Kumekucha Afrika Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu msikilizaji, popote pale ulipo, kwa matangazo yetu yanayoanza saa 11 alfajiri saa za Afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Ninayokukaribisha asubuhi ya leo ni mimi Mary Mgawe, na mimi ni BMJ Mridhi, nikiwakaribisha kwa mara nyingine tena katika matangazo yetu ya leo Jumatatu, ikiwa ni Julai 17 mwaka wa 2017. Karibuni Matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo, tunakuarifu kuwa wakazi wa DRC bado walalamikia ukosefu wa usalama na vijana kuandikishwa katika makundi ya wa wapiganaji. Wanasema wake utakupiga risasi itaingia kwenye mwili wako, huo ni uongo, pia mwongo mtupu, na kisha vijana wanaenda kule wanakufa vibaya sana. Na katika habari nyingine tunakuarifu kwamba Israel imeanza kuruhusu watu kuingia katika eneo takatifu baada ya mashambulizi ya risasi kutokea Ijumaa iliyopita. Ni vidokezo tu vya habari zetu za leo, mpenzi msikilizaji, lakini kwanza tutaanza na habari za dunia zikisomwa naye PMJ Murithi. Katika habari za dunia asubuhi ya leo ni kwamba maafisa wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wamesema kwamba mwandishi wa habari Mmarekani ambaye alikuwa ametekwa na waasi katika hifadhi ya wanyama pori amepatikana akiwa salama baada ya wanajeshi wa Kongo kuanzisha operesheni ya kumwokoa. Wapiganaji wa kundi la wanamgambo la Mai Mai Simba walimteka nyara Lisa Dupuy na wafanyakazi kadhaa wa hifadhi ya Okapi Wildlife Reserve eh, karibu na mji wa Mambasa ulio mashariki mwa DRC. Hakukutolewa habari za kutosha kuhusu operesheni hiyo ya uokozi, lakini maafisa wa Congo wamesema kuwa wafanyakazi watano wa hifadhi hiyo waliuawa wakati wa operesheni hiyo ya kijeshi. Ripoti zingine zilisema kuwa idadi isiyojulikana ya majambazi waliuawa wakati wa operesheni hiyo. Afisa mmoja wa serikali ya Marekani alisema kwamba hakuna jukumu muhimu la wizara ya mambo ya nje ya Marekani kama usalama wa raia wake nje ya nchi. Kukatika kwa nyaya za mawasiliano zinazopitia chini ya bahari kumeiacha Somalia bila mtandao wa internet kwa wiki kadhaa sasa na kupelekea hasara ya kibiashara. Hayo ni kwa mujibu wa wakazi ambao wanasema kwamba hali hiyo imechangia hasia zinazoletwa na wanamgambo wa Kiislamu wanaotekeleza mashambulizi na mauaji. Abdul Ansur, waziri wa mawasiliano wa Somalia, alikiambia kituo cha redio ya taifa kwamba mtandao wa intaneti nchini humo ulizimika mwezi mmoja uliopita baada ya meli kukata nyaya zilizo chini ya bahari ambazo zinaunganisha Somalia na mitandao mingine ya kimataifa pamoja na kufungwa kwa baadhi ya biashara wanafunzi wa vyuo vikuu waliliambia shirika la habari la Reuters kwamba masomo yao yamekatizwa na ukosefu huu wa mtandao. Waziri Anshur amenukuliwa na Reuters akisema kwamba kufikia sasa hali hiyo imegharimu uchumi wa Somalia takriban dola milioni kumi na kura ya maoni kuhusu utendakazi wa rais Donald Trump ambayo inaonyesha kuwa umaarufu wake uko chini kuliko rais mwingine yeyote katika muhula wake wa kwanza imemwonyesha akiendelea kupoteza umaarufu. Lakini Trump mwenyewe alisema jana Jumapili kwamba asilimia 40 ya umaarufu si mbaya kwa wakati huu. Trump alielezea hisia zake kupitia ujumbe wa Twitter baada ya uchunguzi mpya wa maoni uliofanywa na gazeti la Washington Post na shirika la habari la ABC kuonyesha kwamba umaarufu wake umeshuka kutoka asilimia 42 mwezi Aprili hadi asilimia 36 kwa sasa. Kati ya wale waliohojiwa wasiokubaliana na utendakazi wake waliongezeka kwa pointi tano na kufikia asilimia hamsini na nane huku asilimia arobaini na nane wakipinga kwa dhati utendakazi wake katika kipindi cha miezi sita tangu alipoingia Ikulu. Hata hivyo, Trump amepuzilia mbali uchunguzi huo wa maoni na kusema kwamba haukuonyesha hali halisi ya, ya mambo na Israeli inaruhusu watu kuingia katika eneo takatifu lililo na mizozo la Jerusalem ambalo liligunduliwa na Waislamu na Wayahudi baada ya kufungwa kutokana na shambulizi la ufyatuaji risasi lililosababisha mauaji ya Waarabu huko Israeli. Robert Berger anatuarifu katika taarifa inayosomwa hapa na Meri Mgawe. Polisi nchini Israeli walifungua msikiti wa Al Aksa huko Jerusalem baada ya shambulizi la ufyatuaji risasi kutokea Ijumaa na kuua maafisa wa polisi wawili na watu watatu wenye wa asili ya Kiarabu waliokuwa na silaha. Hatua za usalama zinachukuliwa. Kamanda msaidizi wa polisi wa Jerusalem Amid Eshed amesema matumizi ya silaha nzito katika eneo takatifu lazima yazuiwe. Eshed amesema waumini wote wa Kiislamu watakaoingia wa katika eneo hilo ni lazima wakaguliwe kwa kina, lakini akaongeza kuwa hatua hizo zitalegezwa baada ya hali ya usalama kutulia, kwa sababu sio rahisi kukagua maelfu ya Wapalestina wanaokwenda kwenye msikiti kusali siku ya Ijumaa na siku za sikukuu. Wapalestina hata hivyo wamekasirishwa, wakidai kwamba Israeli inajaribu kuchukua udhibiti wa eneo la tatu takatifu katika Uislamu. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, matangazo ya moja kwa moja, ikiwa nimekucha Afrika kutoka hapa Washington DC, na tunaendelea sasa na habari muhimu za dunia. Shirikisho la kimataifa la riadha limetangaza rasmi kwamba mashindano ya dunia kwa vijana wasiozidi umri wa miaka 18 sasa yameondolewa rasmi katika ratiba ya michezo inayoandaliwa na shirikisho hilo. Katika hotuba ya kufunga rasmi makala ya kumi na ya mwisho huko mjini Nairobi, Kenya, rais wa shirika hilo Sebastian Coe alisema jana Jumapili kwamba badala yake vijana sasa katika nchi, katika kila nchi watakuwa wakijiandaa kwa ubingwa wa dunia kiwango cha umri wa chini ya miaka ishirini na mashindano mengine ya wazi. Alipongeza Afrika Kusini kwa kushinda ubingwa huo wa dunia wa kwa mara ya kwanza, na katika makala ya kwanza ya tisa, Marekani ilishinda mara sita, Kenya kafaulu kushinda mara mbili, wakati Jamaica ikishinda mara moja. Na katika siku ya mwisho jumla ya medali kumi za dhahabu zilitwaliwa na wanamichezo chipukizi kutoka Ufaransa, Cuba, Ujerumani, China, Afrika Kusini, Ethiopia, Jamaica, Brazil na Kenya, iliyofunga michezo hiyo kwa kupata nishani mbili za dhahabu. Mashindano hayo yalifanyika katika uwanja wa Moi Kasarani mjini Nairobi. Na watu waliokuwa na bunduki na waliokuwa kwenye pikipiki jana Jumapili waliwafiatulia risasi wapiga kura mjini Caracas, Venezuela wakati wa kura ya maoni kuhusu mipango ya rais wa nchi hiyo kubadilisha katiba. Maafisa wa upinzani walisema kwamba mwanamke mmoja aliuawa na watu wengine watatu kujeruhiwa. Walilaumu askari wanaoungwa mkono na serikali kwa shambulizi hilo lililotokea nje ya kanisa iliyo katika moja ya wilaya maskini sana katika nchi hiyo. Taarifa ya upinzani ilisema kwamba shambulizi hilo lilikuwa la kuhuzunisha mno. Wapiga kura waliripotiwa kujitokeza kwa wingi wakati wa kura hiyo inayodhaminiwa na upinzani, na ambayo inawauliza iwapo wapiga kura wanaunga mkono kura iliyopangwa kufanyika tarehe thelathini mwaka huu, kuitaka tume maalum kuundwa ili e, kuandika rasimu ya katiba mpya. Matangazo ya kumekucha Afrika na kujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Msikilizaji waweza kufuatilia matangazo na vipindi vyetu kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com. Vilevile tunapatikana katika Facebook na Twitter. Uganda imesisitiza kwamba haitaondoa wanajeshi wake nchini Somalia hadi nchi hiyo itakapokuwa na uwezo wa kusimamia kiusalama, licha ya changamoto za ufadhili kwa wanajeshi wa muungano wa amison Mkuu wa jeshi la Uganda ya Jenerali David Muhozi amesema hayo wakati Uganda inatuma wanajeshi elfu moja zaidi nchini Somalia katika jitihada za kuimarisha usalama nchini humo kwa kuangamiza wapiganaji wa Al-Shabab. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anatuarifu. Wanajeshi wa Uganda UPDF wanaelekea Somalia katika operesheni wakuu wa jeshi wanaita mashambulizi makali dhidi ya wapiganaji wa Al Shabab ambao wametishia usalama wa Somalia kwa muda mrefu. Wanajeshi hao elfu moja wanaelekea Somalia baada ya mafunzo maalum jinsi ya kupambana na wanamgambo hao yaliyochukua muda wa miezi sita na watachukua nafasi ya kundi la kumi na tisa la muungano wa AMISOM nchini Somalia. Mkuu wa jeshi la Uganda Jenerali David Muhozi amekiri kwamba Uganda itaendelea kuimarisha mchango wake nchini Somalia ili kuhakikisha kwamba nchi jirani ni salama na tulivu bila usumbufu wa wanamgambo hao. going to Somalia because it's unsafe. Tunaenda nchini Somalia kwa sababu nchi hiyo si salama. Sisi ni sehemu ya juhudi za kimataifa za kuleta amani na utulivu nchini Somalia. Uganda ilikuwa ya kwanza kuingia nchini Somalia kijeshi mnamo mwezi Machi mwaka elfu mbili na saba. Kenya, Burundi, Jibuti, Eritrea miongoni mwa nchi zingine chini ya Muungano wa Afrika AU zimeongezea nguvu za kijeshi na kuiwezesha Somalia kuandaa uchaguzi mkuu baada ya miaka kadhaa. Mfadhili mkubwa wa operesheni hiyo ambaye ni Umoja wa Ulaya EU hata hivyo unataka Somalia kujiimarisha yenyewe katika masuala ya usalama. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Matangazo kumekucha ya Kumekucha Afrika mpenzi msikilizaji, anayekujia kutoka jiji kuu la Washington DC hapa Marekani. Basi matangazo yetu haya unaweza kuyafuatilia kupitia www VOA swahili com, lakini baadaye kidogo, katika matangazo ya mchana, tutakuwa na kile kipindi cha Mahakama moja ya Iran imemhukumu kifungo cha miaka kumi gerezani mtu mmoja mwenye uraia pacha wa Marekani na China baada ya kushtakiwa kwa kosa la kutoa habari kuhusu Iran kwa wizara ya mambo ya nje ya Marekani. Hayo ni kwa mujibu wa msemaji wa idara ya sheria nchini Iran. Taarifa hiyo ililaaniwa mara moja na wizara ya mambo ya nje ya Marekani. Shijue Wang mwenye umri wa miaka 37 alikamatwa karibu mwaka mmoja uliopita kwa mujibu wa gazeti la mtandao la Mizan Online e, linalomilikiwa na idara ya sheria nchini Iran e, katika taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema serikali ya Iran inaendelea kuwazuilia raia wa Marekani na wa nchi zingine kwa kisingizio kwamba wanavunja sheria za usalama wa kitaifa. Na rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan jana alizindua mnara wa kuadhimisha mwaka mmoja tangu kufanyika kwa jaribio la mapinduzi ambapo watu mia mbili na hamsini walipoteza maisha yao. Mnara huo ulio upande wa pili wa makao ya rais unaonyesha ishara mbili za kitaifa ikiwa ni mwezi na hilali. Maadhimisho hayo yaliyohudhuriwa na maelfu ya watu yalitangazwa baada ya maombi ya asubuhi jana Jumapili, yaliyoandaliwa kutoka kwa msikiti ulio kwenye ikulu. Erdogan aliwahakikishia walohudhuria kwamba yeyote atakayetisha usalama na uhuru wa taifa atachukuliwa hatua kali, na kwamba wale waliofanya jaribio la kupindua serikali mwaka mmoja uliopita watakufa na kuozea ndani ya jela. hafla ya maadhimisho hayo ya siku mbili ilifanyika siku ya Jumamosi kwenye daraja iliyo mjini Istanbul, ambapo watu 36 walipoteza maisha yao wakati wa hasia hizo za mwaka jana. <mulia> Msikilizaji uliojiunga hivi sasa, ni matangazo ya Kumekucha Afrika yanayoletwa kwako na Sauti ya Amerika, Washington DC. Na migodi mipya ya madini ya shaba na cobalt imezinduliwa katika jimbo la Lualaba, kusini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo na kampuni ya Chemaf kutoka India, ambayo imewataka wakaaji wa miji sehemu hiyo kuhama. Wanaharakati wa haki za kutetea binadamu wanaomba serikali ya DRC na kampuni ya Shema kuheshimu sheria inayojulikana kama mining code. Mwandishi wetu Lucien Kahozi Kosha anaripoti kutoka DRC. Zaidi ya toni milioni 16 ya madini ya shaba na kobati inavumbuliwa na kampuni chemical of africa Shemafu kwa kifupi, kutoka India, kwenye mfuko kisha metero ini chini ya udongo, eneo ya miji ya Ngonga na Kabisoka jimboni Lwalaba, karibu na muji mkuu Kolwezi, kusini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Mtawala wa jamaa 175 ya miji hiyo, sultani mkuu wa asili Bibi Chantal Itubumbu, anaeleza hasira yake kulingana na hatua ya kampuni Shemafu ya kuwahamisha esha kujishitai mukini anatusha nashibe nye bantu kurima hapa mukizungu shitaweza. Je, wakaaji wa miji ya Ngonga na Kabisoka wanamtazamu gani? akuna ta masomo mukini John Gael Mwajavita ni mwanaharakati wa haki za binadamu mjini Oh, sheria nasema pakutosha bantu populasyon pafashi fulani kubapeleke pafashi ingine panapashi mbele kubapachia mbele. Chemaf ashakutoshaka bantu pa mafashi mingi me bila kubapatia makuta. Hii, tunalomba Chemaf aheshimie sheria. Gile yumba ni mkurugenzi wa kampuni ya Chemaf anaohusika na business na maendeleo. sherianasema hivi mwenye mine anakuwa na sheria ya kupita wakaji wa juu kweli, lakini mwenye mine anakuwa na sheria ya kuwa compensate shaba yetu anakufukuza watu pale Kolwezi, shaba yetu nkufanya mining kusema tunakutosha madini kuconvert kutransform kufanya kutosha kopa na cobalt. Lakini ile kazi unajua fazi kunakuwa mine, kunakuwa magari kubwa, kunakuwa ma explosives na vitu kadhalika. Hamwezi kuishi na watu pale kwa ufasi, kwa riski. Kazi ya kuhamisha watu wote fanya globally kwa kila mmoja, mtangalia case per case, huyu anataka nini, bei yake ni nini, ile nafanyiko kusema wasiwe na wasiwasi. Je, makaburi pia itahamishwa? Makaburi ni kitu kinaheshimishwa hata na mining codes. Hawezi kuhamisha karibu kaburi kwa protected area, ni kiasi gani kwa madini ambacho unuwu 5 Jean Marie Chizainga ni budget, gani ni ja waziri wa madini wa jimbo la Lwalaba. Si tulikuja ja kutengeneza vitu Shemaf akajenga sie hapa, utakuja kazi watapatia watoto yetu, utakuja mataxi Watalipa ku province, na itatutengeneza itatusaidia kutengeneza manjia na kujenga, na kujenga jimo. Pato ya madini ya shaba na kobat ni uti wa mgongo wa uchumi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Nikiripoti kutoka Kolwezi kwa niaba ya Sauti ya Amerika mimi ni Kaozi Kosha. Shukrani sana Kaozi Kosha kutoka huko DRC. Na tukiwa bado hapo hapo DRC, tunaangalia mambo yalivyo huko. Mwenzetu Austeri Malivika akiwa Nairobi anatueleza hali ya usalama mashariki mwa Kongo, ambako makundi mengi yamezaliwa baada ya shughuli za uchaguzi kukwama ama kuahirishwa na siasa kuyumbayumba. Kwako, Malivika. Makundi hayo ya wapiganaji yamezalika kwa wingi jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hasa sana eneo lake la mashariki, kufuatia hali ya kisiasa ambayo imekuwa duni, wanasiasa wakishindwa kuelewana kati yao kuhusu mikataba. Kivu kaskazini na kusini ndiko makundi yamekuwa mengi. Mahangaiko John ni msemaji wa kundi la MNR ambao ni Wamaimai, wametwangana katika maeneo ya Masereka karibu na muji wa Butembo na kama tunapigana na serikali kwa sababu tunapenda tutimue hii serikali ambayo ni ya wavamizi na tuweze kutia uongozi mpya, watoto wa Kongo, wasichana na vijana. Tuweze kujitawalia Kongo yetu ambayo tuliachiwa na mababu wetu. Kuhusu makundi hayo nimezungumza na Yesi Moka Zungu, akiwa mbunge mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na kwa sasa akiwa katika mkoa wa Kasai. Kwa Kongo kuna watu ambao wanao uh, waza ya kwamba danganya watu na wanatia watu mafikiri ya kwamba kama vile eh, mzee Kabila aliweza kuingia kwenye cheo chake ndivyo hivyo, inabidi sasa leo bwana Kabila kuweza kutolewa kwenye mamlaka ya kwake. Hii ndiyo mafikiri ambazo watu wanakuwa nayo, na wengine wakiwaza ya kwamba hata uh, kipolitiki uh, inaweza kuleta suluhisho, ama bwana Kabila anaweza kuenda kupitia hata kipolitiki. Naye Frasini Muyumba, kiongozi wa vijana barani Afrika na akiwa raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, tulikutana naye kuhusiana na swala hilo la ukosefu wa usalama na kutumia vijana. Wanakuja wanasema oke okay, kitakupiga risasi litaingia kwenye mwili wako. Huyo ni uongo, pia muongo mtupu, na kisha vijana wanaenda kule wanakufa vibaya sana. Alafu wanawaambia oke okay, tukipiga silaha, wakikupiga silaha, kutakuwa watu wengine wengi watatoka katika pale, mtakuwa watu wengi nini na nini. Hiyo ni uongo mtupu, lakini inabidi pia kutumia akili, kutumia akili. Kama vijana wanatumia akili, vijana wa Kongo wanatumia pia akili, hawawezi wakatumikishwa wanatumikishwa kwa sababu sometimes and mostly awatumie hekima ya kusema kama nikifanya hivi ni vizuri, wala nikifanya hivi ni vibaya. Wakati umekamata silaha, umemaliza village yote umeua, utaishi na nani? Hata ukipata pesa inabidi tutie Kongo mbele. Suluhisho kwa mzozo wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo yaweza kuwa nini? Huyu hapa tena Simo Kazungu. Raia wa Kongo na wanasiasa wengi wanasubiri kitu kimoja, ni ya kwamba Kabila anapashwa kuleta maoni yake inayokuwa wazi kuonyesha ya kwamba ataweza kuacha mamlaka na nchi iweze kuongozewa na hata uchaguzi kufuatia hali ya kisiasa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hali ya maisha kwa raia wa kawaida imekuwa ngumu ngumu. Oser Malivika, Sauti Amerika, Nairobi, Kenya. Katika jamii na maendeleo, hivi leo mwandishi wetu Kenneth Wandera anatuarifu hali ya maisha ya mabandani na maisha ya watoto yatima katika kituo kimoja mjini Nairobi Kupitia mpango wa serikali wa kujenga na kuimarisha mitaa ya mabanda nchini ambayo ni makao ya watu takriban milioni tano nukta tatu, watu wengi katika mitaa hii wanatarajiwa kupata makazi bora, huduma bora za kiafya, kuwafikia ruwaza ya mwaka 2030. Lakini hili bado likiwa linashughulikiwa, baadhi ya mitaa ya mabanda hapa jijini Nairobi imeendelea kushuhudia kipindi kigumu, ambapo matumizi ya dawa za kulevya, ndoa za mapema zimekuwa ni athari kubwa katika mtaa wa Dagoretti Kona, hatua chache kutoka barabara ya Ngong, pamejengwa kituo cha watoto kifahamikacho kuwa Charles Children's Home and Learning Center. Katika kituo hiki cha kibinafsi, jamii pana ya watoto yatima kutoka mitaa mbalimbali ya mabanda imetengewa mabweni na madarasa kama hatua muhimu ya kukuza jamii kupitia maendeleo ya elimu. Grace Sambuli ni mkurugenzi wa kituo hiki Charles. wa tunashughulikia watoto yatima ambapo tunawapatia 80 wale wale total orphans, alafu 15 inaenda kwa wale wale semi orphans, alafu tano tunawapatia wale wa community kwa sababu tunafanya kazi na community cheris. Hapa tunawapatia watoto elimu, tunawafundisha mambo ya dini, tunawapatia huduma ya hospitali, pia tunawalinda hapa kwamba tunawapatia malezi mahali hapa. Kituo hiki cha watoto ambacho kilianzishwa mwaka wa 1997 na mumewe ambaye alifariki kupitia ugonjwa wa saratani kina zaidi ya watoto 150. Lakini je, kinaendelezaje jamii pana hapa? Huyu tena Grace Sambuli, umeweza kuinua maisha ya jamii. Kwa sababu ukitazama vizuri sana, tuko na shule mahali hapa, tunaweza kupatia watoto elimu kama wale shule zingine, lakini tofauti ni kwamba hawa watoto wetu wako tofauti na wale watoto wengine, kwa sababu jinsi tunavyowalea watoto hawa sio kama wale wengine. Wanaenda shule kupokea tu elimu, tuna elimu E, kuongezea elimu tuna mambo ya dini, huwa tunafundisha hapa mambo ya kitabia, mambo ya kujitunza wakati huko shuleni na wakati huko nje. So tunaku, tunaona kwamba tumeweza kufikia hiyo lengo ya kusomesha watoto na kuwakuza kuwa watu wale wanaheshimiwa sana wakitoka mahali hapa kwenda kule nje, wakikutana na wengine. Kwa sasa kituo hiki kinafadhili wanafunzi kumi na wawili katika vyuo vikuu wengi wa watoto hawa wamepitia hali ngumu za maisha baada ya kupoteza wazazi wao kupitia ugonjwa wa Ukimwi. Hata hivyo, Mercy Sigei ambaye ni mfanyakazi katika kituo hiki anaeleza kuwa watoto wengi kutoka jamii za mitaa ya mabanda kuathirika pakubwa na matatizo mengi ya kifamilia, lakini Cheril huwapa matumaini wanapojisajili hapa. Mara nyingi watoto wanakuja kwa mazingira tofauti, wengine wameweza kunajisiwa, wengine wamepata kutumia madawa ya mihadarati. Basi watoto kama wale tunawapeleka kwa counseling kwanza ili waweze kupata maelezo waweze kuweza ku, kuongea kwa, za, kwa zaidi kupeana ujumbe ambao wengine hawajui, wale ambao hawawezi kujua jinsi watakavyokuwa wakati wanapokumbana na maisha kama hayo. Gilbert Magagani ni mzazi ambaye licha ya changamoto za maisha alifanikiwa kumsajili mtoto wake katika kituo hiki. Bwana Magagani anaeleza kuwa jamii katika mitaa hii ya mabanda hupitia katika hali ngumu na hivyo basi ni vyema kuwepo kwa vituo muhimu kupigia pondo juhudi za serikali kuendeleza jamii. Serikali haiwezi kufanya kila kitu ikiwa peke yake, inahitaji uh, nguzo mbalimbali ili waweze kusimamishwa na kusaidiwa katika hali mbalimbali. Kwa hivyo taasisi kama hizi zikikosa kuwepo, serikali itakuwa na mzigo mgumu sana wa kutekeleza. Kwa hivyo ni maombi yangu, taasisi kama hizi ziweze kupewa Um, ziweze kupewa support, ila kwamba zizidi kuendelea, ili misingi ya kuweza kusaidia serikali na mambo ambayo wanafanya pia iweze kusambazwa kwa tasisi kama hizi, maana zinafaa sana kushirikiana na kusaidia mambo ambayo yanahusu watoto. Edith Odhiambo ni mzazi katika kituo hiki, anaeleza kuwa watoto wengi wametelekezwa na jamii zao na vilevile vile kukiri kuwa yapo matatizo mengi ambayo watoto hawo nje, mambo mengi yanatendeka na watoto wakifunzwa, hata akifunzwa shuleni, akirudi katika mabanda hawezi kufuatilia hayo maadili. Inakuwa ngumu kwa huyo hata kwa mwanafunzi kufuatilia hayo maadili kwa sababu pengine nyumbani wama, wazazi wako wamepotoka, pengine wanakunywa pombe, pengine wanalewa, wanapigana kwa nyumba. Kwa hivyo mtoto shuleni anafundishwa kupigana si sawa, kunywa pombe si sawa, lakini akirudi kwa mabanda wazazi wenyewe ndio wanafanya <muchasana> Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Shukrani sana Kennedy Wandera kwa taarifa hiyo. Basi, na hivi sasa ndio hivyo, tunakaribia kukamilisha matangazo yetu ya Kumekucha Afrika, lakini mwenzangu hapa studioni BMJ Murithi atakusomea muktasari wa habari <muchasana> Maafisa wa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo anasema kwamba mwandishi wa habari mmarekani ambaye alikuwa ametekwa na waasi katika hifadhi ya wanyama pori amepatikana akiwa salama baada ya wanajeshi wa Kongo kuanzisha operesheni ya kumwokoa. Kukatika kwa nyaya za mawasiliano zinazopitia chini ya bahari e, zimeiacha Somalia bila mtandao wa internet kwa wiki kadhaa sasa na kupelekea hasara kubwa ya kibiashara hayo ni kwa mujibu wa wakazi ambao wanasema kwamba hali hiyo imechangia hasia zinazoletwa na wanamgambo wa Kiislamu wanaotekeleza mashambulizi na mauaji. Na tukija hapa Marekani, kwamba kura ya maoni kuhusu utendakazi wa rais Donald Trump ambayo inaonyesha kuwa umaarufu wake uko chini kuliko rais mwingine yeyote katika muhula wake wa kwanza inamwonyesha akiendelea kupoteza umaarufu lakini Trump mwenyewe alisema jana Jumapili kwamba asilimia 40 ya umaarufu si mbaya kwa wakati huu. Shirikisho la kimataifa la riadha IAAF limetangaza rasmi kwamba mashindano ya dunia ya vijana wasiozidi miaka 18 sasa yameondolewa rasmi katika ratiba ya michezo inayoandaliwa na shirikisho hilo na mpaka hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo haya ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, hapa studioni nilikuwa na mwenzangu BMJ Mridhi, mimi hapa Mery Mgawe, na mwendeshaji mwende wa matangazo ni Saida Hamdun. Sote twakutakia asubuhi njema.