kimedhihirika, licha ya kwamba wanaonyesha kama kuna mbinu mpya na wanaendelea kuandikisha watu, ningetaka ujue kwamba ukisoma mitandao kwenye mitandao mingi ni kwamba wanayo propaganda na wanajua propaganda hivi kwamba wanaweza wakasema kitu na ikadhaniwa kwamba labda wanaendelea kuongezeka lakini ripoti iliyotolewa na serikali ya Somalia eh, rasmi ni kwamba kundi hilo limeanza kuangamizwa na ngome zao nyingi hasa katika miji fulani fulani nchini Somalia zime, zime, um, ondolewa kabisa, na kwa hivyo sasa mashambulizi wanaofanya inasemekana wanafanya wakiwa mbioni kuondoka katika ngome zao zile. Harrison Kamau, shukran kwa kufika na kutueleza hayo yote juu ya kile kinachoendelea nchini Somalia. Hapo awali tulizungumzia juu ya mkutano uliowashirikisha viongozi na wawakilishi kutoka nchi zilizo katika bonde la mto Nile. Kutoka hapa katika meza ya Kwa Undani kwa siku hii ya leo, niseme shukran kwa kutusikiliza na tikutakia kila la heri eh, hapo ulipo. Ulikuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, mjini Washington DC. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi na kuacha uburudiki na burudani ya muziki