Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani wiki hii. Nam, hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Karibu msikilizaji wetu wa redio, hali kadhalika kupitia Facebook livestream katika muda mwingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchambua na kukupa ufafanuzi na maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani. Jina langu ni Sandey Shomari. Nam, katika kwa undani hii leo, tunaanza na kumulika hali iliyotangazwa ya hatari ya njaa huko nchini DRC, halafu baadaye tutamulika hali baada ya uchaguzi nchini Kenya, iko vipi na nini kinaendelea kwa sasa hivi. Leo basi imetangazwa pia kwamba watu wasiopungua bilioni 7.7 wako kwenye hatari ya njaa nchini DRC, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hiyo ikiwa ni ongezeko la asilimia 30 tangu mwaka huu, kwa mujibu wa mashirika ya chakula ya Umoja wa Mataifa. Lakini vilevile vile, kwa mujibu wa shirika la habari la Aljazira, idadi ya watu walio hatarini na njaa kuongezeka kutoka milioni 5.96 hadi milioni 7.7. Hii ni kati ya Juni mwaka 2016 na 2017. Mashirika ya FAO na WFP yameeleza hayo siku ya Jumatatu. Lakini pia inaeleza kwamba mmoja kati ya watu kumi ambao wanaishi maeneo ya vijijini wanapatwa na njaa, wakati kuna utapia mlo wa hali ya juu unaoathiri asilimia 43 ya watoto chini ya miaka mitano, na hii ni kwa mujibu wa ripoti ya FAO. Maeneo ya jimbo la Kasai na jimbo la mashariki la Tanganyika, watu wamelazimika kukimbia makazi yao, ripoti hiyo imeeleza zaidi. Vilevile vile basi, kupata haya kwa undani zaidi na kujua hali ilivyo, eh, muda mfupi uliopita nilipata nafasi ya kuzungumza na mwandishi wetu Salehe Mwanamilongo aliyeko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo atueleze yale anayofahamu kwa undani zaidi. Salehe Mwana milongo, tueleze. Kwa kweli ni kwa mujibu wa ripoti ya shirika la kilimo uh, na malisho ulimwenguni eh, WFP ambayo imeelezea kwamba uh, kumekuwa na uh, watu elfu milioni saba nukta saba ambao wamekumbwa na tatizo la njaa kwenye maeneo ambayo hasa zaidi yamesumbuliwa o ya vita, mfano wa huko Kasai, huko Tanganyika ililokuwa jimbo la uh, zamani la Katanga, kumekuwa na tatizo hilo ambalo kwa kweli uh, hali kulingana na mashirika hayo ya misaada ya kiutu kwamba uh, imekuwa ya wasiwasi wasi kabisa, na uh, hali kama hiyo kwa kweli ime, ime, imeleta wasiwasi sio wasi tu kwa uh, hao jamaa, bali pia kwa wananchi wote, na Kongo inafahamika kuwa nchi yenye rutuba na uwezo mkubwa wa kuzalisha chakula Salehe. Sasa inapofikia hali hii ya kutangazwa na haya mashirika kwamba ni hali ya hatari, je, ni nini ambacho umekishuhudia kwa wananchi katika hayo maeneo ambacho kinaonekana kwa sasa kinaleta hiyo hatari kama jinsi umetoka kuelezea. Sunday, ni kwamba Kongo ni nchi yenye kuwa na rutuba, ardhi yenye rutuba nyingi, hekta uh, milioni themanini ya, ya, ya ardhi ya rutuba ambayo kilimo kinaweza kuendeshwa na kuna maeneo ambako hivi sasa chakula kimekuwa kimeoza ku, kuona kwamba hakuna walaji na vilevile hakuna miundombinu kwa ajili ya kusafirisha chakula hicho, na kumekuwa maeneo mengine ambayo kwa kweli yanataabika, na sababu ni kwamba uh, hakuna utulivu ama amani ya kudumu kwa ajili ya watu kwenda shambani. Ni mfano wa huko kwenye majimbo ya Kasai, kwa kipindi cha miezi kumi kulikuwa na machafuko hayo, watu wakakimbia, wa, watu wakaacha mashamba yao na vile vile huko kwenye jimbo la Katanga baina ya wabantu na hao mbilikimu ambao uh, machafuko yamedumu kwa zaidi ya miaka miwili hivi sasa. Na kwa sababu hiyo Salehe, hali ilivyo, wananchi wanachukua hatua zipi? Kuna misaada gani ambayo inafanywa? Juhudi gani zinafanywa pengine na serikali kutaka kusaidia kuondokana na hali hiyo? Kwa kwa sasa ni hatua ambayo imechukuliwa ni mashirika kama vile mpango um, wa chakula ulimwenguni ambao umeelezea kwamba umepeleka uh, umewahudumia wakulima wa elfu mbili na, na mia nane huko kwenye jimbo la Kasai kwa ajili ya kuweza kuboresha mazao, lakini kwa kweli itaomba muda kwa sababu kilimo sio kwamba unalima leo na kesho unavuna, yaani itachukua muda na hali itaendelea kuwa mbaya, kwa hiyo kumekuwa na mito kwa ajili ya msaada wa haraka. Na hapo uh, shirika hilo la uh, WFP pamoja na shirika la OCHA limesema kwamba limepata msaada wa uh, dola milioni nne hivi kutoka nchi kama vile uh, uswisi pamoja na Uh, Sweden ambazo zinaunga mkono miradi ya kuweza hizi kuwapelekea chakula waathirika wa machafuko huko kwenye majimbo ya Kasai. Kwa hiyo ni matumaini pekee na ni asilimia arobaini pekee ya mahitaji ya misaada ambayo imekuwa ime- imesubiriwa kwenye maeneo hayo ili kulingana ama kupambana na janga hilo. Na pengine Salehe, mpaka sasa wanasema watoto wadogo, asilimia zaidi ya arobaini na tatu ya watoto hawa chini ya miaka mitano E, ikiwa ni zaidi ya milioni saba DRC wanakumbana na hali ya utapia mlo kutokana na hilo tatizo sasa, pengine huko nako vipi juhudi zote ambazo zinafanywa kuokoa hilo jahazi? Kwa kweli juhudi pekee ni kwamba kuwahakikishia wakongomani amani. Unajua, Kongo imetoka uhuru wake miaka hamsini na saba sasa, haijafikia hatua ya kwamba serikali inahudumia wananchi wake kama inavyostahili kwamba serikali imewapa chakula ama vilevile vile huduma ya aina moja ama nyingine. Ni watu wachache tu wenye kuwa kwenye siasa wanaofaidika na huduma hizo. Kwa hiyo ni amani pekee ambayo imekuwa imeweza kuwahakikishia, uh, watu hao kwamba wanaweza kwenda mashambani kulima na kuweza hivi kupata mazao na kuishi katika maisha bora, lakini hivi sasa changamoto kubwa ni kwamba Uh, ukosefu wa amani kwenye maeneo hayo unasababisha watu kukimbia. Wakimbizi hao wamekwenda Angola, wengine wanakuwa ni wahamiaji wa ndani. Uh, itaomba muda kuweza kurejea kuwapa usalama na nini. Uh, ni tatizo kubwa na watoto hao, kwa kweli sidhani kwamba hata hizi misaada ya ya mashirika ya kimataifa kwamba inaweza kukidhi mahitaji um, yao na vilevile ujio wao hapo kesho, bali ni swala tu kwamba kuwahakikishia amani wananchi wote, ambayo inaweza ku ku kurahisisha hali nzuri ya maisha kwa kila mtu. Asante Salehe Mwana Milongo kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutoa hiyo hali halisi ya mambo yanavyoendelea kwa sasa. Vilevile basi ni mwakilishi wa FAO kule nchini DRC Alexis Bonte. Yeye amezungumza na kusisitiza kwamba hali itaendelea kuwa mbaya kama msaada wa haraka hautafutwi nchini DRC. Anaeleza kwamba wakulima, hasa kundi la wanawake na kundi la watoto, wapo kwenye hatari kubwa, na wakulima watahitaji pembejeo na mbegu ili waweze kurudi kwenye hali yao ya kuweza kulima tena, kwa sababu mbegu zinahitajika kurudisha ile hali ya chakula. Vilevile mzozo wa kivita eneo hilo umepelekea watu wapatao milioni tatu nukta saba kukimbia na kupoteza makazi yao, na hiyo ta, takwimu ni kwa mujibu wa FAO. Hivyo basi tuelekee mpaka Kasai. Kasai ni moja ya maeneo yametajwa kwamba yameathirika kwa, ya kwa kiasi kikubwa. Kule Kasai nimepata nafasi ya kuzungumza na mwandishi, mwandishi huyo anaitwa Jean Pierre Kalionga aweze kutueleza hali ya ikoje. Jean Pierre, tueleze maisha iko mkali Batu baningi bana na chakula wanaenda kujifundisha kuma ONG uh, uh, ba humanitaire a kupata chakula, ya chakula ya kula. na mpaka sasa, watu gani ambao wanasaidia mashirika gani yanasaidia watu kupata chakula? kuna kuwa PAM programme alimentaire mondial lutte contre la faim, na kuna kuwa conseil norvegien ba... Okay, na ma, ma tu na nasikia watoto wengi wanapata tabu ya kupata ugonjwa wa utapiamlo na kina mama dabda hao wakoje? Sasa wanasaidiwa vipi kina mama na watoto watoto ba mama mwanzo mwanzo kwa maneno ka kabaila na a mambo yanakuwa inakuwa sawa maneno e, maisha yanayokuwa e, vizuri. Kwani kulikuwa maorganisme fulani ilikuwa kupeleka madawa na machakula, na kutokana na haya madawa, unaweza ukatuambia, e, unavyoona wewe, kuna watoto wangapi sasa wanapata tabu ya kupata madawa, au wanapata wapi haya madawa na wanasaidiana vipi huku familia kuweza ku wazazi wa, wa kina baba kuweza kusaidia kuwapa e, familia zao chakula, wanafanyaje? Wanawapa nenda banajifundisha kumeri ya kananga najifundisha wanapata mpangeto, na kunakuwa organisme ya NRC ilipelekea makuta watoto wanafunzi balipia makuta fedha ya masomo batoto vale valikuwa musiuaio ya ngufu nguvu, kua ilorganisme 1600 watoto aliias kwa masomo. Vale valikuwa magumu makomune mbili, komune ya nganza makomune katoka na pengine, unajua pengine mashirika ya serikali, mashirika ya kidini yameweza kusaidia chochote zaidi kwa hawa watoto na wengine wasiokuwa na chakula. Tumekuwa mpaka eglise moya kanisa moja ilikuwa upeleka chakula na basi na vitu vingine na manguo. Uh, na batu wengine vanakuwa vanajitayarisha dia kupeleka chakula na madawa, na haya madawa yanahitajika sana sana sana, na chakula najua kwa maeneo hayo kwa sasa. Na ukiangalia katikati ya Kasai kuna watu wote sasa ambao wana uwezo wa kwenda kuanza kulima au bado vita vinaendelea? Au hali ya matatizo ya kivita ikoje? Imetulia kwa sasa au bado ni tatizo? Tuseme kule kujibaya, basi bote banamaanisha kurudia kumakwao, wanaanza na kulima na yabana bana na bitu mabeko beko ya kuzidaya. Kulima nayo uh, basi ile periode ya kulima isha yopita, FAO anaanza kupeleka vitu na retar kabisa kukazumba. Basi vanaanza kurudia teritori ya Kazumba, basi vanaanza kurudia kiluko kidogo, na vanaanza enda shambani ku teritori ya Luiza, kulikuwa fuze mufuvuko kameme, sawa usalama umerudi. Ku teritori ya Jimbelenge kumekuwa Bwana uh, asante sana Jean Pierre Kalonga kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kule maeneo ya Kasai. Vilevile nimepata nafasi ya kuzungumza na waziri wa zamani katika serikali ya Rais Joseph Kabila yanaitwa Mwenze Kongolo na kutaka kujua yeye anachofahamu ni nini. mpaka sasa, sasa hivi najua kama hamna kitu ambacho serikali inachofanya, lakini najua kama wakina si si, si, si, kama chumba ya kutayarisha matayari nini uchaguzi na uh, ripoti ya leo inasema kama wameisha ingia uh, kwenye eneo yote ya Kongo, lakini kwa ngambo ya ya serikali hatuna kitu ambacho kinaonekana. Mateso yamekuwa magumu imepita, halafu hatujui ni kitu gani aba wako wanafanya sasa hivi, na kama unavyofahamu maeneo ya Kasai, maeneo ya kule Katanga yamekuwa na vurugu na pengine hilo ndio sababu kubwa ya hizi njaa kutokea na watoto wengi sasa hivi wanasema wanakufa na utapia mlo. Sasa pengine nini ambacho unafahamu? Serikali haifanyi chochote, lakini, lakini kuna chochote kinafanyika bado. Tuangali tunaangalia jisi itakuwa, lakini mi najua sehemu za Katanga na za Kasai uh, wameingia huko yani wa, wangali bado wanawejiza wananchi, alafu wanaendelea polepole, sijui kama huu muda utakuwa mfupi kwao, lakini najua na kama kazi inaendelea sasa. Siwezi nikasema namna moja kwa ngambo ya ya nini ya ya serikali. Mimi najua kama mpaka sasa hivi pesa haijaenea ya, uh, ya kufanisha manini ya kufanisha hiyo nani uchaguzi. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi cha Kwa Undani. Baada ya kukamilisha sehemu ya kwanza kuhusu huko nchini Kongo, sasa tuangalie kwenye sehemu ya pili huko nchini Kenya. Nini kinaendelea baada ya upinzani nchini humo eh, kubadiligia, kubadiligia angani na kusema kwamba sasa wacha kwenda mahakamani. Kama unakumbuka hapo awali, kiongozi wa upinzani Raila Odinga alisema hata kwenda mahakamani, lakini anapinga uchaguzi. Sasa mambo yamebadilika, tumsikilize kiongozi Raila Odinga. Kenya iko na huzuni mingi wakati huu. Kuna kilio pembe zote za taifa letu. Kwa yale ambayo yamefanyika kwa uchaguzi ambayo ulifanya siku ya Jumanne wiki iliyopita. Wengi wa Kenya walijitokeza kwa wingi zaidi kupiga kura. Lakini yale yalifanyika yamejulikana. Masema wa Kenya hawezi kuvumilia tena wizi wa kura. Haya ni kiongozi wa upinzani wa NASA nchini Kenya, Raila Odinga, akieleza yale ya moyoni mwake. Basi moja kwa moja tunaungana naye mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, karibu kwenye kwa Undani. Hebu tueleze ulikuwa umefuatilia eh, kwa undani zaidi kuhusu taarifa hizi zilizotolewa hii leo, na maona kuna mambo yamebadilika hapa kwa mujibu wa kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Hebu tueleze zaidi yale ulioyapata hii leo, na kando na msimamo ambao walikuwa hapo awali wamesisitiza kwamba hawatoweza kwenda mahakamani, leo wamelegeza msimamo huo na kuamua kwamba wataelekea mahakama ya juu kuweza kuirai mahakama hiyo kupigia darubini mchakato mzima wa upigaji kura na upekereshaji wa matokeo ya urais na kuwaeleza kwamba hilo lililotekelezwa na IBC ilikiuka kinyume a ili, uh, demokrasia na wa Kenya, lakini uh, wengi walikuwa wametaraji kwamba upinzani jinsi ulivyokuwa umeeleza kwamba hautoweza kuelekea uh, mahakamani kupinga hatua hii, leo umesisitiza kiongozi wa upinzani Bwana Odinga amesisitiza kwamba uh, kura hizi ziliweza kufanyia uh, ujanja fulani wa kikompyuta na hivyo basi itakuwa nafasi bora zaidi ya Wakenya na ulimwengu kufahamu yaliyojiri katika uh, mchakato mzima, na hivyo basi wana matumaini kwamba mahakama ya juu zaidi hapa jijini Nairobi, nchini Kenya itaweza kuamua kivinginevyo, kano na IEBC ilivyoamua kwamba Rais Kenyatta ndiye rais wa tano wa jamhuri ya Kenya. Haya, Kennedy Wandera, naomba usubiri hapo hapo kwenye laini ya simu. Tunaye pia upande mwingine bwana Alfred Kazungu, Alfred Kazungu yeye anafahamu maswala haya na ni mchambuzi. Je, bwana Alfred Kazungu, swala hili kwako wewe unaona hivi sasa, e, lina maana gani? Asante uh, sana bwana Shomari, mimi ninaona hatua aliyoichukua Raila Odinga haikuwa inatarajiwa na wengi, kwa sababu kwanza alikuwa yeye amesema kwamba hawatakwenda mahakamani. Kwa hivyo wengi wao mahasidi wale walio upande wake wafuasi wake wote walikuwa wanadhani kwamba atawashurutisha ata, ata ama atawaamuru watu kwamba basi sasa tunaanza maandamano kama aliyofanyika kule Misri, kila siku kila siku hivyo mpaka labda pengine ule uongozi ama Rais Uhuru Kenyatta ajua kwamba hapa kuna tatizo, pengine kuwe na serikali ya no asilimia hamsini kwa hamsini au hata labda wamwondoe madarakani. Lakini alivyosema leo kwamba anaenda mahakamani, ikawa sasa amewashangaza wengi. Na hatua ile ambayo Raila amechukua kwa kweli ni ya kupongezwa, ni ya kupongezwa kwa sababu haikuwa inatarajiwa na sasa yeye inaonekana, alivyosema hivyo, basi ana ushahidi wa kutosha. Wakati ule mwaka wa elfu mbili kumi na tatu ilionekana kwamba kuna ushahidi fulani waliotaka kuingiza kwenye kesi ile, kuujumuisha kwenye kesi ile, wakambao walikuwa wamechelewa. Sasa hivi inaonekana wana kila kitu. Kwa hivyo ninavyowaona mimi ni kwamba wanajua kwamba wakifika kule watashinda tu. Kwa hivyo hatua aliyoifanya Raila leo ni ya kupigiwa debe, ni ya kuhongerwa, ni ya kusifiwa kwa sababu wengi, wengi hawakutarajia hata, hata, hata askari mjini walikuwa wapo, wanadhania kwamba sasa hapa tunaenda kwenye maandamano tena, lakini amesema tutaenda mahakamani. Uh, sawa kabisa, nakushukuru, subiri hapo hapo bwana Alfred Kazungu. E, kwa upande mwingine basi mwenzangu BMJ Murithi alizungumza na mtaalam wa maswala ya katiba nchini Kenya, bwana Michael Mumo, ambaye alitaka kujua zaidi hii ina maana gani. E, na hatua iliyochukuliwa ina, ina, inaashiria kitu gani kwa sasa? Kwa sababu ya kufuatia matukio siku uh, mbili zilizopita wakati ambapo vikundi vya wanaharakati wa uh, haki za binadamu walikuwa wameshambuliwa na na mapolisi. Amesema kuwa sasa itabidi kuwa yeye aende kotini mwenyewe, manake makundi hayo yalikuwa yawasilishe kesi kwa, kwa niaba yake. Kwa hivyo sasa atakapoenda kotini itamaanisha kuwa kuapishwa kwa rais kuta songezwa mbele. ilikuwa kama hata wasilisha kesi kuhapishwa kwa rais kutakuwa Agosti ishirini na tisa, lakini sasa kuhapishwa huko itabidi kusongeze hadi mwezi ujao, baada ya katikati labda ya mwezi ujao. Manake kesi itafaa isikize kwanza mpaka ikamilike, ndio hatua ya pili iendelee. Manake kesi inaweza kuamua kuwa labda uchaguzi ufanye zingine, au isema kuwa ushindi wa rais Kenyatta Uh, ulikuwa ni wahalali. Mahakama ina siku ngapi kuamua kesi hii? Inatarajiwa kuwa kati ya kesi itakapowasilishwa, kati ya wiki mbili, lazima kesi ikuwa imeamuliwa. Kwenda mahakamani kwa Raila Odinga, kiongozi wa ODM, kuna athiri kwa vyovyote vile nyadhifa zingine ambazo zilipiganiwa katika uchaguzi wa mwaka huu. Kulingana na sheria ni kwamba kiti cha rais peke yake ndio ambacho mtu akienda kutini ku kutaka uamuzi ufanywe na koti, ndio ambapo rais hawezi kuapishwa. Lakini viti vya gavana, ubunge na vile vingine uh, wale walioshinda wataapishwa. Kama mtu ameenda kotini, kesi itasikizwa ikiwa hao uh, walioshinda wako katika uh, ofisi hizo, na kukiwa na uamuzi ukienda vingine, basi ndio uchaguzi utafanyika mwingine. Kwa hivyo mikakati yote, mipango yote iliyopangwa, mfano kuapisha wale eh, wajumbe wapya na kumchagua ni nani atakuwa spika wa seneti na na Bunge la Taifa. Mipango yote hiyo itaendelea, itaendelea. Na hata kuanzia kesho gavana wa Machakos na gavana wa Garisa wataapishwa na wataanza kazi, na kuchaguliwa kwa maspika na viti vingine vitaendelea kama ilivyotarajiwa hapo awali lakini kesi ambayo itabidi iamuliwe uh, kwanza kabla ya kuapishwa ya rais peke yake, ikiwa ni pamoja na wale watu ambao wamechaguliwa na tikiti ya NASA, kwa sababu uh, kiongozi wa NASA aliyewania kwa uh, tikiti ya NASA, Raila Odinga, alisema kwamba udukuzi ambao alisema ulifanyika kwa mifumo au uh, mfumo wa IBC haukuwa tu kwa uchaguzi wa urais, lakini uliathiri pia uh, wale waliowania nyatifa zingine. uh, hilo swali nzuri sana maanake, watu pia wameuliza wachanganuzi wa siasa, kama uchaguzi wote ulikuwa sio wahalali, mbona waliogombea viti vya vingine kwa tikiti ya NASA wanakubali kuapishwa na wakubali kuchukua yaifaa hizo? Kwa sababu kama kweli uh, uchaguzi ulikuwa wote sio halali, mbona wanakubali kuchukua viti hivyo? Uh, asante sana bwana Michael Mumo, mtaalamu wa katiba. Nije kwa haraka haraka tu dakika moja hapa, ni kupe nafasi eh, kutoka nchini Kenya, bwana Kazungu, labda kile ambacho tutatarajia kwa sasa nadhani ambayo, kile ambacho kutarajia ni kwamba kama alivyosema wakili hapo Mumo ni kwamba Rais Uhuru hataapishwa hadi kesi iweze kusikizwa. Alafu la pili ni kwamba hali ya amani isharudi, kwa hivyo watu wanaweza ku, ku, ku, ku, ku, kufanya kazi zao za kila siku, kuenda kazini, kufanya biashara bila wasiwasi wowote wala bila ku kukuwa na uwepo wa askari wengi wa JSU na kadhalika. Kwa hivyo nadhani kwamba hilo ndo ambalo sasa limeleta utulivu sasa hivi nchini Kenya. Halafu uh, Wakenya wanasubiri sasa, kama ilivyokuwa mwaka elfu mbili kumi na tatu kuona sasa kesi ikiendelea kwenye vyombo vya habari, kwenye TV wakiangalia, mpaka ifikie kilele cha ku-cha uamuzi sasa kuweza. Nashukuru sana sana Bwana Kazungu. Nikimalizie na Kennedy Wandera, wananchi wanachotarajia na kile kinachozungumzwa, dakika moja tu, haraka haraka. Um, baadhi ya Wakenya ambao tumeweza kuzungumza nao wanaeleza kwamba hii ni hatua nzuri sana ya upinzani kuweza kuelekea, uh, mahakamani. Maanake pamekuwepo na taharuki hapa jijini Nairobi. Wengi wamekuwa wakifunga maduka yao na biashara zao wakidhani waki, uh, waki, uh, kwamba huenda labda kiongozi wa upinzani ataita maandamano ya ufuasi wake barabarani lakini hilo ni kinyume. Kwa hivyo, uh, wengi wa Wakenya wanaeleza kwamba sasa ni mahakama iweze kuamua kipi kilichoenda kombo na kuweza kukirekebisha au kuamuru iwapo maswala haya yaliweza kuenda katika njia ambayo ilikusudiwa na Wakenya. Asante uh, sana mwenzangu Kennedy Wandera kutoka Nairobi, Michael Mumo Kenya, eh, Mwenze Kongolo kule Ken, eh, kule Congo bila kumsahau Jean Pierre Kalionga na Alfred Kazungu kutoka nchini Kenya na mwenzetu Salehe Mwanamilongo kutoka hapa studio. Jina langu ni Sandey Shomari, upande wa pili Daniel na Watakea ni wote, usiku mwema, kwa herini.