Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOAExpress ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, ikiwa Jumatatu poa wa kabisa, tarehe kumi mwezi wa saba mwaka wa elfu mbili kumi na saba. Jina langu Harizon Kamau, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Tuende pamoja ndani ya dakika 30 za VOAExpress alasiri hii ambayo tuna mambo mengi ya kukueleza kuanzia kule nchini Kenya, Tanzania, tukirudi hapa mjini Washington DC na kwingineko ni habari motomoto moto, ndani ya VOA Express, ambapo kama tunavyofahamu, joto la kisiasa huko nchini Kenya limezidi kupamba moto. Tutakuwa naye Kennedy Wandera kutupasha yale yaliyojiri. Na hivi leo, basi waziri wa michezo na habari nchini Tanzania Harrison Mwakembe amelivunja baraza la michezo nchini Tanzania, kisa na maana ikidhihirika kwamba usimamizi wa BMT wa michezo nchini si imara, basi ninaweza kulivunja baraza lilopo na kunda jipya. Basi msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo, tutakuletea habari hiyo kwa urefu zaidi ndani ya dakika 30 za matangazo haya. Harrison, tunaanzia wapi hivi sasa? Tunaanzia nchini Kenya, lakini hata kabla ya kumwalika Kennedy Wandera kutoka Nairobi, ni kwamba mwisho wa juma hili, uh, nchini Kenya mengi yameshuhudiwa katika ulingo wa kisiasa. Kumbuka kwamba waziri wa usalama wa ndani Joseph Kaiseri ameaga uh, dunia mwishoni mwa juma na vilevile, jana jioni, um, Jumapili, uh, yule kiongozi wa NASA Raila Odinga aliweza kupitia ama kupelekwa hospitalini kidogo kutokana na kile kinachodaiwa ni matatizo kidogo ya tumbo, akisema labda chakula kilimharibikia. Lakini aliweza pia kutoka baada ya muda mfupi hospitalini, na hali yake tutaiangalia, lakini inasemekana kwamba yushwari kutokana na, ma, na kwa mujibu ya maneno yake, matamshi yaliyotoa wakati akitoka ya hospitalini alisema kwamba niko sawa kabisa, nimeangaliwa na ukaguzi uko sawa. Lakini kando na hayo, tuangalie naye Rais Uhuru Kenyatta kwa upande wa Jubilee anasema nini kuhusiana na kampeni zilipofika? Na sasa hivi kwenye laini ya simu tunaye Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, karibu sana. Habari ya Nairobi, na mambo yamefikia wapi kwenye ulingo wa kampeni? Asante sana mkamiti na Harrison, kwa kweli leo ni, ni siku ambayo uh, bado inaonekana kwamba ule mgogoro unaendelea kupamba moto kati ya viongozi hawa, hususan swala likiwa ni utoaji wa zabuni na rais Kenyatta jana hapo aliweza kutoa matamshi ambayo wengi wanaona kwamba huenda ni, ni, ni, ikawa ni hatari kubwa kwa nchi. Maanake uh, kuna ma, ma, ma, mawanda au matawi matatu ya serikali ile ni yani, mahakama ya uh, serikali na, na vitengo vingine. Lakini rais Kenyatta jana aliweza kutoa matamshi akisema kwamba uh, mahakama imekuwa ikididimiza juhudi za IBC kutayarisha uchaguzi ambao Wakenya wengi watauona wata kama wa kuaminika, maanake imekuwa ikisitisha uh, kesi baada ya kesi. Upinzani umekuwa ukikimbia mahakamani, ukieleza kwamba hii kesi haijafika hai viwango fulani, na na hivyo basi kesi hii inafaa kutupiliwa. Na, jana aliweza kujitokeza akizungumzia kauli hiyo hususan kwa IBC baada ya juma juma lilopita mahakama ya kusitisha kandarasi ambayo IBC ilikuwa imetoa kwa ile kampuni ya Dubai na alikuwa na haya kusema: mimi nataka niwaambie wenye koti Tumewaheshimu, lakini msifikirie heshima ni uoga, na sisi hatutakubali, hatutakubali wenzetu watumie makoti na kuintimidate IBC wakifikiria ya kwamba watashinda kupitia mlango ya nyuma, hakuna kitu kama hicho. Wandera, labda nini kilichoashiria rais kubadilika na kuweza kusema na kufokea mahakama? Ni uamuzi upi wa karibu kabisa ambao mahakama iliweza kufanya kuhusiana na IBC? Juma lilopita ma, uh, uh, mahakama iliweza kutoa uamuzi kwamba uh, ile kesi ambayo ilikuwa imewasilishwa mahakamani na upinzani ukiele, upinzani ukieleza kwamba uh, IBC haijafuata uh, viwango vinavyohitajika kutoa zabuni kwa kampuni hii ya Alburaea na hivyo basi mahakama iliweza kusitisha na kutupilia mbali uh, uh, zabuni hii kutolewa kwa kampuni hii kuchapisha karatasi za urai na mahakimu ikasema kwamba sasa IBC inafaa ku, ku, ku kuanza mchakato mpya wa kuweza kwa kuhakikisha kwamba inatoa zabuni kwa kampuni ambayo ha, ha, ha, ha, kampuni ambayo haina ha, haina wasiwasi wowote au kushirikiana kokote kule na uh, upande wowote wa kisiasa. Na Wandera, sasa kwa upande wa wanasheria mawakili ama wale mahakimu kwa upande wao wamejitetea vipi ama wamesema nini kutokana na matamshi ya rais? Naam, leo leo uh, ile baraza la mawakili limeweza kujitokeza na kusema kwamba, uh, hii hi, hi tabia wanasiasa kuanza kuishutumu uh, mahakama kwa sababu ya uamuzi wa mahakama uh, si tabia nzuri, na hivyo basi kusema kwamba watasimama kidete na kwa kuhakikisha kwamba mkondo wa sheria unachukua mkondo wake wa na hivyo basi hakuna mwanasiasa ambaye ataweza ku- uh, kuhitilafiana na uamuzi wa mahakama jinsi anavyosema hapa. uh, huyu ni uh, ni wakili wa mahakama kuu hapa nchini uh, Danstan Omari tumemwona rais Uhuru Kenyatta akipasua mbarika na kuleta fujo na kukashifu na kuleta bezo kwenye mahakama kwa sababu ya ule uamuzi iliyopeana juu ya uchapishaji wa sabuni ya tenda ya makaratasi ya urais. Kile ni kinyume na sheria za Kenya na sheria za kimungu mzima, ambapo ile kitengo cha executive cha rais kuleta bezo na kuleta mambo kama yale, huenda ikafanya Wakenya wakakosa imani na mahakama. Basi mkamiti, umesikia wakili amesema kwamba, uh, rais asiingilie upande wa mahakama, mahakama ifanye kazi yake, lakini mm-hmm, naye rais anasema kwamba hayo mahakama kwa maoni yake ni kama yanatumika kuhujumu juhudi za IBC. Kumbuka kwamba imebaki siku chache, tunafikiri chini ya mwezi sasa. Chini ya aha, na kwa hivyo mambo ama suala la kisiasa linaendelea kushika kasi na joto la kisiasa linaendelea kupanda. Na tunashukuru sana Kennedy Wandera, tuna hakika kwamba utaendelea kutuangalilia mambo kwa undani yanavyoendelea katika ulingo wa kisiasa nchini humo. Asante kwa ripoti yako Wandera. Basi Harrison, wakati tukiondoka huko mjini Nairobi, Kenya, kuhusiana na masuala ya uchaguzi, hebu tuelekee huko nchini DRC ambapo kuna taarifa tumeipata kutoka kwa mwandishi wetu Saleh Mwana Milongo ni kwamba kero na mjadala mkali umezuka mjini Kinshasa ni kufuatia kauli ya mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi nchini Kongo anaitwa Conel Nanga ya kusema kwamba ni vigumu kuitisha uchaguzi mkuu mwaka huu kauli hiyo aliitoa wikendi huko Paris nchini Ufaransa, ambapo alikuwa amehudhuria mkutano wa kutolewa ripoti ya taratibu ya uchaguzi nchini Congo na ujumbe wa nchi zinazozungumza Kifaransa, ambapo Nangaa yeye alielezea sababu kadhaa zitakazosababisha kuahirishwa kwa uchaguzi huo, ikiwemo machafuko ya Kasai kama tunavyofahamu Harrison, huko Kasai, mm-hmm. Kumekuwa kuna makundi ya waasi ya kipambana na vikosi vya vilevile vile basi uh, kanga um, na Nangaa ameendelea kueleza kwamba uh, sababu nyingine ni kutokana na sheria mpya ya uchaguzi na vilevile vile matatizo ya kiufundi. Basi baada ya kutoka huko DRC, hebu sasa tuingie nchini Tanzania, ambapo kuna, kuna taarifa mpya kabisa ya waziri wa habari, utamaduni na sanaa Tanzania, Harrison Mwakembe amelivunja lile Baraza la Michezo Tanzania bmt na sababu za kuvunja baraza hilo ni kutokana na kwamba baraza hilo linasemekana lina changamoto nyingi sana, na kwamba kazi inazofanya hazieleweki vizuri. Hebu tusikilize basi matamshi ya waziri Mwakiembe. Hivyo basi nimeamua leo tarehe 10 Julai 2017 kwa mamlaka niliyopewa na sheria ya BMT namba 12 ya mwaka 67 kama ilivyofanyiwa marekebisho na sheria ya namba 6 ya mwaka 71 pamoja na kanuni zake za mwaka 1999 kusitisha uteuzi wa mwenyekiti pamoja na wajumbe wote wa BMT kuanzia leo tarehe 10 Julai 2017. Sekretarieti ya baraza itaendelea kufanya kazi katika kipindi hiki kwa kushirikiana kwa karibu na wizara wakati taratibu za kumpata mwenyekiti na wajumbe wapya zikiendelea kufanyika kwa mujibu wa sheria. Kweli kabisa mkamiti, nilipokuwa nikitazama habari hii yake Waziri Mwakembe, ni kwamba baadhi ya changamoto ambazo wanasema zimepatikana kwenye sekta ya, ya, ya michezo, anasema kwamba baadhi ya viongozi wamechukua nafasi mbili kwa wakati mmoja, huku pia akisema wengi wao hawana ari ya kufanya kazi na hawajitumi na pia kuna madai ya rushwa na, na, na ubabe ndani ya, ya, ya sekta ya spoti. Basi haya ndio baadhi ya mambo yaliyosababisha uh, BMT kuvunjwa hii leo, lakini tutaendelea kukujuza kwa undani zaidi kuhusiana na swala hili. Endelea kusikiliza matangazo ya VOA <tune> Sasa hebu tupate habari za dunia. Mahakama moja ya Sudan imetoa amri wa mwandishi mashuhuri wa habari Bi Amal Habani ya kulipa faini au kufungwa jela kwenye kesi ambapo afisa wa usalama anadai kuwa Habani alimzuia kufanya kazi yake. Habani ambaye ni mshindi wa tuzo kutoka kwa kundi la Amnesty International, kutokana na kuangazia masuala ya usalama ametozwa faini ya paundi elfu kumi za Sudan ambazo ni sawa na dola 1430 za Kimarekani au apewe kifungo cha miezi sita gerezani. Ababi ameambia shirika la habari la AFP kwa njia ya simu kuwa mahali mahakama hawakutendewa hawa haki kwa kuwa alikuwa anakusanya ripoti wakati wa kusikilizwa kwa kesi dhidi ya wanaharakati wa kutetea haki za binadamu ambapo alishambuliwa na afisa wa usalama. Shambulizi linaloshukiwa kuwa la kujitoa muhanga lililotokea kusini magharibi mwa Pakistan mapema leo limeua mkuu wa polisi wa wilaya pamoja na mlinzi wake na raia mmoja aliyekuwa karibu nao. Muda mfupi baadaye, kundi la Taliban limedai kuhusika kwenye shambulizi hilo mjini Chaman, karibu na mpaka wa Afghanistan. Mkuu huyo wa polisi kwa jina Sajid Khan Muhamed ameshambuliwa akielekea ofisini wakati gari lake likiwa kwenye msongamano wa magari. Ne kundi la Syrian Observatory for Human Rights limesema mapema leo kuwa sitisho la mapigano kwenye majimbo matatu ya kusini mwa Siria limeendelea kushikiliwa licha ya visa vidogo vya gasia, ya wakati serikali ya Siria na waasi wakipanga kuanza duru nyingine ya mazungumzo ya amani yaliyofadhiliwa na Umoja wa Mataifa, ikiwa juhudi ya kumaliza mapigano ya miaka sita. Kundi hilo limesema kuwa visa vidogo vya gasia vimeripotiwa kwenye maeneo ya Dara na Queitra. Sitisho la mapigano lililofadhiliwa na Marekani na Jordan linajumuisha jimbo la Sweden pia. Wanadiplomasia kutoka mataifa hayo walifikia hatua wa hiyo wakati wa mkutano wa G20, uliofanyika wiki iliyopita mjini Hamburg Ujerumani na nchini Burundi, watu nane wameuawa usiku wa kuamkia leo, kufuatia shambulio la guruneti katika kijiji kimoja mkoani Kayanza, kaskazini mwa Burundi. Polisi nchini humo imelitaja shambulio hilo kama la kigaidi, ambalo kwa mujibu wa msemaji wa polisi, mlipuaji alilenga ofisa wa idara inayokoboa kahawa katika eneo hilo, aliyekuwa na watu wengine katika mgahawa wa pombe. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo popote ulipo, kupitia njia ya Facebook au kwa njia ya redio, imani yangu ni kwamba unaendelea kutupata kwa njia iliyo safi kabisa. Nam, basi tukirudi tena huko nchini Kenya, kama tunavyofahamu, basi joto joto la uchaguzi mkuu kuelekea Agosti 8 likiwa ndio linapamba moto baada ya uamuzi wa mahakama kuu nchini Kenya kusitisha uchapishaji wa karatasi za kupigia kura kwa urais baada ya kesi iliyowasilishwa na mrengo wa upinzani hapo jana. Basi akiwa katika kampeni za kisiasa, Rais Uhuru Kenyatta na naibu wake walionekana kughadhabishwa na uamuzi wa mahakama kuhusu uchapishaji wa karatasi za kura na kampeni ya Al Ghurai ya Dubai, akiitaka mahakama, akiita mahakama kutoingilia suala la uchaguzi nchini. Matamshi yake yamezua hoja miongoni mwa Wakenya. Hebu tuwasikilize. Okay, ah uh, ya yani ya uh, president na deputy wake kuingilia mahakama that is an independent body. So inatakana ifanye kazi kivyake. Isiingiliwe kuambiwa nini, nini, nini na nini na nini. Ikiwa mahakama imeamua vile imeamua, even the president should respect that. Kwa hivyo vile yale matamshi aliyotamka jana na president, it was not right. And then hii mambo ya kuprint hizi uh, ballots. Papers. In fact, imekuwa ni inasumbua sana because unakuta sasa hiyo 20, 20, is that time enough to print those ballot papers? Hii ni kitu angekuwa wamesuluhisha before. Both parties wakae chini wapate kukubaliana, because wangekuwa wamekaa wakakubaliana ni wapi hizi ballot papers zitakuwa printed. Haa mambo tungekuwa tuyaoni tungekuwa tu tumekaa. We are waiting for the day. We do the elections and now mambo ya yapite. Lakini sasa unakuta kuna msukosuko a anaenda kotini, mara imekubaliana mara wamekosana. Sasa, sababu gani? Yeye, ile matopenye huwa anapakwa mara naambiwa huwa amebakura mara sijui nini. Sasa venye ilikuwa wamepitisha kwa wakachukua hiyo hiyo tenda huko nje, kimaoni yangu mimi nilikuwa sioni vibaya. Kwa hivyo mimi nalaumu mahakama kwa nini wamefutilia mbali ile hali, sisi ilikuwa tuangojea hizo makaratasi za kutoka nje tuone venye itakuwa kuliko sahihi. Itasemekana bado atambua amebakura, ile hali iko wazi tayari hiyo. Na tu pia kuwa pengine kunaweza mwezi wa nane watu wasipige kura, hiyo ni urongo sababu kwa sisi tulipitisha katiba na katiba inasema kwa na kipengele cha kuwa kila mwaka sijuni watano ile tarehe nane ndio tunapiga kura. Kwa hivyo si, si ukweli kuwa hatutapiga kura, tutapiga kura, lakini mimi naonelea koti imefanya makosa hiyo. Wanazungumza kinyume na sheria au ni waongo. Sipokuwa zaboni kama kwenye local companies ingetolewa kwa sababu kuna kampuni ambazo zinaweza kuprint papers tofauti na ile kampuni ambayo imetoka Dubai ama tofauti na ile kampuni ambayo ina print pesa ama ile mba mba Dilaru. Kwa hivyo si lazima kampuni ya Gureye. Kuendelea kuprint hizo makaratasi, hata kampuni zingine nchini zinaweza zikafanya na hiyo pesa ingesaidia watu hapa. Baada ya kuwa hiyo pesa itachukuliwa ipelekwe nje huko Dubai, itakuwa ni makosa. Mwananchi wa kawaida atakuwa bado hajafaidika. Kimimi ndo nasema ni ile ile hali ya kuwa ile amechoka kupakwa matope. Sababu gani? Yeye kwanza mpinzani ndo alisema akatafute mahali kwa kuwa wanaweza tuwa hizo makaratasi ya kupigia kura ya president peke yake, na pia sisi tukafurahia tukasema, yes, afadhali iwe hivyo. Sababu gani? wakati ule aliambao Ruto alifanya yeye ndo alitoa ule uchaguzi Uchaguzi vita, paka akapele kwa the Hague na saa hii tuko na mahopo ya kuwa vyenye makaratasi ya upresidenti itakuwa iko huko huko nje, zitatoka zikuletwa huko sababu ya huo huo uhalifu, hatutaki. Saa hii nimekatizwa tena, si ndio? Hayo mambo wa Kenya, wanatoa maoni wapiga kura kuhusiana na zabuni ya kampuni ya Algurel ya kule uh, uh, Dubai. Dubai lakini sasa mambo yatatazamo yanaenda vipi? Siku zinaendelea kuhesabiwa nazo zinakaribia za uchaguzi, basi mm -hmm, na Wakenya watapata nafasi ya kufanya uamuzi wao. Haya basi, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Ni mwimbaji huyu Babi na kibao chake, nakuambia Kasakwa, tunaelekea maeneo ya Burundi yote ndani ya vuw express future records Mambo jamaa kutoka Burundi, nakuambia ni miondoko ya Kiafrika. Na haya yote yanafanyika ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunakushukuru sana msikilizaji kwa kutusikiliza na kuendelea kutufuatilia ndani ya VOA Express. Basi ndivyo mambo yanavyokwenda na hivi sasa tunashuka jijini Dar es Salaam huko nchini Tanzania, ambapo tunaye mwandishi wetu Dina Chahali yeye atakuwa akitujuza yale yanayoendelea huko nchini Tanzania. Unajua, masuala mm -hmm. ya kisiasa Harison, yamekuwa yakiendelea katika kila eneo katika Afrika ya Mashariki. Kwa kweli kabisa nilio, niliweza kuona kwenye mitandao ya kijamii na baadhi ya vyombo vya habari, nikaona kwamba kuna uh, huyu ma... mbunge, mbunge katika jimbo la Kawe jijini Dar es Salaam, Halima Mdee alikuwa ameshikiliwa na kuwekwa rumande kwa siku kadhaa lakini tunaambiwa kuna taarifa mpya ambazo zimetolewa zime hivi leo. Basi Dina Chahali yeye ambaye yupo katika laini ya simu ataweza kutujuza hayo yaliyoendelea leo mahakamani kuhusiana na kukamatwa kwa Halima Mdee. Dina, bila shaka unatusikia hapo ulipo? Nasikia vizuri sana, nimewapata kwa kweli. linaloendelea Dar es Salaam kama mlivyosema, huyu Halima Mdee ambaye ni mbunge wa jimbo la Kawe kwa tiketi ya chama cha upinzani demokrasia na maendeleo, CHADEMA, ametoka rumande toka Jumatano iliyopita, amekaa kwa siku tano, ambako alikamatwa kwa amri ya mkuu wa wilaya ya Kinondoni baada ya kudaiwa kuzungumza maneno yasiyo na staha dhidi ya rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Leo hatimaye leo alimambea, amefadishwa zindani, amesomewa mashtaka hayo ya kutoa lugha asio na staha dhidi ya rais, na amesomewa katika mahakama ya kiumkazi Kisutu hapa jijini Dar es Salaam lakini hata hivyo uh, anatetewa na wakili wa Chadema Pita Kibatala. Yeye aliomba dhamana kwa maelezo kwamba kosa lake linaruhusu dhamana. Kwa hiyo hakimu anayesikiliza hiyo kesi holi ame, ame ametoa dhamana na kesi yake imepangwa tena ya kusikilizwa hapo Agosti saba. Kwa hiyo uh, baada ya ku, kutoka hapo mahakamani um, um, Ee, mwenyekiti wa taifa wa Chadema Freeman Mboe alikuwepo na akazungumza masuala kadhaa dhidi ambayo amesema kwamba anaona ambayo wapinzani hawapendezi nayo dhidi ya, ya serikali kuhusiana na suala la, la kudhibiti wapinzani katika kuzungumza. Hebu tumsikilize na Mboe akizungumzia swala hilo la kudhibitiwa kauli za wapinzani baada ya kuteswa ndani ya maabusu kwa siku tano. Shtaka lenyewe ni kama mlivyolisikia, sipeni kulizungumzia kwa sababu ni jambo ambalo bado liko mahakamani. Nachopenda kukisema kama kiongozi mkuu wa chama ni kwamba utamaduni huu mpya unaojengwa ndani ya taifa wa kuziba watu midomo wasiseme hisia zao utajenga chuki katika jamii. Sisi kama chama kinachoamini katika haki kwenye taifa, tunaamini kila Mtanzania awe kiongozi, asiwe kiongozi, wa chama chochote, wa dini yoyote, wa kabila lolote ana haki ya kueleza hisia zake. Alima ni mbunge, ni mwenyekiti wa baraza la wanawake kwa Chadema taifa. Kwa hiyo ni kiongozi mwandamizi, sio tu anatakiwa aseme, anatakiwa a. Haya basi, Dina kama tulivyomsikia Freeman Mbowe kiongozi hmm katika hmm chama cha upinzani Chadema akieleza uh, kwamba Halima Mdee hmm uh, aliteswa, tunafahamu, hmm, tunafahamu, tunafahamu mateso ya aina gani aliyapata akiwa huko Mahabusu. Ah, tunafahamu, lakini wanasema kwamba alishikiliwa kwanza kwenye kituo cha ustadei baada ya hapo sasa, akapelekwa tena kwenye kituo cha cha kikuu cha polisi hapa jijini Dar es Salaam. Lakini kwa mujibu wa taarifa zilizokuwa zinatoka polisi ni kwamba walikuwa wanamshikilia kuendelea kupata maelezo yake baada ya kutuhumiwa kutoa hizo lugha zisizo na staha. Nakumbuka tu kwamba Halima Mdee alizungumzia kauli ya rais, kwamba watoto wanaopata mimba shuleni katika shule za serikali hawataruhusiwa ku, ku, ku, ku, ku, kuendelea na mash, shule. Kwa hiyo Halima Mdee kama mwenyekiti wa, wa chama cha wanawake cha CHADEMA BAWACHA, alizungumza. Kwa hiyo kukulani hiyo hiyo hiyo hiyo hatua ya rais, wakisema kwamba watoto wasiruhusiwe kurudi shule wakipata mimba, kusema kwamba watoto wa kike wana haki ya kurudi shule kwao. Katika kuzungumza katika hiyo aliyoitisha, wanasema ndani ya hiyo alizungumza hayo maneno ambayo wanasema ea takajidi ya rais. Kwa hivyo kesi yake ilikuwa iko hivyo na vilevile vile Dina tunafahamu, je, dhamana ya Halima Mdee ilikuwa ni mali na fedha au ilikuwa ni dhamana ya fedha peke yake? Ilikuwa ni dhamana ya, ya, ya, ya fedha kiasi cha shilingi milioni kumi kwa wadhamini wawili kwao walisaini dhamana ya shilingi milioni kumi wadhamini wawili ndio wakaweza kupata dhamana hiyo kutoka, na kutoka rumande na kuna masharti mengine yoyote ambayo amepatiwa baada ya dhamana hiyo? Hapana, hakuna masharti mengine yoyote, na imesema kwamba kesi yake imeahirishwa sababu tena tena Agosti saba, kama nilivyosema hapo awali, kwa kusubiri tena Agosti saba atakapo kuja tena mahakamani, kisha tuone kwamba nini tena. Maanake serikali imesema kwamba, ah, upelelezi bado unaendelea. Eh, wakili wa serikali wao kwa pale mahakamani akasema kwamba kwamba bado upelelezi unaendelea dhidi ya hayo mashtaka yanayomkabili. Tunakushukuru sana Dina Chahali kutujuza taarifa hizo zilizotokea leo huko jijini Dar es Salaam, Tanzania. Tutaendelea kuwasiliana na wewe na kutueleza yanayojiri zaidi katika nchi hiyo kwa wakati huu Harrison. Basi tukirejea tena hapa mjini Washington DC katika studio zetu hapa namba kumi na tano tunamwona Sande Shomari yupo tayari kabisa <laughs> na mambo anasema mambo <mambo>, <laughs> mazito mazito ninavyomwona, sijui uh, amekuja kwa staili gani? Jumatatu Sande, karibu sana, tueleze mambo. Asante uh, sana, Harrison Kamau, hali kadhalika mkamiti kebayasi na kilembe chako cha Kihindi unapendeza sana. Basi mambo ni mengi kweli kweli. <laughs> yanayoendelea kwenye mitandao hapa <laughs> moja kwa moja nianzie huko nchini Kenya. Kama mlivyosikia nchini Kenya, ni kwamba mgombea eh, wa kiti cha uraisi kwa tiketi ya NASA Raila Odinga eh, ameweza kutoka hospitali pale jana, na moja kwa moja wakati akitoka hospitali mm -hmm. wafuasi wake wengi walikuwa wamejaa nje ile hospitali wakimsubiri pale kumpokea, na yeye akaweza kuzungumza nao, hali kadhalika akiwaambia, jamani, niko fiti, yani niko sawa kabisa kuweza kufanya mambo. Nafikiri mm -hmm. mlisikia hayo mm -hmm. Basi wengi kule wamezungumza kwenye mitandao. Mmoja anasema tatizo la Raila ni kulalamika sana. Sasa hata akiwa na tatizo la ukweli, inakuwa ni ngumu kufahamu. Huyo oh <laughs> <Uyela> anajiita siby <laughs> <laughs> yeah. Lion anasema karibu baba, yaani wewe huwezi kuondoka mpaka utakapochukua ushindi. Ahmed Al Shamari anasema NASA mpo, baba yetu amepata nafuu jamani, raharaharaha iliyoje <laughs> <laughs> yeah. Naona mambo yaoni makubwa. mm -hmm. Huyu Salma Akoti anasema ni Mungu mkubwa. E, baba amepona, tunamshukuru tuna asante Jehova. Jingine ni mkamiti na Harrison ndoa aliyofungwa ya mbunge wa Tanzania Joseph Haule aka au anaitwa Professor J ambaye pia ni msanii wa Bongo Flava, wengi mnamfahamu huyu msanii, ana video zake nyingi zimesambaa kwenye mitandao akiwa anafunga harusi yake mwishoni mwa juma, na vilevile mnakumbuka alifika hapa studio zetu za sauti Amerika tuwa kuzungumza naye wakati fulani alipotembelea mm -hmm. Washington right. DC Basi alikuwa akimwimbia mkewe wimbo wake uliofanya vizuri sana unaitwa Mtoto Kamili Gado wasanii mbalimbali pia walijitokeza kama Diamond, AY, hali kadhalika viongozi mbalimbali wa mbali wa Chadema wakiongoza waziri mkuu mstaafu Edward Lowassa. Kwa wengi ile ndoa ilikuwa moto moto pale jijini Dar es Salaam. Kwa hiyo wengi wamezungumza kwenye mitandao, picha zikazo zimesema kwenye Instagram, huku watu wakizungumza. Maria anasema hongereni sana, Mungu awajalie ndoa yenu Kamuli Samson anasema hongereni sana, Mungu awe nanyi daima katika ndoa yenu. Hali kadhalika, huyu Alphonse Mpita anasema safi sana, mbunge wewe, kweli umetamba kweli kweli. Pia msisahau mwenzetu Kenneth Bwire, naye alifanya vitu vyake mwishoni mwa jioni mwa juma. Niliweza kuona picha nikamwona pale Liberty, naye alitambaa kwenye mitandao ya WhatsApp ya VOA. Sisi kama ulimwona Liberty <laughs> Dede akiwa kale pale karibu naye, nilimwona Liberty akampendeza sana tai yake ya jana, aha <laughs> <laughs> <laughs> waliocheza <Kwine laughs> pale na mkewe nao ilitisha kweli kweli, ya ambao watu wengi walizungumzia hapa, bila kusahau sisi watazamaji. Ndio mambo hayo yaliyotanda kwa upande wetu hapa wanahabari, ni <laughs> harusi <laughs> ya <laughs> Kenneth Bwire, kwa hivyo tunakupa hongera tena Kenneth Bwire. Hali halikadhalika, mtakumbuka jamani, yule mtoto mshabiki wa klabu ya Sunderland mwenye umri wa miaka sita, Bradley Lowery ambaye alifariki dunia. Mtoto huyu kifo chake na kuondoka kwake kuligusa wengi, kama mnavyofahamu. Kwa hiyo hiyo, nalo kwenye mitandao limekuwa likisambaa sana, baada ya mtoto huyu kufariki dunia. Asante sana sande, najua kwamba mambo ni mengi na ni vizuri umeweza kutujuza baadhi ya yaliyojiri ama ya anayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Basi huo ndio muda tuliokuwa nao kwenye VOA Express kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, bila kumsahau Meri Mgawe, mtayarishi wa kipindi na pia pale mwenzetu kwa upande wa pili, Aida Isa nikikutakia jioni njema na wiki yenye baraka na fanaka, kutoka Washington, bila kusahau Sunday Shomari, mtu wa mambo mazito mazito.