Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Karibu sana kwenye VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa siku ya Jumanne ambayo kando na kuwa Jumanne tarehe nne Januari Julai mwaka wa elfu mbili kumi na saba hapa Marekani, kuna mambo yanayoendelea, kwa sababu ni siku ambaye ni spesheli kabisa, siku ijulikanayo kama Independence Day ama wanasema July 4th. Lakini tutaangalia hayo zaidi. Jina langu Harizon Kamau. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Ndani ya dakika 30 za VOA Express pia tutakujuza mambo mengi kuhusiana na mkutano wa Umoja wa Afrika unaoendelea kule nchini Ethiopia, hali kadhalika tamasha la filamu linalofanyika huko Texas, hapa hapahapa Marekani. Tutakupatia habari za biashara pamoja na masuala ya muziki na vilevile tutaangalia kwa kina maisha na hisia za watu wanaoishi huko nchini Kenya. Je, changamoto za maisha zinawatisha au wanaendelea kufurahia maisha kama kawaida? Hayo yote tutaangalia ndani ya VOA Express. Karibu sana popote ulipo, lakini hivi sasa, hebu basi tupate kionjo cha wale ambao, kama walivyodokeza hapo awali, wanasherekea uhuru wa Marekani ni wahamiaji kutoka bara la Afrika. Haya, watu milioni kumi na saba wamekusanyika tu katika mji mmoja hapa Marekani. Tunazungumza zaidi mambo hayo lakini, moja kwa moja, tuendelee ama tuelekee kuko Afrika ambapo mkutano wa 29 wa viongozi wa Umoja wa Afrika umemalizika mjini Addis Ababa, Ethiopia, hivi leo. Mwandishi wetu Saleh Mwanamilongo kutoka DRC amehudhuria kikao hicho, na muda mfupi ambao umepita nimezungumza naye nikitaka kujua baadhi ya mapendekezo ambayo yamependekezwa kwenye mkutano huyu, huu, hapa. Anaeleza Saleh Mkutano wa kilele wa mara ishirini na tisa wa muungano wa Afrika umemalizika hapa mjini Addis Ababa, Ethiopia, na rais wa Guine ambaye ndiye mwenyekiti wa muungano huu bwana Alfa Conde ametoka kutoa hotuba wake wa kufunga kwa mkutano huu ambako amepongeza mada iliyozungumziwa kwenye mkutano mwenyewe na vilevile vile, mapendekezo yaliyotolewa na marais wa nchi tofauti kwa ajili ya kuweza hivi kuendeleza jumuia hii ambayo mwenyewe amesema kwamba hatua muhimu kabisa katika kuweza hivi kugeuza utendaji kazi wa muungano wa, wa Afrika. Swala la usalama limeweza kuguziwa ikizingatiwa kwamba usalama umekuwa ni changamoto katika baadhi ya mataifa ya Afrika, ndiyo kwa kweli imechukua nafasi kwenye mkutano huu, lakini wamezungumzia kwa uh, mikutano ya faragha zaidi, kama vile swala la Libya, uh, swala la Sudani kusini na vilevile vile nchi kama Mali ambao kwa kweli marais wameonekana wamekuwa wakizungumzia pia, na taarifa ya mwisho ya mkutano mwenyewe tumekuwa tumesubiri ambayo itatolewa muda usio mrefu. Kuna janga ama baa la njaa linaloshuhudiwa katika mataifa mengi ya Afrika mashariki Afrika Mashariki na Kati, kuhusu swala la chakula, kuna loloto wamelizungumzia kwa kweli ni miradi ambayo wamesema kwamba bajeti itakuwa ni ya ujumla kwa mbali, na kuhimiza misaada ambayo nchi za Kiafrika zinatakiwa kusaidia nchi ambazo zimeathirika. Lakini wamesema kwamba uh, kutakuwa na misaada ambayo itakuwa inatolewa pia uh, kwa ajili ya kuweza kuboresha sekta ya kilimo kwenye kila nchi, yani nchi mmoja ama nyingine, na mifumo hasa zaidi wameelezea kwamba tatizo ni kwamba mifumo ya sekta ya kilimo ya uzalishaji ambayo imekuwa bado haijakadiriwa vyema na muungano huu. Kwa hiyo mageuzi hayo ambayo yamekuwa yamepangwa yatasaidia katika kupata ufumbuzi. Hivi karibuni uchaguzi wa Rwanda utafanyika, wa Kenya utafanyika, na kuna ushauri umetolewa kutoka baadhi ya mashirika kuhusiana na usalama, hasa baada ya uchaguzi nchini Kenya. Lolote lile limeguziwa, Raisi wa Kenya hakuhudhuria kutokana na kile kinachoelezewa kuwa ni maandalizi ya uchaguzi nchini mwake. Rais wa Rwanda ambaye alikuwa hapa na ambaye yeye ndiyo kiongozi wa kamati hiyo ya mageuzi ya muungano wa Afrika alirejea kwa ajili ya leo; ni siku ya sherehe ya ukombozi nchini mwao. Kwa hiyo kumekuwa na hatua ambazo zimechukuliwa kwa ujumla, katika mfumo huo wa utawala bora na vilevile demokrasia kwenye bara hili. Ni katika taratibu hiyo ya mageuzi ya muungano huu, na haizungumziwa kuhusu taifa moja ama nyingine kwa upekee. Asante sana Saleh Mwana Milongo kutoka kule DRC, sasa hivi akiwa Addis Ababa Ethiopia, ambapo mkutano wa 29 wa viongozi wa Umoja wa Afrika AU umemalizika mjini Addis Ababa, tuelekee wapi? Mambo mazuri kabisa. Basi kutoka hapo Addis Ababa tunaelekea nchini Kenya. Basi tunaelezwa kwamba utafiti unaonyesha kwamba Wakenya wengi wanaishi katika afya njema, japokuwa ni masikini. Haya, umesikia habari njema hizi. Hapo mambo yamechanganyana kidogo Mkamiti, nasikia kuna umaskini na pia kuna furaha ndani ya huo umaskini aswa <laughs> ah, basi ili kujua haya uh-huh, kwa kina kwa naam, undani zaidi tunaye mwandishi wetu Liberty Adede ambaye yupo katika laini ya simu. Liberty, habari ya saizi? mzima sana, nafurahi kusikia sauti yako bibie. Kipindi kirefu tuja kusikia mkaniti. Nipo na mimi nafurahi kukusikia kutoka kwako. Haya basi, sisi hapa Marekani leo tuna shamra shamra ndefu sana za kusherekea uhuru wa Marekani. Vipi huko na, Mombasa mnaendeleaje? Mombasa tuko wazima na, kwa, kama ulivyogusia katika taarifa ama katika mwanzo wa taarifa hiyo ni kwamba uh, inashangaza sana utafiti unaonyesha kwamba Wakenya ambao ni maskini wan, wanahisi wana maisha ambao ni bora wanaishi na kuridhika ikilinganishwa na wale matajiri kwenye utafiti huo ambao ulifanywa na kampuni ya, ama shirika moja inafahamika kama Sauti ya Wananchi unaonyesha kwamba eh, asilimia sabini na tatu ya wale wakenya ambao wanapata kipato cha chini wanaonyesha kwamba wameridhika na maisha ikilinganishwa na wale matajiri ambao ambao labda wanaonekana wana wa kipato cha juu katika maisha. Wanasema kwamba wameweza kuangazia eh, hali yao ya maisha, furaha ndani ya nyumba ile, kuweza kuwa na mahusiano mema, ndio ikawa misingi na wale waliweza kuzungumzia, ndio wakawa wanaonyesha kwamba wanahisi wako bora zaidi kulinganishwa na wale wengine, na ni jambo la kushangaza sana, na labda mtu atauliza ni kwa nini? Ndio ndicho hicho kilichokuwa kinafuata eh, wa Kenya wengi siku hizi wamebuni mbinu e, mbalimbali. Mfano tu e, kuna mashirika ama vyama vya ushirika ambavyo viko vingi sana, na ni hapo jana tu takwimu ziliweza kutolewa na kusema kwamba zaidi ya shilingi bilioni mia sita Mm -hmm. ambazo Wakenya wanamiliki na ziko katika hazina ya serikali ambayo iko chini ya vyama vya ushirika, maanake Wakenya wanakopa na kurudisha na kuweza kushughulisha matatizo yao katika mm -hmm. kule kukopa na kurudisha na kuweza kuishi katika kipato chao katika, yani katika uwezo wao wa kipato, basi inawafanywa wanakuwa kuwa na raha na waku, wana, kuweza kuridhi katika maisha. Na pia wanasema familia hizi zina wakati ambapo eh, baba mama na watoto wanaweza kukutana kupata mazungumzo ikilinganishwa na hizo familia ambazo ni matajiri sana. Watu wanazongwa na kashfa mbalimbali, mara nadhania alipoketi, anadhania kuna wizi unafanyika katika biashara zake, mm -hmm. hawana wakati na jamii zao na masuala kama hayo. Lakini jambo lingine la kushangaza Mkamiti ni uh, eh, katika katika uvumbuzi huo unadokeza kwamba wakenya wengi wanaona ni sawa kwamba mm -hmm. kwa, kwa mwanamke kupigwa katika mahusiano ama katika ndoa mm -hmm. na la kushangaza ni kwamba asilimia kumi na moja ya wanawake, yaani hiyo tunaweza isema kwamba kati ya wanawake kumi na moja kati ya wa, wale mia moja wanasema ni sawa kwa mwanamke kupigwa ikiwa ameolewa, basi wanaume ni asilimia ishirini. Jambo la kushangaza sana ambalo wakenya wako nalo. Liberty, sina nia ya kukukatiza lakini, hapo naona tumeguswa kidogo, hasa mimi kama mwanamke, ningependa kufahamu kwa undani kuhusiana na hilo swala la wanawake kusema wanaona kwamba ni sawa kupigwa <BLEEP> lakini muda haututoshi, basi ingekuwa ni vyema tutaifuatilia habari hiyo kwa kina, Liberty, ili uweze kutuambia ya, na pengine tukaitumia katika makala yetu ya, ya wanawake hapa Sauti ya Amerika Washington, lakini kama nilivyosikia ka mkamiti wenyewe asilimia kumi na moja wamesema wanapenda kidogo kidogo kuchapachwapo kidogo labda kimapenzi, okay, tu polepole, lakini si wenyewe wakasema, akasema pale. Lakini <laughs> Liberty Adede, asanti sana kwa ripoti yako hiyo, inashangaza. Kwa hivyo inaonekana kwamba furaha na amani zimo ndani ya moyo wa mtu, sio kwenye hela kulingana na ripoti ambayo Liberty Adede ametuletea. Sisi tunazidi kufurahia. Basi haya, unapigwa kidogo kidogo, unafurahia fourth of July. Mambo ndio hayo, na kuna nini leo? Kama nilivyosema tayari, fourth of July haya ni uhuru wa Marekani, watu wanasherekea kwa staili mbalimbali. Harrison, wakati mimi nakuja hapa kazini, kama unavyojua leo, basi serikali kuu hapa Marekani imefungwa kutokana na sherehe hii kubwa ambayo inatambuliwa na kuthaminiwa na kila mmoja. Hali kadhalika, sherehe hizi huwa zinaambatana na mambo mbalimbali. Kunakuwa kuna magwaride, kuna nyama choma nam, nam, na mambo kadha wa kadha, lakini nafahamu kwamba wewe pia umeliangalia hili swala kwa wahamiaji kutoka Afrika ambao pengine ni mara yao ya kwanza, au hii sio mara yao ya kwanza kusherekea siku kama hii hapa nchini Marekani. Yapi ulioyapata? Kweli kabisa, Mkamiti, kama ulivyosema ni siku ya uhuru wa Marekani na ninaona tayari wengine kwenye mitandao kama Bariki Nyika anasema happy birthday USA tayari ameshapata ripoti na wengine wengi wanasema kwamba hongera Marekani, mnaendelea vizuri. Kwa hivyo nyinyi mnaoendelea kutusikiliza popote na pia mlipoendelea, mweze kushea mambo yanavyoendelea kutoka hapa studio za VOA, kutoka hapa Marekani mkiwa na rafiki zenyu. Na kwa kweli tarehe nne mwezi huu ambao ni ni leo, ni sikukuu ya kitaifa ya Marekani ambayo inaangazia siku Marekani ilipojipatia uhuru wake Julai 4 mwaka wa elfu moja mia saba sabini na sita. Sikukuu ya leo inaashiria miaka mia mbili arobaini na moja tangu uhuru wa marekani ulipopatikana. Sikukuu hii husherekewa kwa tamasha mbalimbali mbali, zikiwemo michezo ya moto wanaziita fireworks. Kuna gwaridi wanajeshi, na askari na vikosi mbalimbali vinatembea vina kote mjini, michezo pamoja na mikutano ya kijamii ya ufamilia. Siku ya leo Rais Donald Trump atakuwa kwenye bustani ya ikulu pamoja na familia za wanajeshi waliostaafu ambapo ata tazama michezo ya fawa ya wakati tu giza linapoingia jioni jioni, wakati wa sherehe za leo. Takwimu zinaonyesha kuwa karibu kutokana na kwa, kwa mujibu wa klabu cha wamiliki wa magari cha Marekani, cha triple A wanasema aaa, wale wanasema mm -hmm. kwamba kuna watu milioni 37.5 ambao wamesafiri kwa kutumia gari zao wakati huu wa sherehe za za, za uhuru wa Marekani, maanake watu wengi huwa wanapenda kukutana na mm -hmm. majamaa na marafiki na kuwa pamoja hasa wakati wa jioni, wakati hizo fireworks ama mafataki yanaporushwa hewani, basi familia zinakuwa pamoja, zinafurahi na vitu kama hivyo. Basi kando na hao milioni 37 kuna wengine milioni 3.4 ambao wametumia ndege kusafiri Marekani tu ndani ya Marekani, kutoka mji mjiya, yeah. Na nimeweza kuzungumza na baadhi ya waliosafiri. Mmoja wao waki wakiwa Dedan Mureithi, Terry na Nyambura kutoka Massachusetts, ambao sasa hivi wako katika jimbo la Florida. Hebu tuwasikie wanavyoendelea na sherehe zao. Sisi hapa tumeasiri katika Disney World Florida. Tuko hapa na familia ndio tunajiandaa katika entrance ya kuingia katika Disney World. Kuna wengine ambao wangetaka kusema mambo ya sherehe yanavyoendelea. July 4, 2017 tumeenda Walt Disney. Leo there is about Florida tunakuja kwa na fireworks. There is about 17 million people here today. Tunajienjoy we. Tuko hapa Disney World for July 4. Basi au ni maelfu ya watu wanasikia, milioni karibu 17 wakiwa mji mmoja tu wa Marekani na miji mingi <laughs> nakwambia, ni sherehe kubwa sana hapa Marekani. Basi tupate habari za dunia. Jeshi la Marekani linasema limefanya mashambulizi ya anga dhidi ya kundi la Al-Shabab ko Somalia, wakati utawala wa rais Trump ukiongeza juhudi dhidi ya kumaliza kundi hilo la wenye msimamo mkali wa Kiislamu huko barani Afrika. Msemaji wa Pentagon, major Aldrisia m Harris, alisema shambulizi hilo lilitokea Jumaapili mchana kwa saa za Somalia na Marekani ilikuwa ikitathmini matokeo msemaji huyo hakutiliita shambulizi hilo lililofanywa na ndege zilizotumia rubani yaani zilizotumia rubani yaani dron. Maafisa wa Somalia wanasema Marekani ilifanya mashambulizi kadhaa ya dron katika miaka karibuni ya karibuni dhidi ya kundi la Alshabab lenye uhusiano na lile la al Qaida. Umoja wa Mataifa unasema watu wenye silaha wasiojulikana wamewashikilia wakandarasi wanane wa kigeni na wandani nje ya eneo la kuwalinda raia katika mji mkuu wa Sudani Kusini, kabla ya kuachilia siku mbili baadaye. Utekaji huo unaonyesha hali ya kutokuwa na usalama katika taifa hilo lililopo eneo la Afrika Mashariki, wakati vita vya wenyewe kwa wenyewe vikiendelea katika mwaka wake wa nne. Vikosi vinavyoungwa mkono na Marekani vimevunja ukuta kuzunguka eneo la Old City huko Raka nchini Siria, wakati vikosi hivyo vikisonga mbele kwenye mapigano ya mwezi mmoja ya kuondoa kundi hilo la Islamic State kutoka kwenye miji mikuu. Taarifa ya jana Jumatatu kutoka ushirika huo limesema kikosi cha Syrian Democratic kilifanikiwa kukabiliana na ISIL na kwamba ndege za ushirika zilitumia mashambulizi ya anga kubuni matundu mawili ya umbali wa mita 25 huko Raka wall. Rafika wall kutoka mahala ambapo wanamgambo walipiga mabomu ya ardhini na kwenye gari. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo tunaendelea vizuri na VOA Express nikitumai kwamba kama ninavyotazama kwenye mtandao wa Facebook mnaendelea kufurahia VOA Express. Na sasa basi, hebu tuangalie sherehe za filamu na wanafilamu mjini Dallas, Texas zimemalizika ambapo baadhi ya washindi ni kutoka katika nchi ya Uganda na Kenya, kama ambavyo mwandishi na mtangazaji mwenzetu Abdu Shakur Abudi aliyeko huko anavyoelezea, akizungumza na Khadija Riami. Uganda na Kenya ni filamu ambazo zimewika kwa sababu filamu ya Kenya mashuhuri inayojulikana kama Michael inaozungumzia kijana ambaye alikuwa na ukimwi akapambana nao, alafu watu wakawa wakamkubali na nini, imepata tuzo ya filamu iliyoandikwa vizuri kabisa. Filamu nyingine ya Uganda juu ya ukimwi vilevile, wanafunzi waliobadilisha mwenendo wao kuhusu namna wanachukulia ukimwi, wanafunzi ambao walikuwa hawadhaniwi wataweza kufaulu kutoka shule ya msingi mpaka akapata digri, kutokana na kwamba kubadilisha tabia. Ni filamu ya AIDS imechukua tuzo ya picha bora katika usiku wa mash, tamasha hili. Kwa hivyo filamu nyingine vilevile vile ya Ethiopia ambayo inaeleza juu ya msafiri ambaye ni mhamiaji aliyefungwa jela Misri, kavuka Mediterranean sasa hivi ni mhamiaji kule Canada amepata filamu bora vilevile vile, na alisisimua watu kwelikweli, kwamba yeye ni mhamiaji. Kwa hivyo wakati huu kama tunavyojua, ni wakati wa uhamiaji, yeye amepata tunzo ya kueleza vizuri hadithi yake. Je, hawa waliopata hizo tuzo, miongoni mwao kuna kina mama ambao wamepata tuzo katika utengenezaji wa filamu hizo. Kati ya sa, tuzo kumi na saba zinazotolewa ni mwanamke mmoja mpaka hivi sasa ameweza kupata tuzo, lakini hasa filamu yake ya Uganda ambayo inazungumzia hiyo ukimwi, likuwa akisema ni mpigaji picha kijana aliyepata tuzo katika filamu aliyoongoza, lakini baada ya tuzo hizi kutolewa na hili tamasha kufikia kilele Umeweza kuzungumza na baadhi ya washiriki wakasema, nini sasa matarajio yao kwa siku za mbele kuhusiana na filamu za Kiafrika? Kwa hakika wengi wamevutiwa sana, wanasema hii ni mwanzo, kwa sababu ni nchi ishirini na tano zimeshiriki, na ni nadra wanasema, kwa watayarishaji filamu kutoka Afrika, nchi mbalimbali kukutana katika jukwaa kama hili. Kulikuwa na warsha jana asubuhi, ambapo walizungumzia, kuna matumaini makubwa ambapo Waafrika wataweza kupata kueleza hadithi zao kupitia filamu. Asante sana Abdu Shakur Abudi ukizungumza na Khadija Riami kutoka mjini Texas huko. Basi msikilizaji, kwa kuongezea tu, usikose kuangalia kipindi cha Zulia Jekundu wiki ijayo ambapo Abdu Shakur atakuwa na mengi ya kukuelezea yaliyotokea katika hilo tamasha la filamu huko mjini Texas. Na kando na hayo, hongera kwa Kenya na Uganda kwa kuweza kupata tuzo za filamu bora huko Dallas, Texas. Na kama ilivyo kawaida ya V Express haishi bila muziki. Namuona kasi mganga polepole pole, anasema nini? Usiende kwa mganga. Pata mambo <mizuri> Sunajua myanga iko yangu mpenzi, jua kali, nikirudi nimechoka, nipoke basi vifurushi, nipike na busu, nibembeleze unipike chakula kizuri mpenzi, ili nishive nikushuku se mapenzi zaidi unayonipa nisiende kwengine. Haya basi, ndio mambo ya Kasimu mganga, usiende kwa mganga basi, kweli ha? Hata mi nakushauri usiende kwa mganga, lakini mambo <laughs> mazuri kabisa ndivyo mambo ya Vo Express yanavyoendelea kutoka hapa Washington DC, ikiwa siku ya Julai tarehe 4. Karibu sana Sande Shomari na sikukuu njema ya uhuru wa Marekani. Bila shaka, bila shaka, Harison Kamau, ukiwa umependeza kweli kweli na Mkamiti kibiasi safi kabisa na nguo yako ya Kihindi. Ama kweli leo ni siku <laughs> ya uhuru hapa Marekani, mambo ni shamra shamra kabisa. Na mimi nakuja hapa leo kumulika maswala ya biashara katika kule Afrika Mashariki, huku tukimulika huko nchini tuki Rwanda, ambapo basi katika meza ya biashara tunaangalia shirika hili ni changa kabisa la ndege barani Afrika, shirika hili baada ya kuongeza ndege aina ya Boeing 737 800n ya nne mwezi uliopita, sasa imefungua huduma zake katika uwanja wa ndege wa Gatwick mjini London hapo Mkamiti. mm -hmm. Shirika hili linaangalia masoko mengine zaidi barani Afrika, linasema ili kuweza kutumia mtandao wa ndege zake ambao umeongezeka kwa kiasi kikubwa. Shirika hilo la ndege Sivasa, mm -hmm. lina mpango mkubwa, huku likuwa limeongeza safari zake, linasema limekushabeba abiria wapatao laki sita na hamsini elfu kwa mwaka jana pekee na huku likiwa na mipango ya kukua zaidi, kufikia kuhudumia abiria wapatao milioni tatu katika miaka mitano ijayo. Huo ndio mpango wao wa mbele kwenda mbele. Lakini shirika hili pili linasema kwamba lina mpango wa kutoa huduma katika miji ya Bamako huko Mali, Conakry Guinea na Dakar Senegal katika robo ya tatu ya mwaka huu. Wakati huo, wana mpango wa kuanza safari kuelekea katika jiji lisilolala unalijua mwenyewe jiji la New York hapa Marekani na kwanza <laughs> <laughs> wataanza safari zao mwaka ujao, Rwanda ye hawataki mchezo, mwaka elfu mbili na kumi na nane. Lakini tayari hivi sasa wamekwishaanza safari za kuelekea Ubelgiji wakitumia ndege yao mpya aina Airbus 330 na mkuu wa biashara wa shirika hili Jim Musoni alipozungumza na allafrica.com anasema, mkakati wetu ni kuingia katika masoko ya Afrika kwa hiyo tutaongeza safari zetu huko Lusaka, Harare na masoko mengine ambayo yana wasafiri wengi kuelekea London. Na kwa mujibu wa Musoni, utafiti uliofanya na taasisi ya Forward Keys ambayo inahusika na masuala ya usafiri wa anga unaonyesha kwamba masoko yameongezeka barani Afrika katika abiria wa Afrika Mashariki asilimia 16.4 wakati Uingereza asilimia 10.3, Ujerumani asilimia 14.5, hapa Marekani asilimia 17.7 na falme za Kiarabu asilimia 33.6. Wakati huo utalii nchini Rwanda walipotia kuongeza dola na milioni 404 kwa mwaka 2016 anatarajiwa kuongeza dola milioni 444 kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na saba. Mkamiti na kamao, hayo ndio maswala eh, ya Rwanda huko a Afrika Mashariki. Shukrani sana basi. Tukitoka huko Rwanda, ni vyema tukasoma ujumbe wa msikilizaji ambaye tupo naye live hivi sasa akisikiliza matangazo haya ya VOA Express. Huyu anaitwa Juma Junior. Juma anasema, napenda ujasiriamali, maana ndio unaotupa changamoto sisi vijana. Huyu jamaa anayepita Odhiambo ana sema amenoki, wimbo unajulikana kama mtoto akililia wembe mpe, wa DDC Mlimani Park Orchestra ndio wanasema kibao hicho, yeye anakipenda sana tutakitafuta tu akiangusha. Kwani nini, hatuna hapa lakini <laughs> e, la wakati mwingine tutakitafuta, lakini sasa tuelekee kwa yavumayo mitandaoni. Naam, lakini kabla sijaelekea huko, huyo msikilizaji anasema kwamba anataka kibao cha mm -hmm. DDC Mlimani Park, mm -hmm. Ukililia wembe mtoto umpe, bwana mm. Kibao kikali kwelikweli, inabidi Harrison Kamao mm -hmm. uh, unitafute kazi U... kwetu. hebu, hebu nikuulize <laughs> wakati mm -hmm. kibao kinatoka mm. ulikuwa wapi wakati huo? Ah, wakati huo uh, nilikuwa niko bado shule ya msingi nadhani na, na kumbusha nini? Uh, kwa kweli mi, mi kila nikifikiria shule ya msingi nakumbuka njaa tu, jua kali, saa nane mchana unasikiliza redio mtaa mzima unasikia mtoto akililia wembe mpya tu <laughs> Liberty alisema kwamba sio lazima uwe na kitu mfukoni ili upate raha. Kwa hivyo wakati ule labda ndio ulikuwa na raha zaidi kuliko sasa, inawezekana vilevile ajukumasmoja <laughs> niache hayo kwanza. Moja kwa moja tuelekea katika yanayovuma katika mitandao sasa. Leo yapo mambo mengi sana, lakini uh, kwanza kabisa katika swala la yanayovuma katika mitandao eh, tuanze kule nchini Tanzania ambapo rais eh, John Pombe Magufuli yuko katika jiji la Mwanza ambapo anafanya ziara yake ya kawaida ya kutembelea mikoa ya Tanzania hiyo. Sasa akiwa katika mkoa wa Mwanza, vitu vingi sana ameongea, lakini kubwa ambalo linatanda hivi sasa katika eh, vyombo mbalimbali vya habari, mitandao mbalimbali mbali, ni lile suala ambalo ameshazungumza juu ya wale wanafunzi wanaopata ujauzito kwamba wasirejee mashuleni. Ameendelea kusisitiza hilo na ameendelea kuzungumza kwamba eh, hiyo ni, ni, ni, ni hakika ma, ma, ma, walimu wa shule watekeleze eh, hiyo, hiyo, hiyo sheria. Kwa hiyo hilo nao linaendelea kuvuma kwelikweli, mjadala mkubwa. Na kama utakumbuka kuna mbunge wa Chadema Halima Mde, ambaye eh, anaongoza lile baraza la wanawake wa chama hicho alitamka bayana kwamba waliochaguliwa wale, wale, wale, wale, wale kupitia Chadema madiwani katika sehemu zao mm -hmm. watafute namna ya kuwawezesha wale wasichana wanapata uja uzito, waendele na shule, ambapo mkuu wa wilaya ya Kinondoni yeye yeah, amedai kwamba inabidi yule bibia, jambo ambalo mambo tu, hiyo taarifa inakuwa inapingana na ile taarifa aliyoitoa Rais Magufuli. Naam, sasa kwa nchi ya Uganda maoni yako mengi sana kwenye hiyo habari, lakini mm -hmm. moja kwa moja tuende kwa nchi ya Uganda eh, lile swala la kubadilika katiba kuondoa kipengele cha umri nalo linavuma kwelikweli na si Uganda tu peke yake, hata sehemu nyingine za Afrika Mashariki. E, hii hali ya viongozi ama ku serikali hizi kuonekana kwamba kutoa vigezo ambavyo vinawawekea mazingira viongozi fulani, watu wanazungumza e, si jambo jema. Kwa mfano e, Joseph anasema kwamba kwa hakika kama tutakuwa hatuheshimu hizi e, katiba ambazo zipo ndani ya nchi, basi kuna uwezekano mkubwa sana wa hizi ghasia na kutoelewana ndani ya hizi nchi kukaendelea kuwepo kwa sababu hata mwingine akija naye atataka kubadilisha katiba kwa namna nyingine. Sasa aton kamao, Raila Odinga kumbe alikuwa ni mshabiki wa Manchester United! sasa, ulijuaje haya <laughs> Leo amezungumza kwamba karibu uh, miaka ishirini iliyopita aliacha eh, kushabikia hiyo timu sasa kwa timbele. sababu mm -hmm. ya ghasia na unajua Raila anapendelea sana kutoa maneno ambayo yanaendana na, kwa hiyo na, <laughs> la, na, soka. na soka. Mm -hmm. nao ni jambo ambalo linaendelea kuvuma kwelikweli huko, kumbe Raila alikuwa Manchester United. lakini kwa sasa anasema kwamba yeye amejiweka mbali na timu ambayo inapendelea ghasia au nini. yeah, yeah, anasema kwamba hataki chochote kile kinachohusiana na ghasia. Na sasa amesema ni timu gani anayoipenda Hajaweka bayana, basi tutangoja. Lazima kuna timu <laughs> atakuwa ameipenda, Simba au Yanga? <laughs> <Ay, jinyu, laughs> <all> <laughs> ndio mambo ndio hayo. Asante sana Id Ligongo, naona kwamba wakati nao umetupa kisogo kutoka hapa VOA Express, Washington DC. Wote walioshiriki katika maandalizi ya kipindi hichi, Aida Isa, Meri Mgawe, jina langu Harizon Kamau naita Mkamiti Kibayasi pamoja na wengine wote, Id Ligongo na Sande Shomari, shukrani. Tuonane kesho sana wakati kama huu, kuwa na jioni njema popote ulipo.