Saa tatu usiku na sekunde kadhaa, saa za Afrika Mashariki. Karibu msikilizaji, kwa habari muhimu za dunia kutoka hapa Washington. E, tukisubiri kuanza kipindi cha Kwa Undani, jina langu BMJ Mrithi. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa limepiga kura kwa kauli moja hiyo jana kupunguza ujumbe wa walinda amani katika eneo la Darfur katika nchi ya Sudan kwa karibu asilimia thelathini. Kupunguzwa kwa ujumbe huo kutafanyika kwa awamu kadhaa, ikiwa ni pamoja na baraza hilo kuendelea eh, kufuatilia kwa karibu hali ilivyo katika eneo la Darfur. Azimio ambalo liliwasilishwa na Uingereza lilitokana na hali ya usalama inayoendelea katika mkoa wa Darfur, eh, pamoja na shinikizo la Marekani kwa Umoja wa Mataifa kupunguza matumizi ya operesheni za wajumbe e, wa ulinzi wa amani kwa dola milioni mia sita katika eneo hilo. Wataalam wa haki za binadamu wamesema hali bado ni nzuri, kunradhi, hali si nzuri katika Darfur, na kuondoka kwa Umoja wa Mataifa huenda kukawaweka raia wengi hatarini hata zaidi. Duru za karibuni za kanuni kuhusu marufuku ya kusafiri kuja hapa Marekani inaonekana itasonga mbele hivi leo bila ya vurugu na mkanganyiko, ikiwa ni jaribio la kwanza. Hili limekuja siku moja baada ya mahakama kuu e, ya Marekani kurejesha baadhi ya vipengele katika amri ya kiutendaji iliyowekwa na Rais Donald Trump ambayo imekuwa ikipata upinzani katika mahakama za chini katika misingi ya kwamba ilikuwa kinyume cha katiba. Marekani imetekeleza kanuni mpya jana Alhamisi kwa watu wanaoomba visa kutoka e, mataifa sita yenye Waislamu wengi duniani, na ni vyema wawe na ndugu na karibu a, wakaribu au wa mahusiano ya kibiashara hapa Marekani ili kustahili kuruhusiwa kuingia nchini. Maafisa waandamizi wa, wa Marekani jana waliwapelekea wa, maelekezo maafisa wa ubalozi e, kuhusu jinsi watakavyoendelea kushughulikia maombi ya visa kwa watu kutoka iran libya somalia sudan siria na yemen unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa washington e, ikiwa ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kupitia 107.5 fm nairobi kenya Takriban watu ishirini na wawili wameuawa katika mapambano ya siku tatu katika mji mmoja wa kusini mashariki huko Jamhuri ya Afrika ya Kati ya kati ya makundi hasimu ya wanamgambo. Bunge mmoja katika eneo hilo ameliambia shirika la habari la Reuters hivi leo, mapambano kati ya wafugaji wa Fulani na wanamgambo yalianzia Zemio, kiasi cha kilomita elfu moja mashariki mwa mji wa Mbangi Jumatano jioni. Milio ya risasi iliendelea kusikika hii leo siku iliyofuata na hadi leo Ijumaa. Mbunge Dalu Wamboi ameambia Reuters kwamba siku Juni ishirini na nane watu ishirini na wawili waliuawa, lakini vurugu ziliendelea hadi hapo jana, na kuna watu kadhaa wengine ambao wamechomwa ndani ya nyumba zao. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limepongeza mafanikio makubwa yaliyopatikana nchini Ivory Coast e, tangu wapeleke walinzi wa amani katika taifa hilo la Afrika Magharibi mwaka wa elfu mbili na nne kutekeleza sitisho la mapigano baada ya vita vya wenyewe kwa wenyewe e, kuendelea katika sehemu hiyo. Tume ya ulinzi wa amani imemaliza rasmi muda wake hivi leo Ijumaa, na baraza hilo limefurahishwa sana na matokeo mazuri yaliyofikiwa Ivory Coast, kuimarisha amani ya kudumu na uthabiti pamoja na mafanikio ya kiuchumi. Baraza limesema maendeleo yamepatikana katika kupambana na hali ya watu kutohofia kushtakiwa na kuchochea mageuzi katika sekta ya usalama kufuatia matukio ya karibuni. Msikilizaji, hizo zimekuwa ni habari muhimu za dunia kwa sasa. Hivi muda mfupi ujao, nitapisha mwenzangu Idi Ligongo akiendesha kipindi cha Kwa Undani. Kwa sasa naondoka, alamsiki. ta Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia matatizo yaliyopo katika mpaka wa Tanzania na Kenya wa Namanga, na baadaye tutazungumza na msanii Reivani kutoka nchini Tanzania ambaye wiki iliyopita alishinda tuzo ya BET hapa Marekani. Ninayokaribisha mimi ni Idi Ligongo. Nam kwa undani leo, tunaanza kuangalia sakata la matukio yanayoonyesha msuguano baina ya wafanyabiashara wanaofanya biashara katika mpaka wa Tanzania na Kenya wanamanga ambapo imeripotiwa kuzuka hali ya kurudishwa upande wa nchi zao wanakotoka wafanyabiashara hao, ambapo Tanzania hurudisha wafanyabiashara wa Kenya na Kenya inadaiwa vilevile vile inarudisha wafanyabiashara wa Tanzania. Nipo na mwenzangu Hadija Riami ambaye ameliangalia swala hili. Na Hadija Riami, moja kwa moja, tukianza kuzungumzia hili, ni nini hasa kinaendelea kwa mujibu wa taarifa ambazo umezipata na umeziangalia kutoka sehemu mbalimbali za vyombo vya habari? Idi, suala hili la mivutano kati ya wafanyi biashara wa Kenya na Tanzania nimelifuatilia. Halikuanza leo, limeanza mwaka elfu mbili na tatu. Baadhi ya wafanyi biashara wa Kenya na hali kadhalika wa Tanzania walikuwa wakielezea kuna kero ambazo zimekuwa zinaendelea huko mpakani. Kwa hiyo wakati huo, maafisa wa ushirikiano wa Afrika Mashariki wakafanya ziara, na maafisa hao wa ushirikiano ni kutoka Tanzania na Kenya, wakafika pale mpakani na manga wakajaribu kuzungumzia swala hili. Wakasema tatizo hili litashughulikiwa, na walipozungumzia tatizo hili kwamba litashughulikiwa, maafisa hao wakasema sasa mikakati imeshapangwa wamesema tatizo kubwa ni kutokuwa na sehemu ya kuwa na soko maalum ambapo biashara za Kenya na biashara za Tanzania zitakuwa pale, wafanyi biashara kutoka upande huu na upande mwingine watakuwepo pale kwenda kushughulikia, kwenda kufanya manunuzi, kuuza bidhaa zao. Wakatenga eneo la eka mia moja na ishirini lakini swala hili halikuendelea, maanake baada ya hizo eka kutengwa, baada ya muda mchache uliopita, kwa mujibu wa gazeti la The East African, wafanyi biashara tena wakaondolewa. Tanzania ikawafukuza Wakenya ikisema kwamba hawana vibali, na Wakenya nao wakajibu wakasema, na hawa watanzania walioko huku hawana vibali. Kwa hiyo mvutano umekuwa unaendelea kila siku, sio kwamba swala hili limeanza juzi au jana. Sasa Hadija, katika sehemu nyingine vilevile vile zina ripoti kwenda mbali zaidi e, kuna ripoti mmoja a, a, afisa mmoja ameripotiwa na gazeti la The East African kwamba kwa upande wa Kenya wameamua kushughulikia suala hili mara baada ya kutoka taarifa kwamba Tanzania imekuwa ikitafuta eh, wahamiaji ama wa raia kutoka nchi nyingine ambazo eh, hawana vibali maalum vya kuishi, na wao wakaona ni, ni vyema waanze kufanya hili zoezi na kuona kwamba eh, pengine kwa namna moja manyingine kushughulikia wale wote ambao wanafanya shughuli mbalimbali bila ya vibali maalum eh, nchini Kenya. Sasa ukiangalia katika u, u, ule, ule mkataba wa Afrika Mashariki kuna mambo mengi ambayo yamezungumzwa. Je, kwa kile ambacho kimeonekana hapa ni ukiukwaji wa, wa, wa ile mikataba ya Afrika Mashariki au ni, nchi hizi zina uhalali wa kufanya haya? Ah, kwa mujibu wa kamishna wa kaunti ya Kajiado nchini Kenya anaitwa Harsa Makelo, huyu amekaririwa akisema kuwa polisi wa Tanzania wanawanyanyasa wa Kenya na kuyazuia magari yao kuingia Tanzania, wakati ambapo magari ya Tanzania yanaingia mpaka Kenya, yanafanya shughuli zake, yanafanya kwenye ardhi ya Kenya kwa uhuru kabisa. Kwa hiyo kamishna huyu akasema, bwana, kwa sababu ya manyanyaso haya yanayotokea, hatunabudi na sisi kuangalia Je, yeah, hawa watanzania wanaoingia na magari yao na hawa wafanyabiashara wanaishi kihalali. Kwa hiyo kamishna wa uhamiaji sasa aliyeko Namanga, huyu anaitwa Kenneth Gonga, akasema bwana, maafisa hawawalengi Watanzania, lakini wanawalenga wale wasiokuwa na vibali. Kwa hiyo swala la mikataba ya Afrika Mashariki na ushirikiano na nini halikugusiwa kabisa. Kila mmoja anajaribu kutetea ni kwa nini anafanya hicho anachokifanya, na haya yote yanafanyika chini ya mwavuli wa kusema ni kutafuta wale wahamiaji wasiokuwa na vibali maalum lakini, uh, wiki hii Hadija Riyami, kama utakumbuka, serikali ya Tanzania ilitoa taarifa kwenye vyombo mbalimbali mbali vya habari ikisema kwamba eh, kuna hali ya kuashiria kwa, kwa upande wa Kenya eh, kukataza bidhaa za Tanzania hasa za gesi kuuzwa. Na si suala ambalo ni geni, limewahi kutokea. Na kwa mujibu wa taarifa ile, viongozi ama maafisa wanaohusika wa Kenya na Tanzania nao walikutana eh, kuzungumza kile ambacho wanakiona kinapaswa kufanyika kwa kutokana na ule mkataba wa jumuiya ya Afrika ya, ya Mashariki. Kuna mambo mengi ambayo yanatokea ya, ya, ya yanaonyesha hali ya kusuguana baina ya Kenya na Tanzania na hili swala kweli linatokea, kwa sababu kwa mfano, baada ya kutokea hii mivutano na kutokea hilo swala jingine la gesi, lakini pia mawaziri wa Jumuiya ya Afrika Mashariki ambao wote wako kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki wa Kenya na Tanzania wakakubali wakasema, bwana, sisi tumetia sain makubaliano, na makubaliano hayo yanazungumzia ya, ya maeneo kumi ambayo nchi hizi mbili zinaweza kushughulikia, lakini kinachostaajabisha ni kwamba kila kunapotokea jambo lolote, misuguano ile, yale makubaliano kumi hayazungumzwi tena kwa hiyo utakuta huyu anazungumzia kwamba swala hili, kwamba hawa wamekosea, hawa wamefanya hivi, na unakumbuka Wakenya waliwahi kwa kuzuia magari ya Tanzania kwenda kwenye viwanja vya ndege vya Kenya, kwenye mbuga za wanyama na maeneo ya kitalii, wakisema kwamba hiyo sio haki, wasubiri magari ya Kenya ndio afanye shughuli hiyo. Kwa hiyo unakuta haya maswala au haya makubaliano kumi ambayo yamefikiwa kati ya nchi hizi za Afrika Mashariki, Kenya na Tanzania ni kama vile wanayaweka kando, alafu kila mmoja anaangalia maslahi ya wafanyabiashara wake. Naam. Uh, Hadija Riami, tunaye bwana Fabian Celestin ambaye yeye ni dereva wa magari yanayovusha watu katika mpaka huo wa Namanga, mpaka wa Tanzania na Kenya. Sasa uh, bwana Fabian, tunajua uko katika laini ya simu hivi sasa. Tueleze ni nini hasa kipo hapo ambacho wewe mwenyewe umekishuhudia. Bwana Fabian Celestin, kama uko kwenye line ya simu, uh, tueleze ni nini hasa ambacho eh, unakiona una, una ambacho kipo hapo kwenye mpaka huo wa yeah, Namanga wa Tanzania na Kenya. Naona simu ya Fabian labda si nzuri sana, lakini ni vyema tukumbuke kwamba mwaka elfu mbili na kumi na tatu Tanzania ilianzisha mkakati rasmi wa kukamata wageni ambao hawana vibali nchini Tanzania, na mkakati huo haukuhusisha wakenya tu, uliohusisha pia raia kutoka Ethiopia na Somalia, lakini wengi ambao walirejeshwa makwao ilikuwa ni wakenya wengi zaidi. Wakaambiwa hao wako Tanzania wanafanya biashara, wanafanya na shughuli nyingine ambazo si halali, kwa hiyo wakawaondoa, na hili nalo wakati ule pia likaleta mvutano. Kwa hiyo hii mivutano imekuwepo kila mara na mwaka elfu mbili kumi na tano Kenya ikapiga marufuku hiyo mambo ya kitalii watalii watanz- uh, magari ya kitalii ya Tanzania kwenda Kenya. Kwa hiyo ni mambo ambayo yanaendelea kuvutana kila siku kati ya mataifa haya mawili, na sijui mwisho wake utakuwa wapi, kwa sababu kila siku wan wanazungumza wanakubaliana wanasema, wanatenga eneo la ardhi, walikuwa wafungue hilo eneo kubwa kwa ajili ya soko la kimataifa, kwa ajili ya nchi hizi mbili. Halijafunguliwa, lakini mikataba ilitoa saini na mawaziri hawa. Kwa hiyo inaonekana ufumbuzi bado haujapatikana, lakini pengine utapatikana katika siku za baadaye. Ha, Hadija vilevile, vile kama utakumbuka, kulikuwa kuna ripoti ambazo zilionyesha e, swala hili liliingia hata katika usafiri wa anga, kwa sababu kuna kipindi serikali ya Tanzania ikatoa tangazo la kupunguza idadi ya safari za ndege za shirika la ndege la Kenya kwenda nchini Tanzania, na hali hii ikaleta tafurani kweli, kukawa kuna e, maneno ya hapa na pale ya ku Uh, ona kwamba kwa, kwa nini nchi hizi majirani kunakuwa kuna, kuna matukio ambayo yanaashiria hali ya kusuguana. Hata wanasiasa vilevile ndani ya Kenya na ndani ya Tanzania, nao kuna wakati waliripotiwa na vyombo mbalimbali vya habari wakirusha maneno ya kuonyeshwa kutofurahishwa uh, na hali hii na kuweza kuelezea kile ambacho wanachosikitishwa. Turejee tena kwake bwana Fabian Celestin ambaye nilikuambia ni dereva wa magari yanayovusha watu katika mpaka wa Namanga wa mpaka wa Tanzania na Kenya. Sasa bwana Fabian, tueleze ni nini hasa kipo hapo ambacho wewe mwenyewe umeshuhudia. Uh, sana sana kulitokea tu kama kuja kidogo kutokuelewana kati ya kuna baadhi ya watu ambao walikuwa wakiishi upande wa Kenya, upande wa Kitengela bila kuwa na dokumenti ambao ni wa Tanzania na wengine walikuwa wanaishi upande wa Tanzania ambao ni Wakenya, walikuwa wanaishi bila document. Kwa hiyo katika kurudishwa kukawa kuna rabsha rabsha kidogo e. Kwa hiyo ilitokea hivyo, lakini pameenda vizuri anaona so, kama kuna uelewano unaendelea. Lakini kwa hivi sasa hali ikoje? Bado kuna hiyo rab, rabsha rabsha ama kuna utulivu? Ah, sasa hivi kuna utulivu, kwa sababu ilitokea, niliona watu wengi wakiwafuata upande wa maafisa, upande wa Tanzania. Wale waliotolewa upande wa Kenya waliwafuata wa upande wa Tanzania kuongea nao, lakini naona kama walielewana. Lakini upande wa Kenya nao ilikuwa ukatokea siku moja kama kunataka kutokea fujo, lakini ukahibitia. Unaona, ilikuwa si sawa lakini utaratibu uko vipi hapo mpakani, wa mfanyabiashara? Maanake eneo hilo mi nimewahi kufika e, kuna sehe, kuna wakati inakuwa ngumu hata kujua kwamba uko Tanzania uko Kenya. Naona tumempoteza tena. Mm, naona hmm, simu yake si nzuri sana lakini Idi, labda turudi nyuma kuangalia hili swala la mivutano kati ya Tanzania na Kenya, na hasa kwenye huu mpaka wa Namanga. Kama unakumbuka wakati fulani wa wakati huu alikuwa marehemu Samuel Sita alikuwa waziri wa Jumuia ya Afrika Mashariki, na walipotia saini mikataba, alisema kwamba ujenzi wa soko hilo la kimataifa utafanyika mahususi hapo na manga kwa ajili ya midajili ya ufugaji kwa ajili ya watu ambao watauza ng'ombe. Na katika kikao hicho cha pamoja, akasema makubaliano haya ni kuangalia, yameangalia changamoto, yameangalia matatizo yaliyojitokeza, na kero zilizopo katika maeneo ya mpakani, na akasema kwamba wafanyabiashara wameshapatiwa ufumbuzi wa kudumu katika siku za mbele, hakuna tena tatizo ambalo litajitokeza. Hiyo ilikuwa mwaka elfu mbili kumi na tatu, lakini tukija leo tunaona tatizo liko pale pale, limeibuka tena kwa njia nyingine. Sasa hivi sijui kama maelewano yatafikiwa au ni kitu gani. Maanake wakati ule ilifikiwa pia makubaliano kati ya wakuu wa wilaya za mpakani Longido na Kajiado, na wakakubaliana kwamba wataanzisha utaratibu wa ujirani mwema kwa sababu wanasema Tanzania, walio, wa Tanzania na Wakenya walioko mpakani wanaishi kama ndugu. Hakuna mtu anaweza kutofautisha kwamba huyu ni Mkenya, huyu ni Mtanzania. Kwa hiyo ni kuendeleza ule ujirani mwema, lakini naona huu ujirani mwema kidogo sasa hivi unaingia kidogo dosari. Naam, Adija, shukran sana na e, suala hili tutaendelea kulifuatilia kama jinsi ambavyo mambo yatakuwa yakienda, na tutakupasha kile ambacho tunakiona kutoka sehemu hizo husika. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki e, cha Kwa Undani, na tukirejea tutakuwa katika sehemu ya pili ya Kwa Undani. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani ambapo eh, hii leo tunazungumzia masuala ya burudani. Wiki iliyopita zilifanyika zile tuzo za BET, ambapo kwa siku ya Jumamosi walitoa tuzo kwa uh, wale wasanii wa kimataifa, na siku ya Jumapili zikatoka tuzo zile za wasanii wa hapa Marekani, ambapo msanii Rayvanny kutoka katika lebo ya Wasafi Classic nchini Tanzania alibuka kidedea na kuchukua tuzo ya msanii bora Haya basi, ni kibao chake Reyvani ambapo ndicho kilichomtambulisha katika e, tasnia ya bongo fleva nchini Tanzania thalika, e, huyu, hali kadhalika Afrika. Msanii huyu alishinda tuzo ya BET na hii leo tunaye Raymond kutoka Wasafi Classic ambaye e, kama alivyokueleza alishinda hiyo tuzo ya BET. Sasa Reyvani, hebu tueleze ulipataje hii fursa? E, jina lako kuwekwa katika kushindaniwa e, tuzo hii na wasanii mbalimbali na hatimaye ukaibuka msanii bora wa kimataifa anayechipukia wa tuzo za BET kwa mwaka huu wa uh, yeah, 2017, nimechaguliwa kwenye kipengele cha best international new kwenye upande wa viewers choice, wakatuambia kuna baadhi ya vitu nabidi tutume tutume relics, uh, tutume videos zetu, tukatuma. Baadaye wakaja wakatuma wakatu category. Na hivi vitu ambavyo huwa vinafanyika huwa wanakuambieni labda vigezo gani ambavyo walitumia kupata jina lako? Kwa sababu kwa mfano Tanzania ama Afrika ama Afrika Mashariki kuna wasanii wengi tu. Kitu gani ambacho wanaangalia mpaka kunyakua jina lako? Kwa mfano wanaangalia tu influence ambayo uko nayo, uh, ni watu kiasi gani ambao wanakusupport, uh, watu gani ambao wanadili na vitu vyako, so wanaangalia pale, uh, crowd i mean wanaangalia mafans kiasi gani ambayo uko nao So, nafikiri labda waliangalia vitu vyangu labda wakavutiwa navyo akanichagua. Sasa sometimes inakuwa kama blessing pia, yeah. Katika kategori yako wewe ulikuwa na kina nani na hao wasanii uliokuwa nao unawaona wako vipi kiushindani angalau kuona kwamba uko katika level gani hivi sasa? Yeah, nashukuru Mungu, naona kabisa ni katika level nyingine, ni katika level nyingine kwa sababu kategori ilikuwa rahisi, kulikuwa kuna wasanii wengi wakubwa. Kuna Chagma kutoka Korea. Korea ni msanii mkubwa sana. Korea Dave UK ambaye anafanya vizuri sana UK pia Uh, na pia kulikuwa kuna Skip Marley ambao anatoka Jamaica, ni mjukuu kabisa Bob Marley. Kwa kuna dada mmoja anaitwa Smith nani sijui, yuko kwenye albamu ya Drake, kwenye albamu ya Drake. Na pia kulikuwa kuna Amandra kutoka South Africa, ni mtu ambaye anakuja vizuri sana South Africa na anapenda sana pia, so alikuwa category ndogo mpaka kushinda, namshukuru Mungu tuweze kufanikisha. Sasa hebu tueleze kwanza, mpaka hivi sasa, mipango mikakati iko vipi ya Rivan kupanda juu zaidi, kwa sababu stage ilofika ni kubwa sana. Mipango ipo? Namshukuru Mungu, mipango ipo bado, naendelea nafanya kazi na pia kuna kolabo nyingi ambazo zinakuja, watu waendelee kusikiliza, kusikiliza. Kuna kazi ambayo anafanya pia na Jason Derulo, so watu waendelee kusikiliza. Labda tuzungumzie hii kazi ya Jason Derulo, nimeona picha vile vile ambaye we ulikuwa uh, studio eh, na Jason. Sasa huu wimbo ambao mnatengeneza ni nani ambaye alijaribu kuzungumza kwamba bwana, nataka nifanye kazi na wewe? ilikuwa ni project ya Coke Studio, so kutoka hapo nikachukua namba yake like, baadaye nikaja kuongea naye mimi kama nifanye naye lakini, tulikutana kwenye Coke Studio. Tueleze sasa hii kazi ambayo mnatakiwa kuifanya naye ni, ni wimbo utakuwa kwenye mahadhi gani ya Kimarekani zaidi au ya Kiafrika zaidi? Watu wakaa wasubiri surprise, lakini wanajua tu kama wanafanya kazi na Jason na pia kazi itakuja. So watu wasubiri, wataona nyimbo ina gani imefanyikaje na vitu gani, kwa sababu nikiongea sasa hivi natatengeneza attention, kwa sababu nikiongea sasa hivi watu watapata utamu ambao wanastahili kupata. Umefanya kazi nyingi eh, ni wimbo gani ambao uliwavutia sana eh? Eh, BET hawakusema nyimbo gani zimewavutia lakini waliomba ni watumie remix za kwetu na pia natafuta Yes, ndo nyimbo zangu ndo niliwatumia hizo. Je yeah, kuna lolote lile ambalo unatarajia kufanya kutoka ndani ya Afrika na wasanii wengine? Yeah, yeah kabisa. Kwa nafasi niliokopa nayo sasa hivi, nashukuru Mungu, watu wamenipa, wamenipa value uh, na watu wameona kabisa kwamba kweli mziki wetu unakuwa, na pia kuna kolabo nyingi ambazo pia zinakuja, na pia nishapata linki ya wa wasanii wengi, so watu wawategemee vitu vingi kutoka kutok kwenye uh, swala, so zima la la Wasafi nini ambacho yeah, kile mna mna tarajia kukifanya kuhakikisha kwamba wakina Rayvanny wanakuwa wengi zaidi kutoka sehemu yoyote ile ya Afrika. Nafikiri bado Diamond ana mchakato wakaenda kutafuta wasanii, bado anaangalia wasanii, na pia sio tu waje wasanii wapya waliopo wazidi kupotea, hamna. Um, pia kuna wasanii kama hivi msanii mpya Lavalava, na pia kuna msanii msani mwingine mpya sio muda mrefu atatoka pia. Kwa hiyo kazi a zinaenda kufanyika, na pia kuna nyimbo ya kundi pia itatoka kutoka Wasafi. So, kazi bado zinaendelea kuja nyingi. Sasa tukije kuangalia kwenye uh, mambo ya mapato, kwa hivi sasa hali ya muziki jinsi ilivyo. mm -hmm. hivi sasa mfumo uliopo hapo Tanzania, kwa namna gani mnaweza kufanikiwa kupata pesa nzuri ambayo kwa mtu wa nje anaona kabisa kwamba ni mafanikio? Hebu e, tupatie kile cha ndani ambacho kipo muziki. Sasa hivi imeamia kwenye digital, so ambacho tunakifanya sisi, pia tunauza nyimbo kwenye kwenye platform zetu kama vile Wasafi.com watu wanadownload nyimbo, tunapata hela yetu. Kila mtu akidownload anapata mia tatu so, na pia tuna video zetu YouTube, kuna ile tunapata pia kwenye kola tune, huko ndio pia tunategemea. Imekuwa lakini ingawa plan ya album bado ipo na tuna plan ya kutoa album kama Mavoko mimi pia, Diamond Harmonize pia. kwa hiyo tunashukuru Mungu kichache tunachokipata, lakini bado system ikikaa vizuri watu wengi watafanikiwa, kwa sababu sasa hivi so sio sana watu wanunui vitu sana kwenye CD, sana watu wako kwenye kwenye kwenye mitandao so hivyo ndivyo ambavyo sisi tunapata pesa zetu. Kuna msanii mmoja nilizungumza naye na mzalishaji wa muziki, yani producer mmoja hapo Tanzania akaniambia wasanii wa wa kipindi hiki tofauti na wale wa, wa miaka ya alfu mbili mwanzoni ni kwamba sasa hivi mnaangalia sana video kuliko audio, na kwa namna moja ama nyingine pengine ubora wa wa audio, eh, umekuwa si mzuri sana si kitu ambacho mnazingatia sana Je, hili unakubaliana nalo? Ya, naweza nikakubaliana nalo kwa sababu studio zimekuwa nyingi, kila mtu anarekodi kwenye studio yoyote anayojisikia. Maprodusa amekuwa wengi, na pia watu wasanii wamekuwa wengi pia. Kuna wengine wanaigana, kuna wengine wanafanana, unaweza kujikuta audio zimekuwa serious, lakini ni tofauti na upande upande wa kazi zingine. Kwa mfano mimi kama na, mimi naheshimu sana audio, kwa sababu ukiangalia katika msanii ambaye anachelewaga kutoa video na ni mimi. Kwa hiyo mimi mtu ambaye naangalia sana audio na nahakikisha watu wanapenda audio yangu, ndio wakija kupenda video labda, lakini sana huwa na deal na audio so hilo sawa, nikakubaliana nao, ikakubaliananao kwa sababu maprodusa wengi sasa hivi na kwa hali ya muziki hivi sasa Tanzania, unaona tunaelekea wapi? Mimi nafikiri muziki utafika mbali endapo tutakuwa na serious, muziki wetu utafika mbali, kwa sababu muziki, kuna vitu ambavyo wa ili fike mbali, kuna vitu vya kuzingatia ambavyo so, sio tu mashabiki, pia msanii binafsi ambaye anatoa kazi yako, lazima vizingatie ili weze kufika mbali, kama hivyo: audio kali, video kali, promotion nzuri na kuboresha kila kitu iweze kufika mbali. Tutafika mbali, kwa sababu tayari tushaanza kupata opportunity kama hivi. BT Tanzania tulikuwa hamna kama hivi, imekuja Tanzania BT. so unaona kabisa kama kila kitu kinawezekana, lakini endapo tu bidii na juhudi zikichukua nafasi yake. Kwa upande wa, wa sheria ambazo zipo hivi sasa za haki za muziki na haki nyingine za kazi za sanaa, mnaionaje? Ya ni kama lile soala ambalo linaongelewa kila siku tu, kama msingi imara, kazi zetu zisiibiwe, ili watu waweze kuuza album, kazi zetu zithaminiwe. Nafikiri ni hicho tu ambacho tunazungumza na serikali, nafikiri na wao wanajua pia, imebaki tu kulitendea kazi. Nam basi, ni msanii Rayvanny kutoka katika ile nyumba ya Wasafi Classic akizungumza nami Rei. Ametamba na vibao vingi kama kile ambacho tulikicheza hapo eh, awali, kinaitwa eh, natafuta kiki, akimaanisha <laughs> kwamba anatafuta umaarufu na ametaja eh, mabinti warembo maarufu wengi tu wa, wa nchini Tanzania. E, katika anga zile za burudani kuanzia filamu, e, wengine wana mitindo na mambo mengi Ray, e, tu. Lakini hapa katika kukamilisha kipindi chetu hiki cha Kwa Undani, na kuacha naye akiwa na Diamond akikwambia, Salome ni wimbo ambao wameurudia kutoka kwa mwanamuziki Saida Karoli. Mimi ni Idi Ligongo, tukutane tena wiki ijayo katika Kwa Undani. Yote mwanani misuruwari yanidondoka tukimbizane nini sarome wangu iyo michezo ya jogo onawatiza machini sarome wangu ukimuona jongo inama kidogo shika magoti mimi nimesimama kama ngongoti mtoto jojo sio roboti chumbani vingirivingiri sambazoti.