Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 1922 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni BMJ Muridi. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea makala maalum juu ya uchaguzi nchini Kenya kwa mwaka wa 2017 na salamu na muziki lakini kwanza, ni habari muhimu za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Mifululizo ya uvamizi wa mashamba katika kaunti ya Laikipia nchini Kenya ni kielelezo cha mivutano kuelekea uchaguzi wa urais unaotarajiwa kufanyika Jumanne ambapo watu wengi wanahofu huenda ikazusha ghasia zaidi zenye kusababisha vifo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press AP, zaidi ya mwaka mmoja, mashamba na nyumba katika kaunti ya Laikipia yamekuwa yakivamiwa. Wavamizi kawaida ni watu wanaohamahama makazi, wanasema wamelazimika kuingia katika hali hiyo kutokana na ukame mbaya unaofurumusha mifugo yao kuingia kwenye mashamba makubwa yanayomilikiwa na watu binafsi. Lakini wakulima wengi wanasema wanaamini uvamizi wa ardhi unachochewa kisiasa. Wanasema wanasiasa wengi wanawahamisha mamia ya waangalizi wa mifugo na maelfu ya wakulima waliokoseshwa makazi, wote weusi na weupe, kuwasaidia kushinda uchaguzi katika eneo. Na tukiwa bado tunazungumzia ripoti za Kenya, siku moja baada ya kampeni rasmi za uchaguzi kufungwa, Nimezungumza na mwenzangu BMJ Muridhi akiwa Nairobi, na kwanza nikamuuliza juu ya zoezi la usafirishaji vifaa vya kupigia kura ambavyo vilianza kusafirishwa Ijumaa kutoka Nairobi kwenda maeneo husika limefikia wapi? Nam, ni kwamba vifaa vya kupigia kura ambavyo vilianza kusafirishwa siku ya Ijumaa vimewasili katika mengi ya maeneo, ikiwa ni asilimia tisini ya maeneo kulingana na tume ya uchaguzi na mipaka IBC, na vilevile maafisa wa usalama elfu mia moja na hamsini wanaendelea kupelekwa katika maeneo mbalimbali mbali. Na labda tukitaja kuhusu yale ambayo yamefanyika hapa na wale ambao ni viongozi wanaowania nyadhifa mbali mbali, ikiwa ni pamoja na wale wakuu wawili wapinzani, ni kwamba muungano wa NASA umefanya mkutano na waandishi wa habari, ambapo nimetoka hivi sasa katika hicho kikao wameelezea hofu yao kwamba serikali ina nia ya kuingilia kati uchaguzi, wakitaja maswala kama vile nguvu za umeme eh, zina mipango ya kukatwa eh, na serikali na vilevile vile maafisa wa usalama ambao wamepelekwa katika kituo cha kura kule Bomas of Kenya alikwamba ni maafisa ambao wanaegemea upande wa Jubilii, lakini hata hivyo wanasema kwamba wataendelea na shughuli au na mipango yao ya kushiriki katika uchaguzi wa siku ya Jumanne. Na tukimalizia mkamiti ni kwamba waangalizi wengi wa kimataifa wamekita kambi hapa Nairobi na wameanza kusafiri katika maeneo mbalimbali, ikiwa mbali ni pamoja na waangalizi kutoka Uingereza. Na kutoka uh, Umoja wa Ulaya na vilevile Umoja wa Afrika. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipiga kura ya pamoja jana Jumamosi kupitisha azimio lililoshinikizwa na Marekani ambalo lina lengo la kuikosesha Korea Kaskazini mapato ya dola bilioni moja kwa mwaka ambayo yanawezesha nchi hiyo kuendeleza programu yake ya makombora makali pamoja na nyuklia. Hatua ya nyongeza ya vikwazo ni katika kuijibu Pyongyang, kufuatia urushaji wake wa makombora makali angani kwenye mabara tofauti kati ya Julai tatu na 28, ambapo ilionyesha kwamba taifa hilo huenda hivi sasa lina uwezo wa kuingiza makombora hayo Marekani na mengine Ulaya. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson amekutana kwa wakati tofauti huko Manila na mawaziri wa mambo ya nje wa Myanmar, Japan na Korea Kusini wakati anaanza ya ziara yake ya kwanza kwenda kusini mashariki mwa Asia. Mwanadiplomasia huyo wa Marekani anahudhuria mikutano ya kieneo na wanachama wa Muungano wa Mataifa ya kusini mashariki mwa Asia, ASEAN, huku akitafuta kuweka shinikizo dhidi ya Korea Kaskazini. Leo Jumapili, baada ya mkutano na waziri wa mambo ya nje wa Korea Kusini Kang Nyungwa, aliviita vikwazo vipya vilivyopigiwa kura na baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ni matokeo mazuri. Kang pia alielezea mzunguko mpya wa vikwazo juu ya Korea Kaskazini ni matokeo mazuri sana. Bwana Tilerson anatarajiwa kukutana baadaye hii leo na waziri wa mambo ya nje wa Russia, Sergei Lavrov pamoja na waziri wa mambo ya nje wa China wang Ye. Kiongozi wa chama cha Socialist huko Venezuela, diosdado Cabello, amesema leo Jumapili kwamba shambulizi la ugaidi limetokea kwenye kituo kimoja cha jeshi katikati ya mji wa Valencia. Wanajeshi walijibu haraka tukio hilo, ili kudhibiti hali isiyo ya kawaida kwenye kituo cha jeshi cha Paramakai, alisema Kabelo kwenye Twitter, ambaye ni mfuasi wa rais Nicolas Maduro. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Uchaguzi Kenya. Katika mfululizo wa makala zetu leo hii tunazungumzia wasifu wa wagombea wawili wa juu: rais aliyepo madarakani Uhuru Kenyatta na asimu wake mkuu mkongwe katika siasa za Kenya, Raila Odinga. Tunaanza na wasifu wa Uhuru Kenyatta ambaye anawania kuongoza kwa awamu nyingine kwa tiketi ya chama cha Jubilii. Mwaka huu Uhuru Kenyatta anakabiliwa na mtihani mwingine wa kutawala Kenya kwa muhula wa pili na kuendeleza historia ya jina la Kenyatta katika utawala wa Kenya aliongeza idadi ya watoto wa marais wa zamani waliofanikiwa kutawala kama baba zao mnamo Aprili 9 mwaka 2013. Hili si jambo geni duniani kwa sasa, nchi mbalimbali mbali duniani zimeshatawaliwa na baba na mtoto kwa vipindi tofauti, kama hapa Marekani. Lakini Uhuru Kenyatta anaelezwa kuwa tofauti na wengi wanavyoamini nje ya Kenya, kwamba asili za watu ndizo zenye nguvu katika siasa na masuala yote nchini Kenya. Mlezi wa Uhuru Kenyatta toka utotoni, Elizabeth Madoka anasema Uhuru ni tofauti linapokuja swala la ukabila. Yeye si wa mtu wote na haangalia chama hii au chama hii au watu hawa au kabila hii. No, mi najua yeye si mtu wa ukabila hawa ni wale wa siku hizi, wanakuwa wakiwa hawajui ukabila. Safari yake ya kisiasa ilianzia mwaka elfu mbili na moja, alipochaguliwa kuwa mbunge na kuteuliwa kwa waziri wa serikali za mitaa na rais Daniel arap Moi. Toka alipokuwa mstari wa mbele katika siasa, wengi humwona na kumchukulia kama kijana fulani hivi. Wachambuzi wengi wanasema uamuzi wa kumuunga mkono Mwai Kibaki katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na saba Ndiyo iliyokuwa njia njema ya urais wa Kenyatta. Uchaguzi uliokuwa na utata wa mwaka 2007, aliunganisha nguvu chama chake na rais Mwai Kibaki dhidi ya mgombea Raila Odinga ambaye sasa ndiye mpinzani wake mkuu. Uhuru mwenyewe kwa sasa anasemaje? Katika nia ya kuliongoza taifa hilo, kuna wengine ambao hawatosheki, ambao wakiona mema yakitendeka fikira zao zaota na kuona mabaya, kwa sababu nia yao ni mbaya kila saa. Hata nchi ikiendelea mbele, wajaribu kutuvuta turudi nyuma na siasa ya mgawanyiko, siasa ya kikabila, siasa ya ujinga, siasa hata uwezi kuya, uongo. Jameni, tutakula vitendo au tutakula maneno? Jamani, mutakubali mtu akuje atuharibie kazi ambayo tumeanzisha? Mutakubali watu wakuje waweke break maendeleo ambayo tumeanzisha? Uhuru Kenyatta anajua maana ya kuwa mpinzani. Alionja chungu ya upinzani. Mara tu chama kikongwe cha KANU kilipompa ridhaa ya kuwa mgombea wake wa uraisi katika uchaguzi wa Disemba mwaka elfu mbili na mbili hakushinda uchaguzi huo kutokana na upinzani uliojitokeza wa mwanachama wa zamani wa KANU Mwai Kibaki aliposhinda na kuwa rais wa Kenya. Na huu ukawa mwisho wa nguvu ya KANU na rasmi Kenyatta akawa kiongozi wa upinzani ndani ya bunge, naibu wake William Ruto. Naye kuhusu safari yake na safari ya Uhuru Kenyatta, nia ya Mheshimiwa Uhuru Kenyatta na sisi ni kuunganisha watu wote wa Kenya bila ya kujali mahali wametoka, dini yao, kabila yao. Tangu 2013 watu wa Jubilii wameongezeka. Wale walikuwa upande ule mwingine wamekuja Jubilii, wale walikuwa Jubilii wamezidi kukaa ndani ya Jubilii. Yetu ni plus yao ni minus. Watashinda kwa njia gani jameni? Endapo Uhuru Kenyatta atachaguliwa atakuwa na muhula wake wa pili na wa mwisho kama rais wa nne wa Kenya, akishiriki uchaguzi akiwa amesafishwa na mashtaka yake katika mahakama ya kimataifa ya ICC. Licha ya kuwa na mwonekano wa ujana, Uhuru Kenyatta anaingia katika uchaguzi akiwa na miaka 55. Nyuma yake yupo mke wake wa takriban miaka 26 Margaret Gakuo Kenyatta, aliyebahatika kupata naye watoto watatu. Kuelekea uchaguzi huu, moja ya ujumbe wake mkubwa ni umoja ndani ya taifa la Kenya. Huyu hapa Uhuru Kenyatta. Nikimalizia ni kuomba wa Kenya, tuwache siasa za mgawanyiko. Nguvu yetu ni umoja wetu, na ni mengi ambayo twaweza kutimiza tukiwa na huo umoja. Twajua ya kwamba tuko na shida mingi, lakini pia tumetembea mbali na mimi sina shaka yale ambaye yamebakia, tunaweza tuikamilishe kwa muda mchache, tukishirikiana, tukiheshimiana kama viongozi na tukipendana kama Wakenya. Kenyatta amesomea taaluma za uchumi, sayansi ya siasa na mambo ya serikali katika chuo cha Amherst College nchini Marekani. Anaelezewa kupendelea muziki wa reggae na ucheshi, na wengi waliofanikiwa kuwa naye karibu na kuona utendaji wake wa kazi wanasema Uhuru anapenda kuwa huru. Sasa tunaangalia sifa na maisha ya Raila Odinga ambaye anawania urais kupitia muungano wa NASA. Raila Amolo Odinga ni miongoni mwa wanasiasa maarufu sana nchini Kenya na ambao wamekuwa katika siasa za nchi hiyo kwa miaka mingi. Ana umaarufu wa jina na ameshika nafasi mbalimbali mbali katika serikali ya Kenya. Katika historia yake ndefu kwenye siasa za Kenya, Raila Odinga amekuwa katika vyama mbalimbali mbali vya kisiasa wakati huu wote akitafuta mkusanyiko bora unaofaa unaokubalika unaoweza kumfikisha katika ndoto yake ya kuwa rais wa Kenya mwaka huu. Kwa mara nyingine tena anadhani amepata ushirika uliobora ushirika wa NASA National Super Alliance, ambao anafikiri utamwingiza ikulu. Hakuna wasiwasi wasi ya kwamba tutashinda Jubilii kwa ushindi mkubwa zaidi ambayo haijaonekana wanasema tio ati sasa wako kwa serikali hawezi kushindwa. Mara ile wananchi wengine wanakuwa na huruma na yao kwa sababu ya ile kesi yao, kesi imeenda. Mara hii kuna hasira, sababu, sababu ya wezi. Kwa hivyo huru wajua ya kwamba Wakenya watamtupa kwa sababu ya wizi ambayo yameneza Kenya hiye zaidi, watatupulivyo kwa sababu ya ufisadi, kwa sababu ya ukabila na kwa sababu ya usimamizi mbaya ya uchumi. Kwa wengi, Raila Odinga anaonekana kuwa mtu ambaye amekuwa akigombania uraisi maisha yake yote, lakini kwa hakika hakuna maoni yanayokubaliana katika kumwelezea mwanasiasa huyo. Kuna wale ambao wanamuona kuwa mtu anayesukumwa na kiu kikubwa cha kuwa raisi, na wengine wanamuona kuwa mwanasiasa hodari aliyefanikiwa kudumu katika siasa za Kenya kwa muda wote huu. Marafiki na hata wapinzani wake wanaweza kukwambia kuwa Raila Odinga ni mwanasiasa ambaye kwa miaka kadhaa sasa amekuwa moto unaoendesha mashine ya siasa za Kenya. Katika miaka ya awali ya tisini alikuwa mbele kuongoza juhudi za upinzani wakati wa utawala wa rais Mwai Kibaki alikuwa waziri mkuu, lakini katika kipindi cha miaka kumi iliyopita amerejea kuwa kinara wa upinzani nchini Kenya. Raila Odinga um, ni mwanasiasa wa siku nyingi na ambaye ana tajriba ya kujua upinzani ni nini, kujua kupigania vitu. Sasa yeye ukimwangalia, unakuta kwanza umri wake, amekuwa mtu mzima, halafu ni kama ukimwangalia unapata ile fahiwa ya baba. Ndo unakuta hakuna wakati wa watu walikaa kikao wakasema tuanze kumwita baba. Hapana, jina lilikuja tu lenyewe kwamba huyo anaonekana kama mtu ambaye anawajali watu, mtu ambaye hana kisasi na mtu, mtu ambaye sio mkabila, mtu ambaye wakili, wakili wake ni Mkikuyu, amewachagua wabunge wa Kikuyu. Sasa lile inakuwa na ile hadhi ya ubaba uzazi Ulezi. Ingawa amejijengea jina lake mwenyewe katika siasa za Kenya, Raila amesaidiwa pia na jina lake la mwisho Odinga. Baba yake Jaramogi Oginga Odinga alikuwa miongoni mwa wapigania uhuru wa kwanza wa uhuru Kenya, na aliwahi kuwa makamu raisi baada ya uhuru. Lakini muda mfupi baada ya uhuru, Jaramogi Odinga aliwachia nafasi ya makamu raisi baada ya kutofautiana na rais wa wakati ule Jomo Kenyatta na kuanza kuongoza harakati za siasa za upinzani nchini Kenya. Raila Odinga alifuata nyayo za kisiasa za baba yake, na mwaka 1982 alishutumiwa kwa jaribio la kuipindua serikali ya rais Daniel Arap Moi na kushikuliwa kizuizini kwa miezi saba. Hii itakuwa mara ya nne kwa Raila Odinga kugombania uraisi na katika majaribio yake yote hayo, huenda huu ni mwaka ambapo ama apate, la sivyo itakuwa mwisho mwa fursa yake kuwa rais wa Kenya. Raila Odinga ana umri wa miaka sabini na mbili. Tupigane na ugonjwa, tupigane na ujinga, vijana yetu waweze kupata kazi, vijana wapate ajira, wamama waweze kufanya kazi, bei ya bidhaa zirudi chini. Siasa za Raila Odinga zinaweza kuzungumziwa kama demokrasia ya kijamii yenye sera za kiliberali. Kuna wakati alikuwa anapendelea zaidi mfumo wa nguvu za bunge ndio sababu aliunga mkono mabadiliko ya katiba kutaka nguvu za madaraka kwa waziri mkuu, lakini baadaye alibadili pia mwelekeo na kuunga mkono mfumo wa uraisi ambao madaraka yake yanadhibitiwa kwa kiwango fulani na mfumo wa ugatuzi ambao unatumika sasa nchini Kenya. na muziki ni siku nyingine tena, msikilizaji, hapa studio nimejaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomari. Basi mwenye bakti ya kutufungulia kipindi chetu si mwingine, ni wewe James Etano Wanzega Tanzania, unapenda salamu zako zijindi kwake Jonathan Kienshambi Filbert Mnanda Gaza Boy Ismail Togolani Emmanuel Ntobi Sedik Johni Mwandu John huku msahau Rain Shan na Basila Binti Kimario, umekumbuka pia Masudi Chinga, Saidi Kilenja, Rutaiwa Busisi, Eric Masawe, Karo Yobi, vivyokuwa sahau unasema Masanja Ngasa, Gold Golgota, Magabe Fikiri, Dario Joshua Rugembe, na wote hawa unaambia ujumbe, unaambia Mungu ni jibu la mambo yote sawa sawa kabisa sasa, daktari. So msikilizaji wewe e, basi nikitoka huko naelekea mpaka kwake Nyenda pastori, nakamata barua yako pepe Nyanda we pastori, ukiwa wapi. Unasema ukiwa pale, ukiwa nchini Tanzania, unapea salamu zako ziende kwa Limba Classic hawa g Hafidhu uh, Philibert Jonathan Kenshambi e, uh, ukumsahau Baraka Mganga, unamwita huyu mwanamichezo pia umemkumbuka Sombi Mtemi Lucy Silvester, Faustin Clifford, Hezron Mwanda, Nyanda Lawena, Msonda na wasema mwisho mke wako mpenzi Elizabeth Daniel, pia uko saa unasema watoto wako wapenzi Neema, Lucy, Martha na Daniel. Hao wote unasema wanapatikana Ilula Majengo, Magu kule Mwanza. Pia unawakumbuka watangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote nakwambia tunakushukuru sana. Asante kwa salamu zako hizo. Nakamata kadi yako wewe Joshua Rubenge, Joshua Rubenge, ukiwa Muleba, Kagera, Tanzania. Unasema uhali gani mtangazaji? Mi nakwambia niko safi kabisa, poa, niko salama kabisa. Unapana zako salamu, zimwendee Sadiki John mwanaharakati huku Msao King Majuto, Elias Shiguta umemkumbuka, pia Raina Shani na RJ Shumbi, huyu unamwita bila kumsau Tina Metulela Ujumbe unawaambia salamu ni ishara ya upendo, kwa hiyo tupendane. Ama kwa hakika salamu ni ishara ya upendo na tupendane basi. Moja kwa moja, hebu tupate kibao viro kwake huyu, si mwingine msikilizaji, ni mshindi wa BET wa ile award ya BET, Rayvanny kutoka Tanzania akishirikiana Diamond. Hebu twasikiliza kwenye kido hichi maridhawa kabisa, ndani ya studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Pata vitu Naam, ni mwanamuziki huyo mashuhuri wa Tanzania, Rayvan huyo. Msikilizaji akitoka hapo studio, taratibu kabisa, basi nakamata kadi yako wewe, si mwingine ni Deusi Masunga. Deusi Masunga, unapeleka salamu zako ziende kwake. Unasema huyu ni waziri wa mambo ya salamu salamu. <laughs> Haya, haya waziri wa mambo ya salamu anaitwa Deusi Masunga mu, mu Buhungikila haya. Yuko kule Sikonge, Tabora, Tanzania pia umemkumbuka Nkamba akiwa Ndula, mkumbuka Asha Shabani Ali, Bebi Masanja, Deus mtoto Masunga, Deus mapema Ndula, Jilangila Mapema, mama Masudi na Soro Maziku, Sudi Kaluguyu na James tano. Pia wamewakumbuka Sali Salibunzali, Fikiri Dario, Rutaiwa Busisi, Victor Nyangrima Mchana, James Chana na Zakaria ndemfo 4 unasema popote pale walipo huku msahau mganga Joseph Miriro William Makenye akiwa Kenya, ujumbe unaambia jamani, mambo ya salamu <laughs> ni magumu sana. Kwa nini ni magumu? Hata sijui e, eh, lakini wewe unasema ni magumu. Haya basi, dekamata kadi yako wewe. Ni shambe, ukiwa wapi? Muleba, Kagera, Tanzania. Unapenda salamu zako, zidi kwake Victas Masawe, umemkumbuka pia Reina Mashako kusema yuko wapi, Michael Kajembe, Lucas Alberto Mseti Isaac Petro na Hango, huku msahau Nyanda Mayala Chilolo Denis, unamkumbuka injinia wa uchumi Filbert, unamkumbuka pia Ana Kleti Anatori Feruzi, huku msahau nasema maneno Juma e, sababu akiwa wapi? Bulela kule Kasamwa, Geita, Tanzania. Pia umemkumbuka Joanita Kalisa akiwa Bukoba vijijini na mwisho unakome. Unasema huku msahau Mage Mbise, ujumbe unaambia jamani tumtumainie um, Bwana siku zote. Ujumbe maridhawa kabisa, huwa msikilizaji. Hebu tupate kibao kingine cha muziki. Ni kibao cha muziki kilichotamba sana hapa Marekani, hali kadhalika duniani kwa ujumla. Ni mwanamuziki huyu wa Kongo, mkongwe wa Kongo kutoka kule Kongo Eh, Papa Wemba, Papa Wemba akishirikiana na mwanamuziki Diamond Platinumz wa Tanzania. Eh, papa shukwa, sijui wanakisemaje hichi. Haya, wenyewe wanaojua wanasema vizuri zaidi, wanaojua Kifaransa. Basi ni kibao hicho, msikilizaji, na kibao hichi msikilizaji pia kinatukamilishia kipindi cha salamu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC. Jina langu ni Sandey Shomari. Tusikose tena kuungana na idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti Amerika, katika salamu na muziki. Tupate kibao chake basi, Papa Wemba na Diamond <mulia> Asante sana Sande Shomari na kipindi cha salamu na muziki. Basi hivi sasa, msikilizaji, ninakusomea muktasari wa habari. Mifululizo ya uvamizi wa mashamba katika kaunti laikipi ya Laikipia nchini Kenya ni kielelezo cha mivutano kuelekea uchaguzi wa urais unaotarajiwa kufanyika Jumanne, Agosti 8, ambapo watu wengi wanahofu huenda ikazusha ghasia zaidi zenye kusababisha vifo. Israel inapanga kupiga marufuku mtandao wa habari wa Al Jazira katika taifa la Wayahudi, wizara ya habari ilisema leo Jumapili. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilipiga kura ya pamoja jana kupitisha azimio lililoshinikizwa na Marekani ambalo lina lengo la kuikosesha Korea Kaskazini mapato ya dola bilioni moja kwa mwaka. Mwisho wa muktasar wa habari, na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku, saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni BMJ Mridhi nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.