Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Assalamu alaikum, wapenda wasikilizaji popote pale mlipo katika redio na Facebook. Id Mubarak, wapendwa wasikilizaji, leo tarehe 26 Juni mwaka 2017 kum, hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud, na mimi hapa ni bmj Mridhi, tunawakaribisha kwa mara nyingine tena kujiunga nasi kwa VOA Express hii leo uh, siku ambayo kama ilivyo desturi tuna mengi tu ambayo wasikilizaji watapata kuyajua kutoka hapa ikiwa ni pamoja na muziki Shakuru, bila shaka muziki mtamu leo, siku ya sikukuu ya Idi yeah. Huko Afrika Mashariki, ingawa wengine sehemu nyingi hapa ta Marekani tulisherekea hiyo jana na mba, baadhi ya habari ambazo tuko nazo ni kuhusu kuzinduliwa uh, kwa uh, Uh, kwa manifesto ya chama cha Jubilee ambacho ndicho kinachotawala nchini Kenya. Hebu e, tusikie mfano uh, wale uh, vijana ambao wako Kenya, mmoja wao wanasema ni nini hasa kitarajiwe jioni ya leo. Hapo awali Jubilee ilikuwa imeahidi vijana kwamba utajengwa stadium kiwango cha kimataifa. Ambao hata moja, hakuna hata moja imejengwa. Kwa hivyo vijana wanatarajia kusikia kama huu um mradi wa kujenga stadium utaendelea ama ndio ulisitika kabisa. Ni baadhi ya matarajio tu ya Wakenya ambapo hii leo wanazindua, kama nilivyosema, Jubilee inazindua manifesto yake, na chama na muungano ule mwingine ambao wanashindana nao na ukitarajiwa kufanya vivyo hivyo hapo kesho. Shakuru, na bila shaka leo ni siku ya kupambana na dawa za kulevya kote ulimwenguni. Kwa hivyo jub juhudi zinafanyika kujaribu kuepusha vijana kujiunga na hali ya kutumia dawa za kulevya kote duniani. Basi hayo yote ni miongoni mwa mambo tokuleteni katika leo Vio Express Nam, na kwanza kabisa twende moja kwa moja tu, tuje hapa Marekani shukuru, kwa sababu nam, kuna mengi ambayo yanaendelea katika habari za kimataifa, na unajua, tukiwa hapa Marekani pia tunatupa jicho kuona ni kipi kinaendelea kwenye White House hapa, na bila shaka, leo kuna siku muhimu kabisa katika White House ambapo Donald Trump atamkaribisha waziri mkuu wa India ambaye anamtembelea waziri mkuu wa India, Narendra Modi, ambaye watu hawa wawili ni mashuhuri kwa tuweza kusema kwao. Katika Marekani, Donald Trump anajulikana kwamba america first, na Modi naye anasema india first. Hawa mwanzoni walikuwa wanapendwa vilevile, walikuwa wakisikilizana, kwa sababu wote pia ni watu wa mtandao wa kijamii. Donald Trump kwenye Twitter anawika na Modi anawika, lakini hivi karibuni viongozi hawa wawili wametofautiana, wamechukua njia tofauti kabisa. Donald Trump alipoondoa Marekani katika mkataba wa Paris wa kukabiliana na hali ya mabadiliko ya hali ya hewa, Modi akasema si tunaendelea nao, lakini zaidi ya hapo, wiki iliyopita au mbili zilizopita, Trump akaanza kuishambulia India, akisema kwamba India inachafua au inafaidika kutokana na uchafuzi wa hali ya mazingira kwa kutumia kaa. Kwa hivyo maswala yatakayozungumziwa hasa hivi sasa, watu wanajiuliza, watu hawa watajaribu kujikaribisha karibu zaidi, na swala kubwa litakuwa ni vita dhidi ya ugaidi, kwa sababu tunajua kwamba Trump anasema anataka kupigana na ugaidi. India wanakumbwa na mashambulio ya mara kwa mara. Kwa hivyo tutaangalia, tutaona vipi... Siasa zinacheza sana hapa kwa sababu eh, hiyo jana um, shakure, Raisi Trump alituma ali ujumbe wa Twitter akasema uh, kwamba yeye anana, anana, alimuita rafiki wa dhati. Aha, bila shaka vipi <laughs> vi maanake Modi pia alikuwa rafiki wa dhati wa Rais Barack Obama. Basi hayo ni mambo ambayo yanaweza kutokea, na bila shaka usisahau kwamba hapa Washington, vilevile, wiki hii wabunge watabidi kupitisha ile sheria ya kubadili Obama Care, na kufuatana na habari zinazopatikana hapa Sauti America ni kwamba kuna mvutano mkubwa ndani ya chama cha Republican ambapo maseneta kama wane inaonekana wanapinga kwa hivyo wanahitaji maseneta wawili tu kuweza kuvukisha na kupitisha sheria mpya. Kwa hivyo tutaangalia wiki hii mara kwa mara wiki ye, ambayo itakuwa na shughuli nyingi sana hapa Washington. Lakini kwanza tra, uh, uh, shakuru, twende moja kwa moja mpaka huko nchini Kenya. Kama tulivyowaarifu wasikilizaji wetu, ni kwamba chama cha Jubilee ambacho ndicho kinachoongoza kinatarajiwa jioni ya leo kuzindua manifesto yake uh, kwenye hafla ambayo itaandaliwa katika uwanja wa Kasarani, uwanja mkubwa sana pale uh, kwenye Thika Super Highway. Na inatarajiwa kuongozwa na Rais Uhuru Kenyatta na Naibu wake kwa William Ruto wakiwa ni miongoni mwa viongozi ambao watahudhuria. Sasa uh, uh, katibu wa Jubilee, katibu mkuu wa Jubilee uh, Rafael Tuju, Hiyo jana akizungumza na no wanahabari alisema kwamba manifesto hilo tarajiwa kuegemea ki, kwa miundo msingi, ajira, afya, elimu na usalama, miongoni mwa masuala mengi. Lakini sasa hatuwezi kulizungumzia sana kwa sababu hawajazindua. Kitu ambacho nimefanya uh, shakuna ni kuzungumza na kijana mmoja kule nchini Kenya kwa njia ya simu uh, Evans chi ambaye ni mwanaharakati wa maswala ya vijana, nikamuuliza kwa kifupi, ni nini ambacho vijana hasa wanatarajia kutokana na manifesto ya Jubilii. Kwa muda sasa, kampeni ya Jubilii ni ya, ya ya kazi iendelee ile waliokuwa wameanzisha katika muhula wa kwanza. So, mi natarajia tu watazungumzia kuhusu mambo jinsi watakavyoanzia pale wamefikisha. Kwa mfano, miradi ya standard gauge railway hii e, railway e, mpya wataendeleza labda kuanzia pale Naivasha pale wamefikia, ili kuiendeleza mpaka kiwango cha e, mpaka wa Malaba boda huko waelekea Uganda. Kwa hivyo ni mambo ya kuendeleza. Kama ni miradi ya stima ya, ya last mile watakuwa wanazungumzia kuhusu vile wataeneza kwa, kwa mira, kiwango ki cha juu zaidi kwa nyumba nyingi zaidi viwanda zaidi. Kwa hivyo stima ni ku, kuongeza katika zaidi ya zile nyumba ambao wameunganisha sahizi kama ni mradi wa laptop e, tarakilishi kwa shule, kwa sahizi ni kama shule elfu kumi na tatu zinazofanyiwa e, majaribio. Kwa hivyo watakuwa wanazungumzia ya kuhusu yale mambo wametimiza, na watakuwa watazungumzia kuhusu sasa shule zaidi, labda Kenya nzima sasa zitapata laptop. Kwa hivyo mi sioni kama kuna kitu kipya zaidi ambapo ni cha kushangaza ambacho watazungumza leo. Wewe kama mwanaharakati ambaye anashughulika na, na maswala ya vijana na kuimarisha jinsi maisha ya vijana yalivyo e, ni nini ambacho labda vijana hapo Kenya watarajie katika manifesto hii ya leo? Hadi sasa bado vijana wanangojea e, kwamba hapo e, awali Jubilii ilikuwa imeahidi vijana kwamba kutajengwa stadium kiwango cha kimataifa, e, kwa karibu, kwa, e, kwa karibu stadium kumi hivi Kenya nzima ambao hata moja hakuna hata moja imejengwa. Kwa hivyo vijana wanatarajia kusikia kama huu um mradi wa kujenga stadium utaendelea ama ndio lisitika kabisa. Ya pili, kama kawaida, vijana wengi Kenya bado hawajapata ajira maana e, uchumi wa Kenya haijafika kiwa, kiwango cha kuweza kumeza wale vijana ambao kwa kila mwaka karibu milioni moja ambao karibu milioni moja ambao wanatoka katika vyuo vikuu ambao wanamaliza kila mwaka na Kenya haiwezi kumudu kuandika hao vijana wote. Kwa hivyo wengi bado hawana kazi, na hata vibarua pia bado vichache. Kwa hivyo vijana wanangoja kusikia ni kama serikali hii ina mpango gani wa kuzalisha na kuweza kuwaajiri vijana zaidi kupata kazi katika sekta za za kuzalisha na sekta za faida za mchakato. Shukran sana Ivan Sigachie, mwanaharakati wa maswala ya vijana hapo nchini Kenya. Unasikia shakuru wanavyoeleza. Katika mwaka wa elfu mbili kumi na tatu Jubiliwa alikuwa na manifesto ambayo ilikuwa na nguzo tatu muhimu: umoja, uchumi na uwazi. Sasa wengine wauliza, eh, tofauti ni nini hasa? Lakini tutasubiri mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera anaelekea kule, kwa sababu kwa hafla hiyo itakuwa ni kubwa sana, ili tuweze kuwajuza wengi mengi zaidi. Wasikilizaji bila shaka wakiendelea kusikiliza Vio Express au matangazo yetu ya jioni au kwa undani watapata habari za kuaminika kutoka Washington. Basi tukiacha mambo ya siasa, kama nilivyosema, leo ni siku ya kimataifa kupambana na dawa za kulevya, na hivyo basi uchunguzi wa shirika la Nakada huko Kenya na linaloshughulika na kukabiliana na, kukabilia na uraibu na dawa za kulevya umeonyesha kuwa karibu watu milioni moja wanatumia dawa hizo nchini humo, lakini kuna zaidi ya watu milioni tano ambao wana kutumia pombe na tumbaku. Katika siku hii ya kimataifa, basi kwenye simu niko pamoja na Josephat Kioko huko Mombasa. Kioko, karibu. Eid Mubarak, huko Mombasa wanasemaje, hasa siku hii ya leo ya kupambana na dawa za kulevya? Eid hey, mubarak wenzangu hapo Washington eh, Shakur na BMJ Murithi, nadhani nanyie pia mmesherekea siku hii ya leo, sio? Bila, bila shaka, shaka, tulisherekea jana sisi <laughs> tulitangulia kweli siku ya kimataifa ya kukabili ulanguzi <laughs> yani, na uraibu wa dawa za kulevya imeshuhudia Kenya ikiwa na hafla tofauti. Kwa mfano, kuna mikutano imeandaliwa katika kaunti tofauti ili kuzungumzia eh, takwimu ambazo zinasemekana zimeongezeka mno, na, na, na wanaharakati wa ukabili mambo haya wanasema vijana wa shule za sekondari, matineja yao ndio ndiyo eh, wengi sana ambao wameathirika, na pia wanatoa takwimu kwamba kila mwaka idadi ya kiasi kia fulani ya vijana na warahibu wengine wanafariki kutokana na eh, urahibu huu wa dawa za kulevya eh, hapa kuna utu na dawa zingine hatari na dawa zingine hatari na na katika harakati hizi nimezungumza na vijana watatu waliokuwa eh, katika harakati hizi za, za kuadhimisha juma saidi najib salim na athman kazungu wamenieleza haya nasema vijana mtaani wasijihusisha na mambo kama hayo uvutaji kama ni sigara nini ukunywaji pombe ili wataka amani yani usikunywa kitu uende ukafanya mambo ambayo baadaye utakuja kujutia siku kushuhudia kufanya sana. Nataka vijana wote yani wa hii e, Ramadhani ipite yani kwa amani, bila fujo yote. Ni kwangu nasema, sina maneno mengi lakini, naomba vijana tujitume mahali popote tulipo mama, maisha yenyewe bila kujituma, tunaenda kukaba watu kule mambo mara, nataka pesa ukalewe, sijui nini, afanye kazi. Mimi naomba kinaomba tu vijana kama sisi, mtu ajitume, hata kama ni hamsini yake pia ashukuru vile vile. Hauna pesa, nataka kuwaibu wako uendelee. Hauna pesa unakuta tulikuwa tukifunga kwa Ramadhani, maana kuna mambo mengi yenye yako kwa dunia hii, hapa Mombasa yako mengi sana. Lakini vijana wenzangu, tuepukane na vitu kama hizo, tuishi tu vile tulikuwa tukiishi kwa hii Ramadhani, maana Ramadhani imezuia mambo mengi sana afanyike na sasa hivi venye imeisha, ningeomba tu tuishi kama ilikuwa iko kwa Ramadhani. Yangu ni hayo Jane zangu nam Kioko. Sasa, kwa hivyo ni juhudi gani zinazofanyika kuweza kupambana na hali hii? Moja kati ya juhudi ambazo serikali imetekeleza kwa sasa ni ujenzi wa vituo maalum na viko karibu na hospitali kuu za maeneo tofauti, ili kwamba wale wameathirika kiasi kikubwa kwamba wamejisahau. Hapo pwani ya Kenya tunasema ni, ni, ni mateja wewe ukitembea Mombasa umeona jinsi vijana wameathirika na mambo haya sasa vitu hivi vinaweka dawa maalum na kuwatimu madaktari na Mombasa inajenga kituo kikubwa zaidi, kinasemekana kitakuwa kikubwa eneo la Afrika Mashariki na Kati juu ya kuhifadhi warahibu kama hawa, lakini kabla ya kupelekwa vituoni huku katika miji mikuu Nairobi, Mombasa, Kisumu, kuna vijana tunaita mchokoraa, wale wa kurandaranda. Sasa kuna kituo cha Gladhouse, ambacho wao wanaangalia vijana hao wanavuta vuluu, wanawapeleka katika kituo, wanawatimu na kuwarejesha masomoni. Nimezungumza na mhusika mkuu wa kituo hiki ambaye ni mkurugenzi Fredrick Achola. Ameambia kweli ni changamoto, sisi tunatumia michezo kuwafikia watoto wa barabarani Workshop tulikuwa nao na children's department na machief kadhaa. Challenges ni nyingi, tabia amepata kwete kwa street sana sana, tumpata ugumu kumweka katika skuli. Street boy hana school leaving certificate, street boy hana birth certificate. Tunazidi kuwagandamiza na tunazidi kuwasukuma katika crime. Kwa mfano awashe bangi, atashikwa mara moja yeah. Lakini mtoto akiwa pale posta na anavuta gluu hakuna mtu atabodha naye, while effect za gluu na za bangi, glue is more damaging, so tunaweza fanyaje kusudi vitu kama hizi zianze kuangaliwa? Nam, asante sana. Kioko muda waturuhusu, tunashukuru kabisa kwa ripoti hiyo nzuri kutoka huko Mombasa. Na hivi sasa basi, tuendelee hapa studio za VOA Express. Habari nyingine zaidi za dunia, BMJ, zinasemaje? Nam, kutoka chumba chetu cha habari ni kwamba rais wa Marekani Donald Trump amesema yeye na Warepublican katika baraza la Senate wanakabiliwa na njia nyembamba sana katika juhudi za miaka saba za kufanyia mabadiliko mageuzi ya huduma ya afya kitaifa yaliyobuniwa na rais wa zamani Barack Obama. Rais Trump katika mahojiano yaliyorushwa jana Jumapili na kituo cha television cha Fox News alisema kwamba anafikiria tutafika huko akieleza kwamba njia yenye mchanganyiko iko mbele yake, lakini ana matumaini kwamba wataweza kufaulu katika kubadilisha mfumo huo. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani Rex Tillerson, anasema itakuwa vigumu sana kwa Qatar kutekeleza baadhi ya masharti yaliyotolewa na Saudi Arabia na washirika wake watatu wa Ghuba ya Uajemi, lakini Tillerson amezisihi pande zote mbili kutafuta suluhu ya kudumu kumaliza mgogoro wa kidiplomasia katika nchi hizo za Ghuba ya Uajemi. Katika taarifa yake siku moja baada ya Qatar kusema kuwa masharti hayo hayana msingi na yanaathiri uhuru wake, Tillerson anasema kuna maeneo muhimu ambayo yanatoa msingi wa kuendeleza majadiliano ili kufikia suluhisho la kudumu kati ya mataifa hayo. Kuingineko ni kwamba mpinzani wa China na mshindi wa tuzo la Nobel Liu Xiaobo ameachiliwa kutoka jela kutokana na hali ya kiafya. Aligunduliwa na kensa ya ini mwezi uliopita na anatibiwa katika hospitali moja katika mji wa kaskazini mashariki wa Sheiyang, na hayo ni kwa mujibu wa wakili wake. Liu ambaye ana umri wa miaka 61 aliyohukumiwa kifungo cha miaka 11 jela mwaka wa 2009 kwa kutetea demokrasia nchini China. Nam, na hayo ni hizo nilikuwa ni habari muhimu za dunia katika Vio Express kwa hii leo. Nam, wakati pia umefika leo ni siku ya Jumatatu, bila shaka BMJ kuangalia yaliyotokea huko Hollywood ambako... bila shaka Jumatatu ni siku ambayo, baada ya wikendi, ambayo mara nyingi Hollywood huwa kuna shughuli nyingi wikendi, shughuli nyingi kabisa. Bila shaka na sisi hapa tu hapa Sauti ya Amerika kuangalia yaliyotokea, na hasa muhimu ilikuwa ni tuzo ya BET Awards ambapo kawaida utakuta ni wanamuziki wengi wa Marekani wanaoimba hip hop na muziki watu wa watu weusi wanacheza zaidi hmm. Na hivyo basi BET manake Black Entertainment Entertainment Television, Television. Na bila shaka aha, ni television ya kwanza kabisa ya iliyomilikiwa na Marekani mwenye asili ya Kimarekani, kwa, mm, asili ya Kiafrika, kwa hivyo tukiendelea na BET mkamiti kibayasi kwanza, hebu tumsikilize atueleze nini kilichotokea huko. Naam, katika tuzo za BET zinazotolewa kila mwaka kwa wasanii katika maeneo tofauti, jana usiku kwenye ukumbi wa Microsoft Theatre huko Los Angeles, kinachozungumziwa ndani ya Hollywood ni tuzo ya masuala ya kibinadamu aliyopewa mwanamuziki mdogo sana, si mwingine, anaitwa Chance the Rapper. Tuzo hii inatokana na namna anavyojishughulisha na kazi za kuhamasisha jamii kwenye eneo na kitaifa. Kwa mujibu wa ABC News, mojawapo ya kazi za kibinadamu alizohamasisha kwenye jamii ni kutoa changamoto kwa mifumo ya elimu za umma Chicago, hali kadhalika changamoto kwenye mfumo wa mahaka mahakama hapa nchini juu ya masuala ya uhalifu. Pia Chance the Rapper alichangia dola milioni moja kwa shule za umma Chicago na vitu kama hivyo. Basi, mwanamuziki huyu pia alichukua tuzo nyingine kadhaa ikiwemo best new artist. Na katika habari nyingine mwanamuziki anayependwa na watu wa rika zote Rihana ukipenda mwite Riri, ametumia ushawishi wake wa muziki katika kuboresha elimu duniani akitumia mtandao wake wa Twitter wenye zaidi ya wafuasi milioni 74, aliwaomba viongozi wa dunia kuweka nia zao za dhati kutoa fedha kwa ajili ya elimu. Ni kwa mujibu wa mtandao wa l kama ujuavyo, basi Riri amekuwa mstari wa mbele kuhakikisha kila mtu anapata fursa ya kusoma, hususan huko bara la Afrika, ambapo miezi michache iliyopita alitembelea katika nchi ya Malawi kujionea mfumo wa elimu nchini humo. Kwa habari zaidi zinazohusu masuala ya Hollywood, angalia kipindi cha zulia ya jekundu kupitia tovuti yetu ya voa swahili.com. Hapa katika meza ya Hollywood naitwa Mkamiti Kibayasi. Uh, naam, uh, huyo mkamiti basi amezungumzia BET na habari nyingine. Lakini BET nyingine muhimu ni kwamba lile kundi la New Edition, yep, iliweza kupata tuzo ya wana muziki ya lifetime ambapo ni kwamba miaka 30 wamekuwa katika jukwaa la muziki, na wanakuwa na tua yao hivi karibuni. Kwa hivyo wamepata ushindi mkubwa, Shukuru. Pia tuwafahamishe kwa kifupi tu kwamba ile filamu inajulikana kama Wonder Woman imeteremka nafasi ya tatu ikiwa imetengeneza jumla ya dola milioni 318.3 na nukta tatu, na vile vile, Transformers ile filamu ambayo imekuwa ikishikilia nafasi ya kwanza inaendelea kuongoza kwenye orodha ya filamu za hapa Marikani. Lakini usisahau kwamba Wonder Woman inasemekana itavunja rekodi zote za dunia kwa sababu imeshauza <coughs> filamu nyingi sana huko nje, katika jumuia ya kimataifa, na inaweza kuvunja rekodi ambayo hajawai kufanyiwa, na mtu aliotengeneza ni mwanamke. Kwa hivyo naona muda na unakwenda mbio, bila shaka hapa kibao siku ya sikukuu Eid. Hebu tusikilize hawa ni jahari, uh, jahari aliemnam wakituambia kazi ya Mungu, hebu tusikilize. Anaondoka wanaondoka hapo chini, kwa chini ni wanamuziki wa wow, Jahazi Modern Tarab. Wanasemaje tena? Wanasema mkono wa Mola, bila shaka. Sasa leo, siku kuu ya Idi hapo basi, ni swala la mapishi leo, kila mtu anakulakula huko maankuli bila shaka. Nashukuru, kabla sijafika hapa studio, nilikuwa nazungumza na mwandishi wetu kule Dar es Salaam, George Jogopa, ananiambia wamefuturu kweli kweli. Hakuna kufuturu, sio leo wamekuwa akila, lakini leo wanakula, bila shaka sikukuu. Kwa hivyo, hebu tuende kuangalia moja kati ya chakula kikuu katika siku ya Idil Fitri ni biriani. Hebu basi tuende moja kwa moja Mombasa, tusikilize kwa majina ni Ali Abdala Ali, kwa nickname Kalusha. Kwanza pishi la biriani, tunaanza na kukatakata vitunguu, tomato, dania, pilipili hoho. Unasaga kitunguu yako saumu, unaanza kuroweka nyama kidogo kwa maji. Unamaliza, unaanza kukaranga kitunguu, spices zote unachanganya kwa pamoja, unakaranga mpaka lile rojo limekuwa pamoja. Unachukua maziwa mala zako mbili, unamimina. Unamaliza, unachukua lile nyama yako ambayo umeroweka kidogo kwa maji, unaienua inatoka maji unamimina parojo ukimaliza, unaikoroga, unaangalia ile rojo lako limekuwa sawa. Unamaliza, unapanga viazi vyako chini vizuri, ile rojo limekuwa sawa, viazi katikati. Maji yako ya mchele unachemsha kando vizuri. Ukimaliza mchele ushauosha maji yanachemka, unachukua mchele unaochemsha vizuri, unaotoa polepole, unamimina kwenye viazi. Ukimaliza unafinika bandali yako juu vizuri, unaiekelea jiwe juu, unaekelea moto mdogo mdogo, ikisha toa vepa juu. Ukimalizika unaitoa kwa moto naiweka kando. Ndio watu wanapendelea biriani ya pamoja, nyama chini, viazi katikati, mchele juu, inaitwa biriani ya harusini. Ni katika maelezo yako nimesikiza, lakini sikusikia kuna wengine uweka mapapayu, kuna swala la kuweka kareti. Hii yako ya biriani ya harusini haina, ha, biriani ya harusini mara nyingi ukiweka papayu inashika na papayu, usemala la ukweli, papayu mapisha ya zamani. Mapisha ya sasa ni maziwa mala peke yake, mala, peke, maziwa mala tangawizi ndio inavutia. Na karoti si lazima. Karoti unaweka kwa mchele ama, ama beans mm, ndio naweka kwa mchele. Kwa hivyo muda gani kujua kwamba tayari hii biriani ya arusini imekuwa ishaiva? E, na kwamba mchele kini chake kiko sawa na kila kitu kimeiva, unakaa kama hafa na hawa, ndio najua kila kitu kiko tayari, nyama imeiva, kwa sababu nyama lazima iive vizuri ndio watu wapendelee kuja tena kwa Simba dishes. Mchele unaiva vizuri, na mchele wenyewe tunapika nsi tuna savu na kachumbari, pilipili na juice u. Pilipili mnapika hapa? Pilipili kachumbari ni hapa hapo, tenini hata saa hizi. Saa hizi ndio nimetoka kumaliza kutengeneza kachumbari, biriani ilikuwa iko tayari. Leti moja tunachukua kwa 350, biriani ya nyama, biriani ya kuku, pilau ni 150, juice ni 50. Asante uh, ah, sana. hayo mambo mapocho mapocho mapocho pocho kule, kule Mombasa. Biriani mi napenda sana biriani na, Shakuru uh, na habari. Na ndivyo hivyo mambo yalivyo wakati watu wakisherehekea sikukuu hii baada ya mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadan. Na Shakuru, tuangalie mambo mengine, kwa sababu mgombea wa ugavana huko Machakos, Kenya, anajulikana kama Wavinya Ndeti amezua mjadala katika mitandao baada ya kugeuza medali maarufu sana inayoitwa ya, inayosema yaliyopita ya si ndwe Akasemaje? Akasema, akasema "Yaliyopita yaliyondwele sipite." Sasa kila kitu kwenye mitandao imekuwa kwamba ni, ni kama imeitwa Wavinya challenge, hashtag Wavinya challenge. Hebu tumsikie kidogo alivyosema wiki iliyopita Wavinya. Sasa katika wavinya challenge, hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tuliandika kwenye Facebook na wasikilizaji wengi sana wamechangia pale, wakiuza medali zao <laughs> tukianza mfano na huyu Noel Matayo anasema, badala ya kusema aliyeshiba amjui mwenye njaa, anasema medali yake ni kwamba Uh, mwenye njaa hamjui aliyeshiba. Na huyu anasema mbio za ukingoni huishia sakafuni. Naye Moses huyu anasema kidogo kidogo, uh, kibaba kibaba hujaza kidogo. La, manake <laughs> kuna ingine na mambo matumbo matumbo huumiza. Ngoja uh, naye huyu Lorena Akinyi anasema akufaaye, akufaaye kwa rafiki ndiye dhiki haya mambo haya, anakuambia methali zimebadilishwa kwelikweli. <laughs> Charles Frank anakuambia damu maji kuliko nzito. Huyu badala ya kusema damu nzito kuliko maji. Basi naona sewe asema asiyevunjika guu usikia la mkuu bila shaka sasa hapo tutawachia wasikilizaji wenyewe watu ambie, lakini nimemwona Idi Ligongo ameingia hapa. Idi, wewe nawe methali gani? naona nasema alijuu mfate juu huko huko, maanake ukisema umsubiri chini <laughs> Afiki, Afiki. <Aruni>. <laughs> <laughs> Sasa uh, tukiacha swala hilo la huyo uh, mwanasiasa wa Kenya wavinya eh, na kuzua wa vinya challenge, kuna mambo mengi ambayo yametokea uh, nchini Uganda kama unafahamu. Tanzania wanaita gongo kule Kenya wanaita chang'aa, kuna pombe hiyo nyingine nchini Uganda imesababisha vifo vya watu kumi na mmoja wamekunywa ile pombe na, na, na, na wakajikuta kwamba wanapoteza maisha. Lakini eh, tukio hilo limetokea ndani ya kipindi cha wiki mbili zilizopita, yaani katika kipindi cha hizo wiki mbili ndio vifo hivyo vimetokea, ambavyo inaaminika kabisa vimesababishwa na unywaji wa hiyo pombe ambayo imeleta hivyo uh, vifo nchini Uganda. Sasa wakati Eid ikiwa bado inaendelea, eh, nchini Tanzania katika swala ya Eid jijini Dar es Salaam Rais mstaafu wa Tanzania wa awamu ya pili Al-Haji Ali Hassan Mwinyi leo ametoa kauli ambayo hivi sasa ina, imezua mjadala kwelikweli kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii. Eh, na kikubwa alichosema, alichosema kama katiba ya Tanzania ingekuwa inaruhusu basi angetaka John Pombe Magufuli aendelee tu kutawala Tanzania anataka, ah, mm, kubadilisha narudisha tu nyuma kule ah, ah, amesema kama katiba ingeruhusu, ah, kama katiba ingeruhusu yeah. Sasa hiyo ni kuonyesha kwamba anamuunga mkono sana John Pombe Magufuli na haya yakijili, wakati unajua huyu Um, profesa kutoka Kenya amezungumza juzi, anasema Magufuli anafanya kazi safi sana, huyu pia PLO Lumumba, unakumbuka Idi Ligongo. Naam, yeah. Basi ni hayo ambayo machache yametanda uh, kwenye, kwenye mitandao hivi sasa, lakini yako mengi kwelikweli, na muda naona unakimbia mbayomachache shukrani sana ambia ambia, msikilizaji wetu wa VOA Express kutoka hapa studio 15, hatuna hatuna cha ziada, lakini kukutaka kukuuliza tu uendelee kusikiliza matangazo yetu. uh, nimekuwa naye mwenzangu hapa, mimi ni BMJ Mridhi na kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya ikiwa ni pamoja na aliyesimamia ambaye ni mwenzangu hapa Abdu Shakur Abud Idi Ligongo hapa na uh, jinsi mambo yamevuma mitandaoni, na vilevile Saida Hamdun ambaye ndiye mwelekezi, na kuwaga kutoka hapa Washington kwa sasa, namwambia tuonane tena panapo majaliwa hiyo kesho, na muendelee kuwa na Eid Mubarak.