Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. na msomaji wako ni mimi bmj Murithi. Jeshi la Kenya limetangaza kwamba litaanza mashambulizi ya bomu yatakayolenga wanamgambo wa alshabab katika msitu wa Boni, kaunti ya Lamu. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation, mkurugenzi wa kitengo cha Operation Linda Nchi Joseph Kanyiri amewataka wakazi wa msitu huo kuhamia maeneo mengine ili kujikinga kutokana na mashambulizi hayo yaliyopangwa ambayo amesema yataanza kutekelezwa hivi karibuni. Kanyiri ametoa makataa ya saa 20 ama 48 kwa wakazi hawa kuondoka ikiwa ni pamoja na mifugo na mali yao. Afisa huyo amewaambia wanahabari kwamba kundi hilo la wanamgambo ni hatari kwa usalama na kwamba linahitaji kukabilianwa nalo kwa, kukabilia kwa njia madhubuti. Aidha, Kanyiri amewaonya wakazi ambao wanawapa habari wanamgambo hao al wa Al-Shabab na kuzuia kukamatwa kwao kwamba pia wataadhibiwa kwa mujibu wa sheria. Waziri wa Ulinzi wa Marekani Jim Mattis amesema ameridhika na hatua zilizochukuliwa na uh, utawala wa Rais Donald Trump katika uzinduzi wa mikakati kuhusu Afghanistan. Hata hivyo Matis hakufafanua kauli hiyo. Akizungumza mjini Aman nchini Jordan, Matis amesema hatazungumza kuhusu sera ya Marekani kuhusu Afghanistan hadi pale itakapotolewa rasmi na Ikulu ya Marekani. Rais Trump alisema jana Jumamosi kwamba utawala wake ulikuwa umefanya maamuzi kuhusu jinsi ya kushughulikia suala la vita vya miaka kumi na sita nchini Afghanistan, Siku moja baada ya kukutana na timu ya maafisa wa usalama wa kitaifa kwenye kambi ya Camp David, jimbo la Maryland, hapa Marekani, ili kutathmini mikakati mbalimbali kuhusu vita hivyo, Trump alituma ujumbe kupitia mtandao wa Twitter uliosema tumekuwa na siku njema na majenerali na viongozi wa kijeshi wenye ujuzi mwingi. Maamuzi yameafikiwa, ikiwa ni pamoja na Afghanistan. Msemaji wa ikulu Sarah Huckabee Sanders alisema Ijumaa kwamba mkakati mpya utalinda maslahi ya Marekani katika eneo nzima la Asia Kusini, na kwamba utawala wa Trump ungetoa habari zaidi kuhusiana na hatua hiyo. Mke wa rais wa Zimbabwe, Grace Mugabe, amerejea nyumbani leo Jumapili kutoka nchini Afrika Kusini, ambako anashutumiwa kwamba alimshambuliwa na kumdhuru msichana mmoja mwanamitindo. Haya ni kwa mujibu wa shirika la habari linalomilikiwa na serikali. Waziri wa mambo ya nje wa Afrika Kusini hii leo amempa ulinzi wa kidiplomasia Bi Mugabe licha ya tahadhari iliyokuwa imetolewa kwenye mpaka wa nchi hiyo kumtaka mke huyo wa rais Robert Mugabe kutoondoka nchini humo. Vyombo vya habari vimeripoti kwamba B Mugabe aliwasili katika uwanja wa ndege wa Harare leo Jumapili, akiandamana na bwana yake mwenye umri wa miaka tisini na mitatu. Jumapili wiki jana, Gabriel Engels ambaye alidai kwamba alishambuliwa na Grace Mugabe alieleza yaliyojiri kupitia mtandao wa Twitter na kuchapisha picha zilizomwonyesha akiuguza majeraha mabaya kichwani ambayo alisema yalisababishwa na kupigwa na Bi Mugabe akitumia waya ya stima. Haijulikani iwapo kesi hiyo itasikilizwa au ni lini huenda ikasikilizwa. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Polisi wa Uhispania leo wameendelea na juhudi za kumtafuta raia mmoja wa Moroko mwenye umri wa miaka ishirini na miwili ambaye amkini alitekeleza shambulizi lililofanyika mjini Barcelona siku ya Alhamisi. Msako huo sasa unalenga miji ya kaskazini mashariki ya Ripoll na Manlleu ambako polisi wameweka vizuizi kadhaa vya barabarani mamlaka zinaamini kwamba Yunis Abu Yakubu ndiye kiongozi wa kundi la wanamgambo kumi na wawili wa kijihadi ambao walihusika kwenye shambulio hilo la kutumia gari lililoendeshwa likifyeka umati wa watu na kuua watu watatu na kujeruhi watu kumi na watatu na kujeruhi wengine zaidi ya mia moja. Msikilizaji, muda mfupi ujao utaweza kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa Washington. Barabara kabisa mpenzi msikilizaji wa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nimejaajaa hapa kama pishi la mchele kama anavyopenda kusema mwenzangu Sandy Shomari. Mimi ni BMJ Mridhi nakuletea salamu na muziki, ambapo hii leo nafurahi sana kuona wasikilizaji maelfu kwa maelfu ya wasikilizaji wametuma salamu hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nami niko chonjo kabisa kuzipeperusha weekend hii, na bila kupoteza wakati msikilizaji Naona nianze na kadi yake huyu, Mohamed Dahia anasema yuko kule Kinyamwambo, Singida, Tanzania. Anasema salamu zangu nazipasha kwa Salehe Mrinja, aa, Rajabu Mrinja wote wa Itigi na vilevile vile ama Omar aa, bila kumsahau Juma Mjengi wa Kinyamwambo nawatakia wikend njema wote. Hizo ni salamu kutoka kwake Mohamed Daia, alikuwa ni mtu wa kwanza kabisa kutuma salamu hapa katika ukurasa wetu wa Facebook a, tangu tuliposema kwamba tutakuwa tukipeperusha salamu hizi a, salamu na muziki wikend hii. Stephen Wilson anasema yuko kule Kisii nchini Kenya, anasema ningependa kutuma salamu zangu kwa shukuru wa mama kutoka Kariakoo, dar es Salam, shamima ramadan akiwa Voi, natumai huko ni nchini Kenya, na bila kumsahau mpenzi wangu niva thecut. Haya basi, twende kwake safari sosithimi, safari sosithini anasema kutoka ako uh, kule Uganda. Naona leo ni vizuri, kwa sababu tuna mchanganyiko maalum, salamu zinatoka kila pembe nchini, Kenya, Uganda, Tanzania. Sasa huyu uh, safari sosthin anasema zangu salamu zimfikie rafiki yangu akiwa hapo Kenya, uh, pa Rwanda wiomo akunda na jamaa lake lote. Uh, natumaa maanisha jamii yake yote kwa Batumike Kaboyi jijini Nairobi na mke wake, kwa wasikilizaji wa VOA na kwa jamaa langu lote pia na kwa marafiki wanaosikiliza hizi salamu ujumbe, tuzidi kupenda au tuzidi, tuzidi kupendana na kuombeana mpaka mwisho. Hizo ni salamu na ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwake huyu msikilizaji safari sostini akiwa kule Uganda. Haya, tukitoka hapo, tunaenda kwake Halima Bahumiga, Halima Bamhiga wa Sound Media Tim, Kibaha, Tanzania, anasema salamu zangu zimwendee Husen Nasor Wazega, Uh, King Obed Zenobi Jr. na vilevile huyu naye pia Sindankala wa Dodoma mjini, anasema habari za kazi ya studio ya VOA Swahili, nipeperusheni salamu zangu kwa mzalendo Dickson Marco wa Nzega, Tabora, Joakim Constancia Lekule wa Dar es Salaam, Emmanuel Chigozi, Chigoji wa kule Dodoma, Paulo Charles wa Uh, Nyang'wale eh, kamanda Shukuru Nhembo wa kule Dodoma, ujumbe tufanye kazi eh, kwa bidii. Na kabla sijapata kuingia katika upande ule wa pili, niweze kukuletea kibao moto sana cha muziki. Naona nisome salamu zake huyu to, toka Iyunga no, anajulikana kama madaraka yami ni revya. Anasema yuko kule Iyunga Mbeya, asema zake salamu ziende kwa Esther Swai akiwa Arusha, uh, Makumila uh, Boni Solo, Hapi Shitindi, Eva Simoni mkubwa na King Majuto akiwa Geita. Haya, kwa rakaraka raka zake huyu Saidi Musa wa Nzega, Tabora, Tanzania, asema zangu salamu ziende kwa King Majuto, Yusen Nasor, Masuri Chinga Sombi, Mtemi Reina Shani, Sayenda Mabula, Lukas Alberto, Moseti Mage Mbise, Bonface Stephen Masanja, Ngasa Fikiri Gakara, Victor B Msebuye na Zilili wa Zilili, huyo ametuma salamu nyingi kweli kweli kwa marafiki ze na vilevile vile ndugu na familia. E, msikilizaji, naona sasa ni wakati mwafaka kama nilivyokuahidi kwamba salamu bila mziki <tapos> Nakuwa tena sio show tena, kwa sababu tuko hapa kwa ajili yako wewe pia, e, uweze kuburudika na kujifurahisha wakati ambapo tunasikiliza salamu hizi kutoka maeneo mbali mbali, e, ulimwenguni kote. Kumbuka ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America nikikuendesha mpango huu. Jina langu ni BMJ Murithi, na sasa nikupe kibao moto sana kutoka studio hapa. Ah, kinajulikana kama nani? Oh, no stress na mwanamuziki ni Linda. Si semi, si semi zaidi, twende kazi. Linda na no stress Ini yeah. Yeah. Nikamtosha nikawish pia anipe namba, nitamvutia. Months later nikamfuga ndani ya keja, keja. akaanza yeah, kuzingua eh? Anatoka na mwezi anarudi na jua eh? Ajifanya sijui kuna jua, jua yapatikani kuku na jua. Ondoka hapo chini kwa chini, mwanamuziki Linda anakuambia no stress, na mimi nasema hapa studio pia hatuna stress hata kidogo, kwa sababu tunaendelea na ngoma moto moto sana na vilevile muziki ikiwa ni kipindi cha salamu na muziki e, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji na kukaribisha, popote pale unapotusikiliza, usiondoke kando ya redio yako, kwani tuna mengi zaidi ya kukujuza hapa, hususani kuhusiana na salamu hizi, ambapo mmetuma salamu zenu kwa wingi, nami nitajaribu kadri uwezo wangu nisome zile ambazo nitaweza. A, kisha tuendelee na pia tupate ngoma moto sana katika wakati wa matangazo haya ya salamu na muziki kutoka hapa Washington. Haya basi, ninaikamata sasa, hii ni yake, nani huyu? Dawson Kisinga anasema yuko kule Dar es Salaam. Wiki hii napenda kutuma salamu zangu kwa mke wangu Joyce Kavishe, ya mwaka Holela, James Hussein, wote wakiwa kule Tanzania. Naye Chausi Sarige anasema ako kule Sengerema king Majuto apate salamu zangu mamangu Uri, nichota motiba mut, na babangu motiba Sarige wakiwa kule Serengeti. Haya basi, hizo ni salamu a, kutoka kwake Chausi Sarige. Mwingine ambaye ana bahati hii leo kuweza kupata salamu zake kupeperushwa moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington, ikiwa na kipindi cha salamu na muziki, ni samburu kabaka anasema, ni wanyumbani kwangu, salamu zangu za zimfikie yeye nimpendaye, mkumbushe apike ugali kwa samaki, nipo njiani kwenye foleni, asisahau kutengeneza kachumbari. Haya, Denis Mganyizi wa Mwanza, salamu zangu za, za kwanza ziwafikie wazazi wangu wakiwa Bukoba mabradha wakiwa na, wakiwa kule Dar, sister akiwa kule Moshi na sista mwingine akiwa Karagwe, Kagera Bigapoo. Haya basi, ujumbe huo kutoka kwa Denis eh, Muganyizi. Naye huyu Zuena na Tingi wa Mugumu wanasema na msalimu mamangu Farida Abdala, mdogo wangu Jumanne Abdala na Muhamed Abdala Hamisi na Gerard Mengi Mwaselela anasema, anajulikana sana sana kama Agape Mwaselela kutoka Mwakaleli, Mbeya, Tanzania. Anasema angependa salamu zake ziende kwa kaka yake Mzali Binzali Mnyakyusa, mama mzazi Daimesi Katwila, dada Talikana Kitalima, mdogo wangu Fuliza Mwa Mbembe na vilevile vile mtangazaji maarufu kutoka Congo Ostavi Maleveka, kazi njema hapo studio. Shukran sana Gerard Mengi Mwaselela, tunatumai kwamba utaendelea kuwa nasi hadi mwisho. Na vilevile unaendelea kusikiliza pia vipindi vingine ya matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington. Msikilizaji unaendelea kusikiliza salamu na mziki, ambapo tunaendelea kukupeperushia salamu kutoka maeneo mbalimbali kutoka kwa wasikilizaji wetu hususan wale ambao wameandika salamu hizo kupitia mtandao wa Facebook pale kwenye ukurasa wetu wa VOA Swahili. E, katika Facebook, Juma Dede anasema yuko kule Kenyatta Rod, Mwanza, Tanzania. Angependa kutuma salamu zake kwa familia yake, Asha Juma, Amal Juma, Hami Kasimu, Hashimu, bila kumsahau mamake mpenzi Asha Juma wa Buhongwa, Mwanza, katika nchi ya Tanzania. Yang Mapene wa Mtwara, Tanzania anasema, ningependa unigonge ngoma ya Justin Bieber, anasema ile inajulikana kama Bad. Ni inifikie Moizi akiwa kule Mtwara, Tanzania na Magnus Milinga akiwa Mtwara Tanzania. Basi pasina ya eh, kupoteza wakati, basi tunamsikiliza huyu eh, mwanamuziki, Justin Bieber na wimbo huo ambao umeuliza, basi unaingia pole pole taratibu eh, katika redio yako namna hii. hey. no, Anaondoka hapo chini kwa chini, Justin Bieber, mwanamuziki maarufu sana kutoka kule Canada na naona basi msikilizaji, wapo ni mara ya kwanza unafungulia redio yako, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ukiwa na mimi kaka, safi. E, Murithi, mambo mazito, na bmj. Jina langu mridhi nikiwa hapa Washington nikikuendeshea mambo mazito hapa na wewe, umetuma salamu kweli kweli, wewe msikilizaji ukiwa maeneo tofauti tofauti hapo Afrika Mashariki na Kati na vilevile maeneo mengine yote ya dunia, manake tunasikika pia. E, katika ulimwengu mzima, sio tu kupitia redio bali pia kupitia tovuti yetu ambayo ni www VOA Swahili E, com ukiingia pale popote pale ulipo duniani, haijalishi ni wapi e, mradi tu uko na internet, ukipenda mtandao, utaweza kutusikiliza na vilevile vile, vile kuweza kusikiliza salamu na mziki e, kutoka kwa ndugu na marafiki katika maeneo mbalimbali ulimwenguni kote. Chakungu uwezo toka Mbagala Kuu e, Dar es Salaam, Tanzania sema zangu salamu nazipasha kwa Mwasiti Adhimani, Fatma palam, Hanan palam wa TZ anasema weekend njema kwenu nyote. Sisi twasema shukran pia. Margaret Zicha anasema mimi salamu zangu natuma kwa watu wa Machakos, nimewapa pongezi sana a, kumechukua, a, kwa kumchukua Mutua. Natumai pale anaongea kuhusu e, e, gavana wa Machakos e, Alfredi Mutua. King Obedi Zenobi Junior, mkali wa The Sound Media Team, pandi za Kashinga, Ngara, Tanzania, anasema salamu na muziki ziwaendee wafuatao: Antony John, JB Gosha wa Buha, mtu mmoja majina mengi, Joshua Rubenge, Weston Peter, Salum Ali, Chumu Mwandu, John uh, au na vile vile, J mwa kashinje mjomba wa watu baadhi ya wengine. Haya, twende kwake nani, King Obedi Subeni Junior. Huyo tayari salamu zake tushazisoma. Uh, tumwangalie sasa huyu Mbaga. Karibu Mbaga akiwa uh, kule Karimu uh, kule Mbezi da Tanzania, anasema napeperusha zangu salamu kupitia mtambo wa mkubwa wa VOA kwa Halima Bamuhiga Halifa Huseni na Wakwata united nane huyu Yusene Nasor wa Nzega fitna a, po Wakatoro Geita na Roina Shani, ukipata salamu jibu salamu, maana salamu ni moja ya njia ya kuonyesha upendo na yule unayempenda. ni ujumbe huo kutoka kwa huyu msikilizaji ambaye hutuma salamu mara nyingi, jina lake Mbaga Karimu akiwa kule Mbezi Tanzania kutufungia kipindi hiki cha salamu na muziki, msikilizaji ni junia msiwa kutoka Afrika Kusini. Anasema anapenda kuwasalimia pendo tungu kutoka Mwanza, mama msiwa kutoka Burundi na vilevile mwanangu Salem kutoka Afrika ya Kusini. Naona tusome moja jingine kutoka kwake King Majuto, zikiwa ni dakika za mwisho mwisho a, kabla tujapata kibao cha kufunga a, mpango huu wa salamu na muziki. King Majuto wa Geita anasema salamu zangu ziwaende Goligota Magabe, Lucas Alberto, Moseti Victor B. Mselubulie, Mselubuye Saidi Musa na Boniface Stephen Baba Serapia Au, wote najua ni mashabiki sana wa salamu na muziki, na mara kwa mara hutuma salamu hapa kuwajulia hali ndugu na marafiki. Nami kutoka hapa studio, msikilizaji, sina cha ziada. Umekuwa nami takriban dakika ishirini na mbili e. Jina langu ni BMJ Murithi nikisema tuonane tena panapo majaliwa, na siwezi kuwaacha bila kibao cha mziki manake mimi napenda ngoma, na tunafunga kwa wimbo wake King Kaka na Susumila wanasema mapepe. Twende kazi. Na msikilizaji, usikose kusikiliza salamu na, na, na muziki hapo wiki kesho ambapo zitapeperushwa na wenzangu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, na vilevile vile kwa kukumbusha kwamba siku ya Jumamosi utaweza kupata vituko, maajabu, sarakasi na vitimbi vya wiki e, katika kipindi cha Viji Mambo ambacho uletwa kwako nami, Ustrule Bmj Mridhi. Na kabla hatujafunga matangazo ya leo Jumapili na kuletea muhtasari wa habari. Jeshi la Kenya limetangaza kwamba litaanza mashambulizi ya bomu yatakayolenga wanamgambo wa Al Shababu katika msitu wa Boni, kaunti ya Lamu. Hayo ni kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation ambapo limenumunukuu mkurugenzi wa kitengo cha Operation Linda Nchi Joseph Kanyiri akisema kwamba wakazi wa msitu huo ni sharti wahame maeneo, wahamie maeneo mengine ili kujikinga kutokana na mashambulizi hayo yaliyopangwa. Rais wa Nigeria Muhammadu Buhari alileje, alirejea nyumbani Jumamosi hiyo jana baada ya kuwa nje ya nchi kwa kipindi cha uh, muda mrefu akipokea uh, matibabu ya ugonjwa ambao haujatangazwa hadharani. Polisi wa Uhispania hii leo wameendelea na juhudi za kumtafuta raia mmoja wa Moroko mwenye umri wa miaka ishirini na miwili ambaye yaaminika alitekeleza shambulizi lililofanyika mjini Barcelona siku ya Jumamosi na mke wa rais wa Zimbabwe Grace Mugabe amerejea nyumbani leo Jumapili kutoka nchini Afgan, Afrika Kusini, ambako anashutumiwa kwamba alimshambulia na kumdhuru msichana mmoja mwanamitindo. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.