ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ya ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM jijini Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Mkutano wa viongozi wa mataifa tajiri kiuchumi duniani G20, ulikuwa katika siku yake ya mwisho leo Jumamosi, huku kukiwa na maandamano yanayopinga mkutano huo, wakati rais wa Marekani Donald Trump akiwa jukwani. Kiongozi huyo wa Marekani alifanya mikutano kadhaa pembeni ya mkutano huo na viongozi wa Uingereza, Indonesia, Singapore, Japan na China. Rais Trump pia alishiriki katika mazungumzo ya kirafiki juu ya uhamiaji wa Afrika na huduma ya afya, na aliungana na viongozi kwenye kikao cha uhamasishaji wanawake, mahala ambapo alisema Marekani itatoa dola milioni 50 kwenye mpango wa kuwasaidia wajasiriamali wanawake juhudi zilizoanzishwa na Benki ya Dunia na mtoto wake wa kike Ivanka. Kwenye mkutano huo wa jasiriamali wanawake, rais wa Marekani alitoa maridhiano ya vitendo kwa mwenyeji wa mkutano huo, Chansela wa Ujerumani Angela Merkel. Huenda ndiye mkosoaji mkubwa miongoni mwa viongozi wa G 20 kwa sera za Rais Trump juu ya biashara na hali ya hewa. Rais Trump alimsifia chansela wa Ujerumani Angela Merkel kwa kazi nzuri nchi yake iliyoifanya kuwa mwenyeji wa mkutano huo licha ya kuwepo maandamano ya hapa na pale pamoja yanayopinga ubepari ambayo yaliibuka leo Jumamosi huko Hamburg na kujumuisha gari kuchoma moto na wizi wa ngawira kwenye biashara. Mji wa Hamburg nchini Ujerumani leo Jumamosi unakabiliwa na siku nyingine ya maandamano yanayopinga utandawazi wakati viongozi kutoka mataifa ishirini yenye uchumi mkubwa duniani wanakutana Ujerumani kwa siku ya mwisho ya mkutano unaojulikana kama G ishirini. Pia polisi wa Hamburg waliwakamata watu wasiopungua kumi na watatu kwenye ghasia za alfajiri ya leo. Baadaye wanaharakati wa kundi la mazingira la Greenpeace walitundika kipeperushi kutoka daraja la Hamburg ambapo ni karibu na mkutano unapofanyika chenye maandishi yanayosemeka G20 and call. Waziri wa usalama wa ndani nchini Kenya, Meja mstaafu Joseph Nkaiseri, ameaga dunia leo asubuhi katika hospitali ya Karen, kilomita chache kutoka mjini Nairobi nchini humo. Mwandishi wetu wa Nairobi, Kenya, Kennedy Wandera anatueleza taarifa ambazo serikali ya Kenya imezitoa baada ya kifo chake. Kwa kweli, mkamiti, hili ni swala ambalo limekuwa li, li, kama mzigo mkubwa kwa nchi na Rais Kenyatta kwa kweli ameweza kulihutubia taifa na kuweza kueleza jinsi alivyoweza kutangamana na waziri huyu hapo jana wakati walikuwa wanaadhimisha ya maombi ya siku ya saba saba, na ameweza kuelezea kwamba Uh, serikali itaendelea kufanya tathmini ya kuweza kujua ni kipi ambacho kimesababisha kifo cha uh, ghafla cha waziri uh, Joseph Nkaissery. Vilevile pia ameweza kueleza kwamba amemteua yule ambaye ni waziri wa elimu Fred Matiang'i kuwa kaimu kwa ile wadhifa wa waziri huyu ambaye ameweza kuliaga ku, taifa. Taarifa zaidi kuhusiana na kifo cha Nkaiseri utaweza kuipata katika tovuti yetu ya VOA swahilicom Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Washington DC. Mashambulizi ya ugaidi barani Afrika yameua takriban watu elfu ishirini katika muda wa miaka mitano iliyopita. Makundi mawili ya Boko Haram na Al Shabab yanahusika kwa asilimia 71 ya matukio yaliyoripotiwa na asilimia 91 ya vifo. Tathmini ya VOA ya takwimu za mradi wa takwimu za matukio na mgogoro wa maeneo yenye silaha ACLED unaonyesha kwamba, hata hivyo, ingawa makundi haya na makundi mengine ya wanamgambo bado yanaendeleza harakati zake huko, mashambulizi ya ugaidi yanayosababisha vifo kote kwenye bara hilo yanaendelea kupungua kwa mwaka wa pili mfululizo, na idadi ya mashambulizi kwa wakati huu imepungua ikilinganishwa na mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Mradi wa takwimu wa matukio na mgogoro wa maeneo yenye silaha ACLED unaangalia ghasia za kisiasa, maandamano na matukio ya ugaidi kote barani Afrika. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Live Talk. Jina langu Harrison Kamau. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Msikilizaji, kama tulivyokueleza muda mfupi uliopita, leo katika Livetok siku ya Ijumaa tunaangalia na kuzungumzia ukosefu wa usalama huko nchini Jamhuri ya Kidemokras ya Kongo, DRC, ambapo katika laini ya simu tunaye mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka huko Kongo, Dokta Ndeke Siri. Hali kadhalika tunaye mshauri wa rais Joseph Kabila, huyu anaitwa Bwana Ramadhani na hapa studio, mimi ni mkamiti Kibayasi nikishirikiana na mwenzangu Harrison Kamau. Pamoja tunakusihi msikilizaji, endelea kuwa nasi mpaka pale tutakapokamilisha matangazo haya. Basi huko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa muda mrefu sasa kumekuwepo na mapigano ya hapa na pale ambayo yanasababisha vifo na majeraha kwa raia wasiokuwa na hatia, hali kadhalika wageni wanaoingia nchini humo nao hali sasa imekuwa ni ya wasiwasi. Vikundi hivi vinachochewa na siasa za ndani ya nchi, ama ni madai yanayosemekana kwamba ni mataifa yanayozunguka DRC yanayoleta tatizo la vikundi. Kwa hivyo tungikuwa na serikali ya lazima, kama maichi ya kigeni habakuye kushambulia na kuvamia na kuvandali Kongo, neno ya lazima ni ile sasa ya pili, uh -huh. maile maishi ya wajerani mayuwe wazi, kama kama muko na lazima ya utajiri, aye memea yenyewe inatoka Kongo. Hamna lazima ya kupikana vita ya kuua banamuke, kuabaka wanawake, kuleta fujo kati ya nchi. Hata japo Kongo haiko nchi yenu, tungali umoja kati ya, kati ya nchi ya Afrika Useme wa Nyarwanda, Waganda, Warunzi, Wasudanizi, hmm. Wazambia wote wa mujue sana Kongo na kipande chenu pia, maana yake tuko katika uh, uh, jumbe moya ya Afrika. Hamna lazima ya kuleta vita ile. Sasa ndio nasema ile bitu viwili leo hmm. wa serikali mbalimbali hile wetu wakongomani mbele walikuwa na pigania kusema bapate chewe kidemokrasia. biba zaibaba, biba zaiba nitarudi kwako naam, biba zaiba tutarudi kwako kwa usiondoke, kwenye laini ya simu, lakini wacha tumkaribishe kwanza msikilizaji George Cheng kutoka Kenya. Karibu sana live talk, toa maoni yako ndani uh, ya live talk kuhusiana na swala la DRC. asante sana ndugu mtangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwanza mimi kwa majina ni Ochieng George, nikiwa hapa Kakamega magharibi mwa Kenya Kile ambacho ningependa kusema kuhusu usalama wa Kongo ni kwamba usalama wa Kongo umedorora sana, ni kwa sababu ya wakongomani wenyewe. Mara nyingi nimekuwa nikifuatilia hizi habari, hasa kwenye mitandao, ahisi ya kwamba ako katika taifa lake analolipenda ama yuko eneo ambalo anahisi ni salama kabisa, kwa sababu kwa wakati huu ukitazama yale ambayo yanaendelea za Kongo, hasa Goma na miji mengine iliyoko mashariki mwa Kongo, ni mambo ambayo hayawezi kufurahisha hata ulimwengu mzima, na nahisi ya kwamba ulimwengu unastahili kuingilia kati na kutoachia serikali ya Kongo peke yake, kwa sababu inapoelekea hivi, ni kama serikali ya Kongo wameshindwa na usalama ya wananchi wake. Kwa naomba tu kila mtu katika dunia ama kila viongozi wa bara la Afrika waweze kutilia maanani yale yanayoendelea Kongo ili mama, mtoto na kijana aweze kulindwa vizuri hapo katika demokrasia ya Kongo. Asante, asante sana ndugu mtangazaji, ni, ni Uchieng George kutoka Katanga Mega. Asante, asante asante Uchieng George. Haya basi tukiendelea na live talk, uh, bwana Ramadhani, kama ulivyomsikia msikilizaji huyo, anasema mapigano yanayo yanayoendelea na hali ya ukosefu wa usalama huko Kenya ni uh, kumradhi, huko DRC ni kutokana na kwamba wana DRC wenyewe wanaona kwamba hawana maslahi wanayoyapata ndani ya nchi yao. Kwa mtazamo wako na maoni yako, unalielezea ya vipi swala hili kama uh, kuna... ku, kama kuna watu wanatua usiku wa mchana, askari askari inaonekana you know, kwamba kidogo kidogo, tutarudi kwako, tutarudi kwako. Inaonekana you kuna tatizo kidogo la mawasiliano, lakini kwa hakika nitarekebisha tutarudi kwako, tutarudi kwako, uh, tukisha rekebisha mawasiliano kidogo, inaonekana kana kwamba haitokei vilivyo, lakini utarejea hakika kwenye live talk. Ni bado tungali kwenye live talk, naona kwamba kwa muda usio mbali sana tutakuwa tunaingia katika sehemu ya pili, sehemu ya kwenye mitandao ya mtandao wa www.voaswahili.com, lakini sasa hivi kuna dakika kama moja, na kwenye laini ya simu tunaye Amiani. Nina imani kwamba ni kutoka kule Kenya. Amiani, kwa kifupi tu, hebu changia kwenye live talk. asante sana kunipatia hiyo nafasi, ni Amiani Kenya mimi labda niko na maswali ni matatu. La kwanza, kulikuwa kuna wakati jeshi la la DRC lilijumuishwa kwa serikali ili la waasi na lile la serikali ilikuwa namna gani? Alafu la pili, wale Wafaransa ambao walikuwa wamekuja kuweka amani kule DRC sijui ilienda namna gani? Alafu la mwisho, labda ni kikundi kipi cha waasi eh, rais wa Kongo anakiunga mkono? uhum. Ma, maswali yako mazuri sana Amiani, usiondoke, tutakapoingia katika sehemu ya pili, hakika wataalamu tulionao na wageni wetu watajaribu kuangalia uh kuhusiana na maswali ambayo ameuliza maswali mazuri sana, maswali matatu tuta hakika tutaangazia yote tutakapoingia katika sehemu ya pili ya Live Talk. Naam, basi msikilizaji, hivi sasa tunakamilisha dakika thelathini za matangazo haya ya Live Talk ambayo yalikuwa yakisikika kwa njia ya redio, lakini muda mfupi ujao tutaendelea na matangazo haya kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com na tutakuwa bado na washiriki wetu kama kawaida, tukiendelea kuwa nao katika live talk. Pia wewe msikilizaji, unaweza ukatupigia simu katika nambari yetu hapa studio ni plus 2026193151 ili kuweza kutoa mchango wako na uweze kusikika. Ni kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. msikilizaji tunakukaribisha tena katika sehemu ya pili ya live talk kwa njia ya mtandao ni www voa swahili.com bado upo nami mkamiti kibayasi nikishirikiana naye Harrison kamau na karibu sasa kwenye sehemu ya pili ya live talk tukiwa ndani ya mtandao wa www.voaswahili.com tukiangazia swala la ukosefu wa usalama ndani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kidogo tu nikueleze kwamba tulipokuwa katika sehemu ya kwanza tulikuwa nao wageni wetu, tuna mshauri wa rais Kabila bwana Ramadhani, tunaye Eva Bazaiba ambaye ni mwanasiasa ambaye amebobea kabisa katika upande wa upinzani nchini DRC, vilevile vile tunaye Ndeke siri mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka DRC na wakati wowote wa ule tutaungana naye, pia mwandishi wetu kutoka upande wa DRC Ausl Malivika. Tunapoangalia swala la ukosefu uko wa usalama katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kidogo tu labda kwa kukuelezea ni kwamba nchini humo kuna kisiwa kuwa na zaidi ya vikundi sabini ambavyo vimejihami vya waasi hasa katika eneo la mashariki mwa Kongo vikundi ambavyo ni maarufu sana ni kama vile FDLR na ADF na vilevile Maimai na M23. Kuna kisiwa ama takriban walinda amani wa Umoja wa Mataifa 19 wako katika eneo hasa la mashariki mwa Congo, huku ikikisiwa zaidi ya watu milioni 2.7 tayari wamekoseshwa makazi ndani ya nchi yao nao wakimbizi takriban nusu milioni wakiwa wametoroka nchini. Wakati fulani wakati wa siasa, kumekuwa na madai kwamba mojawapo ya kuzalishwa ama kutokea kwa makundi ya uasi nchini humo ni kutokana na vita vilivyotokea nchini Rwanda miaka kadhaa iliyopita, mwaka wa 1994 ambapo inasemekana baadhi ya wakimbizi waliotoka Rwanda walijiunga wakiwa katika eneo la mashariki mwa Kongo na kuunda kundi ambalo linasemekana lilisalia ndani ya Kongo na linaendelea kufanya mashambulizi. Vilevile inasemekana kwamba mataifa yanayozunguka Kongo kama vile Angola, Zimbabwe yanahusika sana katika kuweza kuunga serikali iliyoko mamlaka. Kwa hivyo inasemekana kwamba mataifa fulani jirani yanahimiza kwamba taifa hilo liendelee lilivyo, na kwa hivyo uwasi unaendelea kupatikana kila uchao na vilevile vile basi, kuna maoni haya kutoka kwa msikilizaji, yeye anaitwa Juventus Mtalima. Yeye anasema mtazamo wake kuhusu ukosefu wa amani nchini DRC kwa baadhi ya maeneo, lawama moja kwa moja ziende kwa rais wa nchi hiyo, bwana Joseph Kabila, kwani ameshindwa kulikazania swala hilo na mwishowe kusababisha vifo vya raia wasiokuwa na hatia kama ameshindwa kutafuta amani, basi ni bora akaachia madaraka kwa wale wanaoweza. Ni maoni kutoka kwa msikilizaji Juventus, yeye anatokea Igoma, Mwanza. Basi sawa kabisa, mambo hayo tutaendelea kuangalia, kwani bado tuna muda, lakini kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu Austel Malivika akiwa kule DRC. Austel, karibu sana kwenye Live Talk. Asante sana Kamau, ni kwamba sasa hivi mimi niko Kasai katika mji mm -hmm wa Kananga sehemu ambako kulikuwa machafuko na mapigano kati ya jeshi la serikali na wafuasi wanaozaniwa kwa wafuasi wa kiongozi wa kijadi Kamwe na Sapu mm -hmm. na sasa hivi wakati ya... alivika kuna jambo ambalo wengi wanajiuliza, na ni swala ambalo linaibuka kila wakati. Kuna madai kwamba baadhi ya maafisa wa serikali wamehusika kwenye mauaji, vilevile vile baadhi ya vio, uh, ya vikundi vya uasi pia vimehusika. Inakuwaje kwamba serikali wakati mwingine inajipata na hatia ama maafisa baadhi ya maafisa wa serikali wanahusika kwenye mauaji? Kuna faida gani ya kuwa kwamba kuna mauaji yanayofanyika kisiri? kwa sababu wanasema wa uh, kwa mfano wale wapiganaji wa FDLR na wengine waliingia Kongo kwa masharti ya Umoja wa Mataifa, walimshurutisha Rais Mobutu ili waingie. Alafu ukiangalia kwamba kuna sheria nyingi ambazo zinalazimishwa Kongo itekeleze, japokuwa wengine wameshindwa wa, alafu vile vile uh, matatizo ya, ya, ya rasilimali ya madini nayo imekuwa vile vile chanjo cha ukosefu na machafuko. Alafu wanaoathirika sana katika hii faida ya wanasiasa ama ya watu fulani ni wananchi wa kawaida, kwa sababu hawafahamu na hawajui lolote. Hili ni tatizo kubwa ambalo kwa kweli uh, watu wangeliweza kusaidia raia wa Kongo, kwa sababu uh, wao wanasiasa wanajali masilahi yao. Utakuta kwamba kila mtu anajali masilahi yake na huwa kama kwa mfano mwandishi wa habari ukifika sehemu unaona wana, watu wanakuja ndio sasa, wao wewe wakuelezee matatizo, na unajiuliza sasa, mimi kama mwandishi wa habari mimi nitafanyaje? Ndio unaweza kunielezea na mimi nizungumuze, lakini mm -hmm. kusema kwamba nina kitu ambayo unaweza kutekeleza ni vigumu. Unaona kwamba raia akifikia hicho kiwango ni tatizo mm -hmm. sana. Nam, basi haya tuelekee sasa kwa upande wake, uh, Bwana Ramadhani, mapigano haya yanayoendelea huko katika eneo la Kasai ambayo yamesababisha vifo na majeraha kwa watu wengi ha, wa, wa, raia wasiokuwa na hatia. Baadhi ya shutuma zinapelekwa moja kwa moja kwa wanajeshi wa jeshi la serikali ya Kongo, na hivi tunavyozungumza hii leo askari jeshi saba wa serikali wamepatiwa vifungo mbalimbali kutokana na kusemekana kwamba wamefanya mauaji makusudi kwa raia wasiokuwa na hatia. Hali hii inasababishwa na nini? Kama tunavyofahamu, basi wewe kama mshauri wa serikali, tunafahamu jeshi linatakiwa kulinda usalama wa raia na si kufanya uhalifu mwingineo kama hivi inavyoelezwa. Bwana Ramadhani, unanisikia? inaonekana kidogo labda. Bwana Ramadhani, basi nafikiri kati ya hawa wawili, kuna kuna kuna mwingiliano wa mawasiliano, hatuwasikii vizuri. Iwapo Bwana Ndeki upo jirani na simu yako, tafadhali, uko karibu na na redio yako, tafadhali naomba upunguze sauti ya redio yako ili tuweze kukusikia vyema, hali kadhalika ndiyo, tafadhali ndiyo, anapunguza. Naomba yaani uzime kabisa redio yako, kwa sababu kuna mwangwi ambao unaingilia mawasiliano kati ya hapa studio na wewe hapo ulipo. Ndiyo, anapunguza, lakini sikia, mchmuliza anasema mimi ni mshauri wa, wa, wa serikali. Mimi ni mshauri wa serikali mimi ni mfanya siasa. Tunazungumza na na na Bwana Ramadhani hapa mba, a, m. Awali tulikuwa tunazungumza na Bwana Ramadhani ambaye ni mshauri, tunafahamu kwamba wewe Ndeki ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa, na sasa naona mawasiliano yamerudi katika hali nzuri. Basi tuendelee na wewe bwana ndeki siri, ambaye wewe ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa ni kuulize pale awali tuliweza kuzungumza na Bi Eva Bazaiba na akasema kwamba swala ama sababu kuu ya uwasi na mapigano ndani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ni rasilimali ama utajiri ulioko, kuhusiana na utajiri ulioko katika hasa ya sehemu ama eneo la mashariki mwa Kongo, wewe unaona kama linachangia sana mapigano haya, na iwapo utajiri huo unachangia mapigano ni lipi lifanyike kulingana na unavyoona, bwana Ndeke Siri? Naona kuna matatizo ya mawasiliano. Msikilizaji, tunaomba radhi akuwepo na matatizo hayo ya kimawasiliano basi, ni vyema hivi sasa tukasoma ujumbe kadhaa kutoka kwako wewe msikilizaji, ambaye umetuandikia ili kuweza kusikika. Na moja kwa moja nasoma ujumbe wako wewe, Shukuru Kininga wa Baele, kutoka kambini Nyarugusu huko Kigoma, Tanzania. Unasema kwamba ukosefu wa amani nchini DRC unasababishwa na umoja wa DRC limekuwa kikwazo sana mpaka najiuliza si Afrika tumekosea nini? Mbona viongozi wetu wanatugeuka wakiingia madarakani, hawataki kutoka. DRC jamani, viongozi si. Kweli kabisa kama ulivyosema Mkamiti. Kwenye laini ya simu tunaye Austel Malivika, mwandishi wetu akiwa DRC. Malivika, hebu tueleze sasa hali miongoni mwa wakazi wa eneo ambalo hasa leo umekuwa na matumaini yao, wakiangalia mbele wanaona kama ukombozi wao utatoka wapi, imekuwa labda wameegemea, ama miongoni mwao wameanza kupenda makundi ya uasi, wakiona kana kwamba labda serikali inachelewa kidogo kufikisha misaada kwao. Kongo ni nchi kubwa, ni kuba, kama bara. Kongo kwa kweli kama mkoa mmoja tuseme, kama mkoa Kivu ya Kaskazini. Kwa hiyo serikali nasema kwamba ni, ni tatizo kuweka hapa askari na hapa askari lakini kinachohitajika ni, ni ni kujenga amani. Wengi wanasema kwamba inahitajika mazungumzo ya wakongomani ya makini, kuambiana ukweli, kuangalia tatizo liko wapi, hata usalama unaweza kurudi sehemu ambako na, hakuna askari. Vile vile wengine wanasema pengine uchaguzi ukifanyika, ambao ni uchaguzi ulio bora, utakuwa usalama, kwa sababu kuna sehemu nyingine ambako utakuta meya sana malivika. Tarudi kwako, usiondoke. Tunaye bwana Thomas uh, mwamona na unafikiri kwamba jina nimelipata vizuri kutoka chama cha Pepe Deco? Karibu sana kwenye Live Talk na uchangie kuhusiana na usalama katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nini ilifanyike na ni kwa nini mizozo hii haikuishi kabisa? O, o, ikichukua jukumu lake ikionyesha mamlaka yake kwenye mataifa ya nje, lazima rasilimali hizo zichungwe. Na mfano ulio hai ambao umepitika majuzi hapo Tanzania ya nchi jirani ya Kongo, hali unavyoiona kama mwandishi wa habari unaona, kuna nafuu inapatikana au mambo yanazidi kuwa mabaya siku hadi siku? Kwa kweli sasa hivi ni, ni kwamba niko kwa katika maeneo ya Kasai na amani imeanza kurudi, kwa sababu ukiangalia kama wakati wa mbele wakati mmoja, lakini Kasai hapa Kananga katikati, na mwenyewe nitakuwa na muda wa, wa kuzungumza nao, pengine wakisema kwamba wale vijana ambao walikuwa wameishika silaha waweze so, kujiripoti na wenyewe watasamehewa, na hii ni kutokana na waziri wa mambo ya ndani alikuja kujaribu kushawishi vijana kuambia waache kuingia katika uasi kwa sababu si vizuri. Basi tunashukuru sana uh, Austere Malivika kwa ripoti hiyo uliotupatia hivi sasa. Basi msikilizaji, pia shukrani zimwendee kwake mshauri wa rais Kabila Ramadhani, hali kadhalika ziende kwa mchambuzi wa masuala ya kisiasa Ndeke Siri kutoka huko nchini DRC. Vilevile tunakushukuru wewe mshiriki kutoka uh, chama cha upinzani Eva Bazaiba pamoja na upinzani wa Pepedeco ambao wao wako hapa nchini Marekani, hapa studio. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, nilikuwa nikishirikiana na mwenzangu Harrison Kamau. Mwongozaji wa matangazo ni Aida Isa, msimamizi alikuwa ni Meri Mgawe. Shukran kwa kuwa nasi, tunakutakia usiku mwema. Hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Live Talk kutoka hapa Washington DC. Asante sana kwa muda wote huo ulonipa, na kuacha na kibao chake Gwen Guthrie, ain't nothing going on. Hadi wakati mwingine, kwa heri ya kuonana. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa mjini Washington DC. Ufuatao ni muktasar wa habari. Kundi la wanamgambo wenye msimamo mkali wa Kiislamu la Al Shabab kutoka Somalia limewakata vichwa raia tisa katika shambulizi la leo asubuhi kwenye kijiji kimoja huko kusini mashariki mwa Kenya, maafisa walisema leo Jumamosi, huku wasiwasi ukiongezeka kwamba kundi hilo lilichukua mkakati mpya wa umwagaji damu. Mkutano wa viongozi wa mataifa tajiri kiuchumi duniani G20 ulikuwa katika siku yake ya mwisho leo Jumamosi, huku kukiwa na maandamano yanayopinga mkutano huo, wakati wa rais wa Marekani Donald Trump akiwa jukwani kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.