hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. E, karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Redio 106.5 Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni BMJ Mridhi. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea makala maalum juu ya uchaguzi nchini Kenya kwa mwaka wa 2017 na salamu na muziki, lakini kwanza ni habari muhimu za dunia. Msomaji ni mimi Hadija Riami. Polisi nchini Kenya wanasema mmoja wa maafisa wao amefariki wakati watu waliokuwa na silaha walipofanya shambulizi kwenye makazi ya naibu raisi. Mkuu wa polisi Kenya, Joseph Boynet, amesema hivi leo Jumapili kwamba mtu aliyekuwa na bunduki alipigwa risasi na kuuawa na kwamba hali sasa imedhibitiwa. Awali polisi walisema mshambuliaji alikuwa na panga. Azma ya shambulizi hilo haiko bayana. Naibu rais William Ruto na familia yake walikuwa hawako nyumbani wakati wa shambulizi. Ruto ni mgombea mwenza wa rais Uhuru Kenyatta ambaye anawania kuongoza kwa awamu ya pili nchini Kenya. Uchaguzi mkuu utafanyika Agosti 8. Takriban watu kumi wameuawa na wengine kumi na tano wamejeruhiwa katika shambulizi la bomu la kujitoa mhanga katika mji mkuu wa Somalia leo Jumaapili. Walioshuhudia na vyanzo vya usalama wamesema gari ambalo lililipuka lilikuwa njiani pamoja na magari mengine kadhaa katika barabara ya Maka Al Mukarama ambayo ina harakati nyingi mjini Mogadishu, walioshuhudia wamesema. Mwandishi wa VOA ambaye alikwenda kwenye eneo la tukio amesema gari lilikuwa limekwama kwenye msururu wa magari barabarani kutokana na kusimama kwa muda kutokana na operesheni za ukaguzi zinazofanywa na majeshi ya usalama. Mlipuaji bomu alilipua milipuko iliyokuwa imejaa kwenye gari yake na kuua watu saba katika eneo la tukio. Watu wengine watatu walifariki baadaye, kwa mujibu wa Dunia Muhammad Ali wa hospitali ya Madina. Chanzo cha usalama ambacho hakitaka kutajwa jina lake kimesema wanaamini kuwa gari hilo lilikuwa linaelekea kwenye jengo la bunge ambako wabunge walikuwa wakiendelea na majadiliano kuhusu katiba ya Somalia. Mapigano kati ya makundi tofauti ya waasi yamezuka hivi leo Jumapili katika mkoa wa kusini wa Equatoria nchini Sudan Kusini, afisa wa waasi amesema na kuelezea kuna hatari ya kusambaa kwa mzozo kati ya makundi mengi yenye silaha, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Tukio la Jumapili katika eneo la Nyori kwenye jimbo la Central Equatoria lilikuwa kati ya wapiganaji wa splaio la kiongozi wa waasi Riek Machar na National Salvation Front, NAS, kundi la waasi ambalo linaongozwa na Jenerali Thomas Cirilo, ambaye aliunda kundi lake baada ya kuondoka kwenye serikali Februari mwaka huu na kuapa kumwondoa mamlakani rais Salva Kiir. Vita vya Sudan Kusini kwa kiasi kikubwa vilikuwa kati ya majeshi ya rais Salva Kiir, Mdinka na makamu rais wa zamani Riek Machar Mnuer. Mapigano mara kwa mara yamekuwa yakifanyika katika misingi ya kikabila. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Korea Kaskazini imesema hivi leo Jumapili kwa jaribio lake la karibuni la kombora limeelezewa na wataalam wa silaha kuwa lina uwezo wa kufika Marekani na ilikuwa ni onyo kali kwa Washington dhidi ya duru mpya ya vikwazo vinavyoilenga Pyongyang. Wizara ya mambo ya nje ya Korea Kaskazini imesema Washington ni vyema iamke kutoka kwenye ndoto ya kijinga ya kutaka kufanya madhara yoyote kwa taifa hilo la kikomunisti. Taarifa za Pyongyang zimekuja saa kadhaa baada ya jeshi la anga la Marekani kurusha ndege mbili za kivita B1B kwenye anga ya peninsula ya Korea zikiambatana na ndege za kivita za Korea Kusini na Japan, wakionyesha nguvu yao kwa vitisho vya Korea Kaskazini. Wakati huo huo, idara ya ulinzi wa makombora ya Marekani imesema imefanya majaribio kumi na tano yaliyokuwa na mafanikio ya kuangusha makombora ya masafa ya kati katika mazoezi ya mfumo wa ulinzi wa makombora. Vituo vya kupigia kura vimefunguliwa nchini Venezuela kwa ajili ya kura yenye utatanishi iliyoitishwa na Rais Nicolas Maduro. Wapiga kura wanapiga kura zao kwa ajili ya bunge, ambapo wanachama 545 watakuwa na jukumu la kuandika tena katiba ya nchi hiyo. Wakosoaji wamesema kwamba ni wafuasi wa Maduro pekee ndio wagombea katika uchaguzi huo na kwamba wanaweza kuifanyia marekebisho katiba ili kuendelea kumuweka madarakani. Upinzani wa kisiasa umesihi watu wasusia upigaji kura, ambao unawaacha wafuasi pekee wa rais kupiga kura zao. Upinzani unasema zoezi hilo la kura ni udanganyifu na hivyo kuitisha maandamano. Serikali imepiga marufuku maandamano yoyote, lakini viongozi wa upinzani wamewasihi wafuasi wao kukaidi amri ya serikali na kuhakikisha sauti zao zinasikika mitaani. Uchaguzi Kenya. Katika mfululizo wa makala zetu za uchaguzi nchini Kenya, hii leo tunaangazia uchaguzi wa magavana na pia suala la habari za uongo yani fake news, katika kipindi hiki cha uchaguzi mkuu. Kama mnavyofahamu, katiba ya Kenya iliyoidhinishwa mwaka wa 2010 na kuongoza nchi hiyo katika uchaguzi wa mwaka wa 2013 ilisaidia kubuni serikali za ugatuzi. Miongoni mwa mabadiliko hayo ilikuwa ni pamoja na kubuni kaunti 47 zikiongozwa na magavana wakichukuliwa kama marais wadogo 47. Mwandishi wetu Amina Chombo ametuandalia makala yafuatayo. Serikali za kaunti nchini Kenya zina wajibu wa kutoa huduma kwa wananchi mashinani kupitia mgao wa fedha unaotokana na hazina kuu ya serikali. Kwa mujibu wa katiba ya nchi, kila kaunti ina bunge lenye wajumbe waliochaguliwa na vikao vya bunge huongozwa na spika. Gavana pia anaingia ofisini kwa kuchaguliwa na baadaye kuteua baraza lake la mawaziri, sawa na anavyofanya rais wa taifa lakini ofisi ya gavana haijalindwa sana na katiba. Anaweza kuondolewa mamlakani iwapo atafanya makosa yafuatayo: uvunjaji wa sheria za kikatiba, makosa ya jinai katika sheria za Kenya au za kimataifa, utumiaji mbaya wa mamlaka au ukiukaji wa maadili, akili punguani au kizuizi kingine cha ja kutekeleza kazi ya ugavana. Bunge la kaunti linaweza kujadili hoja ya kumwondoa gavana kama huyo, lakini halina mamlaka ya kumwondoa bali bunge la seneti litaamua. Iwapo hatua zote zitakosa kupata ufumbuzi na mgogoro unazidi au vita, katiba inampa rais wa nchi mamlaka ya kuvunja serikali za kaunti iwapo hatua zote zitakosa kupata ufumbuzi na mgogoro unazidi au vita, katiba inampa rais wa nchi mamlaka ya kuvunja serikali ya kaunti. Kila uchaguzi mkuu unapoandaliwa, basi kunakuwa na uchaguzi wa gavana mpya au kumrejesha aliye mamlakani. Wakati huo mwaka 2013 Kenya ilipata magavana wapya 47. Wote walioshinda katika uchaguzi huo ni magavana wanaume. utendakazi wao umekumbwa na changamoto nyingi za kisiasa, kijamii, kidini, kifedha na jinsi wanavyochukuliwa na wananchi. Sifa nzuri na sifa mbaya zote zimesajiliwa katika madaftari ya raia ambao ndio wapiga kura halisi. Kwa mfano, utafiti wa mara kwa mara umeorodhesha magavana kwa viwango tofauti: wazembe, wafisadi, wachangamfu, wasiojali na wachapakazi. Katika makala hii VOA inawaangazia magavana kadhaa. Msemaji wa zamani katika serikali ya rais ya Mwai Kibaki, Daktari Alfred Mutua alichaguliwa gavana wa kwanza wa kaunti ya Machakos, na katika miaka miwili ya kwanza watafiti wakamtawaza gavana aliyetenda kazi nzuri zaidi kwa umma. Mutua alitoa kauli mbiu ya maendeleo chapchap ambayo baadaye iligeuka kuwa chama cha kisiasa tukanua magari ya polisi mengi Machako sasa, nimesemekana ndio the cleanest county, kila town ndogo tunaweka lami, hatutake vumbi, na pia tunaweka mataa kwenye barabara zetu zote za lami. Sisi tulijenga barabara ya kilomita 33 katika ile mfumo wa maendeleo chapchap, kwa sababu ilikuwa ni uji na matope, kukinyesha kidogo. Basi mimi nikaigawanya mara kumi na moja tukawapa contractors kumi na moja tukaambia wewe jenga barabara kilomita zako ni tatu, wewe tatu, wewe tatu, zitashikana. Kila mmoja uko na mwezi mmoja. Miezi mitatu tukamaliza barabara ya kilomita 33, wananchi wakapata barabara. Eneo la Pwani ya Kenya lilifaulu kuwa na kiongozi msimamizi wa shirika la kimataifa la Plan International linaloshughulikia haki za watoto Salim Mvuria Naye alipoitisha kiti cha ugavana huko Kwale alishinda kupitia tikiti ya chama cha upinzani ODM. Utafiti wa kuwaorodhesha magavana ulionyesha kuwa Salimu Mvurya pia aliongoza magavana wote katika utumiaji mzuri wa fedha za umma, wakati huo akiwa pia mamlakani kama naibu mwenyekiti wa Baraza la Magavana Kenya. Mimi nina hakika kila mahali tunapotembea alama za maendeleo zimetanda. Tuko sasa na shule mpya, shule ya chekechea, na tunazo 238 tunazozungumza sasa, bila kujali misingi ya kikabila, bila kujali misingi ya kidini, na ndio maana watoto hawa zaidi ya elfu mbili na mia nane, ambao wako shule ya kitaifa. Gavana Mvurya ambaye aliasi ODM na kujiunga na jubilii hapo. Alikuwa akizungumzia utendakazi wake wa kuiboresha elimu kwa raia wake na kupata uungwaji mkono na idadi kubwa ya wananchi. Serikali ya ugatuzi unaona ni bora zaidi, maanake kuna mambo mengi ilikuwa yafanyika nje ya, ya nchi, lakini sahii tunashukuru iko hapa hapa kwetu mashinani, lolote linalofanyika tunaona. Mambo ni hayo. Kulikuwa hakuna hospitali za upasuaji kama siku hizi, tuna papa Mskwale iko uzaa wa mama, hata Msambweni iko nashukuru, kuko Nasar school ametujengea na kuko na elimu za national school pia, watoto wetu wakipita vizuri, walipa school fees. Wakenya wameshuhudia umaarufu wa gavana wa Bomet, Isaac Ruto, aliyeshinda uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na tatu kupitia tiketi ya muungano wa Jubilii na mara moja kuchaguliwa mwenyekiti wa baraza la magavana Kenya. Mwaka mmoja baadaye Ruto alianzisha kushinikiza serikali kuu kuongeza mgao katika hazina ya serikali za kaunti kupitia kauli mbiu ya pesa mashinani, hatua iliyomsukuma kuasi Jubilii, na sasa anagombea ugavana kupitia muungano wa NASA. Tumesema tunataka rasilimali ya Kenya 45% ikuja mashinani, na hiyo ndiyo promise ya NASA. Hajubilii wanasema they will give you 12.5%. Wewe kichwa yako namna gani? Mtu anakuambia anakupatia 12 shillings, mwingine 45, unakataa 45 unachukua 12. Hiyo inawezekana? Hatimaye Gavana wa Mombasa Hassan Ali Joho naibu kinara wa chama cha ODM amepata umaarufu kwa kuzozana hadharani na Rais Uhuru Kenyatta, japo kisomo chake cha kugombea ugavana kilitiliwa shaka na kesi ikaamuliwa mahakamani. Joho ana majina mengi kutoka kwa wafuasi wake ikiwemo Sultani Simba 001 na anapojiandaa kugombea ugavana kwa mara ya pili, anasema anafahamu matatizo ya wenyeji wa Mombasa. Tunajua kwamba watu wa Mombasa wana shida ya maji safi, watu wa Mombasa wanahitaji afya bora watu wa Mombasa wanahitaji elimu bora. Watu wa Mombasa wanahitaji mwendo msingi bora kwa kuendesha biashara zao. Watu wa Mombasa wanahitaji kuona iasua elimu. Watu wa Mombasa wanataka kuona hali ya usafiri iliyo bora. Na rais, uchaguzi umewadia, muda wa juma moja tu, na viongozi wapya watabainika. Je, gavana anaweza kutambuliwa au kuheshimika mfano wa rais? Na kuacha na kauli ya wakenya hawa kuhusu mdahalo wa kuweka bendera katika magari ya magavana, ni wasiwe na bendera mpaka pengine baada ya miaka mitatu, namna ile ile tuone maendeleo yao kwanza. Governor ni state officer, yaani ni watu wa serikali, kama yeye ndiye kama rais wa hilo jimbo, anafaa kupeperusha bendera, akipita anajulikana kwamba yeye ndie anapita, ni apewe bendera ya kaunti yake, angalau hata akienda kule, kama wako kwa meeting fulani, unajua ile ni bendera ya kaunti ya Mombasa bendera kaunti ya wapi? Ibenera hata sijui za kazi gani? Bona mtu afanye kazi. Amina Chombo, VOA Mombasa. Na wakati huo huo, zikiwa zimesalia siku chache tu kabla ya wakenya kwenda kupiga kura na kumchagua rais na wawakilishi wengine hapo Agosti 8, hivi sasa kuna ongezeko la habari ambazo si za kweli. Kundi la wataalam liliwasilisha utafiti wao hivi karibuni kuhusiana na suala hili. Mwandishi wa VOA Lenny Ruvaga anaripoti kutoka Nairobi na Hadija Riyami anaisoma ripoti kamili utafiti uliofanywa na makampuni ya mawasiliano ya Portland Africa na GeoPoll ulibaini kwamba asilimia 90 ya Wakenya wamekuwa wakiona au kusikia habari ambazo si za kweli kuhusu uchaguzi wa mwaka huu. Utafiti ulifanywa mapema mwezi Mei mwaka huu na takriban watu elfu mbili kote nchini humo walihojiwa. Walioshiriki utafiti walikuwa umri, jinsia, dini na makabila tofauti. John Murunga kutoka GeoPoll anasema wakenya wengi wanaviamini vyombo vya habari kuwa ni chanzo chao kikuu cha habari za uhakika, huku asilimia 76 wakisema kwamba habari zinazokusanywa na televisheni ni sahihi. Anasema kwamba kutumia vyombo mbalimbali mbali inaweza kuwa njia ya kukabiliana na habari za uongo nchini. Hata hivyo, anaelezea kwamba zinawanyima wapiga kura Habari muhimu kufanya maamuzi sahihi. Athari, um, za habari za uongo ni kwamba tunakuwa na watu ambao wananyimwa nguvu ya kufanya maamuzi mwafaka kuhusiana na uchaguzi ujao. Na hiyo inaathiri nia yao, inaathiri madaraka yao kufanya maamuzi sahihi. Mwezi Aprili, wakazi wa Busia, magharibi mwa Kenya, waliamka wakikumbana na habari kwamba mgombea mkuu wa upinzani katika uchaguzi wa awali Paul Otuma wa ODM alihamia ushirika wa utawala wa Jubilii. Habari zisizo za kweli zilichapishwa kwenye vipeperushi ambavyo vilifanana na gazeti maarufu la Daily Nation nchini humo. Eneo hilo kwa kiasi kikubwa lina ufuatiliaji wa upinzani. Dorothy Oko, meneja wa mawasiliano na masuala ya umma katika Google kwa Afrika Mashariki na nchi za Afrika zinazotumia lugha ya Kifaransa, anasema wapiga kura na wenye biashara ni vyema wafahamu zipi ni habari za uongo na kubuni njia ya kukabiliana nazo. They're the ones who are able to kazi yetu kwa kweli, kuwasilisha habari, kuwasilisha maelezo na kuhakikisha zinapatikana na zinafaa. Wao ndio ambao wana uwezo wa kuona na kufafanua iwapo ni ukweli au la, na halafu wawe na uwezo wa kumwongoza mtumiaji ambaye anaingia katika mtandao kwa hilo aliliona, ni la kweli, ni ukweli kwa asilimia themanini, na hivyo inakupa wewe mtumiaji imani kwamba habari imethibitishwa na imewasaidia watu oko. Anasema changamoto iko kwenye usahihi na kasi ambayo habari hizo zinasambazwa. Google anasema imeweka mifumo kuhakikisha kuwa watumiaji wanapata habari sahihi kwenye mtandao wao kwa kuwapa habari za ukweli. Alfons Shiundu kutoka Africa Check, taasisi isiyo ya kiserikali na isiyoelemea upande wowote, inalenga kuboresha upatikanaji wa ukweli na ukusanyaji wa habari amezungumza na VOA kuhusu ongezeko la mwenendo wa habari za uongo nchini Kenya. Shiundu anasema kwamba habari za uongo ni jambo hilo liko kote ulimwenguni na vyombo vya habari vya Kenya navyo vimo hali kadhalika. Tunafanya ukaguzi uh, doesn't survive, wa ghafla kuhusu habari za uongo kama kuna kitu kinavuma mitandaoni tunakiangalia. Kama tukiona kitu hakijakaa sawa, tunacheki na kutafuta kama ni kweli au uongo, na tunaitoa habari hiyo. Tunashirikiana na Google na Facebook kusudi tunapoweka kitu kwenye mfumo, inakuwa ni rahisi kutafuta na kufanya ukaguzi na kuangalia matokeo ya kucheki huko. Kwa mujibu wa ripoti ya karibuni kwa kile ambacho kipo kwenye mtandao wa Akamai, Kenya iko katika nafasi ya 14 kati ya nchi 130 katika misingi ya kasi ya internet. Habari ambazo ni za uongo ama fake news inaripoti inasema zimechapishwa katika Facebook, Twitter na WhatsApp. Kupanda kwa idadi ya mabloga nchini Kenya, kwa mujibu wa ripoti inaonekana, ni mwenendo wa kutia wasiwasi wasi mkubwa katika mapambano dhidi ya fake news. Chama cha magloba maarufu kama BEK ambacho kilianzishwa miaka sita iliyopita kimewaleta pamoja kiasi cha wakenya elfu tisa ambao ni mabloga na wamiliki wengine wa mitandao mwenyekiti wa bek kennedy kachwanya anasema taasisi yake inahakikisha kuwa wanachama wake wanaheshimu sheria kali za kutoa habari sahihi kabla ya kuposti kitu chochote hata hivyo kachwanya anasema bado kuna changamoto mach mwaka jana baraza la habari kenya MCK. Baraza hilo lina jukumu ya kuhakikisha wanaheshimu taaluma katika vyombo vya habari vya Kenya na kutoa miongozo jinsi ya kuripoti uchaguzi. Victor Bwire, naibu mtendaji mkuu na meneja wa mipango katika baraza hilo, anasema tangu wakati huo kiasi cha wanahabari 2700 wamepatiwa mafunzo jinsi ya kuandika habari sahihi na za uhakika. Bwire anasema baraza lina ushawishi umma kuviripoti vyombo vya habari ambavyo vinaripoti habari za uongo au fake news. Ripoti inaelezea kwamba asilimia 35 ya wale waliohojiwa wanasema hawajaweza kupata fursa na kuthibitisha ukweli wa habari zinazotolewa kuhusu uchaguzi. Wakenya watakuwa na fursa ya kupaza sauti zao kwenye vituo vya kupigia kura hapo Agosti 8. Sauti ya Amerika, kutoka hapo Washington, D.C. Karibu sana popote ulipo kwenye kipindi cha salamu na muziki. Jina langu Harrison, Kamao. Wa kwanza kabisa ni wewe mchana j mchana kutoka kule Morogoro, Tanzania, unasema kwamba zako kwa salamu zimfikie fikiri dalio Henry Deuka, Zakaria Demfo, Ruta Hiwa, Busisi, Rozi Mlima, Grace Kazibure, Gologota, Magabe, Adha Kabingu ukisema kwamba hautamsahau Daniel Mchana akiwa vilevile vile Morogoro, Tanzania. Mwingine wa pili inayemwona ni kutoka kule Bukoba, unasema Nilutahiwa Busisi, unasema kutoka kule Kagera Tanzania, zako za salamu za Jumapili zimwendee Mwandu John Juma Salibunzali Jumane Lukoba Juma, Juma Michael mwanaharakati Sima Gagaruki Pascal Adha Kabugu. Ujumbe wanasalamu tudumishe upendo na umoja, tuache kubaguana vilevile. Nimeshika meshika zako salamu Elisha Mozoya, Elisha Mazoya wa Mwanza, Tanzania, unasema kwamba fursa hii ungependa kufikishia Bonfe Stephen, baba Serapia, salamu Sayenda Mabula Magesha, Bubariki Kipenda Basila, binti Kimario, Filbert Jonathan Kienshambi, Majimoto Malole Juventus Joa Mtalima, George Garasa, bila kusahau Matthew Fabian. Unasema tuendelee na upendo, tujumuishe tu ndani ya mioyo yetu furaha na upendo siku zote. Ndivyo wewe unavyosema, Elisha Mazoya kutoka Mwanza, Tanzania. Namwona Keisi Ahura kutoka kule jijini Entebbe, Kampala, upande wa Uganda anasema salamu ziende kwa kakangu mdogo eli Elija akiwa katika eneo la Hoima huko Uganda. Unasema kwamba unamkosa sana na unasema shukran kwa Voice of America. Nami nasema kwa niaba ya sauti, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, asanti sana Kesi Ahura. Eric Sentwili, mfungaji Enlik, zako salamu nimeshazipata. Unasema huko Mbea, na salamu zako kabisa za kwanza ungetaka ziwafikie mashabiki wote wa VOA. Unasema pia zimfikie Mwamala Padri Moshi, mjomba wa watatu wa watu, na vilevile vile Hebron, unasema na watangazaji wote wa VOA. Mimi kwa niaba yao nasema asanti sana kwa zako salamu na ujumbe mwafaka kabisa. Unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti ya Amerika. Na kabla ya kupata kibao kibao chake darasa muziki, nitazisoma zako Emmanuel Makalanga wa mkoa mpya wa Simiu, Tanzania. Salamu zako ziendee mama yako mzazi mzazi Meri Ma, unasema kaka yako Jisandu, rafiki yako Dax na wanafamilia wote popote walipo katika dunia hii. Ni ujumbe wako Emmanuel Makala unasema Mungu awabariki na tuendelee, staki hey, kusikia so Simba, so chui, so mama iangu inatosha kujigamba sina maneno kwenye kanga kazi juu ya kazi ni bamba ya, tubamba msa unaweza kusaki sasa sinsi yana fegi uchome kibanda kalale wote ndoto zako za kitanda, si bado tuko macho mida ya wanga unga mkanda kazana kamba ama ufata nyayo uchane msamba masuwa miamba masuwa anga tunasemaga chambuwa kama karanga hey! Misha na muziki. Acha maneno, weka muziki, ukiwa sat, kiwa hap, kiwa juu, kiwa chini, piga muziki hey, hey, hey. Acha maneno, weka muziki, iba unachopenda, na ukitaka kucheza, cheza muziki. Bambata, shika, kamata, rumba, chakata, kaboka mchizi, shadata, shadata. Ah, nataka kukimbia na una break What na zipata zako Mpelowa Sekela Nyanda mwana harakati the superstar, unasema zako salamu ziwafikie wana VOA wote kwa niaba yao wanasema asanti mwalimu Kenneth Mpemba, Katambi James Mdondo na Magembe John, ukisema kwamba VOA ni mambo yote. Na kabla ya kupata ngoma yake Vivian a woman in love, namwona Moses Edward Mudela wa Power Family Group anasema kwamba yuko kule Manyara, Tanzania. Salamu ziwaende Eric Sawe, Radislas Damas Mokelo, vile vile Clifford Mwananya Mwanayanda, Levi Meni, Bakari Hamisi Matikiti, Muhamed Edward Albert na Kim Emmanuel Mwaya, Edward Albert Kim Joseph Mosha Zungu unasema kwamba tukumbukane kwa njia ya yes, salamu pole pole kwa staili yake. Namuona Vivian anasema a woman in love. Nami kutoka hapa Washington nasema kwamba nifure sana kunipa fursa ya kuweza kupopehushua zako salamu. Jina langu Harizon Kamau. Hadi wakati mwingine, furahia mwisho wa juma popote, kutoka Washington DC. Naam, kabla ya kukamilisha matangazo yetu, mimi ni Khadija Riami nikikusomea muhtasari wa habari. Polisi nchini Kenya wanasema mmoja wa maafisa wao wamefariki wakati watu waliokuwa na silaha walipofanya shambulizi kwenye makazi ya naibu raisi na takriban watu kumi wameuawa na wengine kumi na tano kujeruhiwa katika shambulizi la bomu la kujitoa mhanga katika mji mkuu wa Somalia, Mogadishu, leo Jumapili, walioshuhudia na vyanzo vya usalama wamesema. Nigeria imezidisha majibu yake ya kijeshi kwa uwaso wa Boko Haram na italikamata tena eneo la kaskazini mashariki mwa nchi hiyo. Kaimu msemaji wa rais amesema hivi leo Jumapili na kuongezea kwamba msako wa wafanyakazi wa mafuta waliotekwa na wanachama wa kundi hilo la kijihad bado unaendelea. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, wa wafanyakazi wa timu ya uchimbaji mafuta walitekwa huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni BMJ Mridhi nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.