Nimefurahia sana hatua hiyo ya tume ya Serem na ningependa kupongeza tume hii kwa kuchukua hatua hii ambayo naamini ni hatua bora zaidi katika usimamizi wa maswala ya fedha za umma hapa Kenya. Itakumbuka ya kwamba nimekuwa mstari wa mbele hapo bungeni kusukuma na kusisitiza na kushinikiza ya kwamba lazima tuchukue hatua za kupunguza gharama ya malipo marupurupu, mishahara kwa wafanyikazi wa umma, ambayo imekuwa ni mzigo mkubwa kwa bajeti ya taifa, kwa sababu kwa kawaida malipo haya yamekuwa asilimia hamsini na mbili ya GDP ama, um, uchumi kwa jumla wa, wa taifa letu, ambacho ni kiwango kikubwa zaidi kinachozuia fedha kutumika katika masuala ya maendeleo. Na suala so, nyingine ni kwamba kuna tofauti kubwa kati ya wafanyikazi wa umma mbalimbali. Kuna wale ambao wanapata mishahara ya juu zaidi na wale ambao mishahara yao ni duni kupindukia. Kwa hivyo hatua hii ita, itatuwezesha kuanza kusahihisha tofauti hiyo iliyoko kati ya wafanyikazi mbalimbali katika sekta ya umma na vilevile kupunguza, kupunguza um, kiwango cha fedha tunazotumia kulipa ama uh, uh, kushughulikia malipo ya wafanyakazi hawa wa umma. Ni hatua bora zaidi, ni hatua ambayo ningewarai ni viongozi wote waweze kuiunga mkono, na hasa wale ambao wanagombea nyadhifa mbalimbali katika uchaguzi ujao wa tarehe nane mwezi ujao. Kama wewe unagombea kuwa rais ama mbunge ama gavana ama MCA, ningewarai wagombezi wote waje waamini, wajito- wajitokeze waziwazi na waunge mkono msimamo huu na waseme kwa kauli moja kwamba kwamba tutakubali, tutakubali viwango hivi vya malipo tunapoingia afisini ama nyadhifa mbalimbali, na hakutakuwa na majaribio yoyote ya kujaribu ku, ku, kuleta mabadiliko kupitia sheria ama, ama, ama mbinu zingine za kuhujumu hatua hii ambayo imetangazwa na Tume ya Seremu.