toka studio 15 hii ni voa express nam ni voa express leo hii ikiwa ni jumatatu julai 31 hapa studio ni mimi mtangazaji wako hadija riami naona na mwaka ndo unakatika hivyo kweli kabisa na mimi jina langu harrison kamau ikiwa tu ni tarehe 31 mwezi naoni wa saba mwaka wa 2017. Aya, mambo hayo. Na kama mnavyofahamu, harakati za uchaguzi mkuu nchini Kenya ndio zimepamba moto kweli kweli. Wakati wagombea wakiendelea kunadi sera zao wapiga kura nao wanasubiri Agosti 8 watumie haki yao ya kidemokrasia, lakini na pia kuna baadhi ya asasi za kiraia kama hao ambazo mm -hmm. zimekuwa mstari wa mbele katika kuwaelimisha wapiga kura nini cha kufanya mm -hmm. Na kuna asasi moja ya kiraia hii ambayo ya Kanisa Katoliki nayo imekuwa ikiwashauri wapiga kura jambo gani ambalo linafaa kutendeka. Basi hayo tu ni baadhi ya mambo ambayo tumekuandalia, vilevile vile tukiwa na ripoti ya maafa yaliyotokea huko jijini Nairobi baada ya yule afisa aliyekuwa ametoweka na kupatikana baadaye, kupatikana akiwa amefariki huko Nairobi. Na vilevile vile kuna uchaguzi ambao umekaribia sana nchini Rwanda ne, na uchaguzi wa Rwanda nao utafanyika Ijumaa hii. Kwa hiyo naona wiki hii ni wiki ya maswala ambayo zaidi yanahusu uchaguzi. Lakini labda tumpate Wandera, manake amekuwa akifuatilia swala hili la kupotea kwa huyu mkurugenzi wa idara ya ICT katika IBC. Anaitwa Chris Msando na bahati nzuri au bahati mbaya, amepatikana akiwa kwenye nyumba ya kuhifadhi maiti jijini Nairobi. Hebu Wandera, tueleze. Asante um, uh, Uh, kwa kweli ni kwa muda mfupi ambao umekamilika, nimekuwa katika hifadhi ya maiti ya City Mortuary mm -hmm. hapa jijini Nairobi ambako uh, tumepata taarifa kwamba mwili wa Chris Msando ambaye ni meneja wa ICT katika tume uh, ya uchaguzi IEBC uliletwa. Na Msando alitoweka Ijumaa na wakati wa mwisho alionekana katika afisi za IEBC takriban uh, saa nne za usiku lakini baadaye alitoweka na taarifa zimekuwepo za familia na idc si wakieleza kwamba meneja wao mmoja aliweza kutoweka. Lakini uh, kwa mujibu wa taarifa kutoka kwa wahudumu katika hifadhi uh, <tipari> hii ya, ya, ya, ya, ya, ya maiti wanaeleza kwamba mwili wake uliletwa Jumamosi usiku na ulikuwa uliletwa na afisa wa polisi hapa. Ulipatikana katika msitu wa Kikuyu na hadi sasa mwili wake umeweza kusafirishwa hadi hifadhi ya maiti ya Lii. Lakini familia imethibitisha kwamba waliweza kufahamu leo saa sita mchana kwamba Chris Msando aliweza kulazwa hapa na hakulaza peke yake, alikuwa pamoja na mwanamke uh, mmoja ambaye inasemekana kwamba walikuwa pamoja. Kwa hivyo hatujajua iwapo walikuwa pamoja, lakini walipoletwa hapa, waliletwa katika hifadhi hii, uh, uh, hii ya siti mochari wakiwa pamoja, na wakati ambao umekamilika ambao ukiwa si mrefu zaidi, mwenyekiti wa tume hii ya uchaguzi Wafula Chebukati amezungumza ana akaeleza kwamba ni sharti serikali iweze ku uh fanya uchunguzi uh, zaidi kuweza kuthibitisha maafa haya, kujua ni nani aliyemuua huyu meneja na kwa sababu gani kueli... Vilevile pia akasema kwamba ni vyema kwamba serikali kwa iweze kuongeza usalama kwa maafisa wake wote, hususan wakati huu wa uchaguzi nam na, na kweli, hili ni swala ambalo linasikitisha sana. Lakini je, katika pitapita zako umeweza labda kufanikiwa kuzungumza na mtu yoyote, jamaa yake ambaye anamhusu huyu bwana Msando au Mtu liweza kuzungumza, niliweza kuzungumza na Peter Msando ambaye ni nduguye marehemu, na anaeleza kwamba uh, uh, waliweza kuthibitisha leo so le, leo mchana kwamba nduguye aliweza kuleta mahali hapa, na kwa hivyo wamethibitisha kwamba ni yeye. Je, labda katika kuongea na leo saa sita ya kwamba bodi iko iko iko iko, city mortuary. So, we also have to come and confirm So that's exactly what we have confirmed and uh, hakuna taarifa polisi wametupatia kwa sasa, maana yake lazima tungoje atuambia baadaye. Daka alipatikana amekufa kule kule kule Kikuyu, Kikuyu na plantation or a forest. Wandera huko Kikuyu ambako amepatikana huyo jamaa yake, anasema ni wapi huko? Ni mbali kutoka Nairobi au ni karibu na mji wa Nairobi? Ni karibu nisema ni viunga viunga mwa jiji la Nairobi, si mbali sana kutoka hapa jijini Nairobi. Je, kuna habari zozote ambazo labda tume ya uchaguzi imesema labda kuna hatua, wakati wanasubiri ulinzi wa ziada kutoka serikalini, ambazo wanataka kuchukua kwa ajili ya kulinda hawa wengine ambao walioko, kwa sababu mpaka sasa hivi haijulikani ni nini hasa kilimtokea huyu Um, tulipofika hifadhi hii ya ya ya siti mochari hapa jijini Nairobi tuliwakuta maafisa hao wa ic ka walikuwa wameshafika hapa, wakula kebukati na makamishina wengine na walionekana kutononeka sana o, o, o, lakini kile kilichokuwa dhahiri ni kwamba meneja wao tayari alikuwa akishaaga, lakini ameeleza kwamba kulikuwa na ule mchakato wa kufanya majaribio wa hivi vyombo uh, ambavyo vingitumika katika uchaguzi, lakini mpaka sasa wameweza kuahirisha majaribio hayo wakisema kwamba wamesubiri kupata taarifa kutoka kwa vyombo vya usalama kuweza kueleza ni, ni, ni nani aliyoweza kumuua huyu meneja wao. Maanake huyu si meneja tu, unakumbuka, oh, kuna taarifa ambazo tuliweza kuzisafirisha ah, uh, nyakati ambazo zimepita tukieleza kwamba alichukua nafasi ya yule ah, mkurugenzi wa ICT wa tume hii ambaye aliweza ku, ah, ku, ku, ku, ku, ku, ku, kuwekwa kando kwa sababu ya ambazo tume hii ilisema kwamba alikuwa na ugumu wa kuweza kuharakisha mabadiliko. Uh, uh, idara hiyo sawa hiyo, sawa ni mtu ambaye uh, tume hii inaeleza kwamba ni mtu ambaye alikuwa na ufahamu mkubwa sana maana, sawa sawa kabisa uh, yeah. Mitu, asante Wandera, naona na muda nao unatukimbia kwa sababu hili swala yeah kwa sababu hili swala tutalifuatilia tena katika matangazo yetu ya e jioni, kujaribu kuwajuza wasikilizaji wetu yale yaliyotokea. Naona sasa tuelekee huko nchini Rwanda. Kwa kweli kabisa, kama ulivyodokeza hapo awali, ni kwamba uchaguzi wa Rwanda ni siku nne tu takriban zimebaki, mwisho wa wiki hii watakuwa wanafanya uchaguzi tarehe nne. Na kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu wa, wa Kigali kule Silvanas Karemera. Karemera, karibu sana kwenye View Express. Tuambie hali ilivyo nchini humo, uh, kuhusiana na uchaguzi mkuu unaotarajiwa mwishoni mwa wiki naam. Asante sana ni kwamba uh, wa sasa hivi kinachoendelea ni wagombeaji wanazidi kuweka sera zao mbele ya wananchi, na ninavyozungumza sasa hivi rais Paul Kagame ambaye anawania kiti chake cha urais kwa mara ya tatu ama muhula wa tatu, yupo kaskazini mwa nchi ambako sasa amesalia na wilaya mbili tu kati ya serasimi, zarwanda, hivo, sahiba, mbea, wilaya thelathini za Rwanda ambako ashatembea. Kwa hivyo tuseme kwamba sasa hivi ashatembea wilaya ishirini na nane anafala na, na wilaya mbili tu ambako yeye pamoja na wenzake wawili, huyu wa chama cha kijani uh, Dr. Frank Habineza pamoja na mgombeaji binafsi Philippe Mpayimana wanaendelea kunadi sera zao. Kwa hivyo niseme tu kwamba hali inazidi kuchemka chemewa kidogo katika kiwango cha chini, kwa sababu ndio hivyo tena tukumu. Kama ulivyosema katika utangulizi, tunasalia tu na siku nne ili kwamba tarehe nne ambayo itakuwa ni siku ya Ijumaa wiki hii, Wanyarwanda takribani milioni sita na uh, nukta nane wataingia vituoni kumpigia kura yule wanadhani kwamba atakuwa rais wao katika miaka uh, saba ijayo. Na Karamera, sijui kama umepata fursa ya kupata yoyote katika wale ambao ni waangalizi ambao wametumwa na Umoja wa Afrika Um, Umoja wa, wa, wa, wa Mataifa ya Afrika Mashariki. Naam, kama ulivyosema ni kwamba sasa hivi tunapozungumza sasa hivi tayari washaingia wale kutoka jumuiya ya Komesa ambayo ni jumuiya ya shirikiano wa kiuchumi kusini na mashariki mwa Afrika. Uh, lakini kundi la pili ni la waangalizi kutoka jumuiya ya Afrika Mashariki ambao tayari wenyewe wako hapa nchini takriban ni siku nne, ambazo zimepita na tayari nimepata bahati ya kuzungumza na wawakilishi ama wazungumzaji kutoka pande mbili, lakini nikianza na kundi la waangalizi kutoka jumuiya ya Afrika Mashariki ambao na na wall, ambayo inaongozwa na Bwana Mudia Wall ambaye ni uh, naibu rais wa zamani wa Kenya ambaye anaongoza kundi hili, yeye ame, yeah, ametoa picha halisi ya kile ambacho tayari amesha kishuhudia hapa nchini katika siku tatu ama nne ambazo zimepita akiwa hapa, labda tumsikilize. Matumaini yetu ni kuona kwamba uchaguzi unaendelezwa eh, bila shida au matatizo yoyote. Watu wa hapa tunawafurahia kwa sababu tumeona kampeni zao i za utulivu. Hakuna matata, hakuna dalili yoyote ambayo inaonyesha kwamba kutaweza kuwa na vurugu au kitu yoyote, namafurahia na hii nafikiri ni mfano mwema ambao nchi za Afrika kwa jumla zinaweza kuchukua kwamba uchaguzi ni kuona tu ni nani ataongoza, si vita. Naam, huyo sasa tumemsikia ni mudi Naam. ya ori Je, umeweza labda kuzungumza na mtu mwingine labda kutoka Comesa au taasisi yoyote ambayo imeleta waangalizi wake huko nchini Rwanda? Ndiyo, nimeweza kuzungumza na Elizabeth Mtunga. Mtunga yeye ni mmoja wa wjundwa wa waangalizi kutoka jumuiya ya Komesa, ambaye kidogo anajaribu kwa kusema kwamba kwa sababu kumekuwepo na wasiwasi kwamba umoja wa Ulaya haujatuma waangalizi hapa, kwa kile ambacho wakati huo umesema kwamba ni hali ya utulivu kama alivyotaja mzee Awori, kwa hivyo Elizabeth Mtunga anasema kwamba demokrasia zinatofautiana, kwamba hata kama kuna baadhi ya nchi zenye matatizo nyingine zinakuwa na hali ya usalama kama alivyotaja mzee Mzaoli kuhusu hapa Rwanda. Yeye anasema kwamba hilo hali, hilo halina halina shida. Wao wanakwenda katika nchi yoyote ilimradi tu hiyo mwanachama wa Komesa kama vile Rwanda ambapo ni mwanachama wa Komesa. Labda naye tumsikilize. Wajua sisi hatuwezi kuku, kusema, sisi Komesa hatuwezi kusema ati, ati uh, election ni foregone conclusion Rwanda ni memba ya Komesa na sisi uh, tunasupport kila memba yetu kuconsolidate democracy. Kuna zingine kantri zingine unaona demokrasi iko chini kabisa, tunawachukua hivyo. Kuna wengine demokrasia iko juu kabisa, tunachukua hivyo, lakini kila kantri tuna wasupport wherever they are at. So sisi lazima tukuja tukiinvaitiwa, uh, um, tuki nam asante sana basi, Karemera, naona tutakupata katika matangazo yetu mengine, kutupasha zaidi kuhusu masuala ya uchaguzi yanayoendelea huko nchini Rwanda. Nadhani sasa labda tuende kwenye habari muhimu za dunia. Wanajeshi kumi na wawili wa Uganda wameuawa na saba wamejeruhiwa katika shambulizi la kustukiza lililofanywa na kundi lenye msimamo mkali la Kiislamu la Al-Shabab kusini mwa Somalia siku ya Jumapili, jeshi la Uganda limesema mapema leo, kulingana na taarifa ya shirika la habari la Associated Press. Wanajeshi walipelekwa Somalia kama walinda amani chini ya mwavuli wa Umoja wa Afrika. Wanajeshi wa Uganda walikuwa wakishika doria pamoja na vikosi vya Somalia wakati waliposhambuliwa katika eneo la Loa Shabele, kwa mujibu wa maafisa wa Uganda. Naam, rais wa Rusia Vladimir Putin ameitaka Marekani kupunguza idadi ya wafanyakazi wake wa kidiplomasia nchini Rusia kwa takriban watu 755 ikiwa ni majibu kwa vikwazo vipya vya Marekani ilivyoiwekea Rasia kwa kuingilia kati uchaguzi wa rais wa Marekani mwaka 2016. Putin alikiambia kituo cha televisheni kwamba serikali yake huenda ikachukua hatua zaidi za majibu dhidi ya Marekani, lakini kwa sasa hataki kufanya hivyo. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeita amri ya Putin ya kusikitisha na hatua ambayo haikutarajiwa na kusema inafanya tathmini jinsi ya kujibu. Makamu rais wa Marekani Mike Pence amesema hivi leo hakuna tishio kubwa kwa mataifa ya Baltic kuliko uchokozi wa Russia. Amesema hayo wakati akiahidi uungaji mkono wa washirika wa NATO, Estonia, Latvia na Lithuania. Kwa wakati huu, rais Rusia inaendelea kutaka kuchora upya kwa nguvu mistari ya kimataifa ya mipaka na kudumaza demokrasia za mataifa huru na kugawanya mataifa huru ya Ulaya, Pence amesema. Makamu rais amesema chini ya utawala wa Rais Donald Trump, marekani itapiga jaribi, itapinga jaribio lolote la kutumia nguvu, vitisho, manyanyaso au ushawishi wa kilagai katika mataifa ya Baltic. Nam rais wa Venezuela Nicolas Maduro anasema uchaguzi wa Jumapili wa bunge la taifa uta, ulikuwa ni jukumu la kuandika katiba ulikuwa na mafanikio makubwa, watu walichagua bunge la taifa rais amesema, na kuongezea, kulikuwa na majimbo nchini ambako wapiga kura waliweza kukwepa changamoto za risasi za wanamgambo, wamevuka mito, wamevuka milima, lakini wamepiga kura kwa ajili ya bunge la taifa la kikatiba nchini humo. kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Naona wengi bado kwenye mitandao ama kwenye Facebook wanaendelea kutusikiliza, na kuona wewe Madigora unasema, huko Singinda unasema napata vizuri, na unasema pole kwa wanajeshi wa Uganda waliouawa. Vilevile na kuona wewe husband, Katula unasema Rest in Peace Chris. Nina imani kwamba anazungumza kuhusu Chris Msando, yule afisa wa tume ya IBC huko nchini, nchini Kenya, w Mambo yalipamba ya moto mwishoni mwa wiki. Nitumie ule msehemu wa Sande Jumamosi. Mm, aliniambia sie mwana aeleke jiwe, maanake huko kulikuwa mambo mazito, maanake ilikuwa ni <laughs> yeah, kijana chipukizi ambaye ananyanyukia katika sanaa ya muziki Mr TZ huyu Jumbe pamoja na Davido pia naye alikuwa uwanjani. Jumbe alianza kumkaribisha Davido kwenye jukwaa, basi nasikia mambo yalikuwa moto huko. Haya, basi tumsikie Sande maanake katutayarishia kitu kipi hicho. <tune> <tune> Ama kwa hakika ulikuwa ni usiku wa aina yake, usiku wa mbwembwe, usiku wa furaha, usiku wa muziki, usiku wa kucheza katika jiji la Baltimore, Maryland hapa Marekani, wakati mwanamuziki wa Nigeria Davido alipotinga katika uwanja huo lakini basi, kabla ya video kuanza, kulikuwa kuna wale waliofungua usiku huo, na mmojawapo alikuwa ni kijana mwenye makuzi yake hapa Marekani anayepiga muziki wa Bongo Fleva. Huyu si mwingine Jumbe Hamza aka Santi Z, aliingia na nyimbo yake Fefea Swingo ambayo imechanganya mandhari ya Bongo Flava bila kusahau lugha mbalimbali Kiingereza, Kiswahili, lugha yenye mahadhi yake kule Tanga mahere, lugha ya Kidigo akisema aswn. Aliwainua mashabiki wao wa waliokuwa mechezana hapo, akiimba nyimbo hiyo pamoja na kurapo katika lugha ya Kiingereza na Kiswahili. <coughs> Ni Jumbe Hamza aka Mr Tanzania aliwainua mashabiki wao wa waliokuwa wamejazana hapo. Baada ya hapo, alikuwa kusubiriwa kwa hamu kutoka Nigeria, si mwingine ni Davido. Aliingia kwa mbwembwe kwelikweli. Kabla hata hajaanza kuimba, mambo yalikuwa yamewaka moto kwelikweli kweli. Waliimba nyimbo zake mbalimbali, lakini nyingi washabiki wake walikuwa wakizimalizia hata kabla yeye hajatoa mayayo yake. Ama kwa hakika, ulikuwa ni usiku wa aina yake katika ukumbi wa Patapsco Square na Baltimore, Maryland, ambapo wakazi wa DMV, DC, Maryland na Virginia walikongwa nyoyo zao. Ama kwa hakika, Davido alizizimua DMV. Kwa hakika ulikuwa ni usiku wa aina yake. Kweli kabisa ni kama hey, unavyosema tumekosa, mimi na wewe tu <laughs> Kweli asie mwana kweli alieleka jiwe siku hiyo. Mi nadhani ningebeba boksi nikaliweka mgongoni mambo, manake naona mambo yalikuwa moto kweli kweli. Haya, lakini Sande mi naona hakutueleza sasa, katika hiyo nyimbo ya Mr TZ hicho <laughs> kidigo alikuwa anasema maneno gani, akatutafsiria kwa Kiswahili tukajua. Tutakuja kumwona lakini hamna neno mm -hmm. Tutamuuliza, si tutamwona leo jioni? Tutamuuliza, tutamwambia tueleze, kidigo hicho ni kipi? <laughs> <laughs> Haya basi sasa naona tuelekee katika masuala ya muziki na namwona tena Mr TZ akija hapa akijumuisha like like na DJ Books wakija na nyimbo ambayo inasema furaha. Oh! DJ Books. DJ Books. kabisa hey, take it, take it, take it, na furaha na Mr. Na vale na mazuri, na <laughs> na furaha. Lakini ndio hivyo muda nao ndo unazidi kuyoyoma. Kwa hiyo Mr. TZ shukran, na sasa basi tunaenda huko kwenye ushauri. Si unajua sasa hivi kuna uchaguzi nchini Kenya, kwa hiyo asasi oh, za kiraia kila mtu mm -hmm. anajaribu kutoa ushauri. Sasa kuna hii kamati ambayo imeundwa ndani ya kanisa Katoliki. Sasa kuna huyu Lilia Japani, huyu anajaribu kuwapa nasaha wapiga kura, nini ambacho anaweza kufanya siku ya uchaguzi ili kuwa na uchaguzi ambao ni huru wa haki na hamna vurugu zozote. Nadhani ni jambo jema kuwashauri, kwa sababu usingependa siku ya uchaguzi kuwe na vurugu au matatizo mm -hmm. yoyote. Hebu tumsikie. ningependa kupeana ushauri ambao ni wa jumla uchaguzi ni wa muda tu, lakini sisi sote tupo hapa ili kudumu katika hali yetu ya kimaisha inatupasa, tunaheshimu maoni ya mwingine, mawazo ya mwingine, chama ambacho mtu amekichagua tuweze kukiheshimu na tuweze kuheshimu maamuzi yake, hasa katika kampeni. Mgombeaji anapoongea ni katika kuziuza sera zake, lakini nasikitisha kwamba kampeni hizi imekuwa ni sehemu ambazo watu wanatukanana, watu wanadhalilishana. Maanake kama kitengo cha haki na amani katika jimbo kuu la Mombasa, hizi kaunti nne tunazosimamia, tunasukumiza watu kwamba kuweza kuchagua kiongozi bora, sio bora tu kwenda kuchagua mtu kando, na kuweza kuona sura yake tu kwa picha ambazo zimebandikwa barabarani na kila sehemu. Ikiwezekana pia kuwe na, na maswali pia yakitokea kwamba yule niliyemchagua amepata ni furahi, yakitokea kwamba niliyemchagua hajapata tungojee tena uchaguzi mwingine mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili. Naweza kusema katika mambo ambayo tumeweza kuyaona ni watu kudhamini sana siasa za pesa, siasa za kupewa. Siku moja unaweza kupata mtu mmoja amehudhuria mikutano mitano ya kisiasa yeye ameangalia hapa, nilipewa ngapi, pale nikapewa ngapi, huku nikapewa ngapi. Utapata viongozi wengine, hata ukimsikiza kwa makini, yuko na mipangilio mizuri mambo mazuri, lakini unapata kwamba mkutano wake unakuwa na watu wachache kwa sababu hakuna pesa ambazo zinapeana. Utapata kama si sehemu yake ile, akiongea watu wanamzoma bila kumsikiza. Na hasa ningependa kusema kwa viongozi wetu pia Hizi siasa za matusi, siasa za kudhalalishana wazipunguze, kwa sababu kwa sahizi wapo watoto wadogo tu sana ambao kupitia kwa runinga, hizi kampeni zinafanywa mitaani, watoto wanasikiza mambo ambayo si mazuri kutoka kwa watu wazima, hivyo ina ina, ina, inaathiri kizazi chetu cha siku zijazo. Tafadhali tuweze kupeana nafasi, tuweze kuheshimiana sote. Haya, unasikia, ni kweli. Anachosema ni kweli na, na hakika wapiga kura wa Kenya watasikiliza na saha zake na saha zake. Lakini kama ndo hivyo mnavyosikia, unajua, ukifika wakati wa uchaguzi, licha ya hivyo, kuna baadhi ya wapiga kura hawajui nini wafanye siku hile ya uchaguzi. Sasa labda tusikie. Siku hile wengine wanakuwa na wasiwasi, nkienda kwenye kituo cha kupiga kura ntashindwa kupiga kura yangu kwa sababu sijui kinachoendelea. Afisa wa kanisa Katoliki anaelezea saindika vipi ama sisi tutaenda kusaidiwa pale na wale wa IMBC, na sisi tunawambia katika IMBC wale wafisazi watakuwa pale, watawasaidia kwa sababu mara mingi wakienda kutafuta usaidizi kwa watu wengine nje kule wanaweza fanywa wapigie watu ambao si waliokusundia kuwapigia kura. Haya. Naona mambo ndo yanakwenda, muda nao nayoyoma. Namwona mkamiti hapa kaingia, amejaa tele kama pishi ya mchele. Haya mambo na yanayovuma mitandaoni, najua umejiandaa mkamiti, kazi kwako. Atueleze yaliyojiri kwenye hiyo mitandao ya kijamii yapi? Asante sana Khadija na Harrison Kamau. Basi ni mengi yaliyozungumzwa katika mtandao wa Twitter, Facebook hali kadhalika Instagram, ni kuhusiana na kifo cha mkurugenzi wa kitengo cha kompyuta ICT wa tume huru ya uchaguzi na mipaka IEBC nchini Kenya, Chris Musando, ambaye alipotea Ijumaa usiku na amekutwa amefariki dunia Leo majira ya saa saba usiku katika barabara ya Thika huko nchini Nairobi. Basi kuna huyu anaitwa Moruve Saikonyi, yeye anasema kwa kweli, kifo cha Chris kimenishtua sana, sikutegemea kusikia kama jamaa huyu ataondoka mapema hivyo. Venus anasema ikiwa ni chini ya siku kumi wa Kenya kuingia kwenye uchaguzi, tunapata pigo kubwa jingine la mtu ambaye si kwamba tu anaheshimika ni muhimu katika tume hii ya IEBC. Haya, Babu yeye ameandika kwamba alikuwa mtu muhimu katika ICT. Jameni, sasa tutajuaje mambo yanavyoendelea kwenye tume hii ya IEBC bila kuwepo kwake? Musando Odera anasema ni vigumu kuamini yaliyotokea kwa Musando ndani ya siku chache kabla ya wakenya kuamua na kufanya uzalendo wao. Kebiti anasema polisi mlikuwa wapi tangu ijumaa hadi leo? Juhudi mlizofanya leo zingetumika Ijumaa pale tu alipopotea, huenda angepatikana akiwa hai. Na habari nyingine ambayo basi imetanda katika mtandao wa Twitter ni kuhusiana na muuguzi mmoja katika hospitali huko Uganda. Hivi tunavyozungumza yupo rumandi kwa mashtaka ya kumbaka mgonjwa wake, na baadaye mgonjwa huyo wa kike kupatikana na ujauzito. Eh, uyamuguti basi alimbaka siku nyingi. Hili tukio lilitokea Juni tano mwaka huu, ambapo mama huyo alienda nakuambia mambo yametanda kweli, yale ni waajabu. Lakini huyo muuguzi anashutumiwa bado, maanake kesi imeenda mahakamani, kwa hiyo ni shutuma tu. kwa hiyo uh -huh. hatuna uhakika na kinachoelezewa zaidi uh -huh. ni kwamba mama huyo anasema kwamba hiyo ujauzito umetokea wakati ambapo mume wake yupo safarini kikazi, nje ya nchi, kwa hiyo hajui atamweleza nini mumewe, na kama ulivyosema, uchunguzi bado ungali ukiendelea. Kuna huyu Ndesambiri yeye ameandika sasa, tunapo hitaji kupatiwa huduma za kiafya, tuende wapi kama wauguzi wenyewe ndio wanatumia wake hawa kufanya wanavyotaka kufanya? Basi amezungumzwa mengi, naona kwa sasa mm-hmm niishie tu. Hmm, lakini nadhani hilo la, la muuguzi bado halijathibitishwa, kwa hiyo tutasema tu kwamba ameshutumiwa, kwa sababu mpaka mahakama itakapoamua mm -hmm. Hivi sasa bado hana hatia yoyote, kwa hiyo naona tuliache kama hivyo lilivyo. Naam, basi kila lenye mwanzo wanasema halikosi kuwa na mwisho, na sasa tunahitimisha hii safari ya VOA Express na washukuru mzalishaji Aida Isa mtaalamu wetu wa upande wa mambo ya dijitali Jafari Mjasiri Mkamiti, shukran sana kwa kuja hapa studio. mimi ni khadija Riyami, nami wako Harizon Kamau tunasema tukutane tena, tutakuja lakini kwenye matangazo ya saa moja na nusu usiku leo hii.