Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Naam, VOA Express, leo ikiwa ni Ijumaa Juni 30. Hapa studio ni mimi Khadija Riami. Na mimi naitwa Sunday Shomari. Karibu msikilizaji kwenye VOA Express, tunakwenda express na mambo yanakuwa ni express leo. Ijumaa mambo ni mengi sana. Khadija Riami, niambie leo tunaangalia vitu gani? Leo tunaangalia mjini Nairobi, mawakili kadhaa wameingia mitaani huko Nairobi wakipinga kuuawa kwa mwenzao Willy Kimani, na pia maafisa wa utalii huko pwani nchini Kenya ya Mombasa huko wamebuni njia za kuvutia watalii kwa kutumia teknolojia ya simu ya mkononi kuwapa vivutio, akifungua tu anaona kivutio mtalii yoyote anayefika kwenye nchi akifungua simu yake peke yake atapata message ambayo inasema, karibu Kenya, na ukitaka kutumia huduma za utalii hapa unaweza kuingia kwenye mtandao. Safi kabisa. Bila kusahau kule nchini Kongo, miaka hamsini na saba ya uhuru katika Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo ya Kongo, mambo yako vipi? Tutaangalia hapo baadaye, au vipi Hadija? Kabisa. Na sasa basi tuende moja kwa moja Nairobi, kwa mwandishi wetu Kennedy Wandera, atueleze hayo maandamano ya mawakili wakilalamika kuhusu kifo cha zawili Kimani yamechochewa na kitu gani, Wandera? Nam, asante sana Hadija na Shomari. Hamjambo, tuko safi kabisa, bari za Ijumaa safi. Salama. Na leo, leo mawakili wameweza kuandamana hapa jijini Nairobi kulalamikia kile wanachokiita kujikokota kwa kesi kuhusu mauaji ya mojawapo wa mawakili aliyekuwa akiitwa Willy Kimani aliyekamatwa na maafisa wa polisi na kutupa na, na kuliwa kisha mwili wake ukatupwa katika mto wa Athi kule Oldonyo Sabu kaunti ya Machakos anaeleza kwamba wanashtushwa mno na jinsi uh, inaonekana kuna vizingiti vingi ambavyo vina demaza kuwepo kwa uh, hatima ya kesi hiyo. Na tuliweza kuzungumza na baadhi ya mawakili na walikuwa na haya kusema. Katiba iko na mikakati ya vile serikali inafaa kuhusiana na wananchi. Katiba ina it values life, kuna protection of life, kuna rule of law kulingana vile, kama mtu ni mshtakiwa ama kama umefanya makosa, vile inafaa kutendeka. Na pia inaonyesha kazi la polisi, na mmoja wao si kuua eh, raia ama kuua wakili anapofanya kazi lake, na kama ni mtu amefanya hatia na is not a threat to your life ana, wanastahili kushikwa, lakini kile tunaona siku hizi ni kwamba polisi wana they take up the law into their hands, alafu wana, wanaua watu. Hii maneno ya polisi kuchukua sheria ya mikononi mwao haswa wa wakili, wakili kazi yetu ni kuwatetea waliodhulumiwa. Hatuwezi fanya kazi yetu tukiogopa kama polisi watakuja watushike baadaye ama watuue. Sasa kazi yetu ni kutetea tu, tutafanya kazi ya kutetea na hatuwezi fanya kazi yetu tukiogopa Tunataka kuambia mapolisi wasivuke ule mpaka. Kama mtu ame, ameonekana kuwa amefanya jambo mbaya, waende wamshike, wampeleke mahakamani, wasije wakampeleka kule kwa forest kama vile Longonot and, and the rest wanamuangamiza huko. Kuna ile judicial system ambayo tumeiweka in place na tunaiamini, kwa hivyo wanafaa watumie hizo procedure. Sasa wandera, baada ya kuandamana wamewasilisha labda madai yao popote hivi leo au ni nini ambacho na, kiliendelea? Naam, waliweza ku uh, kupeleka madai yao kwa uh, mahakama ya juu hapa nchini na vilevile wakaenda kwa inspekto wa polisi na pia kupeleka uh, ile memorandum yao kwa afisi ya rais na baada ya hapo pia waliweza kuzindua mnara wa wakili huyo Willie Kimani katika makavazi hapa katika makao, uh, makao makuu ya mahakama ya juu, na pia niliweza kuzungumza na rais wa muungano huu wa mawakili Isaac Okero ambaye pia anazungumza, anaeleza kwamba uh, kujikokota kwa kesi hii kuna zua tumbojoto, maanake vizingiti hivi vinaonekana kuwa ni vingi, lakini watahakikisha kwamba kila mwaka watakuwa wanafanya hivi kuhakikisha kwamba uh, Wakenya na maafisa wengine uh, wanaofanya kazi katika idara tofauti tofauti wanaheshimiwa kwa mujibu wa sheria, na alikuwa na haya kusema pia. Naam, asante sana Kennedy Wandera. Naona tutazidi kufuatilia hili swala la mawakili, lakini nadhani pengine mm, wiki ijayo pia tutafuatilia swala la majaji wale watatu ambao hivi leo wanaendelea kusikiliza kesi inayohusu karatasi za kura ambayo iliwasilishwa na muungano wa NASA na pia IEBC nayo wametoa hoja zao. Kwa hiyo tutalifuatilia zaidi wiki ijayo. Asante sana Wandera. Sawa kabisa, Hadija Riami, ama kwa hakika ni vizuri kufuatilia zaidi. Lakini basi tukitoka huko nchini Kenya, Hadija, tunaelekea mpaka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Tunaye Austeri Malivika tayari kwenye laini ya simu. Kama walivyosema leo, wamesherekea miaka 57 ya uhuru wa nchi hiyo. Austeri Malivika, hebu tueleze hali ilivyo huko nchini Kongo leo hii? Asante sana, asante Shomari pamoja na Hadija Ariami nikuwa kwenye studio zetu za Marekani, nami nikuwa hapa Goma mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Ni kwamba miaka hamsini na saba ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kutoka kwenye ukoloni, ni kwamba baadhi ya wananchi wanaishia tofauti. Wengi nimewapigia simu, wanasema wao hawatambue siku hiyo kwa sababu tangu kutoka kwa ukoloni, Kongo imekuwa na bahati mbaya ya kupata usalama. Eh, hasa sana maeneo yake ya mashariki ambako kila siku kila mwaka kunashuhudiwa mambo ya vita, kwa sababu hata wakati ambapo tunazungumza ni kwamba maeneo kama ya uh, Lulindi karibu na Fizi kuna mapigano ya Maimai, Kivu Kaskazini mapigano ya Maimai, eneo la Kasai matatizo, eneo la, la, la Ituri matatizo, pamoja na, na, na tatizo nzima la kisiasa ambalo liko hapa, wakati ambapo wapinzani na vyama tawala wameshindwa kuelewana na hata wakati ambapo vyama tawala vimeanza kusema kwamba lazima kuwe marekebisho ya katiba hayo, pamoja na matatizo mengi ya kisiasa wananchi wa Kongo wanasema, basi ilikuwa ni bahati mbaya na wakasema pengine ubelijiji haikusaidia wakongomani kuanza kuwafunza namna wanaweza wenyewe kuongoza nchi, kwa sababu wanasema, ukiangalia kwa mfano nchi ambazo zilipata ukoloni kutoka kwa Uingereza na wafaransa zina utofauti. Wanasema ukiangalia kwa mfano Kenya ama Tanzania, watu wameingia kwenye mfumo wa demokrasia, yaani muda ukifika, unaona kiongozi mwenyewe wanajiandaa mbali, na maeneo haya ya Kongo ambako kwa kweli demokrasia na kuheshimu katiba ama vile maandiko yamekuwa magumu. Lakini ni kwamba vilevile Rais Kabila mwenyewe alisema watu watafakari kwa siku ya leo, yaani watu wabaki watu waende kanisani waombee inji na kutafakari kuhusu uhuru wa Kongo. Lakini baadhi ya wengi wanasema kwa kweli uhuru wenyewe haupo. Sasa je, pengine wena, ukiangalia Meshiya, Malivika na sasa Malivika vipi, viongozi wa vyama mbalimbali vya upinzani? Maana kuna wale ambao tayari wanamuunga mkono Kabila na kuna ambao hawamuungi mkono Kabila. Sasa inapofika wakati kama huu, Kabila kawaambia wajitafakari, je, viongozi wa upinzani na viongozi wanaunga mkono nini wanachosema, pengine mwafaka unaonekana mbele yao, au wao wanakuambia vipi ukizungumza na baadhi ya hawa viongozi? Ah, baadhi ya viongozi nimezungumza nao kwanza kama chama cha UNC chake Vital Kamere. Wao wanasema ni lazima ule mkataba uliosainiwa utekelezwe kwa sababu kumewekwa saini mikataba miwili. Mkataba wa mwisho unasema kwamba uchaguzi utafanyika hii Desemba mwaka huu na baraza la Umoja wa Mataifa liliomba Umoja wa Mataifa ushindikize Kongo kuwa utekelezaji wa mkataba huo, swala ambalo kwa kweli ni matatizo kwa sababu tuko tunaenda mwezi Julai na hata wagombea hawajajitokeza, kalendari haipo, yaani inaonekana kwamba wazi uchaguzi hautafanyika mwaka huu kama vile mkataba ambao umefanyika na ulikuwa katika usuluhisho wa kanisa Katolika. Na wiki iliyopita ni kwamba kanisa Katolika ilisema kwamba uh, Kongo imechukuliwa na watu fulani swala ambalo viongozi na vile vile watu kutoka vyama tawala wamechukulia shingo upande na kusema kwamba wananchi wasisikie mwito wa, wa, wa, wa kanisa Katolika kwa sababu kanisa Katoliki isema kwamba nchi ya Kongo iko hatarini kwa sababu imechukuliwa na watu fulani, lakini hili swala lime, limesikiwa vibaya na utawala wakisema kwamba kanisa Katoliki lazima wao wajihusishe na mambo ya Wakristu, yani kulinda watu na kuwafundisha neno la Mungu kuliko kujiingiza katika siasa, japokuwa wao ndio walikuwa wasuluhishi wa mzozo ambao imefanyika Kinjasa. Alafu ni kwamba ukiangalia sasa hivi kwa kweli wanasiasa wenyewe awesome. Wameshindwa kuelewana na vile juhudi zenyewe ambazo zinafanyika, hata mikataba wameshindwa oh, kuyatekeleza. Lakini rais Kabila amekuwa akisema kwamba yeye anataka uchaguzi Kongo, Kongo huo wa amani. Kwa hiyo kabisa tunakushukuru wale sana wale Austeri Malivika, nafikiri swala hili tutafuatilia kwa kina zaidi. Muda wetu nao ndio hivyo unakimbia. Tunakushukuru sana Austeri Malivika. Naam, na sasa basi Naam, katika habari za dunia, duru ya karibuni ya kanuni kuhusu marufuku ya kusafiri kuja Marekani inaonekana itasonga mbele hivi leo bila ya vurugu na mikanganyiko ikiwa ni jaribio la kwanza. Hili limekuja siku moja tu baada ya mahakama kuu ya Marekani kurejesha baadhi ya vipengele katika amri ya kiutendaji iliyowekwa na Rais Donald Trump, ambayo imekuwa ikipata upinzani katika mahakama za chini katika misingi ya kwamba ilikuwa kinyume cha katiba. Marekani imetekeleza kanuni mpya jana Alhamisi kwa watu wanaomba viza kutoka mataifa sita yenye waislamu wengi duniani, na ni vyema hao wanaoomba viza wawe na ndugu au na mahusiano ya karibu ya kibiashara hapa nchini Marekani ili kustahili kuruhusiwa kuingia nchini Marekani. Chama cha wahadhiri na wafanyakazi wa vyuo vikuu nchini Kenya kimetoa ilani kwa serikali kutekeleza makubaliano ya pamoja yaliyotiwa saini mwezi Machi mwaka huu. Chama hicho cha University Academic Staff Union, UASU, kimeipa serikali hadi saa sita usiku hivi leo kutekeleza makubaliano hayo, la sivyo wahadhiri na wafanyakazi wa vyuo vikuu wataanza mgomo. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation nchini Kenya, serikali na, wana, na wakufunzi walikuwa wamekubaliana kwamba mkataba wa nyongeza ya mishahara ungetekelezwa kabla ya tarehe 30 Juni, ambayo ni siku hii leo. Katibu mkuu cha wa chama hicho Constantin Wesonga amewaambia waandishi wa habari mjini Nairobi hii leo kwamba wakufunzi bado hawajapata malipo waliyoahidiwa tangu mwezi Machi. Nam, na baraza la usalama la umoja wa Mataifa lilipiga kura kwa kauli moja jana Alhamisi kupunguza ujumbe wa walinda amani katika eneo la Dafur nchini Sudan kwa karibu asilimia 30. Kupunguzwa kwa ujumbe huo kutafanyika kwa awamu kadhaa. Baraza hilo litaendelea kufuatilia kwa karibu hali ilivyo huko Dafur. Azimio hilo lililowasilishwa na Uingereza na lilitokana na hali ya usalama inayoendelea katika mkoa wa Darfur pamoja na shinikizo la Marekani kwa Umoja wa Mataifa kupunguza matumizi ya operesheni za ujumbe huo wa ulinzi wa amani kwa dola milioni 600. Na shirika la kimataifa linalofuatilia maswala ya silaha za kemikali limethibitisha kwamba gesi ya sarin ilitumika wakati wa shambulizi lilotekelezwa nchini Siria mwezi Aprili mwaka huu. Shirika hilo liitwao the Organization for Protection of Chemical Weapons OPCW limesema katika taarifa yake hii leo kwamba uchunguzi wake umebaini kuwa gesi hiyo ilitumika wakati wa shambulizi lililofanyika li katika mji wa Khan Shaikun ulio magharibi mwa Siria. Kwenye taarifa hiyo, mkurugenzi wa shirika hilo Ahmed Uzumku amelaani vikali shambulizi hilo na kusema kwamba linakiuka maadili na makubaliano ya mkataba kuhusu silaha za kemikali. Ameongeza kuwa waliotekeleza shambulizi hilo ni sharti wachukuliwe hatua za kisheria. naendelea kusikiliza voa express ikiwa ni siku ya ijumaa kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hadija we unapenda sana mambo ya teknolojia hebu niambie na ninayapenda kwelikweli mambo ya teknolojia maanake mimi mahiri mm -hmm. katika teknolojia lakini bila shaka. leo hii mm -hmm. tunakwenda wapi mombasa, mombasa kenya huko maanake mm -hmm. nasikia maafisa wa utalii huko nchini kenya wameamua kwamba sasa mm -hmm. ili kuvutia watalii zaidi mm -hmm. wanabidi wabuni njia ambazo watalii wataona vivutio muhimu vya utalii nchini humo katika maeneo mbalimbali ya Kenya na hasa katika eneo la pwani na Amina Chombo ameweza kutuandalia ripoti kuhusu utalii -hmm. na teknolojia haya ni kwamba katika sekta ya utalii ili kuweza kupiga hatua vilivyo, wadau katika sekta ya utalii humu nchini Kenya wameweza kutakiwa kutumia fursa ya kuenea kwa utumizi wa mitandao kama njia ya kuuza taifa hili na bidhaa zake kiutalii ili kufikia viwango vya kimataifa. Hii ni kwa mujibu wa meneja wa kampuni ya Google nchini Kenya, Charles Murito, ambaye anasema kwamba kufikia sasa ni asilimia sabini na nne ya watu wanatumia utandawazi katika kutafuta maeneo ya kutembea kote ulimwenguni, asilimia ishirini wakiwa ndio wanatumia majarida na asilimia 18 wakitumia runinga kufahamu ni wapi wanaweza kutembea. Takwimu vilevile zinaonyesha kuwa kati ya watalii milioni 36 waliozuru e, bara la Afrika chini mwa janga la Sahara mwaka elfu mbili kumi na nne ni asilimia tatu tu ya watalii ambao walizuru humu nchini Kenya, huku wengi wakizuru mataifa kama vile Afrika Kusini, Egypt na nchi jirani ya Tanzania. Ili kuboresha sekta hiyo kupitia teknolojia, wizara ya utalii humu nchini imetaja kwamba inakuja na mikakati ya kuboresha utalii katika ruwaza ya mwaka elfu mbili thelathini ambapo imetenga shilingi milioni ishirini za kufadhili wadau wa sekto hiyo ya utalii kujifunza mbinu za ubunifu kwa kutumia teknolojia kuuza bidhaa za utalii. Najib Balala ni waziri wa utalii humu nchini Kenya. Kutengeneza application kuwa mtalii yoyote anayefika kwenye nchi akifungua simu yake peke yake atapata message ambayo inasema karibu Kenya, na ukitaka kutumia huduma za utalii hapa unaweza kuingia kwenye mtandao. Hiyo inafanyika. Na la tatu ni uwe na kadi maalum ambao kila pahali ukiingia unapata discount na unaleta watalii wengi kwenye maeneo ya uchumi ya Kenya. Wadau hawa wa utalii wanakongamana katika mkutano wao wa kila mwaka wa kumi na tano kuzungumzia namna watakavyoboresha sekta hiyo ambayo bado inajikokota, ikiwa mkutano huo unajumuisha e, wadau katika muungano muungano wa wamiliki wa mahoteli na pia wahudumu wa hoteli humu nchini, kauli mbiu ikiwa ni maendeleo endelevu kwa utalii. Ni hayo tu kwa sasa kutoka Mombasa. Asante sana no, amina Chombo, lakini kabla hatujaenda kwenye muziki mm-hmm, mi naona hebu tuangalie hawa watazamaji wetu wa Facebook wanasemaje angalau wawili watatu hivi. Mm-hmm, sawa kabisa. Namwona hapa huyu David Louis Chelsea anasema niko Kitwe, Zambia, nawapata vyema sana. Asante sana kule Zambia, shia na wenzako, basi haya matangazo huko Zambia. Na mwingine nani? Hadija, namwona pia yupo. Ramadhani Salumu hapa na salipo Dar es Salaam nawapata vizuri poniangie hey. Na mwingine anasema nawapata mubashara <laughs> <laughs> mi naona kama mbata. Unavosema sande siku zote kwamba Express, Express haiendi bila La muziki kwa hiyo sasa, mm. ni wakati wa muziki. haya yapi tena uiwea kusanya pa, leo mojia. kuna mwanamuziki mashuhuri anayechipukia mjini Dar es Salaam Tanzania Yanaitwa Mary Angel anakwambia, yeah, bi malaika yeah, kambia malaika angel huyo, anakuja na wimbo wake anasema no stress. Hebu tumsikilize Mary Angel akifanya vitu vyake <muchas> eh, <muchas> akiwa na rapu na kuimba kwelikweli <muchas> ushosti so kwenye visa na vita, lakini acha stress, shika break you breki, washofeni skiza, wakipanda juu wakitisha moyo tu, what you gonna do mambo hayo hadije utake yeah, stress wewe siku ya Ijumaa kama leo? Ah, weekend no stress bwana. <laughs> lakini wamesema, wamesema Ijumaa nani express bila mziki mambo haya. Yeah. Lakini sasa na mimi nasemaje? Mm. Ijumaa bila ya burudani mambo hayaleo haya. tunaenda wapi? Dallas Texas, alafu tukitoka yeah. huko tunaenda Mombasa, Kenya mm. Basi mi naona tuanze huko Dallas Texas. Oh, mwenzetu Abdu Shakur Abud yuko huko, atueleze tamasha la filamu za Afrika linasemaje. Shakur, tupashe mambo yalivyo huko. Asante sana Hadija na sande hapa Dallas. Kama alivyosema tamasha la Afrika muziki filamu za Afrika TAF inaanza hii leo kwa siku nne, ambapo kutakuwa na karibu filamu arobaini zitakazooneshwa na mwanzilishi au mwasisi wa sherehe hizi zilizoanza mwaka jana, uh, Kalechi Eke anasema kwamba muhimu anataka kuunganisha utamaduni mbalimbali mbali na filamu. Yeye anasema lengo kubwa ni kuweza kuhamasisha filamu za Kiafrika zionekane katika soko la Marekani au Ulaya. Wanasema filamu za Afrika zinaonyeshwa tu kwa Afrika, hatuwezi kuingia katika soko. Kwa hivyo ni lengo kubwa, kutakuwa na filamu watu wataangalia. Kutakuwa na warsha siku tatu kuzungumzia juu ya maendeleo, changamoto za filamu za Afrika, alafu kutakuwa na tuzo zitakazotolewa filamu bora na wachezaji bora, wasanii na kadhalika. Kwa hivyo kwa ufupi, kwa siku tatu nne hapa kutakuwa maonyesho ya kitamaduni na filamu kuhusu vipi waafrika na waafrika wanaonekana katika filamu, na hapo ndo tutaweza kuangalia nani amepata ushindi siku ya Jumatatu lakini Shakur, katika hao ambao wanashiriki hizo warsha na hiyo upokeaji wa tuzo ni watu kutoka Afrika, ni kutoka mataifa gani? labda una habari zozote? Kwa hakika namna alivyoifanya hii ni kwamba filamu mtu yoyote anayefanya filamu kuhusu Afrika anashiriki. Kwa hivyo katika orodha nimeona wengi wametoka hapa Ulaya uh, wametoka Ulaya, Marekani, wachache sana kutoka Afrika, lakini filamu zote ni juu ya Afrika. Kwa mfano kuna filamu juu ya Kakuma ya Kenya, kuna filamu ya Uganda inaitwa Rimanda, Sudan Kusini a place for you na kadhalika, filamu za Nigeria, kuna ya Rwanda. Sijaona ya Tanzania kwa hadi hivi sasa katika orodha na hivyo, lakini kuna filamu chungu nzima ambazo zinatoka bara la Afrika na zilizofanywa hapa Marekani. Asante ah, sana Shakur, naona tutakuwa tunawasiliana na wewe kupata habari zaidi na kujua yanayoendelea huko, Sande. Sasa naona tunaenda Mombasa, Mombasa, Mombasa, sasa mambo ya kutaya kwa Mombasa haya <laughs> Shakur, Mombasa huko tunakutana na Liberty ya Dede. Ah, tuambie burudani za Mombasa, yapya yanakuja wikendi hii. Mombasa, Liberty ya Dede, tuambie. Shukran sana Sandey pamoja na shangazi Hadija. Mombasa bado tuko katika masuala ya Idi, hii ikiwa ni Idi ya sita. Mombasa inasherekewa ya tano haswa, Mombasa unasherekea Idi moja hadi ya tano najua shangazi Kadija atakuwa anaangalia anaangalia ni mambo vipi huku. Watu watajiachia kwenda mabichi, watu wanajiachia kwenda kujistarehesha katika maeneo mbalimbali, alafu kuna wachekeshaji wa, wa wasanii kutoka bongo wako hapa Kenya akiwemo King Majuto pamoja na Chilisosi ambao watakuwa wanawachekesha watu katika maeneo mbalimbali mbali, hasa na Malindi na Mombasa. Lakini Shomari, kitu kikubwa no, ambacho kinafanyika hapa Kenya itakuwa ni jijini Nairobi ambapo Wakenya tunashirikiana na, na ndugu zetu kule Kongo kuweza kuadhimisha siku yao ama ya uhuru kwa sababu ya kuweza kupata uhuru miaka hamsini na saba sasa mm, na kufanya sherehe hiyo kwa kubwa, msanii aliyetamba kabisa katika mziki wa rumba Eh, Mbilia Bel yuko Kenya, kawasili hapo ya, siku ya jana na atakuwa akipromosha mziki mzito sana pale jijini Nairobi leo usiku, kisha hapo kesho atakuwa anateremka Kisumu kuachia burudani lingine mzito zaidi. Sasa kwa sasa ofisini kazi ni kusikia tu na ki Nairobi na ki Kenya <laughs> kibao chake alichotamba sana nacho Mbilia kazi Bel, kweli kweli. Basi asante sana Liberty ya dere, naona kutakuwa na shughuli huko Hadija ya naona na mshangazi Hadija nasema sawa <laughs> Mambo mazuri, mazuri. basi twende kwenye Jicho Letu tusikie hawa Weusi wanasemaje kuhusu kujipatia kipato uh-huh. kujitengenezea mambo mm, ninakualika wakati huu kwenye Jicho Letu. Mimi ni Rahabu Fredi na leo hapa ninaye Jo Makini, yeye anatoka kundi la Weusi, yuko na vijana wenzake Miki wa Pili pamoja na Jinaco. Baadhi ya vijana wamekuwa wakishindwa kudumisha makundi yao lakini nini siri ya kwao? Kwa sababu wanaendelea kuwa kundi na kufanya vizuri zaidi hapa nchini Tanzania. Uh, mimi naamini chini ya jua mna linaloshindikana, ukiwa na disiplini ya kile unachokifanya na ukimtanguliza Mwenyezi Mungu mbele Kana, watu wa mara nyingine wanakata tamaa kutokana kutoka na utofauti wa tabia, lakini kama mkijiwekea sheria na misingi na mkawa focus kwenye, kwenye kile ambacho mnakifanya na kila mtu akaheshimu na mkiweka kuheshimiana na, na kupendana, mnaweza mkawa na umoja ambao utakuwa una, una faida kwenye kile ambacho mnakifanya, na mnaweza mkaleta mabadiliko makubwa sana kwenye hicho mnachokifanya na jamii yenu kwa ujumla. Kwa hiyo mimi sioni kama ni vigumu kufanya kazi kama kundi. Kipi ambacho kijana mwingine akisikiliza basi atajua kweli Weusi umefanikisha kama kikundi? Kwanza tumefanikiwa kutengeneza umoja kutengeneza umoja na kuwa kitu kimoja, kwa maana kwamba mnaelewana katika kile mnachokifanya na mkadumu kwa miaka kadhaa sasa, sio kitu kidogo, ni kitu kikubwa. Kwa hiyo tumeweza kuonesha watu kwamba inawezekana kuwa na umoja na mkajenga kitu na umoja ni nguvu siku zote. Hatakuwa wahi kufikiria kama tunaanza tukawa na kampuni unajua, kama skani ukazungumzia hicho kama kampuni, mtu mwingine anaweza kuona ni kitu ambacho ah, wewe si kuna kuja na kampuni, kampuni ni kitu kikubwa, lakini inawezekana kuwa na kampuni inawezekana kuwa na memorandum of understanding ya nyinyi na mkaenda kusajili kampuni yenu, na, na ikapitishwa. Sisi ni kampuni sasa hivi, kwa maana ya kwamba tunafanya vitu vyetu professional zaidi, tunaingia mikataba na watu kama kampuni, sio kama mtu moja moja. Tunaweza kulipa kodi na kutambulika kiserikali na vitu kama hivyo, tukiwa kama kampuni. Mkiwa Weusi kama kampuni, ni mziki tu tunaoelewa ama kuna nini zaidi? Sisi ni nje ya mziki, ni wajasiria mali wafanya biashara Unauza bidhaa zetu nguo, t-shirt, kofia za weusi na sofa. Watu wanazipenda sana, vijana na watu wa rika lote. Si lazima uajiriwe, unaweza kujiajiri mwenyewe ukiamua. Unaweza kuanza na kidogo ukakomaa kikawa kikubwa, alafu baadaye utaajiri watu wengine. Kwa hiyo utakuwa ume, umetengeneza ajira pia. Shukrani Jo Makini kwa kuwa nasi hapa kwenye jicho letu namna sasa, basi twende, mm -hmm. kwa Idi Ligongo. Naona kajaa tele hapa, kama pishi <laughs> ya mchele. Anasema kuna yanayovuma huko mitandaoni, mtashangaa haya, tupashe yapi? Yavumayo yako ya mengi kwelikweli, lakini tukiangalia kwa uchache tu yeah, mm -hmm. na tukianzia kule nchini Tanzania hivi sasa kuna mambo mengi yanaendelea mm -hmm. kwenye mitandao ya kisiasa, ya kimichezo Burudani. Burudani, basi, dof. mambo mchanganyiko haya. Ay, lakini uh, lile ambalo hivi sasa lina shamiri zaidi ni kujengwa kwa bwawa kubwa la umeme ifikapo mwaka 2021 na kuifanya Tanzania kuwa na umeme wa kiwango cha megawati eh, ni habari ambayo hivi sasa inatamba kwelikweli kwa sababu eh, juzi Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli alionekana na wataalam kutoka nchini Ethiopia na Waziri wa Maji wa Ethiopia ametembelea Tanzania wa pamoja na, na, na waziri wa maji wa Tanzania. mm -hmm. E, waki, walikwenda kuangalia sehemu ile ambayo itajengwa lile bwawa katika eneo moja huko maeneo ya Rufiji. mm -hmm. e, mm -hmm. Swala uh, lingine pia ni juu ya miswada hi amba hii ambayo inaendelea hivi sasa katika Bunge la Jamhuri ya Mungano wa Tanzania, miswada ya rasilimali za taifa. Sasa tukija mm -hmm. kwa upande wa nchini Uganda, wale watoto wa watoto wa Ghetto Boys <laughs> <kusuma. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Waliwatoto bwana, wiki iliyopita, unajua walifanya mambo katika ile katika stage ya BET Awards. Sasa uh, kuna taarifa kwamba hmm. watashiriki katika kipindi maarufu kabisa eh, hapa Marekani cha Helen yes. D Ah, mm -hmm. Mambo walipoteza mmoja kati ya eh, mm -hmm. mwenzao katika ile ajali ya Baskeli na kudumbukia katika mto. Mm -hmm. Bobi Wine, mm -hmm. ameshinda katika lile jimbo dogo la chiando cha dondo, e, uh -huh. uh -huh. lakini sisi tukisoma twasema kia dondo, cha dondo uh -huh. na jina lake vile vile ni Robert Mhm. Mm -hmm. Eh, si tutasema kiagulani sasa, kama wenzetu Uganda wanasema, hatujui tena. Hii ni habari ambayo inavuma sana hasa ukizingatia mm -hmm. kwamba hata Kenya mm -hmm. e, jagwa iko katika harakati kama Zabuania. hizo kule Tanzania tayari kuna wabunge wawili ambao ni wabunge wabu, wasanii. Eh, flavor wasanii wasanii. kwa hiyo mm -hmm. e, ni habari ambayo ina watu wanajiuliza, je tutegemee na watu maarufu wengine kwenye siasa? ah, inaonekana huu ni mwamko sasa wa, wasanii kuingia kwenye siasa siasa kwenye nzima kama shirika. Mm. Muda nao unakimbia naona. Ah, sana. Muda umekwisha kwa hiyo inabidi tuage, tumshukuru hapa mzalishaji wetu Aida Isa upande wa pili alafu Jafari Mjasiri na hapa mzee Omari Kaseko. Naam. Na Idi e, na pia tunakushukuru sana mimi ni Khadija Riami. Na mimi ni Sunday Shomari, nawatakia wote jumaa njema na pengine kuna jingi unawatakia. Ah, tunawatakia weekend njema tukutane tena Jumatatu. Express itakuwa moto Jumatatu kwa hiyo msikose kujiunga nasi.