washington karibu msikilizaji wetu wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa kipindi cha kwa undani hii leo tukikuletea marudio ya kipindi ambacho kilirushwa hewani siku ya jumanne siku ambayo wamarekani waliadhimisha uhuru wao wa miaka 241 kukukaribisha kwa sasa hivi jina langu ni bmj mridhi lakini muda si muda basi nitampisha mwenzangu sandi shomari akuletee marudio ya kipindi hicho cha kwa undani usiende mbali Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu msikilizaji wetu wa redio na kupitia Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Sandei Shomari. Na, kwa undani hii leo tunamulika juhudi za kuhakikisha kwamba kunadumishwa amani na usalama kabla na baada ya uchaguzi mkuu nchini Kenya, na katika sehemu ya pili tutaangalia hapa Marekani ambapo hii leo wanasherehekea uhuru wa nchi hii. Ikiwa je, siku hii inasherehekewa vipi, na andiko la uhuru kwa nchi hii lina maana ipi? Lakini basi kabla ya kuangalia hayo yote tuanzie huko nchini Kenya. Ikiwa uchaguzi mkuu unakaribia kufanyika hapo Agosti 8 mwaka huu, tayari Umoja wa Ulaya unaonya juu ya uwezekano wa ghasia e, wakikumbuka miaka kumi iliyopita, zaidi ya watu elfu moja walipoteza maisha na zaidi laki sita kupoteza makazi yao, ikiwa ni ghasia mbaya tangu uhuru wa nchi hiyo. Basi hivi sasa ni kwamba wafuasi wa rais Uhuru Kenyatta wamemtuhumu mgombea wa, wa NASA Raila Odinga kwa kula njama za kufanya ghasia kama asiposhinda uchaguzi. Lakini licha yote hayo, kwa upande wake Raila Odinga ametupilia mbali madai hayo na waunga mkono wake kusema kwamba hiyo ni njama tu ya wafuasi wa Kenyatta kutaka kupata kura. Lakini hivi sasa nchini Kenya bado kuna mengi ambayo yanazungumzwa na kuzungumza haya yote, nitaungana na walimu na viongozi wa dini kutoka nchini Kenya. Tutakuwa naye Imam Ali Muhamed kutoka Naivasha, hali kadhalika mchungaji Paul Madheri kutoka kule kule Naivasha, vilevile tutakuwa naye mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera. Lakini kabla ya kuzungumza na viongozi wa dini, Kennedy Wandera, duru za usalama nchini humo zinaeleza nini mpaka sasa? Ninataka kujua duru za usalama nchini Kenya zinachoeleza kwa sasa, na Kennedy kwa muda mfupi uliopita aliweza kunieleza haya. Asante sana Sandi, kwa kweli ni, ni suala ambalo linaonekana kupewa kipaumbele na vyombo vya usalama nchini, na hali hii inajitokeza, maanake juma hili uh, ni jana tu ambapo Umoja wa Ulaya umetoa taarifa kwamba huenda kuna dalili za kuwepo kwa ghasia katika uchaguzi mkuu ujao, na kuonya kwamba vyombo vya usalama ni shati viweze kujitokeza mara moja kuhakikisha kwamba vinatema dalili hizi, maanake huenda ikawa ni hali ambayo kila mtu ataweza kupoteza iwapo hali hiyo basi itaweza kutokea. Lakini pia nieleze kwamba vyombo vya usalama hususan Tume ya Uwiano na Utangamano wa Kitaifa ambayo imetwikwa kwa jukumu la kuhakikisha kwamba inawaleta Wakenya pamoja na kutema visa vyote vya uchuki, imeeleza leo kwamba ina kuna baadhi ya maeneo ambayo yanaonekana kwamba huenda pakawa na ghasia, lakini wanaeleza kwamba hili hii si ishara kwamba kutakuwa na ghasia, lakini ni vyema kueleza wazi wazi, wazi, wazi, kwamba kuna tatizo na huenda pakawa na ghasia na hivyo basi kuomba kwamba nishati pawe na vyombo vya usalama kuja pamoja kuhakikisha kwamba vinasema kwa dalili zozote za kuwepo kwa ghasia katika uchaguzi ujao. Kennedy Wondera, pengine kuna mikakati mbalimbali iliyopo mbali hivi sasa na pengine kuna mikakati eh, kuna yanayozungumzwa na maafisa wa vyama vyote hivi viwili, upande wa NASA na upande eh, wa chama cha Jubilee, na hawa viongozi wamekuwa wakizunguka kote nchini kuna hadi sera zao, na wamekuwa wakielezea kwamba ni wananchi wana, wana jukumu la kuhakikisha kwamba wanadumisha amani katika nchi wakati taifa linajitayarishwa kwa uchaguzi mkuu. Lakini pia pamekuwapo na taarifa za a, kuwepo kwa tetesi kwamba a, hawa wanasiasa ndio chanzo cha kuzua rabsha. Maanake a, kuna vijikaratasi ambavyo vimekuwa vikisambazwa katika maeneo fulani kuzionya ku, jamii fulani kuondoka maeneo yao na kurudi makwao hili limekuwa ni tatizo maanake, wengi wameeleza kwamba hili hii huenda ikawa ni ishara kwamba nchi huenda ikatumbukia katika uh, uh, lile lindi la, la, la uh, hile lindi la ghasia. Lakini uh, ni, ni, pia nieleze kwamba leo hii tume hii ya uiano kwa ushirikiano na vyombo vya usalama imeeleza kwamba kuna maafisa ambao waliweza kupewa uh, kupewa uh, jukumu la kuhakikisha kwamba wanawaangalia hao wanasiasa ambao wanatoa matamshi ya chuki na kuwarekodi na kupeleka taarifa hizi katika vyombo vya usalama na kuhakikisha kwamba wanafikishwa mahakamani na kuweza kuhukumiwa kwa hili. Lakini bado kuna suala ambalo wengi ambao wamekuwa wakilielezea ele, na leo hata tulipokuwa katika kongamano la vijana uh, hapa jijini Nairobi, wameelezea kwamba kuna nia nia kubwa Uh, ya watu katika taifa hili kuja pamoja na kuhakikisha kwamba uongozi na kumrad, uchaguzi unakuwa uchaguzi wa amani, ili Wakenya wahakikishe kwamba kila mtu anatoa nafasi ya kuweza kuchagua kiongozi anayemtaka pasi kuwepo na na uvunjifu wa amani katika taifa ambalo uh, linakumbuka li, li, li, vyema kuwepo kwa dalili za ghasia ya mwaka elfu mbili na saba na nane ambapo Wakenya wengi waliweza kupoteza maisha yao. Asante Kennedy Wandera. Basi kwenye laini ya simu nimkaribishe Imam Muhammad. Karibu kuweza kutueleza kutoka kule Naivasha mpaka hivi sasa, kutokana na hizi changamoto zilizopo, nini ambacho kwa upande wenu mnakifanya kwa sasa kuakisha amani? Halo, nafikiri katika na hali ya Naivasha, unajua ni mmoja katika sehemu inakuwa inaangaliwa sana katika Kenya kwa sababu ile jambo lilitokea katika ile mwaka lililopita ile uchaguzi lililopita ile ya mwaka elfu mbili na saba na elfu mbili na nane ndio tumejaribu mikakati. Nafikiri tumekaa mikakati na vijana na kuweza kuwaeleza mambo ya amani na vijana wakakubali. Mimi katika maoni yangu sione kama kutotokea fujo, yani fujo sione kama itatokea, maanake Wakenya tayari wamerevuka. Tukiangalia leo mpinzani ambao kwamba ni mheshimiwa Raila Odinga wa NASA amekuwa katika ngome ya, ya Jubilee ambao kwamba ni Kiambu na ni kama kwamba alipokelewa kama kawaida, na unakumbuka hapo mbeleni wakati ya hiyo mwaka wa elfu mbili na saba aliwahi kwenda Semzanyeri na akawa ni kama alizomewa na nini, lakini leo ukiangalia katika television tumeziona ni kama alikaribishwa. Hii ni kumaanisha Wakenya wamechukua hii ni siasa, na tayari ni kama wameerevuka. Ndio sisi viongozi wa kidini tunajaribu mikakati kama hiyo, waeleza maanake inapotokea jambo kama hilo sisi na, tunakuwa ndio tunakuwa na affected zaidi sisi viongozi wa dini maanake watu wakimbilia makanisani wakakimbilia msikitini katika ile kuitafutia amani, nafikiri watu ni kama wamerevuka, ingawa kuna Waswahili wanasema labda palipo na moshi hapakosi moto, yani hapakosi moto. Ndio tunajaribu kuzuia kama itakuwa ndio tunajaribu kuhubiri amani. Ndio hata juzi Jumapili tulikuwa na mkutano wa kuhubiri amani katika kiwanja yetu hapa ya Kioto na kuelezea na tunajaribu kuletea maombi zaidi ili kuonesha watu amani ni kitu muhimu, na hii ni siasa. Na tarehe nane mwezi wa nane watu watapiga kura na kila mtu ataenda zake. Tumejaribu pia kuwahusisha wanasiasa wote, haswa katika kaunti hii ya, ya, ya, ya, ya Nakuru na vilevile vile Naivasha kujaribu kueleza wao wenyewe wasimame watupe, uh, yani katika mkutano kama wa amani wasifanye siasa yoyote, ila wahubiri amani. Asante sana uh, Imam Muhamed Ali Muhamed kutoka hapo Naivasha. Na basi nikupe nafasi Mchungaji Madheri, Mchungaji Paul Madheri, kwa upande wako, najua mnafanya kazi ya kushirikiana pamoja uh, imani mbali, mbali. Sasa yale ambayo mnayafanya, pengine vijana hivi sasa ndio wako katika hatari, kwa sababu pengine wengi wanatumiwa katika kipindi kama hiki, na zile kazi ambazo mnazifanya, e, utueleze kwa upande wako e, ni zipi na zinafanyikaje kwa sasa? Asante sana uh, kama vile uh, ndugu yangu imam ameongea tu, tumekuwa na tahadhari hasa kwa sababu uh, mwaka wa elfu mbili na saba na elfu mbili na nane ilikuja ikatukuta ni kama watu ambao hawakuwa wa, wako tayari na ni kwa sababu hatukuwa tunatarajia lile jambo ambalo lilitokea. Na wakati huu basi tumechukua tahadhari na kusema inabidi sisi kama viongozi wa makanisa viongozi wa dini uh, Waislamu, kuweza kuchukua nafasi yetu ya kuhubiri amani. Jambo moja, kama vile uh, imamu ameongea, ni kwamba tumeanza kuwa na mikutano ya pamoja ili kuweza kuzungumzia Wakristo uh, kuwazungumzia watu wa Naivasha na kuwaeleza ya kwamba sisi wote ni kitu kimoja kulikuwa na huo mkutano wa Jumapili uliokuwa umekutana pale Kihoto na kukawa na viongozi na watu pia wa Naivasha wakaja pia. Tuna mkutano mwingine Jumapili hii wa maombi, kwa maana jukumu letu kama viongozi wa kidini na makanisa ni kuomba, maana tunajua kuna mfalme wa amani. Kwa hivyo kama vile uh, watu wa Naivasha wamechukuliwa, ni kama kwamba ni kikao cha vita Sio vile, maana watu wanaivasha ni wa amani, na tunatarajia na tunatumaini ya kwamba hakutatokea furugu, ila tu tunawauliza wanaoongea, hasa viongozi wetu, wajaribu tu kuyafanya mazungumzo yao yasionekane kana kwamba kuna uadui kati ya mtu yeyote. Asante sana, e, Mchungaji Paul Madheri. Lakini kudi kwake Kennedy Wandera, kuna swala ambalo wananchi kwa upande wao wamekuwa wakizungumza. Je, Kennedy, ulikuwa ukifuatilia haya mambo na kuona upande wa wananchi ni yapi yanayozungumzwa huko? na, kuna kuna minongono miongoni mwa baadhi ya Wakenya ambao wanatoka katika maeneo tofauti tofauti. Wapo wale ambao wanaeleza kwamba uh, wakati wa uchaguzi huwa kuna balaa, na wao kuna wengine ambao tuliweza kuzungumza nao wanaeleza kwamba Uh, punde tu watakapopiga kura hapa, iwapo hey, wao ni wapigaji kura hapa jijini Nairobi, wataweza kufanya hivyo na kurejea makwao, maanake hawataki kuchukua uh, kuchukua jambo lolote kimdhaha, maanake mambo haya yakitukia, huenda yakawa ni maswala ambayo wataweza kukwamiza uh, ule umoja wa nchi. Kwa hivyo, mi, minongono ipo, lakini kuna wengi ambao wanaeleza kwamba nchi ina uwezo wa kuhakikisha kwamba inadhibiti visa kama hivi. Kwa hio wao wanaona kwamba ni vizuri watakaa hapa Nairobi na maeneo mengine kuhakikisha kwamba Kina watapiga kura na kuhakikisha kwamba wanadumisha amani. Huo ndio ujumbe ambao wanasema kwamba wataweza kuendeleza kwa wakenya wengine. Lakini pia nieleze kwamba kuna baadhi ya vijana, makundi mengi ya vijana ambayo yamekuwa wakizunguka taifa kuhamasisha umma kwamba kuna umuhimu wa kuishi pamoja kama nchi, kuishi pamoja kama jamii, kuhakikisha kwamba nchi inadumisha amani, maanake pasipokuwepo na amani, huenda pakawa na tatizo kubwa na kila mkenya huenda akaumia. Kwa hivyo uh, hii ni njia mojawapo ya kuhakikisha kwamba kuna amani, lakini pia hatuwezi labda kutilia shaka baadhi ya matamshi ya viongozi ambayo yameonekana kuwakera wengine wa ambao wanasema kwamba nishati uh, swala hili liweze kudhibitiwa na iwapo halitodhibitiwa basi kuenda kukawa na dalili za ghasia. Asante uh, sana, Kennedy Wandera pale Nairobi. Ni kirudi kwako, Imam Ali Muhamed, kuna kitu ambacho kimezungumzwa hapa kwamba haya mambo yakitokea wanawake na watoto eh, ndio wanakuwa kwenye hatari kubwa, na pengine kwa mujibu wa Democracy Speaks wengi katika makundi hayo wameonyesha wasiwasi na wakitaka hata wasipige kura. Pengine kwa upande huo, e, changamoto mlio nayo nyinyi kuhakikishia hawa wenye wasiwasi na hawa ambao wanahusika, nini ambacho mnafanya kuwasaidia, e, kuhakikisha kwamba mnakwenda kwenye njia iliyo, e, na amani na utulivu? Ukweli sasa hivi sisi katika mji wetu wa Naivasha tuko na vijana na katika hao vijana tumewachanganya kwa kila kabila, maanake katika mji wa Naivasha inapatikana kabila yote. Tunajaribu kuchanganya haswa vijana, wanatembea kila sehemu kuwaeleza Naivasha hapatakuwa na jambo kama hilo, na sisi tuko tayari kusaidiana. Maanake tulikuwa tunahofia wale watakaohama na mizigo yao wakaondoka, labda wakifika kule wataonekana kama Naivasha kuna jambo. Sasa tunawaambia mkihama, labda msiamene na mzigo Yani, msiogope lolote, maanake ukiama kwa ajili ya hiyo maneno inayochangia pande ile kwingine, lakini sisi hapa Nivasha mikakati tunajaribu nyumba baada ya nyumba ili kuwahimiza amani, ndio mwenzangu pale ambao kwamba ni pasta amezungumzia. Maanake tumeona hii jambo imebakia kama mwezi mmoja ya ekikura ipigwe, sasa tunajaribu kuweka mkutano mingi tukihusisha kila watu kila kiongozi tukimhusisha kila jamii na vile vile vijana tukuhusisha, yani tukihubiri mambo ya amani, amani kila pahali, mpaka tumewekea wimbo, amani ni wajibu wangu, wajibu wako ni amani. Asante sana, uh, Imam Ali Muhamed. Lakini pia naomba nikuje kwa upande wako uh, Mchungaji Paul Madheri, kuna swala nyingine ambalo limekuwa likizungumzwa na hata Kennedy Wandera amegusia hapa kwamba baadhi ya wanasiasa kauli zao zimekuwa zinatia wasiwasi. Pengine kuna ushirikiano upi kati yenu na wanasiasa kujaribu kuondoa namna ya kuweka usawa na kauli ambazo zinaweza kuleta wasiwasi wa ghasia? Kwa upande huo vile uh, tunavyofanya uh, kwanza ni <coughs> kuhakikisha ya kwamba kila wakati wowote tunapokuwa na mikutano ya viongozi wachungaji, uh, tunawakaribisha na sana sana tunahakikisha ya kwamba hilo jambo linakuja, tunawauliza ni jinsi gani watakavyoweza kuzuia kuonekana kana kwamba kuna watu ambao wanawapinga na ambao labda hawakubariki. Kwa hivyo kile tunafanya ni kuwahamasisha, kuwaeleza ya kwamba wanapozungumza, mazungumzo yao yanaweza kuchangia, lakini wakiwa waangalifu katika mazungumzo yao, basi watakuwa wamezuia sana jambo lolote ambalo linaweza kutafsiriwa kwa njia ambayo ni tofauti. Jambo nzuri ni kwamba <coughs> vijana ambao hutumiwa sana kuweka uh, uh, uh, ama hutumiwa kwa kutenda maovu, wao ndio sasa wamekuwa katika mistari ya mbele, iwepo ni katika makanisani. Tumejaribu kuambia viongozi wa makanisa na hata imam ya kwamba jambo la amani lizungumzwe kila wakati tunapopata nafasi, hasa makanisani ama katika mikutano. Tunawahusisha wote, hata Jumapili uh, tumewakaribisha wote ambao watakuja, na sisi wenyewe ndio tunaotayarisha ule mkutano. Hatutaki utayarishwe na wanasiasa wenyewe, wasije wakauchukua kuzungumza mambo yao, ila tunataka tu kuzungumza mambo ya amani na kushukuru sana. E, Mchungaji Paul Madheri, hali kadhalika Imamu Ali Muhammed e, kutoka kule Naivasha e, kwa kazi kubwa mnayofanya kuhubiri amani kabla na baada ya uchaguzi mkuu wa Agosti 8 nchini Kenya. Hiyo inatukamilishia sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Asanteni sana. Asante sana basi, usikia kibao hicho kinatopelea, katika sehemu ya pili ya hii leo ambapo hapa nchini Marekani wanaadhimisha miaka 241 tangu kupata uhuru, na uhuru huo ulipatikana mwaka 1776 na hapo jana, miji mbalimbali ilijitayarisha kwa maadhimisho hayo, huku maafisa wakilinda usalama katika miji mbalimbali kuhakikisha kwamba siku ya leo inakwenda vizuri kabisa. Ama kwa hakika, mengi yanafanyika hii leo, kutakuwa na fataki usiku wa leo, ingawa maeneo mbalimbali sherehe hizi, watu hivi sasa wapo wakiweza kusherekea hapo DC tayari kuna usalama na maeneo mbalimbali, barabara zimekusha fungwa kwa ajili hiyo. Lakini basi siku hii ilitengwa rasmi kitaifa 1941, na tarehe 4 Julai 1776 wajumbe kutoka majimbo 13 walipitisha azimio, lilikuwa limepigiwa kura kwa siku mbili kabla ya hapo, na liliandikwa na rais wakati huo Thomas Jefferson na kufanywa rasmi Marekani kuwa huru kutoka kwa Waingereza. Basi kuzungumzia haya tunaungana na wachambuzi kutoka hapa Marekani. Ninaye Dr Isaac Kiniti kutoka kule katika jimbo la Connecticut, hali kadhalika David Monda, profesa akiwa kule California. Karibuni sana, na nina watakeni wote heri ya hii siku ya leo ya Julai nne. Asante asante ndogo bila asante shaka abisa. Sante sana basi, tukija kuangalia siku hii e, nikija kwako e, Profesa David Mondo ukiwa kule California hivi sasa, hebu tuambie kwamba hii siku ya leo hasha e, kwa yule raia wa Marekani ambaye anasherehekea siku hii, tukifahamu kwamba Thomas Jefferson alifanya rasmi kwa hii kwa kuandika kwa kwa lileandishi au andiko la uhuru E, wakidai mambo muhimu ya haki kwa watu wa Marekani, labda yale ya muhimu yaliyopo kwenye ile andiko, unaweza ukatueleza ni yapi hasa? Kwa ma, kwa maoni yangu, bwana mwenyekiti, uh, tusisahau ya kwamba maadhimisho haya ya siku ya uhuru hapa Marekani yanaadhimisha uh, ku, kukatwa kwa uongozi wa ubabi na ufalme wa Uingereza hapa Marekani. Uh, vile tulivyo kule Kenya, kule Tanzania, kule Uganda, tulikuwa kwa ukoloni wa Waingereza na vivyo hivyo hapa Marekani pia walikuwa kwa ule ubwanyenye wa ufalme. Kwa hivyo leo tunaadhimisha uhuru wa taifa. Jambo la pili hapa lazima tuangazie ni kwamba Thomas Jefferson alisisitiza sana maadili za haki za kibinadamu. Tusisahau ya kwamba yeye alisisitiza ya kwamba lazima kwa kikatiba kuwe na vile vipengele eh, kumi ile wanaita Bill of Rights, kuhakikisha ya kwamba uh, utu wa wanadamu wa kila mwaamerika lazima uheshimiwe. Kwa hivyo leo tunaadhimisha uhuru wa taifa, lakini kwa wingi tuna, tunaadhimisha uhuru wa, wa, wa, wa ile falsafa ya kibinadamu ya utu wa mwanadamu hapa Marekani, heshima na haki za kila mwamerika hapa na uhuru wake kuweza kutimizwa. Asante sana Profesa David Monda. Doktor Isaac Kiniti, pia ni kwamba tunafahamu siku hii haikuja kirahisi, ilibidi e, afanyike mapinduzi hapa. Hebu tueleze yale yaliyofanyika e, mpaka kuweza kufikia e, wamarekani kupata uhuru hao. E, kwanza ningependa sana kuwapongeza Wamarekani wote e, kwa makumbusho mazuri ya siku hii na pia nipongeze nchi ya Amerika kwa kuiweka siku hii kama ya kuikumbuka. E, nyakati hizo za kupigania uhuru wa nchi hii e, tukiangalia kabisa ya kwamba waamerika wamekuwa ni amba hata, e, amba wa nchi ambayo inakumbuka hata masujaa wote ambao wamepigania nchi hii kwa uhuru ambao wamepatikana kwa e, damu kumwagika, na tuki kumbuka kidogo kuhusu e, hizo nyakati za kupigania uhuru wa Marekani, tunaona ya kwamba we, Amerika walipenda kujitolea eh, ama kuondoka kwa unyanyasaji wa eh, kiimla cha nchi ya Uingereza na nchi eh, nyingi zimefaidika eh, zime na eh, hiyo ukombozi, sababu Marekani iliponyakua eh, huru kutoka kwa Uingereza iliweza kuendelea kabisa, eh, kiuchumi na a hat, hata kwa nguvu za eh, za kila aina na watu wengi ambao wamekuja Marekani wamefaidika sana eh, kwa uhuru huo na kuweza ku, eh, kusaidia nchi zingine nyingi katika dunia eh, kwa upande wa uchumi sababu watu wengi wanatuma pesa humu na humu eh, kwao, kutokana na eh, kazi na pesa ambazo zinapata, wanapata kutoka Marekani. Na ningependa kuhimiza ya kwamba eh, nchi zingine eh, kama nchi yetu ya Kenya na zingine ambazo hazi hazi uh, wakumbuki uh, vizuri wale uh, masujaa ambao wamepigania nchi zao waweze kuiiga Marekani, sababu Marekani inawakumbuka wote ambao wamepigania nchi hii, uh, matunuza King Jr, uh, Jefferson, uh, Washington, uh, George Washington uh, na wengineo na vile wakiwakumbuka watu, watu kama hao wanaweka uh, vizazi vyao nguvu, uh, ama, uh, motivation ya kuwakumbuka kuwa na ushujaa wa kupenda nchi yao na kuwa tayari kupigania nchi zao. Asante sana. Ni jambo muhimu, asante sana. Lakini kwa haraka haraka, Profesa David Monda, mengi anafanyika siku ya leo, we mwenyewe ukiwa umeenda hadi huko California, labda ukueleze kwa haraka haraka tu jinsi Wamarekani wanavyosherehekea e, siku hii. Uh, kwa sasa wengi wengi wa Marekani hapo wanabarizi E, wanakula vinywaji tofauti tofauti na kuchoma nyama hapa kama Wakenya, Watanzania, Waganda tuachoma nyama choma kama kawaida, tuna barizi kula pilau hapa, lakini now, lazima nisisitize hizi enzi za Bwana Trump, uh, inaonekana ya, ya kwamba kuna ile swali ya falsafa ya kitaifa Marekani itaenda mbele vipi, ya kwamba heshima ya wahamiaji wa itakuwa ni vipi na taifa la Marekani litaenda vipiasante sana Profesa, muda wetu unakimbia na kushukuru sana basi. Kufikia hapo, tunakamilisha hii sehemu ya pili ya kwa Undani. Jina langu ni Sande Shomari, asanteni wote mlioshiriki nam. Basi nimshukuru Sandi Shomari kwa kutuendeshea mpango huo, ambapo hii leo kama nilivyotaja Yalikuwa ni marudio ya kipindi kilichorushwa hewani siku ya Jumanne kutoka hapa studio. Sina cha ziada. Jina langu ni BMJ Muridhi, lakini kabla sijaondoka naona tuna muda eh, kwa hivyo tuendelee na wimbo huo huo ambao unaenda chini kwa chini, ambapo utamsikiliza hapa huyu mwanajeshi wa zamani wa hapa Marekani, Lee Greenwood, akiimba wimbo maarufu kweli kweli, wimbo unaofahamika sana hususan hapa Marekani, God Bless the USA. Msikilizaji na kuwaka kutoka hapa studio, tuonane tena panapo mwajali wa. Atwende kazi. Lee Greenwood, God Bless the USA. Tennessee.