Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya kati na saa 12 asubuhi saa za Afrika Mashariki. Mimi hapa ni Meri Mgawe na mimi ni Sundey Shomari ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Julai 31 siku ya Jumatatu mwaka 2017. Karibuni katika matangazo ya Kumekucha Afrika. Hivi leo tunakuarifu kuwa daktari ashauri wa kinamama kunyonyesha watoto kwa miezi sita. Mtoto anapozaliwa ni muhimu akatumia maziwa ya mama tu kwa muda miezi sita. Hii inamaanisha mtoto hatakiwi kupewa hata maji. Na katika habari nyingine tunakuarifu kwamba watu tisa wafariki dunia huko Venezuela kuanzia siku ya Jumaa na kufikisha idadi ya watu 120 tangu ghasia zizuke nchini humo miezi minne iliyopita. Ni vidokezo tu vya habari zetu za leo, mpenzi msikilizaji, lakini pamoja na mengine mengi, endelea kusikiliza matangazo haya ya Kumekucha Afrika ambayo unaweza kufuatilia kupitia mtandao wetu wa www VOA swahili com. Baada ya sekunde chache, mwenzangu Sandey Shomari atakusomea habari za dunia. Rais wa Rusia Vladimir Putin ametoa amri ya kuwafukuza wanadiplomasia wapatao mia saba hamsini na tano wa Marekani katika kulipiza kisasi cha vikwazo vipya vilivyowekwa na Marekani kutokana na nchi hiyo kuingilia kati uchaguzi wa mwaka jana wa Marekani. Putin aliiambia televisheni moja ya Rusia kwamba zaidi ya watu elfu moja walikuwa wakifanya kazi na bado wanafanya kazi katika ubalozi wa Marekani na balozi ndogo ndogo, na mia saba na hamsini na tano kati yao lazima wasimamishe kazi zao huko Rusia. Putin anasema Moscow wanaweza kuchukua hatua zaidi za kulipiza kisasi dhidi yakasema ya Marekani, lakini akasema nazipinga kuanzia sasa. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema kitendo hicho cha Putin licha kusikitisha na hakikubaliki na kusema kwamba wanatathmini jinsi ya kujibu. Moscow inasema kuondolewa kwa mamia ya wanadiplomasia wa Marekani ifikapo Septemba mosi itawaachia nchi zote na idadi sawa ya wanadiplomasia wapatao mia nne na hamsini na tano. Maafisa wa juu wa Kore... wa Marekani umesema muda wa kuzungumza juu ya yatakayowakuta kidiplomasia Korea Kaskazini umekwisha kwa sababu hatari ya amani ya kimataifa ya Pyongyang iko wazi duniani kwa mataifa yote. Ndege za kijeshi za Marekani ziliruka kwenye peninsula ya Korea jana Jumapili kuonyesha umahiri wao wa kijeshi na makamu rais wa Marekani Mike Pence kusema kwamba kila kitu kinawezekana kwa marekani kufanya kuwajibu korea Kaskazini. Pyongyang imesema jaribio lake la hivi karibuni lilionyesha uwezo wa kufikia Marekani, ni onyo la dhahiri kwamba Washington isiongeze vikwazo vyake, lakini Mike Pence alikataa na kusema kwamba hilo kamwe haliwezekani. Jumuiya ya Kimataifa ya Kiislamu IIRO, ambayo ni jumuiya ya Kiislamu duniani, ilisherehekea Julai 25 kupitia ofisi yake huko katika ukumbi wa Al Tanwir Al Marifi huko Khartum, Sudan, ikiwa ni uanzishaji wa kampeni ya kuwasaidia wakimbizi wa, wa Siria huko Sudan na usambazaji wa makapu ya chakula yapatayo elfu moja mia sita na hamsini ili kuwapa chakula zaidi ya watu elfu 8 katika gharama ya karibu paundi milioni 1.5. Hafla hiyo ilihudhuriwa na Hasan bin Darwish Hamid Shakhbar, katibu mkuu wa IIRO, Ali bin Hassan Ahmad Jafar, balozi wa msimamizi wa misikiti miwili mitakatifu Saudi Arabia na Khartum, Mazin Abu Al Khair mkuu wa jumuiya ya Wasiria huko Sudan na idadi kubwa ya ndugu Wasiria huko Sudan. Akizungumza katika kikao hicho, mkurugenzi wa IIRO huko Khartum, Hamid bin Atik Al Rifai, alisema kwamba kampeni ya kuwasaidia raia Wasiria huko Sudan ni zawadi kutoka kwa ufalme wa Saudi Arabia na hatua ya kushukuru na kuwasaidia watu wa Siria na sehemu ya imani ya IIRO katika umuhimu wa kushirikiana na raia wa Siria ambao waliathirika na hali hiyo nchini mwao. Na vifo, maandamano na ghasia viligubika na kuzima nafasi ya upigaji kura huko Venezuela jana Jumapili, kwa ajili ya hatua isiyokuwa maarufu ya kuchagua bunge lenye wajumbe wapatao 545 kuandika upya katiba. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Kenneth Schwartz ana anatoarifu katika taarifa inayosomwa hapa na Meri Mgawe. Taarifa zinasema watu tisa wamekufa tangu Ijumaa iliyopita, ikifikisha idadi ya vifo nchini humo kuwa 120 katika kipindi cha miezi minne ya maandamano na ghasia vifo hivyo ni pamoja na wakili mwenye miaka 39 Jose Felix Pineda aliyekuwa anagombea kiti katika bunge aliyepigwa risasi akiwa nyumbani kwake Jumamosi usiku. Jumapili, maafisa wa polisi wa nne waliokuwepo kwenye pikipiki waliumizwa wakati mtu asiyejulikana aliporusha milipuko katika msafara huko Karakas waandamanaji wote wanaopinga na wanaounga mkono bunge walipigana kuzunguka kote Venezuela, huku wapinzani wakiziba barabara na polisi walijibu kwa kufyatua gesi ya machozi na risasi za mpila. Rais Nicolas Maduro alisema mtu yoyote atakayepingana na marufuku ya maandamano wakati wa tukio la kihistoria la upigaji kura anaweza kujihatarishia kufungwa jela hadi miaka kumi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Makamu rais wa Marekani Mike Pence yupo Estonia kwa mazungumzo ya kusaidia kijeshi na wanachama watatu wa NATO kuhakikishia kwamba Marekani inaunga mkono washirika wa wake ambao wana wasiwasi juu ya harakati za Rusia kujieneza katika nchi kadhaa. Estonia, Latvia na Lithuania wote wameomba nguvu za Marekani kutokana na wasiwasi wao kuhusu kuongezeka upanuzi wa Russia kwa kiasi kikubwa katika eneo la Baltic, kutokana na Russia kuvamia Kraimia mwaka elfu mbili na kumi na nne. Mike Pence alikuwa na ari ya juu alipowasili Tallinn, mji mkuu wa Estonia, jana Jumaapili na kusema Rais Trump amenituma mashariki ya Ulaya na ujumbe rahisi tu kwamba Amerika kwanza haimaanishi Amerika itafanya kila kitu peke yake. Eneo lenye ghasia la kaskazini magharibi la Pakistan la jimbo la Khyber Pakhtunkhwa limetoa maelekezo kwa utawala na idara za usalama kufanya juhudi kubwa kuondoa kabisa fedha zinazopelekwa kwa makundi ya kigaidi. Wizara za jimbo hilo zimeelekezwa kuweka mikakati kufanya msako na kusimamia kwa karibu makundi yaliyopigwa marufuku na watu binafsi wanaohusika pia na kuchangisha fedha kinyume cha sheria, kwa misaada ya kijamii au misaada ya kidini au vyombo vya habari vya Pakistani na ripoti hilo licha ya juhudi zake za kupambana na ugaidi, fedha zinazochangishwa za ugaidi zinabaki kuwa changamoto kutokana na changamoto za kisiasa na wale wanaunga mkono, na pia fedha ambazo wanasema ni ngumu kuzifuatilia kule zinakopita. Matangazo ya Kumekucha Afrika yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Unaweza kufuatilia matangazo na vipindi vyetu hivi kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com. Nam, tukirudi katika ripoti zetu, tunaelekea huko Somalia ambako takriban walinda amani 18 wa Umoja wa Afrika wameuawa na wanamgambo wa Al Shabab katika shambulizi la kuvizia katika jimbo la Shabel. Maafisa wa usalama wameambia Sauti ya Amerika wameiambia taarifa hiyo. Mary Mgawe anayesoma taarifa kamili. Shambulizi karibu na kijiji cha Goldwen, kilomita 120 kusini mwa Mogadishu, lililenga magari 24 ya walinda amani kwenye mji wa Bulo Marer. Al Shababu wamedai kuuwa wanajeshi 39 wa Umoja wa Afrika, lakini maafisa wa jeshi wanasema kuwa idadi hiyo imeongezwa. Wanajeshi wa Uganda walikuwa ni miongoni mwa ujumbe wa AMISOM uliondoka mji wa Shalanbord. Wakazi katika kijiji cha Jero wameiambia Sauti ya Amerika idhaa ya Kisomali kuwa waliona wapiganaji wa Al-Shabab wakiburuta miili ya wanajeshi wawili. Msemaji wa jeshi wa Umoja wa Mataifa Wilson Rono alithibitisha kutokea shambulizi hilo wakati alipofanya mahojiano na Sauti ya Amerika. Anasema kulikuwa na bomu lililokuwa ardhini ambalo lilipiga gari lao na wakafuatiwa na shambulizi la ghafra, lakini hadi sasa bado hawajapata maelezo zaidi kuhusiana na vifo na majeruhi kwa upande wowote. Rono alikanusha idadi iliyotolewa na al shabab. Shambulizi hilo limekuja siku moja baada ya Umoja wa Afrika na serikali ya Somalia kumaliza mkutano wa siku tano, ambapo walijadili kuhusu mabadilishano ya wajibu wa usalama kutoka kwa walindamani wa Umoja wa Afrika kwenda kwenye jeshi la taifa la Somalia. AMISOM imesema hatua hizo zinafanywa kwa awamu mwaka ujao. Taarifa iliyotolewa mwishoni mwa mkutano huo ilisema hatua za makabidhiano ni za kweli na ni lazima zifanyike. Iliongeza kusema kuwa makamanda wa AMISOM na wale wa jeshi la Somalia watafanya mkutano wa pamoja mwezi Agosti kuratibu jinsi ya kupambana na kundi la Al Shabab kwa wakati uliobaki wa mwaka 2017. Matangazo ya Kumekucha Afrika yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Matangazo yetu haya unaweza kuyafuatilia kupitia mtandao wa www voa swahilicom. Vilevile Sande, si vibaya tukawakumbusha wasikilizaji wetu kwamba kwa sasa tumeshaanza kurusha zile makala za uchaguzi Kenya Nam makaza uchaguzi naendelea kwa sasa, mm -hmm, na tuna mambo mbalimbali katika uchaguzi huu ambao ni wa kihistoria nchini Kenya mwaka huu, tukimulika maswala mengi nchini humo, elimu, afya na kadhalika, na manifesto za wagombea nam. Kwa hiyo basi, wasikilizaji, mwaweza kuenda kwenye mtandao huo wa www.voaswahili.com, utapata maelezo yote kule. Lakini basi, katika uchaguzi huu wa Kenya, kuna uchaguzi wa Rwanda pia ambao unatarajia kufanyika Ogasti nne. Kaa tayari, kaachonjo kutusikiliza Sauti ya Amerika, idhaa ya Kiswahili so, tunakuletea mambo motomoto moto. Na vilevile nimesikia kwamba mwandishi wetu mwenzetu BMJ Murithi no, atakuwa Kenya kwa ajili <laughs> <iwi> ya kukava ule <laughs> uchaguzi hiyo no, tu ni katika maandalizi sasa kuhakikisha kwamba wasikilizaji wetu wanapata taarifa murwa kabisa kabisa, moto moto kabisa, na kila jambo itakuwa tunalifuatilia kwa kina pale Kenya. Basi tumaizia habari za dunia mahakama moja ya kijeshi ya Israel imekataa ombi la kukata rufaa la mwanajeshi mmoja baada ya kuhukumiwa miezi 18 jela kwa kumuua mpalestina aliyekuwa hajiwezi. Elor Azaria mwenye umri wa miaka ishirini alihukumiwa kwa kosa la kuua bila kukusudia mwezi Januari kwa kumpiga risasi na kumuua mshambuliaji wa kipalestina katika ukingo wa magharibi. Karibu mwaka mmoja uliopita, kesi hiyo ya kihistoria iligubika nchi nzima na kuigawa na kuwafanya watu wengi kupinga jeshi hilo linaloheshimika la Israel. Na katika hatua isiyo ya kawaida, jeshi hilo la Israel lililaani kitendo cha mwanajeshi huyo, wakati watu wengi wa kawaida walikasirishwa na kitendo cha kumpeleka mahakamani kijana huyo wa Kiisrael anayehudumu jeshini. kwa msikilizaji uliyejiunga nasi hivi sasa haya ni matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc kijana mmoja mhamiaji raia wa ethiopia ambaye ameishi muda mrefu nchini marekani ameanzisha mradi ambao ni unapeleka msaada katika nchi yaliyozaliwa ya ethiopia mwandishi wa voa ambauishi anaripoti nadi jeriami anasoma ripoti kamili Mhamiaji huyo raia wa Ethiopia ametengeneza mifuko yenye rangi za bendera ya Ethiopia, imejazwa vifaa vya afya na nguo ambazo anazitoa msaada. Mifuko mia moja ilikabidhiwa kwa watu wa Ethiopia katika mji mkuu Adis Ababa. Mwanafunzi wa chuo kikuu Tracy Demis amelifanya hilo liwezekane. Alihamia nchini Marekani akitokea Ethiopia alipokuwa na umri wa miaka sita na hivi sasa ana mradi aliouanzisha unaoitwa Ethiopia Lijosh. Jina la mradi huo kwa lugha ya Kiswahili ni watoto wa Ethiopia, nchi yake asili Ethiopia. Na Demis anahisi kwamba ni wajibu wake kuwasaidia watu wa huko na hasa watoto hawa. Watoto wanatia wasiwasi kuhusu chakula gani watakuwa nacho na watapata wapi nguo za kuvaa. Takriban asilimia 30 ya wananchi wa Ethiopia milioni moja wanaishi katika hali ya umaskini. Demis anasema wazazi wake siku zote walikuwa wanawasaidia wale wenye shida, na yeye anauendeleza utamaduni huo. Alisafiri kwenda Ethiopia mwezi huu wa Julai binafsi kwenda kugawa mifuko hiyo. Nusu ya mifuko hiyo aliigawa katika mitaa ya Adis Ababa na nyusu nyingine aliipeleka kwenye makazi ya watu wasiokuwa na makazi yao binafsi. Demis alipokea msaada kutoka Project Wiz, taasisi yenye ya makao yake hapa Marekani ambayo inawawezesha vijana wahamiaji Mradi una maana kubwa sana kwangu mimi, kwa sababu nataka kuwepo na matokeo ya kweli, hasa barani Afrika na kwa wale ambao wako katika hali ambayo si nzuri na hawana fursa kama wale walioko hapa nchini Marekani. Ingawaje hii ni mara ya kwanza kwa Demis kwenda Ethiopia akiwa ameanzisha mradi wake, anapanga kulifanya tukio hili ni la kila mwaka. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja live talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 202 619 0551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, moja kwa moja basi. Hapa Marekani, tukirudi Marekani, kwamba Rais wa Marekani Donald Trump anatarajiwa kutia saini sheria ya kuiwekea vikwazo vipya Rusia, Iran na Korea Kaskazini. Mwandishi wa Sauti Amerika Michael Bowman atuarifu katika taarifa inayosoma hapa na Meri Mgawe mswada wa vikwazo hivyo ulipitishwa katika bunge na wabunge wa pande zote kwa asilimia kubwa. A's hatuwezi kupuuzia mashambulizi katika demokrasia yetu. Hii ndiyo maana halisi ya mswada huu. Vikwazo hivyo vinalenga zaidi sekta na utawala wa rais wa Russia Vladimir Putin. Mandatory sanctions In, vikwazo vya lazima vinajumuisha kwenda mapendekezo haya katika sekta ya nishati, fedha, ujasusi na sekta za ulinzi. Hata hivyo, Russia kupitia waziri wa mambo ya nje msaidizi Sergey Ryabkov aliyesikika katika shirika la utangazaji la ABC la Marekani, ilionya Washington ikitaka kutotekeleza vikwazo hivyo na kusema kuwa itajibu mashambulizi. Moscow iliwahi kuamuru kupunguzwa kwa maafisa wa kidiplomasia wa Marekani huko Russia. Waziri msaidizi wa mambo ya nje alisema Russia iliwasiliana na maafisa walio karibu na rais Trump mwaka jana, kama ilivyo katika nchi nyingine yoyote, lakini hakuna kitu kibaya kilichofanyika. If Ambassador Kislyak was not contact, contacting some people kama balozi wa Russia alingekuwa anawasiliana na baadhi ya watu upande mwingine, kwa kusema hivyo, asingeweza kufanya kazi yake pasavyo kama inavyotakiwa. Hakuwa anafanya upelelezi wala kuandikisha mtu yoyote katika taaluma hiyo. Maelezo haya yanaonekana yamepita pembeni katika masikio ya wawakilishi kwenye bunge la Marekani. Irani pia inalengwa kutokana na harakati zake za nyuklia, ikiwemo makombora ya masafa marefu na kuunga mkono ugaidi wa kimataifa. Uchaguzi Kenya. Ukisikia kipenga hicho basi sana, nakwambia mi nakuwa nakaa, niko tayari, maanake ni kuanzia wiki hii na wiki ijayo, mambo ya uchaguzi ndio hivyo, Rwanda na Kenya, lakini sasa hivi ni Kenya ndio tu kama hicho kipenga kinavyosema kwamba msikilizaji wetu akae tayari, akae chonjwa kusikiliza mengi ambayo tunayafuatilia kule kule nchini Kenya kama ulivyosema mwenzetu, BMJ Mrithi atakuwa pale moja kwa moja kutoka Nairobi, hali kadhalika waandishi wetu kule Mombasa na maeneo mengine, tukimulika kwa undani kila kitu kinachoendelea. Nimeona kwenye, nimeona kwenye website mkuu wa idhaa Mamoyo Hamza alikuwa kule anapiga msasa waandishi wetu kabisa eh, katika pamoja na mambo mengine mengineyo eh, ili aweze kuripoti uchaguzi kwa kina kabisa. Nafikiri tutakuwa tuko sawa kabisa. Basi msikilizaji, kaa tayari, tizama website yetu, tufuatilie. Tunapatikana katika Facebook na Twitter na mitandao yetu yote ya VOA ili uweze kupata habari moto moto za uchaguzi Kenya. <tikafikana> Ni kukaribishe msikilizaji katika makala haya ya jamii na maendeleo. Kwa niaba ya VOA mimi ni Lucy Patrick, na siku ya leo niko na mtaalamu wa afya hapa. Niko na daktari ambapo anazungumzia kwamba ni vitu gani ambavyo vinaweza vikatokea endapo mtoto hatanyonya maziwa mfululizo kwa muda ule wa toka kuzaliwa mpaka anapofikisha miezi sita. Karibu. Mtoto anapozaliwa ni muhimu akatumia maziwa ya mama tu kwa muda miezi sita. Hii inamaanisha mtoto hatakiwi kupewa hata maji, kwa sababu hivyo vyakula vyote anavyohitaji mtoto vinapatikana, vina kwenye maziwa ya mama. Hii ina faida zake, sawa, kwa sababu maziwa ya mama ambayo ndio chakula kikuu cha mtoto kina virutubisho vinavyofaa kwa mtoto mpaka pale atakapofika miezi sita. Kwa hiyo inashauriwa kwamba mtoto toka anapozaliwa aanze kunyonya ndani ya saa moja. Faida zake, maziwa ya mama tofauti na chakula kingine chote, kwanza ni sio ghali kuyapata, mbili ni kwamba ina mgawanyiko wa virutubisho vyote vinavyotakiwa kwa mtoto ambavyo kuna wanga kuna protini, lakini kuna kinga anazozipata kutoka kwa mama yake, na hii pia itamsaidia mtoto kuepuka maradhi, kwa sababu kinga amepata kwa mama yake. Pia hii inamsaidia mama mwenyewe. Sawa, kuna matatizo ambayo mama anaweza akayapata pasipo kunyonyesha mtoto wake mwenyewe, ikiwepo kwamba ataongeza risk factor ya yeye kupata kansa ya maziwa na kansa ya kizazi lakini pia mama wengi wasionyonyesha imeonekana pia wanapata msongo wa mawazo, na mama atakayenyonyesha imeonyesha ni wachache sana wanaweza kupata hii shida. Kwa hiyo pamoja na zingine nyingi, hizi ni faida chache za mama kunyonyesha mtoto wake kwa miezi sita. Baada ya kumsikiliza daktari, sasa tuende tumsikilize waziri mwenye dhamana, uh, hii ya afya, waziri wa afya, jinsia na watoto, Mheshimiwa Umi Mwalimu, naye akiendelea kusisitiza kwamba watoto ili waweze kuepukana na magonjwa kama utapiamlo, basi yakupasa wewe mama uweze kumnyonyesha mfululizo kwa muda ule wa miezi sita toka anazaliwa bila kumpa chakula kingine chochote. Ndugu zangu wa Tanzania, tushirikiane kutokomeza udumavu ili watoto wetu wawe na lishe bora. Juhudi za kutokomeza udumavu zianze mapema. Ili mtoto aweze kuwa na lishe bora, ni lazima tuwekeze kwenye siku elfu moja za mwanzo za mtoto ambazo ni toka mimba ilipotungwa hadi mtoto anapofikisha umri wa miaka miwili kuzaliwa. Tujenge tabia ya kuwatunza, kuwaheshimu na kuwathamini wanawake wajawazito ikiwemo kuwahimiza kuhudhuria kliniki kabla ya ujauzito, kipindi chote cha ujauzito na baada ya kujifungua. Tuwahimize pia wanawake wajawazito kutumia vyandarua vyenye dawa, kupata dawa za kuongeza damu, dawa za minyoo lakini pia muhimu tuwahimize wanawake wajawazito kuzingatia ulaji wa vyakula unaofaa ikiwemo kula matunda na mboga mboga kipindi chote cha ujauzito. Tuna wajibu vilevile wa kuwahimiza wanawake wajawazito kujifungulia katika vituo vya kutoa huduma za afya badala ya kujifungulia nyumbani, ili kuhakikisha lishe bora kwa mtoto. Ni lazima mtoto mara tu anapozaliwa ndani ya saa moja anyonyeshwe maziwa ya mama na anatakiwa mama mjamzito kumnyonyesha mtoto kwa muda wa miezi sita mfululizo, na asimpe maji ya kunywa au vyakula vingine. Kumejengeka dhana kwamba mtoto anakuwa na njaa au hashibi pale tu anapopewa maziwa ya mama. Maziwa ya mama yanatosha kabisa kuhakikisha mtoto anakuwa na afya njema, anapata mahitaji yake hadi atakapofikisha umri wa miezi sita. Baada ya umri wa miezi sita ndipo mtoto atakuwa na mahitaji mengine ya ziada ya vyakula nje ya maziwa ya mama. Makala yetu ya jamii na maendeleo ndipo inatia nanga kwa siku ya leo, kutoka Tanzania. Mimi ni Lucy Patrick VOA. Basi ukitaka kusikiliza taarifa zaidi, utatusikia katika kipindi chetu cha afya kuhusu taarifa hizo zilizotolewa na daktari kwenye mambo ya unyonyeshaji siku ya Jumatano hivi sasa. Basi Sande Shomari atakusomea muktasari wa habari. Rais wa Rusia Vladimir Putin ametoa amri ya kuwafukuza wanadiplomasia wa pachao 755 wa Marekani katika kulipiza kisasi cha vikwazo vipya vilivyowekwa na Marekani kutokana na nchi hiyo kuingilia kati uchaguzi wa mwaka jana wa Marekani. Putin aliambia televisheni moja ya Rusia, zaidi ya wa watu elfu moja walikuwa wakifanya kazi na bado wanafanya kazi katika ubalozi wa Marekani na balozi ndogo ndogo, na 755 kati yao lazima wasimamishe kazi zao huko Russia. Maafisa wa juu wa Marekani wamesema muda wa kuzungumzia juu yatakaowakuta kidiplomasia Korea Kaskazini umekwisha kwa sababu hatari ya amani ya kimataifa ya Pyongyang iko wazi duniani kwa mataifa yote. Jumuiya ya Kiislamu Iiro, ambayo ni jumuiya ya Kiislamu duniani ilisherekea Julai 25 kupitia ofisi yake huko katika ukumbi wa Al Tanwir Al Marifi, Khartum, Sudan, ikiwa ni uanzishaji wa kampeni ya kuwasaidia wakimbizi wa wa Siria huko Sudan na usambazaji wa vikapu vya chakula vipatavyo 1650 ili kuwapa chakula zaidi ya watu elfu nane katika gharama ya karibu paundi milioni 1.5 na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, hapa studio nilikuwa na mwenzangu Sandei Shomari, mwelekezi wa matangazo haya ni Deodon Chibairo, mimi hapa ni Meri Mgawe. Sisi sote kwa pamoja tunawatakieni nyote asubuhi njema.